Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 9093|Trả lời: 46
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[SBS 2006] MY GIRL / 마이걸

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
My Girl/마이걸

Tên tiếng Anh: My Girl
Thể loại: Hài hước, lãng mạn
Số tập: 16
Dạo diễn: Jun Ki Sang
Biên kịch: Hong Jeung Eun, Hong Mi Ran
Diễn viên: Lee Da Hae, Lee Dong Wook, Lee Jun Ki, Park Si Yeon

Kênh phát sóng: SBS
Thời gian phát sóng: 21h55' (giờ Seoul) các ngày thứ 4, 5 bắt đầu từ 14/12/2005 đến 2/2/2006
Official website: Korean, Global
Nội dung:

Joo Yoo Rin là một cô gái có biệt tài nói dối và giỏi nhiều ngoại ngữ Anh, Hoa Nhật. Seol Gong Chan là người kế thừa một tập đòan khách sạn lớn. Vì để cứu ông nội khỏi cơn bệnh nặng, Gong Chan đã yêu cầu Yoo Rin giả làm cô em họ để làm ông nội vui. Và chuyện này không một ai biết. Nhưng mọi chuyện lại bị Suh Jung Woo, người bạn thân của Gong Chan phát hiện. Nhưng Jung Woo quyết định không nói ra sự thật mà giữ kín bí mật này vì Jung Woo đã có tình cảm với Yoo Rin. Nhưng Yoo Rin lại bắt đầu có tình cảm với Gong Chan làm cho cả Yoo Rin và Jung Woo đều đau khổ. Nhưng đúng lúc này người bạn gái cũ của Gong Chan là Kim Se Hyun từ nước ngoài trở về với mong muốn nối lại tình xưa với Gong Chan...

cre: Official website

Link download: KST vietsub   

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +4 Thu lại Lý do
ღ♥Nh0kBj♥ღ + 3 Ủng hộ 1 cái!
putin_Đa_Bum + 1 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 10-9-2011 19:21:26 | Chỉ xem của tác giả
1. Lee Da Hae - Joo Yoo Rin

2. Lee Dong Wook - Seol Gong Chan

3. Lee Jun Ki as Seo Jung Woo

4. Park Si Yeon as Kim Seo Hyun

cre: baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 10-9-2011 19:21:58 | Chỉ xem của tác giả
RATINGS

cre: Dramakiwi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 10-9-2011 19:22:56 | Chỉ xem của tác giả
Những thành tích của My Girl

My Girl là tác phẩm thứ 2 của cặp biên kịch nổi tiếng hai chị em Hong Sister. Bộ phim ra đời đã thu hút giới truyền thông lúc bấy giờ, đưa sự nghiệp các diễn viên trẻ trong phim là Lee Dong Wook, Lee Da Hae và Lee Jun Ki bước sang một trang mới. 3 diễn viên chính không chỉ được yêu thích tại Hàn Quốc mà còn được hâm mộ khắp châu Á tạo ra rất nhiều làn sóng hâm mộ mới khắp những nơi mà My Girl đi qua. Đã qua 3 năm nhưng My Girl vẫn được yêu thích ở rất nhiều nơi và 3 diễn viên chính mặc dù đã đóng nhiều phim mới nhưng vẫn được khán giả nhớ đến vai diễn trong My Girl. Lee Da Hae đã nhờ bộ phim này mà trở thành đại sứ văn hóa của Hàn Quốc với Trung Quốc, Thái Lan. Lee Dong Wook trở thành hòang tử trong mắt hàng triệu cô gái châu Á. Bộ phim cũng đã được truyền hình Phillippin mua lại bản quyền và làm lại một bản phim My Girl của Phillippine. My Girl cũng là một trong số ít các phim Hàn Quốc thâm nhập vào được Mỹ, một nơi mà không phải phim Hàn nào cũng như phim các nước khác cũng có chỗ đứng và có thể xâm nhập vào được.

Với bộ phim "My Girl", Lee Da Hae đã giành được những giải thưởng:
- giải nữ diễn viên chính xuất sắc nhất trong Special Drama của SBS năm 2005
- giải Top 10 Popularity Stars của SBS năm 2006

Với bộ phim "My Girl", Lee Da Hae và Lee Dong Wook trở thành cặp đôi đẹp trong lòng người hâm mộ:

cre:baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 10-9-2011 20:45:41 | Chỉ xem của tác giả
My Girl là bộ phim đầu tiên của ss Đa mà mình xem, sau đó mình thành fan của ss Đa. Mình thực sự rất ấn tượng với ss Đa. Đầu tiên là ss Đa rất xinh, thời trang của ss Đa rất dễ thương . Mình thích những trang phục màu sắc tươi vui của ss, và kiểu tóc búi lệch xinh xinh...  Nhưng mình ấn tượng nhất là khả năng diễn xuất của ss Đa.  Trong My Girl, ss Đa có lúc làm mình bật cười vì Yoo Rin quả là một thiên thần nói dối thông minh, lí lắc, tinh nghịch chọc quê Goong Chan oppa đẹp trai{:2_37:}, có lúc làm mình buồn theo ss. Ở ep 5, ở trong vũ hội, thấy Goong Chan oppa và ss SH thân mật, trông ss Yoo Rin buồn man mác. Nhất là ở ep 14, chia tay oppa ở sân bay í,... ss Đa diễn đạt quá. Đúng là khả năng biến hóa mọi cung bậc cảm xúc. Yêu ss Đa, my idol!

cre: baidu  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 11-9-2011 08:29:06 | Chỉ xem của tác giả
OST NHẠC PHIM

CRE: AS TAGGED
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 11-9-2011 22:57:39 | Chỉ xem của tác giả
vào thăm nhà đây, cực thích sis Đa ở bộ phim này, tuy nhiên chưa có dịp xem bất kỳ 1 bộ phim nào khác của sis, do ko muốn mất đi hình ảnh của Yoo Rin trong lòng mình. :loveliness:
Quà lun đây, hehe, Lời Việt do mình viết nhé, :lol

@golden_ochna: mình cũng thích bài Never say Goodbye lắm, nhưng có lẽ bị ấn tượng bởi bài mình post vang lên ở những đoạn buồn hơn nên viết lời dc.
P/s có ai kím giùm mình lyrics của bài nhạc trên của mình dc ko, nge nhìu rồi mà chưa hiêu dc nữa. Pls, Tks all.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 12-9-2011 13:29:34 | Chỉ xem của tác giả
zbzbzb08 gửi lúc 11-9-2011 22:57
vào thăm nhà đây, cực thích sis Đa ở bộ phim này, tuy nhiên chưa có dịp xem bất kỳ  ...

Đây là bài hát của bạn, bản female version:

Đây là lời = tiếng Hàn:
cre: Lee Da Hae fan@Soompi

상어를 사랑한 인어
조관우
마이 걸 OST

말로 할 순 없었지만 처음 보던 그때부턴가봐
내게로 와 나를 다치게 할 것도 난 알아

너무 많이 놀라지도 설레지도 아프지도 말고
가끔씩은 지루하다며 투정하는 사랑

평범해도 그런사랑 하고 싶은 내 맘 아니
모른척하는 네가 미워서 그만 두고도 싶지만

너없이는 안되는걸 너조차도 알기 때문에
너에게 부담주긴 싫어
지금도 네곁에 있어 슬프게 나

넌 다른 말을 하려는데
사랑한다 먼저 말을 하면
너는 어떤 표정 지을지 너무 궁금해

평범해도 그런사랑 하고 싶은 내 맘 아니
모른척하는 네가 미워서 그만두고도 싶지만

너없이는 안되는걸 너조차도 알기 때문에
너에게 부담주긴 싫어
지금도 네곁에 있어

말로 할 수 있는 사랑 그래야만 내 맘 아니
모른척하는 네가 미워서 그만두고도 싶지만

너 없이는 안되는걸 너조차도 알기 때문에
너에게 부담주긴 싫어
지금도 네곁에 있어 슬프게 나 -

cre: Lee Da Hae fan@Soompi

EDIT:
Bản dịch tiếng Anh mình chưa tìm được nguồn tin cậy.
Chỉ biết bài hát có tên tiếng Anh là : The Mermaid who loved the shark - Nàng tiên cá yêu cá mập
Bài hát cũng giống như tâm trạng Yoo Rin vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 15-9-2011 16:45:54 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 15-9-2011 16:48:40 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời