Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
1571#
Đăng lúc 8-6-2013 19:32:43 | Chỉ xem của tác giả
chizse gửi lúc 8-6-2013 12:13
@ quixuan: Ôi ss ơi  chẳng dấu gì ss là mấy bữa nay e đang ấp ủ dự án chibi đấ ...

Em cũng làm ss khí thế theo đây, ủng hộ nhiệt liệt em vẽ càng nhiều càng tốt{:311:}{:290:}

Hình chibi lấy hoa che mặt cô dâu cũng hay lắm đấy, mà nếu có lấy hình tượng thì nhớ đến 2 đề cử của ss nhá, dạo này Bin lại tin vào duyên số mới chết nên ss cũng phải ăn ké theo, biết đâu duyên trúng tá lả vào chàng thì seo{:156:}

Mà em định vẽ hình anh Kang, Jang và đội bóng vào là thế nào? cái lá cây bé xúi cho các anh ý vào nổi hok? {:184:}, mà nếu cho thì cho anh Kang thui,đồng cảnh đang ế vợ, cho vào nốt đê để còn mà lên xe bông, còn anh Jang vợ con đầy đàn rùi em ơi{:98:}

Còn 1 tấm nữa vẽ Bin đang ngắm tuyết đi em. Thực sự là ss chưa thấy cái hình nào Bin ngồi ngắm tuyết cả, còn hình ngủ ôm gối thì có mà quá trời rùi, nghĩ đến hình em vẽ tự nhiên thấy rạo cả rực đây này{:412:}

Mà em, có cần vẽ 1 tấm cả nhà Binus đang ngồi hóng tin Bin lên xe bông hok?{:184:}

@chị Daochi: Chị ơi em trans xong part 3 và 4 của ep1 Kwangki, đã gửi mail cho chị, chị check mail giùm em với nhé, thanks chị nhìu{:161:}

P/s: Đang xem Kwangki lại bấn Kang Min, người gì đâu để tóc dài chi cho đẹp hơn cả con gái zị trời

Bình luận

ok Pa, chi vua nhan, sẽ xong sớm thôi ,  Đăng lúc 11-6-2013 11:55 AM
uầy tiệc tùng tối qua rồi ss ạ,mấy đứa nhỏ 9h vô tiệc mà 8h30 mới hú em,nên em cũng ko bon chen đc :((  Đăng lúc 9-6-2013 03:22 PM
à mà ss thấy quần mới của em đẹp hông =))  Đăng lúc 9-6-2013 08:22 AM
ss lo nghĩ nhiều quá à =))))))  Đăng lúc 9-6-2013 08:21 AM
ném đá thì chị em ta đem về xây biệt thự ,lo gì ss =)))  Đăng lúc 8-6-2013 09:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1572#
Đăng lúc 8-6-2013 20:17:42 | Chỉ xem của tác giả
@chizse : ôi em biết vẽ chibi cơ à
hâm mộ thế
hay nhà mình thay tên tin hot trang 157 để câu veiw ta

@ss pa :
Mà em, có cần vẽ 1 tấm cả nhà Binus đang ngồi hóng tin Bin lên xe bông hok?

cái câu ni hay nè ss

Bình luận

mà em hok gạch đá gì cho bài ss vừa trans hả? ko có news Bin thì thi thoảng phải có cái chi để xây nhà chứ nhỉ?  Đăng lúc 9-6-2013 03:38 PM
thế hả, em đã chẳng bon chen đc thì thui thân ss bon chen seo nổi  Đăng lúc 9-6-2013 03:36 PM
chẹp. quần đẹp, mờ hum nay sn bé Joon hả? có mở tiệc tùng hok cho ss qua ăn ké với :))  Đăng lúc 9-6-2013 03:00 PM
đá này vỡ đầu chứ ứ xây đc biệt thự vila ah.  Đăng lúc 8-6-2013 11:30 PM
thay tên như em dễ bị ném đá từa lưa hạt dưa quá :))  Đăng lúc 8-6-2013 08:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1573#
Đăng lúc 9-6-2013 10:49:34 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 8-6-2013 19:32
Em cũng làm ss khí thế theo đây, ủng hộ nhiệt liệt em vẽ càng nhiều càng tốt ...

Vẽ nhiều e hông có tgian lên màu ạh Mà ss cho e biết kích cỡ lá luôn đi. Nhưng mà hình như kích cỡ cây còn chưa tính mà phải ko

Hình chibi lấy hoa che mặt cô dâu cũng hay lắm đấy, mà nếu có lấy hình tượng thì nhớ đến 2 đề cử của ss nhá, dạo này Bin lại tin vào duyên số mới chết nên ss cũng phải ăn ké theo, biết đâu duyên trúng tá lả vào chàng thì seo

Muốn e vẽ ss ko

Mà e sợ anh ấy đang có bạn gái mà mình vẽ bậy người ta tan vỡ là tội tày đình đó ss

Mà cái tấm nhà Binus đang hóng Bin lên xe hoa vẽ làm sao ạh

@moon: quan trọng là vẽ có ra Bin hay ko ấy ss Trình độ vẽ của e chỉ ở mức khá hơn người bt thôi ah {:184:}

Nhà mình mà thay tên thế là e bị ban nick chắc xúi bậy ko bà hai

Có cái này cho nhà ạh
Chị ấy trông như diễn viên Hàn nào ấy, e thấy mặt quen quen. Hai người nói chuyện đùa giỡn thả phanh luôn nhé! Lần đầu thấy Bin giao tiếp với người khác phái nó ra thế nào bị ném cả khăn vào mặt Mà có vẻ chàng nhà mình cũng biết nói đùa tạo ko khí đó chứ {:180:}

Tiếc cái là ko tìm đc video gốc có cả tiếng. Mà hình như có cả sub Nhật về vụ Bin và chị íh đang nói gì nữa. Nhà mình ai biết tiếng Nhật hôm {:437:}

Đoạn gần cuối 3:57... anh ấy thật đáng yêu khi đùa giỡn như thế nhưng có phần ko đc bình thường chút nào Một ngày nào đó e sẽ lột bộ mặt thật của anh hahahaha

http://www.youtube.com/watch?v=aAX0JiGGXGQ
cre: Tooky888@youtube

Bình luận

chắc mới đóng xong Kwangki hay sao đó, tóc vẫn dài  Đăng lúc 11-6-2013 12:00 PM
clip này cái nói chuyện và động tác hoàn toàn 100 là giống vai Kang min, Bin có thấy vậy kh?  Đăng lúc 11-6-2013 11:59 AM
Chị chưa xem clip này, xem xong thấy Bin dễ thương quá đi! Cảm ơn em!  Đăng lúc 10-6-2013 12:45 PM
cái câu cuối của em sao nghe dã man thế, mà ng ta "chong séng" lắm nhé, đâu như ai kia đa nghi hơn cả Tào Tháo kìa :))  Đăng lúc 9-6-2013 03:17 PM
tối nay nếu rảnh onl 88 nha em...  Đăng lúc 9-6-2013 03:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1574#
Đăng lúc 9-6-2013 14:43:35 | Chỉ xem của tác giả
chizse gửi lúc 9-6-2013 10:49
Vẽ nhiều e hông có tgian lên màu ạh  Mà ss cho e biết kích cỡ lá luôn đi. Nh ...

À, cái clip em đưa ss coi lâu rồi, có 1 bạn trans tiếng Trung luôn. ss ấy là Yoon Son Ha, trước đây đóng chung với Bin trong phim Ready Go ấy (trước đây ss ấy cũng đóng phim Thành Thật với tình yêu với Bae Yong Joon, ngày xưa ss cũng thích ss ấy lắm). Bin và ss ấy còn hát 1 bài trên sân khấu nữa cơ, hay lắm, bữa trc bé Xì cut nhạc bài này ra cho ss nè, ngày nào cũng mở nghe hoài trong máy luôn. ss ấy hình như lấy chồng người Nhật và sang Nhật phát triển sự nghiệp lâu lắm rồi{:180:}

ss trans theo bản tiếng Hoa đã được dịch cho em luôn nè, khỏi mất công kiếm bạn biết tiếng Nhật{:156:}

Đoạn hội thoại khi Bin vào quán:

Yoon Son Ha: Lâu quá không gặp em!
Won Bin: Tóc chị cũng dài rồi đấy.
Yoon: Càng ngày càng đẹp trai đấy! Lâu quá không gặp rồi đấy nhỉ?
Bin: Nhưng không phải gần đây chị đã viết thư cho em sao? Thật sự em rất cảm động, từ trước đến nay không có ai viết thư cho em từ Nhật cả. Khi nhận được em rất ngạc nhiên liền mở ra luôn, vừa nhìn thấy thư của chị em thật sự rất vui mừng, vì lúc đó mọi người đều ở đấy cho nên phải ráng nhịn, chứ thật ra lúc đó em suýt muốn khóc ấy.

(Chữ trên màn hình): Hai người có quan hệ gì?

Yoon: Còn bao lâu nữa thì em nhập ngũ?
Bin: Còn khoảng 2 tuần nữa ạ.
Yoon: Sau khi em nhập ngũ chị sẽ viết thư cho em.
Bin: Nhưng mà em sẽ không có tự tin viết thư trả lời chị đâu.
Yoon: Vì em viết quá xấu nên mới không viết đúng không?
Bin: Đúng vậy, cho nên mấy chuyện ký tên ấy em cũng không thích mấy.
Yoon: Thật á?
Bin: Mọi người xem chữ của em cảm thấy quá xấu nên em sẽ bị mất giá mà.

(Chữ trên màn hình): Một không khí bí mật...

Bin: Đúng vậy, lúc đó em đã ngất đi ấy.
Yoon: Vì cú nhảy thất bại nên ngất à.
Bin: Đầu gối bị đụng trúng, bể cả mũi đến nỗi sưng lên. Đau đến nỗi để lại ấn tượng sâu sắc nhất cho em thế nhưng mọi người xung quanh thì đều cười.

(Chữ trên màn hình) Đang nói chuyện về những tháng ngày còn nhỏ.

Bin: Khi còn nhỏ, vì mẹ vốn không cho tiền tiêu vặt nên em đi đổi những chai lọ không trong nhà lấy tiền lẻ. Mỗi cái chai không lúc đó cũng bán được 50won.
Yoon: 50won
Bin: Chai bia lúc đó rất đắt mà, sau đó cả bình nước. Nhà em có 1 anh trai và 3 chị gái, cho nên tập vở và sách cũ rất nhiều, những thứ này em cũng đem bán hết lấy tiền lẻ. Cuối cùng những thứ gì có thể bán được đều bán hết sạch, chẳng còn gì.
Yoon: thì ra em đã lớn lên như thế ở nông thôn. Bây giờ đã có được cuộc sống thế này...

cre: http://tieba.baidu.com/p/2019113604

Thì ra Bin cũng sướt mướt y như Myung Tae vậy trời, có chuyện gì cảm động 1 tý là anh chàng rớm rớm nước mắt luôn ấy hả? {:98:}  mà Bin có xạo ke ko đấy, chẳng nhẽ ko có fan Nhật nào viết thư cho anh ý (hoặc fan chỉ tặng quà hok thèm viết thư tay{:184:} ), hay ý Bin chắc là lần đầu nhận được thư của người quen gửi từ nước ngoài qua cho chàng nhỉ? {:180:}.

Không biết vụ nào mà đau đớn đến nhớ đời thế kia, sao ko bật mí luôn đi trời{:140:}

Nghe Bin kể chuyện chai lọ bán lấy xiền, lại nhớ đến ngày xưa mình cũng đổi dép đứt chai lọ lấy kẹo kéo{:184:} {:184:} {:184:}

p/s: Nghe đồn clip này không công khai của Bin (cơ mà rốt cục ai cũng biết{:184:} ). Mà dạo này ss ngu ngơ ko hiểu cái clip này là quay lén hay công khai nhỉ? nói chung coi trans rùi cơ mà vẫn tơ lơ mơ ko hiểu nó phải bị quay lén hok? {:180:} {:180:}

Bình luận

chi tiết Bin bán tất cả chẳng còn gì? ka ka sao mà thú vị quá  Đăng lúc 11-6-2013 12:02 PM
@chị Bin05: bài nào phỏng vấn Bin em cũng thấy Bin rất thú vị và có nhiều cái cho mình khám phá chị ạ  Đăng lúc 10-6-2013 11:11 PM
Cảm ơn em đã dịch. Đọc thú vị thật đấy! Hi hi.  Đăng lúc 10-6-2013 12:45 PM
Nhưng mà sao quần ông này mặc chung với áo bà nọ vậy ss :))  Đăng lúc 10-6-2013 12:26 PM
em chưa có time mà đọc bài dịch này của ss nữa :(( gõ mấy chữ phải đi ra rồi :(( tối về may ra mới xem được  Đăng lúc 10-6-2013 12:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1575#
Đăng lúc 10-6-2013 12:23:55 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 9-6-2013 14:43
À, cái clip em đưa ss coi lâu rồi, có 1 bạn trans tiếng Trung luôn. ss ấy là Yoon Son  ...

Thanks ss đã dịch {:161:} Ah~~~~Cái ấy e có coi rồ bởi sao cứ thấy chị ấy quen quen. Hai người hát hay ra phết
E nghĩ clip này chắc là công khai vì có chiếu cả MC và có cả lời thoại chỉ tại ko có bản gốc thôi =(

Mà Bin chắc cũng rất quí chị này thật chứ ko vì có camera ở đó, chứ ko sao quan tâm đến việc tóc dài tóc ngắn
Ko ngờ Bin cũng dễ mủi lòng thế. Nhận đc thư thì noona mà cũng suýt khóc vậy cô nào mà anh ưng viết thư cho anh chắc chùm mền khóc cả đêm mất {:440:}
Đầu gối bị đụng trúng, bể cả mũi đến nỗi sưng lên. Đau đến nỗi để lại ấn tượng sâu sắc nhất cho em thế nhưng mọi người xung quanh thì đều cười.

Mọi người mà cười là chắc ko phải phi vụ gì quan trọng. Chắc là lại quậy, chơi dại nên mới ra nông nỗi thế này >_<'

Đang nói chuyện về những tháng ngày còn nhỏ.

Có vẻ tuổi thơ của 3 đứa chúng mình đều là những đứa lượm vỏ lon và bán sách vở cũ {:424:} Mà mới bé tí đã biết kinh doanh chứ sách vở của anh chị e thì đâu tới lượt e

Đây là chữ kí xấu xí của anh ấy. Trông cũng đâu đến nỗi nào {:441:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1576#
Đăng lúc 10-6-2013 13:29:30 | Chỉ xem của tác giả
chizse gửi lúc 9-6-2013 10:49
Vẽ nhiều e hông có tgian lên màu ạh  Mà ss cho e biết kích cỡ lá luôn đi. Nh ...

Hôm nay mới vào nhà xem clip {:98:}
Eo không ngờ zai lại cười sung sướng tít hết cả mắt, vừa ăn vừa nói vừa đùa rất ư thoải mái nhé
Chắc là 2 anh chị thân nhau nên mới gặp nhau ăn uống trò chuyện tâm sự giữa nhà hàng đông người thế này
Trước mặt phụ nữ cũng vẫn ngại ngùng sao ý nhờ nhưng mà không tệ như em nghĩ Bin ạ Giờ chắc tiến bộ hơn nhiều rồi anh nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1577#
Đăng lúc 10-6-2013 13:37:05 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 9-6-2013 14:43
À, cái clip em đưa ss coi lâu rồi, có 1 bạn trans tiếng Trung luôn. ss ấy là Yoon Son  ...

Yoon: Vì em viết quá xấu nên mới không viết đúng không?
Bin: Đúng vậy, cho nên mấy chuyện ký tên ấy em cũng không thích mấy.
Yoon: Thật á?
Bin: Mọi người xem chữ của em cảm thấy quá xấu nên em sẽ bị mất giá mà.

Hóa ra cũng tự biết chữ mình xấu, mà không thích ký cho fan cũng vì chữ xấu. Mà chỉ ngoáy ngoáy vài đường cơ bản là thành chữ ký thôi sao anh phải ngại. Chữ ký càng như giun như dế càng độc đấy anh
Không ngờ tuổi thơ của 1 ngôi sao hàn xẻng lại giống với tuổi thơ của nhiều trẻ em VN trong đó có mình, chai lọ sách vở chổi cùn dế rách cố moi ra hết đem bán đồng nát

Clip này chắc quay lén nên mới rung điên đảo thế, lại cắt cắt ghép ghép từ 2 camera khác nhau. Nếu có máy quay chắc zai không dám ăn uống thoải mái cười đùa thả ga như kia đâu nhỉ {:98:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1578#
Đăng lúc 10-6-2013 23:04:34 | Chỉ xem của tác giả
chizse gửi lúc 10-6-2013 12:23
Thanks ss đã dịch  Ah~~~~Cái ấy e có coi rồ bởi sao cứ thấy chị ấy quen quen. H ...

Nhá hàng 1 tý, ss vừa kiếm được thêm 1 bài phỏng vấn Bin từ hồi 2010 cơ mà để cuối tuần ss mới trans được, tuần này có 1 môn thi làm ss mất ăn mất ngủ quá. Bài này cũng dài lắm, ko hỏi đc Bin nhiều như bài của Hight Cut nhưng cũng khá chất, cũng rất hay và nói hơi nhiều chút về nhân vật Tae Sik (pv trong giai đoạn tuyên truyền phim mờ). Đúng là lúc nào tuyên truyền phim mới thật đc phỏng vấn của Bin trên báo, hix. Nhưng cũng may là có trans tiếng Trung cho chúng ta hưởng ké, dù cũ nhưng biết thêm đc rất nhiều về Bin, đọc mà sướng lắm cơ{:161:}.

Ko ngờ Bin cũng dễ mủi lòng thế. Nhận đc thư thì noona mà cũng suýt khóc vậy cô nào mà anh ưng viết thư cho anh chắc chùm mền khóc cả đêm mất

Cứ đọc những chỗ em dìm hàng Bin mà ss cười té ghế như kiểu đọc Netizen tung Bin lên trời ý{:184:}{:184:}. Mà dạo này nhà mình rất là thích dìm hàng Bin nhé, chê ỏng chê eo Bin đủ điều thôi{:184:}

Nhưng mà sao quần ông này mặc chung với áo bà nọ vậy ss

ss cũng tính mặc quần cho đồng bộ luôn nhưng ko nhờ kịp ng may quần thế nên đành phải thế đấy em{:140:}

@kiwi:
Trước mặt phụ nữ cũng vẫn ngại ngùng sao ý nhờ nhưng mà không tệ như em nghĩ Bin ạ

Hix, đấy là trước mặt các chị gái mà vẫn còn ngại thế thì ko biết trc mặt các em gái thì thế nào?

chổi cùn dế rách cố moi ra hết đem bán đồng nát

Bạn này bán đồng nát còn bá đạo hơn cả Bin, mình và bé chizse, ai ngờ đâu chổi cùn cũng bán đc

Bình luận

=))) nói văn hoa là thế =)))  Đăng lúc 11-6-2013 11:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1579#
Đăng lúc 11-6-2013 12:39:04 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lâu mới lượn vào nhà mình.
Só ri mọi người vì dạo này mải mê đi hóng gió ngoài bờ đê quá xá.
Nên cũng có lượn vào hóng hớt coi có gì Hot rồi lại chạy ra à.
Bữa nay lại lượn vào hỏi ý kiến thêm về cái poster phim Khát vọng nghệ thuật và bé chizse mới gởi.

Bình luận

em ơi check mail nhé, đã xong EP1.  Đăng lúc 12-6-2013 01:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1580#
Đăng lúc 11-6-2013 12:44:31 | Chỉ xem của tác giả
chizse gửi lúc 8-6-2013 12:13
@ quixuan: Ôi ss ơi  chẳng dấu gì ss là mấy bữa nay e đang ấp ủ dự án chibi đấ ...

Poster phim "Khát vọng nghệ thuật"

Ko biết em trưng vào nhà mình chưa, nhưng kệ, chị trưng lên cho cả nhà cùng ngắm rồi có gì góp ý.
Như vậy là tuần sau có thể chị lên thớt phim "Khát vọng nghệ thuật" được rồi.
Vì nghe Pa nói là đã trans xong 2 phần cuối của tập 1 và đã gởi cho chị daochi.
Phần của chị là chọn kiểu chữ và phông màu rồi hiệu ứng này nọ cũng rất nhanh.

@ Cả nhà: mọi người đã coi phim "Cờ bay phấp phới" rồi đúng ko ạ? Mọi người thấy kiểu chữ+ màu chữ+ cỡ chữ như trong phim đó có dễ đọc và thẩm mỹ ko ạ? Có thể góp ý để mình rút kinh nghiệm được ko?
À nói thêm là raw của Cờ Bay Phấp Phới là HD nên sub cũng dễ đọc hơn so với raw của "Khát vọng nghệ thuật". Có gì mọi người cứ thẳng tay chém để mình rút kinh nghiệm cho những bộ phim sau nhé

@ chị Bin05: chị ơi, chị cố gắng viết giúp em phần giới thiệu tóm tắt về các nhân vật chính được ko ạ? Còn nếu chị bận thì em sẽ lấy phần giới thiệu trên blog của chị. Nhưng mà nếu được thì chị cố gắng viết thêm chút ít cho em với ạ, vì phần giới thiệu đó hơi in ít ạ.

@ Pa: mấy bữa nay ta bận nên cũng chưa hỏi hang vụ chị nhận trans ep2 cho nhà mình. Tình hình thế nào rồi nàng?

Bình luận

kieu ơi đổi hình của Choi Kang hee và Lee dong gun đẹp hơn, hình đó buồn quá, 4 nhân vật chính đẹp đẹp chút nữa hen  Đăng lúc 12-6-2013 01:08 PM
Phần giới thiệu, chị sẽ cố gắng viết thêm và gửi em sớm :)  Đăng lúc 12-6-2013 12:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách