Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
241#
Đăng lúc 25-2-2013 23:23:59 | Chỉ xem của tác giả
fan_of_HJM gửi lúc 25-2-2013 22:53
Bạn cũng thích Nhật à, vậy thì bắt tay thôi
Mình đang có suy nghĩ học tiếng Trun ...

hihi, thế thì bạn chỉ mình tiếng Nhật, mình chỉ bạn tiếng Trung hen{:176:}
Để mình gửi yahoo và face của mình cho bạn, nếu bạn cũng dùng và ko phiền thì có gì bạn add nick mình nhé. Có vẻ 2 đứa mình cũng có nhiều điểm chung đấy nhỉ?
Vậy G9 bạn nhé, mai 88 tiếp về Bin ha{:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

242#
Đăng lúc 26-2-2013 07:44:25 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 25-2-2013 23:23
hihi, thế thì bạn chỉ mình tiếng Nhật, mình chỉ bạn tiếng Trung hen
Để mình g ...

ok, bạn học đi, có gì tiếng nhật không hiểu cứ hỏi mình :D
yahoo thì cả tháng mình ko vào một lần, FB thì hiện giờ mình đang đóng cửa :(
nếu bạn vẫn ở kites thì chúng mình giữ liên lạc nhé.
mình rất bận nên ko thể tìm các bài pv cũ của WB dịch đc , xin lỗi vì làm bạn buồn. nhưng nếu có tin gì mới của WB ở Nhật mình sẽ cho bạn biết.
mình vẫn tiếp tục ủng hộ WB và phim của anh ;)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

243#
Đăng lúc 26-2-2013 09:58:27 | Chỉ xem của tác giả
fan_of_HJM gửi lúc 26-2-2013 07:44
ok, bạn học đi, có gì tiếng nhật không hiểu cứ hỏi mình :D
yahoo thì cả tháng mình ...

ok, mình tính tự học thôi rồi tham gia 1 nhóm tiếng Nhật ở trường. Mấy năm trước mình cũng có đi học 2 tháng tiếng Nhật, về cơ bản thì hiểu đc chút ít rồi, còn lại thì quên hết nhưng chắc cũng có nền tảng phần nào để mình tự học.
hiiiii, có gì đâu mà bạn phải xin lỗi mình, mình ko buồn đâu, chỉ có chút ngại vì bạn bận mà lại có đề nghị như thế. Mình cũng sẽ tranh thủ mấy đứa bạn Hàn dịch giúp tin về Bin, nếu có chuyện gì hay ho mình sẽ kể bạn nghe.
Dạo này ko có phim của Bin nên mình toàn coi mấy clip quảng cáo,phỏng vấn và ngồi ngắm hình. Mình cũng thấy hơi lạ là Bin đóng ít phim nhưng lại nhận nhiều show quảng cáo, ko biết có phải Bin thích làm ng mẫu quảng cáo hơn ko nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

244#
Đăng lúc 26-2-2013 22:49:30 | Chỉ xem của tác giả
Hix, bữa nay mình nhờ 1 đứa bạn trans cho 1 chương trình nói về Bin. Vốn dĩ tiếng Hoa của nó ko tốt lắm, giờ về nước ăn tết nó cũng quên hết trơn, ngồi cả tiếng đồng hồ nó toàn coi clip chẳng trans đc gì mấy, chán thế chứ. Nhưng để mình gửi link này cho bạn coi, 1 chương trình mà mình nghĩ rất quý giá về Bin nè, có 4 phần tất cả, dù coi chay nhưng cũng phần nào hiểu được con người Bin.
http://www.tudou.com/programs/view/OzRPq86x0w4/
http://www.tudou.com/programs/view/1r6D4Es-3Fs/
http://www.tudou.com/programs/view/KUmYfDOIbt8/
http://www.tudou.com/programs/view/gca4oJUIK1k/

Dù trans đc ít ỏi nhưng cũng kể sơ qua cho bạn nghe 1 vài chi tiết nhé. Mọi ng đều nhận xét Bin rất đẹp trai nhưng ko nên nhìn vẻ đẹp trai của anh ấy để đánh giá con ng Bin, con ng Bin hoàn toàn khác với bề ngoài, là người rất nội tâm. Thầy giáo ở trường Bin theo học sửa ô tô kể rằng hồi đó Bin phải làm rất nhiều việc để kiếm tiền, có khi  sáng sớm còn đi giao báo nữa. Khi vào học diễn xuất của đài truyền hình Bin vẫn đi sửa ô tô vào buổi sáng và đến trường vào buổi chiều để học diễn xuất. Dù xuất thân trong gia đình khó khăn nhưng Bin luôn có ước mơ riêng của mình. Bạn của Bin ở quê thì kể rằng ba Bin ko thích cho anh theo ngành diễn xuất nhưng Bin đã quyết học thì anh theo đến cùng. Thầy giáo dạy diễn xuất trước kia của Bin thì nói rằng, trong lớp Bin rất ít nói, Bin ko thích thể hiện mình như các bạn trong lớp nhưng ko phải vì thế mà Bin ko có năng lực, ngược lại Bin là người biết anh cần gì và phải làm gì. Còn người đại diện tổ chức quỹ nhi đồng quốc tế ở HQ thì kể việc Bin làm đại sứ đặc biệt của Unicef. Bà kể rằng khi sang Châu Phi Bin đã thực hiện rất tốt công việc của 1 đại sứ, khi đi tắm Bin cũng xếp hàng giống mọi người, thậm chí dùng chung khăn mặt cùng với họ. Khi nhìn Bin tất cả những ng trong đoàn đều có thể cảm nhận đc anh đang dùng tấm chân tình của mình chứ ko phải là 1 sự giả tạo. Sau này trong các hoạt động khác của Bin anh đều dùng thu nhập để ủng hộ quỹ nhi đồng đó. Còn 1 người bạn khác thì nói rằng Bin rất ít nói nên lần đầu gặp Bin cảm giác anh rất giữ khoảng cách, phải đến 2 năm sau họ mới trở thành bạn của nhau nhưng khi trở thành bạn rồi thì Bin trở nên rất gần gũi. Mọi người cũng đều nhận xét Bin ít nói và có tính hay ngại. Bản thân Bin cũng thừa nhận anh ít nói, khi nhìn vào cảm giác Bin rất cô độc. Nhưng người quen biết Bin trong clip cũng đều nhấn mạnh Bin rất đẹp trai nhưng ko nên chỉ nhìn Bin với vẻ đẹp trai ấy, mà nên nhìn vào nội tâm của Bin. Còn trong diễn xuất thì Bin luôn đấu tranh với các vai diễn, luôn muốn các vai diễn phải khác biệt và luôn cố gắng để khiến cho khán giả đồng cảm với nhân vật. Trong cuộc sống, theo nhiều người thì khá bí mật vì anh ít để lộ đời sống riêng tư của mình nhưng thật sự cuộc sống của Bin rất đơn thuần và nhiều lúc anh cũng giống như 1 đứa trẻ vậy...
Clip rất dài nhưng mình cũng chỉ biết được sơ qua nhiêu đó, mình post lên chia sẻ với các bạn, hy vọng dù ít ỏi nhưng chúng ta hiểu thêm về con người Bin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

245#
Đăng lúc 27-2-2013 06:35:56 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 26-2-2013 22:49
Hix, bữa nay mình nhờ 1 đứa bạn trans cho 1 chương trình nói về Bin. Vốn dĩ tiếng Hoa  ...

Hi bạn, hôm qua mình ko vào nhà đc, hnay vào lại đc bạn tặng một bài dài thế này.
Đọc xong mình hốt hoảng chạy ngay ra trang một check ngày sinh của anh Bin
Và quả nhiên!
Anh là người cung bọ cạp! :o
Đọc bài của bạn mình thấy mình trong đó, đến 99% mất, nếu mình là con trai chắc giống hệt tính anh Bin.
Mình cũng cung này mà, sống nội tâm, trầm nhưng bên trong lại nóng hơn bất cứ cung nào.
Chị JM mình thích cũng cung này.
Chúc bạn một ngày vui vẻ nhé!
Mình xong việc nhà Min sẽ qua xây nhà Bin tí :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

246#
Đăng lúc 27-2-2013 17:57:39 | Chỉ xem của tác giả
tình hình dạo này bận quên mất ko vào đây :D mình rất thích cách nói chuyện của bạn qiuxuan nhá, làm mình đã thích bin lại còn thích hơn keke =)))

mình thấy bin ít đóng phim, chứng tỏ anh ý là 1 con người cầu toàn. nói thật là mình thấy diễn viên bây h kiểu cứ suốt ngày đóng phim ý. đóng liên tục cũng tốt, tăng thêm khả năng diễn xuất và cả danh tiếng, nhất là vs những dv mới nổi, nhưng khi đóng nhiều quá vô hình chung kiểu bị nhàm chán ý, nhàm chán cho khán giả vì nhìn thấy anh ta quá nhiều, và nhàm chán cho chính bản thân diễn viên, nghề j cũng cần nghỉ ngơi mà. mà cái kiểu phim TH hàn bây h quay cuốn chiếu, nên mình thấy diễn xuất của nhiều dv ko thuyết phục, vì nó ko đc trau chuốt ý.

còn cái chuyện đóng drama, mình cũng mong bin đóng drama, nhưng cái này phải lựa chọn kĩ càng, hình như trước nghe đồn bin định đóng gió mùa đông năm ấy, mà thế nào đó nên vai lại về cho jo in sung, kể mà đóng phim ý cặp vs song hye kyo cũng hay :D mà đóng mấy phim tình cảm thì chả biết đóng cặp vs ai nhỉ ?? mình thích bin đóng vs em nào trẻ trẻ xinh xinh 1 tí, vì nhìn bin trẻ mà :))) nhưng mà trẻ thì lại thiếu sót về diễn xuất. cái lớp trẻ sau cái thế hệ làn sóng hàn đời đầu ý, thấy con moon geun young là mình thích nhất, kể mà đóng vs bin thấy cũng đc nhỉ, có cái bạn này mặt lại bị trẻ con quá :)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

247#
Đăng lúc 27-2-2013 19:28:47 | Chỉ xem của tác giả
@fan_of_HJM: Mình thì ko quan tâm đến những tính cách thuộc về tuổi tác nên mình chẳng bao giờ để ý đến mấy cung gì hết, hihi. Mình nghĩ tính cách do môi trường, hoàn cảnh sống và giáo dục tạo nên thui. Lúc đọc đến chỗ bạn bảo bạn hốt hoảng chạy ra trang 1 check bài về Bin làm mình cũng hốt hoảng thực sự, tưởng cứ có chuyện gì chứ. Đúng là nếu cảm thấy bản thân và diễn viên mình có nhiều điểm tương đồng thì chắc chắn sẽ cảm nhận được rõ hơn về tính cách,con người của họ. Mình thì ko được cảm nhận giống Bin đến 99% như bạn nhưng cũng có nhiều điểm mình tương đồng với Bin ở mức độ nào đó. Mình nghĩ bạn có duyên khi có những điểm tương đồng với 2 diễn viên mà bạn yêu thích, mình cảm thấy cũng rất hay, nhiều ý nghĩa.

@taengtae
ng: Rất cảm ơn bạn đã thích cách nói chuyện của mình, khi nghe thế mình thực sự rất vui và đang có chút áp lực là làm sao nói chuyện để sau này bạn vẫn thích như vậy đây?{:173:}.
Mình cũng công nhận Bin đóng quá ít phim, gia tài của anh ấy trong sự nghiệp diễn xuất mười mấy năm nay nhưng đếm ra chắc chỉ đủ 2 bàn tay. Nhưng mình rất thích cách lựa chọn đó của Bin, anh đã chọn chất lượng của phim, của vai diễn chứ ko chọn số lượng. Mình có đọc đc bài báo nói về việc với cách làm phim bây giờ của HQ nhiều khi diễn viên còn ko hiểu nổi vai diễn của mình thì làm sao khán giả hiểu nổi vai diễn ấy, rồi việc sửa kịch bản theo chiều hướng khán giả cũng khiến mạch phim và diễn xuất của dv bị ảnh hưởng, mình hy vọng nếu Bin có nhận đóng drama thì kỵ nhất là việc sửa kịch bản. Nếu ngày nào đó Bin đóng phim mà có vụ sửa kịch bản thì ko biết Bin có phản ứng thế nào nhỉ? Tự nhiên mình thấy tò mò về điều đó.
Còn tìm dv đóng chung với Bin thì gần đây mình hy vọng Bin đóng với ss Ha Ji Won, hoặc theo gợi ý của bạn fan_of_HJM thì mình cũng thích Bin đóng với ss Han JI Min, cơ mà có điều mình thấy ss ấy nhỏ con quá, nên nhìn ss Ji Won có vẻ đẹp đôi với Bin hơn{:180:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

248#
Đăng lúc 27-2-2013 20:05:59 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 27-2-2013 19:28
@fan_of_HJM: Mình thì ko quan tâm đến những tính cách thuộc về tuổi tác nên mình chẳn ...

Phỏng vấn Bin trên Hanamaru kênh TBS của Nhật năm 2005, lúc này Bin đã xuất ngũ
Người phỏng vấn tên là Becky, mình dịch một vài cái điển hình hay hay
Q: anh có nuôi con vật nào không?
A: từ bé tôi đã rất thích chó. Bây giờ vì điều kiện công việc tôi đang sống một mình nên khó có thể nuôi được.
Khi nghe Becky nói cô đang nuôi rắn, B nói
A: Hồi tôi còn nhỏ tôi hay bắt rắn rồi đem đi bán
Q: vào ngày nghỉ thì anh thường làm gì?
A: thỉnh thoảng tôi đi đến Gym tập thể dục. Và tôi thích đá bóng. Tôi thích đổ mồ hôi.
Sau đó hai người chơi game bóng đá
Q: nếu dẫn tôi đi hẹn hò thì anh sẽ dẫn đi đâu?
A: (nhìn, cười tươi) đến sân bóng đá

Bình luận

hix, mình sợ nhất là rắn  Đăng lúc 27-2-2013 08:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

249#
Đăng lúc 27-2-2013 20:11:17 | Chỉ xem của tác giả
@fan_of_HJM: Mình thì ko quan tâm đến những tính cách thuộc về tuổi tác nên mình chẳn ...

Thấy bạn nhiệt tình vậy nên mình cũng muốn góp chút gì đó :D
Hôm trước mình thử tìm thông tin về Bin bên Nhật thì ra blog một bạn rất yêu Bin, luôn cập nhật đầy đủ thông tin cũng như hình ảnh, pv cũng như quảng cáo, .... về Bin. Bây giờ bạn ý vẫn đang đều đặn cập nhật. Bin đến NZL bạn ý cũng đến chỗ đó, đủ để thấy mức độ hâm mộ của bạn ý.
Blog bạn ý có nhiều ảnh lắm, mình ko tài nào cop xuể về cả. Bạn vào xem ảnh nhé, tiện thể luyện tiếng Nhật luôn nè
http://ameblo.jp/jyjxmchang/archive1-201302.html (phần cập nhật của t2/2013)
Bài dịch trên là mình dịch từ ảnh trong blog của bạn ý đấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

250#
Đăng lúc 27-2-2013 20:23:01 | Chỉ xem của tác giả

còn vụ hốt hoảng dùng từ hốt hoảng hơi quá, nhưng đúng là mình ngạc nhiên lắm, vội vàng back lại trang một để xem ngày sinh ngay, vì thật sự nó như là những suy nghĩ trong đầu mình vậy, cả cái đoạn nói không bao giờ để mẹ chịu khổ mình cũng đồng cảm sâu sắc. Mình thấy mấy cái về cung hoàng đạo của phương tây nhiều lúc cũng đúng lắm.
Mình chỉ đọc mỗi phần bạn trả lời mình, nhưng lúc bấm nút trả lời bạn thế nào lại thấy HJM thế là lại phải lên đọc lại. Hehe, anh Bin mới chỉ cao có 1m78 thôi, mặt anh cũng nhỏ đóng với ss Min nhà mình là hợp đấy bạn ợ, ss Min nhà mình đóng với anh cao 1m86 vẫn đẹp đôi lắm ý chứ, Padam padam đó, hay đóng với anh Kang Ji Hwan hay anh So Ji Sub cũng cao lêu khêu mà chemistry cứ tung tóe à :)))
Nhưng hơn cả là mình thấy tính chị nhà mình rất tưới sáng và thân thiện, ai đóng cùng cũng đều yêu quý chị cả, mà chị luôn đề cao tập thể, bạn diễn nên mình mới ship đóng cùng với anh Bin đấy ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách