Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 69160|Trả lời: 137
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Một Đời Một Kiếp, Mỹ Nhân Cốt | Mặc Bảo Phi Bảo (DROP)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Một đời một kiếp, mỹ nhân cốt

Tác giả: Mặc Bảo Phi Bảo

Người dịch: Yume91

Độ dài: 52 chương+ 2 phiên ngoại

Thể loại: Hiện đại, kiếp trước kiếp này, hào môn thế gia

Tình trạng sáng tác: Đã hoàn thành

Nguồn raw: Baidu

Poster: Petite Cyndi

Link WP: http://yumellqr.wordpress.com/mot-doi-mot-kiep-my-nhan-cot/

Văn Án

Mỹ nhân cốt, thế gian hiếm thấy.
Người có “cốt” nhưng không có “da”, người có “da” nhưng không có “cốt”  (cốt chỉ phẩm chất, khí khái; “da” chỉ hình thức bề ngoài)
Đa phần người đời đều có con mắt hạn hẹp, chỉ thấy bề ngoài mà không thấy cốt cách bên trong.
-
Nếu như trong xã hội hiện nay, có một người đem theo kí ức hai kiếp yêu bạn sâu sắc, hạnh phúc biết bao nhiêu.
Thời Nghi đối với Châu Sinh Thần chính là như vậy.
Nhưng anh lại đã quên cô từ lâu.
“Phù sinh nhược mộng, vi hoan kỷ hà? Chỉ có duy nhất Thời Nghi, vì tôi sở cầu… ”

“Phù sinh nhược mộng, vi hoan kỷ hà” là một câu thơ trong bài thơ Xuân dạ yến đào lý viên tự của Lý Bạch.
Dịch: Phù sinh như giấc mộng, vui được là bao?

Dịch thơ: Phổ Đồng
Nguồn: thivien.net

Lời người dịch

Như các bạn đã biết các tác phẩm của Mặc Bảo Phi Bảo đều rất ngọt ngào và các tác phẩm đều có hơi hướm màu hồng, là tác phẩm cứu cánh cho những trái tim tan nát vì đọc quá nhiều truyện ngược ;A;

Một đời một kiếp, mỹ nhân cốt có motip khá lạ, nữ chính từ khi sinh ra đã có ý ức của kiếp trước. Cũng chính vì điểm này nên lúc tìm truyện đọc mình đã hơi ngần ngại vì mình sợ như vậy thì sẽ ngược tâm nữ chính rất nhiều và truyện sẽ có phần nặng nề. Nhưng khi đọc đã không khiến mình phải thất vọng, truyện nhẹ nhàng lờ lững, cảm giác giống như uống một ly trà, ban đầu bạn sẽ thấy đắng rồi sau đó vị đắng ấy sẽ thay thế bằng vì ngọt nơi đầu lưỡi và hương thơm của trà phảng phất xung quanh. Truyện nhẹ nhàng nhưng không kém phần kịch tính và tò mò cho người đọc vì gia thế của nam chính không hề đơn giản chút nào. Truyện tuy là hiện đại nhưng do gia tộc của nam chính nên luôn khiến mình có cảm giác truyện ở thời dân quốc hoặc cổ đại mới đúng

Rate

Số người tham gia 7Sức gió +40 Thu lại Lý do
tokpokki + 5 Cảm ơn bạn
HappyOneday + 5 Cám ơn bạn :X
chang_icy + 5 Ủng hộ 1 cái!
DinhDinh + 5 Ủng hộ e iu :X
hoaquynh + 5 Cảm ơn bạn
greenrosetq + 10 Cám ơn em
Pim + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 13-5-2013 20:54:39 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

ủng hộ hố này lắm lắm luôn! hóng từng ngày từng giờ! Cảm ơn bạn đã dịch truyện ^^  Đăng lúc 24-11-2013 04:49 PM
Bạn ơi, bạn có làm ebook chứ? :D  Đăng lúc 24-6-2013 05:36 PM
=)) ne mat ban be nhay vay :v  Đăng lúc 16-5-2013 02:33 PM
công chị canh me nãy h :v  Đăng lúc 13-5-2013 09:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 13-5-2013 20:55:23 | Chỉ xem của tác giả
Temmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm

hic nãy giờ bị rớt mạng liên tục tưởng ko giành đc tem chứ *phởn quá*

truyện được đóng dấu to oành bởi cái tên MBPB thế thì chị yên tâm mà nhảy hố rồi

đã đọc review của truyện rồi, đề tài có vẻ mới lạ hơn những t/p trước đó của MBPB, chị kết cốt truyện này lắm ấy

sẽ ghé nhà e thường xuyên vì dạo này đã có động lực chăm onl kites trở lại rồi

chúc truyện của e đắt khách nhé *tung bông chúc mừng truyện lên sàn* {:311:}

Bình luận

tại em mải xem phim thôi :((  Đăng lúc 13-5-2013 09:07 PM
bẹo má chị, tranh tem của em, bên kia là cô Thỏ tranh của em :(( bắt nạt T.T  Đăng lúc 13-5-2013 09:03 PM
nhanh quá đấy chị ạ :v  Đăng lúc 13-5-2013 09:02 PM
*đạp mông*  Đăng lúc 13-5-2013 09:01 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
DinhDinh + 5 Ké tem!!!!:)))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 13-5-2013 20:56:04 | Chỉ xem của tác giả
Một đời một kiếp, mỹ nhân cốt

Tác giả: Mặc Bảo Phi Bảo

Người dịch: Yume91

Độ dài: 52 chương+ 2 phiên ngoại

Thể loại: Hiện đại, kiếp trước kiếp này, hào môn thế gia

Tình trạng sáng tác: Đã hoàn thành

Nguồn raw: Baidu
Poster: Petite Cyndi

Chúc mừng hố đã lên sàn

Chúc cô Du đông khách

Bạn dạo này đang rất kết MBPB

Bắt đầu từ Trọn đời trọn kiếp, đến Nhỡ mãi k muốn quên, gần đây nhất là hố "Có nhau trọn đời' và giờ là hố nhà cô

Tgia MBPB này có vẻ rất thích từ "trọn đời, trọn kiếp" Mà công nhận nam chính của MBPB tuy k pải lạnh lùng, bá đạo,

cũng k thể hiện quá nhiều tình cảm dạt dào, nhưng thâm trầm, chững chạc, à còn một khi đã yêu thì chỉ có 1 vs 1, k có tiểu

tam, nam nữ chính tuyệt đối tin tưởng nhau

Chỉ có mỗi 1 tội là MBPB kết thúc bản ol khiến độc giả cảm giác nhanh và hơi hẫng. Chỉ có mua sách mới biết kết đầy đủ hc

thêm NT, công nhận bác này chơi ác thiệt

P,s xác định bên kites có 5 hố mình đang nhảy Mỗi ngày có thêm lý do vào Kites

Bình luận

hãy chờ đấy, em sẽ ghi nhớ mối hận này, cả mối hận hqa nữa :((  Đăng lúc 13-5-2013 09:15 PM
Pim
dạo này box có n` truyện, lăn lộn cũng đến mờ cả mắt =)) mỗi hố c nhảy 1 ít =))  Đăng lúc 13-5-2013 09:08 PM
Cô nhanh thật đấy :)  Đăng lúc 13-5-2013 09:08 PM
Pim
hừ chị vẫn theo dõi trong lặng lẽ tất cả các hố =))))))  Đăng lúc 13-5-2013 09:06 PM
Ừ, thích nhất truyện không có tiểu tam tiểu tứ cô ạ :3  Đăng lúc 13-5-2013 09:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 13-5-2013 20:57:19 | Chỉ xem của tác giả
Cô năng suất quá .

Mới hoàn xong bộ kia đã có bộ mới .

Tôi thích thể loại này. Nghe rất li kì và hấp dẫn, còn nữa, anh n9 lại có ' gia thế ' ko bình thường. Rất hóng xem nó ko bình thường dư nào .

Chúc hố cô đắt khách .

Bình luận

e cũng là thành phần lặng câm, hiếm lắm mới ngoi lên :)) rồi lại bị cô Thỏ phũ phàng đạp xuống =))  Đăng lúc 13-5-2013 09:08 PM
e theo hố Ốc sên, 2 hố của chij và thêm 2 hố mới của ss Jolee và Du là hết :)) chả dám nhảy j nữa :))  Đăng lúc 13-5-2013 09:07 PM
=))))  Đăng lúc 13-5-2013 09:07 PM
Pim
các độc giả thích điều này =))  Đăng lúc 13-5-2013 09:06 PM
Túm lại là anh hoành tráng cô ạ =))))  Đăng lúc 13-5-2013 09:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 13-5-2013 21:00:09 | Chỉ xem của tác giả
Đang mải ngồi xem phinh, chợt nhớ chị bảo 9h đăng :( lao ra thì đã thấy chệ J v' chệ Gà nhanh tay cuỗm mất :( Thôi thì an ủi cái chân mặt tiền.

Em chỉ mới lướt "Một đời, một kiếp" thôi, ngoài ra những truyện khác em chưa đọc. Nhưng thấy ai cũng khen hay nên thôi thử nhảy hố này ạ. Lúc ngồi làm poster chưa hiểu lắm về "mỹ nhân cốt", giờ đọc văn án em mới hiểu :D

Người có “cốt” nhưng không có “da”, người có “da” nhưng không có “cốt”  (cốt chỉ phẩm chất, khí khái; “da” chỉ hình thức bề ngoài)

Kết câu này XD~

Bình luận

giựt khăn, uh, đọc đi em, nhớ chú Thiên già quá ^^  Đăng lúc 13-5-2013 10:22 PM
khoe rồi đó ^^  Đăng lúc 13-5-2013 10:19 PM
em em, quần ss kìa *chấm nc mắt* cái quần may xong mấy tháng h mới dc mặc :)))))))), :-*  Đăng lúc 13-5-2013 10:07 PM
*cười gian manh* em ơi, xong thì cho chị mượn ~~~~~~~~~~  Đăng lúc 13-5-2013 09:53 PM
em gái bon chen nhá nhá ^^  Đăng lúc 13-5-2013 09:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 13-5-2013 21:03:56 | Chỉ xem của tác giả
{:443:} Hôm nay là ngày đẹp hay sao mà các chị em SN tay thuổng tay mai đào hố nhiều thế. Chị đây ăn tân gia nhiều mỏi hết cả tay. Hết bộ ba J-D-Y rồi lại Y, chậc chậc, tinh thần chị đang kém, đọc  thể loại ngọt ngào này để quên bớt hiện thực phũ phàng đi thôi.
Chị tin cô Zu lấp nhanh thôi, cả  nhà vui vẻ nhé

Bình luận

chị cũng ở mặt tiền rồi này ;))  Đăng lúc 13-5-2013 09:23 PM
Yêu chị quá ạ :*  Đăng lúc 13-5-2013 09:13 PM
mặt tiền chị à :) tung bông *.*  Đăng lúc 13-5-2013 09:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 13-5-2013 21:30:43 | Chỉ xem của tác giả
hihi
hạnh phúc quá đi mất
lại có truyện của MBPB à.mình là mình thích tác giả này lắm
truyện của tác giả này luôn nhẹ nhàng ngọt ngào
kết thúc lun HE.hi vọng sẽ sớm đc đọc truyện.cố lên ss nhé

Bình luận

Cảm ơn em đã ủng hộ :D  Đăng lúc 13-5-2013 09:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 13-5-2013 21:36:17 | Chỉ xem của tác giả
chen chân vô mặt tiền!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chị Du 2 tay 2 súng nhá, phải đảm bảo lấp hố đúng tiến độ nghen =))))

Dạo này Mặc Bảo Phi Bảo có vẻ nổi nhỉ, nhưng mờ em thích :"> truyện sủng, ngọt ngào và không gây đau tim như một (cơ) số các tác giả khác :3

Đang phân vân nên hóng từng chương hay đợi nhìu nhiều rồi nhảy cái ào :">

Bình luận

Hố này sợ là lấp không nhanh được em ạ, dạo này ss hơi bận và hơi... lười :">  Đăng lúc 13-5-2013 09:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 13-5-2013 21:38:12 | Chỉ xem của tác giả
Hình như mình hết được mặt tiền rồi, buồn thúi :(((((((((((

Truyện của MBPB được cái viết rất ngọt, nam nữ chính sạch, thâm tình ^^, nên mình kết ^^, hi vọng là cái kết đừng ngắn như Nhớ mãi không quên là được ^^

Trải chiếu hóng ~~~~~~~~~~~~

Bình luận

*ôm ôm em Cyn* chị cũng thích Đồng Hoa, truyện của Đồng Hoa đúng là từng bước từng bước vào trái tim, đọc xong nó thấm cho thì thôi rồi :">  Đăng lúc 15-5-2013 09:59 PM
em đây chỉ nhớ ĐH :">  Đăng lúc 13-5-2013 10:29 PM
huhu, đêm nay em đọc lại đây ạ *vẫy khăn*  Đăng lúc 13-5-2013 10:19 PM
đi khoe quần đuêeeeeeeeeeeeeeeeee  Đăng lúc 13-5-2013 10:18 PM
chị dám đọc của Đồng Hoa em đưa ngay :)) à khi nào em xong HSX đưa ss ạ :P  Đăng lúc 13-5-2013 09:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách