Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
1551#
Đăng lúc 4-6-2013 23:09:11 | Chỉ xem của tác giả
(Tiếp)

Q: Đối với diễn xuất dường như bạn theo đuổi chủ nghĩa hoàn mỹ?
A: Cũng không hẳn là chủ nghĩa hoàn mỹ, bởi vì đối với diễn viên mà nói không có đáp án chính xác. Dù thế nào thì vẫn luôn có những điều đáng tiếc. Tôi không quá dám xem phim của mình vì sẽ cảm thấy lạ lẫm và ngại ngùng, so với ưu điểm, thì khuyết điểm lại càng nhiều, sẽ rất ngại nếu xem chính mình trong rạp.

Q: Xem ra bạn có khát vọng rất lớn trong diễn xuất?
A: Có lẽ thế, bởi vì tôi luôn cảm thấy không hài lòng, mỗi lần đóng xong phim đều cảm thấy chưa đủ và tiếc nuối. Cho nên vấn đề tôi suy nghĩ nhiều nhất là diễn xuất.

Q: Bạn muốn trở thành một diễn viên thế nào?
A: Là diễn viên khiến cho người khác muốn trở thành như vậy.

Q: Đối với bạn, diễn viên là?
A: Là nghề cả đời của tôi. 20 tuổi là diễn viên, 30 tuổi cũng là diễn viên, có thể 40-50 tuổi cũng sẽ như thế. Khi học phổ thông, sau khi tôi xem bộ phim “torrorist” của tiền bối Kim Min Soo, tôi đã cảm thấy ông quá đẹp trai, cũng có suy nghĩ mong muốn được như thế. Tuy rằng khi bắt đầu đóng phim sẽ cảm thấy rất khó khăn nhưng khi nó là sự nghiệp cả đời của bạn thì nó sẽ là 1 công việc có sức hấp dẫn kỳ lạ, là công việc nhận được tình cảm của nhiều người, đồng thời cũng có thể trải nghiệp nhiều kinh nghiệm sống. Với tôi, ưu điểm của nghề diễn viên nhiều hơn khuyết điểm. Tôi chưa bao giờ hối hận vì đã theo đuổi nó, ai cũng có những thời điểm vô cùng khó khăn nhưng kể cả khi ấy tôi cũng không hối hận.

Q: Còn danh hiệu “mỹ nam”?
A: Tôi không có cảm giác gì nhiều, cũng không nghĩ quá nhiều, đương nhiên tôi cũng rất cảm ơn vì đã cho tôi cái tên gọi đó. Nhưng nếu so với tên gọi ấy tôi muốn được trưởng thành trong diễn xuất nhiều hơn.

Q: Đối với bạn, Châu Phi là?
A: Khi làm việc cho Unicef, tôi đã đi đến Zambia, trước đó từ rất lâu tôi cũng đã muốn đi đến  rồi. Khi qua 30 tuổi tôi có cảm giác phải làm một điều gì đó, phải từ hành động mà thực hiện nó vì vậy mà tôi đã làm việc cho Unicef. Quốc gia tôi đến thăm đầu tiên là Zambia, cảm giác không phải chỉ đơn thuần là giúp đỡ người khác hoặc đi làm những điều gì đó lớn lao, mà nhiều hơn thế đó là giúp chính bản thân mình. Tôi đã học tập được rất nhiều điều, và cần phải tiếp tục không ngừng làm những việc như thế.

Q: Đối với bạn, Gangwon-do là?
A: Là quê hương của tôi, là cội nguồn của tôi.

Q: Đối với mỹ nam Won Bin thì việc sinh ra ở Gangwon-do có phải là 1 điều ngoài ý muốn?
A: Tại sao lại là ngoài ý muốn, từ khi tôi gia nhập làng giải trí tôi đã luôn nói về quê hương mình.

Q: Điều này cũng đúng. Đạo diễn Bong Joon Ho đã từng trong một cuộc phỏng vấn thường thích nói đến câu chuyện bắt rắn của Won Bin, đối với những cảm giác về Gangwon-do có giúp ích cho anh trong diễn xuất không?
A: Thực ra tôi cũng không có suy nghĩ nhiều như vậy bởi vì không phải sinh ra ở Seul nên rất khó so sánh, đối với những cảnh quay tương ứng và các bộ phim thành thị thì diễn xuất trong không gian tự nhiên và dã ngoại sẽ càng tự do hơn.

Q: Hội họa đối với bạn?
A: Là một nơi bình an của tâm hồn, tôi không thường xuyên vẽ, chỉ khi nào rảnh rỗi thôi, tôi vẽ nhiều loại tranh, tranh phác họa, tranh dầu, tranh nước màu đều có cả, cũng có từng học qua lớp ngắn hạn nhưng cũng chỉ nghiệp dư mà thôi.

Q: Hình mẫu lý tưởng của bạn thế nào?
A: Cảm giác đầu tiên rất quan trọng. Khi còn trẻ tôi cũng từng có tiêu chuẩn hình mẫu lý tưởng nhưng khi đã qua tuổi 30 thì việc gặp nhau theo số mệnh đã trở nên quan trọng. Kết hôn? Bạn bè ở quê cũng đều kết hôn rồi nhưng dù có như vậy thì tôi cũng hoàn toàn không có cảm giác phải gấp gáp gì, hoàn toàn đấy! Không có (cười)

Q: Nếu có một ngày bạn bỗng gặp được người con gái mà bạn thật sự yêu, bạn có bỗng nhiên tuyên bố kết hôn nhanh chóng không?
A: Điều này à, cũng có thể. (Cười).

Q: Tuy là con út trong gia đình nhưng mọi người trong nhà có hối thúc bạn kết hôn không?
A: Gia đình tôi không hối thúc gì hết, mọi người đều hiểu và để tôi tự quyết định cuộc sống của mình.

The End

P/s: Trans 1 lèo tuy đúng lúc đang mệt phờ cả người nhưng vẫn quá vui với bài phỏng vấn này vì thực sự nó quá quá là hay đi. Một bài phỏng vấn triệt để về Bin (của hiếm), và các câu trả lời của Bin đều đi đúng, đi thẳng vào vấn đề 1 cách trực tiếp, ngắn gọn, rõ ràng, rành mạch, súc tích, sâu sắc, thẳng thắn và chân thành. Phong cách trả lời (theo mình nhận xét) giống một chính trị gia, lần đầu tiên đọc bài phỏng vấn về 1 ngôi sao mà lại có cảm giác ấy.

Tuy nhiên, sao nhắc đến chuyện yêu đương là cứ cười thế kia là sao hả Bin?
À, nguồn có cái hình của tạp chí Highcut mà tớ ko up lên được{:140:}

Bình luận

cười có nghĩa là đã có đó Pa ơi,  Đăng lúc 5-6-2013 08:39 AM
Bài phỏng vấn hay quá em ạ. Cảm ơn em đã dịch nhé.  Đăng lúc 5-6-2013 07:53 AM
Mơí nghe tin 1 diễn viên nam sinh năm 81 lấy vợ =)) Bin 77 vẫn im ru ko mảnh tình vắt vai :<  Đăng lúc 5-6-2013 01:09 AM
hem có gì e ah, hihi  Đăng lúc 4-6-2013 11:57 PM
Thanks chị rất nhiều!!!!!!!!!!! <3  Đăng lúc 4-6-2013 11:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1552#
Đăng lúc 5-6-2013 08:16:58 | Chỉ xem của tác giả
Bin05 gửi lúc 13-5-2013 14:09
Về phim KVNT thì chị từng viết bài giới thiệu về phim bên DAN. Phần giới thiệu đó có ...

Chị mới tham gia dịch phim với nhà mình là một editor trên một diễn đàn chuyên về truyện, nick là loyal1502
http://kites.vn/space-uid-87762.html
Hôm qua em mới nói chuyện với với chị ấy, chị dịch truyện nhiều rồi nhưng chưa dịch phim lần nào nên muốn thử sức và học hỏi thêm. Em mới giao cho chị ấy dịch thử một đoạn của tập 2, đưa Pa xem thì Pa nói là dịch tốt.
Có thể là tuần sau sẽ bắt đầu làm nhanh hơn rồi đó chị.

Bình luận

Kieunt fighting!  Đăng lúc 5-6-2013 04:10 PM
@c daochi:dạ phần PR chị cứ yên tâm, e đã nhờ PRteam rồi ạ  Đăng lúc 5-6-2013 09:42 AM
Vậy thì tốt quá em nhỉ!  Đăng lúc 5-6-2013 08:57 AM
Bin ơi mình vui quá! thank cả nhà nhé, dịch truyện thì dịch phim là ok lắm đấy,  Đăng lúc 5-6-2013 08:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1553#
Đăng lúc 5-6-2013 10:22:48 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 4-6-2013 23:08
Phỏng vấn Won Bin trên tạp chí Highcut
kỳ số 34, tháng 8 năm 2010.
C trans: Hye Hwa

A: Chỉ cần có tác phẩm hay thì tôi sẽ đóng. Lúc 20 tuổi cảm giác đối với phim tình cảm khác với khi trưởng thành bây giờ. Khi trong cùng một độ tuổi liên tiếp đóng phim tình cảm sẽ có những cảm giác trùng lặp vì vậy tôi nghĩ đợi thêm chút tuổi nữa rồi hãy đóng, bây giờ tôi nghĩ rằng đã đến lúc đó.

Qua 30 lâu rồi đấy mà chưa thấy động tĩnh gì cả. Kịch bản gửi đến anh có mà chất đống không hết mang ra nhóm lò ý chứ.{:177:}

20 yêu nông nổi cuồng nhiệt, 30 tuy trải nghiệm nhiều nhưng tình yêu vẫn ngây ngô ngờ nghệch chán. Chẳng biết 30 thì anh sẽ yêu như thế nào. Cái thời yêu đơn phương của anh nó lâu quá rồi, không biết anh lấy kinh nghiệm yêu đương ở đâu để diễn vai tình cảm đây {:138:}
Mình vẫn muốn anh nhận vai tình cảm nhưng mà là bad boy lạnh lùng quái thai ý =){:414:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1554#
Đăng lúc 5-6-2013 13:15:28 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 4-6-2013 23:09
(Tiếp)

Q: Đối với diễn xuất dường như bạn theo đuổi chủ nghĩa hoàn mỹ?
Điều này cũng đúng. Đạo diễn Bong Joon Ho đã từng trong một cuộc phỏng vấn thường thích nói đến câu chuyện bắt rắn của Won Bin, đối với những cảm giác về Gangwon-do có giúp ích cho anh trong diễn xuất không?

Cái này tò mò quá! Ko biết kể gì mà kể hoài zậy ! Chắc nhiều chuyện vui lắm nhỉ ?!

Nghe Bin nói thì có vẻ chuyện kết hôn vẫn còn chưa nghĩ tới. Lúc nào cũng trả lời rất bình thản Nghe cái câu tuyên bố kết hôn nhanh chóng là biết nói bậy rồi E nghĩ ít nhất anh ấy cũng mất hơn 3-4 năm hẹn hò mới lấy ấy chứ !!

Mà hôm nay nghe hai diễn viên nam kết hôn. Lại thấy chạnh lòng. Anh là nv chính ko lo nhưng cái nv quần chúng như fan chúng ta lại lo cứ lo anh ế hoài àh ~~~~
Mốt phải gửi tâm thư bày tỏ nỗi lòng thôi T_T

Bình luận

kể gì mà kể hoài là sao hả em? câu này ss hem hiểu á?  Đăng lúc 5-6-2013 10:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1555#
Đăng lúc 5-6-2013 16:07:07 | Chỉ xem của tác giả
Bin ơi là Bin
Bin nên nông nỗi nào mà các fan toàn lo Bin "ế" thế này
hôm nay đọc tin LBH và LMJ sắp kết hôn lại nghĩ đến Bin nhà ta
thôi thì hiện tại em chỉ có một tâm nguyện nhỏ là anh đóng phim lại gấp cho em nhờ
em không mong gì cao xa hơn

@kiwi219
không biết anh lấy kinh nghiệm yêu đương ở đâu để diễn vai tình cảm đây

câu này moon thấy chuẩn này chắc thế nên bin thích đóng mấy vai tự kỷ hợp hơn
thôi moon không ưng mấy kiểu "bad boy lạnh lùng quái thai" đó đâu

Bình luận

hix, vẫn chưa xem moon của em đc nè..  Đăng lúc 5-6-2013 10:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1556#
Đăng lúc 5-6-2013 18:46:17 | Chỉ xem của tác giả
pinkimoon gửi lúc 5-6-2013 16:07
Bin ơi là Bin
Bin nên nông nỗi nào mà các fan toàn lo Bin "ế" thế này
hôm nay  ...

Tại mình thấy phải có vai tính cách nổi bật nghịch ngợm mới lạ chứ vai nào cũng đằm đằm trầm trầm chẳng khác nào tính cách của Bin. Nhìn cảnh zai u ám tự kỉ buồn thối ruột gan {:437:}

Năm nay các anh già cưới nhiều, hôm trước thì phủ nhận chán chê, giờ lại công bố đám cưới. Thế nên lại càng có hy vọng, nhỡ đâu 1 ngày mưa gió bão bùng có tin Bin lấy vợ thì sao. Lúc ấy có khi chị em lại buồn tê tái lòng ý chứ {:96:}

á, thấy quần áo của nàng toàn hình bé Jun kìa
Mình cũng mới bon chen xem show Bố ơi, mới đến tập 10 thôi
Eo ơi, Jun cool dã man con ngan {:438:}

Bình luận

moon phải lòng Joonie ngay từ ep1 cơ :x  Đăng lúc 5-6-2013 09:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1557#
Đăng lúc 5-6-2013 22:14:44 | Chỉ xem của tác giả
kiwi219 gửi lúc 5-6-2013 18:46
Tại mình thấy phải có vai tính cách nổi bật nghịch ngợm mới lạ chứ vai nào cũng đ ...

à, chắc bạn chưa xem vai Myung Tae của Bin trong Gokkji nhỉ? vai ấy là vai mà mình thường nhắc tới ấy. Bin đã từng đóng vai nghịch ngợm, chuyên gia oánh lôn, đại ca đầu sỏ trong trường, yêu đương cũng loạn xì ngầu với vai Myung Tae và cả vai trong My Brother rồi đó, nên những vai ấy mình nghĩ Bin sẽ ko đóng nữa đâu, với lại mấy vai ấy chỉ dành cho những diễn viên trẻ đóng là hợp chứ giờ Bin ko hợp nữa. Nếu có đóng phim tình cảm mình cũng nghĩ sẽ là vai chín chắn thôi.
Mà muốn xem Bin đóng vai bá đạo trong tình iu thế nào ko? Xem Myung Tae của tớ nhé, mối tình đầu với ss Lee vừa có chút bá đạo vừa trẻ con làm tớ yêu chết mất ấy{:161:}

không biết anh lấy kinh nghiệm yêu đương ở đâu để diễn vai tình cảm đây

Câu này mình cũng nghĩ thế đấy, nên nếu Bin mà đóng vai tình củm yêu đương thì mình hok có niềm tin vào chàng mấy đâu{:98:}

hóa ra trans từ tiếng Trung hả bạn? mình tưởng dịch từ engsub

Lúc đầu nhà mình định trans từ Esub nhưng bản Esub thiếu nhiều và ko chính xác nên mới phải chuyển qua bản tiếng Trung bạn ạ.

@moon&chizse:
Đồng cảm, nên ss nghĩ nhà mình nên gửi tới Bin lời nhắn nhủ 2 "chống": 1 là nhanh nhanh chống ế, 2 là nhanh nhanh uống sữa chống gầy{:184:}{:184:}

@BlueWaterWB: hihi, chào em, chị đây nè, khi nào em rảnh thì vào đây 88 với mọi người về Bin cho vui nhé{:176:}

@chị daochi: Chị ơi, tuần này em hơi bận nên phải cuối tuần em xong việc mới trans được, nhưng em sẽ cố gắng chủ nhật gửi chị part 3,4 nhé. Còn chị loyal thì trình độ tiếng Hoa siêu đẳng rùi, hy vọng chị ấy sẽ theo được với nhà mình{:156:}
cười có nghĩa là đã có đó Pa ơi

Câu này của chị cũng chưa biết chừng trúng tùm lum ah{:184:}

@kiều: N ơi, còn mấy clip sub ta trans bữa trước gửi cho n thế nào? t ngóng quá đi ah{:180:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1558#
Đăng lúc 6-6-2013 00:05:06 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 5-6-2013 22:14
à, chắc bạn chưa xem vai Myung Tae của Bin trong Gokkji nhỉ? vai ấy là vai mà mình thư ...

Ý mình không phải mấy vai công tử mà idol hay đóng.
Chín chắn nhưng chỉ cần nhân vât có cá tính nổi bật và có gì đó tươi sáng phá cách. Ví dụ 1 thầy giáo khó tính lạnh lùng đẹp trai bí ẩn, Xong đêm đến là 1 kẻ chuyên đi săn người đẹp về đào tạo người mẫu hoa hậu =)) hoặc 1 anh chàng chuyên buôn chó =))
Biết đâu anh kinh nghiệm đầy mình thì chị em đúng là lo bò trắng răng ;))

Bình luận

Đi tìm giống chó độc đẹp lạ và tìm nhà cho chúng chứ có phải trộm chó đâu :))  Đăng lúc 6-6-2013 12:19 AM
Đi tìm giống chó độc đẹp lạ chứ có phải trộm chó đâu :))  Đăng lúc 6-6-2013 12:18 AM
ôi gì chứ vai đi buôn chó là Bin loại đầu tiên, chàng yêu chó lắm mà  Đăng lúc 6-6-2013 12:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1559#
Đăng lúc 6-6-2013 09:14:56 | Chỉ xem của tác giả

cre:  http://www.biotherm.co.kr

Từ giờ trở đi là mỗi lần nghe tin đám cưới là lòng lại chân thành chỉ hướng về 1 người

@quixuan: Ý e là chuyện bắt rắn Bin có nhắc vài lần nhưng chỉ là nhắc đến chứ ko có kể. Chắc là chỉ kể cho  những người thân nghe thôi !

Mà e thấy ý của ss hay đấy ah ! Kèm với những lời yêu thương mình nên gửi cho anh ấy thêm vài dòng mang tính giải trí nhưng thiết thực {:412:}

@kiwi: E cũng nghĩ vậy đó ạh!!! Nói ế chơi chơi vậy thôi chứ chuyện đằng sau hậu trường chúng ta lo đâu có tới {:180:} Mà e nhìn thấy anh íh kiss thì e ko nghĩ chuyện " ế " nó nghiêm trọng gì cho cam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1560#
Đăng lúc 6-6-2013 10:37:32 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 5-6-2013 22:14
à, chắc bạn chưa xem vai Myung Tae của Bin trong Gokkji nhỉ? vai ấy là vai mà mình thư ...

Pa ơi, em cứ thong thả trans, bận thì lo việc trước đi, chị đã chỉnh time lần 2 hiểu thêm vài việc nên sẽ  làm cực nhanh 30 phút phim ~ 600 line phim làm khoảng hơn 1 giờ.

kaka. "cười có nghĩa là đã có đó Pa ơi" cười có nghĩa là chuyện này tui đã từng trải qua rồi, cũng mong là Bin đã kết hôn thầm lặng hehehe

Loyal trans tốt lắm phải không?

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách