Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4850|Trả lời: 18
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub by E-Muzik] If You And Me - Juris [Bài tâm huyết của chệ Gà]

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Có bao lần nghe gió thổi, có bao lần ngắm mưa rơi, có bao lần em muôn nói yêu anh....

Cũng như bao người em mang trong mình một trái tim yêu thương, ở nơi đấy em cất giấu sự nhớ nhung và mong chờ, ở nơi đấy có một khoảng không được khắc tên anh, và ở nơi đấy em biết anh không là của em,....Em biết yêu thương và em cũng biết đau khổ, em biết cười và cũng biết khóc như bao người, nhưng em lại không biết nói tiếng yêu anh....

Hèn nhát yếu mềm, tất cả kéo em vào sự cô đơn, khiến em trơ trội đối mặt với bao thử thách, khiến em giá rét vào những đêm lạnh lẽo....

Muốn nói cùng anh bao lời, thế nhưng có thứ gì đó chặn đắng ở cổ không thốt thành lời, biến em thành kẻ ngốc của thế kỉ khi chỉ biết câm nín trước anh....

Đau đớn lắm anh biết không? nó quặng từng cơn, nó quật ngã chủ nhân của nó, khiến em như một kẻ vô hồn không còn tâm trí để nhớ đến tên của một ai đó ngoài anh....

Em biết dù em có đủ can đảm để nói tiếng yêu ạnh thì câu trả lời em nhận từ anh là "không!" em biết thế nên em mới không đủ can đảm để nói yêu anh, hèn nhát quá đúng không anh? Nhưng thà vậy còn hơn em phải nghe tiếng "không" đó từ anh....

Em còn nhớ cái ngày mà anh hỏi em "có phải bạn thích tôi?", em đã nhìn thẳng vào đôi mắt ấy mà mỉm cười một cách mỉa mai, em coi lòng tự trọng của mình hơn cả tình yêu anh chăng? em đã nói không khi anh hỏi câu hỏi ấy, em đã diễn kịch và không thừa nhận tình cảm của chính mình! hèn nhát quá đũng không anh? em sợ khi thừa nhận thì em sẽ gục ngã và đánh mất đi chính mình! vào cái khoảng khắc đó ít nhất lí trí của em đã ngăn con tim em dừng lại!

Thời gian, dường như làm mù mờ mọi thứ, thế nhưng khi em nhìn thấy một cặp tình nhân ân cần bên nhau cùng mặc những chiếc áo cặp lovely....Em thấy ganh tị, em thấy đau đớn và trái tim em lúc đó như sống lại, những hình ảnh về anh ùa về trong tích tắc hiện lên một cách rõ nét, và như có muôn ngàn kim đâm thẳng vào trái tim này! Làm sao trái tim yếu ớt này có thể chịu nổi hả anh?

Khi trái tim muốn được yêu thương nhưng lại không nhận được, nó sẽ trở nên điên dại và lí trí sẽ không thể ngăn cản được sự khao khát đó, nó thác loạn, nó buộc chủ nhân của nó phải lên tiếng, nhưng biết làm sao khi chủ nhân của nó cứ chống đối nó mãi, làm sao?

Đành thôi, em cần một chỗ nương nhờ, em cần được yêu thương chứ không phải cho đi nữa, em muốn được chứ không muốn mất....em thà ở bên cạnh người yêu thương mình còn hơn phải chờ đợi anh trong sự ngu ngốc và đau khổ....đợi làm gì khi đã biết trước đáp án? thôi thì hãy để anh trôi theo thời gian của quá khứ, hãy để trái tim mê muội thác loạn này cho một ai đó không phải anh giữ hộ em....

Sưu tầm

Đôi dòng về ca sĩ:

- Juris Iris Fernadez sinh ngày 18/3/1978, được biết đến với cái tên Juris. Cô ấy là ca sĩ chính của nhóm nhạc acoustic MYMP. Một ca sĩ kiêm nhạc sĩ người Philippin. Vào tháng 11 năm 2009, nhóm của cô tan rã vì những những bất đồng quan điểm.

~ Enjoy ~

Credit:
Translator: gaconlonton
Timer: Vikky
Vid maker: Linh.Jenny
TS + Encoder: Linh.Jenny

Ps: Sorry chệ Gà T^T e hơm biết đây là bài tâm huyết của chệ nên nỡ post rầu :"> Lần sau e sẽ hơm táy máy nữa đêu :">

Rate

Số người tham gia 12Sức gió +54 Thu lại Lý do
himawari88 + 5 Ủng hộ 1 cái!
gaconlonton -1 Broken heart :((
Portkey + 5 nhạc hay, vid đẹp :xxx
dotamvu + 5 Ủng hộ 1 cái!
CaMilOvE + 5 Ủng hộ 1 cái!
TrongDuc2903 + 5 Ủng hộ 1 cái!
Joongbo + 5 thích bài này ^^
-XQ- + 5 Ngu quá. Hay táy máy =))
sis_wanabe + 5 Ủng hộ 1 cái!
anglemoon + 5 Ủng hộ 1 cái!
alonebadchick + 5 vid đẹp...nhạc hay
thuongrabbit + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 9-5-2012 23:07:53 | Chỉ xem của tác giả
lần đầu tiên ngồi sofa
=))
quá giỏi
e ko có nghe nàng nài hát bao h
nghe tên lạ quá
mà cũng đúng...người Philipin màh hen
bài nài thì nghe nhìu rùi
giọng chị ấy nhẹ quá
vid cũng đẹp nữa...dễ thương

Bình luận

dội ôi, thú vui giống ss =))  Đăng lúc 9-5-2012 11:38 PM
ss ơi đừng xưng là e =))))) e đây ms có 96 thâu :">  Đăng lúc 9-5-2012 11:32 PM
Di ngố, đêm nào cũng thức khuya ngang ngửa ss này ;))  Đăng lúc 9-5-2012 11:14 PM
*đá đit* tranh tem của thỏ :((  Đăng lúc 9-5-2012 11:09 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Joongbo + 2 tem ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 9-5-2012 23:08:34 | Chỉ xem của tác giả
Không còn giề để nói =.=
hụt 3 lần rùi cô Linh nhá
chị ứ tranh giành tem của cô với ai nữa
tranh mà chẳng được
chưa có xem đc thì đã mất tem :((
nhưng mà Vid cô làm đẹp lắm ;))

Bình luận

e hơm biết rì đâu nhóe :">  Đăng lúc 9-5-2012 11:49 PM
đưa ss đi ăn kem  Đăng lúc 9-5-2012 11:42 PM
@Linh: roài, hôm nào ss sẽ thử đi xem sao? ăn về đau bụng là lên hội Sến kiện đấy nhá =)))))  Đăng lúc 9-5-2012 11:42 PM
Lò Đúc rẽ vào Dốc Thọ Lão ấy ;)) chỗ gần trường Trưng Nhị, nhg nó hơm có tên chỉ là cạnh cái quán net và trên cầu thang cao cao đối diện cửa hàng lưu niệm ;))   Đăng lúc 9-5-2012 11:38 PM
k trả lời vấn đề chính hả  Đăng lúc 9-5-2012 11:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 9-5-2012 23:12:19 | Chỉ xem của tác giả
bài tâm huyết của lòng Gà đây mà ;))
nghe ủng hộ nàng của ta ;))
mí cả giai điệu bài này rất dễ thương, dễ nghe

p/s: nóng quá :( nhà mềnh ai mua kem cho ss ăn đi mấy đứa ơi

Bình luận

Giề mà lòng gà thía nời :)) =)). Tớ nge mà thèm miến gà à nha =)) =))  Đăng lúc 11-5-2012 08:31 PM
vấn đề gì hả ss =)))))))  Đăng lúc 9-5-2012 11:40 PM
hehe...e muh ss...thux khuya là thú vui tao nhã =))  Đăng lúc 9-5-2012 11:37 PM
lâu lắm em mới ăn kem no nê đã đời thế, mà cũng hơi bị rẻ lun ^^  Đăng lúc 9-5-2012 11:17 PM
ss lên HN đi, em chở ss đi Lò Đúc ăn kem, hôm nay em ăn ở đấy, no kinh khủng =))))))))))0  Đăng lúc 9-5-2012 11:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 9-5-2012 23:14:26 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ ss Linh iu quý :X

Nhìn ca sĩ dễ thương qá :X

Bài này nhe cx hay ý chớ :D

Nhẹ nhàng, dễ chịu :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 9-5-2012 23:21:52 | Chỉ xem của tác giả
ss cứ giành cái pết 1 đã, chứ nhà mềnh nhanh lắm, lại còn trẻ trung nhanh chân hơn ss!
==============
hí hí, nãy đúng bon chen, ss vào giành chỗ mà chưa kịp để ý, và ngộ ra xem là bài j Linh ơi!
thì ra là bài tâm huyết của nàng Gà
*em coi chừng Mái Tơ mổ rụng tóc e nhá, giành với Gà à* {:438:}
bài này hay ơi hay, nàng Tae hát ấy ^^

p.s.Em Linh làm vid đẹp quá, ss phải ghi chú đặng mai mốt nhờ vả!

Bình luận

Tui fát hiện, nàng với ss Cọp hay lén nói xấu tớ ở khu nời nhớ :((. Khóc ăn vạ :)) =))  Đăng lúc 11-5-2012 08:32 PM
:))) ss bon chen quá đấy =))  Đăng lúc 9-5-2012 11:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 9-5-2012 23:29:08 | Chỉ xem của tác giả
hí, cứ tưởng là bài gì

hoá ra bài cover If của Teayeon ^^

bài này cả bản Hàn và Anh đều hay , cơ bản vì nhạc hay ^^

PS: cơ mà màu chữ hơi khó nhìn khi xem onl e ơi

PS2: sau khi nghe và đọc trans, trans hay toá đi thôi  

Bình luận

thế ạ :( hic, lần sau e sẽ xem kĩ hơn vợi :">  Đăng lúc 9-5-2012 11:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 9-5-2012 23:37:41 | Chỉ xem của tác giả
Vid lung linh, nhạc nghiền ... :X
Quá đã :">
Nhạc quả thật mê li quá :X
....................................... 100 ký tự :@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 9-5-2012 23:43:39 | Chỉ xem của tác giả
Bài này hay quá, tâm tình của người con gái đang yêu đây mà. Không dám thổ lộ vì ko biết tình cảm và nghĩ suy của đối phương. Đôi khi im lặng là đồng ý nhưng đôi khi im lặng là vì ko biết nên làm sao để người kia ko bị tổn thương.
Typeset đẹp nhưng màu chữ không nổi.

Bình luận

đấy, e đã bảo là e hơm có thích TS mấy vid fanmade mà, đau khộ quá =((((   Đăng lúc 9-5-2012 11:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 10-5-2012 00:05:15 | Chỉ xem của tác giả
{:306:}{:306:} Vip đẹp quá
sub hiêu ứng cũng hợp quá chài {:286:}
Iu subteam đã vất vả tạo nên 1 tác phẩm hay đến vậy ^ ^{:306:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách