Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
1671#
Đăng lúc 24-6-2013 10:55:27 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 23-6-2013 11:48
10: Rất nhiều người cảm thấy anh cũng là người ít nói. Anh cảm thấy mình giống Tae S ...

mặc dù có thể làm phóng viên chưng hửng nhưng trả lời phỏng vấn rất thật, mình thích {:98:} Phóng viên muốn bắt mạch cũng khó hehe
Đọc cả bài thích nhất câu này
Tôi cố gắng giữ trạng thái tối nhất của mình hiện tại, vì thời gian không quay trở lại cho nên bạn cũng không thể quay trở lại...đương nhiên, tương lai cũng sẽ có những thời khắc của hồi ức đã trôi qua và cả sự hối hận, nuối tiếc. Nhưng tôi nghĩ có lẽ tôi chưa từng sống trong niềm hối hận, nuối tiếc đó.

Nếu ai sống mà không phải hối hận hay tiếc nuối một điều gì thì thật là tuyệt vời.

Bình luận

bữa trc có news Chương Tử Di cũng thích Bin và muốn đóng phim với Bin đó n  Đăng lúc 26-6-2013 12:03 AM
có Bin nhỏ của n trong news mới kìa, hehe  Đăng lúc 24-6-2013 10:26 PM
pv mà bắt mạch Bin thì Bin sẽ có chiêu che miệng cười ngượng và tảng lờ nó đi......hoặc là trả lời "tôi cũng ko biết" quen thuộc của anh chàng.....haha   Đăng lúc 24-6-2013 09:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1672#
Đăng lúc 24-6-2013 16:03:26 | Chỉ xem của tác giả
kieunt gửi lúc 24-6-2013 10:43
Ta cứ tưởng gởi cho nàng part4 của ep3 rồi chứ? Nghe nàng nói tá hỏa đi check mail, t ...

em nhận EP 2 nha, hoàn tất, hóng ngày lên sóng quá, em đã chọn được ngày chưa?

hihi, ngày nào ta?

27/7/2013 ( éc ngày liệt sĩ áh, hhihihi)

1/7/2013? ngày đầu tháng luôn ?

Bình luận

dạ e đang tìm mấy ngày công chiếu,ngày kỉ niệm,ngày sinh nhật của dv coi có ngày nào vào tháng 7 ko ạ.Em nhận ep2 rồi  Đăng lúc 24-6-2013 04:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1673#
Đăng lúc 24-6-2013 21:42:22 | Chỉ xem của tác giả
Nữ diễn viên Bạch Bách Hà muốn hợp tác với Won Bin

Nguồn: http://www.hunantv.com/p/20130624/1315556468.html
Trans: qiuxuan

Ngày 24.6.2013 nữ diễn viên Bạch Bách Hà đã đến Seul tuyên truyền cho bộ phim Hợp đồng chia tay, khi được hỏi cô muốn hợp tác với diễn viên Hàn Quốc nào nhất, cô đã cho biết muốn hợp tác với Won Bin, Hyun Bin và So Ji Sub. Nói đến Won Bin cô đã đặc biệt ca ngợi diễn xuất của anh : “Won Bin là diễn viên đã sớm nổi tiếng ở TQ, tôi rất thích diễn xuất của anh ấy. Trước khi anh ấy nhập ngũ, anh ấy là 1 diễn viên thần tượng nhưng sau khi trở lại với bộ phim Ajusshi, anh ấy đã khiến cho mọi người thấy được phong cách diễn xuất khác trước đây.”

p/s: Tớ cắt bỏ hết các phần râu ria ko liên quan đến Bin trong news nhé{:98:} . DV này Pa cũng ko biết là ai nhưng vừa rồi bên TQ bộ phim Hợp đồng chia tay chị này đóng với Bành Vu Yến cũng khá hot{:180:}

Lại thêm 1 nường Tung nữa muốn đóng phim với Bin...thế cơ mà anh chàng thì cứ im thin thít và lặn mất tăm...đóng cái phim cho dân tình nhờ cái đi Bin ới ơi{:285:}

@chị daochi: Thế để em gửi lại mail cho chị luôn nhé.
Mà ngày 28.6 là ngày gia đình VN nè cả nhà, em đề cử ngày này lên sóng cho phim KVNT{:438:}

@kiều: n ơi, thế họ có gửi cho mình nguyên 1 bảng báo giá, ghi giá các loại áo, chất lượng vải, số lượng bao nhiêu ... thì tương ứng giá cả bao nhiêu ko n? vì thường t thấy báo giá sẽ có nhiều mức giá khác nhau tùy theo chất lượng, số lượng. Nếu có n có thể post cho cả nhà biết sẽ dễ theo dõi và quyết định hơn. Hoặc ko thì xin lại 1 bảng báo giá hẳn hoi 1 chút được ko n?

Bình luận

chẳng biết chị này là ai :)) nếu là diễn viên nổi tiếng hơn thì mang ra new rồi không  Đăng lúc 25-6-2013 12:10 PM
vậy để mai ta đi xin bảng giá,lúc đó ta gọi,họ chỉ báo có mỗi giá đó à  Đăng lúc 24-6-2013 10:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1674#
Đăng lúc 25-6-2013 07:39:53 | Chỉ xem của tác giả
{:159:}{:159:}
Mình post lên đây bảng báo giá cho cả nhà tham khảo nè:
1. http://dongphuc365.vn/bang-bao-gia

2. sản phẩm của công ty TNHH LK FASHION
http://lkfashion.vn/bang-gia.html
Áo thun cổ tròn:
Vải cotton 100%  | 130.000
Vải cotton 65/35  | 125.000
Vải 100% PE | 120.000

Mọi người cho ý kiến thêm nhé!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1675#
Đăng lúc 25-6-2013 11:55:11 | Chỉ xem của tác giả
Mấy cái này có ai post chưa nhỉ

cre: http://www.10q.co.kr

Bình luận

trời SG nóng nực nhìn mấy hình này mát con mắt hẳn ra em ơi  Đăng lúc 25-6-2013 03:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1676#
Đăng lúc 25-6-2013 12:19:05 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 23-6-2013 11:48
10: Rất nhiều người cảm thấy anh cũng là người ít nói. Anh cảm thấy mình giống Tae S ...

Đúng là mỗi lần đọc mấy bài phỏng vấn hoặc đôi khi cả những câu trả lời ngắn của Bin là cứ như anh ấy ở cái hành tinh nào xuống ấy. Vô cùng là hại não Nhưng mà để ý rằng Bin trả lời phỏng vấn trên báo rất dài nhưng phải là những câu hỏi liên quan đến vấn đề điện ảnh và nghề nghiệp diễn xuất. Chứ tạt qua cuộc sống riêng tư là thành "yes no question"

Có lần e nhớ chú đóng vai phản diện trong Ajusshi có kể rằng chú ấy và Bin nói chuyện về diễn xuất từ 4h đến 10 giờ sáng khi chú ấy hỏi đến chuyện gái gú là ih như rằng như gà mắc thóc, còn nói là mình chưa bao giờ đụng chạm đến phụ nữ nữa là {:106:}

Đơn giản e nghĩ ko hẳn Bin quá khép kín hay dấu giếm, chỉ là tùy vào nội dung cuộc đối thoại thôi, chứ dò trúng đài là phóng liên miên từ nghĩa đen đến nghĩa bóng

10: Anh cảm thấy 1 mình thì sẽ rất thoải mái sao? (cười)

WB: Tôi cũng không thường ở 1 mình mà (cười), nhưng cảm thấy mọi người nghĩ tôi như vậy.

Chúng ta cứ khéo lo bò trắng răng E đây mà còn dám chắc bản thân e ở 1 mình nhiều nhất, vậy mà ngta còn phủ nhận kia kìa Thôi chắc từ nay bỏ việc ship cô này cô nọ đi nghen

@kieunt: mà ss ơi, resize cái banner là size bao nhiêu vậy cơ ?

Bình luận

đúng đó e,chung cái mail với Kwangki ss gởi lâu rồi  Đăng lúc 26-6-2013 02:32 PM
"chưa bao giờ đụng chạm đến phụ nữ"???? cái này không biết đâu nha =)))))  Đăng lúc 25-6-2013 07:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1677#
Đăng lúc 25-6-2013 15:43:12 | Chỉ xem của tác giả
chizse gửi lúc 25-6-2013 12:19
Đúng là mỗi lần đọc mấy bài phỏng vấn hoặc đôi khi cả những câu trả lời ngắn c ...

À thôi em ơi, ko cần resign nữa đâu.
Theo như ss thấy thì hình như là Mod sẽ lấy cái poster chính của mình rồi treo ngoài cổng luôn chứ ko cần resize.
À em ơi, ss có gởi mail cho em về việc thiết kế poster và banner cho phim "Guns and Talks" đó, em nhận được chưa?
Khi nào rãnh thì des giúp ss nhé, phim đó cũng xong hết rồi, chỉ chờ ngày lên sóng thôi.

Trong tuần này sẽ có sub tập một phim "Khát vọng nghệ thuật" đó cả nhà.
Nhưng mà sẽ chưa cho sub lên thớt phim, mình sẽ làm trước chừng 4-6 tập rồi mới tung sub.
Trước mắt chỉ lập thớt ra mắt thôi.
Làm như vậy để đảm bảo tiến độ sau này.

Bình luận

Có phải cái mail ss gửi chung với vụ Kwangki hồi lâu rồi phải ko ạh ?  Đăng lúc 26-6-2013 12:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1678#
Đăng lúc 26-6-2013 00:15:17 | Chỉ xem của tác giả
chizse gửi lúc 25-6-2013 12:19
Đúng là mỗi lần đọc mấy bài phỏng vấn hoặc đôi khi cả những câu trả lời ngắn c ...

ơ, em coi được ở đâu cuộc nói chuyện hay và sốc thế{:438:}
ss chưa nghe bao giờ cái vụ "chưa bao giờ đụng chạm đến phụ nữ" của Bin nhá, có đáng tin ko đây?{:184:}{:184:}

Bữa nào phải lần mò kiếm cái news này để xác định mới được{:98:}

Công nhận em nhận xét cách Bin trả lời phỏng vấn chuẩn, dò trúng đài thì chàng luôn bắn tía lia (cái này giống ss nhá), lúc đó ai bảo là ít nói nào, ko chừng còn bị người ta mắng cho sao lại nói nhiều thế ấy chứ (kinh nghiệm bản thân){:184:}

Còn hỏi đến người yêu á, cười thôi nhé...{:152:}

Chúng ta cứ khéo lo bò trắng răng E đây mà còn dám chắc bản thân e ở 1 mình nhiều nhất, vậy mà ngta còn phủ nhận kia kìa Thôi chắc từ nay bỏ việc ship cô này cô nọ đi nghen

Cái dòng này thì ss ko hiểu thật, dạo này cứ bị quay mòng mòng nên đầu óc hình như càng ngày càng ngu đi hay sao ấy{:140:}

Tối qua ss ngồi coi lại cái clip hậu trường đoạn em bảo Bin giơ súng bắn phằng phằng rồi tự cười  toe toét 1 mình ấy, trời ơi, yêu chết mất ý em, ss cứ coi đi coi lại mãi, ss thật sự cảm giác nhiều lúc Bin có tâm hồn như 1 đứa trẻ ấy, lúc ấy lại cứ nhớ đến Myung Tae của ss thôi{:161:} {:161:}

@chị daochi: chị ơi, check mail nhận hàng giùm em nha chị. Dạo này em bận quá, cứ đi miết, ko biết có trans được đến ep 5 như đã nói ko nữa{:180:}

Bình luận

gởi cho ta clip đó với  Đăng lúc 26-6-2013 02:33 PM
cho mình link clip đấy nàng ơi  Đăng lúc 26-6-2013 10:54 AM
uh, em gửi đi, chị sẽ check  Đăng lúc 26-6-2013 08:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1679#
Đăng lúc 26-6-2013 04:19:09 | Chỉ xem của tác giả
Ủa e tưởng cái tin này ai cũng đọc rồi chứ ???

Won Bin Hứng Thú Với Diễn Xuất hơn Hẹn Hò

Vào ngày 2 tháng 5, chương trình Radio Star của đài MBC được trình chiếu, diễn viên Kim Hee Won tự hào về tình bạn không ngờ tới với Won Bin.

" Won Bin rất ít nói." "Ngay cả khi chúng tôi quay phim, cậu ấy chỉ ngồi trong góc một mình. Cậu ấy làm việc vô cùng nghiêm túc."

" Có lần chúng tôi đang cùng đi thang máy với nhau, và cậu ấy hỏi tôi có muốn uống chút cà phê." " Lúc đó khoảng 1 hay 2 giờ sáng gì đó, chúng tôi đã nói về diễn xuất cũng như về công việc cho đến tận gần 10 giờ sáng hôm đó."

"Cậu ấy có rất nhiều đam mê dành cho việc diễn xuất." Như thể Won Bin  chỉ bộc lộ hứng thú với mỗi diễn xuất, Kim Hee Won nói tiếp :" Tôi hỏi cậu ấy là cậu ấy có hẹn hò không, và cậu ấy nói không."

Diễn viên Kim còn khiến mọi người lúc đó bất ngờ hơn khi nói :" Tôi đã hỏi là liệu cậu ấy có từng có đụng chạm gì với phụ nữ nào đó không, và cậu ấy trả lời là chưa bao giờ"

He then further surprised everyone on set by saying, "I asked if he ever engaged in 'skinship' with a woman, and he said he never has."

Source: http://www.allkpop.com

Đây là bản dịch đầu tiên mà e đọc, nên để xác định độ chân thực nên đã tìm hiểu thêm thì một số nguồn khác dịch câu cuối khác biệt hẳn

Khi MC hỏi rằng lúc đó hai người nói chuyện gì thì diễn viên ấy trả lời, " Chúng tôi chỉ nói về chuyện diễn xuất. Khi chúng tôi thân thiết hơn, tôi đã hỏi cậu ấy về phụ nữ và cậu ấy đã nói là lúc đó cậu ấy chẳng gặp gỡ ai cả nên tôi hỏi tiếp."

" Tôi hỏi là liệu cậu ấy có từng thân mật với ai gần đây không và cậu ấy nói không nên tôi từ bỏ."

When the MC's asked if that was all they really talked about, he said, "We really only spoke about acting. When we got closer I asked him about women and he said he wasn't seeing anyone so I kept asking".

"I asked if he had been intimate with anyone lately and he said no so I gave up".

source: http://news.nate.com

"Nhưng cậu ấy cứ chỉ nói mãi về việc diễn xuất, vì vậy tôi hỏi là liệu cậu ấy có bạn gái không. Cậu ấy trả lời là thật sự cậu ấy không hề có. Tôi hỏi là gần đây cậu ấy có thân mật với người con gái nào không, và cậu ấy lại trả lời không. Vì vậy tôi nói "Thôi quên luôn đi."

"But he kept talking about acting, so I asked him if he had a girlfriend. He said he really didn't have one. I asked him if he recently got intimate with a girl, and he said no again. So I replied, 'Forget it.'" Kim Hee Won said, causing the studio to laugh.

Source: http://enewsworld.mnet.com OR http://kr.celeb.yahoo.com

Sự khác biệt giữa bản dịch đầu và còn lại là "có bao giờ""có bao giờ ... gần đây" Ý nghĩa hoàn toàn khác biệt nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1680#
Đăng lúc 26-6-2013 08:14:13 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 26-6-2013 00:15
ơ, em coi được ở đâu cuộc nói chuyện hay và sốc thế
ss chưa nghe bao giờ cá ...

Ý e là anh ấy bảo a ấy đâu có hay ở một mình đâu, nên nhà mình đừng mệt mỏi tốn công ship nàng này nàng kia nữa kekekekkkk~~~~

Cái lúc bằng bằng bằng ấy lại còn nói có nhịp điệu mới chết

Tiện post mấy cái gif hớn hở của ảnh {:407:} Cũng kiểu tự chơi 1 mình rồi tự cười 1 mình đồ tự kỷ nặng

credit as labeled

Bình luận

cái mặt phởn thấy ớn chưa kìa  Đăng lúc 26-6-2013 04:04 PM
=)))))  Đăng lúc 26-6-2013 10:55 AM
aaaa cho chị xin cái gif cuối may áo nhé =))))  Đăng lúc 26-6-2013 08:32 AM
chị cũng nghĩ như em, hẳn đã có người yêu hay vợ rồi kh chừng nên mới lạnh lùng thế,  Đăng lúc 26-6-2013 08:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách