Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: rabbitsaigon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Ai sẽ dẫn dắt làn sóng Hallyu trong 10 năm tới?

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 30-3-2013 22:44:38 | Chỉ xem của tác giả
sukkie.no.1 gửi lúc 30-3-2013 21:20
Ô bạn xem lại tại sao tớ nhắc đến S9 đi, là comment đầu tiên của bạn nói Suk ko b ...

Ban đầu mình nhắc tới S9, BB… là vì mình đang nghĩ tới thị trường quốc tế, khi mà báo chí hằng ngày vẫn ra rả rằng họ là nhất, nhưng vẫn không có số liệu cụ thể nên mình cho rằng họ lăng xê cho vui, nhưng sự nổi tiếng của Suk nhà bạn có hơn hay thua mấy người đó? Cũng chẳng ai chứng minh được còn gì?
Mà nói chung, ko có số liệu thì chúng ta cãi nhau chỉ mất công, cũng không thể chọn ra người đứng nhất được, phải không?
Tuy nhiên, bạn lại lấy Nhật làm dẫn chứng cho sự nổi tiếng của S, và mình chỉ đưa ra số liệu thành tựu mà cả S và THSK đạt được để chứng minh. Số liệu đó vẫn chưa đủ chứng minh THSK nổi tiếng hơn và được yêu thích hơn sao?
Số liệu mình đưa ra bao gồm vị trí trên BXH, quy mô concert, số lượng buổi diễn, số người tham dự và quy mô sân khấu...ở bài trước, tất cả đều thấy rõ THSK hơn hẳn JGS, nếu số liệu này mà vẫn chưa chứng minh được thì bạn muốn chứng minh bằng gì nữa?
Còn lại, mình không bàn đến vấn đề tài năng vì nó lạc đề mất rồi, vì mỗi người đều có thế mạnh riêng.
Mình chỉ bàn đến sự nổi tiếng mà thôi, cụ thể ở đây là Nhật Bản.
Mình không đưa ra được người xứng đáng dẫn đầu cho làn sóng Hallyu trên thế giới, mà mình nghĩ người khác cũng khó mà chọn ra được. Tuy nhiên, ở Nhật thì mình khẳng định đó là THSK, vì có những thành tích mà chưa ai vượt qua được, thế thôi.
Nếu ở Nhật S không vượt được THSK thì sao xứng đáng là người dẫn đầu chứ ? Bạn đọc báo cũng nên chọn lọc thông tin, bạn cũng biết là có rất nhiều báo lá cải chuyên phán bừa mà, đâu phải họ nói gì là tin đó ?

Bình luận

ngồi tranh cãi vậy có được j ko? thì tương lai, 10 năm nưa cơ mà, có ai biết tương lai thế nào đâu. tất cả chỉ là giả thiết  Đăng lúc 30-3-2013 11:52 PM
Suk đâu phải ca sĩ kpop, ca sĩ Nhật mà. mới làm ca sĩ ở Hàn năm nay  Đăng lúc 30-3-2013 10:58 PM
Ma Dbsk hien nay co thanh tuu nhu vay la nho danh tieng tu hoi nhom con 5ng chu, ban noi vay la phu dinh no luc cua ho roi  Đăng lúc 30-3-2013 10:53 PM
Chac la bao chi muon so sanh ca hai linh vuc tong quat nen chon S chang? Con neu chi rieng kpop thi ko co trn Suk dau  Đăng lúc 30-3-2013 10:51 PM
Sao ban chi so ve linh vuc am nhac the? To so ca phim anh nua co. Tu nam 2011 den nay cac bao Han va nhat deu goi Suk nhu vay, deu la nhg bao co tieng ca chu la cai k dau  Đăng lúc 30-3-2013 10:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 30-3-2013 22:44:55 | Chỉ xem của tác giả
bobobo gửi lúc 30-3-2013 22:32
Ở đây chúng ta đang nói về ai là người xứng đáng dẫn đầu làn sóng Halllyu, tức  ...

Cơ bản mình thấy thế này
Chữ "dẫn đầu" này không bao hàm một con số nhất định
ví dụ như bảo ai đó nằm trong top học sinh giỏi của lớp
thật chứ mình ko thể đoán ngay được là cái top đó là bao nhiêu người đâu :) thế nên tại sao bạn không nghĩ cả hai mục tiêu mà chúng ta đang bàn đều nằm trong top "dẫn đầu" đó?
Hay nói cụ thể hơn là như này
Suk nhà mình là một diễn viên đã đang và sẽ tiếp tục dẫn dắt cho làn sóng Hallyu
Còn DBSK là nhóm nhạc đã đang và cũng tiếp tục mang làn sóng Kpop - làn sóng Hallyu ra thế giới
Bạn thấy thế nào? :) Không mất lòng ai nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 30-3-2013 22:46:16 | Chỉ xem của tác giả
Ở đây chúng ta đang nói về ai là người xứng đáng dẫn đầu làn sóng Halllyu, tức  ...

theo mình, cái news lấy nguồn nước ngoài, có link đàng hoàng,
nên bạn k thể nói là danh hiệu tự phong đc
hoàn toàn chẳng phải bọn mình bịa ra
vả lại "dẫn dắt" k đồng nghĩa vs "số 1" hay là " duy nhất"
mong bạn hiểu cho, chính vì cái còm của bạn nên bọn mình mới rep, chứ lươn k muốn gây war
{:398:}

Bình luận

nhìn ava của mụ ko nhịn đc cười =)))))))  Đăng lúc 30-3-2013 10:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 30-3-2013 22:49:55 | Chỉ xem của tác giả
quá tuyệt, càng đọc càng thấy đúng
anh sẽ làm được tôi tin chắc như thế, vì anh là JKS, không ai có thể biết con người này sẽ tiếp tục làm gì, nhưng anh sẽ làm rất tốt

Bình luận

cảm ơn bạn đã tin tưởng JKS ^^ :x  Đăng lúc 30-3-2013 10:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 30-3-2013 23:46:36 | Chỉ xem của tác giả

không ai phủ nhận về độ nổi tiếng của DBSK tại Nhật, bài báo chỉ là dự đoán thôi mà, người ta để ý đến JKS có lẽ vì chưa có diễn viên nào làm được những việc giống anh, nhưng 10 năm thì cũng chưa biết chuyện gì sẽ xảy ra :))
mình là eels :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 31-3-2013 07:56:47 | Chỉ xem của tác giả
atlibby gửi lúc 30-3-2013 22:44
Cơ bản mình thấy thế này
Chữ "dẫn đầu" này không bao hàm một con số nhất định
v ...

Xem ra chỉ có bạn là hiểu vấn đề nhỉ ?{:173:} Đúng là nói như bạn thì chẳng mất lòng ai thật. Mình cũng đồng ý như thế.
Chỉ có cái bài báo kia là làm mất lòng nên mình mới phải nói ra như thế. Đọc lại bạn sẽ thấy chữ " lãnh đạo" nữa cơ, còn hơn chữ "dẫn đầu" nhiều.
Đúng là 10 năm nữa thay đổi ra sao chẳng ai biết được, có thể là bất cứ ai, vậy cứ xem như bài báo đó chỉ phán cho vui cửa vui nhà ấy mà, các bạn fan Suk cũng đừng căn cứ theo đó rồi lại ảo tưởng, không hay chút nào.
Đương nhiên các bạn vẫn có thể hy vọng!!!!
Mình nghĩ vụ này kết thúc ở đây được rồi. Mình cũng không muốn tranh cãi thêm nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 31-3-2013 08:13:42 | Chỉ xem của tác giả
bobobo gửi lúc 31-3-2013 07:56
Xem ra chỉ có bạn là hiểu vấn đề nhỉ ? Đúng là nói như bạn thì chẳng mất  ...

mình dép bạn cái cuối ha
rồi chúng ta kết thúc trò chuyện tại đây
vì mình không đồng tình cái câu này của bạn lắm
Đúng là 10 năm nữa thay đổi ra sao chẳng ai biết được, có thể là bất cứ ai, vậy cứ xem như bài báo đó chỉ phán cho vui cửa vui nhà ấy mà, các bạn fan Suk cũng đừng căn cứ theo đó rồi lại ảo tưởng, không hay chút nào.

Người ta thường nói, mơ mộng một chút cũng không sao
Vì đôi khi đây lại là động lực giúp ta phấn đấu vươn lên :)
Bản thân mình cũng tin tưởng vào tương lai 10 năm sau cũng như các bạn fan khác
Có thể báo chí đôi khi thường thổi phồng hay dùng nhiều từ không thích hợp
Bạn cũng đừng bận tâm nhiều làm gì
Thật chứ dạo này cái danh hiệu "hoàng tử châu Á" (Ừm, danh hiệu này báo chí + fan nước ngoài đặt cho Suk, và cũng mặc định là báo nào có cụm này là liên quan tới Suk) thường xuyên bị lạm dụng
Kể cũng buồn mà chẳng nhẽ báo đăng thế rồi mình nhảy vào ý kiến cũng sợ bị mắng tắt bếp =))

Thôi dừng tranh luận tại đây nhé. Thân ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 31-3-2013 08:23:46 | Chỉ xem của tác giả
bobobo gửi lúc 29-3-2013 08:58
Ngày trước mình cũng ấn tượng với JGS với phim Beethoven Virus và YAH, nhưng sau đó th ...

Bạn comment và trả lời qua lại với rất nhiều bạn khác rồi.

Tôi xin mượn bài comt đầu tiên của bạn để trả lời chung cho tất cả những vấn đề bạn đang đặt ra.

Thứ nhất, đây là một bài báo có uy tín, không phải là báo lá cải :) như ý bạn nói, và chúng tôi - những lươn yêu quý anh cũng không phải đang tự lăng xê idol của mình.
Rõ là lăng xê nhảm

Thứ hai, bài báo có tiêu đề "dẫn dắt" và bên trong nội dung là "dẫn đầu" làn sóng Hàn Quốc, chưa một câu chữ nào nói Suk là "duy nhất" là "số một" cả :D.

Và cái họ chọn ra chính là người đại diện cho làn sóng này, và người có khả năng dẫn dắt làn sóng phát triển theo những xu thế mới chính là Jang Keun Suk.
Anh là một trong số ít người tuyệt vời ở tất cả các lĩnh vực trong diễn xuất, thời trang, âm nhạc..v..v

và lần nữa họ cũng khẳng định anh không phải là "số một", là "duy nhất".

Thứ ba, phân tích sâu xa hơn, làn sóng này do 2 tiền bối Bae Yong Jun và Lee Byung-hun mở đường trước đó, thế nên "hầu hết người hâm mộ Hallyu được xem là phụ nữ trung niên".

Còn JKS
Thế mạnh của anh được cho là không chỉ có tài năng diễn xuất, mà tính nghệ sĩ của anh nổi bật trong các lĩnh vực khác nhau như thời trang và âm nhạc... Bởi vì điều này, làn sóng Hàn Quốc đã chiếm ưu thế trong thế hệ trẻ, từ thanh thiếu niên đến những người trong độ tuổi 30 –những người đang dẫn dắt văn hóa tiêu dùng.

Chắc chắn những idol thế hệ sau này như Suk có nhiều, tôi không muốn nói là quá nhiều, và nhiều người đã tiến vào làn sóng này theo cách của họ. Tuy nhiên, thành công, nổi tiếng, hay doanh thu phòng vé, hay các bảng xếp hạng mà bạn đang tranh cãi ai giành được vị trí cao hơn, ai thu về lượng khán giả nhiều hơn ai không quyết định được người dẫn dắt thị trường, người tạo ra hiệu ứng mạnh mẽ, một hiệu ứng lan tỏa vào trong đời sống và phong cách tiêu dùng của người dân mà không chỉ dừng lại ở những vấn đề nghe nhìn, như xem phim họ đóng, nghe nhạc họ hát là đủ. Nó ảnh hưởng đến việc giao lưu phát triển văn hóa của các quốc gia có liên quan và rõ ràng theo cách Suk trả lời phỏng vấn anh nhìn ra được tất cả những vấn đề này và đang tiếp tục tự-đi-con-đường của mình để tạo ra làn sóng mới.

Tôi nói tự đi nghĩa là thế nào? Nghĩa là anh lập công ty riêng, tự mình quản lý mình, không bị chi phối bởi bất kỳ Cty, hay người quản lý nào khác, anh tự lên kế hoạch phát triển, tự đặt ra những mục tiêu nỗ lực phấn đấu, tự thiết kế tổ chức các buổi concert, tôi ngồi liệt kê cái tự của anh ra thì nhiều quá tôi đành... Dẫn dắt có nghĩa là người đó phải có tầm nhìn chiến lược, có đầu óc... chứ không phải chỉ "ăn cơm chúa, múa tối ngày" người ta bắt diễn là phải diễn, người ta bắt hát thì phải hát, người ta bắt đóng phim nào thì phải đóng phim đó...

Tôi không nói Suk giỏi hay Suk tài năng hơn bất kỳ ai, nhưng rõ ràng nhìn cách bạn ấy trả lời phỏng vấn, có thể thấy tầm nhìn của một nhà hoạch định chiến lược, và anh đặt mục tiêu dài hạn hơn là ngắn hạn. Đó cũng có thể là lý do mà vì sao báo chí lại chọn con người này mà không chọn những cái tên "nổi tiếng khổng lồ" khác ở cả hai thị trường Hàn Quốc và Nhật Bản.

Thứ tư, Suk không hề kiêu căng tự phụ, biết ơn người đi trước, mở đường cho người đi sau :) và cái danh hiệu này chính là những áp lực cho anh trong những năm tháng phía trước, và cũng chính là động lực của anh trên con đường chinh phục cả thế giới và tự hoàn thiện bản thân mình.

Tôi biết ơn những tiền bối như Bae Yong Jun và Lee Byung-hun đã mở đường cho tương lai của làn sóng Hàn Quốc. Tôi thực sự đánh giá cao việc đó. Tôi chắc chắn rằng tôi đã không đạt được vị trí hiện tại chỉ nhờ bản thân mình.
Tôi không thể nói liệu nó sẽ kéo dài trong 10 năm hay trong vòng 1 năm. Một điều chắc chắn, chúng ta cần tinh thần mới và người đại diện mới của làn sóng Hàn Quốc để đi lên. Điều này sẽ giúp tôi tiếp tục đi, vì vậy tôi sẽ tiếp tục làm việc chăm chỉ. Con đường tôi đã đi sẽ trở thành một tài liệu tham khảo để các đàn em có thể tránh đi đường vòng.

Và chốt lại, chính do những ý nghĩ sai lệch, đọc không kỹ và những thói quen GATO vốn có của con người, khiến bạn chưa một lần đọc kỹ lại bài báo đã viết những gì. Đọc hết tất cả những comt của bạn đều chấp nhận Suk có tài, nhưng không phải là nhất, thế tại sao người ta lại cứ phong cho anh là "dẫn đầu" là câu hỏi băn khoăn trong bạn, nên tôi cũng xin nhiều lời để chia sẻ cho bạn những băn khoăn ấy.

Vài dòng chia sẻ cùng bạn.

Bình luận

Ss ơi, người ta cãi không lại quay ra nói xấu Suk...tranh cãi thì nhiều mà không thuyết phục.  Đăng lúc 31-3-2013 11:54 AM
oy ss, lí lẽ sắc bén, dẫn chứng đầy đủ, yêu quá ss ơiiiii  Đăng lúc 31-3-2013 09:39 AM
Nàng cứ tàu ngầm thế hả? Mà cái news này vui nhỉ, tưởng hết cãi rồi ai ngờ vẫn tiếp tục... Cái cô Thỏ cô ý trốn đâu rồi? :))  Đăng lúc 31-3-2013 09:07 AM
cmt hay quá :x  Đăng lúc 31-3-2013 08:59 AM
Bạn nói hay lắm, welcome bạn vào nhà Lươn Việt:x  Đăng lúc 31-3-2013 08:45 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tt_1426 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 31-3-2013 09:35:12 | Chỉ xem của tác giả
"Chỉ trong 10 năm?" (Cười) Tôi biết ơn những tiền bối như Bae Yong Jun và Lee Byung-hun đã mở đường cho tương lai của làn sóng Hàn Quốc. Tôi thực sự đánh giá cao việc đó. Tôi chắc chắn rằng tôi đã không đạt được vị trí hiện tại chỉ nhờ bản thân mình.
Tôi không thể nói liệu nó sẽ kéo dài trong 10 năm hay trong vòng 1 năm. Một điều chắc chắn, chúng ta cần tinh thần mới và người đại diện mới của làn sóng Hàn Quốc để đi lên. Điều này sẽ giúp tôi tiếp tục đi, vì vậy tôi sẽ tiếp tục làm việc chăm chỉ. Con đường tôi đã đi sẽ trở thành một tài liệu tham khảo để các đàn em có thể tránh đi đường vòng.

Chẳng ai nói trước được điều j, chính Suk cũng nói "tôi không thể nói liệu nó sẽ kéo dài trong 10 năm hay trong vòng 1 năm", đã ai nghe thấy Suk nói tôi là người dẫn đầu làn sóng Hallyu chưa? Suk chỉ nói "Con đường tôi đã đi sẽ trở thành một tài liệu tham khảo để các đàn em có thể tránh đi đường vòng", vậy đấy.

"Tôi là người Hàn Quốc, Jang Keun Suk" Tôi rất tự hào và tự tin về điều đó. Tất cả các nội dung biểu diễn của tôi ở nước ngoài đều được thực hiện tại Hàn Quốc với các nhân viên Hàn Quốc.

Điều quan trọng là tinh thần dân tộc, lòng tự tôn dân tộc vô cùng mạnh mẽ ở Suk. Tôi công nhận rằng, cái tên Jang Keun Suk đối với người Hàn Quốc mà nói, chỉ lu mờ trong hàng ngàn cái tên khác, nổi hơn anh rất nhiều. Đã có một thời bị đồng bào quay lưng, đã có 1 thời 1 mình anh phải chiến đấu trong cô độc, và để có 1 thành quả như ngày hôm nay thật không dễ dàng gì, và dù có như thế nào,dù cho bị đối xử ra sao anh vẫn ngầng cao đầu mà tự hào nói rằng tôi là người Hàn Quốc. Xin lỗi chứ có mấy ai có được cái tinh thần ấy?
Những người đang được cả nước họ tung hô sao? khi người ta sống trong ánh hào quang, khi người ta đang được tôn sùng, người ta ắt fai để mình sống dưới cái lòng tự tôn đó, nhưng thử một ngày bị ruồng rẫy xem, lúc ấy họ vẫn giữ được lòng tự tôn như trước, đó mới là điều quý giá.

"Tôi biết ơn tiền bối Bae Yong Jun và các vị cao niên tuyệt vời khác đã mở con đường phía trước."

Mọi người nói rằng ở Nhật độ nổi tiếng của a còn vượt xa cả Bae Yong Jun, a chỉ nói nếu không có các tiền bối mở đường, cũng không thể có anh của ngày hôm nay. Một người đã vào nghề từ khi mới 5 tuổi, đã cống hiến cho giới giải trí 20 năm ròng, vẫn khiêm tốn mà nói ra những điều như vậy. Suk thật sự trưởng thành rồi, suy nghĩ cũng thấu đáo và sâu sắc hơn.

Tôi nghe nói rất nhiều nghệ sĩ gồm cả JYJ và KHJ kết thúc tour diễn tại Nam Mỹ. Thành thật mà nói, không có vấn đề bao nhiêu khi tôi nhấn các phím trên máy tính này, sẽ không có câu trả lời cho giá trị của sự cố gắng. Nhưng thách thức chính của nó là sự đầu tư. Vì lý do đó, tôi hoan nghênh quyết định của họ.

Uh thì rất nhiều các Kpop star nổi tiếng như cồn ấy và họ đã đi lưu diễn ở nhiều nơi, Suk hok hề phủ nhận thành quả của họ, ngược lại anh rất ủng hộ, bởi vì anh cũng là một chàng trai ưa thử thách, thik tự khám phá những con đường mới, thik xây dựng một thế giới của riêng anh, không phải việc bước theo những con đường đã đầy rẫy những dấu chân của ng đi trước.

Như tôi đã nói trước đây, tôi luôn luôn giữ trong tâm trí rằng tôi không vì đồng tiền và lãng phí thời gian. Có rất nhiều đề xuất vô lý như kịch bản cho bộ phim chưa hoàn thành, hoặc Giám đốc không được xác nhận, nhưng họ sẽ cung cấp cho tôi một khoảng tiền rất lớn để diễn xuất trong phim. Điều đó thật quá điên. Tôi đã giữ lập trường không bị lay chuyển.

Rất vui khi thấy Suk nói câu này, vì anh thực sự  là một nghệ sĩ chân chính.
Xin lỗi nhé, chúng tôi không ảo tưởng, đây là nhận định của các chuyên gia, có lẽ dù đã nghiên cứu+ thống kê các kiểu thì xem ra trong mắt bạn họ vẫn chỉ là ảo tưởng thôi.
Còn cá nhân Suk chưa từng nói mình là người lãnh đạo, cũng không hề nói câu nào khoe khoang bản thân cả, Và chúng tôi, yêu quí SUk, tôn trọng SUk cũng chẳng vì những cái danh hiệu phù phiếm ấy, nên tất nhiên việc ảo tưởng là không cần thiết.
Danh hiệu này nọ lúc này có được, lúc khác lại mất đi, chỉ có con người,nhân phẩm và cốt cách là bền vững. Ai đó thik sự phù phiếm thì cứ việc, còn tôi thik những thứ bền vững.

Bình luận

Cô nói tin Suk ít mà, ít nhg chất lượng hơn là nhiều mà...:))  Đăng lúc 31-3-2013 10:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 31-3-2013 11:15:42 | Chỉ xem của tác giả
yurj_hana gửi lúc 31-3-2013 09:35
Chẳng ai nói trước được điều j, chính Suk cũng nói "tôi không thể nói liệu nó sẽ ...

Bạn đã có nhã ý chia sẻ, vậy mình cũng đành tiếp thu vậy, dù rằng đã muốn dừng chủ để này lại rồi.
Mình cũng có vài điểm muốn chia sẻ với bạn.

Thứ nhất, mình có viết từ " lăng xê nhảm", phóng đại quá đà thì là lăng xê nhảm rồi, ở đây mình không chỉ ra đối tượng nào, các bạn có tự vơ vào mình hay không thì mình cũng không có ý kiến.

Mặt khác, đối với mình thì báo chí chỉ cần phóng đại, viết sai sự thật thì đó chính là lá cải rồi, không cần bàn cãi gì nhiều. Mình sẽ không giải thích lại xem họ phóng đại ở đâu lần nữa.
Trong bài báo đúng là không có chữ " số một" hay "duy nhất", mình cũng không nói tới từ đó. Họ dùng từ có sức công phá hơn nhiều, là câu này
Tôi lãnh đạo Hallyu?

Câu này đúng là không phải Suk tự đánh giá về mình nhưng phản ứng của anh ấy thế nào ?

Tôi biết ơn những tiền bối như Bae Yong Jun và Lee Byung-hun đã mở đường cho tương lai của làn sóng Hàn Quốc. Tôi thực sự đánh giá cao việc đó. Tôi chắc chắn rằng tôi đã không đạt được vị trí hiện tại chỉ nhờ bản thân mình

Anh ta thừa nhận vị trí đó bạn à, tuy cũng có cám ơn các bậc tiền bối nhưng chung quy vẫn là thừa nhận vai trò “lãnh đạo” đó. "Khiêm tốn" thật đó!

Thứ hai, theo như bạn nói
thành công, nổi tiếng, hay doanh thu phòng vé, hay các bảng xếp hạng mà bạn đang tranh cãi ai giành được vị trí cao hơn, ai thu về lượng khán giả nhiều hơn ai không quyết định được người dẫn dắt thị trường, người tạo ra hiệu ứng mạnh mẽ, một hiệu ứng lan tỏa vào trong đời sống và phong cách tiêu dùng của người dân mà không chỉ dừng lại ở những vấn đề nghe nhìn, như xem phim họ đóng, nghe nhạc họ hát là đủ.

Ý bạn là doanh thu bán vé, phim ảnh hay âm nhạc.... của nghệ sĩ không đủ để quyết định được hiệu ứng lan tỏa vào đời sống ?. Đúng là không quyết định nhưng nó ảnh hưởng mạnh mẽ đến hiệu ứng tiêu dùng bạn à. Doanh thu bán vé chứng minh cho sự nổi tiếng, nổi tiếng và được yêu thích rộng khắp sẽ liên quan mật thiết đến việc văn hóa được quảng bá rộng rãi hay không và đồng thời cũng ảnh hưởng đến đời sống tiêu dùng.

Vậy, nếu xét theo khía cạnh đó thì Suk chưa có doanh thu bán vé cao nhất, vậy sao cho rằng anh ta đủ sức " lãnh đạo" Hallyu ?
Thứ ba, bạn liệt kê nguyên một loạt "tự mình" gì đấy mà JGS đang làm, gì mà " có mục tiêu, chiến lược, kế hoạch..." ( Công nhận bạn nói còn hay hơn cả bài báo ấy chứ!)  Điều đó chỉ chứng minh anh ta độc lập, có phong cách, tự tạo hướng đi riêng chứ chưa có gì chứng minh hướng đi đó chắc chắn thành công hơn cách khác mà bạn đã vội to mồm.

Ngành công nghiệp giải trí có phân công vai trò rõ ràng, ai cũng làm việc phù hợp với năng lực bản thân nhất, đoàn kết, hỗ trợ lẫn nhau, tất cả sẽ tạo ra một kết quả tốt đẹp, thực tế đã chứng minh điều đó. Không phải cứ một mình làm tất cả mà đã vội tự hào rằng có "tầm nhìn chiến lược, có đầu óc..." Cái đó người ta gọi là tinh thần AQ đó bạn à.

Người ta vẫn đánh giá cao những ai nói ít làm nhiều, ở đây mình thấy JGS cũng nói khá nhiều rồi mà kết quả vẫn rất chi là khiêm tốn đấy.

Mình nhìn vào thành tích JGS đã đạt được và khẳng định thời điểm hiện tại anh ta không xứng đáng. Ở Hàn thì bị ghẻ lạnh (theo như các bạn tự nhận xét), Ở Nhật thì vẫn còn mờ nhạt lắm nếu so với THSK.

Còn 10 năm nữa có xứng đáng hay không thì để 10 năm sau hãy nói. Nói trước thì khác gì “chưa đỗ ông nghè đã đe hàng tổng”

Bạn nói mình suy nghĩ sai lệch, do thói GATO ? Đừng nhận xét cảm tính như thế, chẳng lẽ mình phải nhận là “Phải đó, tôi GATO vì tôi không phải sao Hallyu, tôi thậm chí còn không đẹp gái bằng JGS nữa cơ” thì bạn mới vừa lòng? Bạn cho rằng ai cũng giống mình, suốt ngày đi GATO?

Xin lỗi vì đã nặng lời thế này, nhưng mình nghĩ cũng nên công bằng một chút. Mình không muốn chịu sự xúc phạm một mình.

P/S : Ý kiến mình ngay từ đầu chỉ có một điều duy nhất đó thôi, ngoài ra ngay từ đầu không động tới nhân cách, sự nghiệp hay tài năng…của JGS. Chẳng qua mình phải lấy ra để so sánh, dẫn chứng, không phải để đả kích nên các bạn cũng không cần phải căng thẳng quá như thế. Các bạn phản đối ý kiến đó tức là các bạn mặc nhiên thừa nhận  JGS chính là “người dẫn đầu, lãnh đạo làn sóng Hallyu”.

Thôi thì các bạn cứ tự sướng với nhau như thế cũng được, mình không có ý kiến nữa.

Nếu ai đó không thừa nhận thì tức là đồng ý với mình, không cần phải giải thích quá nhiều làm gì. Mình tôn trọng các bạn cũng như chính Idol của các bạn. Chúng ta ở đây cũng để trao đổi học hỏi chứ không phải gây chiến với nhau.

Đây cũng là comment cuối cùng của mình.

Thân chào! (*^^*)

Bình luận

còm dài ế =)) đọc P/S thôi.....thấy buồn cười =)))  Đăng lúc 31-3-2013 07:58 PM
vì bạn rep nhầm người nên mình mạn phép không rep lại, còn nếu bạn thấy cmt của mình có vđề j, mình sẵn sàng hầu chuyện bạn.  Đăng lúc 31-3-2013 02:28 PM
t1,nếu đã ko tìm hiểu về Suk thì đừng nên cmt dài,cmt dài như vậy rất dễ để lộ sơ hở,t2, mong bạn nói có sách mách có chứng, đừng chỉ rep 1 cách chủ quan   Đăng lúc 31-3-2013 02:24 PM
Từ mấy com trước tưởng bạn là người có thiện chí, té ra không phải, cái com này đã cho thấy con người thật thế nào rồi. Lý sự cùn.  Đăng lúc 31-3-2013 11:52 AM
Cái câu "Tôi lãnh đạo Hallyu?" là do nhà báo nói và Suk hỏi lại bạn à. Đọc không phân biệt dc à...  Đăng lúc 31-3-2013 11:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách