Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6159|Trả lời: 16
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub + Kara by E-Zone] Apologize - Timbaland ft. One Republic

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Mang tình yêu để trao cho ai đó không hề khó nhưng một khi tình yêu đó đã mất muốn lấy lại khó lắm, anh biết không?
Em cứ luôn nghĩ, em yêu anh, trân trọng anh, làm tất cả những gì tốt đẹp cho anh không cần anh phải báo đáp điều gì thế là đủ. Bởi vì sống vì anh, em thấy thật hạnh phúc và em lại tin rằng em hạnh phúc thì anh cũng thế. Anh cũng sẽ yêu em, trân trọng em hay ít ra anh cũng có chút cảm kích với 1 người đang tốt với anh ... Nhưng rồi sao? Rốt cuộc trong mắt anh em không là gì cả?

Với anh, những gì em làm cho anh là nghĩa vụ của em phải làm và anh đương nhiên đón nhận. Em là một con ngốc, trong mắt anh em chỉ là thế thôi. Em cay đắng nhận ra điều này và quyết định từ bỏ, từ bỏ yêu thương còn hơn là biến mình thành 1 con ngốc. Và em quyết định từ bỏ nhưng rồi anh lại nói với em rằng "Anh xin lỗi". Sao cứ phải làm người khác đau lòng rồi mới xin lỗi???  Anh có biết đã quá muộn rồi không? Vết thương da thịt có thể lành lặn nhưng vết thương lòng mãi mãi sẽ để lại 1 vết sẹo thật lớn, biết đến bao giờ mới liền sẹo? Bao giờ hả anh?

I'd take another chance, take a fall
Take a shot for you
And I need you like a heart needs a beat
But it's nothin new
I loved you with a fire red-
Now it's turning blue, and you say...
"Sorry" like the angel heaven let me think was you
But I'm afraid...

It's too late to apologize, it's too late
I said it's too late to apologize, it's too late

Em sẽ thử 1 lần nữa, thử chỉ để ngã 1 lần nữa, thử chỉ vì anh. Em cần anh như trái tim cần nhịp đập. Nhưng điều đó có gì là mới mẻ. Em yêu anh nồng nàn màu lửa đỏ. "Xin lỗi em", nhẹ nhàng như một thiên thần. Thiên đường kia cứ làm em ngỡ anh là của em. Nhưng bây giờ em rất sợ.

Rằng đã quá trễ để nói câu xin lỗi, đã quá trễ rồi.
Em nói với anh rằng đã quá trễ để nói câu xin lỗi, đã quá trễ.

Rồi em lại có 1 quyết định khác, để làm gì nhỉ? để vết thương mau liền sẹo chăng? Uh,thì cứ cho là vậy đi? Cho anh một cơ hội và để tự an ủi mình rằng tình yêu của em sẽ làm anh cảm động, anh sẽ thực sự là của em. Và em lại cứ yêu anh, làm mọi thứ cho anh vì anh biết và em cũng biết anh là tất cả của em không bao giờ thay đổi cho dù em biết với anh, em không là gì cả. Nhưng tình yêu mà cứ cho đi không được đáp lại mệt mỏi lắm anh biết không? Cho dù cứ bắt mình không để ý đến, nhưng em không làm được. Em không muốn cứ dành cho anh tất cả, chỉ để nghe anh nói rằng: "Xin lỗi em", em không làm được...

Đã đến lúc em phải cay đắng chấp nhận, em đã đầu tư không đúng chỗ và đã thua lỗ. Giá như, chuyện chúng ta cứ nhẹ nhàng như một vụ làm ăn với em sẽ nhẹ nhàng hơn. Đến bao giờ em mới vượt qua được chuyện này??? Em đã bỏ tất cả số trứng em có vào rổ, bây giờ trứng đã vỡ hết, vỡ hết rồi, làm sao mà dễ dàng chấp nhận? Anh cứ nghĩ rằng cứ xin lỗi em, rồi sẽ ok hết sao? Em cũng mong có thể như thế nhưng anh ơi quá muộn rồi, em biết anh chẳng yêu quý gì em, anh xin lỗi chỉ vì anh đang có cảm giác sẽ đánh mất một vật gì đó thuộc sở hữu của anh. Chỉ thế thôi...

Giá như, dù chỉ một lần anh nhận ra giá trị của em, một chút thôi thì mọi chuyện đã không thế ... Quá trễ rồi ...

It's too late to apologize, it's too late
I said it's too late to apologize, it's too late
It's too late to apologize, yeah
I said it's too late to apologize, yeah-
I'm holdin on your rope, got me ten feet off the ground...

Cre: YAN

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 29-3-2012 00:18:40 | Chỉ xem của tác giả
^^ bài này mình kết từ năm lớp 11, hồi đó thích điên đảo, h vẫn like mạnh :x ;x :x
hôm nay tình cờ nghe đc version của Charlotte Sometimes trong show The Voice 2012 :) ... cũng tuyệt lắm ^^

NBCTheVoice@Youtube

Bình luận

Like chương trình The voice này lắm :D bài này hay thật đấy, Thanks bn nha :) hihi  Đăng lúc 1-4-2012 01:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 2-4-2012 19:46:23 | Chỉ xem của tác giả
Bài này qá hay
qá ý nghĩa
đặc biệt là vừa nghe vừa đọc những dòng chữ kia :x
nếu đc cho mình mượn nó post là stt nhé ^^
sẽ cre đầy đủ :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 2-10-2012 19:14:13 | Chỉ xem của tác giả
Link mediafire bài Apologize này http://www.mediafire.com/?ezjplnfyhhay88l bị die rồi bạn ơi.

Bình luận

Rất cảm ơn bạn.  Đăng lúc 5-10-2012 11:00 PM
Link reup: http://share.vnn.vn/dl.php/5466247  Đăng lúc 2-10-2012 08:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 11-10-2012 11:39:57 | Chỉ xem của tác giả
Apologize - Timbaland ft. One Republic nói thiệt là quá đỉnh nó đã bán đc 350.000 bản rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 14-4-2013 23:30:20 | Chỉ xem của tác giả
Thích bài này khi nghe ở xone fm hồi sinh viên
hôm nay nghe lại cảm xúc vẫn đong đầy
Cái đoạn văn viết trên hay thế ko biết làm bài hát hay hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 26-4-2013 13:56:29 | Chỉ xem của tác giả
Nghe bài này từ hồi cấp 2. Cũng nhờ có bài này mà OneRepublic mới nổi và có tiếng tăm như bây giờ. Tuy vậy cá nhân mình lại không thích bài này cho lắm (chả hiểu sao đến giờ vẫn thấy vậy :))).
Cám ơn subteam rất nhiêu! Mong các bạn tiếp tục cho ra những sản phẩm chất lượng như vậy :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 8-5-2013 12:27:57 | Chỉ xem của tác giả
Lâu rùi mới nghe lại bài này những bản gốc vẫn hay hơn và cuốn hút mình hơn so với Charlotte Sometimes cover lại. Dạo này mình lun muốn nghe lại các bài hát cũ.
Thanks subteam nhiều !
{:290:}{:290:}{:290:}{:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 8-10-2013 20:30:16 | Chỉ xem của tác giả
links die mất rồi ạ, em tìm mãi chẳng thấy cái videos gốc này, toàn là videos làm lại, ai có links cho e xin với ạ :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 15-10-2013 01:05:36 | Chỉ xem của tác giả
Thanks subteam nhìu lắm... Bài này mình nghe từ hồi The Voice nhưng vào đọc lời bình của bạn mà nước mắt cứ trào ra...
Cũng có lúc mình nắm giữ sợi dây hạnh phúc ảo tưởng, tự nghĩ rằng sẽ có 1 ngày ng đó sẽ nghĩ lại, nhưng thực tế không như mình nghĩ và cũng chẳng có lời xin lỗi nào cả...
Càng nghe càng thấy ngấm, mình nghĩ chuyển lại thành bài hát dành cho girl cũng khá là thích hợp :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách