Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
261#
Đăng lúc 28-2-2013 10:20:17 | Chỉ xem của tác giả
Xin chào, mình là sita. Mình là fan hâm mộ của chú Bin đây. Phim nào của chú mình mình cũng xem tuốt rùi. Rất thích chú từ trong phim lẫn ngoài đời. Chú Bin không chỉ đẹp ngoại hình mà trong tâm hồn chú ấy cũng đẹp. Vào đây thấy các bạn trò chuyện rôm rả quá nên mình cũng muốn góp vui chút ít. Mình xin post nội dung bức thư mà chú Bin gửi cho những người thân yêu của chú trước khi đi nhập ngũ vào năm 2005. Cái này mình lục được bên dienanh.net. Các bạn cùng đọc nhé.

WON BIN - BỨC THƯ TAY TỪ MỘT NGƯỜI LÍNH ĐẶC BIỆT.

Trong quân ngũ không có chô dành cho email, điện thoại di dộng và diễn viên điện ảnh. Chính vì thế mà chúng ta mới có cơ hội đọc được những dòng thư tay của anh lính mang tên Kim Do Jin. Những dòng tâm sự chân thành, trách nhiệm và đầy tình yêu thương của một ngôi sao mặc áo lính.

Thư nhà.

Chào cha mẹ,

Thế là con út Kim Do Jin của cha mẹ đã mặc áo lính, đã thật sự là một người đàn ông. Mấy hôm nay, nhiệt độ nơi đóng quân tuy xuống -10oC nhưng mẹ yên tâm, con vẫn khỏe mạnh. Tất cả là nhờ món Kimchi mẹ gửi lên. Chỉ tiếc là hơi ít, một hũ con mời cấp trên và bạn đồng ngũ, một hũ ăn dần. Lần sau mẹ gửi nhiều hơn cho con nhé.

Đáng xấu hổ khi phải thú nhận rằng cầm bút thật ngượng tay. Từ ngày rời đại học, tôi chẳng mấy khi cầm bút, trừ khi nguệch ngoạc kí cho fan hay đề vài câu thân tặng lên hình mình. Dài dòng văn tự lắm thì cũng chỉ sáng tác vài đoạn nhật kí để xả căng thẳng. Đã nắn nót lắm rồi nhưng vẫn mong cha mẹ không quá khó khăn khi dò chữ tôi.

Ngày tôi nhận giấy báo nhập ngũ, mẹ đã rất lo lắng. Tuy không thật sự biết tôi nổi tiếng đến mức độ nào, nhưng nhìn mớ công việc dày đặc và hàng chồng thư hâm mộ, bà biết tôi đang thành công. Mẹ tôi sợ con trai sẽ phải làm lại từ đầu, gặp trắc trở đường công danh khi đi lính đến gần 3 năm. Nhưng cha thì khác, ông nói là tôi đang tát vào mặt ông nếu tìm cách trốn lính như những cậu diễn viên khác. Nếu tôi mưu đồ chạy giấy sức khỏe có vấn đề, hay đổi quốc tịch nhằm trốn trách nhiệm với Tổ quốc thì hãy đổi tên trên giấy tờ thành Won Bin luôn. Tôi không được sỉ nhục cái tên Kim Do Jin cha mẹ đặt cho. Đúng là tôi đã có sợ, có lo rằng độ nóng của mình sẽ nguội khi phải vào lính thời gian lâu như vậy. Nhưng những lời của cha buộc tôi không được chùn bước. Tất cả những gì tôi đang làm là bước tiếp con đường mà cha, anh trai cũng như những người đàn ông Đại Hàn Dân Quốc khác đã làm. Tại sao tôi lại chần chừ e ngại nghĩa vụ chung của nam thanh niên dân tộc Hàn cơ chứ. Đất nước đã cho tôi “vay” hòa bình để sống bình yên, để trưởng thành, để nổi tiếng. Bây giờ là lúc tôi “trả” lại cho Người.

Thư gửi người quản lý.

Không, không, không. Không chụp hình, không họp báo, không phỏng vấn. Tôi đang trong “kì nghỉ” quân ngũ và tôi không muốn dính dáng đến ống kính lúc này. Tôi chỉ về thăm nhà 5 ngày trước khi nhận nhiệm vụ mới và tôi muốn dành trọn thời gian này cho gia đình. Tôi muốn được ăn thả dàn, được ngủ nướng và được chơi game. Do vậy, đừng công bố chính xác thời gian tôi ra trại và chỉ đưa một chiếc xe nhỏ đến đón thôi.

Thầm so sánh cuộc sống mới này và cuộc sống “ngôi sao” trước đây, tôi thấy giống nhau ở cái lịch kín mít. Nhưng bây giờ, tôi được ngủ nhiều hơn và ăn đúng giờ hơn. Vào quân ngũ, tôi cũng bớt “điệu” hơn khi cả ngày chỉ mặc quân phục và tóc phải cạo gần sát da đầu. Lăn lộn ngoài thao trường cũng không là quá nhọc, chắc do tôi đã quen tập thể dục. 30 tháng quân kì chính là giai đoạn xả hơi đổi mới hình ảnh mà tôi đang cần. Tôi đã hứa với người hâm mộ là sẽ hoàn thành xuất sắc một đời lính bình thường. Vì vậy mà tôi tự nguyện đăng ký đóng quân tại vùng biên giới với Bắc Hàn thay vì tham gia đơn vị Văn Nghệ như các đồng nghiệp khác. Và tôi sẽ trở lại với bất ngờ lớn: một Won Bin già hơn, ngầu hơn và từng trải hơn. Tôi quyết tâm sẽ tránh xa giới truyền thông cho đến ngày xuất ngũ để bất ngờ được bảo mật. Hơn nữa, nhiều đồng đội cũng rời trại với tôi, tôi không muốn họ khó xử và mất tự nhiên khi tại cổng tập trung quá nhiều micro và máy ảnh.

Trước ngày lên tỉnh biên giới Gangwon, tôi muốn ở bên cha mẹ, anh chị và các cháu, những người thân mà trước đây tôi dành rất ít thời gian chăm sóc. Cũng may mọi người không hề trách tôi chuyện đó. Cha mẹ luôn động viên tôi hãy ráng kéo Làn Sóng Hàn Quốc đi càng xa càng tốt. Anh chị tôi thì xem đó là nhiệm vụ cao cả với nước nhà mà cậu út đang gánh vác, nên luôn nhắc tôi tập trung sự nghiệp, đừng bận tâm chuyện phụng dưỡng cha mẹ. Nhưng 5 ngày nghỉ sắp tới, tôi sẽ “thất nghiệp”: việc lính không mà việc diễn cũng không. Tôi có thể làm vườn với cha và nếm cơm phụ mẹ. Tôi còn phải khoe mọi người những vết trầy do luyện tập vất vả nữa.

Thư cho Song Seung Hun.

Hey anh lính bảnh bao,

Sáng nay, “khẩu phần” báo của tớ là tờ Sports Today và trên ấy, tấm hình cậu to oạch. Bị nhốt lính rồi mà cậu vẫn ra dáng nhỉ. Chẳng biết có báo nào đăng hình của tớ không. Này, chúng ta giống như hưởng chung một ngôi sao chiếu mệnh vậy. Cùng phất lên từ Trái Tim Mùa Thu, sau đấy thì kèn cựa nhau từng thành công một. Rồi kẻ trước người sau vào lính, chỉ cách nhau mấy tháng.

Trong mấy anh bạn diễn viên thì tôi và Seung Hun là hợp cạ nhất. Chúng tôi chưa hẳn tình thân ruột rà nhưng cậu ta là người mà tôi có thể tin tưởng và chia sẻ. Việc chúng tôi so tài cao thấp chẳng gay gắt như báo chí đề cập. Mặt trận tôi tập trung là điện ảnh còn hắn ta vẫn là hoàng tử phim truyền hình, có đụng nhau đâu. Chẳng qua cánh phóng viên đang ngấm ngầm chia rẽ để có cái mà viết. Rảnh rỗi gặp nhau, chúng tôi chỉ so quà độc nhận từ fan hay vị trí trên bảng xếp hạng “Cool Boy” mà thôi. Sau bộ phim Mùa Thu đình đám thì cả hai chẳng gặp lại trên phim trường, thậm chí chưa từng được mời thử cho cùng một vai. Chúng tôi chỉ ngấm ngầm so đo độ hot, đáng giá về diễn xuất và mức thành công của các bộ phim tham gia. Đến thời điểm nhập ngũ thì tôi đang có phần nhỉnh hơn. Nhưng cậu ta vào lính trước nên sẽ trở lại màn ảnh sớm hơn. Biết đâu trong đầu đã vẽ sẵn kế hoạch tăng tốc. Càng hay, cạnh tranh sẽ khiến cả hai càng thêm mạnh mẽ. Một đối thủ xứng tầm đây.

Thư tình.

Chỉ tiếc là không có người yêu để mà nhớ! Tôi mới 29, khi xuất ngũ là 31, còn trẻ chán. Chuyện lập gia đình đâu cần phải vội vã. Tầm 5,6 năm nữa vẫn còn kịp. Tôi chẳng phải con cả mà ngay ngáy chuyện cháu nối dõi. Cha mẹ đang túi bụi với cả cháu nội, ngoại các anh chị gửi về, tôi lấy vợ có con thì các cụ có khi còn càu nhàu. Nhưng nhìn đồng đội viết thư cho người yêu, tự nhiên cũng thèm có người để viết cho vài trang sến sến. Hôm mẹ và chị dâu lên thăm có cho nhiều món ngon. Nhưng nhìn hộp Kimpak cậu bạn giường kế nhận từ người yêu, tôi lại thấy ghen tị.

Không phải tôi chưa từng nghĩ đến chuyện yêu đương. Mối tình đầu thời trung học, nhớ lại vẫn còn ngọt ngào. Cảm giác được một cô gái chăm sóc rất dễ chịu. Nhưng tôi lại không thoát khỏi cái guồng của các ngôi sao là “lười yêu”. Gặp gỡ nhiều cô gái, nhưng thời gian của tôi lại được phân phối rất ư chi li và kín mít. Chẳng lẽ đi với người yêu lại phải xếp lịch như đóng phim, họp báo? Có cô gái nào cảm thông mà chấp nhận được việc này, trừ các nữ minh tinh? Nhưng nếu yêu một nàng “sao” và cô ấy phải chắt bóp một khoảng ngắn củn trong lịch làm việc để ở bên tôi, rồi phóng vội đi quay quảng cáo, chắc tôi cũng chẳng thoải mái.

Nếu có người yêu, tôi sẽ làm gì cho cô ấy? Tôi sẽ nắm chặt tay nàng đi ngoài phố mà chẳng sợ mọi người vây lại. Khi yêu, tôi sẽ cho cả thế giới biết tôi yêu. Tôi sẽ bớt bận rộn và dành nhiều thời gian cho cô ấy. Tiền tôi kiếm đủ rồi, nụ cười của người tôi yêu mới là tài sản quý nhất. Với tôi, khi cười, người con gái luôn rực rỡ. Còn nếu cô ấy nấu cho tôi một bữa cơm, chắn chắn tôi sẽ nói “Tuy em nấu chưa ngon nhưng anh muốn ăn cơm em nấu ngày qua ngày, tháng qua tháng, năm qua năm cho đến lúc già thì thôi.” Gương mặt nàng chắc sẽ ửng hồng rất dễ thương … Nhưng muốn yêu thì tôi phải chờ đến khi xuất ngũ, gần 2 năm nữa. Trong khoảng thời gian ấy, còn phải ghen tị âm thầm với những anh bạn cùng đơn vị. Khó chịu đây.

Thư cho những đồng đội cũ.

Tôi thật xin lỗi vì đã không thể tiếp tục cùng các cậu chia sẻ cái rét vùng núi Hwacheon. Chỉ có thể cùng cầm súng trong 191 ngày, nhưng tôi đã kịp có những người bạn tốt và các cấp trên tuyệt vời. Tôi đã sống rất vui vẻ và hy vọng chúng ta sẽ có dịp gặp lại nhau.

Tôi có rất nhiều lời muốn nói với các đồng đội, xin lỗi, cám ơn, chúc sức khoẻ, …, nhưng nỗi hổ thẹn đã cản tôi lại. Giai đoạn tại ngũ của tôi đã bị cắt vụn bởi chấn thương đầu gối dai dẳng, phải nhập viện để kiểm tra và phẫu thuật. Cuối cùng thì bị quân đội tống ra vì là “phế binh”. Tôi cảm thấy thế nào ư? Nhục nhã. Tại sao một diễn viên đã quen đóng các pha hành động như tôi, lại bị thương không vì đối diện với kẻ thù, mà chỉ vì những bước đi tuần quanh triền dốc? Ngu ngốc. Tại sao tôi biết đầu gối có vấn đề từ lúc đóng phim, lại vẫn tình nguyện lên vùng cao để rồi phải xuất ngũ sớm với chân quấn thạch cao? Nếu cứ tham gia đơn vị Văn Nghệ như đáng lẽ phải thế, tôi vẫn đang hoạt động bình thường, vẫn đóng góp đúng bổn phận người lính. Sợ. Tôi sợ ánh mắt xót xa của mẹ, cái nhìn thất vọng của cha và sợ cả những lời chia sẻ lẫn hoài nghi của mọi người.

Mỉa mai thay, tôi trở về cuộc sống hiện đại chỉ sau 100 ngày huấn luyện cơ bản và 91 ngày nhận nhiệm vụ. Quá nhanh cho một đời lính. Quá thiếu để hiểu và thân với những đồng đội chỉ vừa mới quen. Họ, những người đến từ đủ 16 tỉnh thành của Nam Hàn đã mở mang cho tôi rất nhiều. Họ, những trình độ văn hóa và gia cảnh khác nhau khiến tôi hiểu rằng tầm nhìn mình thật thiển cận. Tôi biết đất nước phát triển không đồng bộ, nhưng cuộc sống bó chặt trong Seoul tiện nghi tận răng khiến tôi không thể hình dung ở Hàn Quốc, vẫn có những gia đình mười mấy người chia sẻ một cái TV màu 14 inch đời đầu. Họ, những cấp trên đã quất tôi, mắng tôi để rèn lính. Họ, những người không có khái niệm “ngôi sao” đã chia sẻ với tôi miếng Kimpak nhà làm, gác trại thay khi đầu gối tôi sưng tấy. Trong quân ngũ, không có vệ sĩ kè kè, không có fan hò hét, không có thần tượng Won Bin. Chỉ có anh lính Kim Do Jin. Cám ơn những người bạn đã dành cho tôi một quãng thời gian tuyệt vời.

Nguồn: dienanh.net

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

262#
Đăng lúc 28-2-2013 14:04:43 | Chỉ xem của tác giả
Chào bạn sita, cảm ơn bạn đã mang đến cho mình và mọi người những bức thư quý giá của anh lính Kim Do Jin, mình thực sự đã khóc với những lời chia sẻ của anh trong bức thư gửi cho cha mẹ và những đồng đội cũ. Mình khóc khi đọc đến những dòng chữ anh viết về nghĩa vụ cống hiến của mỗi thanh niên đối với Tổ quốc mình, ko hẳn chỉ những thanh niên Hàn quốc cống hiến cho đất nước họ mà là nghĩa vụ của tất cả những người con đối với đất nước mình. Vâng, đời lính là một cuộc đời vẻ vang và là một nghĩa vụ thiêng liêng với Tổ quốc, hiện nay đất nước mình cũng đang có những sửa đổi với những thanh niên được gọi vào bộ đội, mình hy vọng tất cả những thanh niên được gọi nhập ngũ sẽ ko trốn tránh nghĩa vụ quân sự, trốn tránh tiếng gọi của Tổ quốc thiên liêng và hãy biết nhục nhã, hổ thẹn như anh khi không thể hoàn thành và cống hiến cho Tổ quốc.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

263#
Đăng lúc 28-2-2013 14:12:20 | Chỉ xem của tác giả
taengtaeng gửi lúc 27-2-2013 23:21
drama hàn tuy nhiều phim rất thị trường và chuối, nhưng mình thấy drama cổ trang hàn c ...

Mình hy vọng phim tiếp theo của Bin là 1 vai hài, đóng 1 ông bố trẻ bất đắc dĩ chẳng hạn. Bin ít yêu trên phim, ngoài đời cũng chẳng có mảnh tình vắt vai,giờ cho Bin đóng luôn ông bố chắc nhiều cái hay ho lắm. Nhưng nếu bạn xem phim Tình yêu của những chàng trai rồi thì thấy Bin đóng với mấy nhóc con rất rất ăn ý và tự nhiên khiến mình mê tít những cảnh Bin chơi với mấy đứa cháu, toàn tua xem những cảnh ấy.
Phim Hàn mình ít xem, mà mình lại có thói quen xem những phim có diễn viên mình thích nên nhiều khi bỏ lỡ nhiều phim hay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

264#
Đăng lúc 28-2-2013 18:17:40 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 28-2-2013 14:12
Mình hy vọng phim tiếp theo của Bin là 1 vai hài, đóng 1 ông bố trẻ bất đắc dĩ chẳ ...

nhưng mà dạng kiểu ý thấy lên phim điện ảnh hau hơn, kiểu ông ngoại 30 tuổi hay gì gì đó ý :)))

còn drama thì chỉ thích đóng phim nào nhẹ nhàng tình củm 1 tí.

đọc thấy có dự án làm drama vs kim ok bin, phim tình cảm gì đó. ss này nhìn cũng ko xinh lắm nhưng mà diễn xuất khá là ổn. hi vọng nếu mà đóng thật thì 2 anh chị hợp tác tốt cho ra lò phim hay cho fan gơn ngắm thỏa nỗi mong nhớ bấy lâu nay :)) nhưng mà dù thế nào thì vẫn cứ nuôi hi vọng được nhìn anh vs ha ji won sóng đôi 1 lần nào đó vào 1 ngày nào đó :D

mình cũng giống bạn màn, ít xem phim hàn lắm, chỉ xem phim nào có dv mình thích đóng thôi, mà 2,3 năm gần đây cũng có xem nữa đâu. mình thì thích xem movie hơn là drama, tại movie ngắn gọn dễ hiểu kịch tính hơn, chứ drama dài dòng xem mệt lắm. drama mình xem thì mình cũng ko thích mấy cái phim yêu đương, thích những cái phim nào kiểu về các mối quan hệ khác hay cuộc sống, sự nghiệp phấn đấu gì đó ý, xem thấy hay mà ý nghĩa hơn, chứ phim tình cảm hàn bây h xem nói thật chán chết :)) nhưng mà vẫn tin bin của mình đóng chỉ có chuẩn trở lên :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

265#
Đăng lúc 28-2-2013 19:05:23 | Chỉ xem của tác giả
taengtaeng gửi lúc 28-2-2013 18:17
nhưng mà dạng kiểu ý thấy lên phim điện ảnh hau hơn, kiểu ông ngoại 30 tuổi hay gì ...

uh, Kim Ok Bin ko quá nổi tiếng nhưng ss ấy cũng có nhiều movie hay, diễn xuất ổn nên mình cũng trông chờ sự hợp tác của BinBin nếu như dự án này trở thành hiện thực. Mà mình cũng có linh cảm năm nay Bin đóng phim, chẳng biết linh cảm đúng hay hok nữa, hihi.
Mình cũng thấy giờ drama Hàn chán, nhiều lúc cũng còn nghĩ ko hiểu sao nó vẫn còn độ hot đến thế vì giờ nội dung drama tình cảm Hàn khá nghèo nàn, quanh đi quẩn lại mấy mối tình tay 3, tay 4 phát mệt, mình cũng ngán mấy chuyện tình thế lắm, nên có nhiều phim Hàn nghe tiếng là rất ăn khách nhưng chưa bao giờ mình có hứng xem cả.
Mà trong các chuyện tình cảm của Bin trên phim bạn thích chuyện tình nào nhất? mình buồn cười có 1 cuộc thăm dò như thế ở bên baidu của các bạn Tung của, có người còn chọn chuyện tình của Bin trong phim "Cờ bay phấp phới", thực ra trong phim đó có đề cập đến tình yêu tình báo gì của Bin đâu, mà tại có thời hiện tại vai Bin về già có cô cháu gái nên fan đoán Bin cũng yêu và lấy vợ, thế là chọn chuyện tình ấy làm mình cười chết mất thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

266#
Đăng lúc 28-2-2013 19:22:19 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 28-2-2013 19:05
uh, Kim Ok Bin ko quá nổi tiếng nhưng ss ấy cũng có nhiều movie hay, diễn xuất ổn nên  ...

phim bây h nó thị trường lắm, phim càng nổi mình càng chả có hứng xem. bạn mình cuồng phim hàn đó, tối ngày giới thiệu đủ thể loại rồi bắt ngồi xem cùng, mà mình xem nửa tiếng đã thấy ngáp ngủ rồi :)) dù bây h phim ngắn, có 20 tập thôi mà mình thấy dài như 200 tập ý :)) thế mới nói drama hàn mình chỉ thích xem về chủ đề các mối quan hệ khác ngoài yêu đương, dù những phim này đa số ko ăn khách lắm nhưng thấy hay hơn nhiều, vì đòi hỏi khả năng diễn xuất tốt mà, chứ mấy phim kia cứ khóc lóc 1 tí là ratings cao vút, thiệt tình chả hiểu.

thật ra thì mình chả ấn tượng vs tình cảm của bin trên phim lắm đâu, cơ bản vì bin ít đóng mấy phim kiểu yêu đương tình cảm mùi mẫn ý, cũng ko thấy ai đẹp đôi vs bin cả :D phim của bin đi vào nhiều mối quan hệ, anh em, gia đình....và mình thấy ấn tượng vs cái tình cảm đó hơn. còn tình yêu nam nữ thì , thật ra phim hàn yêu đương thì nhiều, nhưng mối tình mà gây ấn tượng cũng chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi. hi vọng phim sắp tới của bin sẽ cho ra lò 1 cpl đáng nhớ keke :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

267#
Đăng lúc 1-3-2013 20:19:51 | Chỉ xem của tác giả
taengtaeng gửi lúc 28-2-2013 19:22
phim bây h nó thị trường lắm, phim càng nổi mình càng chả có hứng xem. bạn mình cu ...

Mình cũng giống bạn, chưa thấy ai đẹp đôi với Bin cả. Nhiều couple cứ đóng xong phim là đc fan ship ầm ầm nhưng Bin chưa thấy ship với ai, nhiều lúc cũng...thèm ship Bin trên phim với ai đó mà ko đc{:140:}
Còn về tình yêu của Bin trong phim thì mình thích tình yêu của Min Tae trong Tình yêu của những chàng trai. Ko hiểu sao trước đây mình hok thích Bin đóng phim này vì yêu cái chị chủ quán, nên mãi ko xem, đến dạo vừa rồi mới xem thì thấy cực kỳ yêu thích Min Tae, thích tích cách và cách yêu của Min Tae trong phim này. Lúc đầu khi yêu vai của ss Lee Yo Won, Min Tae có cách yêu rất trẻ con nhưng khi yêu chị chủ quán rồi thì anh trở thành người đàn ông đúng nghĩa, dù yêu người lớn tuổi hơn mình, lại còn có con riêng nữa nhưng lúc đó anh ko còn cách yêu trẻ con giống như mối tình đầu nữa mà là một người đàn ông đầy trách nhiệm trong tình yêu. Mình vẫn nuối tiếc tình yêu của Min Tae và ss Lee Yo Won nhưng về sau cũng thích tình yêu của MIn Tae và chị chủ quán. Nếu nói về các vai diễn của Bin trên truyền hình thì mình thấy Min Tae là vai diễn xuất sắc nhất của Bin.

Trang này có 1 số câu chuyện về Bin nè, có tiếng Anh nên mình hok trans (tiếng Anh mình ko đc tốt lắm mà, hiii), mình gửi link các bạn đọc nhé. Thực sự càng tìm hiểu về Bin càng yêu con người anh ấy vô cùng. Mình ko tin trong làng giải trí có sự chân thật trong hình ảnh của các ngôi sao, bởi vì cuộc sống ngoài đời của họ hoàn toàn khác với những gì chúng ta thấy nên mình chưa bao giờ ảo tưởng về bất cứ sao nào, nhưng ít nhất với Bin, dù ko phải là nhiều nhưng là người duy nhất mang đến cho mình niềm tin rằng cuộc sống ngoài đời của anh và những gì mình biết về một ngôi sao phần nào đó là chân thật.
link: http://tieba.baidu.com/p/2185262678
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

268#
Đăng lúc 4-3-2013 11:29:56 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 27-2-2013 20:48
Mình thì thấy con chó nào hiền hiền thì đến xoa đầu nó cái chứ nếu nó mà đi the ...

Hôm qua mình đã xem xong movie Ajussi của anh Bin. Mình thấy anh Bin diễn xuất rất chân thực, cảnh cô vợ bị tai nạn cũng như cảnh gắp đạn, cũng như nhiều cảnh thể hiện cảm xúc của anh rất tác động đến người xem. Có thể sau phim này nên các bạn Hàn gọi anh là thánh chăng? Phim này anh như siêu nhân ý :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

269#
Đăng lúc 4-3-2013 13:17:54 | Chỉ xem của tác giả
fan_of_HJM gửi lúc 4-3-2013 11:29
Hôm qua mình đã xem xong movie Ajussi của anh Bin. Mình thấy anh Bin diễn xuất rất chân ...

Mấy bữa nay nhà anh Bin ko thấy ai vào làm mình cứ lảng vảng đi vào rùi lại đi ra vì ko có bài cmt, hihi, hum nay thấy bài của bạn là phải vào dép lại ngay.
Mình cũng thấy là từ hồi Bin đóng phim này xong thì mới xuất hiện danh hiệu gọi anh ấy là Thánh. Mình ko biết những fan Hàn khác vì sao gọi thế, nhưng đứa bạn Hàn của mình lý giải theo ý nó (vì nó cũng gọi Bin là Thánh)là vì cuộc sống của anh đối với họ quá là bí mật, hầu như ko biết gì về anh cả, dù anh rất nổi tiếng, giữ đc những bí mật đời tư đó và cộng với vẻ đẹp trai của anh thì họ coi anh ko phải là người, mà là Thánh (cái này nghe ra thì có vẻ rất bình thường nhỉ? nhưng nếu tìm hiểu về Bin và hiểu rộng hơn ý nghĩa này thì mình nghĩ hoàn toàn ko giống bình thường). Nhưng cũng có thể phần nào họ bị ảnh hưởng bởi phim Ajusshi.
Mình xem nhiều clip hậu trường về phim này và thực sự rất cảm phục Bin, tất cả các cảnh hành động trong phim đều do anh thực hiện và lại là những cảnh rất chân thực. Bin đã dành thời gian rất nhiều để tập võ, nhìn anh mồ hôi ướt dầm dề khi luyện tập với mọi người, hoặc những cảnh quay dưới mưa anh phải quay lại nhiều lần trong tình trạng ướt sũng, hoặc những cảnh tập võ đến nỗi bàn tay anh đỏ cả lên (cái này xem clip phải để ý mới thấy) thì cũng mới hiểu đc anh xứng đáng có những thành công với Ajusshi. Bin cũng từng trả lời phỏng vấn là anh ko lo lắng những cảnh hành động trong phim, nhưng anh suy nghĩ rất nhiều đến cách thể hiện phương diện tình cảm của nhân vật, anh ko muốn chỉ có những cảnh hành động mà ở đó còn phải thể hiện cả nội tâm nhân vật. Vậy nên tuy là 1 bộ phim hành động, đầu máu me, chết chóc nhưng ở đâu có Ajusshi là ở đó mình cảm nhận đc tính nhân văn, cảm nhận đc tình yêu thương, cảm nhận đc những cảm xúc của nhân vật. Thực sự mình rất yêu thích nhân vật này của Bin.

Bình luận

Rất vui làm quen với bạn, bạn vào nhà Bin chơi thường xuyên với mình nhé.  Đăng lúc 4-3-2013 08:53 PM
@ngoisaonho: chưa có thông tin gì về phim này bạn ơi, chỉ mới là nhà đài tung tin chứ ko chắc Bin có tham gia hay ko? mình cũng rất mong năm nay Bin sẽ trở lại  Đăng lúc 4-3-2013 08:52 PM
mình thích won bin lắm. mong 2013 này sẽ trở lại màn ảnh nhỏ. có ai biết phim mới won bin đóng không? nghe nói đài mbc đóng với kim ok bin.  Đăng lúc 4-3-2013 06:58 PM
mình thích won bin lắm. mong 2013 này sẽ trở lại màn ảnh nhỏ. có ai biết phim mới won bin đóng không? nghe nói đài mbc đóng với kim ok bin.  Đăng lúc 4-3-2013 06:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

270#
Đăng lúc 4-3-2013 21:04:28 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 4-3-2013 13:17
Mấy bữa nay nhà anh Bin ko thấy ai vào làm mình cứ lảng vảng đi vào rùi lại đi ra v ...

thực sự mình thấy anh là điểm sáng duy nhất của bộ phim à, mình cố xem hết phim là để xem anh đóng đấy, chứ giết người như ngóe thế ko phải là thể loại phim của mình. Ngoài những cảnh diễn tả cảm xúc rất xuất sắc ko phải bàn, thì cảnh hành động mà mình ấn tượng nhất là cảnh anh phi từ trong tòa qua lớp kính cửa ra ngoài đường, anh tự diễn cảnh đấy đủ thấy anh hết mình với phim thế nào, mình thực sự lo ko biết anh có bị thương gì khi quay cảnh đó ko.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách