Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 8126|Trả lời: 21
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

"The Moon Embracing the Sun" lại phá kỷ lục rating một lần nữa ở tập 1

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Bộ phim truyền hình tối thứ tư-năm của MBC "The Moon Embracing the Sun" đang tiến dần đến mốc 40% tỉ lệ người xem.

Theo số liệu của AGB Nielsen Media ngày 3/2, tập phim mới nhất của "The Moon Embracing the Sun" đạt rating 37,1%.

Con số này cao hơn 2,6% so với tập 9 phát sóng ngày 1/2 và là mức rating cao nhất của phim cho đến nay.

Bộ phim đã đạt mức rating cao 18% ngay từ tập đầu, vượt mốc 20% trong tuần thứ hai công chiếu và sau đó là 30% ở tuần thứ ba. Nếu cứ tiếp tục với tốc độ này, "The Moon Embracing the Sun" sẽ sớm đột phá mức 40%.

Bộ phim truyền hình gần đây nhất từng vượt mốc rating 40% là "Baker King Kim Tak Goo" của KBS năm 2010. Trước đó là "Queen Sundeok" của MBC năm 2009.

"Take Care of Us, Captain" của SBS đạt 7,5% và "Wild Romance" của KBS đạt 4.5%.

Trong tập 10 "The Moon Embracing the Sun" phát sóng ngày 2/2, quốc vương Lee Hwon (Kim Soo Hyun) nghĩ về Huh Yeon Woo nhỏ (Kim Yoo Jung đóng) và khóc trong đau đớn.

Trong tập này, Huh Yeom - anh trai của Yeon Woo - tìm thấy bức thư cuối cùng cô viết và mang đến cho Lee Hwon. Huh Yeom nói với Hwon rằng, "Xin bệ hạ hãy quên Yeon Woo đi. Hoàng hậu đang ở bên cạnh người." Lee Hwon cay đắng nói, "Mọi người đều bảo ta phải quên nàng."

Sau đó Lee Hwon đọc lá thư của Yeon Woo. Trong thư cô viết, "Thiếp viết bức thư này bằng sức mạnh cuối cùng của mình. Thiếp rất vui khi được nhìn thấy Điện hạ trước khi ra đi. Thế nên, xin Điện hạ đừng tự trách mình và hãy xem thiếp như một đoạn ký ức mà thôi. Phụ thân sẽ nhanh chóng mang thuốc đến. Lúc đó thiếp sẽ không còn có thể gặp lại Điện hạ nữa. Xin hãy quên thiếp đi và hãy thật mạnh mẽ để trở thành một vị vua vĩ đại."

Lee Hwon khóc đầy đau khổ, "Nàng đã dùng hơi thở cuối cùng của mình để mong ta sống tốt, nhưng ta... Nàng đã đau đớn đến thế nào. Nàng đã phải chịu đựng thế nào. Lá thư này sao lại đau đớn thế."

Nguồn: Hancinema, Kpop Fever
Dịch: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-2-2012 11:06:03 | Chỉ xem của tác giả
chưa được xem tập 9
nhưng mà đã xem qua đoạn Hyun ngố khóc
cái mẹt khóc làm mình rùng hết cả mình
nghĩ từ tối qua, hồi xưa em nó bảo em nó thích đóng cảnh khóc, công nhận em ấy đóng cảnh khóc giỏi thật
nhưng tại sao???????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 3-2-2012 11:08:56 | Chỉ xem của tác giả
hangmc gửi lúc 3-2-2012 11:06
chưa được xem tập 9
nhưng mà đã xem qua đoạn Hyun ngố khóc
cái mẹt khóc làm mình r ...

Hic hic. Mình đc xem đoạn mà Yeon Woo viết thư và cả đoạn cô bé đc cha đưa cho thuốc uống nữa. không biết đoạn đó đã lấy đi bao nhiêu nước mắt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 3-2-2012 11:09:12 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Kiểu này thì k ngại ngần gì mà vượt qua 40% hết á.Cố lên Moon Sun.MBC dạo này lấy lại phong độ rồi,hihi
Cố lên nhé Moon Sun.Cuối năm ekip Moon Sun ring giải nha,haha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-2-2012 11:10:29 | Chỉ xem của tác giả
Ôi....mới đi học về...giật được cái tem...đọc mà muốn khóc theo lun......buồn quá...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-2-2012 11:10:36 | Chỉ xem của tác giả
ôi .. nhờ bức thư này có lé Hwon sẽ mạnh mẽ hơn ..
Hình như Hwon đã nghi ngờ Wol khi anh lấy thứ của Wol lúc nhỏ viết và bực thư mà Wol mới viết để so sánh nét chữ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-2-2012 11:14:20 | Chỉ xem của tác giả
Hai phim kia thảm quá, đặc biệt là WR, rating giảm xuống dưới cả 5% rầu. "Trời Trăng" thật nguy hiểm!!!

Mình đang theo dõi WR, cũng không đến nỗi, cơ mà gặp phải đối thủ nặng ký quá!!!! Xét theo nội dung thì  "Trời Trăng" sẽ còn lâu mới giảm nhiệt. Tsk tsk!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 3-2-2012 11:26:00 | Chỉ xem của tác giả
Rating cứ tăng thế này thì sớm muộn j` cũg vượt wa 40% nhanh thoy {:438:}
Cứ nhìn ảnh Trời khóc là ta lại đau lòng......tối wa xem onl mà khóc sướt mướt , dù đã cố kìm lòng lại....sau đó thì ngồi tự kỉ cả đêm....cảm zác như bao nhiu cảm xúc của tập 5 lại ùa về vậy.... {:402:}
Kết thúc đúng là làm ng` ta thót tim mà, Sáng đã nhanh hơn Trời 1 bước, k bít sau này 2 ng` sẽ đối đầu nhau thế nào đây, ta nghĩ Sáng sẽ k nhườg nữa đâu >"<

Bình luận

Vấn đề là đến lúc này đây khi chưa nhớ mình là Mưa thì lòng Trăng vẫn hướng về Trời ^^ Sáng có dắt nàng đi thì cũng chỉ là cái xác ko hồn thâu...  Đăng lúc 3-2-2012 11:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 3-2-2012 11:43:52 | Chỉ xem của tác giả
ôi ta iu con rết
còn nội dung film 2 ep này nghe đau khổ quá
ôi đôi trẻ của ta
mong rằng trong tuần tới họ sẽ có manh mối để nhận ra nhau
wol còn giữ 1 chiếc trâm mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#