Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 26-10-2011 23:32:47 | Chỉ xem của tác giả
‘Ẩn số’ đột phá

‘Ẩn số’ lớn mà Won Bin từng khiến hàng triệu fan hâm mộ thắc mắc, đó là khi đang ở đỉnh cao của điện ảnh (năm 2004), anh đột ngột tuyên bố tự nguyện nhập ngũ. Trong khi thời hạn thực hiện nghĩa vụ quân sự của Hàn là tới năm 30 tuổi, khi đó anh mới 25.

Khi mọi sự tiếc nuối còn dâng tràn thì Won Bin lại bị dội một ‘gáo nước lạnh’ vì tin đồn anh giả chấn thương để được xuất ngũ sớm. Hơn 2 năm trong quân ngũ, tự rèn luyện chính mình, Won Bin từng nghĩ khi xuất ngũ sớm, anh sẽ có nhiều cơ hội cho việc quay trở lại điện ảnh. Nhưng scandal tin đồn đảo ngũ kia khiến anh gần như phải bắt đầu lại từ vạch xuất phát.

5 năm cho một bước đột phá

Nhưng cũng chính từ khoảng thời gian ‘im lặng’ gần 5 năm, Won Bin khiến khán giả không khỏi ngỡ ngàng chỉ bằng một cú đột phá qua kiệt tác ‘Mother’ của đạo diễn Bong Joon Ho. Anh vào vai Do Jun - một cậu con trai lầm lũi, mắc căn bệnh thiểu năng trí tuệ và vô tình bị nghi ngờ là kẻ giết người. Người mẹ hy sinh cao cả đã tìm mọi cách để thanh minh cho người con trai duy nhất. Một câu chuyện xúc động được khắc họa bằng cả trái tim của các diễn viên và toàn bộ ê-kíp. Thành công của phim không chỉ được đo bằng những giải thưởng cao quý tại các liên hoan phim quốc tế, mà còn là mốc son chói lọi trong nghiệp diễn của hai diễn viên chính, Kim Hye Ja và Won Bin.

Won Bin 'lấy lại đà' qua kiệt tác 'Mother'

Từ thành công đó, Won Bin thêm tự tin và sức mạnh tiếp tục trở thành cái tên được nhắc tới nhiều nhất trên màn ảnh rộng xứ Hàn. Nếu như “Mother” giúp Won Bin lấy lại đà, thì “Ajusshi” là một cú xuất kích tiến tới đỉnh cao. Won Bin một lần nữa vào vai một gã mafia. Nhưng lần này, không phải là tên sát thủ như trong “Guns & Talks”, mà là một gã đàn ông muốn rũ bỏ cuộc đời chém giết, sống ẩn dật cô độc với người bạn duy nhất là cô bé hàng xóm. Chính vì cô bé, Tae Sik (Won Bin) sẵn sàng cầm súng trở lại, một mình chống lại băng nhóm bắt cóc… Hơn 5 triệu lượt khán giả tới rạp xem Won Bin ‘ngày trở lại’. Đó là một thành công mà ‘ẩn số’ Won Bin muốn chứng tỏ, mình là một diễn viên thực lực.

Won Bin vươn lên đỉnh cao qua "Ajusshi"

Cre: internet

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 26-10-2011 23:39:07 | Chỉ xem của tác giả
‘Ẩn số’ tâm hồn

Nhắc tới Won Bin, người ta thường nhắc tới tính cách những vai diễn của anh. Ngay trong con người thật ngoài đời của anh, cũng như một ‘ẩn số’, khi tìm hiểu ta sẽ thấy đó là một tấm gương nghệ sĩ đích thực.

Won Bin ít nói và khá trầm tính. Nhưng mọi người quen anh đều nói anh là người luôn quan tâm giúp đỡ người khác. Khi bắt tay vào một vai diễn mới, anh luôn tâm niệm, phải diễn hết mình, như mình chính là nhân vật trong phim. Anh luôn cố gắng hết sức để mỗi vai diễn là một lần làm mới chính bản thân, để khán giả thấy mình không chỉ có gương mặt đẹp. Anh còn có một tâm hồn đẹp, một tâm hồn đầy lòng yêu thương.

Won Bin trong lần tới thăm trẻ em tại Đông Timor

Trong vai trò đại sứ thiện chí của UNICEF từ năm 2009, Won Bin rất tích cực tham gia các hoạt động cứu trợ nhân đạo tới trẻ em nghèo trên khắp thế giới. Tháng 4/2009, anh tới Gambia, tận tay chăm sóc những em nhỏ đang mắc bệnh. Tháng 9 vừa qua, anh tiếp tục lên đường sang Đông Timor và tới thăm các trẻ em tại bệnh viện. Nhìn các em nhỏ, anh thấy mình cần phải làm nhiều điều hơn nữa.

Trong chuyến thăm trẻ em nghèo tại Gambia
Won Bin thực sự đau nỗi đau cùng các em, vui niềm vui trẻ thơ cùng các em

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 26-10-2011 23:56:44 | Chỉ xem của tác giả
Lang bang ta tìm được pic hiếm hoi thế lày của zai

Bình luận

ngoáy mũi kìa, eo ôi  Đăng lúc 28-10-2011 07:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 28-10-2011 19:50:53 | Chỉ xem của tác giả
Ta mang hình zai vào nhà!!! {:303:}

Made in NuNu{:438:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 28-10-2011 20:22:26 | Chỉ xem của tác giả
Won Bin & Moon Guen Young - Basic House 2011 summer catalog photoshoot

Won Bin & Moon Guen Young - Basic House 2011 Fall Collection Making Film

Won Bin & Moon Guen Young - Basic House 2011 Winter Collection

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 28-10-2011 21:11:58 | Chỉ xem của tác giả
Nặn nội thấy có hình zai là đem về ngay!!!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 29-10-2011 14:33:56 | Chỉ xem của tác giả
Hừm, trân trọng mời bạn Chicha, lẽ ra là mời cả nhà Bin cơ nhưng mà vì nhà Bin chỉ có 1 người nên đành
Đây là thiệp mời chưa chính thức nên có thể lần sau ta lại tung hàng tiếp
các bác chờ thưởng thức nhé ( thực ra là chicha chờ nhé)

tặng anh Bin này, tặng Chica này

Bình luận

t sẽ tới dự, n cứ yên tâm  Đăng lúc 29-10-2011 02:38 PM
thank nành nhá!!!  Đăng lúc 29-10-2011 02:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 30-10-2011 16:39:34 | Chỉ xem của tác giả
Nhà Bin ơi, chicha ới
thiệp đây, nhớ sang nhé

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo