Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
1491#
Đăng lúc 26-5-2013 20:50:10 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 26-5-2013 19:17
Thêm vài tấm hình Bin trong hoạt động Tongyang Life Insurance's annual awards ngày 21.05.201 ...

uầy mấy tấm hình này màu có cảm giác chói mắt quá ss nhỉ
cái gì hiếm thường mới quý mà ss {:180:}
như mấy idol xuất hiện ồ ạt đâu chắc là hay {:184:}
tạm thời cứ tự kỷ như vậy đợi Bin đóng phim mới
Bin ơi là Bin {:140:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1492#
Đăng lúc 27-5-2013 04:24:42 | Chỉ xem của tác giả
Dạ tóc này bò hết cửa liếm rồi ạh
Nhưng mà e đoán là dạo này nũng nịu mẹ lắm nên bắt mẹ làm tóc hoặc tiết kiệm chi phí, đi về quê làm ruộng rồi tiện ghé cửa tiệm làm tóc của thím bảy, dì sáu nào đó làm cho rẻ, cho nên mới mấy đc cái kiểu tóc thập niên 80s 90s ấy. Đã chẻ mái rồi lại còn uốn cong cong lên mới chịu {:174:} Mấy chị stylish trẻ đẹp hồi 2009 2010 lấy chồng hết rồi hay sao mà để anh già nhà em bơ vơ xóm chợ thế này {:285:} Trông chán quá đi thôi. Đã đen đúa thì chớ mà còn áo vàng với chả áo cam. Cũng may e ko đến với anh vì diện mạo đấy

Mà nói thật là e ko nghĩ Bin ngồi mà ráp lại cái cây đâu ạh Thời gian của cái ngôi sao rất quí giá, đôi khi họ muốn nhưng ko chắc là có cơ hội thực hiện và e sợ cái cây nhà mình sẽ bị xếp xó mất !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1493#
Đăng lúc 27-5-2013 10:06:40 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 26-5-2013 19:17
Thêm vài tấm hình Bin trong hoạt động Tongyang Life Insurance's annual awards ngày 21.05.201 .

Sao mọi người cứ chê mái tóc của anh già thế
Đúng là tóc tai cổ điển phong cách thập niên mấy chục, nhưng đẹp trai lãng tử đó chứ {:98:} nhìn cũng hợp ra phết. Hay là mắt thẩm mỹ của mình không đi theo số đông =){:184:}
Mặc đồ đen xì bao giờ cũng già, mí lại cũng không thể mặc hoa hòe hoa sói như hồi đôi mươi được. Cái này là hợp với lứa tuổi ) chắc tại thích màu đen cho nên thấy zai hợp mắt mình lắm {:98:}

Bình luận

cảm ơn bạn nhiều nha  Đăng lúc 27-5-2013 02:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1494#
Đăng lúc 27-5-2013 12:14:13 | Chỉ xem của tác giả
@Chizse:
Bên ngoài news thì "rêu rao" dìm hàng Bin thế này
Mà để tóc thế này ế vợ tiếp cho coi

ở nhà thì làm ss ngất với cái câu này{:436:}
Đã đen đúa thì chớ mà còn áo vàng với chả áo cam

Em có cần đả kích Bin kịch liệt như thế ko? {:184:}, người ta trắng trẻo nõn nà như thế là bảo là đen đúa (lần đầu tiên nghe cái câu ấy về Bin, chắc Bin mà thấy fan nói thế đảm bảo ổng ngất thật chứ chẳng chơi{:184:}), người ta đã đang ế vợ thì chớ em lại "tốt che xấu khoe" thế này thì sao Bin chống ế đây hử?{:160:}

Vụ quà thì em cứ yên tâm đê, Bin có đóng phim phò gì đâu, khéo rảnh đến suốt ngày ở nhà uống nước trà chơi với cún ý nên chẳng món quà chỉ cần đến tay Bin là sẽ ko bị vứt xó, với lại Bin có hứng với mấy thứ lạ lạ lắm, thấy thế có khi càng tò mò hơn ấy chứ{:156:}

@moon: Mấy tấm đó như kiểu chụp từ màn hình ra đó em, ở mấy tấm hình trước có cảnh màn hình mà. Nhưng vẫn đẹp trai rạng ngời, hehe.

@Kiwi:
Nhìn mấy tấm sau thì mình cũng thấy ko đến nỗi nào, chị Bin05 cũng khen đẹp thế mà nhóc Chizse dìm hàng anh già ko thương tiếc thế đấy bạn{:140:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1495#
Đăng lúc 27-5-2013 12:29:40 | Chỉ xem của tác giả
Trời, vừa ghé qua baidu có 1 news về phim mới của Bin mà mừng chảy nước mắt nè cả nhà ơi, hy vọng thông tin này sẽ trở thành hiện thực{:412:}

News được lấy từ nguồn me2day của STARNEWS, nội dung như sau:

Won Bin và đạo diễn Lee Chang Dong
bí mật gặp nhau để bàn về tác phẩm mới.

Hôm nay (ngày 27.5), theo tin tức của một số nhân viên có liên quan, Won Bin đang tích cực thảo luận, bàn bạc để tham gia trong tác phẩm mới của đạo diễn Lee Chang Dong. Hai bên đã bí mật gặp gỡ nhiều lần để thảo luận các ý kiến xung quanh bộ phim và đều rất trân trọng ý kiến của đối phương. Lần này liệu Won Bin có đồng ý trở lại màn ảnh đang trở thành đề tài thu hút sự quan tâm và chờ đợi của mọi người.

Cre: http://tieba.baidu.com/p/2353103260
Trans: qiuxuan

P/s: Một số thông tin về đạo diễn Lee Chang Dong theo nguồn wikipedia

Lee Chang-dong (born July 4, 1954) is a South Korean film director, screenwriter and novelist. He won the 2008 Special Director's Prize at the Asian Film Awards and has been nominated for the Golden Lion and Palme d'Or. Lee served as South Korea's Minister of Culture and Tourism from 2003 to 2004

Lee was born in Daegu, the hub of Korea's main conservative party.[1] He graduated in 1981 with a degree in Korean Literature from Kyungpook National University in Daegu, where he spent much of his time in the theater, writing and directing plays. After a spell teaching Korean Language in high school, he established himself as a renowned novelist with his first novel Chonri in 1983. Later in his career, to the surprise of many, he turned to movie making.

Lee did not study filmmaking before starting out. He penned two screenplays, Park Kwang-su's To the Starry Island in 1993 and A Single Spark in 1995. After being encouraged by his contemporaries to finally step behind the directors chair, Lee made Green Fish, a "critique of Korean society told through the eyes of a young man who becomes enmeshed in the criminal underworld",[2] in 1997.

In 2000, Lee made Peppermint Candy, a story following a single man in reverse chonology through 20 years of South Korean history (from 1980's student uprising, to the film's 2000 release).

All of his films have received critical acclaim and awards, with Oasis, a story involving a mentally ill man and a woman with cerebral palsy, winning the prestigious Director's Award at the 2003 Venice Film Festival.

He served as the minister of Culture and Tourism in the South Korean Government from 2003 to 2004.

In October 2006, Lee was awarded with the Chevalier (Knight) order of the Legion d'Honneur (Legion of Honor) by the French government for "his contribution to maintaining the screen quota to promote cultural diversity as a cultural minister." It was delivered to the French embassy in South Korea by the French Minister of Culture, Renaud Donnedieu de Vabres during an official visit.[4]

In 2007, Lee's fourth film, Secret Sunshine, was completed. At the 60th Cannes Film Festival, the film was entered in the competition category and its leading actress, Jeon Do-yeon, won the Prix d'interprétation féminine du Festival de Cannes.[5] It was released to theaters in South Korea in 2007, and was South Korea's submission for the Academy Award for Best Foreign Language Film in 2008.

In 2009, Lee was appointed as a jury member of the international competition in 61st Cannes Film Festival along with Isabelle Huppert, Shu Qi and Robin Wright Penn.

In 2010, Lee's latest film, Poetry, was released, garnering positive critical reviews, and winning the Best Screenplay Award at the 2010 Cannes Film Festival. Notably, the film's starring role was played by Yoon Jeong-hee, who was returning to the screen after an absence of 16 years.

P/s: Về vị đạo diễn này thì trước đây mình biết duy nhất là ông đạo diễn cho bộ phim Poetry, bộ phim mà năm 2010 cạnh tranh gay gắt nhất với Ajusshi ở các hạng mục tranh giải thưởng trong các LHP năm đó và đã vượt Ajusshi trong hạng mục Phim hay nhất và nhiều hạng mục khác. Nếu Bin hợp tác với ông chắc chắc sẽ rất đáng để chờ đợi, hy vọng news này sẽ trở thành hiện thực.

Bình luận

Hy vọng là Bin sớm quay trở lại đóng phim nhỉ. Chị thì vẫn thích Bin đóng phim điện ảnh.  Đăng lúc 29-5-2013 08:27 AM
tin chính xác không em?  Đăng lúc 27-5-2013 04:26 PM
sau khi mừng mất 1 tiếng giờ em thấy nghi ngờ quá ss ơi =))  Đăng lúc 27-5-2013 02:47 PM
mình bê ra news rồi nhé, mọi người vào đi :D  Đăng lúc 27-5-2013 01:04 PM
à t vừa mới đọc có mỗi 1 mẩu :(  Đăng lúc 27-5-2013 12:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1496#
Đăng lúc 27-5-2013 12:53:29 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 27-5-2013 12:29
Trời, vừa ghé qua baidu có 1 news về phim mới của Bin mà mừng chảy nước mắt nè cả nh ...

ôi đang sắp đi ngủ trưa thì lang thang vô nhà mềnh
em đang tỉnh hay đang mơ đây {:140:}
nếu đang mơ thì ai đánh cho em vài phát cho tỉnh ngủ đi ạ {:140:}
đừng làm em mừng hụt nhé ss pa {:140:}

Bình luận

ss chỉ trans thôi chứ có biết đâu, với lại news nói rõ là chưa nhận lời nhé, hehe. Thôi, có cái mà hóng là mừng goy  Đăng lúc 27-5-2013 02:36 PM
le lói hy vọng ;))  Đăng lúc 27-5-2013 01:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1497#
Đăng lúc 27-5-2013 14:58:50 | Chỉ xem của tác giả
Tắt đèn rồi tính vào nhà thăm chàng nông dân của chúng ta cái rồi đi ngủ mà thấy cái tin muốn tỉnh ngủ luôn
Bộ phim này e có nhớ vì nó và Ajusshi chiếm hầu hết các giải nên hi vọng lại thêm kiệt tác nữa trong tiểu sử của Bin.
Nhưng mà bí mật kiểu gì mà lại bị phát tán ra thế này rồi đúng là bức tường có tai.

Ah mà ngoài lề 1 tí nhé. Shin Hyun Joon vừa tổ chứ đám cưới, người đóng chung với Bin phim Gun and Talk, 1 trong những diễn viên hạng A của Hàn, tham dự có cả Jang Dong Gun, Lee Buyn Hun, Jang Huyk, Huyn Bin, cả ss Choi Ji Woo nữa {:311:} và tất nhiên là Bin nhà mình làm gì "được mời" mà đi

@quixuan: Vì sự vắng mặt của bộ trưởng bộ tự sướng nên thế lực đen tối đang âm mưu lật đổ chính quyền lập ra bộ trưởng bộ dìm hàng Phải có màu đen thì mới biết màu trắng nó trắng hơn màu đen chứ ạh {:282:}

Bình luận

hoặc zai có đi nhưng đi cửa sau chẳng hạn :))  Đăng lúc 27-5-2013 04:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1498#
Đăng lúc 27-5-2013 19:25:15 | Chỉ xem của tác giả
@chị daochi:
tin chính xác không em?

News này em dịch từ news do mạng Trung Quốc đưa nên sau đó để chắc ăn em cũng đã nhờ bạn Hàn xác định bên mạng Hàn Quốc thì thông tin này là có trên cả báo mạng Hàn. Tuy nhiên ở cả 2 news đều đã đưa là bây giờ mới trong trong giai đoạn thảo luận, chưa xác định chính thức từ 2 phía nên việc Bin có đóng phim này hay ko thì phải chờ cả 2 bên xác nhận mới biết được. Nhưng em tin rằng dự án này Bin tham gia có tính khả thi bởi đây là dự án điện ảnh mà đạo diễn lại rất nổi tiếng chứ ko phải mấy news về drama như trước đây, các tác phẩm của đạo diễn Lee đều có tầm ảnh hưởng quốc tế, nội dung sâu sắc nên việc Bin lựa chọn vị đạo diễn này cho tác phẩm tiếp theo là rất đáng kỳ vọng chị ạ.

@Chizse: Mấy vụ đám cưới này thì có mà mơ được xem Bin đi ăn cưới, đến ngay cả đám cưới Jang Dong Gun còn chẳng thấy ló mặt cái ảnh nào nữa mà. ss cũng nghĩ đám cưới JDG có thể Bin đi cửa sau, tránh xuất hiện trước báo giới còn với đám cưới của Shin Hyun Joon thì ko chắc lắm vì ko nghe Bin nói thân với anh này, chỉ sau khi chiếu Guns and Talks Bin có nói thỉnh thoảng liên lạc nhưng thời xa lơ xa lắc rồi, chẳng biết giờ nếu người ta mời Bin có đi ko nữa?{:180:}

Mà bữa trc chẳng bảo tình hình Bin ko đi ăn cưới thế này thì sau này cưới Bin chỉ có BIn và cô dâu là giề, nhiều lắm được 1 mâm cỗ của đội đá banh đấy thôi?{:184:}{:184:}

Dạo này bé Xì chẳng ở nhà để mà tự sướng nữa nên em mới có cơ hội dìm hàng{:184:}

@moon: Thực ra ss thấy tin này đáng tin mặc dù chỉ là tin tức tai vách mạch rừng, độ tin cậy của nó còn cao hơn mấy cái news trước đó về drama của Bin ấy. giờ chỉ mong nếu đó là sự thật thì cả 2 bên sẽ đạt được sự đồng thuận để tiến hành quay bộ phim này, nhưng nghe đâu cũng còn khá xa vời, ko chừng cỡ 2015 như Chizse dự đoán{:184:}{:184:}

Bình luận

bé Xì đi đâu mà em làm bộ trưởng thay bé Xì thế? hú hú Xì ơi mất chức ròi  Đăng lúc 28-5-2013 08:51 AM
chị lo như Gió đông..., Bin thuong lượng tích cực và nhận vai để còn thấy giải thưởng nữa chứ, Sao bự mà em nhỉ  Đăng lúc 28-5-2013 08:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1499#
Đăng lúc 27-5-2013 19:45:24 | Chỉ xem của tác giả
Thêm vài tấm tham gia hoạt động của Center Pole{:156:}
Đúng là rõ chán, đa số toàn hình chụp bên ngoài ko ah, ko biết mấy tay nhà báo làm ăn thế nào mà seo ko chụp nhiều nhìu hình bên trong cho tui nhờ zị trời{:140:}

Tấm này chắc là lúc Bin vào ký tên rồi nhưng fan còn đứng ngoài hóng nè{:156:}

cre: wonbin-thailand
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1500#
Đăng lúc 27-5-2013 21:59:38 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
haha đúng rồi Bin chả bao giờ đi ăn cưới đâu =)))))
chắc là Bin tính sẵn sau này có lấy vợ thì làm trong bí mật lun,xong chuyện rồi mới thông báo
hoặc ở thế làm thánh xứ hàn luôn chăng =)))))
em sợ trèo cao té đau lắm ss pa ơi
thôi em cứ chờ tin chính thức rồi tính
mặc dù tất nhiên ủng hộ Bin đóng movie nhất
cơ mờ thấy viễn cảnh chờ đợi lâu quá :((((
tự nhiên lại muốn Bin nhận drama vừa mau được xem vừa được thấy Bin lâu dài hơn
chẹp tối tính đi ngủ mà không ngủ được vô nhà nhảm vài câu =))

Bình luận

chị cũng thích drama để gặp Bin lâu hơn , movie thì có cái hay của movie, mà chắc Bin kh tham gia dram đâu nhỉ, sao big thế mà  Đăng lúc 28-5-2013 08:46 AM
thì đợi mấy năm nữa thế nào chẳng bít tin, lúc đó ss em mình tính kèo, haha  Đăng lúc 27-5-2013 11:06 PM
ss cá là Bin đang có ng iu đấy, haha  Đăng lúc 27-5-2013 10:51 PM
thôi ss chẳng mún như Joonie của em đâu, 2 bố con cùng nổi tiếng, đáng iu thế thì bà vợ, bà mẹ nào chịu cho thấu, haha  Đăng lúc 27-5-2013 10:50 PM
ss ủng hộ movie cơ, vụ này cứ đu theo ss đê, có té 2 ss em ta cùng té...đỡ đau, haha  Đăng lúc 27-5-2013 10:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách