Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3626|Trả lời: 11
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub+Kara] Hurt - Kim Yong Jin (Heartless City OST)

Đóng [Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
HURT - KIM YONG JIN
(Vietsub)

Hạnh phúc theo định nghĩa mỗi người có thể khác nhau, nhưng chắc chắn, đích đến của mỗi một cuộc đời con người đều là điều này. Nhưng rốt cuộc rồi có đến được đích hay không; đường đến với hạnh phúc đó liệu đúng hay sai, thật không may, phải đi đến cuối mỗi người mới tự biết được.

"Heartless City" ("Thành phố vô cảm") kể chuyện một anh cảnh sát chìm làm nhiệm vụ nơi thế giới ngầm xoa hoa và đen tối. Nhiệm vụ bắt anh phải sống cuộc sống như một tên xã hội đen thực sự. Cứ thế anh cứ dấn sâu dần; để rồi cuối cùng nhận thấy mình bị dục vọng và bóng tối níu chân kéo tuột khỏi hạnh phúc.

"Hurt" (상처) là ca khúc chủ đề dành cho người cảnh sát chìm đó trong "Heartless City". Ngay từ khi ra mắt khán giả, ca khúc này đã chiếm được cảm tình của khán giả xem phim. Chúng tôi xin giới thiệu đến các bạn ca khúc này.

Vì không nhờ vả được bạn nào làm vid, tớ đành phải tự mần mò. Công cụ thô sơ nên sản phẩm không được tốt lắm. Các bạn xem thì châm trước nhé. Chúc các bạn nghe nhạc vui vẻ.

Translator: JustWendy
Clip Maker: JustWendy
Timer: sessormaru
Typesetter: shindongheee & gemangel
Encoder: gemangel & shindongheee

Bản kara hình khẩu súng ^^:

Rate

Số người tham gia 9Sức gió +45 Thu lại Lý do
minhthai201 + 5 Ủng hộ 1 cái!
suzannenguyenvn + 5 Ủng hộ 1 cái!
misshan15 + 5 Ủng hộ 1 cái! Mai mốt xong xuôi e s.
sessormaru + 5 Ủng hộ 1 cái!
wi.silvia + 5 Ủng hộ 1 cái :x
gemangel + 5 Ủng hộ 1 cái! ^o^
nakyung + 5 Ủng hộ 1 cái!
bjmbjmxjnh + 5 hay dã mannnnnnn
Akiya_uruki + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 29-6-2013 08:55:19 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn chủ thớt!
Đã lâu rồi mình mới lại chăm chú xem drama.
"Nguyên nhân" chủ yếu là vì bài hát này.
Lần đầu nghe mình không biết nội dung nói về điều gì.
Nhưng chỉ cần giai điệu của bài hát cất lên
mình như "nhìn" được sự giằng xé nội tâm của nam chính.
Thấy gánh nặng mà bạn ấy phải mang.
.
.
.
Cứ như vậy, mình ngấm bài hát và chết bộ phim. :)

Nhờ bạn, hôm nay mình đã biết nội dung của bài hát.
Một lần nữa cảm ơn bạn! :x

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
JustWendy + 3 Tem ^^!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 29-6-2013 09:26:00 | Chỉ xem của tác giả
phim này thực sự hay đó ss Wendy ơi ^^
Lâu lắm r mới có phim hay như này <3
Em cũng định làm OST bài này nè, cơ mà thấy chất lượng raw nó ko được đẹp như các đài MBC, SBS... nên em lại ngâm
Thế là cho ra đời 1 loạt OST I hear your voice trc, định làm OST phim này sau. Vậy mà h có ss Wendy thầu OST phim này rồi, hạnh phúc quá ^^
Nghe bài này hay quá chừng lun ^^
Thanks ST vất vả nha ^^

Bình luận

*Xạo -ing* =)) mới xem có 1 tập mừ bảo hay =))  Đăng lúc 29-6-2013 12:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 29-6-2013 09:31:14 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là ta đang chờ phim ra nhìu nhìu 1 chút là sẽ đâm đầu vào coi
tạm thời cứ gặm nhấm cái này của nàng đi đã, cơ mà ta sợ là sẽ chịu ko nổi mất :(

thanks nàng nhiều nha :x:x:x:x

Bình luận

@khuy: vậy thì càng có cớ chờ ra hết phim mới coi rồi nhỉ =)) phim hay mà phải coi liền tù tì mới đc =))  Đăng lúc 29-6-2013 11:12 AM
nếu nàng chưa coi thì đừng dại mà chui xuống hố, ko lên đc đâu xem rồi ko dứt ra đc như ta thì khổ ^^ cả ngày cứ 5phut lại vào xem có vietsub chưa phim rất hay   Đăng lúc 29-6-2013 10:34 AM
Nàng test mần gì ở nhà K? Trans hay timer? Bên nhà M còn chưa đủ bựn hở nàng???  Đăng lúc 29-6-2013 09:46 AM
10 tập là nhiều rồi còn gì. Xem đi, phim hay dã man. Xem rồi mình cùng buôn chuyện! :D  Đăng lúc 29-6-2013 09:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 29-6-2013 09:33:47 | Chỉ xem của tác giả
bjmbjmxjnh gửi lúc 29-6-2013 09:26
phim này thực sự hay đó ss Wendy ơi ^^
Lâu lắm r mới có phim hay như này

Bài này hôm xem tập 1, khúc bạn Trùm oánh nhau ss đã mê rồi. Me mãi bản dịch và xem có ai làm MV để làm sub mà không thấy, đành không có trâu thì mèo tự đi cầy =)).

Ai da biết em cũng xem phim này có phải ss nhờ em mần vid rồi không???!!! Mèng, ss phải lôi cái window movie maker cà mèng ra để làm cái vid này; nó không cho mình cắt thật nhỏ frame hình nên nhiều chỗ dài loằng ngoằng =)).

Bình luận

trans + editor ta vào đó làm phim gia đình thôi, ko đu theo hot nên ko đến nỗi đâu ^^ nhà M ta theo 2 show chứ mấy, mà cái 2n1d thì rảnh lắm  Đăng lúc 29-6-2013 09:49 AM
ta đang test nhà K rồi gái ơi :)) với lại nhà JW cũng lắm pj, ta còn đang bám Cửu Gia Thư, sẽ cố gắng hết mức có thể :x:x:x  Đăng lúc 29-6-2013 09:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 29-6-2013 09:48:54 | Chỉ xem của tác giả
ngồi tuki. :((
bản TS của e lại bị đổi hả chị. khẩu súng của em đâu ạ
:((
không chơi với chị nữa. :((

Bình luận

để encode nhé :D!  Đăng lúc 29-6-2013 10:01 AM
Mà cái đó là khẩu súng hả *Gãi cằm*. Lên máy chị nó biến thành chữ C to đùng =)). Hay là chiều mai có máy em enc cho chị một bản có khẩu súng đi. Chị sẽ gửi em raw   Đăng lúc 29-6-2013 10:00 AM
Không thì cũng nói em enc luôn rồi.  Đăng lúc 29-6-2013 09:59 AM
Nó bị lỗi, nên gem phải chỉnh lại mà T_T. Tại em nói bị mất máy đến chiều Chủ Nhật nên chị cũng không nói em sửa.  Đăng lúc 29-6-2013 09:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 29-6-2013 12:06:26 | Chỉ xem của tác giả
ôi hai bài hai hiệu ứng
cái hiệu ứng đầu đẹp quá
còn cái khẩu súng nhìn lạ mắt ghê á

em thích hết cả 2 ver ạ ^^

ss Wen cut toàn những đoạn hay thôi. lại có cả cảnh hot nữa chứ ^^

hihi

Bình luận

1 tập là quá đủ cho 1 tềnh yêu =))))))))))))))))  Đăng lúc 29-6-2013 12:32 PM
Mèng, tại ss không có hay thức khuya. Tối qua chưa chờ được hành đã đi ngẩu luôn rồi :(.  Đăng lúc 29-6-2013 12:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 30-6-2013 18:16:41 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam rất nhiều. Mình cũng đang nghiện phim này, tuần nào cũng hóng hớt chờ phim. Lâu lắm rồi mới xem lại 1 bộ phim Hàn ý nghĩa sau I miss you. Kết cặp SH_SM phim  này quá! Perfect couple{:310:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 30-6-2013 22:53:11 | Chỉ xem của tác giả
Lúc chiều nay nhận thông báo ss Wen gửi topic này, vào nghe rồi coi 1 chặp hết 6 tập luôn ^_^
Đúng là nghe nhạc bt thì ko thấy nhưng lúc lồng vào phim thì thật sự quá hợp ;__;
Với cả phim này em thấy giống với Time Between Dog and Wolf quá ;__;
Trong này thì Kyung Ho đóng lại vai của Jun Ki hồi xưa nè :)

Bình luận

Phim này đúng là có không khí của TBDAW nhưng ảm đạm và đen tối hơn ^^.  Đăng lúc 1-7-2013 07:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 5-7-2013 09:36:20 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn chủ thớt nhiều vì đã làm clip này. Đang down về xem. Mình rất thích bài này, thấy hay hay và lạ lạ. Phù hợp với tâm trạng anh nam chính, mong kết cục của anh trong phim không buồn như bài này ! Rất thích mấy cảnh của SH và SM trong phim, dù ít nhưng rất chất lượng.
{:290:}{:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách