Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 18357|Trả lời: 70
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

5 best couple của phim truyền hình

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Trong mỗi bộ phim nhất định sẽ xuất hiện những couple.Đó là những couple để lại nhiều ấn tượng nhất đối với khán giả sau khi bộ phim kết thúc.

Hãy cùng gặp lại 5 best coulpe có nhiều dấu ấn nhất.

1: Trong 5 couple phim truyền hình để lại nhiều ấn tượng nhất cho khán giả, “ Tae Ja couple” – Joo Won và Uee trong phim Ojakgyo Brothers xếp thứ 5.

Ban đầu họ là 2 người đều không ưa gì nhau. Cãi nhau nhiều rồi lại có cảm tình với nhau? Sau tất cả họ là couple đáng yêu nhất, được ủng hộ nhất. Mốc đánh dấu tình yêu của 2 người. Chính là “Nụ hôn thang máy”.

Nhưng ngoài đời họ cũng rất đẹp đôi đấy chứ!

2: Xếp thứ 4 là Couple Romeo-Juliet thời Chosun, “ Couple ảo”-Park Shi Hoo và Moon Chae Won trong Princess’s man.

Mối tình ngang trái của Seung Woo yêu cô con gái của kẻ thù và nàng công chúa Se Ryung vì tình yêu rời bỏ cha. Tình yêu của họ nảy mầm từ…Khoảng khắc hạnh phúc của Seung Woo và Se Ryung bên thung lũng. Vươt qua những rào cản của xã hội Chosun, tình yêu của hộ vẫn thắm đượm. Tình yêu say đắm của họ được chú ý bởi rất nhiều kiss scene.

Từ nụ hôn quạt giấy ngượng ngùng…nụ hôn trán…nụ hôn mắt…có tới 4 kiss scene, thậm chí tới cả “nụ hôn vết thương”

3: Couple đứng thứ 3 là “ couple củ cải”- So Ji Seob và Im Su Jeong trong phim “Sorry! I love you”.

4: Đứng thứ 2 là “Couple Full house”- couple nhận được số phiếu cao nhất-Jong Ji Hoon(Bi Rain) và Song Hye Kyo.

Ngôi sao Young Jae và Ji Eun bất ngờ sống cùng nhà rồi họ ký hợp đồng kết hôn giữa 2 bên. Và câu chuyện bắt đầu từ đây. Dù đó là kết hôn hợp đồng nhưng nam nữ sống chung 1 nhà nhất định sẽ này sinh chuyện lạ?

Và cuối cùng Ji Eun đã thổ lộ tình cảm của mình với Young Jae. Young Jae bất ngờ khi Ji Eun nói lên lòng mình. Nhưng chính anh cũng đang hướng về cô. Young Jae cuối cùng cũng nhận ra tình cảm của mình và tình cảm của Ji Eun giành cho anh. Vì thế anh đã bày tỏ rất chân thành tình cảm của mình với Ji Eun. Kết quả là 2 người có một happy ending.

Dù thời gian đã rất lâu nhưng họ vẫn là couple nhận được nhiều sự ủng hộ nhất.

5: Vị trí quán quân- couple được mong đợi nhất chính là cặp đôi Hallyu của “bản tình ca mùa đông”-Bae Yong Jun và Choi Ji Woo.

Jun Sang và Yu Jin là đôi bạn thân thời cấp 3. Tình yêu đẹp của họ được vun đắp từng ngày

Cảnh quay đẹp nhất của Bản tình ca mùa đông. Chính là cảnh Jun Sang hôn(popo) Yu Jin. Dù có xem đi xem lại thì đó vẫn là cảnh tuyệt vời nhất.

Sau này 2 người gặp lại. Jun Sang đã bị mất trí nhớ và giờ là Min Hyun. Rồi cuối cùng Min Hyun cũng biết được sự thật mình chính là Jun Sang và 2 người đi đến hôn nhân. Nhưng tình yêu của họ tiếp tục phải trải qua sóng gió

Jun Sang tưởng rằng Yu Jin là cô em gái Lee Bok của mình và Yu Jin đã chia tay anh. Cũng đã 10 năm kể từ khi Bản tình ca mùa đông lên sóng truyền hình. Tình yêu trong sáng nhưng vô cùng đẹp của họ, cho đến nay vẫn giữ vững vị trí số 1 trong lòng khán giả

Chúng ta hãy cùng chờ đợi xem sau này sẽ còn có những couple nào nữa nhé.

Soucre
Vtrans:[email protected]

p/s: mình chỉ dịch sơ thui nhé, còn phần thoại nhân vật thì chắc mn xem phim cũng biết cả rùi^^
       mn có nhìn thấy Clip k?hay tại mạng nhà mình lag nhỉ???
       Nếu k thấy thì link đây nhé:http://www.youtube.com/watch?fea ... d&v=y0EQoDq3lHM

Nhân thể PR chút^^

Tae Ja Couple - Kites mới là sub cho Ojakgyo brothers, mời mn ghé thăm và ủng hộ nhé^^

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
sit_gold + 5 hehe^^
thaopeo166 + 5 Ủng hộ 1 cái! :x :x :x
Aqua + 5 Bài viết hữu ích
redapple + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 25-10-2012 17:13:38 | Chỉ xem của tác giả
Ôi chà chà
Mình chỉ chưa xem couple thứ 5
Còn lại đều đã xem rồi
Thích nhất couple Romeo - Juliet Châu Á
poll xét đến cả Bản tình ca mùa đông cơ à???!!!
Lâu quá nhỉ
Vậy thì cũng còn rất nhiều couple rất đẹp ^^
Phim cũ thì thích couple trong Trái tim mùa thu hơn :X

Bình luận

me too, thích cả đôi nhỏ lẫn đôi lớn trong Trái tim mùa thu ^^  Đăng lúc 29-10-2012 08:59 AM
uh.minh cung giong ban. Trai tim mua thu am anh den h luon^^  Đăng lúc 25-10-2012 11:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 25-10-2012 17:16:15 | Chỉ xem của tác giả
hehehe
Dù xếp thứ 5 nhưng muh đc nói đến đầu tiên
=]]]]]]

Đọc ngay cái tin đã trúng phốc rầu
Bạn nào chưa xem thì xem đi nhé
St nhà kites đã có phim lên thớt rầu

Mấy cặp kia coi bộ kinh điển quá
Xem tuốt` hết rầu
Nhưng best với ta vẫn là first
;))

Bình luận

ban oi cho minh hoi avatar cua ban la phim gi do hic sao minh chua xem nhi  Đăng lúc 30-10-2012 10:48 PM
mình thích couple ở sign của ấy hơn, 1 thời cắp sách  Đăng lúc 29-10-2012 06:55 PM
mình thích couple ở sign của ấy hơn, 1 thời cắp sách  Đăng lúc 29-10-2012 06:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 25-10-2012 17:16:42 | Chỉ xem của tác giả
"Best" rồi mà còn tận "5" nữa cơ à {:438:}

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Giành chỗ, chờ chủ thớt edit xong mình edit luôn ;D

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Omaya, news gì dài ngoằng, hổng biết chủ thớt có trans hết hok nhỉ, hay chỉ trans phần liên quan đến Joo Won thôi ^^ Dù sao cũng cảm ơn nhiều lắm ;"> Hehe, nguồn là KBS News thì cũng đoán ra được sẽ có những ai rồi, tất cả đều để lại ấn tượng khá sâu đậm trên màn ảnh mà ^^

Ngày xưa thì mình đương nhiên thích nhất là couple trong Winter Sonata, sau này lớn rồi hổng ham hố mấy chuyện bí mật thân thế rồi ốm đau bệnh tật nữa, độ yêu thích giảm đi chút, nhường chỗ cho Romeo Juliet xứ Kim Chi trong The Princess's Man. Full House hồi đó mình cũng khoái coi, dư mà hổng kết couple trong ấy điên đảo lắm, trái ngược với Ojakgyo Brothers, không thích phim lắm nhưng kết cặp đôi Eun Hee cực )))))) MISA thì coi rất chi là... tài tử, toàn lướt ván với lại chộp giật nên coi như chẳng biết gì phim lẫn cặp đôi chính vậy

Bình luận

Ôi,quần của pạn hơi bị ngàn chấm  Đăng lúc 25-10-2012 07:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 25-10-2012 17:18:16 | Chỉ xem của tác giả
cái bảng xếp hạng này hay và đúng theo ý mềnh quá ^^{:291:}
mềnh công nhận chú Bae- chệ Woo đẹp đôi và để lại ấn tượng nhất {:311:}
nhưng hơi lạ là có cả Joo Won và UEE {:301:}

Bình luận

:P Hù hù hù  Đăng lúc 27-10-2012 11:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 25-10-2012 17:26:57 | Chỉ xem của tác giả
Ôi 5 couple, couple nào cũng đẹp cả, yêu hết
Có lẽ để ấn tượng nhiều nhất là couple trong phim SR I love you, 1 chuyện tình buồn, 1 cái kết cảm động lòng người
Típ là couple trong phim Winter Sonata, full house
Còn couple anh Hoo với ss Won chưa có xem phim
anh Joo Won với ss Uee cũng khá dễ thương=))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 25-10-2012 17:27:04 | Chỉ xem của tác giả
ha ha, xem 1 hồi phát hiện ra mới coi mỗi chuyện tình mùa đông
đúng là kiến thức nghèo nàn thật
chắc phải đi phổ cập thâu
Ps: cám ơn bạn đã dịch tin!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 25-10-2012 17:32:33 | Chỉ xem của tác giả
herher , chưa biết gì hết nhưng cứ mom men vào
chờ cai 1cp vc Busan
ngóng ngóng =))))))))))))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 25-10-2012 17:37:02 | Chỉ xem của tác giả
Chưa gì ai cũng giành tem hết rồi nhở?!^^~~!
Mình cũng xí 1 chỗ! Hi vọng đc page 1!
Edit đi nào!^^~~~!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 25-10-2012 17:38:54 | Chỉ xem của tác giả
thick nhất Rome và Juliet xứ Hàn....
từng hâm mộ cuồng nhiệt TPM một thời
phim hay , tình cảm mà Shihoo và Chae won diễn cũng hay nữa
thick cả OST, bài nào cũng thấy hay.....

Bình luận

Đúng là tư tưởng lớn gặp nhau rồi :))  Đăng lúc 27-10-2012 08:13 AM
hihi me too ^^  Đăng lúc 26-10-2012 01:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách