Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 11109|Trả lời: 34
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Ai sẽ đoạt giải Daesang năm 2012 của ba đài truyền hình lớn?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Năm 2012 sắp kết thúc, ba đài truyền hình lớn MBC, KBS và SBS rục rịch chuẩn bị lễ trao giải thưởng cuối năm, nhằm tôn vinh các diễn viên có diễn xuất xuất sắc, cống hiến những giờ phút đáng nhớ cho khán giả thông qua các bộ phim truyền hình.

Diễn viên nào có khả năng đoạt giải thưởng lớn (Daesang), mảng drama năm 2012?

* Đài MBC: Ứng cử viên hàng đầu: Kim Soo Hyun (The Moon and the Sun)

Mới 24 tuổi, nam diễn viên Kim Soo Hyun trở thành ứng cử viên hàng đầu của giải Daesang nhờ khả năng diễn xuất xuất sắc trong drama ăn khách nhất năm 2012 "The Moon and the Sun".

Ngoài Kim Soo Hyun, giải Daesang còn có một số ứng viên khác là Lee Sung Min với vai diễn bác sỹ ngoại khoa ấn tượng trong drama "Golden Time" và nhà vua trong drama "The King 2heart".

* Đài KBS: Ứng cử viên hàng đầu: Kim Nam Joo và Yoo Jun Sang

Drama cuối tuần "You Who Rolled In Unexpectedly" là tác phẩm thành công nhất của đài KBS trong năm 2012 với mức ratings 40%. Các diễn viên tham gia bộ phim được khán giả hết sức yêu thích, đặc biệt là cặp "vợ chồng quốc dân" Kim Nam Joo và Yoo Jun Sang, vì diễn xuất quá tự nhiên của họ. Vì vậy, Kim Nam Joo và Yoo Jun Sang trở thành ứng cử viên hàng đầu của giải Daesang cũng là điều dễ hiểu.

Ngoài cặp "vợ chồng quốc dân", đài KBS còn có một số gương mặt nổi bật khác như Song Joong Ki (Nice Guy), Joo won (Bridal Mask), Uhm Tae woong (The Equator Man).

* Đài SBS: Jang Dong Gun hay Son Hyun Joo?

Năm 2012, đài SBS có không ít phim truyền hình được khán giả yêu thích như "History of the Salaryman", "Rooftop Prince", "A Gentleman's Dignity", "The Chaser"...Trong đó, hai ứng cử viên nổi bật nhất của giải Daesang là Jang Dong Gun (A Gentleman's Dignity) và Son Hyun Joo (The Chaser).

Ai sẽ là chủ nhân của giải Daesang năm 2012, chúng ta cùng chờ xem.

Nguồn Nate
[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 13-12-2012 23:27:28 | Chỉ xem của tác giả
Chỉ mong a Ki được đat giải thui
Mong cái Daesang lắm nhưng vẫn còn các vị tiền bối phía trước quá đáng gờm >,<
A Ki được thêm cái Best actor nữa là ok , thêm cái best couple với sis Moon nữa là sis toại nguyện rùi
Thanks bạn đã dịch tin <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 13-12-2012 23:29:28 | Chỉ xem của tác giả
Kim Soo Huyn MBC
Jang Dong Gun  SBS
Song Joong Ki vs Joo won , hem biết chọn ai =((
Đau đầu quá
=((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 13-12-2012 23:30:34 | Chỉ xem của tác giả
theo mình thì chắc jang dong gun sẽ được giải thưởng này
bộ phim này khá nhẹ nhàng và dễ xem nên chắc số đông khán giả sẽ bình chọn, 1 phần cũng vì anh là diễn viên nổi tiếng đã lâu mới quay trở màn ảnh mà
cám ơn ss đã dịch tin

Bình luận

Daesang do hội đồng nghệ thuật chọn bạn à, khán giả ko quyết được đâu ^^  Đăng lúc 13-12-2012 11:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 13-12-2012 23:50:57 | Chỉ xem của tác giả
hahahahahahaha
có Won nhà mình kìa

Các đài khác thì chả biết nhưng
MBC sao lại k cho Lee Seung Gi vào danh sách nhỉ
vai King của oppa chuẩn thế mà???!!!
chỉ vì rating sao???

Còn KBS thì WOn chắc k cạnh tranh với vợ Seung Woo huyng dc k thì anh em lại.....=))
Nhưng cố cái Nam chính xuất sắc nhỉ!!!!!

Bình luận

Mình cũng rất thích vai King của LSG, oppa diễn quá chuẩn luôn. Khả năng diễn xuất của càng ngày càng vượt bật.  Đăng lúc 16-12-2012 12:38 AM
mình cũng muốn won được.nhưng sợ ông song jong ki được lắm bạn ui  Đăng lúc 14-12-2012 12:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 13-12-2012 23:58:21 | Chỉ xem của tác giả
oà ai cũng xứng đáng hết
với những công sức mà họ đã bỏ ra đêu xứng đáng đạt giải
cơ mà mình thì vốn có hơi thiên vị
mình mong anh Jang đoạt giải lần này
híc híc, âu đó cũng là tinh thần phan gơ bik làm sao được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 14-12-2012 00:00:26 | Chỉ xem của tác giả
khổ ghê

phim nào đài KBS mình cũng thích cả

phải nói KBS biết lựa phim chiếu ghê cơ

cơ mà những người mình thích đều tập trung hết ở KBS

làm sao giờ? huhu, thôi thì nhà đài trao giải cho ai mình cũng đồng ý hết

nhưng vẫn mong Won oppa ẵm đc giải hí hí

đang cày You Who Rolled In Unexpectedly

phải nói cô chú Kim Nam Joo và Yoo Jun Sang đóng quá đạt ý chứ

muốn có 1 ông xã giống chú Yoon Jun Sang quá đi ^^

MBC thì mới chỉ xem Moon Sun, còn SBS thì AGD thôi

nên no comment ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 14-12-2012 00:05:36 | Chỉ xem của tác giả
MBC : mình thỳ ... mong là cu Ngố .. cơ mà chọi với đàn anh thỳ hơi khó, thôi kệ, tuỳ thui, dc giải thỳ mừng cho cu cậu <3

SBS: còn phải hỏi nữa sao, quý ông chứ còn ai :)))))))))))) sự trở lại qá ngoạn mục !

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 14-12-2012 00:06:59 | Chỉ xem của tác giả
cho mình hỏi Daesang dựa trên tiêu chí nào để trao giải vậy? T^T
về đài MBC thì mình ko biết, cũng thix Moon Sun nhưng chưa xem phim của bác Lee nên chưa biết như thế nào
KBS thì mình nghĩ vợ chồng quốc dân có khả năng rất cao. Joo Won và Joong Ki còn chưa đoạt giải Best Actor của KBS thì ko thể nhảy 1 phát lên Daesang đc
SBS thì rất hi vọng vào chú Son hyun Joo,mình nghĩ JDG sẽ chỉ kém cạnh chú Son 1 chút mà thôi, 2 người cân tài cân sức >"<

Bình luận

kể ra S Mashi nói cũng phải s nhỉ? 3 phim liền cống hiến cho KBS rùi, Daesag thì khó nhưng Best actor thì các bác KBS cũng phải biết cân nhắc chứ nhỉ???!!!  Đăng lúc 14-12-2012 06:05 PM
2,3 năm liền Won toàn đóng fim rating khủng (công Won ko hề nhỏ), nên chị em mình mơ Daesang cũng hem sao ^^  Đăng lúc 14-12-2012 01:12 AM
Nhưng chú Son Hyun Joo dễ đoạt giải lắm, The Chaser nội dung chạm quá nhiều mảng tối trong xã hội, mà hội đồng nghệ thuật Hàn vốn thích cái này.  Đăng lúc 14-12-2012 12:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 14-12-2012 00:07:14 | Chỉ xem của tác giả
Mấy đài kia thì cũng không biết, vẫn mong SBS là Chun nhưng chắc không giành nổi rồi.

Nhưng mà mong là KBS sẽ là Joo Won hoặc chú Uhm

Mong chờ, năm nay BM của bạn Won xuất sắc quá, vừa đểu vừa đáng thương. Cảm xúc dành cho nhân vật cứ phải thay đổi xoành xoạch.

Chú Uhm đóng cũng đạt nữa, ấn tượng cái cách chú diễn người mù ấy, ám ảnh không chịu được

Bình luận

Chun chưa có cửa dành Daesang đâu e ơi, ss chỉ mong được best actor thôi đã hạnh phúc lắm rồi à.  Đăng lúc 14-12-2012 08:28 AM
đúng rồi, còn chú Uhm nữa, Equator Man thật quả thật rất hay T^T  Đăng lúc 14-12-2012 12:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách