Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3235|Trả lời: 24
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Singer] Enrique Iglesias

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Enrique Iglesias

Tên thật: Enrique Miguel Iglesias y Preysler
Sinh: 8 tháng 5, 1975
Nguyên quán:  Madrid, Tây Ban Nha
Nghề nghiệp: ca sĩ, nhạc sĩ
Thể loại: Pop, Latin pop, R&B
Năm hoạt động: 1995–nay
Hãng đĩa: Interscope
Website: EnriqueIglesias.com

Enrique Miguel Iglesias y Preysler (sinh ngày 8 tháng 5 năm 1975) là một ca sĩ nhạc Latin pop, một nhạc sĩ người Tây Ban Nha. Anh là con trai của ca sĩ Julio Iglesias và Isabel Preysler. Tên tuổi của anh gắn liền với các ca khúc như "Bailamos", "Be With You", "Hero", "Escape", "Do You Know? (The Ping Pong Song)"...

Sự nghiệp của Iglesias bắt đầu với hãng thu âm Indie Fonovisa, nơi giúp anh trở thành một nghệ sỹ nổi tiếng ở khu vực Mỹ Latin và ở Mỹ với số lượng album tiếng Tây Ban Nha tiêu thụ nhiều hơn bất kỳ ca sĩ nào khác trong cùng thời gian. Để tiếp tục phát triển sự nghiệp của mình ở các quốc gia nói tiếng Anh trên thế giới, Iglesias đã kí hợp đồng 48 triệu USD với hãng thu âm mới Universal để giúp anh phát hành những album hai ngôn ngữ: tiếng Tây Ban Nha thông qua hãng Universal Latino và tiếng Anh thông qua hãng Interscope. Năm 2010, anh chia tay với Interscope và ký kết với hãng Universal Music Group, Universal Republic.

Iglesias đã có 5 đĩa đơn đứng trong top 5 bảng xếp hạng Billboard Hot 100, trong đó có hai đĩa đơn đứng đầu. Anh giữ kỷ lục về sản xuất 22 đĩa đơn tiếng Tây Ban Nha đứng đầu bảng xếp hạng Billboard Hot Latin Tracks. Tính đến khi phát hành album mới nhất của mình, Euphoria, năm 2010, anh đã bán được hơn 100 triệu album bằng tiếng Anh và tiếng Tây Ban Nha.[1] Anh cũng có 8 bài hát đứng đầu bảng xếp hạng Billboard's Dance, nhiều hơn bất kì nghệ sĩ nam khác. Tổng cộng Enrique Iglesias tích lũy được 52 bài hát đứng đầu nhiều bảng xếp hạng khác nhau.

Danh sách đĩa hát

Album tiếng Tây Ban Nha:

1995: Enrique Iglesias
1997: Vivir
1998: Cosas del Amor
2002: Quizás
2010: Euphoria

Album tiếng Anh:

1999: Enrique
2001: Escape
2003: 7
2007: Insomniac
2010: I Like It
2010: Euphoria (International Edition)

Album tổng hợp:
1998: Remixes
1999: Bailamos Greatest Hits
1999: The Best Hits
2008: Enrique Iglesias: 95/08 Exitos

Nguồn: http://vi.wikipedia.org
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 4-2-2012 14:41:36 | Chỉ xem của tác giả
E điên cuồng vs a này
Nghe giọng là muốn phê lun đới
Thấy ss lập thớt zai ấy là bay vào hốt ngay

Bình luận

nhanh gớm  Đăng lúc 4-2-2012 03:06 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Joongbo + 2 sofa này ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-2-2012 14:51:37 | Chỉ xem của tác giả
Khakha, ghế gỗ nài!!!
Nói đến zai k thể k có bức ảnh này
Em thếch zai cũng vì thế

Bình luận

zai đẹp, mặc áo đỏ của MU càng đẹp! =)))))))) pic của Lép chỉ có chuẩn!  Đăng lúc 4-2-2012 03:22 PM
trời,cái hình,đẹp thế  Đăng lúc 4-2-2012 03:04 PM
CHUẨN em ạ, cái áo ... làm anh í iu thế ko biết =)))))))))  Đăng lúc 4-2-2012 03:00 PM
=)))) 2 trong 1  Đăng lúc 4-2-2012 03:00 PM
lôi nhà mềnh vào típ =)))  Đăng lúc 4-2-2012 02:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 4-2-2012 15:00:32 | Chỉ xem của tác giả
Lại ham hố nữa sao ta, tui đâu có ham hố đến độ này,
dạo này tui dễ bị lôi kéo dụ dỗ sao?

Cũng k nghe nhìu nhạc anh này lắm, kết nhất bài này!

COULD I HAVE THIS KISS FOREVER - FT. WHITNEY HOUSTON

Anh cứ nhìn vào mắt em mãi thôi
Em yêu là tất cả những gì anh khao khát
Em đã chiếm giữ con tim anh rồi
Anh muốn ôm em vào lòng
Anh muốn được gần bên em
Và anh không bao giờ muốn từ bỏ em

Em ước gì đêm nay kéo dài mãi không dứt
Em cần biết liệu:
Em có thể giữ anh cả cuộc đời?
Em có thể nhìn sâu vào mắt anh?
Em có thể có đêm nay để ta sẻ chia cùng nhau?
Em có thể giữ anh ngay bên cạnh?
Em có thể có anh mọi lúc?
Có thể, có thể  không…trao em nụ hôn này mãi mãi?

p/s: iu nhứt bài này thoai!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 4-2-2012 15:02:21 | Chỉ xem của tác giả
pharmcop gửi lúc 4-2-2012 15:00
Lại ham hố nữa sao ta, tui đâu có ham hố đến độ này,
dạo này tui dễ bị lôi kéo d ...

Ta cũng đã bay vào đây
Hí hửng vì liền mạch 4 mem nhà mình
Chiếm chỗ đã rồi tính sau
Anh này thì ta nghe cũng hơi bị nhiều
Một thời Do You Know suốt

Bình luận

e cũng thếch bài nì :))))))))))))))  Đăng lúc 4-2-2012 03:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 27-2-2012 11:50:01 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

Chính Somebody's me đã làm mình phát cuồng Enrique đó ^^  Đăng lúc 23-4-2012 08:28 PM
hình như tớ post link sai, đã copy "mã nhúng Forum" rồ, nhưng k đc :-ss  Đăng lúc 27-2-2012 11:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 8-9-2012 23:24:08 | Chỉ xem của tác giả

Có thông tin rằng Enrique Iglesias đã nhận được lời mời chính thức về việc tham gia American Idol.

Ngôi sao nhạc pop người Latin được cho là đang xem xét nhiêm túc lời đề nghị làm giám khảo của show tìm kiếm tài năng này.
Theo nguồn tin từ Entertainment Weekly, Enrique được đề nghị một hợp đồng trị giá 4 triệu USD để đảm nhận vai trò trên.

Randy Jackson, giám khảo của chương trình từ năm 2002, đã nói lời chia tay với chương trình cách đây không lâu.

Mariah Carey đã được xác nhận là một trong các giám khảo mới của chương trình.  Có rất nhiều cái tên khác có liên quan đến thành phần ban giám khảo năm nay, trong đó Nicki Minaj hiện có khả năng sẽ kí kết hợp đồng trong một vài tuần tới.

Chương trình năm này sẽ có sự thay đổi trong thành phần ban giám khảo với 4 ghế ngồi. Vị trí mới có khả năng sẽ là sự tham gia của một ngôi sao nhạc đồng quê.

P. Diddy và Kanye West trước đây cũng có tin đồn rằng sẽ tham gia chương trình, nhưng đã xác nhận là không tham gia. Các ngôi sao khác được cho là đang trong quá trình đàm phán gồm Keith Urban, Nick Jonas và Pharrell Williams.

music-news
[email protected]
[Kites.vn] Tin tức được dịch bởi kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 18-9-2012 22:00:11 | Chỉ xem của tác giả

Click vào link để xem video: http://www.tmz.com/videos/0_h0jmz9rq

Khi Enrique Iglesias từ chối làm giám khảo   của "American Idol" mủa này, điều đó không có nghĩa là anh ấy không thích chương trình này. Trên thực tế, đây vẫn là chương trình yêu thích của anh ấy.

Iglesias rời khỏi AV Nightclub ở Hollywood vào cuối tuần này trong sự vây quanh của các fan hâm mộ. Lúc đó, chúng tôi đã hỏi anh ấy thích chương trình "Idol", "X Factor" hay "The Voice" hơn.

Trước đó, ca sĩ này đã từ chối trở thành ngôi sao của cả 3 chương trình trên.

Nhưng Iglesias nói với chúng tôi rằng anh ấy thích “Idol” nhất và vẫn rất tôn trọng “American Idol” mặc dù cuộc thương lượng để tham gia vào chương trình này đã thất bại vài tuần trước.

"Không phải vì tôi muốn được trở thành giám khảo, tôi thực sự yêu thích chương trình này, đó là một chương trình tuyệt vời."

Credit: tmz.com
Vtrans: [email protected]
[Kites.vn] Tin tức được dịch bởi kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 4-12-2013 16:06:55 | Chỉ xem của tác giả
Enrique Iglesias: 106.1 KISS FM Jingle Ball!

cr Justjared
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 9-12-2013 21:37:13 | Chỉ xem của tác giả
Ariana Grande & Enrique Iglesias: 102.7 KIIS-FM’s Jingle Ball!

cr justjared
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách