Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1555|Trả lời: 9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub by E-Muzik] I will crumble- Mike Vogel ~ Mất người tôi sẽ sụp đổ mất

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Câu chuyện bắt đầu với một anh chàng tên Paul và một cô nàng tên Ella.

Cả hai đang là sinh viên đại học.

Một ngày hè, cả hai gặp nhau lần đầu tiên trên sân bóng rổ của trường. Ngẫu nhiên, họ được xếp chơi chung một đội. Hôm đó cả hai đều rất vui.

Lúc về, Ella giả vờ hỏi mượn điện thoại của Paul rồi gọi vào máy mình. Thế là cô có số của Paul. Sau đó, Ella gửi tin nhắn cho Paul, giả vờ như mình nhầm số. Paul trả lời lại. Ella lại gửi tiếp tin nhắn khác. Cứ thế, họ nhắn tin qua lại. Từ nhắn tin, họ chuyển qua gọi điện. Từ nói chuyện trên điện thoại, họ hẹn hò gặp nhau. Và rồi tình yêu đến với họ lúc nào không biết. Cả hai những tưởng, họ sẽ ở bên nhau cho đến cuối đời. Tình yêu của họ sẽ là vĩnh cửu.

Nhưng ba má Ella thì không nghĩ vậy. Họ phản đối. Họ cho rằng Paul không xứng với Ella và rằng chuyện yêu đương nhảm nhí hiện giờ sẽ phá hỏng tương lai tươi sáng của con gái họ.

Ella không đủ mạnh mẽ để chiến đấu với ba má mình. Ella muốn chia tay. Paul không đủ mạnh mẽ để chiến đấu với Ella hòng cứu lấy tình yêu của hai người. Anh chỉ có một lựa chọn duy nhất: để Ella bước khỏi cuộc đời mình. Ella bị buộc đi du học ở nước ngoài. Vậy là hai người mất luôn liên lạc.

Đau đớn thật đó. Nhưng rồi mọi chuyện cũng qua.

Năm năm sau, lúc này cả hai người đều đã trưởng thành và tự lập, Ella vẫn còn độc thân và Paul thì có người yêu khác, Mary. Nhưng sâu thẳm tâm hồn, Paul chỉ yêu duy nhất một mình Ella thôi. Chỉ là, anh không có cơ hội để nói với cô điều đó.

Một lần, đang cùng Mary dạo phố, Paul vô tình trông thấy Ella. Cô thật sự chỉ đứng phía bên kia đường thôi. Chỉ cách anh có một sải chân. Trái tim anh như ngừng đập. Thật sự không rõ bản thân đang làm gì nữa, anh vùng người chạy băng qua đường, bỏ mặc Mary ở lại phía sau. Bần thần và ngơ ngẩn, anh đã không nhìn thấy một chiếc xe tải đang chạy tới.

Lúc Mary hét lên kinh hoàng cũng là lúc Ella quay người nhìn lại. Cô nhận ra khuôn mặt ấy, ánh mắt ấy. Trái tim cô cũng như ngừng đập.

Ella nhào vào đám đông đang tụ tập. Paul vẫn còn thở. Bên cạnh anh lúc này là Mary, đang nói trong nghẹn ngào: "Paul, anh không được bỏ cuộc... hãy gọi tên em, hãy gọi 100 lần, 1000 ngàn lần... được không anh? Đừng ngừng lại, gọi tên em... đừng nhắm mắt, anh... mở mắt ra nào và hãy gọi tên em..."

Paul được đưa đến bệnh viện. Cả Mary và Ella đều đi theo. Họ không biết nhau. Mỗi người đứng một góc, cúi đầu cầu nguyện.

Vị bác sĩ trở ra, đứng trước mặt Mary và nói: "Cô Ella, chúng tôi xin lỗi, anh ấy đã bỏ cuộc sau khi gọi tên cô được 157 lần. Chúng tôi đã tận hết sức."

Mary gục người khóc nức nở, cô không quan tâm đến chuyện vị bác sĩ ấy đã gọi nhầm tên.

Chỉ có Ella, người run rẩy quỵ ngã nơi góc phòng là thấu hiểu. Cô biết tại sao Paul ngừng lại ở lần thứ 157. Bởi vì đó là ngày họ chia tay nhau. Ngày 15 tháng 7. Năm năm, cô đã bỏ rơi tình yêu của mình đến 5 năm. Và bây giờ nỗi đau gấp ngàn lần ngày trước đang quật vào tim cô. Đau đớn.

Nếu bạn thực sự yêu một người, đừng rời bỏ anh/cô ấy. Không bao giờ rời bỏ. Bởi vì có thể bạn không biết được, tình yêu đó có ý nghĩa thế nào với người ấy đâu. Đôi khi nó có giá của cả một mạng người. Hãy trân trọng và giữ gìn tình yêu của mình. Chiến đấu vì nó. Và bạn sẽ không bao giờ hối hận.
credit: xitrum.net

Translator: monsterbaby99
Editor: myclover
Timer: myclover + shine1412
Typesetter: kate_lee
Encoder: namy2206
Designer: Linh.Jenny

http://vimeo.com/moogaloop.swf?clip_id=60935364

MF Download
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-3-2013 07:13:00 | Chỉ xem của tác giả
ui, cái câu chuyện kia
sao 2 người chia tay ngày 15/7 mà không phải ngày khác nhỉ
mà ông bác sĩ cũng rảnh quá
ngồi đếm coi Paul gọi tên bao nhiêu lần
may mà chia tay ngày 15/7 á
chứ quất ngày 31/12 thì ổng ngồi ổng đếm sặc xừ luôn )))))))

p/s: cô lên thread giờ thiêng quá nên chả ai thèm vào hử
hay là cái số cô nó thế rồi )))))

Bình luận

Số tôi số gì, đạp cô  Đăng lúc 5-3-2013 03:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 5-3-2013 10:22:31 | Chỉ xem của tác giả
ừm, bài hát da diết thật
ai làm clip thế, cảnh hợp ghê cơ
thấy ảnh nào ảnh nấy gơi nỗi buồn man mác
cám ơn subteam, subteam vất vả quá{:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-3-2013 10:50:52 | Chỉ xem của tác giả
Lại mất cái nút rết ròi>"<

Lâu ròi ko thấy nàng nhe, vẫn phẻ chứ^^

thanks nàng mời ta nghe nhạc

nghe xong ròi phán típ nha:))

Bình luận

ta vẫn phẻ re:)  Đăng lúc 5-3-2013 09:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 5-3-2013 20:47:30 | Chỉ xem của tác giả
Ọc ọc! Nghe bi thương quá em ơi! :((((

Hức hức!

Gía mà cái MV là bộ phim đấy luôn nà!

Là cực kì rơi nước mắt luôn!

Bình luận

lâu dữ mới chạm mặt ck Cá trong kites hén^^  Đăng lúc 6-3-2013 09:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-3-2013 22:01:25 | Chỉ xem của tác giả
comt ủng hộ cho ss Lá hiền lành :))))))))

chanh kiu súp tim nhiều nhiều :XXXXXXXX

cả bài hát lẫn hình ảnh đều rất nà đẹp,

câu chuyện mở bài cực hay ấy

Bình luận

tks sao của ss:x  Đăng lúc 7-3-2013 11:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 6-3-2013 09:40:41 | Chỉ xem của tác giả
hic mới vô nhà, gặp cái thread này nhảy vô liền
lại là bài do mình đề cử, sung sướng quá, khóc luồn {:140:} {:155:}
bài này nghe buồn quá, nhớ trưa trưa mình ngồi sợt tới sợt lui cuối cùng ra bài này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 7-3-2013 09:10:41 | Chỉ xem của tác giả
câu chuyện viết hay quá {:402:} {:402:} {:402:}
còn bài hát thì, theo mình thì lyric rất chất nhg nhạc thì nghe có gì đó ko mới mẻ, bình thường thôi, cứ như cái kiểu tình ca là phải sướt mướt ấy  {:429:} (theo mình thui)
còn ca sĩ hát cảm động lắm {:418:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 7-3-2013 22:54:43 | Chỉ xem của tác giả
Bài hát và cả câu chuyện làm mình nhớ tới 1 trích đoạn tác phẩm mình thích
"Khi bạn làm rơi một cái ly hoặc đĩa xuống sàn thì nó sẽ vỡ loảng xoảng.
Khi cửa sổ bị vỡ, chân bàn bị gãy hay một bức ảnh rơi từ trên tường xuống,
chúng đều tạo ra tiếng động.
Nhưng với trái tim bạn, khi vỡ thì nó hoàn toàn im lặng
."
Đổ vỡ trong tâm hồn,nỗi đau chỉ có riêng mình cảm nhận,
nút thắt chỉ có thể tự mình tháo gỡ...
Btw, đôi khi, có những tiểu thuyết, phim ảnh, hay bài hát
mà chỉ cần 1 đoạn, 1 từ trong đấy khiến tôi tâm đắc
P.S: cuốn sách này mình đã làm mất, hic hic, ta hận...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 13-3-2013 10:04:35 | Chỉ xem của tác giả
bài này nghe xong lần nào mình cũng khóc hết, ngày trước biết bài này là nhờ xem phim Wuthering Heights của MTV, tuy nội dung thì không bằng bản gốc nhưng nhạc phim thì bài này là quá tuyệt rồi {:418:}
câu chuyện này cũng rất cảm động để kiên trì theo đuổi tình yêu của mình, dù có được đáp lại hay không, cũng rất cần lòng dùng cảm và sự kiên định..
thanks ST nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách