Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
221#
Đăng lúc 19-2-2013 14:13:06 | Chỉ xem của tác giả
Cùng nghe những người cộng tác vớig Won Bin trong phim "Cờ thái cực phấp phới" nói gì về anh nhé:
- Đạo diễn Kang Je Gyu: ấn tượng đầu tiên khi ông gặp Won Bin là "Lần đầu tiên nhìn thấy cậu ấy, vừa ngại ngùng vừa sợ sệt, tôi đã lo lắng cậu ấy sao mà đóng được phim đây"
link: http://v.youku.com/v_show/id_XMjczNDEwMzIw.html

Họp báo phim "Cờ Thái cực phấp phới"
- Jang Dong Gun: Tôi rất kinh ngạc, khi tôi bằng tuổi Won Bin tôi chẳng có kỹ năng diễn xuất gì, nhưng cậu ấy đã có nó mà không cần tôi chỉ bảo. Đợi đến khi bộ phim công chiếu tôi tin rằng mọi người sẽ cảm nhận được, tôi tin rằng Won Bin sẽ dần dần trưởng thành và trở thành diễn viên hàng đầu của nền điện ảnh Hàn Quốc.
- Kong Hyong Jin: Tuy rằng là những hậu bối và đàn em lại còn trước rất nhiều vị tiền bối ở đây nhưng tôi dám nói rằng họ (Jang Dong Won và Won Bin) là những diễn viên có thể khiến cho tất cả mọi người kinh ngạc. Xem phim các bạn sẽ hiểu được vì sao tôi lại ghen tỵ với họ và cả tán dương họ nữa.
(Won Bin ngại ngùng chọc Kong Huong Jin, anh này nói là " Mỗi đứa 10won, đừng quên đấy nhé. Trước đó Jang Dong Gun nhận xét về Won Bin, Won Bin cũng ngại và bị Kong Hyong Jin chọc là "em đã đưa tiền cho cậu ta (Jang Dong Gun) rồi phải không?)
Link: http://v.youku.com/v_show/id_XMzIzMDQxMjM2.html

p/s: Lời anh Jang dự liệu đúng quá hen{:161:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

222#
Đăng lúc 19-2-2013 14:16:17 | Chỉ xem của tác giả
Còn với bài báo này thật chỉ biết than trời, cứ thế này thì bao giờ Bin mới có người yêu đây???{:140:} {:140:}
Link: http://ent.sina.com.cn/s/j/2009-05-26/15192538354.shtml
Tớ dịch sơ thôi nhé. Bài báo có tiêu đề là “33 tuổi Won Bin vẫn còn hay ngại, hy vọng tình yêu tự tìm đến”
Won Bin:
“Con người tôi không có chút gì hài hước cả, bình thường cũng không thích nói chuyện, hoàn toàn không biết nên nói gì về con gái. Tính cách hướng nội lại thêm việc khi tôi học cấp 3 là ngôi trường toàn nam giới, trước 20 tuổi tôi còn không có người bạn gái nào.”
“ Trước đây khi quay Trái tim mùa thu, Khát vọng nghệ thuật tôi còn có diễn cùng một số bạn diễn nữ nhưng các tác phẩm gần đây đều cùng với các diễn viên nam, vốn dĩ đã không biết làm thế nào chủ động theo đuổi bạn gái bây giờ lại càng không có cơ hội”.
“ Cho nên tôi hy vọng sẽ có 1 bạn nữ chủ động 1 chút, lương thiện, biết đối nhân xử thể. Vì con người tôi khá bị động nên hy vọng đối phương sẽ chủ động, ngoài ra diễn viên là 1 công việc rất đặc biệt nên cũng hy vọng đối phương sẽ quan tâm và thấu hiểu”.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

223#
Đăng lúc 20-2-2013 01:43:44 | Chỉ xem của tác giả
Phát hiện thêm 1 ngôi sao nữa rất hâm mộ Bin - Ella của nhóm S.H.E. Khi gặp Won Bin cô đã dùng tiếng Hàn nói "Won Bin, em rất nhớ anh" và tặng cho anh rất nhiều quà: hoa, đĩa nhạc của nhóm S.H.E, hình ảnh 1 chú chó vì biết anh thích chó. ôi xem mà thấy Ella dễ thương quá{:161:}

Link clip: http://www.tudou.com/programs/view/fES1WWSgFsM/

Ngoài ra còn 1 clip Won Bin tham dự triển lãm ngọc châu quốc tế tại Nhật Bản, anh có phát biểu vài ý tớ thấy hay nên cũng trans luôn:
" Thực sự bình thường thì tôi cũng rất ít đeo ngọc bội, chỉ khi quay phim hoặc tham gia các hoạt động thì tôi mới đeo. Từ trước đến nay tôi cũng chưa từng tặng ngọc bội cho người khác giới."
"Vậy trong thời gian tới có nghĩ đến chuyện này không?" (MC)
"Tuy rằng tôi cũng muốn tặng nhưng trước mắt không có đối tượng để tặng".
"Cũng có nghĩa là bây giờ anh ko có bạn gái phải ko?"(MC)
"Đúng vậy. Nếu có cơ hội tôi sẽ tặng những ngọc bội đẹp cho bố mẹ"

Link: http://www.tudou.com/programs/view/9Bx17YMRXsk/

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

224#
Đăng lúc 24-2-2013 16:28:22 | Chỉ xem của tác giả
Gõ cửa, vào xin một chỗ trong nhà anh Bin.

Người đẹp trai nhất Hàn Quốc mà mình từng biết! (trong con mắt của mình)

Cực cực thích nụ cười của anh, nụ cười thật đặc biệt.

Mình mới được xem 3 phim của anh: trái tim mùa thu (mặc dù nội dung ko hợp với sở thích của mình tẹo nào nhưng vì anh mà vẫn cố xem đến cuổi, vẫn bực là tại sao anh lại chết trong phim đấy chứ!), khát vọng nghệ thuật (mình vẫn còn nhớ chiếu vào 12h trưa trên VTV3, bật lên thấy anh Bin sung sướng vô cùng) và Friends (phim hợp tác với Nhật)

Bây giờ vào kites, sẽ tìm các movie của anh để xem ^^

Chào các bạn trong nhà nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

225#
Đăng lúc 24-2-2013 21:09:11 | Chỉ xem của tác giả
fan_of_HJM gửi lúc 24-2-2013 16:28
Gõ cửa, vào xin một chỗ trong nhà anh Bin.

Người đẹp trai nhất Hàn Quốc mà mình từ ...

Hiiii, chào bạn. Rất vui đc làm quen với bạn, mình cũng là fan Bin đây, yêu anh ấy vô cùng tận luôn và suốt ngày chỉ biết "sống" với hình và mấy phim cũ của ảnh nhưng như thế cũng thấy hạnh phúc rùi. Mà ko phải chỉ có bạn là ng nói Bin là ng đẹp trai nhất Hàn Quốc đâu mà ít nhất 7/7 đứa bạn Hàn Quốc của mình khẳng định ở HQ Bin là ng đẹp trai nhất, hum nay có đứa còn bảo theo nó Bin ko phải là người mà là thần, dù đã nghe đến vụ này rồi nhưng lần đầu tiên nghe trực tiếp ng Hàn nói thế nên tớ vẫn bị sốc đấy.
Những bộ phim TH bạn coi mình cũng đã coi hết rồi, trong đó mình thích nhất phim Khát vọng nghệ thuật. Đúng như bạn nói phim này ngày xưa chiếu trên VTV3 lúc 12h, ngày nào mình đi học về cũng chỉ chạy ngay đến cái tivi mở phim lên coi, vừa vặn có phim luôn, một bộ phim mình rất yêu thích.
Phim TH thì bạn nên xem phim Tình yêu của những chàng trai nữa, Bin đóng phim ấy rất hay nhưng mỗi tội phim ấy hơi dài nên mình coi toàn tua những đoạn có Bin coi ko à.
Còn movie thì mình khuyên bạn nên coi gấp, hiihi. Vì nếu đã thích Bin trên drama thì bạn sẽ càng mê mệt Bin hơn bên movie. Mình đang giữ kỷ lục coi trên 20 lần bộ phim "the man from nowhere" của Bin mà ko biết chán đây. Nói chung phim movie nào của Bin cũng chuẩn cả, vai nào ra vai đấy, đều là những vai rất xuất sắc, ai ko coi uổng lắm luôn đó, nhất là fan của Bin.
Bạn thường xuyên vào nhà Bin chơi và 88 với mình nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

226#
Đăng lúc 24-2-2013 21:17:42 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 24-2-2013 21:09
Hiiii, chào bạn. Rất vui đc làm quen với bạn, mình cũng là fan Bin đây, yêu anh ấy v ...

Chào bạn, rất vui được làm quen với bạn. Bạn đang sống ở HQ sao?
Mình cũng có bạn ở HQ, bạn mình khen WB lắm, khen giọng anh rất hay, ôi viết đến đây, lâu lắm ko xem phim anh rồi nên mình ko nhớ giọng anh nữa.
Cảm ơn bạn đã giới thiệu phim cho mình. Mình tin lời giới thiệu của bạn là đúng đắn. Mình có thể xem phim đấy trong kites được ko nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

227#
Đăng lúc 24-2-2013 22:40:27 | Chỉ xem của tác giả
fan_of_HJM gửi lúc 24-2-2013 21:17
Chào bạn, rất vui được làm quen với bạn. Bạn đang sống ở HQ sao?
Mình cũng có bạn ...

Mình ko ở HQ, mình ở Bắc Kinh bạn à nhưng trong lớp mình có nhiều bạn Hàn Quốc lắm và mình lại chơi thân với các bạn ấy.
ồ lúc nãy mình cũng quên ko kể vụ giọng nói của Bin, cái bạn bảo là Bin là thần ấy, bạn ấy cũng bảo Bin có giọng nói rất hay, lúc kể nó còn bắt chước mấy câu Bin nói trong phim "The man from nowhere" làm mình bò lăn ra mà cười ấy.  (trong khi đó có 1 dv khác mình thích là Choi Ji Woo thì các bạn ấy bảo ss ấy có giọng ko giống ng bình thường, nói rất buồn cười vì giọng ss ấy giống như ng bị ngắn lưỡi ấy. Mấy vụ này chỉ dân Hàn mới biết chứ ng mình thì bó tay).
Các phim của Bin mình toàn coi trên mấy trang tiếng Hoa nên ko biết trên kites có hết ko nhưng có phim "The man from nowhere" đấy, phim này còn có tên khác là Ajusshi, bên mục movie đó bạn, bạn kiếm coi nha. Phim ấy Bin được nhiều giải thưởng về diễn xuất lắm luôn đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

228#
Đăng lúc 24-2-2013 23:04:37 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 24-2-2013 22:40
Mình ko ở HQ, mình ở Bắc Kinh bạn à nhưng trong lớp mình có nhiều bạn Hàn Quốc lắm ...

Mấy bạn HQ mình chơi lại ko hay xem phim lắm, mình thì cũng ko hay xem phim Hàn nên ko biết mấy mấy chuyện về các diễn viên. Có bạn kể mới biết đấy.
Hồi trước mình có đọc tin Ajjusshi của anh Bin, nhưng hồi đấy ko biết kites, chẳng biết xem ở đâu. Bây giờ mình sẽ xem phim đấy ngay khi có thể à.
Ở Nhật có một anh tên là Kimura, anh Kimura và anh Bin có nét đẹp giống nhau lắm (mình thích cả hai anh), và cả hai anh đều là nam diễn viên nổi tiếng bậc nhất và được yêu quý nhất ở mỗi nước.
Mình vừa mới lội page nhà anh Bin, thấy bạn cũng mới vào xây nhà nhỉ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

229#
Đăng lúc 24-2-2013 23:21:04 | Chỉ xem của tác giả
fan_of_HJM gửi lúc 24-2-2013 23:04
Mấy bạn HQ mình chơi lại ko hay xem phim lắm, mình thì cũng ko hay xem phim Hàn nên ko  ...

uh, mình mới vào nhà Bin thôi nhưng iu Bin thì lâu lắm rồi, với lại Bin đóng ít phim lại toàn bên movie nên nhà Bin cũng vắng, chẳng mấy mem vào 88 mấy. Mà có 88 về Bin thì cũng chỉ xoay quanh công việc, vai diễn, phim của anh ấy chứ đời tư thì Bin kín như bưng, ko có chút gì lọt ra ngoài đc, mình là mình phục Bin khoản này ghê luôn vậy đó.
Mình cũng có xem phim Hàn mấy đâu, nếu có coi thì toàn là những phim coi từ xưa lắc xưa lơ chứ phim Hàn và dv bây giờ thì mình bó chiếu, chẳng biết phim gì, dv gì cả mà cũng ko có hứng xem mấy phim ấy.
Có phải dv Kimura là anh Mộc Thôn Thác Tai gì đó phải ko bạn? nếu là anh ấy thì trước đây Bin đc mọi ng đặt cho biệt danh là Mộc Thôn Thác Tai của Hàn quốc mà, hồi ấy Bin còn để tóc dài nhìn cũng giống anh ấy thật, còn bi giờ thì mình thấy hok giống lắm. Bên Việt Nam mình thì có dv Lương Thế Thành lại đc mệnh danh là Won Bin Việt Nam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

230#
Đăng lúc 24-2-2013 23:33:53 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 24-2-2013 23:21
uh, mình mới vào nhà Bin thôi nhưng iu Bin thì lâu lắm rồi, với lại Bin đóng ít phi ...

Ghét mấy báo VN thế chứ, tên người Nhật thế nào thì cứ để thế đi, dịch lung tung quá à, kiểu như xe máy Honda mà dịch là xe máy Bản Điền thì có chúa mới hiểu.

Đúng là mình đang nói đến anh ý đấy, bây giờ họ khác nhau hơn rồi.

Mình lội page thấy phần đầu có bạn trans rất nhiều bài về anh Bin, mình đọc cũng hiểu hơn một chút về anh, vì mình chưa có thời gian đọc kỹ. Bạn chắc đọc phần đáy rồi, anh thổ lộ khá nhiều chuyện về bản thân.

Bây giờ thì anh như ở ẩn ý nhỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách