Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiểu Thuyết- Viễn tưởng] Độc Quyền Chiếm Hữu | Đinh Mặc (Phát hành ngày 20.3)

[Lấy địa chỉ]
1121#
Đăng lúc 28-1-2013 22:29:24 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn chị GR đã bỏ thật nhiều công sức để dịch những truyện rất hay! Việc này tốn rất nhiều thời gian và cả trí óc. Đặc biệt là chị dịch truyện mà không hề được gì. Em thật sự khâm phục và biết ơn. Nếu những thành quả này mà bị ăn cắp thì đúng là không một ai có thể chấp nhận được, vì thế em có thể hiểu người dịch cũng không thiết làm nữa.
©2024 Kites.vn | " _3 S9 J3 ]  S5 k- JAll rights reserved
Thật sự là rất đáng tiếc nếu chị ngừng truyện. Mỗi ngày em đều chỉ chờ đến khi có chap mới. Em không biết có convert ở đâu để đọc nữa nên em cũng rất mong chị không dừng. Nhưng em sẽ tôn trọng quyết định chị.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1122#
Đăng lúc 28-1-2013 22:43:00 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
truyện đang hấp dẫn.chỉ mong bạn green không bỏ dở.^^.mình iu cả DQCH và NHNA. bạn làm kitesbook đi nhưng đừng bỏ cuộc nhé.rất rất nhiều người sẽ rất buồn vì không được đọc truyện của bạn nữa. Mọi người đều rất trân trọng, biết ơn những đóng góp không đòi hỏi của bạn. Những kẻ "ăn cắp" thì đúng là không tốt, họ sẽ bị quả báo thui ^^hjhj.mong bạn nghĩ lại nhá ^^{:161:}

Bình luận

sửa bài thành 3 dòng và có đủ dấu bạn nhé :)  Đăng lúc 28-1-2013 10:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1123#
Đăng lúc 28-1-2013 22:47:52 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Thảm cho Dao rồi cố chạy nhưng vẫn đụng phải lão Thành quỷ quyệt này.
©2024 Kites.vn | + D; ]) m$ ~: g$ c+ l: x8 \; ~All rights reserved
Anh Huyền ở đâu mau xuất hiện cứu Dao đi.
©2024 Kites.vn | All rights reserved% [$ f: b( O5 }1 l5 ~
Đừng để lão Thành chiếm tiện nghi của chị Dao.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1124#
Đăng lúc 28-1-2013 23:04:10 | Chỉ xem của tác giả
trời bạn Dịch hồ ly mới bị đánh thế mà chả ăn thua gì, chạy nhanh the
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 r1 N' A4 ~/ Z4 i0 l' H# x
lại còn định "lừa tình" Dao Dao nhà mình nữa chứ
©2024 Kites.vn | All rights reserved" }/ W( i% j" r/ {
cũng may là Dao Dao và anh Huyền đã giao hẹn trước rồi, k thì chết mất
©2024 Kites.vn | 9 C$ ?& j  X9 g* E" ]All rights reserved
đọc đoạn
Anh trầm mặc trong giây lát, đột nhiên phì cười.
©2024 Kites.vn | ; I  ^, S3 J3 pAll rights reserved
$ b% [% Y, o, K6 C©2024 Kites.vn | All rights reserved
"Có phải tôi nên trả lời: không thể?" Vừa nói, anh vừa cầm cổ tay tôi, từ từ siết chặt.

mới thấy DPT thâm thế, cảm giác hơi đáng sợ
8 D: |- p! p5 C! C, Y: W) z: `- S3 X©2024 Kites.vn | All rights reserved
hy vọng bạn Dao k sao, thoát khỏi DPT thuận lợi còn đi tìm anh Huyền nữa chớ
  O' _& S  x/ K6 B$ b* h" T©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | 0 ^1 a0 C1 F- }All rights reserved
P/S: thanks ss GR đã bỏ công sức ngày ngày dịch truyện cho chúng em đọc
©2024 Kites.vn | % @5 v) Q) h0 pAll rights reserved
nghe ss nói cái vụ Hội kia làm em cũng bực cho ss quá, sao mà họ chẳng biết tôn trọng công sức của người khác bỏ ra, chỉ biết đi copy thôi vậy
- Q6 r, N4 T6 F©2024 Kites.vn | All rights reserved
em thì rất mong ss đừng ngừng truyện, nhưng nếu đó là quyết định tốt nhất thì em đành ung hộ hic hic
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1125#
Đăng lúc 28-1-2013 23:04:58 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Lũ nào dám lấy truyện của Green dịch làm sách vậy,phải ném đá lũ này mới được.Dám trắng trợn ăn cướp thành quả lao động của người khác mà không biết xấu hổ sao?
' s9 D+ B& b8 {: _2 V4 S" g. v( R©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mình luôn ủng hộ Green,bạn nên chuyển những phần truyện mà bạn dịch sang chế độ bảo mật hơn,chỉ vào kites mới đọc được hay sao đó,về phần tin học mình bị mù tịt nên không giúp đỡ cho bạn được.
©2024 Kites.vn | All rights reserved& N: {% [7 d. J$ \9 A0 W' Y
Green đừng buồn nha,mình biết bạn đã bỏ bao công sức,hy sinh thời gian của mình để edit những truyện hay cho bà conco6 bác thưởng thức thế mà lại có lũ làm chuyện nhẫn tâm như thế.Nhưng mà bạn đừng vì 1 con sâu mà bỏ rơi bọn mình nha,mình không được đọc truyện của bạn thì mình buồn lắm,nhưng dù gì thì Green vẫn quan trọng hơn,mình luôn tôn trọng ý kiến của bạn và luôn ủng hộ bạn.
©2024 Kites.vn | ! @0 q3 u5 p( X. V; wAll rights reserved
Chờ tin vui của bạn,chúc bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1126#
Đăng lúc 28-1-2013 23:05:16 | Chỉ xem của tác giả
Chào chị  Greenrose!
4 v# F( c+ L9 |  ~1 U7 o/ g* p©2024 Kites.vn | All rights reserved
Trước tiên cảm ơn chị thật nhìu vì đã bỏ công sức dịch tryện và chia sẻ free với mọi người bộ truyện hay thế này. Thích cách viết mới lạ và đầy bất ngờ của Đinh Mặc, nhân vật Mục Huyền và Hoa Dao thật độc đáo độ biến thái của hai bạn thì thật là " đẳng cấp". Mỗi tối đi làm về em đều lên mạng vừa làm việc vừa hóng truyện của chị, nó đã thành một thói quen một cách relax rất hiệu quả sau khi làm việc. Thật buồn {:140:}nếu hằng ngày không được đợi chờ truyện của chị nữa, nhưng dù chị quyết định thế nào em cũng luôn tôn trọng quyết định của chị. Việc đạo văn như thế này điễn ra rất thường xuyên đã khiến nhiều dịch giả dừng dịch truyện, thật là căm phẫn những kẻ đạo văn.{:154:}.
©2024 Kites.vn | 2 _4 D) e8 q# d3 z  D5 {; lAll rights reserved
Thanks chị nhìu thiệt nhìu!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1127#
Đăng lúc 28-1-2013 23:13:22 | Chỉ xem của tác giả
Biết thế đáng lẽ HD ngay từ đầu phải "bụp bụp" cho MH vài cái vào đầu thì có phải là nhớ ra hết rùi không? Thế là anh lại nhớ ra dùng sức mạnh tinh thần như thế nào. Lúc đấy đã có thể ăn tươi con Hồ Ly ngon lành
©2024 Kites.vn | All rights reserved: d9 \# G. q4 n7 H& N1 F" f
Mà DPT đầu cũng cứng ghê, bị anh Huyền đập cho méo sọ mà vẫn chạy nhảy tung tăng như thường, còn lừa chị Dao đến 2 lần nữa
©2024 Kites.vn | $ Z, n: d; \' B1 eAll rights reserved
Hồi bạn nhỏ Mạc Phổ bị cái xương đùi của MH nện cho một cái vào đầu bẹp dúm còn phải đem đi sửa cơ mà, sao DPT lại hồi phục nhanh thế
©2024 Kites.vn | # j$ a: E/ t4 K  NAll rights reserved
Nhưng dù DPT có lợi hại thế nào đi nữa thì chắc cũng đâu co đọ được với sức mạnh tinh thần??????????

Bình luận

công nhận chị nói có lý ^^ em cũng muốn làm người máy.  Đăng lúc 28-1-2013 11:24 PM
Em xem phim Kẻ hủy diệt của Mỹ cũng có trường hợp này đấy ^^  Đăng lúc 28-1-2013 11:17 PM
MP là người máy thuần bằng kim loại nên đập phát gẫy. Còn đây là người máy cải tạo, chất dẻo nên không dễ bị hạ gục.  Đăng lúc 28-1-2013 11:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1128#
Đăng lúc 29-1-2013 00:57:00 | Chỉ xem của tác giả
Hự! thế là HD lại rơi vào tay của Dịch hồ ly lần 2 rồi. Nhưng sao không thể nào ghét a Dịch được có lẽ m cũng BT như Huyền-Dao rồi =))
$ }3 U3 m2 H+ l3 U& h©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mà chị Dao cũng thật là, chưa hỏi đã lao vào ôm a "Dịch" rồi, a Huyền mà thấy chắc chắn sẽ "xử lý" chị và Dịch hồ ly nên thân.
©2024 Kites.vn | All rights reserved: G9 e' `% C5 s, p
:)).
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1129#
Đăng lúc 29-1-2013 05:43:38 | Chỉ xem của tác giả
Huhu, tội bạn Huyền quá, bị đánh tả tơi. Không biết bi giờ bạn rớt tới xó nào rồi. Tuy là DPT thiệt ác thiệt thủ đoạn, nhưng mình tin bạn í ko có giết Dao Dao được đâu, có chút hứng thú với chị rùi mà. Với Dao Dao cứng cỏi thế nào cũng tìm cách thoát được mà.
* P1 e" p8 ^+ E©2024 Kites.vn | All rights reserved
2 _! C1 V& i  N- B5 {& c©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mấy hôm nay mình chăm cho thread truyện mới nên ko có comment gì, giờ mới hay truyện nì đang bị đạo. Hôm nọ nhờ cô bé em làm dùm cái cover, bé ấy bảo giới editors giờ bạc bẽo lắm. Bạn mình cũng kiện tụng lên wordpress mấy lần, dỡ dc nhà đạo xuống thì bị chửi bới nặng nề, rốt cuộc ad wordpress bảo là hoặc thôi hoặc dẹp luôn cả hai.
2 S. f9 \) V4 p* V0 I( C7 S  b©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved& W  Y- z6 v( M
Dù nói gì, với mình thì có bị đạo cũng chẳng sao, mình làm, chăm chút từng tí một để thỏa mãn sở thích cá nhân thôi. Còn việc ai ăn cắp thì mình tin gieo nhân nào gặt quả đó, báo ứng nhãn tiền cũng ko đợi tới kiếp sau đâu.
©2024 Kites.vn | % f0 A% c! S# V- F( HAll rights reserved
©2024 Kites.vn | " S* C. t3 |, I0 i% H' c0 G0 v4 w- LAll rights reserved
Greenrose Fighting!!!                                 

Bình luận

Mấy truyện trước mình đều cho copy thoải mái. Bộ TC1N mình đã thông báo ko được copy mà trên mạng vẫn đầy rẫy. Mấy truyện này có vấn đề nhạy cảm.  Đăng lúc 29-1-2013 08:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1130#
Đăng lúc 29-1-2013 11:38:40 | Chỉ xem của tác giả
đi từ bất ngờ này sang bất ngờ khác. @tác giả: bái phục, bái phục
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ m! P) B) \- \: h; F
bị cuốn hút hoàn toàn vào tình huống truyện ly kỳ hấp dẫn, như đọc Conan hay xem phim hành động phá án vậy
©2024 Kites.vn | " {8 J8 q4 p$ W* p/ XAll rights reserved
Ss GR, cảm ơn ss vì đã dịch truyện cho tụi em
©2024 Kites.vn | 6 S" S: m/ B- W; U( [0 I& pAll rights reserved
Còn chuyện làm kitebook, luôn ủng hộ mọi quyết định của ss, ss thấy thoải mái là được ***
8 z' O! _: ]' a/ ^* F6 I9 d1 q+ n©2024 Kites.vn | All rights reserved
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách