Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: S♥neKST
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[tvN 2012] The 3rd Hospital: Oh Ji Ho, Kim Seung Woo, Kim Min Jung, Choi Soo You

Đóng [Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 13-8-2012 13:20:10 | Chỉ xem của tác giả

cr: CJnDrama
reup by me

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 14-8-2012 18:20:47 | Chỉ xem của tác giả

cr: uploader

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 15-8-2012 15:55:42 | Chỉ xem của tác giả
[Article] iweekly issue 772 Short article abt SNSD Sooyoung's role in k-drama The Third Hospital

tw
reup by me
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 20-8-2012 10:46:52 | Chỉ xem của tác giả
"The 3rd Hospital" phía sau hậu trường:

uploader
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 22-8-2012 13:23:19 | Chỉ xem của tác giả
HQ Ad for "The 3rd Hospital"

cr: tw
reup by me
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 24-8-2012 16:58:48 | Chỉ xem của tác giả
Tạp chí Singles phỏng vấn Sooyoung và dàn Cast của “The 3rd Hospital”

-Tôi nghe nói Girls' Generation's YuriSooyoung đã tổ chức 1 buổi tiệc sinh nhật cho Kim Minjung. Tôi đoán rằng bạn sẽ cảm thấy ghen tị vì cô ấy có các thành viên ở bên, trong khi công việc của một diễn viên lại là một công việc cô độc, luôn phải di chuyển một mình.

Kim Minjung: Đúng vậy, bởi vì các thành viên của Girls ‘generation rất thân nhau, họ thường xuyên đến thăm trường quay. Điều đó rất thú vị, và tôi đã rất ghen tị khi nghĩ về cái cách mà họ trao cho nhau sức mạnh.

-Có nhiều thành viên cũng lấn sân sang điện ảnh, họ có cho bạn lời khuyên nào không?

Oh Jiho: Diễn xuất của Sooyoung là tuyệt nhất

-Nghĩ lại thì hình như tôi đã thấy Sooyoung ở một sân khấu kịch nào đó. Nếu đến mức mà  bạn đi xem các vở nhạc kịch một mình thế này, tôi nghĩ bạn rất nghiêm túc về việc diễn xuất. Nhưng rồi tôi biết được rằng chị của bạn là một diễn viên nhạc kịch?

-Kim SeungWoo: Chị của cô ấy cũng sẽ xuất hiện trong bộ phim. Cô ấy diễn xuất rất tốt. Tôi nghe nói cô ây tham gia một vở nhạc kịch gần đây, nhưng đã không thể đến xem.

Sooyoung: Sau khi vở “Kim Sejong” kết thúc, chị ấy đang bắt đầu với “Looking for Kim Joongwook’’, nên hãy đến xem nó. Đó là vở kịch mà chị em đã muốn làm từ rất lâu rồi.

Kim SeungWoo: Wow, ‘Looking For Kim Joongwook’? Chẳng phải đó là một vở nhạc kịch mở đường cho những ngôi sao? Chị của em thật nổi tiếng.

-Thành thật mà nói, chỉ dựa vào vẻ ngoài. Oh Jiho nên đảm nhiệm Tây Y còn Kim SeungWoo nên đảm nhiệm Y học cổ truyền/ Trung Quốc thì đúng hơn ( cười)

Kim SeungWoo: Chúng tôi nên làm thế. Haha. Vì cậy ấy có vẻ ngoài nhìn Tây hơn. Cậu ấy là Agrippa. Thật khó mà không kiêu ngạo khi đẹp trai thế này. Đó là điểm mạnh của Jiho.

Oh Jiho: Tôi làm việc cho một công ty vào năm 1998. Người nào đó đã nói tôi nhìn khá kiêu ngạo ngay khi họ nhìn vào tấm hình hồ sơ của tôi.

Kim Seungwoo: Vào năm ’98, lúc đó tôi đã là một ngôi sao rồi. Phải trả 700tr won tiền thuế (cười)
Oh Jiho: Bây giờ anh cũng phải trả mà.
Kim Seungwoo: Anh đang nói là anh đã làm điều này lâu vậy đó ( ý là vụ tiền thuế chỉ là nói đùa)
Sooyoung: Concept hài của oppa Kim Seungwoo là “tỏ vẻ tự cao tự đại” (cười)
Kim Seungwoo: Không phải tỏ vẻ tự phụ, mà là một người khác biệt. (cười)

-Tất cả các diễn viên chính đều là bác sĩ, và chỉ có Sooyoung là nhạc sĩ. Bạn không cảm thấy cảm giác bị xa lánh ư? Tình huống này giống như là người bình thường duy nhất trong khi tất cả những người khác đều mặc trang phục siêu anh hùng trong phim “Avengers”.

Sooyoung: Emcó hơi ghen tị khi thấy họ mặc áo choàng bác sĩ. Emi đã muốn thử sức với 1 vai bác sĩ. Nhưng vì trên phim trường em là người trẻ tuổi nhất, và đảm nhận 1 nhân vật yếu đuối. Và còn ở giữa những người mặc áo choàng trắng, em có cảm giác được bảo vệ, vậy nên thật tốt.

Kim Minjung: Thật ra Sooyoung là nổi bật nhất.

-Bạn là một thành viên được các cô gái yêu thích nhất trong Girls’ Generation. Tôi nghĩ bạn sẽ có một hình ảnh thư giãn và thoải mái hơn, nhưng tôi nghe nói bạn cũng rất nữ tính và làm nhiều aegyo? Bạn làm thế nào vậy?

Sooyoung: Em đã gặp một chút rắc rối lúc ban đầu. Em khá ngượng ngùng và là tuýp người phải mất rất nhiều thời gian để kết thân. Nhưng vai diễn trong bộ phim này lại hoạt bác, vui tươi, và nói chuyện ko dùng kính ngữ với những người mới gặp lần đầu. Nhưng em nghĩ nội tâm thì khá giống nhau.

Kim Seungwoo: Em nhìn cũng như vậy mà? (giống với nhân vật của cô ấy)

Sooyoung: Oh, thật ạ? Em sẽ xem như đó là một lời khen rằng em diễn tốt. (cười)

Kim Seungwoo: Tôi kết bạn với Sooyoung trên KakaoTalk, và việc diễn xuất tự phụ của cô ấy thật không thể đùa. Khi tôi viết: “Em thật là xinh đẹp” trên KaKaoStory, cô ấy đáp.”Hmph. Giờ anh mới biết sao? Em luôn đẹp thế này mà” (cười)

Oh Jiho: Cô ấy nên như thế. Cái thời những người nổi tiếng tỏ vẻ ngây thơ khi nói rằng “Không đâu~” đã qua rồi.

-Sooyoung có rất nhiều hoạt động ở nước ngoài. Bạn phải quay bộ phim này giữa lịch trình đó?

Sooyoung: Cũng không nhiều lịch làm việc ở nước ngoài lắm. Công ty rất chu đáo khi để em tập trung vào bộ phim bên cạnh những hoạt động của nhóm. Đó là một bộ phim được sản xuất trước, kịch bản đã có từ sớm , và bởi vì có thời gian để chuẩn bị,em có thể tập trung một cách thoải mái. Khi thấy các thành viên khác nhận được những trang kịch bản gần sát với ngày phát sóng ( thay vì nhận toàn bộ kịch bản một lần như của Sooyoung),
Em đã nghĩ “Mình không thể nào làm được như vậy”. Các thành viên có thể làm được điều đó trong những hoàn cảnh như vậy thật sự rất tuyệt vời.

Kim Seungwoo: Đừng cảm thấy bất ngờ khi xem bộ phim của chúng tôi. [Bất ngờ vì] Sooyoung diễn rất tốt.

-Cô ấy có diễn tốt hơn YoonA không? Cô ấy [YoonA] là thành viên có triển vọng trờ thành diễn viên nhất.

Oh Jiho: Từ những gì tôi thấy, Sooyoung diễn tốt hơn.
Kim Seungwoo: Mỗi người đếu có một phong cách khác nhau khi hát cũng như khi diễn xuất, nên thật không công bằng khi so sánh họ với nhau, nhưng Sooyoung thật sự đáng kinh ngạc. Khi tôi gặp riêng Lee Sooman, tôi đã khen ngợi cô ấy, nói rằng cô ấy rất giỏi, và ông ấy đã nói rằng, “Sooyoung luôn diễn xuất tốt nhất”.

-Anh đúng là một tiền bối tốt, khen ngợi đồng nghiệp trước mặt ông chủ.

Kim Seungwoo: Tôi không có mối quan hệ làm ăn với Lee Sooman, tôi là bạn của ông ấy. Tôi muốn gặp ông ấy để nói về những thứ như thế này, bởi vì cô ấy rất đáng khen ngợi. Nhưng vì việc nhận xét diễn xuất tốt hay xấu của cô ấy phụ thuộc vào khán giả, nên tôi sẽ đặt vấn đề này qua một bên, nhưng những cử chỉ trên phim trường của cô ấy rất tốt. Cô ấy không giống như những idol ngày nay. Cô ấy chỉ cố gắng tập trung, nhưng mà một đứa trẻ thì biết gì chứ (cười). Điều đó mới dễ thương làm sao.

Oh Ji Ho: Cô ấy nói rằng cô ấy phải cố tập trung, nên không được cười.

Sooyoung: Các opppa và unnie có thể cười và ngay lập tức trở lại tập trung khi việc quay phim diễn ra, nhưng em không thể, bởi vì em là người mới bắt đầu. Nhưng họ cứ chọc em trước khi quay phim. Họ cứ làm em cười hoài, do vậy nên em rất buồn khi không thể tập trung tốt vào ngày hôm đó.

-Cảnh quay hành động tốt nhất có phải là lúc 2 nhân vật nắm cổ áo của nhau?

Sooyoung: Không phải. Đó là cảnh Oh JiHo oppa kéo cây thuốc ra từ vách đá. Em nghĩ anh ấy đang quay một quảng cáo thể thao. (cười)

-Thứ tự nhận vai như thế nào?

Kim SeungWoo: Sooyoung là người đầu tiên. Vai nam chính vẫn chưa được quyết định, nên khi kịch bản được gửi đi khắp nơi, Sooyoung là người duy nhất được xác nhận.

Sooyoung: Lần đầu tiên em nhận kịch bản là vào giữa tháng 10 năm ngoái. Với việc hủy bỏ sự tham gia vào một bộ phim khác, em chấp nhận vai diễn này. Em nói với họ rằng em vẫn sẽ tham gia vất kể những diễn viên khác là ai. Kịch bản thật sự hay, Bộ phim này đáng lẽ sẽ được phát sóng trước “Love Rain” và “Fashion King”, nhưng bởi vì mọi chuyện diễn ra không như mong đợi, em đã tiếp tục chờ.
Oh JiHo: Rating của bộ phim này có thể nhảy lên 1% chỉ bởi vì em.
Kim SeungWoo: Mục tiêu là 5%.

-Sau khi nghe tin các diễn diên khác đã nhận vai, bạn nghĩ gì?

Sooyoung: Em là một ca sĩ, nên em lo lắng nhiều hơn các diễn viên khác sẽ nghĩ gì về em. Em thật sự hồi hộp. Và em lo rằng liệu mình có gây nên rắc rối nào không.

Kim SeungWoo: Bởi vì nhân vật của Sooyoung không có cảnh quay nào trực tiếp với tôi, tôi chỉ nghĩ “Bây giờ cô ấy cũng diễn xuất ư”, với Minjung cũng vậy. Chúng tôi không còn trong độ tuổi cảm thấy hứng thú về nhau nữa. Tôi chỉ nghĩ, vì cô ấy là một ai đó giỏi về diễn xuất, nên sẽ không có chướng ngại nào. Mối quan tâm của tôi là việc ai sẽ đóng vai của Jiho. Sau khi nghe tin kịch bản đã được gửi cho Jiho, tôi nói “Anh có nghĩ cậu ấy sẽ nhận vai đó không?” và ngay lập tức tôi được thông báo là cậu ấy đã chấp nhận. Ai mà biết là cậu ấy rãnh đến vậy! (cười)  

-Oh Jiho đã từng đóng qua những vai nam tính, quyến rũ và cả những vai nhu nhược, vụng về, nhưng tôi nghĩ một vai thông minh thì đây là lần đầu tiên.

-Sooyoung: Anh ấy thường luôn vụng về. Nhưng lại có một vẻ ngoài không ngờ tới.

Oh JiHo: Bác sĩ là một vai diễn mà bất kì diễn viên nào cũng muốn thử qua. Bởi vì đó cũng là giấc mơ mà các cậu bé mong ước khi còn nhỏ. Đó là một vai diễn mà tôi muốn thục hiện với tư cách là một diễn viên, và bởi vì đó là một bác sĩ Y học cồ truyền, thay vì là của Tây Y, tôi cảm thấy nó rất hợp với tôi.

-Tôi nghe nói bạn đã hoảng sợ trong buổi quay đầu tiên, Sooyoung.

Sooyoung: Thật khó để thích ứng với trường quay và các thiết bị. Em đã đến trong tư thế sẵn sàng, và đó là kịch bản mà em đã đã học từ lâu rồi, nhưng vì cảm thấy hồi hộp, diễn xuất của em trở nên miễn cưỡng. Em hoảng sợ suy nghĩ, :” Mình bị gì thế này?” Nhưng nhờ có họ khiến em cảm thấy thoải mái hơn, em đã thích ứng rất nhanh. Em được yêu mến/ chăm sóc rất nhiều và bị trêu chọc cũng rất nhiều.

-Thành viên Girls’ Generation nào vẫn chưa đến thăm trường quay?

Sooyoung: Hyoyeon, Jessica Sunny vẫn chưa đến. Em còn 3 tập phim để quay. Haha. Nhưng các thành viên khác đã mang vitamin và cupcake đến, nên em thật sự biết ơn.

“Sooyoung’ s Acting Generation”

“Điều gì đó mà những bộ phim y học khác không có? Girls’ Generation.” Đó là câu nói đùa dí dỏm của Kim SeungWoo và Oh JiHo. Kim SeungWoo với một khuôn mặt nghiêm túc, nói rằng diễn xuất của Sooyoung tốt hơn mong đợi. Anh ấy cũng bảo đảm rằng mọi người sẽ bị bất ngờ [ bởi diễn xuất của Sooyoung]. Việc cast idol cho một bộ phim đã trở thành một việc thường thấy để “câu” khán giả, nhưng lại không có nhiều idol có thể tạo chỗ đứng cho mình giữa những diễn viên hạng trung. Với việc chị gái của cô ấy là một diễn viên nhạc kịch, cô ấy có sự yêu mến chân thành dành cho việc diễn xuất, cũng giống như sự nghiệp ca hát của mình vậy.

Trước khi làm cho tên tuổi của mình được biết đến như là Girls’ Generation, cô ấy đã ra mắt thông qua bộ phim “Hello, Schoolgirl”, do vậy nên giấc mơ đó không chỉ được nuôi dưỡng ngày một ngày hai. Nhìn thì có vẻ như việc diễn xuất chính thức của cô ấy bắt đầu có phần muộn hơn bạn đồng nghiệp, nhưng “The 3rd Hospital” là một bộ phim đã được chuẩn bị sớm hơn cả những bộ phim của các thành viên khác trong Girls’ Generation, như “Love Rain” hay “Fashion King”.

Trong bộ phim này, cô ấy đóng vai một nghệ sĩ violon đáng yêu, “Eunjin”, người luôn đi theo yêu nhân vật của Oh JiHo, ‘Seunghyun’. Eunjin là một nhân vật có rất nhiều aegyo, mà theo Sooyoung là khá lạ lẫm vì cô ấy là một người e thẹn. “Rất khó để thích ứng vì đây là lần đâu tiên em diễn xuất sau một thời gian dài”. Tuy nhiên cô ấy đã bắt đầu tìm thấy chỗ của mình trong phim trường thông qua những lời trêu chọc trìu mến của các diễn viên khác. “Đứa trẻ này có hiểu gì không khi nói là mình đang tập trung…Haha.” Kim SeungWoo giải thích những gì đã diễn ra trên phim trường, ngụ ý rằng cô ấy rất đáng yêu. Oh JiHo nói thêm, “Cô ấy nói rằng tôi đừng làm phiền cô ấy vì cô ấy cần phải tập trung.” Phản ứng của Sooyoung như thể cô ấy đã quá quen với những trò đùa của họ.

Ngoài việc diễn xuất, Sooyoung còn giúp làm tăng sức mạnh cho đoàn làm phim theo nhiều cách khác nhau. Những chuyến thăm động viên của các thành viên Girls’ Genearation làm cho tinh thần của các diễn viên và nhân viên tăng cao. Họ còn tổ chức một buổi tiệc sinh nhật bất ngờ cho Kim Minjung. Mặc dù cô ấy là một biểu tượng mà cả thế giới đang hướng vào, nhưng với vai trò diễn viên, cô ấy chi là một tân binh và là thành viên trẻ nhất  trên phim trường, Sooyoung vẫn hài lòng với vị trí đó. Lí do mà cô ấy không hề có vẻ cô độc hay lo lắng khi bắt đầu với vai trò”diễn viên tân binh Choi Sooyoung” mà không phải là “Girls’ Generation’s Sooyoung” cũng vì lẽ đó.

Source:  “Singles” Magazine, “The 3rd Hospital” official site
E-trans: Soshified
V-trans: [email protected]

Bình luận

=D  Đăng lúc 24-8-2012 05:15 PM
siêng thế :x, nhìn bài báo mà choáng :D  Đăng lúc 24-8-2012 05:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 27-8-2012 17:02:54 | Chỉ xem của tác giả
The Third Hospital teaser #3

cre: CJENMDRAMA                                                                                                                        
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 27-8-2012 23:15:48 | Chỉ xem của tác giả
Nghệ sĩ violon Choi Sooyoung =))))))

tw
reup by me

Bình luận

=)))))  Đăng lúc 28-8-2012 12:51 AM
người ta là nghệ sĩ violin Lee EuiJin của ss, chứ ko phải Sò thiếu gia nhà e đâu nha :)  Đăng lúc 27-8-2012 11:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 28-8-2012 00:50:09 | Chỉ xem của tác giả
Moarrrrrrr nghệ sĩ violon Eunjin

<= huhuhu T________T
tw
reup by me

Bình luận

hip
mần sao con khóc ;)) tưởng e thăng rùi  Đăng lúc 28-8-2012 12:52 AM
Trả lời