Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4584|Trả lời: 64
Thu gọn cột thông tin

(The Heirs) Kim Woo Bin - Một chàng trai với tình yêu đơn phương thuần khiết

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 29-11-2013 14:49:26 | Xem tất |Chế độ đọc

Tình yêu của Kim Woo Bin quá buồn bởi vì tình yêu đó quá "thuần khiết và trong sáng".

Kim Woo Bin là diễn viên chính trong bộ phim của đài SBS "The Heirs", anh đóng vai một Choi Young Do đầy nổi loạn. Khác với người bạn thân của mình  là Myung Soo (Park Hyung Sik), anh không có bạn bè khác để nói chuyện. Tính giao tiếp xã hội của anh rất nghèo nàn. Đặc biệt là anh còn không biết cách làm sao để yêu một ai đó bởi anh không hề có được kinh nghiệm yêu thương từ bố của mình.

Anh đã thay đổi bằng cách chấp nhận Cha Eun Sang (Park Shin Hye). Đầu tiên, anh rất vụng về với những cảm xúc mới mẻ của mình. Bây giờ thậm chí một ngày hẹn hò kéo dài anh còn cảm thấy xấu hổ. Không giống như Young Do hay thực hiện những trò bắt nạt người khác, bây giờ anh nói chuyện với cô, nắm tay cô và trở thành một thiên thần hộ mệnh bảo vệ người bạn gái của mình.

Trong tập "The Heirs" phát sóng ngày 28/11, Young Do đã chăm sóc Eun Sang bởi cô đang đau khổ trong mối quan hệ với Kim Tan (Lee Min Ho). Cô trở thành mục tiêu trong trường trung học Jeguk chỉ vì cô quen Tan. Young Do tự lên kế hoạch bằng cách mua tất cả sữa đậu nành trong cửa hàng thức ăn nhanh và trả thù giúp cô. Cuối cùng, anh còn giúp đỡ cho tình yêu của Tan và Eun Sang.

Trước đó, Young Do đã yêu cầu Eun Sang đi ăn mì với anh, thậm chí anh đã sử dụng quyền lực của mình để hẹn hò với cô, nhưng rồi anh đã quên điều đó. Hôm nay họ không ăn mì, thay vào đó là bánh gạo và nước sốt nóng. Anh tinh nghịc nói: "Anh sẽ tiết kiệm buổi hẹn ăn mì vào lúc khác", và anh nói thêm: "Hãy nhớ số điện thoại của anh, và của Tan nữa. Nếu có bất cứ vấn đề gì, hãy gọi cho anh".

Young Do nhớ lại cuộc gặp gỡ đầu tiên của anh với Eun Sang, anh nói: "Khi Myung Soo trông thấy em buồn ngủ bước ra khỏi nhà Tan vào buổi sáng sớm, đó là ngày đầu tiên chúng ta gặp nhau. Những đứa trẻ khóc toáng lên. Anh đã cố gắng bảo vệ em. Nhưng em chỉ bỏ đi mà không hề quay đầu lại", và anh cười.

Young Do xuất hiện bất cứ lúc nào, bất cứ nơi nào EUn Sang gặp rắc rối, Nhưng tình yêu của anh chỉ là một tình yêu đơn phương. Eun Sang không hề có một khoảng trống nào cho anh. Cuối cùng anh nhận ra tình yêu thực sự của mình và cách để anh có nói chuyện với một ai đó anh yêu là như thế nào. Đó là lý do tại sao tình yêu của anh vô cùng đáng tiếc.

Trong khi đó, Eun Sang đã phải ra nước ngoài bởi bố Tan ép buộc. Tan chìm sâu trong nỗi tuyệt vọng và nước mắt bởi anh đã không bảo vệ được Eun Sang.

Source: http://m.star.naver.com/kimwoobin/news/end?id=1961327
Trans by [email protected]

P/s: Khổ tâm, não nề..tự nhiên lại yêu chả đương j cho nó xót Đô Đô ơi..hwa vợ mày xuất hiện rồi kìa, tâm trạng chắc đỡ rồi hén..năn nỉ mợ Kim cho vợ mày vào thật luôn, trúng tiếng sét ái tình, chợt nhân ra chỉ đàn ông mới mang lại hạnh phúc cho nhau rồi 2 đứa dập dìu thừa kế resort hotel đi..buồn ơi là sầu {:140:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-11-2013 14:52:19 | Xem tất
Hi, lần đầu tiên được ngồi sofa *thử ghế* *nhún nhún* *êm ghê*

"TÔI VỐN THÍCH TẤT CẢ MỌI CHUYỆN CHỈ MÌNH TÔI BIẾT" nghe mà đau lòng ghê, một câu nói đã khái quát nên tính tình, tình cảm hay tất cả những gị mà Young Do đã và đang trải qua trong suốt 16 tập phim mà mình đã đươc coi và cảm nhận.Và còn nhiều nhiều nữa những câu nói, ánh mắt.. mà chắc ai đã coi phim thì se không thể nào quên được. Hi vọng 4 tập còn lại tương lai anh sẽ tươi sáng hơn.
=> Đúng là một "tinh yêu đơn phương thuần khiết"

p/s cám ơn bạn edit nhé, mình cũng mún viết về Bin nữa nhưng mà dốt văn nên chưa bít viết, sẽ quay lại ủng hộ bạn sau nhe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-11-2013 14:57:35 | Xem tất
Tình yêu đơn phương của Do thiếu gia cũng thật đau khổ
chỉ luôn lặng lẽ và âm thầm bảo vệ cho Sang từ xa
bất cứ khi nào có ai bắt nạt Sang thì thấy có mặt ngay lập tức
nếu không thì giúp Sang trả thù buồn cười nhất cái vụ mua sữa để ném trả thù bị Sang ngăn cản sau đấy thì bảo coi như mời.đáng yêu chết đi được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-11-2013 15:02:53 | Xem tất
chui vô cái mớ bồng bông này chi cho khổ hẻm biết nữa hà
về nhà có ramen nóng, sữa nóng lạnh tùy thích, lại còn được vợ chăm lo cả đêm nữa {:155:}
nhưng mà cho hỏi nhá, mi quay lại 180 độ giúp Tan-Sang là vì vấn đề gì zợi
ta xem phim chỉ xem đúng đoạn của mi, nên có hiểu cái gì đâu ka ka ka
nhưng mà từ khi mi thay cái xì tay tóc đó thấy mi còn thương hơn nữa, thà để cái kiều quánh ngược kia cho nó nhìn anh hùng
còn kiểu này đẹp hiền nên thấy rất thương
phim này có hơi nhiều tình tiết tình củm, nên xem thấy hơi khó hỉu xíu
còn đi học mà, kiss, hug chi nhiều zợi
Bin ơi về bên người kia đi, ai đó đang chờ ở nhà với mùi hoa oải hương nồng nàn quen thuộc kìa. Chéng hén

Bình luận

cứ như lội lụt :)))  Đăng lúc 29-11-2013 08:27 PM
chưa tới, chứ có quên đâu, news BIn và Cún ta nhảy vào hết :)))) nên ta đi từ từ :)))  Đăng lúc 29-11-2013 08:24 PM
mợ quên cái news này hả >"< edit ngay trước khi ta đạp  Đăng lúc 29-11-2013 08:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-11-2013 15:13:27 | Xem tất
Em nói thật nhá, coi cả cái phim thấy mỗi bé Do nhà mênh đúng lứa tuổi 18 nhất phim.
Tình iu của 2 nv chính, trời ạ còn hơn 25+ nữa, 18 tuổi mà iu cuồng nhiệt, đau khổ tột cùng, skinship kinh khủng thiếu điều bedsence nữa thôi hehehe...
Có lẽ e quá cỗ hũ, chứ em nhớ năm 18 tuổi em suốt ngày chửi lộn, đánh nhau, gây nhau với thèng bạn mà em thích nó nhất trường vì nó nói với mấy đứa trong lớp là nó thích em ( hic hic ) . thế nhưng 18 tuổi đời em vẫn đầy màu hồng, nhơ slaij vẫn mỉm cười, dù có hơi hối hận.
Nhìn cái kiểu Do nó chọc người con gái mà nó thích, em nhớ ngày xưa gì đâu, thêm nữa 18 tuổi iu thương nhẹ nhàng như Do thiệt là dễ thương đó mà, thích luôn cái tính : có thù phải trả của tuổi trẻ bồng bột, thà giết nhầm còn hơn bỏ sót hehehe.
Nói chung Do no.1.

Bình luận

người nông dân chỉ cần ngắm gia cầm mà sống là đặng rùi, yêu cầu j cao :))  Đăng lúc 29-11-2013 03:39 PM
heheh... nói vậy thôi, em chỉ muốn làm nông dân chăn vịt qua ngày nên cũng chả cần gì ^^  Đăng lúc 29-11-2013 03:36 PM
uhm, ghi đầy đủ đi,,khi nào muốn thì bảo ta trans cho nhá,,đại gia mà :)))  Đăng lúc 29-11-2013 03:34 PM
em nhận tấm lòng của ss trước vậy * ghi sổ nợ*  Đăng lúc 29-11-2013 03:29 PM
có rết là vào rết ngay cho 5 xoẹt rùi :)))  Đăng lúc 29-11-2013 03:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-11-2013 15:30:37 | Xem tất
hôm qua coi tập 16, trong mối tình tay 3 Tan-Sang-Do, mình thấy chẳng thể ghét ai trong ba, mỗi người đều có một nỗi buo2n, một chướng ngại cần phải vượt qua. Cảnh Do bị Sang từ chối buồn thiệt, cái mặt Do lúc nào cũng tỏ ra bất cần đời, vậy mà hôm qua trông tội nghiệp hết sức, một tình yêu mà vốn dĩ không có được một cơ hôi để trao tặng cho người con gái mình yêu, bởi tính Sang thì quá độc lập, sự kiên quyết của Sang thực sự cũng đã làm tổn thương trái tim Do. Nhưng mình nghĩ Sang cũng có cái đúng, vì thà là không có cơ hội, không có hi vọng, để Do đau thương ngắn ngủi còn hơn là cho Do hi vọng, nhưng thật tình khi xem, mình cũng đau lòng, Do thực sự cuối cùng vẫn là cô đơn trong tình cảm, thôi, do hãy về với đội của MS đi, người ta đã khoác tay gọi anh là "Oppa" rồi kìa :))
THankx chủ thớt dịch new
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-11-2013 15:34:14 | Xem tất
hơi buồn nhưng thật đẹp.
mấy tập đầu nhìn mấy trò bắt nạt của Do là mình không thích rồi.
càng về sau thì thấy được bản chất thật con người của a. cực thích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-11-2013 15:36:12 | Xem tất
Học sinh tiểu học thì đương nhiên là yêu đương thuần khiết rồi.
Các cháu nhỏ đúng là rất thích chơi mấy trò bắt nạt người mà mình thích.
Có vẻ đến cuối phim bạn Do Do bắt đầu lên cấp 2 rồi. {:438:}
Dù sao thì bây giờ Do cũng có cả Tan và Sang.
Chúc 3 cháu hạnh phúc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-11-2013 15:37:26 | Xem tất
Sao xem phim này có nhiều cảnh ta cứ liên tưởng đến School 2013 thế nhỉ. Trùng lặp một cách bất ngờ. Từ ăn mì đến lau nhà, đến lau cửa kính, rồi làm bản tự kiểm điểm,...

Riêng nhìn cái pic thứ 2, nếu để riêng ra ta còn tưởng là Heung Soo đấy.

Mấy tập sau sau này, càng lúc ta càng thấy Young Do giống Heung Soo chỉ khác có xiu xíu là Young Do thì ngịch hơn tí, còn Heung Soo thì ít nói hơn một chút.

Nói về nội dung phim thì, ta hem thích ship Sang Do vì ta thấy em í không hợp lắm. Mà nhìn đi nhìn lại ta thấy tốt nhất để cho Young Do ta alone đi. Vẹn cả đôi đường. Miễn là biên kịch để cho em í một cách tự nguyên ship SangTan chứ đừng có bày cái mặt ủ rũ như tập 13, 14, thật là đau lòng cho muôn dân chuồng khủng long.

Bình luận

em xin tình nguyện ship Do với cái anh người mẫu giấy trong tiệm giày hehehe....  Đăng lúc 29-11-2013 04:41 PM
ko rachel ra chiếc gì cả. Giờ ta cũng phản đối. Young Do chỉ hợp với ai ngó bộ ngố ngố, hay dặt dẹo và bày trò aegyo thôi :)))  Đăng lúc 29-11-2013 04:17 PM
ta éo ship nó vs ai, đc vs con bé Rachel mà ngó bộ thuyền hok cập bến thì thôi FA cho lành, ship shiếc đau đầu loạn não >"<  Đăng lúc 29-11-2013 04:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-11-2013 15:53:38 | Xem tất
Trong sáng, thuần khiết - tình yêu của Do
mấy tập sau này nhìn bạn ấy hiền thật, không còn hổ báo như lúc đầu, thấy dịu dàng, nhẹ nhàng sao í.
Tình đầu mà còn là tình đơn phương, khổ phải biết
Mong Do tìm đc tình yêu của đời mình, tội bạn ấy quá . hic
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách