Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5224|Trả lời: 18
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Bốn người đàn ông quan trọng trong cuộc đời Triệu Vy

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Bốn người đàn ông quan trọng trong cuộc đời Triệu Vy

Nữ diễn viên Triệu Vy gần đây vừa tổ chức sinh nhật lần thứ 37, hiện giờ cô đang tận hưởng cuộc sống hạnh phúc và cả danh vọng khi trở thành một trong những nữ diễn viên Đại Lục thành công nhất. Vào 26/4, tác phẩm điện ảnh khởi nghiệp đạo diễn của cô, So Young (Gửi thời thanh xuân đã qua của chúng ta) sẽ ra mắt ở các rạp chiếu, thêm vào một thành tựu khác trong sự nghiệp xuất sắc của Triệu Vy. Tuy nhiên, cô lại cho rằng thành công của mình là nhờ vào sự ủng hộ và yêu thương từ bạn bè và gia đình. Trong số đó, không thể bỏ qua 4 người đàn ông đã có ảnh hưởng sâu sắc đến cuộc đời Triệu Vy, là những người luôn ở bên cô trong mỗi giây phút vinh quang và chiến thắng.

Người thầy có sức ảnh hưởng: Tạ Tấn

Sau khi Triệu Vy tốt nghiệp Trung học vào năm 1994, cô tham gia vào Học viện nghệ thuật ảnh thị của Tạ Tấn ở Đại học sư phạm Thượng Hải. Cùng năm đó, cô vào vai chính đầu tiên trong phim điện ảnh "Nữ Nhi Cốc" do Tạ Tấn đạo diễn. Những năm sau, Triệu Vy nhận được vô số lời mời đóng phim truyền hình, quảng cáo, MV, trong đó hầu như cô đều đóng vai nữ chính.

Triệu Vy cho biết triết lý tại Học viện của Tạ Tấn đã đem đến thành công cho cô vào những ngày đầu. Không giống như các học viện nghệ thuât khác, nơi có những quy định khắt khe, còn Tạ Tấn thì khuyến khích học viên của mình tham gia vào phim điện ảnh và truyền hình để tích lũy thêm kinh nghiệm. Theo lời Triệu Vy, Tạ Tấn xem việc biểu diễn là "ngành công nghiệp cho giới trẻ" và không muốn nhìn thấy "tuổi trẻ tài năng lãng phí thời gian vào việc nghiên cứu những lý thuyết lỗi thời"

Năm 1996, ở tuổi 20, Triệu Vy đến học tại Học viện điện ảnh Bắc Kinh danh tiếng. 1 năm sau, cô được chọn vào phim truyền hình nổi tiếng "Hoàn Châu cách cách" trong vai nữ chính Tiểu Yến Tử, được xem là vai diễn đột phá của cô. Mặc dù Tạ Tấn đã qua đời vào năm 2008, nhưng ông đã lưu lại dấu ấn không thể nào phai trong cuộc đời Triệu Vy, và chính Triệu Vy cũng từng nói: "Không có Tạ Tấn, sẽ không có Triệu Vy ngày hôm nay"

Tình bạn bất diệt: Huỳnh Hiểu Minh

Sinh nhật năm nay Triệu Vy đã tham gia ghi hình một chương trình truyền hình để tuyên truyền cho phim điện ảnh sắp ra mắt của cô. Để tạo ngạc nhiên cho Triệu Vy, bạn học thời đại học kiêm đồng nghiệp Huỳnh Hiêu Minh đã xuất hiện tại buổi ghi hình, mặc dù anh vẫn còn chống nạng do thương tích lúc quay phim. Vô cùng bất ngờ, Triệu Vy đã ôm anh vì cô biết trước đó anh phải quay phim suốt 2 đêm và chỉ ngủ được 4 tiếng, nhưng vẫn đến thăm và ủng hộ cô.

Trong quá khứ, Huỳnh Hiểu Minh từng thừa nhận đã phải lòng Triệu Vy khi họ cùng học tại Học viện điện ảnh Bắc Kinh. Mặc dù cả hai chưa bao giờ có tin đồn tình cảm, nhưng họ đã trở thành bạn bè vô cùng thân thiết cho đến tận ngày hôm nay.

Trong buổi ghi hình, những người có mặt tại trường quay đều thấy rõ sự quý mến của Hiểu Minh dành cho Triệu Vy. Anh đem đến 1 chiếc bánh sinh nhật lớn, trên mặt bánh có vài hình vẽ bằng kem, anh nói: "Hình cô gái chính là Triệu Vy. Trên thế gian này, bạn sẽ không tìm thấy ai có đôi mắt to như cô ấy". Sau khi Triệu Vy cắn 1 miếng bánh, anh liền đưa cô ly nước. Theo yêu cầu của fans, anh thậm chí còn bỏ cả cặp nạng và dùng tay bế bổng Triệu Vy lên.

Khi hỏi về sự xuất hiện tại buổi ghi hình, Hiểu Minh đáp:  "Tình bạn không có nghĩa phải thể hiện ra ngoài. Khi người đó cần giúp đỡ, bạn nên giang rộng đôi tay. Đã 16 năm rồi, miễn là Triệu Vy cần, chắc chắn tôi sẽ ủng hộ và giúp đỡ cô ấy. Sẽ luôn luôn là như vậy"

Khi hoàn tất buổi ghi hình, Triệu Vy để lại tin nhắn cho Hiểu Minh trên Weibo của cô: "Tôi lại một lần nữa vô cùng cảm động. Làm việc liên tục không ngủ nghỉ, nhưng vẫn từ Hoài Nhu chạy đến trường quay chương trình. Ngày tháng thanh xuân càng soi sáng mê lực không thể cưỡng lại của anh". Dân mạng hết lời ca ngợi tình bạn của hai người và cảm thấy tiếc trước sự thật Triệu Vy đã kết hôn và trở thành bà Huỳnh, nhưng phu quân của cô không phải là Huỳnh Hiểu Minh.

Bạn diễn trong nghề: Trần Khôn

Khi còn ở Học viện điện ảnh Bắc Kinh, Triệu Vy cũng may mắn kết bạn với nam diễn viên Đại Lục Trần Khôn. Từ khi tốt nghiệp, Trần Khôn luôn sát cánh bên cô cả trong cuộc sống và sự nghiệp diễn xuất. Hai người vẫn giữ tình bạn thân thiết và hợp tác qua nhiều phim điện ảnh và truyền hình, thậm chí còn đóng cặp trong các phim như "Hoa Mộc Lan" và "Họa Bì"

Năm 2001, sau khi Triệu Vy đến thăm Trần Khôn lúc anh quay phim ở Trường Sa, bắt đầu có tin đồn hai người đang hẹn hò. Trần Khôn cười và bảo nếu muốn thì lẽ ra họ đã hẹn hò từ khi còn ngồi ghế nhà trường. Anh trở thành người phát ngôn không chính thức của cô, từ 2007 đến 2008, khi Triệu Vy đến Singapore và bí mật kết hôn. Khi giới truyền thông lan truyền nhiều giả thiết về đời tư của cô, Trần Khôn đã đứng ra phát biểu: "Triệu Vy vẫn rất tốt. Cô ấy không bị bỏ rơi"

Tình bạn của họ tiếp tục phát triển sau khi Triệu Vy kết hôn và sinh con. Năm ngoái, họ lại hợp tác cùng nhau trong "Họa Bì 2". Trần Khôn cho biết tình bạn kéo dài của họ đều nhờ vào tính cách thoải mái của Triệu Vy: "Khi bạn ở cùng cô ấy, bạn sẽ luôn thấy hạnh phúc. Cô ấy chăm sóc bạn bè rất tốt". Triệu Vy đã hình dung hai người họ giống như "những người bạn nam thân thiết" và "trong những lúc tuyệt vọng nhất, Trần Khôn sẽ có mặt ở đó"

Người chồng yêu thương: Huỳnh Hữu Long

Bất chấp lời ra tiếng vào khi các nữ minh tinh kết hôn với những người đàn ông giàu có, Triệu Vy vẫn hạnh phúc trong 5 năm qua sau khi kết hôn với doanh nhân Huỳnh Hữu Long. Mặc dù ban đầu anh muốn Triệu Vy rút lui khỏi làng giải trí sau đám cưới, nhưng vẫn ủng hộ ước mơ làm đạo diễn và tiếp tục diễn xuất của cô.

Theo như các tờ báo đưa tin, Huỳnh Hữu Long có hẳn một máy bay riêng giá trị hơn 100 triệu NDT, và gia sản của anh ước tính có hơn 200 triệu. Không giống như những doanh nhân thành công khác, tuy nhiên, anh không phải "thế hệ thứ 2 giàu có" như những ai sống nhờ vào vận may của cha mẹ. Hơn thế nữa, thành tựu của anh là kết quả từ những nỗ lực thật sự trong thị trường bất động sản.

Vào ngày sinh nhật của Triệu Vy năm nay, Huỳnh Hữu Long đã post một tấm ảnh chụp hai người cùng cô con gái 2 tuổi. Mặc dù Triệu Vy chưa từng công khai nhận xét về chồng mình, nhưng nụ cười rạng rỡ của cô mỗi khi người khác nhắc đến anh là đã quá đủ để thể hiện niềm hạnh phúc của mình.

cre: here
[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 17-3-2013 11:26:52 | Chỉ xem của tác giả
4 người đàn ông quan trọng trong cuộc đợi Triệu Vy thì thật sự mình muốn là 5 người thêm Bằng ca nữa!!
Tình bạn bất diệt thì nên có Trần Khôn vào nữa Trần Khôn vừa là bạn bè tốt nhất vừa là bạn diễn có duyên trên màn ảnh!!
Thật sự thì bạn diễn ăn ý nhất Bằng ca ấy cặp đôi Vĩnh Yến kinh điển rồi vs thêm Vy tỷ đã từng nói nếu không có a Bằng khuyến khích, đưa ra lời nhận xét thẳng thừng chê Vy tỷ ngay ngày đầu vào con đường ca hát để Vy tỷ có động lực cố gắng cũng như là sau này khen album của Vy tỷ hay khiến cho Vy tỷ sung sướng và còn thốt lên rằng lời nhận xét của anh còn có ý nghĩa hơn lời nhận xét của các chuyên gia!!!
Dù sao ko có anh cũng tiếc nuối nhưng 4 người trong này hoàn toàn xứng đáng thôi!! Chỉ mong rằng gia đình tỷ hạnh phúc là vui lắm rồi!!
Thanks chủ thớt đã dịch tin:))
p/s: Nếu Bằng ca thổ lộ tình cảm vs Vy tỳ thì có khi hôm này đã là Tô phu nhân rồi chẹp chẹp!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 17-3-2013 11:56:44 | Chỉ xem của tác giả
Quả thật để Trần Khôn ở cái mục "bạn diễn trong nghề" thấy thiệt cho anh ấy quá, "bạn diễn trong nghề" thì đầy ra, sao kể mỗi Trần Khôn làm gì, cùng tham gia 1 phim thì là bạn diễn rồi, lại "trong nghề" thì chả biết nói thế nào nữa...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 17-3-2013 14:13:27 | Chỉ xem của tác giả
hực hực, mình nghĩ trong đó sẽ có anh Alec chứ? Huỳnh Hiểu Minh là bạn thân thời từ đại học rồi không nói, cho tới Trần Khôn cũng là một người bạn thân của sis Vy, và là bạn đồng nghiệp thân thiết. Vậy với sis thì anh Alec không một chút quan trọng nào sao? Tự hỏi, trong lòng sis Vy đã từng nghĩ anh Alec có chút gì quan trọng với sis không?
Mình đọc bản tin này thây nặng lòng lắm...hic hic, anh Alec thương thương giờ vẫn âm thầm lặng lẽ đi về phương trời mà chỉ có mình anh ấy hiều...
Ngày ấy hai người "tình trong như đã mặt ngoài còn e", chỉ vì chưa thể công khai với bàn dân thiên hạ. Trong thực tế hai người đã có tình cảm với nhau suốt bao nhiêu năm rồi mà còn gì...Với mình sis Vy và Alec bị lỡ duyên, nhưng nếu có thể thì anh Alec là người đồng diễn thân thiết của sis Vy mà...Hay là với sis những gì của ngày trước lãng quên sao???oạp...
Anyway, sis vẫn là người mình yêu thích, dù sis chọn lựa con đường như thế nào...Và anh Alec vẫn là người mình yêu thích như thuở nào...:X:X

Bình luận

Hiện giờ,mình cũng rất mong muốn anh Alec có thể cưới được sis Như.Rất mong,nhưng duyên phận của hai anh chị này thì không ai biết được.Anh Alec rất kín mà.  Đăng lúc 18-3-2013 08:02 AM
ủa mình tưởng đầu to ca ca thương thầm Như tỷ của mình mà ????  Đăng lúc 17-3-2013 09:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 17-3-2013 21:08:29 | Chỉ xem của tác giả
meomongco gửi lúc 17-3-2013 14:13
hực hực, mình nghĩ trong đó sẽ có anh Alec chứ? Huỳnh Hiểu Minh là bạn thân thời từ  ...

cái này cũng là người viết tổng hợp chứ chắc gì do ss ấy nói đâu, mình thì đọc mấy nơi đưa tin này đều thấy dịch cũng ko vừa ý lắm. Mình thích Trần Khôn hơn, vậy mà mục của anh này chỉ được 4 chữ "bạn diễn trong nghề" , haizzz, bạn diễn trong nghề thì cứ đóng chung 1 phim là bạn diễn rồi, nhiều lắm!

Bình luận

Dẫu sao,thì tình cảm của sis Vy chỉ có sis Vy hiểu rõ nhất.Comment chỉ là comment.Trải qua bao nhiêu năm,thì sis Vy-a.Alec-sis Như vẫn là diễn viên số 1 trong lòng mình...   Đăng lúc 18-3-2013 08:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 17-3-2013 21:24:28 | Chỉ xem của tác giả
JiJiwind gửi lúc 17-3-2013 21:08
cái này cũng là người viết tổng hợp chứ chắc gì do ss ấy nói đâu, mình thì đọc ...

Phần nói về Trần Khôn thì trong news tiếng Anh để là "Career Partner", trong news gốc tiếng Hoa thì ko thấy ghi tiêu đề thế nào nên mình đành dịch là "Bạn diễn trong nghề" :D Hoặc nói cho văn hoa hơn là "Người bạn đồng hành trong sự nghiệp" hay ngắn gọn là "Đồng nghiệp" cũng dc ^^

Nói chung mình nghĩ cái tiêu đề ko quan trọng, quan trọng là câu trích dẫn về từng người của ss Vy, tất cả đều thể hiện sự tri ân, trân trọng và quý mến đến cả 4 người họ.

Mình đặc biệt thích tình cảm mà Hiểu Minh dành cho ss Vy, ko thể thăng hoa thành tình yêu nhưng bền vững và lớn dần qua năm tháng.

Với Trần Khôn thì có phần đặc biệt hơn, vì 2 người là bạn bè lâu năm nhưng lại đóng cặp tình nhân qua nhiều phim, mà đa số đều là tình yêu khổ mệnh nên cảm xúc của khán giả dành cho họ cũng sâu sắc ^^ Trong lòng ss Vy hẳn cũng giành 1 vị trí ko thể thay đổi cho anh, "..trong lúc tuyệt vọng nhất, Trần Khôn sẽ ở đó", quả thật anh là một người bạn vô cùng quan trọng đối với cô.

Còn anh Bằng, thú thật thì mình cũng thấy 2 người đóng rất ăn ý, cặp đôi kinh điển 1 thời, nhưng ko hiểu vì sao ko thể đến với nhau. Cũng chẳng rõ 2 người thật sự có tình ý với nhau không, nhưng bẵng đi 1 thời gian, thấy anh Bằng có vẻ gần gũi với ss Lâm Tâm Như hơn. Có lẽ 2 người chỉ có thể làm bạn, dù bài báo ko nhắc đến anh, nhưng mình tin trong lòng ss Vy, anh vẫn là người bạn diễn và người tình màn ảnh ko thể quên của chị ấy. ^^

Bình luận

Mềnh có đọc loáng thoáng ở đâu là anh bằng mún lấy Ss Như khi mà anh ấy tròn 40 tủi và Ss như vẫn còn độc thân không biết tin ấy có chếnh xác không nữa :))   Đăng lúc 17-3-2013 11:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 18-3-2013 01:06:22 | Chỉ xem của tác giả
đúng la hơi sốc khi ko thấy tên Tô Hữu Bằng vai diễn để đời của cả hai người, sau đó cũng trở thành bạn bè rất thân thiết, chỉ có điều dạo gần đây ko liên lạc nên người viết bài quên ảnh chăng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 18-3-2013 08:38:52 | Chỉ xem của tác giả
chị thật may mắn vì có thể
từ que biết đến gặp gỡ,
từ gặp gỡ thành bạn tốt
từ bạn thành yêu
và bây giờ đã có 1 gia đình hạnh phúc

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 18-3-2013 09:45:15 | Chỉ xem của tác giả
4 người này thật sự là những người quan trọng trong sự nghiệp diễn xuất của triệu vy.............
nhưng sao không thấy bóng dáng của tô hữu bằng??
mình nghĩ cái danh sách này cần phải dài ra thêm chút nữa..........
thank bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 18-3-2013 09:52:03 | Chỉ xem của tác giả
Mềnh nghĩ anh Long hơn anh Minh cả anh Khôn luôn!
Cuộc sống hằng ngày nó thực tế chan chát lắm, ngọai hình đẹp k có đầy đủ đâu. Công nhận anh Long mần nghề bất động sản giỏi quá ta. Hy vọng trụ vững được chớ đừng giống đại gia VN vay tiền của ngân hàng khắp nơi!
Củm ơn bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách