Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3475|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Chương trình "Inkigayo" tiết lộ chi tiết về hệ thống xếp hạng mới của

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Chương trình âm nhạc hàng tuần Inkigayo của đài SBS sẽ chính thức đưa hệ thống xếp hạng trở lại bắt đầu từ tuần này. Chi tiết của hệ thống xếp hạng và cách thức tính điểm đã được thông báo.

Bảng xếp hạng mới của chương trình Inkigayo sẽ không tính đến điểm bán album thực tế và điểm phát sóng mà chỉ tập trung vào doanh số trực tuyến, điểm bình chọn của fan và điểm SNS. Đại diện của Inkigayo đã tiết lộ chi tiết về cách thức tính điểm như sau: doanh số trực tuyến 50%, điểm SNS 30% và điểm bình chọn qua điện thoại di động là 20%.

Hệ thống tính điểm này khác với chương trình “Music bank” bởi nó không đề cập tới doanh số của việc bán album thực tế. Inkigayo quả quyết  rằng doanh số bán album rất khó để theo dõi và đưa ra 1 con số cụ thể. Bên cạnh đó, việc bán album cũng tạo 1 thuận lợi lớn cho các nhóm nhạc nam, bởi doanh số album hàng tuần của họ thường rất lớn.

Điểm SNS được tính dựa trên mức độ nổi tiếng của các nghệ sĩ thông qua các trang mạng xã hội lớn như Youtube hay Twitter. Fan hâm mộ cũng có thể sử dụng điện thoại và bình chọn cho nghệ sỹ mà mình yêu thích thông qua ứng dụng SOTY của đài SBS. Phiên bản miễn phí của ứng dụng SOTY có thể download thông qua hệ điều hành iOS và Android

Cùng vote thôi nào !

Source: http://www.allkpop.com/2013/03/i ... -new-ranking-system
V-tran by: [email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 13-3-2013 15:27:53 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy đưa BXH Inki trở lại là đúng
rõ ràng Music Bank vs Inki vẫn là 2 cup rất ý nghĩa đối vs ca sĩ
thời gian Inki bỏ BXH thấy ct ít hấp dẫn hẳn

có điều cách tính mới k tính album và điểm  phát sóng thì k ổn cho lắm
có thể tính ít hơn, nhưng hoàn toàn bỏ  thì k nên
ca sĩ bỏ công sức ra làm album để bán
mà cuối cùng lượng album k đc tính vào thì thật bất công

Bình luận

mình thấy bỏ album cũng đc, vì cái đó dễ bị thao túng quá, nhưng mà 30% cho cái SNS dựa trên utube, twitter kia thì.... ko biết nói j  Đăng lúc 13-3-2013 07:58 PM
MB cũng k live hoàn toàn đâu, đầy lần vẫn thu hình trc đấy thoy  Đăng lúc 13-3-2013 05:34 PM
doanh số trực tuyến là doanh số trên các trang nghe nhạc trực tuyến như Melon, Naver, Bug.. ấy, nó là điểm nhạc số k phải là album  Đăng lúc 13-3-2013 05:33 PM
Mình ko tin nhiều vào cái BXH lắm huhu :-< ... Mình chỉ thấy mỗi MB là bắt live hoàn toàn thôi ấy :-s  Đăng lúc 13-3-2013 05:23 PM
mình ko hiểu doanh số trực tuyến là gì ? nó có phải là lượng đặt album online ko? số này có thể là số ảo ko nhỉ?  Đăng lúc 13-3-2013 04:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 13-3-2013 19:45:29 | Chỉ xem của tác giả
Cúp inki đã trở lại, các idol có thêm động lực làm việc^^
thấy các tiêu chí inki đưa ra có vẻ phù hợp tình hình hiện tại hơn MB nhỉ
thời đại công nghệ mà, mọi người có vẻ chuộng mua nhạc trực tuyến hơn là mua album.
Tks bạn dịch tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 13-3-2013 19:54:49 | Chỉ xem của tác giả
album sale là ảo còn view utube, twitter thì có ý nghĩa :|
thật là bó cánh với các bác SBS luôn rồi
nghe nói Inki mang cúp về từ mấy tuần trước cơ
và thấy thật may mắn là zai mình quảng bá sắp xong nó mới tính
MC cũng sắp trao cúp, cách tính hình như là vote trực tiếp khi phát sóng :|
MB thì nhảm thôi rồi, album sale, digital j đó vất hết, cứ chăm xuất hiện trên MB là đảm bảo thắng
tóm lại là mình thấy mấy cái cúp này ko còn ý nghĩa như xưa nữa
idol nhận đc cúp cũng ko còn tự hào nữa, mà thấy tội các bạn, chỉ vì nhất mà phải đãi cơm tối cho cả cái show đó :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 13-3-2013 20:28:24 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy cách tính điểm này nó hơi ko công bằng thì phải ? album sale bỏ cũng ko đến nổi vì nó thể hiện nhóm đó đông fan , và các nhóm nhạc mới thì khá tội nghiệp vì lượng sale ko cao mặc dù bài hát đó hay thế nào đi chăng nửa
nhưng "điểm SNS 30% và điểm bình chọn qua điện thoại di động là 20%." thì ...

Điểm SNS được tính dựa trên mức độ nổi tiếng của các nghệ sĩ thông qua các trang mạng xã hội lớn như Youtube hay Twitter. Fan hâm mộ cũng có thể sử dụng điện thoại và bình chọn cho nghệ sỹ mà mình yêu thích thông qua ứng dụng SOTY của đài SBS. Phiên bản miễn phí của ứng dụng SOTY có thể download thông qua hệ điều hành iOS và Android

ai cũng biết nói đến Twitter thì SUJU là trùm bá đạo, ai có thể vượt mặt được chứ??? nhiều khi chỉ những cái tweet vu vơ của 1 thành viên nào đó cũng #1 WW trend đươc . rồi Utube thì khỏi nói rồi! SMS cũng thế!

thế thì cứ đối đầu với SUJU thì cầm chắc thua dù DG cao thế nào

BB thì DG vô cùng bá đạo, Utube cũng thế, đối đầu BB thua là chắc

thế thì còn chổ nào cho tân binh, những nhóm nhạc mới chứ!!! những nhóm ít fan chứ???
mình thấy tốt nhất nên bỏ luôn hệ thống xếp hạng thì hơn

đó là ý kiến chủ quan của mình thôi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 14-3-2013 10:15:42 | Chỉ xem của tác giả
Vừa nghe cái bảng tính điểm mới là choáng rùi!
Digital tới 50%
Haizz..... vậy là mí nhóm nhạc có fan đông, rồi các nhóm nhạc quốc tế có nhìu fan quốc tế cũng chẳng còn ý nghĩa gì hết.
Chỉ mong bố con nhà mình đừng cb cùng đợt với gà nhà YG.
Haiz.... digital!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách