Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiểu Thuyết - Hiện Đại] Bến Xe | Thương Thái Vi (Phát hành ngày 29.11)

[Lấy địa chỉ]
211#
Đăng lúc 29-3-2013 22:57:59 | Chỉ xem của tác giả
♥ E bị sốc ss ơi ((( E bị sốc, sốc nặg rồi, oaoaoaoao ((((((((
©2024 Kites.vn | - \7 B. s: [+ d! ~! r* N. hAll rights reserved
♥ H nhớ lại câu này mà muốn khóc
©2024 Kites.vn | All rights reserved) n. s1 Z  s7 w1 O4 m1 J
"Tôi thật sự hy vọng...lúc này...đôi mắt tôi có thể bừng sáng, cho dù chỉ một phút. Một phút thôi cũng được, tôi nguyện dùng cả sinh mạng của mình để đánh đổi."

♥ Thầy ước đánh đổi mạng sống để nhìn thấy khuôn mặt của Liễu Địch, kết cục mạg sốg của thầy cũg k còn để đánh đổi, k còn luôn cả cơ hội nhìn thấy LĐ, tất cả cứ như trò đùa của số phận vậy...
7 E- L9 h, `. `' n/ ~) j6 e5 w©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved% L0 d1 ?% ]+ T6 {. Q
♥ Ngĩ tới nhiều cái kết rồi, nhưg lại k ngĩ tới cách này. Kết này đọc nhiều truyện cũng wen nhưg k hiểu sao bỏ vào truyện này lại bị sốc đến thế
©2024 Kites.vn | All rights reserved% o5 W1 C. K& D+ @4 E8 k& K
♥ K muốn khóc, mà tự nhiên thấy sốc tới ức chế
©2024 Kites.vn | All rights reserved5 |% c1 t$ j/ _2 O
% t; y/ O; s5 ^  f: k/ E+ }©2024 Kites.vn | All rights reserved
P/s: may mà hôm này chỉ có tới chap này, nếu có chap tiếp theo thì chắc chắn sẽ tốn cả lít nước mắt mất

Bình luận

♥ Nói thật là tới h e vẫn chưa "nuốt" đc cái kết này. Vẫn cảm thấy cứ như tác giả đag đùa ấy :|  Đăng lúc 29-3-2013 11:24 PM
Chị giới thiệu ngay từ đầu là: chấn động và ám ảnh rồi còn gì.  Đăng lúc 29-3-2013 11:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

212#
Đăng lúc 29-3-2013 23:02:26 | Chỉ xem của tác giả
Ặc ặc. Khổ thân em quá chị ơi.
5 Z9 G: {8 y! k9 ~. G©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | ( [+ |& e* R; {All rights reserved
Ong già đang hết đạp rồi chém em, chỉ vì em không chịu xì cái kết truyện cho Ong già.
©2024 Kites.vn | ) j7 @8 O; d7 g0 J! V; vAll rights reserved
9 n' w* j1 V/ i©2024 Kites.vn | All rights reserved
Tất cả các bạn đang theo dõi truyện làm chứng cho mình nhé.
©2024 Kites.vn | All rights reserved3 z0 e( B" B( q/ G/ o( d; g
( s( m& E, \2 `7 C©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mình chưa bao giờ xì sai về cái kết truyện cả. Các bạn hỏi mình HE hay SE, mình đã trả lời "ai cũng được sống trọn cuộc đời của mình" và "Liễu Địch đã có 1 cuộc sống trọn vẹn".
7 l- s3 Q, t# c3 y5 Z©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | 7 Y) v( E# w1 b; n1 p* CAll rights reserved
Thế cái kết này là HE hay SE?
©2024 Kites.vn | " h# R1 N2 i) o' ~$ lAll rights reserved
©2024 Kites.vn | * Y, f: P. s. ^# A$ A4 l1 c; y$ iAll rights reserved
Đặc biệt là cô Lin Loky, sau này mà cô đòi chém tôi là tôi không duyệt đâu đó, vì tôi xì quá chuẩn rồi còn gì =)).

Bình luận

bậy vậy em mới thầy được 2 người họ bên nhau? k em chết với thầy? thầy cô đơn em chịu không được, may e chưa có người yêu, k thì em cũng bỏ nốt  Đăng lúc 30-3-2013 12:19 AM
bậy nào, có ai chết đâu.  Đăng lúc 29-3-2013 11:52 PM
cái kết đối với em toàn vẹn đó là trên đường về Liễu Địch cũng sang thế giới ĐẸP hơn ở bên kia cùng với thầy Chương.quá đẹp pải không *thân thơ*  Đăng lúc 29-3-2013 11:52 PM
Đọc xong chương này ngồi suy nghĩ cái kết thúc mãi....  Đăng lúc 29-3-2013 11:27 PM
Cụ lừa tềnh quá, không nghi không được, hứ >"<  Đăng lúc 29-3-2013 11:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

213#
Đăng lúc 29-3-2013 23:26:36 | Chỉ xem của tác giả
nói thật,đây là lần đầu tiên em khóc vì một bộ truyện, trước nay vốn chết ngôn tình, nhưng thương chẳng bao giờ khóc, dù truyện có bi thương đến mấy, nhưng với Thầy Chương, và câu chuyện của thầy, câu chuyện của Liễu Địch đã khiến em không kìm nổi. đau lòng, mất mát và tiếc nuối, tiếc cho một người tài hoa phải chấp nhận và đầu hàng cho cái gọi là "số phận", tiếc cho cả một cuôc đời đáng lẽ sẽ là sáng lạn như mơ phía trước nếu không có sự nghiệt ngã của số phận cắt ngang, tiếc cho cả một mối tình vừa mới này mầm thôi, nhưng mãnh liệt là thế...thật sự tác giả chẳng tả gì đến tình yêu của hai người, vì đâu đã bắt đầu, thế nhưng sự hòa hợp giữa hai linh hồn ấy nó còn mạnh mẽ hơn gấp bội lần những lời yêu mà người ta nói ra. Liễu Địch đúng là định mệnh của thầy, định mệnh sáng ngời giữa bóng tối cô đơn lạnh lẽo của thầy Chương, nhưng có lẽ chính ánh sáng ấy lại khiến cho chặng đường tăm tối của thầy Chương sẽ càng tăm tối hơn nữa, bởi một khi nhìn thấy ánh sáng, thì dù có quay về chính mảng tối trước đó, người ta vẫn bị dư vị kia làm cho "khó thích ứng lại", cái thay đổi trong cuộc đời thấy Chương từ nay chính là tâm hồn thầy, tâm hồn đầy nhạy cảm ấy, yêu nhờ sự tương thông hòa hợp trong linh hồn, mà không cần phải nhìn vẻ bề ngoài của đối phương, như thầy Tô có nói. nhắc đến đây lại nhớ đến lời đê nghị được "nhìn" Liễu Địch của thầy Chương, sao mà chạnh lòng với xót xa thế.  ước muốn vô cùng giản đơn là khắc ghi bóng hình của người con gái mình yêu cũng không thể thực hiên được. thầy tiếc nuối và đau khổ đến mức,sẵn sàng dùng cả sinh mệnh để được đánh đổi, để được nhìn Liễu Địch thật sự, dù chỉ là một phút giây. đến khi đọc đến phần xuất hiện nhân vật Hải Thiên, đã đoán ra một phần nào, bởi thấy hình bóng của thầy Chương ở nhân vật này rõ quá, sáng quá, đến lúc biết rõ chân tướng, lại càng xót xa hơn, và hiểu được nỗi đau của thầy Tô khi chứng kiến một người đầy tài hoa như Hải Thiên ấy, sau 5 năm lại trở thành một Chương Ngọc "dò dẫm pha trà" cho mình, thật không biết dùng từ ngữ gì để có thể miêu tả được tất cả những cảm xúc ấy. cho tới khi Liễu Địch ngất đi vì nhìn thấy dòng chữ điện báo "báo tử" của thầy Chương, tôi vẫn không tin rằng thầy đi thật, không tin được tai nạn này sao lại trùng hợp chỉ sau khi Liễu Địch gọi điện cho thầy, và nhận ra tình yêu của mình với thầy đã ăn sâu vào tận xương tủy, thấm đến từng tầng tâm hồn như thế nào. thầy Chương chính là lẽ sống, là cội nguồn nuôi dưỡng tâm hồn Liễu Địch như vậy, 3 năm trời, mà sao chỉ một câu chữ ấy thôi, đã muốn giũ bỏ tất cả, những kỉ niệm trong căn phòng cuối dãy hành lang tầng 4, kỉ niệm trên con đường ra bến xe với cây dương liễu trải qua bao mùa mưa nắng. thật sự là không làm cách nào để tin nổi, môt con người đã ra đi, ra đi nhẹ nhàng như thế, ra đi bất ngờ như thế...
4 Z- @1 g+ k' @6 ^! Z1 v  j©2024 Kites.vn | All rights reserved
thật lòng là đọc truyện xong dạt dào cảm xúc lắm, buồn lắm, nhưng chỉ biết viết lan man, để cho thỏa cảm xúc này thôi. truyênn này ám ảnh thật nhiều quá ss GR ơi :( cám ơn ss đã mang những câu văn hay đến thế, câu chuyện tình yêu ám ảnh tới vậy đến cho bọn em ạ :) giọng văn của tác giả quá tuyệt, mà giọng dịch của chị còn tuyệt vời hơn :D cám ơn ss nhiều <3 khâm phục tác giả với những câu triết lý của Hải Thiên quá, những cái nhìn quá sâu sắc và đầy trí tuệ :d
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

214#
Đăng lúc 30-3-2013 00:16:57 | Chỉ xem của tác giả
Em không khóc được, đây là cái kiểu bi kịch gì thế này, rất ngắn, rất chấn động, đủ để nước mắt em đông cứng luôn. Qúa tàn nhẫn, quá phũ phàng, bi kịch của mọi bi kịch. Thầy Chương sao lại rơi vào tay của tác giả Thương Thái Vi thế này. Em chả biết, sau chuyện này còn  có cái gì đẹp hơn nữa đây, trọn vẹn hơn đây.
©2024 Kites.vn | ' i; @+ O6 t* e6 nAll rights reserved
Em chưa yêu, cũng chưa từng yêu ai được như Thầy Chương, nhưng em thấy đau cho mối tình này. Liễu Địch còn quá non nớt để biết được mình đã yêu, giờ biết thì đã muộn, mà dù có biết thì sao ? Thầy cũng không bao giờ có thể chấp nhận, thầy chỉ có thể lạnh lùng mà làm tổn thương Liễu Địch thôi, vì dù có đau khổ lúc này cũng là hạnh phúc mai sau, thầy dành hạnh phúc cho người thầy yêu thương hơn cả sinh mạng. Những suy nghĩ và hành động của thầy quá đỗi cao cả, thiêng liêng lắm thầy ạ. Trân trọng câu chuyện này là việc em sẽ không quên. Nhớ mãi câu chuyện này, thầy và cả Liễu Địch là điều em không thể không khắc cốt ghi tâm. Chị Green nói đúng, ám ảnh quá. Còn 4 chương nữa là đi đến hồi kết, nhưng mà nghe tin thầy mất, em bải hoải chân tay, vò tóc mãi em mới có thể thốt ra đc những từ này. Qủa thực em sợ đêm em mơ đến thầy, em sợ em không chịu ra khỏi mớ suy nghĩ cả mình, em bị "Bến xe" ám ảnh đến điên dại rồi, da gà nó cứ nổi liên tục, đây là cái triệu chứng gì, em muốn oà khóc lên cơ, có như vậy em mới trút đc hết nỗi lòng của em. Em buồn, tại sao em sa hố, nhưng sa hố rồi em mới biết có thầy trên đời, có một người thầy tuyệt vời trên cả tuyệt vời như thầy. Nhưng giờ phút ấy Liễu Địch, ra sao rồi? Liễu Địch đã yêu và được yêu, thầy có nghe những lời Liễu Địch thổ lộ được không? hắc chắn là không nhỉ? Em không biết nếu nghe được thầy sẽ như thế nào?
©2024 Kites.vn | All rights reserved/ U3 A1 w2 ^. y  d# d' ^' j
Em đi chết đây, em muốn gặp thầy
©2024 Kites.vn | All rights reserved( U2 g' z# g$ a( W
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

215#
Đăng lúc 30-3-2013 01:39:34 | Chỉ xem của tác giả
Từ khi bắt đầu đọc ngôn tình đến nay, thật sự tôi chỉ đọc vì tò mò, cho vui, đọc xong là quên. Nhưng hôm nay đọc các chương đầu của 'Bến xe', tôi lại tìm thấy sự hân hoan say mê, tìm được cảm hứng sôi trào khi tôi đọc các tác phẩm kinh điển trước đây.
©2024 Kites.vn | 6 }2 R" c6 T2 g# y( Z+ G  R5 }All rights reserved
Xin chân thành cảm ơn chị greenrosetq dịch tác phẩm. Mặc dù ít khi comment nhưng em sẽ luôn dõi theo và cổ vũ cho chị!!!
©2024 Kites.vn | All rights reserved' N/ q4 z4 b9 W5 {) k: m6 _( s
Chúc chị sớm hoàn thành tác phẩm!!!
©2024 Kites.vn | All rights reserved9 l% n+ u& D5 \2 J
Chân ái gửi đến chị những lời chúc tốt đẹp nhất!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

216#
Đăng lúc 30-3-2013 03:21:18 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi đứa nào tông chết thầy Chương của tui????????????????????????????????
©2024 Kites.vn | * ]  e; p8 k' n6 O( V& k  K& m4 IAll rights reserved
Nếu để ta bắt được thì chỉ còn nước chết
©2024 Kites.vn | All rights reserved" T+ r+ ^8 F# Q1 j" H. U
©2024 Kites.vn | All rights reserved) D4 T; j3 H* Q& X
Thầy Chương, thầy tàn nhẫn lắm. Thầy xuất hiện, thầy làm cho người ta yêu thầy rùi bây giờ thầy chết. Đơn giản vậy sao??????????????
©2024 Kites.vn | All rights reserved3 r6 n/ Q) S8 C
Thầy làm em đắm đuối bao nhiêu, thì bây giờ em hận thầy bấy nhiêu.
©2024 Kites.vn | All rights reserved; w+ i5 s5 ]% `5 J: D% a) L6 X
  G: T, B# @# N5 @) R©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cái tin thầy chết lao vào mắt mình như một quả tên lửa, rồi nổ bùm như một quả bom, để lại cái xác không hồn dụi đi dụi lại mắt, ngỡ là mình bị cận nặng quá nên nhìn lầm. Đành rằng đã chuẩn bị trước tâm lý, nhưng mình không ngờ là tác giả lại để thầy đi trước 4 chương liền.
©2024 Kites.vn | 5 v2 o' F- U3 F7 t3 {( i7 E) bAll rights reserved
©2024 Kites.vn |   D4 ~/ r( }* \: {/ {$ l  YAll rights reserved
Hôm nay tỉnh dậy, nghĩ lại về "Bến xe", khóc sưng mắt, đi tè một bãi rồi lại ngồi khóc tiếp.
5 d  I, [2 S# ]+ {7 i# I6 t, Q7 z, @©2024 Kites.vn | All rights reserved
Hiện giờ mình đang choáng váng với diễn biến độc ác này quá nên mọi người thông cảm mình viết linh tinh.
/ C& N7 M. [: U2 G©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | # j$ ]' M7 |3 U! Q, ^' z+ VAll rights reserved
Mình thật sự không biết mình có đủ can đảm đọc tiếp những chương còn lại không nữa. Mình đã từng drop vì truyện nhảm, truyện chán hay truyện gây bức xúc. Đây có thể sẽ là lần đầu tiên mình bỏ giữa chừng vì quá đau lòng. Bây giờ đã đau thế này, đến khi đọc tác giả tả về nỗi đau của LĐ nữa thì chắc mình chết non mất.
©2024 Kites.vn | All rights reserved/ W$ B% O/ X) F# _# D
©2024 Kites.vn | All rights reserved6 |/ {( [0 Y! J0 z1 H1 H
Thầy à, đời nợ thầy nhiều quá. Kiếp sau mong nó sẽ trả hết cho thầy.

Bình luận

Đã xem đến đây mà drop thì thật đáng tiếc, bởi vì những chương sau không chỉ có đau thương mà còn nhiều thứ có giá trị.  Đăng lúc 30-3-2013 12:31 PM
thích cách nói trực tiếp của bạn nè: khóc sưng mắt, đi tè một bãi rồi lại ngồi khóc tiếp :)  Đăng lúc 30-3-2013 09:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

217#
Đăng lúc 30-3-2013 08:22:59 | Chỉ xem của tác giả
Câu kết của chương 15 shock thiệt nhưng chắc chắn là thầy Chương chưa chết.. Đây là bước ngoặt lớn trong tình yêu của 2ng khi vừa chớm nở.. Nếu 2ng vượt qua được giai đoạn này thì chắc chắn sẽ ko còn gì để ngăn cách nữa rồi. Sau việc này, tình yêu của LĐ sẽ trở thành tình yêu vĩnh cửu vì nó sẽ khắc cốt ghi tâm chứ ko đơn thuần là tình yêu "tuổi trẻ" bồng bột như mọi ng đã& đang nghĩ... Hành động này của Thầy Chương cũng tác động đến suy nghĩ của Thầy ko kém: Thầy vừa tạo cơ hội cho Thầy& cả LĐ: tình yêu của Thầy vẫn luôn hướng về LĐ nhưng thầy lại sợ tình yêu đó sẽ giết chết tương lai của LĐ vì Thầy cho rằng tình cảm của LĐ đ/V Thầy bây giờ chưa chắc chắn và có thể đó là sự hời hợt, mê hoặc nhất thời. Nếu như việc Thầy giả chết tác động sâu sắc đến LĐ& vẫn ko quên được Thầy thì ko có rào cản nào có thể ngăn được tình yêu của 2ng nữa.. Mong 2ng yêu sau sẽ sớm ở bên nhau...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

218#
Đăng lúc 30-3-2013 08:37:50 | Chỉ xem của tác giả
Tuy chưa đọc truyện ss dịch nhưng cách dịch truyện và gu truyện của ss thì không thể chê vào đâu được ^^
©2024 Kites.vn | All rights reserved+ p1 a" r# w6 ?* {1 B' \/ C7 ^
Mà ss làm việc năng suất quá, vừa làm sub, vừa dịch truyện lại còn 1 ít new nữa
©2024 Kites.vn | All rights reserved( S3 \  ]: [6 y7 x0 K& P
Ôi,ss như siêu nhân ấy O^O
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

219#
Đăng lúc 30-3-2013 08:54:14 | Chỉ xem của tác giả
Sau khi sốc nặng vì kết của chương 15, giờ bình tĩnh lại thì mình có 1 niềm tin là thầy Chương chưa chết. Thầy chưa thể chết được!! Có thể là một sự nhầm lẫn, thầy bị tai nạn thật nhưng thầy không chết, hoặc đó là trò đùa độc ác của ai đó. Mình cũng không cho là thầy giả chết vì với một tâm hồn nhạy cảm, tình yêu dành cho LĐ hơn cả sinh mệnh, thầy sẽ ko bao giờ lựa chọn thử thách cô bằng cách đó. Ss. Gr cũng đã nói là lời tỏ tình của thầy với LĐ rất đặc biệt, và đến giờ thầy vẫn chưa nói ra. Vậy nên mình hy vọng, mình tin, tuy nhiên mình vẫn thấp thỏm vô cùng.
©2024 Kites.vn | + r; D* a9 [7 @7 n& O$ PAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved) K1 x3 U( H' J3 i& ~+ C( @1 {
Cám ơn Greenrosetq vì đã mang đến một câu chuyện quá đẹp, nặng trĩu tình yêu và tình người cho dù nó có buồn và ám ảnh thế nào chăng nữa. Chúc Gr. sức khỏe để tiếp tục chia sẻ thêm nhiều những tác phẩm hay như thế.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

220#
Đăng lúc 30-3-2013 10:03:02 | Chỉ xem của tác giả
Đã quyết tâm chờ truyện hoàn rồi mới đọc nhưng có lẽ mình là con người dễ bị cám dỗ nên đành nhảy hố...
2 ^% H9 j4 ]6 W$ l©2024 Kites.vn | All rights reserved
Hi vọng trái tim đủ khỏe để đọc xong còn sức chờ đến khi hoàn.
8 ]9 ?' a, ~/ w( |, M( \©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cũng hi vọng cái kết sẽ là GE.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách