Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1784|Trả lời: 16
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

2013 CNBLUE Blue Moon World Tour Live in Jakarta - Yonghwa chơi bóng rổ trên sân

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
2013 CNBLUE Blue Moon World Tour Live tại Jakarta

CNBLUE được biết đến như một trong những ban nhạc thành công nhất của Hàn Quốc. Mang đến cách tiếp cận và dòng nhạc tươi mới khác hẳn với những “thần tượng” trong ngành công nghiệp âm nhạc KPOP, CNBLUE chứng tỏ rằng tài năng âm nhạc của họ qua những bài hát tự sang tác thậm chí chiếm trọn toàn bộ những album gần đây. Âm nhạc của CNBLUE không những lan tỏa trên toàn thế giới và không chỉ lay động trái tim các cô gái trẻ hâm mộ KPOP mà còn cả trái tim những người yêu nhạc nói chung.

Do từng phả hủy một chuyến lưu diễn ở Indonesia vào năm 2011, CNBLUE không công bố kế hoạch đến đây cho đến giữa năm 2013, để gây ngạc nhiên cho fan những người đã chờ đợi họ gần 2 năm trời. Cũng chính vì sự cố trước đây, nhiều người đã không dám tin rằng lần này trong khuôn khổ World Tour ban nhạc sẽ mang CNBLUE Blue Moon 2013 đến với BOICE Indonesia. Nhưng những nghi ngờ đó hoàn toàn bị phủ nhận khi cuối cùng các chàng trai đã đến đây chung vui cùng người hâm mộ Indonesia.

CNBLUE Blue Moon World Tour 2013 tại Jakarta được tổ chức tại Nhà Thi Đấu Tennis  Senayan vào ngày 19.10 bởi W Productions và MP Enter. Dù có rất nhiều thủ tục được tiến hành trước giờ diễn, như nhiều fan than phiền về việc kiểm tra an ninh, đối chiếu giấy tờ tùy thân để tránh vé giả khiến họ mất rất nhiều thời gian mới vào được đến khu vực sân khấu, hay là việc tiếp xúc báo đài bị hoãn lại cả tiếng, nhưng thật kỳ diệu buổi diễn vẫn mở màn đúng giờ. Các chàng trai chiếm lĩnh sân khấu ngay sau phần giới thiệu bằng Video và lập tức bắt đầu trình diễn.

Dưới đây là danh mục bài hát được trình diễn tại CNBLUE Blue Moon World Tour 2013 - Jakarta:

1.Where You Are
2.Get Away
3.One Time
4.Man Like Me
5.Coffee Shop
6.Have a Good Night
7.Wake Up
8.Love Light
9.Feeling
10.These Days (Korean Ver.)
11.Y (Why)
12.Lalala
13.Just Please (Korean Ver.)
14.Tattoo
15.In My Head
16.Intuition
17.I’m a Loner
18.I’m Sorry
19.Hey, You
20.Feel Good
21.LOVE Girl
22.LOVE
23.Try Again, Smile Again

Có thể kết luận rằng đây là chương trình hòa nhạc khiến người xem thỏa mãn nhất trong tất cả các chương trình hòa nhạc của Hàn Quốc mà tôi đã từng xem (đa số cho rằng chương trình của BIGBANG và G-Dragon là đã nhất, nhưng tiếc là tôi lại chưa được xem). Nhìn chung, công tác an ninh cho đêm diễn được tổ chức nghiêm ngặt chưa từng thấy ở bất kỳ đêm diễn của nghệ sĩ Hàn Quốc nào tại Indonesia. Chính bản thân CNBLUE đã làm nên đêm diễn đầy thú vị và không có điểm nào phải thất vọng. CNBLUE biểu diễn không ngừng suốt 2 giờ liền chỉ trừ lúc họ vào trong thay trang phục: áo thun mang biểu tượng chính thức của Blue Moon và chuẩn bị cho phần encore.

CNBLUE đã thực hiện rất nhiều hoạt động dành cho fan đặc biệt là Yonghwa và Jungshin, tiếc là Minhyuk không thể di chuyển với dàn trống của mình trừ lúc sân khấu được dời lên phía trước. Yonghwa và Jungshin rất thạo trong việc tạo không khí vui nhộn và chạy vòng quanh sân khấu hết mức có thể để giao lưu với fan ở tất cả các khu vực khan đài khiến fan vô cùng sung sướng. Thích nhất là được nhìn Yonghwa vì anh ấy luôn nhảy nhót hoặc làm những cử chỉ vui nhộn tất cả những lúc có thể, vui ơi là vui. CNBLUE,như các nghệ sĩ Hàn khác khi đến Indonesia, luôn chuẩn bị trước để có thể nói tiếng Bahasa (Indo) cho những câu chào hỏi hay giao tiếp đơn giản như mời hát theo, hỏi fan có thích không, có vui không. BOICE Indonesia rất tuyệt vì các dự án của họ thành công nhất trong tất cả những dự án fan chuẩn bị cho các thần tượng của mình mà tôi đã từng chứng kiến ở Jakarta. Nhìn những ngôi sao màu bạc sáng lấp lánh ngập khan phòng thật đẹp và lâng lâng xúc động.

CNBLUE đã chứng tỏ, ít nhất là cho tôi, tài năng âm nhạc mà một lần nữa tôi phải thú nhận rằng tôi không nhớ hơn một nửa tựa đề những bài họ đã hát, đã làm cho tôi say mê thưởng thức bởi cách họ duy trì sự ổn định vững vàng của đêm diễn mà gần như không nghỉ thậm chí chỉ thay áo có một lần. Công nghiệp âm nhạc KPOP dù còn nhiều mảng tối bên cạnh những điểm sáng tích cực, nhưng luôn thành công và khiến tôi say mê bởi khả năng trình diễn live của các nghệ sĩ. Và CNBLUE đã thêm tên mình vào danh sách những ca sĩ ban nhạc Hàn tôi ngưỡng mộ về khả năng này.  

Muôn vàn lời cảm ơn dành cho W Productions và MP Enter đã mang đến cho chúng tôi cơ hội được sống trong đêm diễn tuyệt vời này. Xin cảm ơn công ty quản lý  CNBLUE, FNC Entertainment, và Samsung Galaxy về chuyến lưu diễn. Cảm ơn fan, ban điều hành và đặc biệt là các chàng trai CNBLUE đã làm nên đêm diễn.

Source:http://linkis.com/koreanupdates.com/20/CW13
Retrieved by [email protected]
Vtrans by [email protected]

Tin ngoài lề: Yonghwa đã có màn chơi bóng rổ trên sân khấu khiến các fan rất thích thú. Mời các bạn cùng xem nhé

Credit: imaboicegongju
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 20-10-2013 15:52:04 | Chỉ xem của tác giả
Đầu tiên là chúc mừng các zai nhà xanh tổ chức thành công cc tại Indo nha {:398:}

Phải nói là cc nào cũng rất chất, chưa từng được xem CNBlue biểu diễn, nhưng chỉ xem qua Fancam là đã thấy bầu không khí nóng cỡ nào rồi. Hwa và Shin luôn biết làm nóng sân khấu. Thích nhất mấy màn nhảy nhót của lão Hwa.

Lần này còn được mãn nhãn với màn trình diễn bóng rổ của lão Hwa, ấn tượng qua,

Tks ss trans new và mời  em ạ

Bình luận

hôm trước em bị xóa :(((((((((((((((  Đăng lúc 20-10-2013 04:21 PM
Á, thế á. Ss có hôm cũng đặt gạch cả ngày trời chưa edit. May là chưa bị xóa :))))  Đăng lúc 20-10-2013 04:19 PM
em sợ bị mod xóa  Đăng lúc 20-10-2013 04:18 PM
Đặt gạch rồi thì cứ từ từ mà viết, heheh...  Đăng lúc 20-10-2013 04:14 PM
em mà ss. đợi em tí em edit  Đăng lúc 20-10-2013 04:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 20-10-2013 16:01:17 | Chỉ xem của tác giả
4 guys Cnblue là 1 ban nhạc cũng dc coi là 1 nhóm nhạc thần tượng của làng Kpop.
Nhưng theo mình thấy thì họ xứng đáng với tên gọi là Nghệ sĩ hơn, 4 guys rất tài năng trong âm nhạc,
họ ko giống những nhóm nhạc thần tượng hiện giờ của Kpop, họ ko bik nhảy mà chỉ bik chơi dụng cụ âm
nhạc để thể hiện những ca khúc tự sáng tác tuyệt vời của họ để làm nên sự khác biệt, sức cạnh tranh và nổi bật với các nhóm thần tượng nổi tiếng đa phần về vũ đạo như hiện nay.
Và đương nhiên đã là 1 bạn nhạc thì ko thể tuyệt vời hơn là được hát Live cho fans của mình rùi, chính những tour diễn thế giới này của Cnblue đã thể hiện cho fans họ thấy tài năng của nhóm ntn.
Chúc mừng Cnblue đã có được sự thành công và tiếng vang cho nhóm nói riêng và Kpop nói chung.
Tks chủ thớt chăm chỉ dịch tin như thế này! ^^

Bình luận

Mình đồng ý hoàn toàn với bạn: CNBLUE là những nghệ sĩ thật sự :) Thanks bạn đọc tin và cmt.  Đăng lúc 20-10-2013 04:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 20-10-2013 16:37:37 | Chỉ xem của tác giả
ss chăm chỉ quá luôn
concert này anh em làm nhiều trò đãi fan quá,
bạn Hwa dù mệt mỏi nhưng lên sân khấu là cháy hết mình,
hôm qua chắc bạn hạnh phúc lắm vì 1 thời gian mới đứng trên skhau nên tạo dáng chụp hình, nhảy nhót suốt thôi. Mà bạn cũng được fan khen nhảy giỏi hơn trước nữa, lại còn trổ tài bóng rổ nữa chứ.
bạn Huyn nghỉ ngơi nhiều nên tươi vui hơn, đi suốt quanh sk.
bạn Shin, Huyk thì đáng yêu quá rồi.
Vừa xong cc là về liền nên các bạn mệt mỏi lắm, nhất là Hwa.
chúc CNBLUE thành công hơn nữa
và 2 drama của Hwa Huyk nữa.
Thanks ss mời em.

Bình luận

Ừ, được diễn live là bạn vui :)  Đăng lúc 20-10-2013 07:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 20-10-2013 16:49:27 | Chỉ xem của tác giả
Lão Yong đa tài quá đi thôi :)) Kiểu gì cũng chiều fan dc hết :x hehe
Mà do lịch làm việc fai về liền :( Khổ thế không biết :X:X:X:X

CC này có nhiều cái hóng lắm hehe

VD như Shin cõng Hyuk đi lòng vòng , lộ quần sịp hồng hồng đỏ đỏ =)))

Bình luận

bạn up lên cho mình xem với :)  Đăng lúc 21-10-2013 01:26 PM
có :))))) nhìu cái hot lắm :))  Đăng lúc 21-10-2013 10:46 AM
Có vụ này nữa ta, mình không biết gì hết chơn :(  Đăng lúc 20-10-2013 07:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 20-10-2013 16:58:59 | Chỉ xem của tác giả
uầy, ss thật là chăm chỉ,...^^
các bạn bận bịu thế mà vẫn có cc cực sung cho các fan, thiệt là đáng iu. em lại càng thấy vui khi hình như ngày càng có nhiều người công nhận tài năng thật sự của các bạn. rất xứng đáng^^
thanks ss đã dịch tin
thanks ss đã mời em... {:161:} ( iu nhìu )

Bình luận

ss cũng ráng đua theo các bạn, nhưng mà đuối quá :)  Đăng lúc 20-10-2013 07:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 20-10-2013 17:02:33 | Chỉ xem của tác giả
Young sợ k có dịp khoe tài chơi bóng của mình nên nhân tiện cc khoe luôn 1 thể đó mà!{:297:}

Vừa xong cc là phải bay về liền chắc là mệt lắm, mong 4 lão về xong lịch trình đc nghĩ ngơi thoải mái
Cả 2 dramma Hwa, Hyuk mình đều thích hết, chúc cả 2 đều có rết cao {:277:}

Tks bạn dịch

Bình luận

Có khi lâu quá ko được chơi nên thèm ;)  Đăng lúc 20-10-2013 07:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 20-10-2013 17:03:43 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng các anh tổ chức thành công concept nhaz. Hình như là lâu lắm roy

mình mới thấy anh Hwa chơi bóng rổ. Lần đầu tiên mình thấy là anh tham gia WGM ah

Nhìn list bài hát mah tự hào là bài nào mình củng nghe hết roy. Tiếc là chưa đi xem cc của anh

nhưng đọc news củng thấy nó hoành tráng cỡ nào củng như được thấy anh Hwa hết lòng với các fan

Nhìn mah sao muốn các anh comback quá. Thanks bạn trans news

Bình luận

Ừ,chắc lâu rồi làm gì được chơi bóng rổ :(  Đăng lúc 20-10-2013 07:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 20-10-2013 17:17:53 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng các anh nhé concept thành công rực rỡ luôn

lão Hwa cũng hay thể hiện tài năng của bản thân ghê chơi bóng rỗ nữa ^^

Thanks chũ thớt nhiều

Bình luận

vậy ah coi đoạn hôn đó mình hạnh phúc quá chừng ^^  Đăng lúc 20-10-2013 07:40 PM
Có khi lâu quá ko được chơi nên thèm ;) Hôm qua vừa xem tập có cảnh trên avatar của bạn nè :)  Đăng lúc 20-10-2013 07:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 20-10-2013 18:57:55 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay ss chăm chỉ quá :)

Mỗi lần đọc news về BLUE MOON lại thấy ganh tị với BOICE các nước.

Bao giờ BOICE Việt mới được xem các xai biểu diễn tại VN và nghe các zai nói "xin chào" đây ???

Hwa đang bận rộn đóng phim mà mỗi lần lên sân khấu vẫn tràn đầy năng lượng.

Thật vui vì tài năng của các zai ngày càng được công nhận, CC nào cũng thành công.

Tks ss lần nữa nhé ;)

Bình luận

Hôm nay ss cũng tự thấy mình chăm :)))) (sắp giống Hwa rồi). ss nghĩ chắc khá lâu nữa VN mới nằm trong lịch của các bạn :((  Đăng lúc 20-10-2013 07:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách