Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5272|Trả lời: 18
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub+Kara] The Confession - Deli Spice (OST Reply 1997)

Đóng [Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
The Confession - Deli Spice
OST Reply 1997

Đâm sầm vào ai đó trên đường....
Vô tình cùng chạm vào chung một cuốn sách tại thư viện ...
Hay bỗng dưng ai đó trú nhờ bên cạnh dưới một chiếc ô bé nhỏ...
                                                      Tôi đã từng nghĩ tình yêu sẽ thật sự là một điều đặc biệt khó quên nhất..
                                                      Nhưng dường như nó không như tôi vẫn tưởng tượng...
                                                      Nhưng đó là cách mà tôi đã yêu...
Mùa xuân năm 1996 ấy, mối tình đầu của tôi bất chợt xuất hiện......
                                                                                                -Yoon Yoon Jae-

The Confession

Bought to you by JoongHouse subteam
Translator: pa:xhj
Timer+Encoder: Denecia92
Designer: Perfect couple =)

Link online

Đôi lời từ subteam: Mỗi tập phim là một câu chuyện ý nghĩa cho cuộc sống làm rung động trái tim, khóc có, cười có, hả hê có, thương nhớ có. Những tình cảm nhẹ nhàng đáng yêu trong đó làm cho chúng tôi bất giác nhớ nhung về một thời không xa ấy: có đam mê, có thất vọng, có điên loạn, có êm đềm... nhưng tuổi trẻ là như thế đấy :)... Có khi những điều bé nhỏ nhất lại có giá trị lớn lao !?

Một bộ phim tuyệt vời ... một món quà nho nhỏ dành tặng tất cả Replier nhà "DÉP" đáng yêu và bờ tờ :)

Rate

Số người tham gia 6Sức gió +30 Thu lại Lý do
sit_gold + 5 Ủng hộ 1 cái!
CaMilOvE + 5 Ủng hộ 1 cái!
srivasta + 5 Ủng hộ 1 cái!
luv_frh + 5 Ủng hộ 1 cái!
anglemoon + 5 Ủng hộ 1 cái!
Gavn2310 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 1-10-2012 16:47:41 | Chỉ xem của tác giả
Trước tiên là tks ss đã mời em. và tks ST đã làm 1 món quà ý nghĩa như này :D
Vào nhà chưa đc lâu mà đc nhận qà + tem như này sướng qá :-bd =))))

Vid 5p mà thâu tóm hết chuyện tình đôi trẻ xem mà nhớ phim qá , mặc dù mới xem hết hôm trc thôi mà :(
Thôi đợi subteam ra 1 thể r nghiền 1 lần nữa ss nhỉ ;))
Một lần nữa tks tất cả mọi người nhiều :x

ps: Nếu sau này mình có điều kiện, nhất định mình sẽ bảo VN mua bản quyền về chiếu =))))))))))))))))))))))))) *mơ* =)))))))))
cứ chờ đi tầm hơn chục năm nữa =)))))))))))))))))))))))))))))))
Đây là giả định thôi chứ chưa chắc chắn =))  
Thân ái  =))))))

Bình luận

hé hé, thấy cưng gọi pa là ss thì mềnh cũng thành ss roài =)))))) pr bản thân tí, ss là dê cute nha cưng :"> cứ gọi ss là dê ;)) ss ở nhà lão cùng cty với áo của e =))))))   Đăng lúc 1-10-2012 05:19 PM
ké tem ké tem ;))  Đăng lúc 1-10-2012 05:09 PM
@Pa: thì ss cứ chờ đi =)))))))))))))) k chiếu đc ở đây thì e sẽ bảo PD làm bản movie chiếu rạp cho . khỏi lo =)))))))))))  Đăng lúc 1-10-2012 05:07 PM
=)) ss chờ cái "đk" của e quá =)))  Đăng lúc 1-10-2012 05:01 PM
@Pa: *chỉ chi* edit r =))  Đăng lúc 1-10-2012 05:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 1-10-2012 16:48:02 | Chỉ xem của tác giả
yeahhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh {:412:}
tối về ss edit nha

Bình luận

sao h vẫn chưa edit !!!!!!  Đăng lúc 2-10-2012 07:32 PM
quần bé My e có link đấy :) ss thích hem ;))  Đăng lúc 1-10-2012 05:02 PM
hoho tất nhiên là phải ham rùi ss^^  Đăng lúc 1-10-2012 04:58 PM
2 con người này k chịu edit đi còn 888 linh tinh b-(  Đăng lúc 1-10-2012 04:57 PM
quần ss bị lỗi link r :( e k thấy. quần e kiếm trên tum trong edit chút ^^  Đăng lúc 1-10-2012 04:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 1-10-2012 16:49:32 | Chỉ xem của tác giả
đặt gạch page 1 ham hố cho ra dáng dân nhà Rep mọi ng nhỉ ^^
sau bài hit All 4 you của bọn trẻ thì bài này xếp thứ 2 trong playlist iu thik của phim

chỉ có hơn 5p thui mà nhớ lại bao nhiu kỉ niệm vs phim
khi còn bé cho đến lúc lớn đều ở bên cạnh nhau, rồi bỗng 1 ngày mối tình đầu nảy nở,
nhưng lại phải xa cách, rồi ngày tình iu trở lại {:290:}
5p thui nhưng đủ làm em bấn loạn từ mấy cái skinship cho đến KISS ))
P/s: dạo này VN chíu wa' trời phim mới coi chừng vài tháng nữa là 2vc này cũng dc lên sóng thui
lúc đó lại điên loạn nữa, hôm nay đang coi lại ep 3+4 YJ của ta ghen rùi ^^

Bình luận

khà khà khà ;))  Đăng lúc 1-10-2012 06:37 PM
ham hố :P  Đăng lúc 1-10-2012 04:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 1-10-2012 16:55:03 | Chỉ xem của tác giả
mềnh cũng phải ham hố cái page 1 )))))))))))))))))))))))
tí có hứng edit nhá bạn chủ thớt ))))))))))))))))))))))))))))))))))))
eidt đây edit đây :">
đầu tiên, bon chen page 1 thế này, ngại quá :">
mình k có bàn về lyrics hay nhạc nhẽo nữa nhá
*nhạc hay thì mới làm mà lại *
quá ư là bấn đôi chẻ này, nhạc phim này cho nên sống chết cũng phải làm 1 phát )
nói về sub thì, sr mn tẹo, nó hơi bị mờ, mình định để màu cho dễ nhìn, nhưng cái eff nó k ưng màu, nên để trắng thôi cho nó hoài niệm hợp nhạc hợp cảnh
thôi, đến đây bài trình bày của mình xin hết, chúc mn nghe nhạc ngắm 2 chẻ vui vẻ

Bình luận

h e mới rep đc, e đi học :d vâng e chào ss Dê ;)) thế ss nhà Joong r :">  Đăng lúc 1-10-2012 08:27 PM
thoải mái đi bạn ;)) nice to meet you ^^  Đăng lúc 1-10-2012 05:10 PM
khà khà khầ =)))  Đăng lúc 1-10-2012 04:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 1-10-2012 17:45:44 | Chỉ xem của tác giả
thankx bạn rớt nhìu, thích lắm lắm mấy cái vid phim này,nhìn màu nó cũng đẹp,dù xem bao nhiu lần vẫn không thấy chán :), nhạc phim thì quá hay,đại khái mặc dù là những lời khen này đã cũ, đã có bạn khen rùi, cơ mà tớ vẫn muốn khen mãi,một bộ phim đáng xem cả về hình thức và nội dung,ai bảo diễn viên không đẹp,họ đều là những idol dễ thương,hát hay,tính cách thoải mái, tự nhiên, đối với tớ thì như thế là "đẹp đủ" để tớ có ấn tượng,để tớ thấy cuồng mỗi khi nhìn thấy họ :))),mặc dù là tuổi thơ không đầy máu lửa như nhân vật trong phim, nhưng vì tớ không có nên mới thấy thích thú, mới thấy ghen tị :))),và càng bị ám ảnh dữ dội :))), vẫn đang chờ ST ra tiếp vietsub,và tớ vẫn coi như chưa từng dc coi trước đó, vẫn cười khi đến những đoạn hài hước, vẫn thấy hay và ý nghĩa khi đến những đoạn độc thoại nội tâm :)), vẫn soi đến cả các chi tiết nhỏ vào cái thời đó, chậc rùi lại :" À thì ra ekip làm phim quan tâm đến cả những chi tiết rất nhỏ bé đến độ bạn không thể nhìn ra nó dc đóng vào thời điểm này" quả thật thì reply 1997 đúng như một cuộn băng xưa cũ,rất giá trị và đầy ý nghĩa :)))). Thankx bạn nhìu lắm vì đã làm vid này :D

Bình luận

comt quá chuẩn, giống với những điều mình nghĩ :"> ai bảo 2 chẻ k đẹp, đẹp quá chứ :">, đẹp đôi, duyên ngầm đấy ;)) :x  Đăng lúc 1-10-2012 05:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 1-10-2012 18:28:28 | Chỉ xem của tác giả
Nananananana. Đi thi về có quà trong nhà nên hết cả mệt.
Cảm ơn Pa, cảm ơn cả bạn Denecia nữa *bạn bảo mọi người gọi bạn là Dê nếu mình không nhầm, đúng không? *.
Cảm ơn sự chăm chỉ đáng yêu dành cho nhà Dép. MV đẹp, nhạc hay, sub cũng hay nữa. Chả biết phải chê trách ở cái chỗ nào. Hihihihiihihi. Yêu quá yêu quá. Toàn kiss scene *mắt long lanh nhảy múa*

Càng xem càng nghĩ mình chẳng bao giờ phải hối hận khi xem một phim "siêu phẩm" như thế này. Đôi khi thấy, nếu bỏ lỡ Reply 1997, cảm giác giống như bỏ đi mất cả một phần tuổi trẻ của mình luôn vậy.
Không cầu kì, không lãng mạn bóng bẩy như trong chuyện cổ tích kiểu lung linh huyền diệu, cách người ta bước vào tình yêu rất ngẫu nhiên, rất đơn giản mà chính bản thân cũng không thể ngờ đến. Có lẽ bởi vậy mà cảm giác chuyện tình cảm của hai bạn trẻ mang lại nhưng điều rất thật, rất nhẹ nhàng nhưng cũng rất chi là cực kì ấn tượng đủ để bất cứ ai cũng ước cho mình có một first love ngọt ngào trọn vẹn như thế.

Bình luận

bg lượn đọc comt =)) lần sau nhanh nữa cho mng quay mòng mòng luôn =))) ác thế ms sướng =))  Đăng lúc 2-10-2012 07:34 PM
:)))) lại thêm 1 cưng nữa, vậy cưng với bestormie bằng tuổi r :">, uhm, e kém pa 1 tuổi, pa 93 á ^^  Đăng lúc 2-10-2012 04:29 PM
=))) thế đổi ngược lại đi... em gọi dê là ss. ;))) em kém dê 2 tuổi. Thế tức là cũng gọi Pa là ss đúng k? :D  Đăng lúc 2-10-2012 12:11 PM
hehe, vâng ạ, ss cứ gọi e là dê ;)) *cứ sợ nhỏ tuổi nên xưng e :)) e sn 92, k biết ss sn bn ạ ^^*  Đăng lúc 1-10-2012 08:43 PM
Ngoài việc hình chạy nhanh quá hơi bị chóng mặt một chút xíu thì xứng đáng thành Offical MV cho bài này luôn rồi đó Pa ah~~~ :D  Đăng lúc 1-10-2012 08:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 1-10-2012 18:30:23 | Chỉ xem của tác giả
haha mới tải về và xem xong. Thanks mọi  người đã làm cái vid này. Mình thích bài này lắm í.
Sau đây là vài cái bình luận
Nhạc chuẩn, hình ảnh chuẩn kia mà nhạc với hình nó cứ cách nhau cả cây số í (ý kiến của riêng ta, đừng ném dép/gạch/đá ta ko có đồ hứng T.T)
Kia mờ ta vẫn thích, kiss scene đầy đủ, cắt toàn cảnh tiêu biểu. Ủng hộ nhiệt liệt ^o^

Bình luận

;)) nx chuẩn đấy nàng ạ, cảnh ở khúc đầu chạy hơi nhanh :P lần sau làm sẽ chú ý ;)) nhưng từ đoạn kiss scene thì quá chuẩn =))))))))))))))  Đăng lúc 1-10-2012 06:37 PM
ko sao ko sao, dù sao xem vẫn cứ thích mê :))  Đăng lúc 1-10-2012 06:37 PM
^^ lần sau sẽ cố gắng hơn ;))  Đăng lúc 1-10-2012 06:34 PM
^^ lần sau sẽ cố gắng hơn ;))  Đăng lúc 1-10-2012 06:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 1-10-2012 18:36:02 | Chỉ xem của tác giả
tuyệt tuyệt vời

rất ấn tuongj và sâu lắng đó

chú là chú thích lắm đó nheng

ke keke

Bình luận

Thanks thanks ^^  Đăng lúc 1-10-2012 06:42 PM
^^ hehe.. thanks chú :)  Đăng lúc 1-10-2012 06:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 1-10-2012 19:08:43 | Chỉ xem của tác giả
ngon nàng ơi ;) vừa add fav xong ;)

kiểu ảnh ót được tuyển chọn cực kì ý nghĩa :"> bài này cũng là soundtrack trong The Classic nữa nhưng dường như khi xem Reply 1997 và nghe phải bài này thì chẳng ai nhớ đến chuyện nó được play trong The Classic cả =))

Bình luận

xíu quên, cho e làm quen ạ :P  Đăng lúc 1-10-2012 08:44 PM
The Classic cũng nổi lắm mà, phim nhẹ nhàng :), cơ mà đến Rep mới nổi thật ý, xem per trên sk, ngó comt toàn thấy fans Rep :))))  Đăng lúc 1-10-2012 08:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách