Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2581|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

{Vietsub + Kara} Thousand years love song (Thái vương tứ thần ký OST)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Em... không thể sống 1000 năm để được yêu anh cả ngàn năm
nhưng, trong cuộc sống chẳng dài rộng này,
từng phút, từng giờ... là dành yêu anh.

Translator: Elp
Timer: Shinmaru
Typesetter&Editor: Dwarfqt
Encoder: FankBu

Coming soon

COMMENT IS LOVE <3<3

Brought to you by Lovemelody subbing team.
Take out with full credit!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
josemario + 5 *yêu* và *nhớ*

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-10-2011 10:27:44 | Chỉ xem của tác giả
Khi nghe ca khúc này lần đầu là lúc chưa hề biết đến cái tên DBSK/TVXQ/Tohoshinki. Chỉ biết theo dõi một bộ phim mà ca khúc kết phim làm trong lòng thấy day dứt một thứ gì đó.

Lần đầu tiên nghe lại nó là trên một bài báo về Tứ thần ký, có một vid ngắn của 5 người đứng hát live, chỉ dài hơn 1 phút. Và chỉ nhớ tên của nó một cách máy móc là Sennen koi uta.

Lần đầu tiên lên google search một bài hát mà ngay cả cái tên cũng không hiểu, và rồi ngồi xem clip nhạc với những cảnh trong phim và vẫn chưa hề biết 5 giọng ca ấy rồi sẽ làm thay đổi cuộc sống của mình.

"Thousand years love song"

1000 năm.

Có thể em không yêu TVXQ dài lâu đến vậy, nhưng lúc này đủ tình yêu để ngồi nghe lại ca khúc từng khiến mình nhớ nhung, đủ tình yêu để đắm chìm trong 5 giọng ca ấy, đủ tình yêu để tiếp tục đợi chờ.....

Cảm ơn SubTeam nhiều! :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 2-7-2012 14:46:07 | Chỉ xem của tác giả
Vào sờ pam~~~~

Bài này, dù nó không phải bài hát đưa mình đến với DBSK, cũng không phải bài hát đầu tiên mình nghe của DBSK
Bài đầu tiên là Balloons, bài đưa mình tới vs 5 con người kia là Hug
Nhưng...

Đây là bài đầu tiên mình thích của họ. Nói sao nhỉ? Cái hồi đó khi nghe bài này, mình biết có một nhóm tên là DBSK, nhưng mình lại rất rất rất không thích họ. Ài, vậy mà đâu có biết đây là bài hát của cái nhóm nhạc mình luôn kì thị rằng "Cái nhóm gì đâu mà nhìn ai cũng giống ai, chẳng phân biệt được" =))
Kì thị đến nỗi mà suốt ngày trên lớp nói vs con bạn chả thích, chả ưa mấy nhóm nhạc Hàn Quốc Hàn Xẻng, nhưng mà lại cứ khen lấy khen để cái bài hát kết thúc drama Tứ thần kí của anh Bae YongJoon.
Nghĩ lại cũng thấy buồn cười là tại làm sao con bạn nó cứ ngồi cười cười, cho tới cái ngày chết mê chết mệt 5 anh Hàn Xẻng này rồi, mình mới biết được lý do nó cười mình. >"<

Uhm... người ta bảo, nếu nói về OST, DBSK hát không nhiều, nhưng mà chất. Và nói về OST mà DBSK hát thì Thousand years love song là đệ nhất trong những OST
Không phải vì là fan của họ mà mình nói thế, vì trên cơ bản mình thích nó từ khi mình ghét (nói giảm nói tránh đí là không thích) người hát nó.

Anh à, nếu có ai đó dám nói anh không có tài, có cái mác idol, thì em sẵn sàng quăng vô mặt họ bài này để mà họ biết rằng tài năng ở đâu.

Và cuối cùng là thanks Subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 12-6-2013 21:03:51 | Chỉ xem của tác giả
Bài hát naỳ mình nghe lần đầu tiên ở nhà chị khi xem phim Tứ thần ký, cũng không biết ai hát nhưng nghe thấy hay quá nên cứ lên mạng down về nghe. Bây giờ khi đã là 1 Cass mình lại càng thấy bài hát này hay hơn. Mình thích nhất là được nghe các anh hát và ở bên cạnh nhau! Mau mau quay về đoàn tụ nha!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 1-8-2013 23:05:31 | Chỉ xem của tác giả
lần đầu tiên nghe bài hát này, thấy da diết và yêu thương
lúc ấy e chưa hề biết đến các anh
chưa biết các anh là ai, e xem phìm vì cuồng Bae Young Jun và rồi cực kì kết bài hát nhạc phim
và rồi ngay sau đó khi biết đến các anh khi biết 5 ng đã hát bài hát này
e thấy có 1 mối  liên kết thật là thú vị ở đây
haiz
dù sao thì cho dù bằng cách nào đi chăng nữa
kết quả cuối cùng vẫn là các anh trở thành idol của lòng tôi rồi đó
* anh anh em em mãi cuối cùng cũng phải lộ bản chất, bởi độ sến có hạn :))*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách