Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
1191#
Đăng lúc 2-5-2013 20:13:54 | Chỉ xem của tác giả
kiwi219 gửi lúc 2-5-2013 18:00
Mình xem xong phim rồi nên có vài dòng suy nghĩ tâm sự với mọi người cho thỏa

Bộ ...

Nhà mình 2 hôm nay vắng vẻ, vừa đi học về vào nhà đọc được luôn 1 bài dài của bạn{:161:}
Mình cũng như bạn, thích vai diễn của Bin hơn của anh Jang, tuy nhiên mình thực sự ko chú trọng nhiều về đề tài chiến tranh ác liệt như thế nào trong phim, tình cảm như thế nào trong phim bởi vì mình đã xem, đọc và tìm hiểu quá nhiều về nó, cuộc chiến tranh Triều Tiên cũng ko có gì lạ lẫm với mình. Mình ko biết bạn đã đọc 2 bài này của mình bên topic phim chưa nên mình copy lại mang về nhà 1 tý vì mình nghĩ cách đánh giá của mình về bộ phim hơi khác với mọi người, thực sự mình rất tò mò xem ko biết có ai có cùng cách đánh giá như mình về bộ phim này ko?{:180:}

Mình vừa xem lại bộ phim này xong. Có lẽ giống như nhiều người cảm nhận đó là một bộ phim cảm động về tình anh em nhưng điều làm mình thích nhất ở bộ phim chính là đã để cho chiến tranh hiện lên qua con mắt và tâm hồn của cậu học sinh Jin Seok - con mắt và tâm hồn của một đứa trẻ, và cuộc chiến tranh của người Triều Tiên dù dưới bất kỳ hình thức nào thì cũng vẫn luôn là cuộc chiến tranh của những người anh em.

Bài này là dép lại bài cho nàng kiều, viết câu cú cũng còn lủng củng, cơ mà lười chẳng mún sửa{:177:}

Mỗi người đều có những đánh giá, cảm nhận về bộ phim này khác nhau và có lẽ t có những cảm nhận khác với n. Nếu n nói anh Jang có 2 tính cách trong phim thì với t xuyên suốt bộ phim anh ấy chỉ có 1 tính cách - tính cách của anh thợ đánh giày Jin Tae hiền lành, còn những hành động sau khi nhập ngũ của anh ấy ko phải thuộc về tính cách mà nó chỉ là sản phẩm của một guồng máy chiến tranh. Ngược lại với vai Jin Tae thì t lại thấy vai Jin Seok mới là nhân vật có sự biến đổi, ko phải biến đổi trong tính cách mà biến đổi trong suy nghĩ và nhận thức. Trước đó Jin Soek là 1 chàng trai quá hạnh phúc khi đc sống trong tình yêu của mẹ và anh trai, cậu ấy vô tư tận hưởng tình yêu đó và chỉ biết đến có học hành, thậm chí khi những người bạn cùng trang lứa của cậu sôi sục đòi ra mặt trận chiến đấu thì cậu chỉ biết mếu máo và núp sau sự che chở của người anh trai, cậu ko hề quan tâm đến thời cuộc. Nhưng chỉ qua một thời gian ngắn sống trong môi trường của cuộc chiến tranh ác liệt, cậu đã từ một học sinh quá thơ ngây đó trở thành một người "chiến sĩ" mặc dù rằng ánh mắt và tâm hồn của cậu vẫn rất trong sáng, chỉ có điều thay đổi đó là cậu đã có trách nhiệm và nhận thức được vị trí của mình trong cuộc chiến tranh này chứ ko còn là chàng trai chỉ biết dựa vào sự che chở của anh trai. Với t, Jin Seok mới là tiếng nói của bộ phim về cuộc chiến tranh này. Trong bộ phim, cậu là người duy nhất tham gia vào cuộc chiến tranh nhưng đứng ngoài cỗ máy tàn bạo của cuộc chiến tranh đó: là người duy nhất lẻ loi, cô độc trước những lời tung hô về những thành tích của cuộc chiến; là người duy nhất luôn có những ánh mắt "ngang dọc" quan sát cuộc chiến chứ ko phải ánh mắt tiến về phía trước chỉ để tiêu diệt kẻ thù (mà kẻ thù ở đây đặc biệt hơn các cuộc chiến tranh khác, trước khi là kẻ thù họ những người anh em, là những người cùng mang một dòng máu Triều Tiên); là người duy nhất đau đớn, thất thần khi chứng kiến những người còn lại chỉ biết chém giết một cách dã man và vô nhân tính; là người duy nhất 2 lần tha chết cho kẻ thù dù rằng sau đó anh sẽ bị kẻ thù đứng lên tiêu diệt mình; là người duy nhất biết ôm lấy và bảo vệ đứa trẻ dù đó là những đứa trẻ của bên kia chiến tuyến; là người duy nhất giận dữ trước sự dã man của con người khi để họ đánh nhau giành miếng ăn cho sự sống... Tính cách của Jin Seok không thay đổi, ánh mắt và tâm hồn của anh không thay đổi dù có phải chứng kiến bao nỗi đau và sự tàn bạo của cuộc chiến tranh đi nữa, bởi vì nếu thay đổi anh sẽ bị cuốn vào guồng máy của cuộc chiến tranh và cũng sẽ trở thành một cỗ máy giết người như bao cỗ máy khác mà bất kỳ một cuộc chiến tranh nào cũng đều tạo ra những sản phẩm giết người như thế. Vì vậy, JIn Seok là tiếng nói nhân văn của bộ phim và là khía cạnh nhân đạo trong cuộc chiến tranh đầy ác liệt này, đặc biệt là một cuộc nội chiến. Ngoài ra nhân vật Jin Seok cũng là một nhân vật khá điển hình cho hình ảnh những thanh niên tri thức phải từ bỏ ghế đá nhà trường để tham gia vào các cuộc chiến tranh. Chính vì vậy t yêu nhân vật Jin Seok và hứng thú với nhân vật này hơn nhân vật JIn Tae rất nhiều (nói đúng ra là t chẳng hứng thú gì với nhân vật JIn Tae hết).

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1192#
Đăng lúc 2-5-2013 21:21:09 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 2-5-2013 20:13
Nhà mình 2 hôm nay vắng vẻ, vừa đi học về vào nhà đọc được luôn 1 bài dài của  ...

Hihi. Như mình đã nói đây là cảm xúc của mình khi vừa xem xong bộ phim, cũng là bộ phim chiến tranh đầu tiên mình xem trọn vẹn nên có phần lạ lẫm và vẫn đang bị ngộp trong sự hỗn loạn của chiến tranh. Có lẽ nếu xem lại mình sẽ viết cảm nghĩ về nhân vật sâu sắc hơn.

Mình cũng có nhiều suy nghĩ giống ý kiến mà bạn copy. Mình cũng nói Jin Seok đã dũng cảm, dày dạn hơn trong chiến đấu, không còn e dè, nhút nhát yếu đuối nhưng Jin Seok vẫn là con người giàu tình cảm, anh sống trong chiến tranh nhưng không bị chiến tranh bào mòn, biến thành cỗ máy giết người mà ngược lại anh nhận thức được bản chất của cuộc chiến tranh này. Jin Seok có cơ hội quay lại học hành nhưng đã từ chối vì tình anh em, Jin Seok không thể sống mãi dưới cái bóng của Jin Tae và cũng bởi lương tâm không cho phép khi thấy đồng đội và cả những bạn đồng trang lứa tự nguyện xung phong ra chiến trường.

Chiến tranh càng gian khổ thì cậu bé Jin Seok càng trưởng thành. Trong khi những người khác sẵn sàng giết bất cứ ai bị coi là "kẻ thù" thì Jin Seok lại ra sức bảo vệ cho cậu bé cùng lớn lên với mình và coi hành động đó không khác gì với hành động của kẻ thù. Trong khi đồng đội giết cộng sản một cách lạnh lùng và vô cảm thì anh thấy không có sự công bằng khi giết những người không có vũ khí trong tay. Trong khi mọi người đang hoan hỉ vì nhận được huân chương, lời khen tụng tán dương hay phần thưởng thì anh thấy thật có lỗi vì phần thưởng ấy đánh đổi bằng mạng sống của đồng đội.

Nhân vật Jin Seok là biêu tượng của nhân văn. Đây chính là góc nhìn nhân đạo của chiến tranh bên cạnh sự chết chóc, căm thù, oán hận.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1193#
Đăng lúc 2-5-2013 21:34:11 | Chỉ xem của tác giả
kiwi219 gửi lúc 2-5-2013 21:21
Hihi. Như mình đã nói đây là cảm xúc của mình khi vừa xem xong bộ phim, cũng là b ...

Mình cũng ko phải là người văn vẻ để có thể viết nhiều về cảm xúc bạn ạ nhưng nhân vật Jin Seok thực sự mang đến cho mình rất nhiều hứng thú, dù chỉ là những khía cạnh rất nhỏ, ví dụ như hình ảnh 1 chàng học sinh phải ra mặt trận. Mình thấy Bin khắc họa cũng rất hay, mình nhớ nhất về hình ảnh này là khi Jin Seok tham gia trận đánh đầu tiên (trận bôi lọ lem lên mặt và ngụy trang cây cối đó bạn, trận ấy Jin Seok ko đc tham gia nhưng hình như cậu lén tham gia). Lúc mọi người chuẩn bị xông pha tiến lên đánh giặc thì Jin Seok đúng là mang tâm lý của 1 cậu học sinh, hồi hộp lo lắng, và khi mọi người xông lên, cậu nhìn quanh thấy mọi người xông lên thì cậu cũng xông lên chứ ko hề có khái niệm gì là chiến đấu cả, trong cảnh đó duy nhất Jin Seok là người có biểu lộ như thế vì lúc tất cả đều xông lên thì cậu bị chậm mất 1 nhịp do quan sát người khác, cậu hoàn toàn thấy họ xông lên thì cậu xông lên thế thôi...thực sự mình rất thích chi tiết đó, rất thú vị và cũng cả rất thực tế, ko phải ai ra chiến trường cũng biết đánh nhau, tâm lý xông pha giống Jin Seok là rất nhiều{:173:}

Ngoài ra nhân vật Jin Seok thực sự còn rất nhiều các mặt khác liên quan đến cách nhìn về chính trị, chiến tranh nữa đó bạn, nhưng vấn đề này mình sẽ ko nói ở đây.

Bình luận

phải thêm cái code utube mới được bạn ạ, có chị cho mình code mình mới up lên được, mình làm như bạn nói chỉ thấy link thôi :((  Đăng lúc 3-5-2013 01:47 PM
bạn ơi mình copy link dẫn mà không hiện clip, chỉ hiện link thôi. Không biết mình làm sai ở chỗ nào nhỉ? :(  Đăng lúc 3-5-2013 10:55 AM
lap em ạ, mà e quên đem sạc về huhu  Đăng lúc 2-5-2013 10:38 PM
dùng cái lap chậm rì này nên em cũng lười onl 888 ạ kke  Đăng lúc 2-5-2013 10:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1194#
Đăng lúc 2-5-2013 21:45:57 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 2-5-2013 21:34
Mình cũng ko phải là người văn vẻ nên có thể viết nhiều về cảm xúc bạn ạ nhưng  ...

Một cậu bé ra chiến trường nên còn ngây ngô, nhút nhát. Cũng chẳng có ai dạy cách đánh nhau, ra chiến trường chắc là chỉ biết nhìn nhau đánh mà học tập thôi ^^
Rồi cả lúc Jin Seok không nỡ giết kẻ thù đang van xin tha mạng, lại là cậu bé nhỏ tuổi hơn mình. Ai chưa giết người thì đều cảm thấy hành động ấy là ghê rợn, JIn Seok cũng vậy, để rồi khi bị nó đánh thì cậu mới mạnh tay hơn. Mà còn tha chết cho địch lần nữa. Có lẽ nhiều người đã từng tham chiến có thể đồng cảm với hành động ấy khi mới bước chân vào chiến đấu.

Bình luận

địch thì địch cũng giết mình nhé) và cuộc c/tranh của người Triều Tiên thì tính nhân đạo ấy còn càng phải đặt lên cao hơn bởi vì họ là những người anh em   Đăng lúc 2-5-2013 10:07 PM
Mình nghĩ tính nhân đạo trong các cuộc chiến tranh là tha chết cho kẻ thù (à, mình phải giải thích thêm là mình hiểu rất rõ vấn đề trong chiến tranh mình ko giết   Đăng lúc 2-5-2013 10:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1195#
Đăng lúc 2-5-2013 22:05:34 | Chỉ xem của tác giả
kiwi219 gửi lúc 2-5-2013 21:45
Một cậu bé ra chiến trường nên còn ngây ngô, nhút nhát. Cũng chẳng có ai dạy cách ...

ôi 2 ss 888 dc dài thế {:423:}
em đọc mà đầu óc váng vất luôn {:449:}
em không hiểu lắm cái chi tiết mà Jin Seok xông vào đánh nhau với tên địch cho mọi người xem
mong được thỉnh giáo 2 vị tiền bối {:420:} )))))))))))

@ss Pa: hum nay em đi học tối ạ hix

Bình luận

đọc kế hoạch tặng quà cho Bin em nhé: http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=477&page=121#pid6086026  Đăng lúc 3-5-2013 05:01 PM
thế hả? giờ em vẫn đang ở nhà hả?  Đăng lúc 2-5-2013 10:40 PM
chứ bình thường thì em lên bằng giề?  Đăng lúc 2-5-2013 10:32 PM
hix, hum nay ss cũng đi học cả ngày đến tối lun ý.  Đăng lúc 2-5-2013 10:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1196#
Đăng lúc 2-5-2013 22:30:42 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
xì.pung gửi lúc 2-5-2013 22:05
ôi 2 ss 888 dc dài thế
em đọc mà đầu óc váng vất luôn  =))
em không hi ...

Lúc đầu cũng khó hiểu, nhưng có thể Jin Seok tức giận khi đồng đội mình tụ tập xem 2 người cộng sản kia đánh nhau đến chết vì miếng ăn. Họ coi đó là trò tiêu khiển mua vui trên mạng sống của người khác. Hơn nữa lại do chính anh trai mình bày trò. Jin seok bức xúc trước sự vô cảm nhẫn tâm của những người xung quanh nên đã nhảy vào đánh nhau còn hơn phải chứng kiến cảnh tượng đồng đội của nhau phải hạ gục nhau.
Đây là ý kiến của mình ^^

Bình luận

thế hả bạn, bữa trc mình làm vậy thì vẫn post đc, hihi. à, có gì bạn cho ý kiến giúp cả nhà về món quà sinh nhật Bin với nhé. Thanks bạn nhìu nha  Đăng lúc 3-5-2013 03:54 PM
Bạn vào mục soạn thảo đầy đủ, có biểu tượng video, bạn nhấn vào đấy và copy địa chỉ video là được đó bạn  Đăng lúc 3-5-2013 01:14 PM
à há, não em thông rùi, thank ss nhìu nhìu nha =))  Đăng lúc 2-5-2013 10:38 PM
Mình cũng rất thích cảnh đó bạn ạ, phải nói là rất hay và ý nghĩa.  Đăng lúc 2-5-2013 10:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1197#
Đăng lúc 3-5-2013 13:44:35 | Chỉ xem của tác giả
Thêm 1 số hình ảnh hậu trường của CF cuckoo ở Việt Nam

Thanks ThuyDtt:  http://www.facebook.com/thuthuy.khtc?hc_location=stream

Bình luận

@chị Bin05 và kiwi: em mới post lại bài này bên page 121 chị nhé  Đăng lúc 3-5-2013 04:37 PM
Chị đính chính một chút nhé, Rita là Mod còn Bell mới là Admin của Wonbin thailand em ạ.  Đăng lúc 3-5-2013 01:51 PM
ủng hộ 1 cái :X  Đăng lúc 3-5-2013 01:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1198#
Đăng lúc 3-5-2013 13:50:36 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 3-5-2013 13:44
Chào các tình yêu buổi trưa

Cả nhà ơi, Pa có 1 chuyện muốn bàn với mọi ...

Thực sự thì chị ấp ủ dự định này lâu rồi, đợt trước chị và Pa cũng có bàn với nhau nhưng hai chị em chưa có ý tưởng gì đặc biệt. Vì vậy Pa và chị muốn mọi người cùng đóng góp ý kiến và tham gia vào kế hoạch này. Hy vọng là chúng ta sẽ có một món quà thật ý nghĩa tặng Binnie nhân ngày sinh nhật :)

Bình luận

Bell là người Thái. Rita là người Hongkong. Cả Bell và Rita đều nhiều lần gặp Bin rồi em ạ.  Đăng lúc 4-5-2013 08:05 AM
còn bạn Bell là người Thái thì phải?  Đăng lúc 3-5-2013 03:49 PM
Dạ, thế ạ chị, mà hình như bạn Rita mới là người người xuyên có mối liên lạc với Bin chị ạ, em nghe nói bạn ấy nhiều lần gặp Bin rồi  Đăng lúc 3-5-2013 03:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1199#
Đăng lúc 3-5-2013 16:19:59 | Chỉ xem của tác giả
Bổ sung thêm clip hậu trường của Bin đợt quay phim ở Việt Nam nè cả nhà{:156:} .
Cảm ơn Gin Xì Tai nhé{:161:}{:161:}

http://www.youtube.com/watch?v=O69E-Hbo3bc

http://www.youtube.com/watch?v=Ge2F3xYvNCo

Nguồn:  Facebook của bạn Gin Xì Tai

Bình luận

Cảm ơn em!  Đăng lúc 4-5-2013 08:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1200#
Đăng lúc 3-5-2013 16:30:47 | Chỉ xem của tác giả
{:311:} Thông báo về kế hoạch tặng quà cho Bin
và làm áo đồng phục Binus
{:311:}  

I. Thông báo về kế hoạch tặng quà cho Bin:

Cả nhà ơi, Pa và chị Bin05 dự định tặng quà cho Bin nhân dịp sinh nhật của anh vào tháng 11. Hiện tại 2 chị em chưa biết tặng quà gì cho Bin cả và cũng hy vọng sẽ có nhiều người trong nhà mình cùng tham gia với mong muốn có thể gửi đến Bin món quà ý nghĩa nhất nên hôm nay mình mạo muội post bài này và rất mong có sự đóng góp ý kiến của nhà mình về việc này nhé.

Kế hoạch tặng quà như sau:

- Thời gian tặng:
Trước tháng 11
- Thời gian và phương thức gửi quà:
+ Thời gian: Theo như mình biết thì gửi quà ra nước ngoài cũng mất thời gian khá lâu nên mình phải gửi quà trong tháng 10 cho chắc ăn nhé. (à, nếu gửi quà từ Trung Quốc thì nhà mình phải hoàn thành xong trước tháng 9 để mình mang đi nha)
+ Phương thức gửi quà:
1. Gửi trực tiếp từ Việt Nam đến địa chỉ công ty của Bin
2. Trước đây mình thấy bên fan Trung Quốc gửi quà cho Bin qua bạn mod của trang web Wonbin-Thailand là Rita (bạn này người Hong Kong), nên mình dự định cũng sẽ nhờ bạn ấy gửi quà nếu có thể (việc liên lạc với bạn ấy mình sẽ đảm nhận cho).
3. Pa gửi qua cho bạn Pa bên Hàn rồi nhờ bạn mang đến cty Bin (vì đầu tháng 9 mình sang lại BK bọn bạn cũng về nước hết rồi nên ko gửi trực tiếp xách tay được mà chỉ có thể gửi qua bưu điện, cách này rườm ra, gửi qua tay người tay người kia mình cũng ko yên tâm lắm nhưng thôi cứ nêu ra cho cả nhà xem thế nào vậy)
- Món quà: chờ cả nhà cho ý kiến, ví dụ: quà mua hay tự làm...{:173:}
- Kinh phí: Nhà mình cũng còn một số bạn đang đi học nên chưa có điều kiện nhiều, nên phần kinh phí thì tùy tấm lòng của các bạn nhé, phần còn lại mình và chị Bin05 sẽ đảm nhận (nếu quà gửi từ Trung Quốc mình sẽ đảm nhận phần phí gửi quà, ko tính vào kinh phí chung nhé).
- Thời gian đóng góp ý kiến:  Từ 3.5.2013 đến 20.5.2013
- Cách thức góp ý: Để tiện cho mình dễ tổng hợp ý kiến, các bạn vui lòng nhấn nút trả lời bài post này, hoặc có thể pm riêng đến nick qiuxuan giùm mình nha.
- Thời gian bàn bạc và chốt quà: Từ 21.5.2013 đến 31.05.2013

{:176:} Chân thành cảm ơn!{:176:}

Mình nghĩ điều quan trọng nhất là tìm được món quà ý nghĩa để dành tặng Bin nên nhà mình cố gắng suy nghĩ, bàn bạc xem nên chọn món quà gì cho phù hợp nhé, mình rất mong nhận được sự đóng góp ý kiến nhiệt tình của tất cả mọi người. Cảm ơn cả nhà rất nhiều{:161:}

II. Thông báo về kế hoạch làm áo đồng phục Binus

Thể theo yêu cầu của các thành viên Binus, nhà Won Bin dự định sẽ làm áo đồng phục cho các thành viên Binus, các bạn nào ủng hộ và đăng ký làm áo thì vui lòng trả lời bài post này hoặc pm cho mình nhé, các thông tin tiếp theo về vụ làm áo sẽ tiếp tục được cập nhập, cảm ơn các bạn!{:161:}

Về bản kế hoạch nhà mình cũng tiếp tục bàn bạc, đóng góp ý kiến giúp Pa với nha, thanks cả nhà nhiều nhé

Bình luận

vụ này dễ chìm luôn quá ss  Đăng lúc 15-5-2013 06:02 PM
@hidro: oki, cảm ơn bạn hiền nhé  Đăng lúc 3-5-2013 09:26 PM
Có ý tưởng gì hay mình xin đóng góp sau nha :D  Đăng lúc 3-5-2013 09:14 PM
mà ss ơi may quần là tĩnh hay động vậy ạ  Đăng lúc 3-5-2013 06:38 PM
bình thường thì không sao, tới khi cần thì chả thấy tấm nào đẹp :((((  Đăng lúc 3-5-2013 05:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách