Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
1941#
Đăng lúc 2-9-2013 09:21:42 | Chỉ xem của tác giả

cre: SP
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1942#
Đăng lúc 2-9-2013 09:25:51 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1943#
Đăng lúc 2-9-2013 09:31:54 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1944#
Đăng lúc 2-9-2013 09:33:45 | Chỉ xem của tác giả
Cứ nhìn mấy cái ảnh này thấy bình yên làm sao

cre: Sp

Bình luận

hứ...thế đây cũng đi sửa lại K.DoJin♥L.NaYoung đấy nhé  Đăng lúc 2-9-2013 11:40 PM
thế hả...thế cứ ss cmt 1 bài em post hình vài bài nhé, hihi...ss đang kéo phim, đợi kéo xong tý nữa rùi đi ngủ liền nè...đả đảo...thay ngay đê  Đăng lúc 2-9-2013 11:33 PM
mà xây cho ss đến tầng 199 đi em iu, để ss edid cái bản đồ thớt mình cái  Đăng lúc 2-9-2013 11:28 PM
lợi cái giề, cô thay ngay đi cho tui ko thì bảo, ko tui méc ông ấy là cô có tội chia rẽ ng ta đấy nhé  Đăng lúc 2-9-2013 11:27 PM
ơ, ứ biết đâu KDJ của L.Na Young cơ...huhu, cho WB của S. HyeKyo đê......  Đăng lúc 2-9-2013 11:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1945#
Đăng lúc 2-9-2013 09:37:28 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1946#
Đăng lúc 2-9-2013 09:53:45 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

cái bụng, cái bụng :D  Đăng lúc 2-9-2013 10:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1947#
Đăng lúc 2-9-2013 11:29:49 | Chỉ xem của tác giả
hmhhvtc gửi lúc 2-9-2013 06:19
Phần 2

"28 năm qua bạn như thế nào?" (Người dịch ghi chú * tại Hàn Quốc họ tính c ...

Phần 3

Một hình ảnh khó quên của 28 ngày

Câu chuyện của tôi

Tôi có một anh trai , 3 chị gái và tôi là người trẻ nhất trong số năm anh chị em . Giống như tất cả các gia đình khác( truyền thống: Hàn Quốc ) , chúng tôi có một người cha nghiêm khắc và một người mẹ dịu dàng . Anh trai của tôi, là người lớn hơn tôi 5 tuổi, rất nam tính từ thời thơ ấu, và các chị của tôi , đặc biệt là chị kề tôi giống như một người bạn của tôi bây giờ. Mọi người nói tôi giống như cha của tôi . Ngay cả cách tôi đi bộ cũng giống như cha. Con đường tôi đi đôi khi tôi nhún vai và cho cả hai tay vào túi quần, giống như cách mà cha tôi đi . Đó là những gì người khác nói với tôi. Khi tôi là một đứa trẻ , tôi nghĩ rằng tôi đã sợ cha. Ông không nói nhiều nhưng một khi chúng tôi đã làm một cái gì đó rất xấu, ông rất tức giận .

Cố gắng, đặc biệt là không được phép. Ông thậm chí còn không cho phép tôi cãi nhau với chị gái của tôi, người chỉ lớn hơn tôi một chút. Tôi thậm chí đã có kinh nghiệm tìm kiếm xung quanh một bụi cây( cây gậy? ) trong mùa đông lạnh. ( ghi chú * người dịch: Ở Hàn Quốc, người ta thường thấy cha mẹ đánh mắt cá chân của con mình bằng cách sử dụng một bụi cây (thanh) cho các mục đích kỷ luật? ). Tôi đã được ông nói thu thập nhiều bụi cây cứng (gậy?). Nhưng tôi nhớ rằng tôi đã cố gắng để tìm thấy những bụi cây mềm (gậy?) cho bản thân mình vì tôi sẽ không bị tổn thương quá nhiều .

Cha tôi đã dạy cho tôi ý nghĩa của gia đình thực sự . Thông qua các mùa xuân với hoa nở, trong khoảng thời gian mùa hè chúng tôi sử dụng để đánh bắt cá ở sông, mùa thu với mùa thu hoạch bận rộn của nó, sự lạnh giá của mùa đông, tôi luôn có gia đình của tôi bên tôi. Giống như rất nhiều các bậc phụ huynh khác của những làng miền núi , cha mẹ tôi luôn luôn bận rộn (khi tôi còn là một đứa trẻ) , các chị của tôi rồi cũng đến trường , và tôi thường phải một mình chờ đợi ở nhà nhưng khi tôi nghĩ lại , tôi cảm thấy rằng không có quãng thời gian hạnh phúc nào hơn những ngày đó trong cuộc sống của tôi .

" Bạn thường nhớ về quê hương của bạn, phải không? " Tôi thường được hỏi câu hỏi này khi phỏng vấn. Điều này là rất đúng . Tôi thường có giấc mơ của bản thân tôi khi tôi là đứa trẻ đang chạy ở trên núi và đi vào giấc ngủ. Bạn có tin tôi khi tôi nói rằng đối với tôi , quê hương trong những ngày thơ ấu của tôi là nguồn quan trọng nhất trong triết lý sống của tôi đã có giá trị trong việc hỗ trợ trong suốt cuộc đời của tôi cho đến nay. Nếu không có những kinh nghiệm hạnh phúc (thời thơ ấu), tôi (tôi hôm nay?) sẽ không bao giờ tồn tại.

Giống như tất cả các chàng trai làng khác (trẻ em), chúng tôi cũng rất nghèo. Cha mẹ tôi đã làm việc rất chăm chỉ để sống một cuộc sống đàng hoàng. Anh và các chị gái của tôi phải nộp học phí vào cuối mỗi tháng, bố mẹ tôi thường xuyên trở thành những người không có tài chính. Là con út người luôn quan sát họ, tôi tự hứa với bản thân mình không nói về tiền bạc với cha mẹ tôi. Vì vậy, tôi đã làm các loại công việc lặt vặt sau giờ học.

Source : Won Bin’s Photobook/album: Kim, D. J. alias Won Bin. 2005. 28 day n year Won Bin : WON BIN’s ROAD TRIP ESSAY 28 day road trip, my 28 year life. Artisthouse co. ltd. PLANET WORKS ALL RIGHTS RESERVED. Japan
Vtrans: [email protected]

Bình luận

thanks em nhé, giờ hết nỗi kinh hoàng đó goy, hihi  Đăng lúc 2-9-2013 09:21 PM
Em ơi, mấy bài dịch của em để tiêu đề đậm, to, màu đc ko em? mấy bữa nữa ss đưa vào bản đồ nhà mình luôn cho dễ coi ý. Thanks em nhé, dịch hay quá cơ  Đăng lúc 2-9-2013 08:09 PM
múp ơi biết K. DOJin là ai ko ????  Đăng lúc 2-9-2013 06:18 PM
múp khùng  Đăng lúc 2-9-2013 06:14 PM
ta thấy cái nơ rồi nhé  Đăng lúc 2-9-2013 03:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1948#
Đăng lúc 2-9-2013 12:34:20 | Chỉ xem của tác giả
lâu ngày k vào nhà hihi
hôm nay vào thấy nhiều bạn mới quá cái tội lười là thế đấy
CHÚC MỪNG QUỐC KHÁNH cả nhà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1949#
Đăng lúc 2-9-2013 20:07:20 | Chỉ xem của tác giả
Chào cả nhà, tớ đã chính thức trở lại rồi đây{:156:}

Không biết nhà mình hôm nay ăn lễ quốc khánh có vui ko, còn Pa thì vừa trải qua 1 chuyến đi kinh hoàng và sẽ nhớ suốt đời + cạch đến già, may mà còn lết đc cái thân về đến KTX của trường. Nhưng trong suốt chuyến đi hãi hùng đó có 1 khoảng khắc mà chắc Pa sẽ nhớ mãi đó là trong lúc suy sụp nhất thì Pa vào nhà mình và đọc đc bài dịch của bé Joon "Một vài tin vắn về Won Bin", lúc đó tự nhiên cảm thấy mình như được tiếp thêm sức mạnh và khiến mình ko còn sợ hãi, lo lắng nữa. Cảm ơn Bin, cảm ơn bé Joon rất nhiều. Nếu ko có bài dịch của em chắc ss sẽ chỉ nhớ về chuyến đi ấy như cơn ác mộng kinh khủng nhất, giờ dù sao vẫn là cơn ác mộng nhưng vẫn còn những khoảng khắc đáng nhớ đẹp đẽ trong nó, giống như đang ở trong đường hầm tăm tối mà bỗng nhìn thấy ánh sáng rực rỡ huy hoàng vậy.

Về đến phòng đáng lẽ ra phải nghỉ ngơi nhưng vẫn ham hố vào nhà vì tưởng nhà có gameshow, lại ko ngờ thấy nhà tăng page vù vù, lại còn được biết thêm nhiều chuyện về Bin qua các bài dịch của bé Joon và Múp nữa, còn có cả bạn mới vào xây nhà, bé Wonne về nhà, bao nhiêu mệt mỏi và nỗi sợ hãi dường như đã ko còn tồn tại và cũng dường như chưa từng xảy ra. iu nhà mình quá{:161:}

CHÚC MỪNG QUỐC KHÁCH ĐẤT NƯỚC VIỆT NAM THÂN YÊU CỦA  CHÚNG TA NHÉ!

edid tiếp {:156:}

"28 năm qua bạn như thế nào?" (Người dịch ghi chú * tại Hàn Quốc họ tính cộng với một từ tuổi thật), một người bạn của tôi hỏi tôi khi tôi nói rằng tôi sẽ xuất bản một cuốn sách ảnh / album. "Tại sao lại là bây giờ?" Là câu hỏi thực sự của anh ấy. Anh ấy chỉ diễn giải cùng một câu hỏi, tôi nghĩ. Tôi chỉ cố nắm giữ con số "28". Vâng, hiện tại đó là tuổi của tôi tại Hàn Quốc. Đối với tôi, số 28 có ý nghĩa rất lớn. Thành thật mà nói, tôi muốn dừng đồng hồ để đánh dấu nếu có thể. Tuổi của tôi là như thế (ở tuổi 28). Tôi tưởng tượng thời gian khi tôi bước sang tuổi 30, nó thường làm cho các bước đi của tôi dừng lại

Đọc đến bài này, suy nghĩ đầu tiên của mình là thế năm tới anh 38 rồi đấy, liệu có đánh dấu con số ấy bằng 1 đám cưới ko đây? Nếu ko cưới năm nay thì sang năm cưới luôn đi anh nhé, dạo này em đang bấn anh với chị dâu lắm đấy. Cưới đi để còn sinh con đẻ cái mà chơi với nó chứ suốt ngày ôm cái máy chơi game con nít là ko đc đâu nhé.

Bình luận

kệ ss , hớ hớ  Đăng lúc 2-9-2013 11:41 PM
hem đâu, há há, để quảng bá ^^  Đăng lúc 2-9-2013 11:35 PM
hem đâu, há há, để quảng bá ^^  Đăng lúc 2-9-2013 11:35 PM
bao giờ rảnh nhá ss, bây giờ up ảnh nhiều quá, bị phạt đấy ạ ^^, sss ko nghỉ sớm đi, về mệt mà cứ ... há há, kệ em em thích KDJ với SHK ^^  Đăng lúc 2-9-2013 11:30 PM
chúc mừng ss nhá ^^, không ngờ vu vơ mà cũng có lợi ích ^^  Đăng lúc 2-9-2013 11:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1950#
Đăng lúc 3-9-2013 09:29:06 | Chỉ xem của tác giả
Won Bin chọn hình mẫu lý tưởng, Lee Na Young bị loại đầu tiên

Việc Won Bin thừa nhận đang hẹn hò với Lee Na Young đã làm dấy lên chủ đề về hình mẫu lý tưởng mà anh đã từng chọn trong chương trình “The real night club party” do Maxim TOP tổ chức năm 2011.

Trong buổi âm nhạc “The real night club party” do Maxim TOP tổ chức năm 2011, Won Bin đã tham gia một trò chơi đi tìm hình mẫu bạn gái lý tưởng. Lúc đó Won Bin đã trả lời về câu hỏi anh sẽ thích một cô gái như thế nào? Won Bin trả lời rằng “ Khi 20 tuổi tôi thích những cô gái nữ tính, trong sáng với mái tóc dài. Nhưng bây giờ tôi không có yêu cầu gì cả, chỉ cần ấn tượng đầu tiên tốt đẹp là được”.

Đồng thời ngày hôm đó Won Bin cũng tham gia một trò chơi lựa chọn hình mẫu lý tưởng của anh trong đó bao gồm: Lee Na Young, Song Hye Kyo, Han Chae Young, Kim Ha Neul, Tiffany, Go Hyun Jung, Shin Min Ah và Kim Sae Ron. Ở vòng đầu tiên khi lựa chọn Lee Na Young và Song Hye Kyo anh đã lựa chọn người bạn diễn Song Hye Kyo trong bộ phim “Trái tim mùa thu” và loại Lee Na Young.

Cuối cùng hình mẫu lý tưởng mà Won Bin lựa chọn là Shin Min Ah, người cùng đóng chung trong các mẫu quảng cáo Maxim TOP với anh.

Câu chuyện này đã trở thành chủ đề trên mạng và nhận được các bình luận như: “Vòng đầu tiên loại Lee Na Young, có lẽ giờ Won Bin phải xin lỗi chị ấy rồi”, “ 2 năm trước chắc chắn anh ấy không tưởng tượng đến việc mình yêu Lee Na Young”...

Nguồn: http://tieba.baidu.com/p/2503933734
Trans by qiuxuan

Bình luận

Tin này thú vị quá! He he. Vậy mới nói, tình yêu thì không nói trước được. Yêu là khỏi hình mẫu lý tưởng gì hết :)  Đăng lúc 5-9-2013 12:47 PM
ha ha ha, em mang cái này ra news được ko ss  Đăng lúc 4-9-2013 02:27 PM
nơ mới của bạn Pa đâu nhỉ ^^  Đăng lúc 3-9-2013 05:49 PM
chắc trước đó Bin cũng chưa bao giờ gặp ss Na quá...@joon: thì đã công bố là giờ t chỉ có JinNa thôi mà, nhớ  Đăng lúc 3-9-2013 05:23 PM
ta biết cô về là sẽ thế này mà, Pa kia  Đăng lúc 3-9-2013 02:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách