Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6170|Trả lời: 54
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Reply 1994) Lời tuyên chiến giữa Jeong Woo vs Yoo Yeon Suk - cuộc chiến giành G

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Trận chiến giữa Jeong Woo và Yoo Yeon Suk bắt đầu.

Tập 11 bộ phim "Reply 1994" phát sóng ngày 23 đã cho thấy tình cảm thật sự của Sseureki hướng về Sung Na Jeong và cuộc đối đầu của Chil Bong và Sseureki cũng bắt đầu.

Ngày hôm đó, Sung Na Jeong đòi đi cùng Sseureki đến buổi họp mặt câu lạc bộ. Được sự cho phép của Sseureki, Na Jeong hồi hộp chuẩn bị đi thì nghe tin Sseureki sẽ rời nhà trọ để dọn về sống cùng anh. Na Jeong cho rằng đó là vì lời bày tỏ của mình nên khóc sướt mướt, Sseureki dỗ dành cô với tâm trạng phức tạp.

Trong một lần say rượu, Jo Yoon Jin đã hướng về phía Sseureki nói "Tại sao anh lại không chấp nhận tình cảm của Na Jeong? Chấp nhận hay không cũng phải nói chứ. Đồ tồi". Nghe được những lời đó, Sseureki cảm thấy rối bời. Tâm trạng Chil Bong cũng trở nên phức tạp.

Thấy vậy, Hae Tae đã mời Sseureki đi uống rượu. Trong lúc uống, Hae Tae đã hỏi Sseureki về Na Jeong. Sseureki nói "Cậu với Na Jeong là bạn phải không? Anh cũng chỉ muốn là bạn của con bé thôi."

"Na Jeong đã tiến đến mức độ này.. nhưng anh vẫn không thể nhận tình cảm đó được. Không thể nhận nhưng cũng không thể từ chối.. Gần đây anh đã suy nghĩ rất nhiều" và anh bắt đầu kế về quá khứ thời còn nhỏ. Hae Tae hỏi "Nếu như vậy thì đúng là anh có thích Na Jeong phải không?".

Sseureki trả lời "Ừ. Nếu như bọn anh là bạn thì anh đã bày tỏ trước rồi". Đồng thời anh cũng giãi bày tấm lòng mình "Anh cũng đâu có ghét Na Jeong. Chính vì coi con bé như em gái nên cảm thấy rất bối rối... Vì thế nên anh đã suy nghĩ rất nhiều." Lời bày tỏ của một Sseureki chưa từng thể hiện tình cảm chính thức với Na Jeong khiến khán giả hết sức bất ngờ.

Ngày hôm sau, Sung Na Jeong và Sseurki quyết định đi đến buổi họp mặt câu lạc bộ. Tuy nhiên do có việc ở trường, Sseureki đã đến muộn và khi anh chạy đến, Na Jung đã bỏ về trước. Nhìn thấy chiếc ghế trống, Sseureki cảm thấy hết sức áy náy.

Vào buổi đêm tâm trạng rối bời, Sseureki đang ngồi suy nghĩ một mình trong xe thì gặp Chil Bong. Trong lúc hai người chơi ném bóng thì Chil Bong đã nói "Em có chuyện muốn nói với anh. Em đã bày tỏ với Na Jeong. Dù biết rằng cô ấy thích tiền bối, dù biết rằng sẽ bị từ chối nhưng em vẫn bày tỏ.""Na Jeong chỉ luôn thắc mắc tình cảm của anh. Thật sự có phải cô ấy đang yêu đơn phương không... Theo như em thấy thì không phải vậy"

Tiếp đó "Tiền bối, hiện tại không phải Na Jeong đang yêu đơn phương phải không?" Sseureki bất ngờ trước lời nói của Chil Bong "Anh cũng biết rằng mình không nên gặp Na Jeong. Vì còn bố mẹ và người bạn đã mất nên dù có đau khổ mấy, anh cũng phải bơ đi. Vì anh biết rằng thời gian trôi qua, tất cả sẽ tự nhiên thay đổi." "Nhưng khi thấy con bé phải bước đi một mình, anh lại cảm thấy vô cùng đau đớn. Nếu nỗi đau của Na Jeong cũng trở thành nỗi đau của anh, thì đó có gọi là thích không? Phải rồi. Na Jeong không hề đơn phương. Anh cũng thích cô ấy".

Sseureki lại nói "Vì cậu mà anh lấy lại tinh thần rồi... Có lẽ anh sẽ bày tỏ và chấp nhận tình cảm của Na Jeong. Anh đã suy nghĩ như một kẻ ngốc, nhưng nếu người con gái mình thích bị người khác cướp mất thì phải làm sao nhỉ?" đồng thời vạch ranh giới với Chil Bong  "Đây sẽ là lần cuối chúng ta vừa cười vừa chơi bóng như thế này. Giữa hai ta cũng không còn là mối quan hệ có thể vui vẻ chơi bóng cùng nhau nữa."

Chil Bong không hề chịu thua, cậu nói "Vậy thì trò chơi vẫn chưa kết thúc. Em sẽ không bỏ cuộc đâu. Có thể anh sẽ bị em cướp mất đấy."

Ngày hôm ấy, lần đầu tiên hai người đã chính thức làm rõ tình cảm của bản thân dành cho Na Jung, mở ra một tam giác tình yêu lãng mạn. Sseureki trước đây luôn phải kìm nén tình cảm dành cho Na Jeong đã nhận lời thách đấu của Chil Bong và Chil Bong cũng tham gia vào cuộc đấu với tham vọng chiến thắng.

Cuối tập phim là đoạn preview với cảnh Sseureki chuyển nhà và Chil Bong dọn vào căn phòng trống.

Mặt khác, Hae Tae nhìn thấy tình yêu đơn phương của Sung Na Jeong cũng cảm thấy đau lòng. Đối với câu hỏi "Mình là đứa con gái vô vị đến vậy sao?" của Na Jeong, Hae Tae đã trả lời "Nếu là mình thì mình đã hẹn hò với cậu rồi. Nếu không phải chúng ta đã là bạn như thế này thì nhất định mình sẽ hẹn hò với cậu", câu nói này cho thấy tình cảm tốt đẹp của cậu dành cho Na Jeong.

Cre: http://news.nate.com/view/20131123n14303?mid=n1008
Trans: [email protected]

P/S: News dài dã man, 2 bợn zai có vẻ căng hơn mình tưởng
vì edit vội nên ko đc chau chuốt, các bợn đọc tạm coi như trong lúc hóng sub

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +30 Thu lại Lý do
hai2an + 10 Tin mới hay!
sit_gold + 5 Cảm ơn bạn
cooro_vt + 5 Cảm ơn bạn
peCong + 5 tks em :)
anglemoon + 5 cố lên bạn :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-11-2013 22:24:35 | Chỉ xem của tác giả
vậy là cuộc chiến đã chính thức bắt đầu rồi

công nhận căng thẳng quá đi mất bây giờ mình cũng bỏ thuyền rồi

chỉ mong rằng sau này ai có thể đem lại hạnh phúc cho Na là mình đồng ý tất

Bình luận

Thanks bạn nhe, vì mình là fan MC nhưng không biết đó là mm nào của 2 người. Nhìn 2 anh chị tình cảm ghê, hóng tập ngày mai quá :)  Đăng lúc 24-11-2013 01:40 AM
ep 173 bạn ơi mai mới chiếu  Đăng lúc 24-11-2013 12:30 AM
Bạn ơi, quần của bạn: Mong ngố với Gary là trong RM tập mấy vậy?  Đăng lúc 24-11-2013 12:09 AM
done ^^  Đăng lúc 23-11-2013 11:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 23-11-2013 22:28:01 | Chỉ xem của tác giả
đang rất buồn vì tuần này chỉ có 1 tập đây :-<
mà nghe nói preview ep sau lại rất gay cấn và gây sự tò  mò =(((

--

hy vọng khi bạn Bông chuyển hẳn vào nhà trọ thì 2 bạn sẽ có tiến triển mới
nhưng có vẻ việc anh Rác đi ra ngoài thì như kiểu đôi ta chia xa rồi sẽ lại về với nhau í :((
anh Rác mà xác định tình cảm như này thì thuyền bạn Bông lật chắc rồi cô ơi, huhu
ước gì bạn Najeong cứ hẹn hò vs Rác nhưng sau mới nhận ra Bông là ty đích thực và tèn ten ten ten =))
khổ thân bạn Bông quá đi, thôi thì bạn Bông bạn hãy về đội của bạn Ao cũng đc =)))
preview ep mới thấy bạn NJ vừa chạy vừa khóc hem biết có chuyện gì :-s

Bình luận

t thích Suzy từ trc r mà :))) nhưng ava t thích Budapest nên mới để thôi =))))  Đăng lúc 24-11-2013 01:41 AM
done cô ơi =))) ồi cô mới thích suzy à :O  Đăng lúc 23-11-2013 11:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 23-11-2013 22:34:45 | Chỉ xem của tác giả
phim đang đến hồi gay cấn quá
từ giờ đến lúc kết thúc thì khán giả cứ tha hồ đoán mò
thank chủ thớt đã post tin

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 23-11-2013 22:36:01 | Chỉ xem của tác giả
AA EDITTED, cảm ơn chị unnie thớt rất rất nhiều, đọc xong cái news mà em muốn xỉu luôn quá
Một ngày u ám mịt mù đã được vực dậy và hứa hẹn sẽ vô cùng tươi sáng để hóng sub ngày mai hiu hiu, cuối cùng anh đã nhận ra tình cảm của mình rồi Rác ki yaaaa     . Hãy tấn công nhiệt tình vào, làm cho con bé nó chết mê chết mệt đi, em là em pho de vờ ủng hộ anhhhhhhhhh. Anw mình thấy cái đầu của chú rể trong tập 10 nó cứ bông bông quăn quăn là cớ làm seo??? các tiền bối nhà Rác Na hãy giải thích hộ mình đc hoongggggggggg     

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 23-11-2013 22:40:46 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Oppa cuối cùng cũng tỉnh ngộ ra rồi
cuộc chiến chính thức bắt đầu
cơ mà đọc đoạn đấu khẩu của 2ng mình tưởng như Bông đang giành Rác hoặc Rác đang dành Bông vợi =))
news dài quá, thanks em bino nhé ^^

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 23-11-2013 22:43:05 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
News dài thật, kamsa chủ thớt chăm chỉ quá.

Dẫu đã xác định Rác-Jung sẽ có HE nhưng mà không thể bỏ phim được nên vừa xem vừa thương Bông thôi.

Nó tuyên chiến rồi, nhưng mà vậy thì sao chứ, hix, cứ tưởng rep94 sẽ không lặp lại motip nam nữ chính kéo kéo đẩy đẩy rồi cũng về với nhau chứ, Bông bị làm nhân vật xúc tác rồi. Chilbongie đáng thương của ta, đừng buồn nữa nhé TT

Bình luận

đọc xong thấy buồn cho Bông quá :((  Đăng lúc 24-11-2013 09:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 23-11-2013 22:48:16 | Chỉ xem của tác giả
tình hình ngày càng căng rồi đây căng như dây đàn íh
đoạn đối thoại của anh Rác với Bông mới đọc thôi đã thế này chắc lúc xem sub nín thở lun quá :(
kể từ tập này trở đi sẽ là những chuỗi sự việc khiến 1 đứa ship Bông-Na như bị bị tim hồng đây
Bông ơi cố lên cố lên!!!!!!!!!!!!! em vẫn có 1 niềm tin mãnh liệt ở anh đó anh ơi
#teamChilbongyi fighting :))

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 23-11-2013 23:04:01 | Chỉ xem của tác giả
Rác sẽ tỏ tình với Na sớm thôi ><

Rồi hai người sẽ hẹn hò đúng ko. Tội nghiệp cho Bông.

Mà theo hướng kịch bản và nhiều sự kiện gần đây thì thể nào chồng của Na cũng là Rác thôi -___-

Nếu vậy thì BK nhân từ chút, cho thằng Bông gặp e gái nào tốt tốt một chút sớm sớm đi :-<

Bình luận

Cho t chen chưng cái page 1 -_- đuệch...quá đau buồn, m coi cái pre đi  Đăng lúc 24-11-2013 05:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 23-11-2013 23:05:08 | Chỉ xem của tác giả
yahhhhhh, cuối cùng thì cũng thổ lộ lòng mình rồi
Tiến tới đi anh ơi
Tỏ tình đi anh ơi TT________________TT
hay quá, tuyệt vời, đọc news mà mừng như điên luôn TT______________TT
Cuối cùng đã thổ lộ tình cảm của mình rồi *múa may quay cuồng*
Bõ công gào thét 3,4 tập gần đây
Cảm ơn bạn đã dịch news ~
Trả lời