Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2536|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BIGBANG tổ chức tour 6 Dome lớn tại Nhật Bản

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
BIGBANG tổ chức tour 6 Dome lớn tại Nhật Bản - Nghệ sĩ nước ngoài đầu tiên trong lịch sử diễn trước 72 vạn người

'Monster Group' BIGBANG, những người đã từng đi khắp thế giới, đã chính thức là nghệ sĩ nước ngoài đầu tiên tổ chức tour 6 Dome lớn tại Nhật Bản.

Ngày 1/6 hôm nay, tại concert của trưởng nhóm G-Draon 「G-DRAGON 2013 WORLD TOUR 〜ONE OF A KIND〜 IN JAPAN DOME SPECIAL」tại Nagoya Dome (tổ chức trong 2 ngày), cả 5 thành viên của BIGBANG đã có mặt và thông báo tin này cho 4 vạn fan có mặt tại buổi diễn.

Từ tháng 3 năm ngoái đến tháng 1 năm nay, suốt gần 1 năm, 「BIGBANG ALIVE GALAXY TOUR」đã được tổ chức khắp các nước Châu Á, Bắc Mỹ, Nam Mỹ, Châu Âu, tổng cộng 12 nước 21 thành phố 48 buổi diễn, huy động hơn 80 vạn khán giả; riêng tại Nhật Bản cũng được tổ chức tại 6 tỉnh thành với 19 buổi diễn bao gồm cả 3 Dome lớn ở các thành phố Tokyo, Osaka, Fukuoka với 45.5 vạn người; Nhật Bản chính là nơi diễn ra các buổi diễn náo nhiệt nhất. Bởi vậy các chàng trai đã quyết định quay lại Nhật mùa đông này với nhiều năng lượng hơn.

Đây là sẽ tour diễn 6 Dome lớn, 16-17/11 tại Seibu Dome (2 ngày) sẽ mở đầu; 29/11 đến 1/12 tại Kyosera Dome Osaka (3 ngày); 7-8/12 tại Fukuoka Yafuoku! Dome (2 ngày); 14-15/12 tại Nagoya Dome (2 ngày); 19~21/12 tại Tokyo Dome (3 ngày); 4/1/2014 tại Sapporo Dome; 11-12/1 quay lại Kyosera Dome Osaka (2 ngày). Tổng cộng 6 tỉnh thành, 15 buổi diễn với ước chừng 72 vạn 1 nghìn người tham dự.

Đây là nghệ sĩ nước ngoài đầu tiên trong lịch sử (bao gồm cả nghệ sĩ solo và nhóm nhạc) tổ chức tour 6 Dome lớn, tính cả nghệ sĩ của Nhật, sẽ đứng thứ 2 tiếp theo lịch sử của Mr.Children. Tour diễn lần này đã tự phá kỷ lục nghệ sĩ từ Hàn Quốc đầu tiên tổ chức tour 「BIGBANG ALIVE TOUR 2012 IN JAPAN SPECIAL FINAL IN DOME」tại 3 Dome lớn tại Tokyo・Osaka・Fukuoka năm ngoái của chính họ.

Nhắc tới tour diễn 6 Dome lớn, các từng thành viên đã có lời nhắn gửi.

G-Dragon: "Lần này chỉ có một mình tôi, nhưng lần sau các thành viên của BIGBANG cũng sẽ tới!" là điều tôi đã nói trong suốt tour diễn này, bây giờ đã trở thành hiện thực, tôi rất vui đã giữ được lời hứa của mình. Hiện nay, các thành viên đều có hoạt động solo của mình, nhưng tới cuối năm BIGBANG sẽ gặp lại các bạn trong diện mạo tốt hơn!

T.O.P: Rất mong sớm được gặp lại các bạn. Tôi sẽ chờ cho tới ngày đó!

SOL: Tôi rất vui vì tổ chức được Dome tour, năm nay có rất nhiều cơ hội gặp gỡ các bạn, tôi rất cảm động. Hãy cùng bùng nổ! (?!?)

D-LITE: Đối với BIGBANG, nhận được rất nhiều sự cổ vũ của các fan để có thể thực hiện Dome Tour, tôi rất cảm động. Với cá nhân tôi, sau tour solo sẽ được nối tiếp Dome Tour, được trình diễn live trên khắp nước Nhật, sẽ là một năm có rất nhiều kỉ niệm đẹp.

V.I: Tour 6 Dome lớn! Không thể tin được. Chắc chắn tôi rất vui rồi, nhưng cũng lo lắng vì làm sao có thể trình diễn tốt trước rất nhiều khán giả như vậy. Tôi sẽ có thể dành thời gian cuối năm nay với tất cả các bạn, tôi đã háo hức ngay từ bây giờ.

Trước Dome tour của cả 5 thành viên BIGBANG, hi vọng các bạn cũng tận hưởng các hoạt động solo của từng thành viên.

BIGBANG hứa hẹn sẽ mang lại nhiều hoạt động hơn nữa trong tương lai.Trước tour diễn 6 Dome lớn vừa được thông báo, tôi tin chắc rằng các chàng trai sẽ có thêm nhiều hoạt động khác trên khắp thế giới trong năm 2013 này.

(lược bỏ thông tin về vé bán)

Source: Kpopstarz
V-trans: [email protected]
Take Out With Full Credit!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Muop56 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 1-6-2013 22:24:31 | Chỉ xem của tác giả
zời ơi! chờ mòn mỏi mãi mới co tin chân ngắn nhà này{:413:}
hết thằng Gờ chinh chiến ở Hàn, Ú iu lăn lộn ở Nhật, giờ lại tới Bae Hàn Ri Nhật, thế mà Thộn già vẫn chả thèm solo{:417:} cứ phim ảnh mãi thôi!
haiz! nghe bảo có World tour ko biết Việt Nam có được nằm trong đấy ko!
lại chờ! {:398:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 1-6-2013 23:05:54 | Chỉ xem của tác giả
hế hế phải nói là mấy zai quá đỉnh mà
lên sân khấu mấy zai như vui chơi hết mình với khán giả
chứ không phải là một màn trình diễn bình thường
nên xem rất hứng thú với lại mấy bài hát thì mỗi đêm
lại remix khác nhau nên xem không chán
{:443:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 2-6-2013 09:06:56 | Chỉ xem của tác giả
come to US again :(((

nghe nói 2014 TOP vô military :(( ko biết thật ko nữa ...

bigbang mà live thì khỏi chê :(( mong sao cái khán đài nó gần với cái stage cái là mừng lắm luôn :)))

Bình luận

quần áo đẹp quá^^  Đăng lúc 2-6-2013 01:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 2-6-2013 09:21:46 | Chỉ xem của tác giả
ôi các fan nhật sướng nhá
mà sao đông thế cơ chứ tận 72 vạn người lun
mà có việt nam mình trong này hơm nhỉ
chắc là không rồi
biết bao giờ mí anh mới làm 15 buổi biểu diễn ở Việt Nam cơ chứ
chúc anh anh ngày càng thành công hơn nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 2-6-2013 10:08:30 | Chỉ xem của tác giả
đi tour gì mà sớm thế
vậy có kịp ra album ko vậy
đừng nói với tui là chỉ ra digital rồi đi tour cho mấy bạn trình diễn mấy bài solo thoy nha
thiệt chứ ông xe ôm định vắt kiệt sức mấy đứa roy cho đi nghĩa vụ quân sự hay sao ấy
mấy tháng đầu năm thì để trống, bây giờ thì liện tục
tui là tui đợi tháng 6 2ne1, tháng 7 solo của Bea, 1 single của GD&TOP, album solo của GD,album của BB nữa
ông xe ôm liệu mà làm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 2-6-2013 11:55:20 | Chỉ xem của tác giả
Kakaa !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Quá ư là tự hào và zui sướng luôn Đúng là BIGBANG thân thân iu nhà mình có khác
Mong các giai sẽ đem đến những màn biểu diễn tuyệt vời nhất cho khán giả
Và tour diễn sẽ thành công
{:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo