Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2167|Trả lời: 18
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[PV] 26.08.2009 | Iiwake Maybe - AKB48

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Iiwake Maybe - AKB48

ღ♪♫♥ Project 48's box Subbing Team ♥♫♪ღ
Translator: Meo_Gia
Timer: Meo_Gia
Typesetter: Meo_Gia
Encoder: Meo_Gia
Designer: rainy.fio

DOWNLOAD

http://vimeo.com/moogaloop.swf?clip_id=75975092

P/s: DO người dịch có kiến thức hạn hẹp về bóng chày, cũng như bóng mềm, trong bài này có nhắc đến thuật ngữ "foul", nên tạm dịch là "bóng lỗi" nhé. "Foul" ám chỉ những cú đánh bóng ra ngoài biên thì phải ^o^

Siêu thích cái Single này :3. Mợ Kun có onl thì vô coi nhá :v

Box vẫn lỗi phần online ss Cubi ơi :(

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
mshuang07 + 5 Atsumina ♥
rainy.fio + 5 Ủng hộ 1 cái!
cuopbienmap + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-10-2013 20:46:16 | Chỉ xem của tác giả
Độ này khu j nhà ta cho ra nhiều bài chất quá cơ :))
Đầu tiên là chất ngay ở cái nước màu của video, không còn tối tối như ngày trước nữa :))
Tiếp đến là nhạc cũng đa dạng hơn, ngày trước toàn nghe nhạc bốc thâu ah, còn bây h thì phong phú đa dạng khỏi phải kể :))
bốc có , nhẹ có , dân ca cũng có :)).
Eff bài này dùng đơn giảm mà đẹp rất hợp với phông nền của video :))/
Cơ mà khổ nỗi ham hó down cái bản video gốc về máy nó cùi nó chạy giật hình quá nên đành phải nghe kiểu sub một đằng tiếng một nẻo vậy.
Lát nữa phải qua vimeo xem online lại mới được không thì xem thế này ức chế lắm :(
Thanks chủ thớt nhá :P đa năng ghê, mần luôn tất cả các khâu mới sợ chớ :P

Bình luận

encode nhẹ thế mà anh xem còn giật ạ :)), thế phim nhà kites anh xem kiểu gì :3  Đăng lúc 4-10-2013 11:36 PM
:) Sẽ edit ngay bây h đây cô :))  Đăng lúc 4-10-2013 03:12 PM
anh H nhớ edit bài nha :)  Đăng lúc 4-10-2013 04:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 3-10-2013 20:51:19 | Chỉ xem của tác giả
Sofa phát
mới đi báo admin lần nữa, xem có khả quan không, down xong coi rồi edit lại
Bài này bà Yuko trông thật tẻ tung

mất sofa :((

Mới coi xong, trở thành fan của mều rồi, sao mà em nó siêu thế cơ, rất thích cái kara với font chữ em nó dùng nhé, yêu yêu cực ý. Cơ mà cô mều này có thói quen hai màu kara và vietsub đối nghịch nhỉ, cơ mà vẫn đẹp ~

Bài hát hay nè, tuy đang nghĩ coi sao nó với đoạn phim chẳng  ăn nhập gì với nhau =))
Outfit đẹp, vid quay quá mê ly với màu xanh nõn nà, sáng và đặc biệt là những gương mặt thân thuộc. Coi mấy lần rồi mới biết nghĩ nhé, iêu subteam nhà mình quá xá ~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 3-10-2013 21:15:36 | Chỉ xem của tác giả
tuôi đây :))
èo, tui hóng bài này lắm, mặc dù cũng lâu rồi nhở
trong akb hầu như ai cũng kết bài này, tò mò về giai điệu với pv ghê cơ
nhạc nhộn, đúng gu, nhảy dễ thương, lời hay, màu sắc tươi sáng :3 *tui chỉ biết nói thế thôi, thông cảm*
nói chung là thích ^^
cám ơn mều nhiều nhiều :*>
bà cubi định giật sofa ai ngờ có người khác nhanh hơn :v
p/s 1: không có lan quyên cơ mà nhà bà có cây cóc cảnh à cubi
ps 2: mà một chắc mều làm cái này giỏi ghê cơ, tiếc là tui không tặng xèng cho bà được, hé hé :v

Bình luận

=)) bạn mều thương không đòi nữa, cubi bà cứ đợi đó, tui có ngày moi xiền từ bà cho bằng đc :)))  Đăng lúc 5-10-2013 10:41 AM
:)) giờ bà bị đòi xèng đó thôi, hoho  Đăng lúc 5-10-2013 10:39 AM
ái cha, chuyển thật à =)). Thôi tôi đang giàu hơn bà, nên tha :))  Đăng lúc 4-10-2013 09:28 AM
thì chỉ cách chuyển xèng coi, chứ tui mù mờ mà  Đăng lúc 4-10-2013 06:53 AM
chuyển xèng đê =)) nói đc làm đc mừ ss kun nhể :3  Đăng lúc 4-10-2013 04:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-10-2013 21:20:21 | Chỉ xem của tác giả
PV này cũng xem mấy lần rồi mà mọi khi xem ko hiểu khúc nói chuyện ban đầu.
Giờ hiểu được khúc đầu mới biết nội dung PV có ý nghĩa gì.
Nội dung PV hay, toàn gương mặt thân thuộc, cảnh quay sáng & đẹp {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-10-2013 21:22:02 | Chỉ xem của tác giả
Một trong những TOP FAVORITE SONGS của mình <3

Thích từ outfit đến PV và cả mấy màn perform nữa :))) Đặc biệt thích vũ đạo bài này luôn. Nhảy cực sung nhưng lại rất nữ tính <3 Acchan center bài này đúng chuẩn luôn đó :3 Nhớ :3

Khúc đầu PV bạn Yuko dữ quá làm mình sợ =))) Khúc Takamina té xe đạp rồi bạn Acchan quay đầu lại nhìn hai bạn dễ thương quá :3 Atsumina <3 Yeah
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-10-2013 22:41:03 | Chỉ xem của tác giả
Nhớ hồi Acchan còn ở trong AKB quá. Trong MV toàn có kiểu cãi nhau giữa Acc và Yuu khiến fan hứng thú. Tuy nhiên bài này và 10nen Zakura xem mãi không hiểu. Hàm ý "sâu sa" quá chăng O.o ?!?

Bình luận

ss đừng nghĩ quá làm gì cho mệt ạ :) chỉ đơn giản cho đời nó thanh thản á ss :)  Đăng lúc 4-10-2013 04:56 AM
Sâu xa gì đâu Quỳnh ơi. Đơn giản là PV ko liên quan gì tới lyrics thôi :))  Đăng lúc 3-10-2013 10:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 3-10-2013 22:49:36 | Chỉ xem của tác giả
cuopbienmap gửi lúc 3-10-2013 20:51
Sofa phát
mới đi báo admin lần nữa, xem có khả quan không, down xong coi rồi edit lại
Bà ...

Typeset Romaji với Sub hai màu *đập nhau chan chát đã trở thành 1 phản xạ không điều kiện khi em làm sub rồi hay sao ấy :v

Nhạc ko liên quan tới PV thì nhà 48 này có cả lố luôn, em tiến cử cái Gingham Chack đợt nọ , PV coi xong ko hiểu gì hết luôn :))

Bình luận

uuh, thằng gingham check đúng là n chấm luôn:)) chẳng ăn nhập gì sất  Đăng lúc 5-10-2013 10:41 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
cuopbienmap + 5 thêm cái cho cô mều siu nhưn ~

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 4-10-2013 04:54:39 | Chỉ xem của tác giả
PV này nhẹ nhàng / kawaii quá ♥

mấy góc quay cũng đẹp nữa XD

thật sự lúc đầu nhìn cái outfit của mấy nàng k nghĩ là nó lại êm đềm kiểu này cơ :)

anh Mều năng xuất một mình chơi luôn này :-*  cảm ơn anh nhé ♥

hay anh chỉ em time luôn đi nhà có 3 mống mần đỡ hơn 1 chút =))  

~> PV này Sama quá ngầu, kính đen cơ đấy, ấn tượng đoạn ấy nhất =))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 4-10-2013 21:24:12 | Chỉ xem của tác giả
Một trong những single hoàn thiện nhất của AKB trong lòng mình.

Từ âm nhạc tới vũ đạo, lời hát đều rất AKB, đủ chất idol, mang lại cảm giác rất chân thật gần gũi về tình yêu trong sáng của tuổi học trò, vừa ngọt ngào vừa đau đớn, có thể nói là Aki-P viết lời về mảng này cho idol thì vô đối rồi.

PV quay cũng rất đẹp, khung hình thoáng, màu xanh tươi mát tạo cảm giác rất tốt. Đồng phục đơn giản mà đẹp mắt, hình ảnh những cô bé đạp xe trên con đường thực sự là rất đẹp. Câu chuyện PV cũng kiểu mang phong cách đặc trung 48, cuộc sống học đường của những cô gái. Từ tiêu chí idol mà đánh giá thì cũng là một trong PV ổn nhất của AKB nốt.

Nếu có điểm để "chê" thì có lẽ vấn đề duy nhất là Takamina quá nổi trong bài này. Có lẽ vì là Senkyo Single đầu tiên nên staff chưa ý thức rõ ý nghĩa của các vị trí trong Senkyo. Takamina dù No.5 lận nhưng xem PV chắc chắn ai cũng tưởng bả phải trong Top 3. Sama No.3 chỉ được đúng 1 cảnh đạp xe vượt lên rất ngầu. Amina còn thảm hơn, rành rành No.8 mà chỉ được 1 cái khung hình lướt qua mặt cho có lệ. Chắc chỉ có Rabutan là lời nhất khi No.20 nhưng lại khá nổi bật nhờ bộ ba Team B cũ Yukirin-Mayuyu-Rabutan. Còn lại tất cả các gương mặt khác, kể cả trong Media Senbatsu đều gần như bị Acchan-Yuko-Takamina che lấp hoàn toàn. Cơ mà vì là wota Takamina nên là mình THÍCH ĐIỀU NÀY!! :3

Chất lượng hình ảnh tốt, hiệu ứng đẹp, dễ thương, phần trans khá ổn, nhất là đoạn điệp khúc sáng ý. Thanks subteam!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách