Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5677|Trả lời: 20
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

DAVICHI từ bỏ công ty mới, quyết định ở lại CCM và sẽ trở lại với một album 'bom

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Sau khi quyết định từ chối kí hợp đồng với công ty mới, Davichi sẽ kí hợp đồng với Core Contents Media (CCM) một lần nữa và dự định phát hành một album được xem là 'bom tấn'.

Hồi tháng 10, nhiều thông tin lân cận cho rằng bộ đôi đang xem xét tìm một công ty mới thích hợp sau khi rời khỏi CCM. Tuy nhiên, giám đốc CCM Kim Kwang Soo vừa thông báo rằng các cô gái sẽ trở lại vào tháng Hai và cho ra một album mới.

Ban đầu thì Davichi có ý định 'đóng tên' với công ty mới - được thành lập bởi những người quản lí của họ đã rời khỏi CCM, nhưng lại từ chối xem xét khoảng hợp đồng 5 năm. Sau đó bộ đôi tham khảo ý kiến của Giám đốc CCM Kim Kwang Soo để được tư vấn trước khi quyết định ở lại CCM.

Davichi được biết đến là nhóm luôn có lượng thù lao khá cao khi biểu diễn tại các sự kiện âm nhạc. Họ có thể biểu diễn ít nhất khoảng 10 sự kiện tương ứng với mức thù lao từ 100 triệu – 150 triệu won (~ $90,000 – $138,000 USD). Ngoài ra doanh số bán CD của Davichi T-ara cũng từng xếp vị trí thứ nhất và thứ hai trên các BXH âm nhạc.

Việc kí hợp đồng với CCM đã khiến những người quản lí cũ của Davichi rơi vào một tình thế khó khăn. Họ đã mất gần $4.8 triệu trong việc đầu tư, bao gồm $3.7 triệu 'góp vốn' từ một công ty Nhật.

Source: (News+Photo)-AuNews
cre hellokpop
vtrans [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 12-11-2012 10:46:39 | Chỉ xem của tác giả
hix, không biết quay lại típ tục làm việc với bác Kim là tốt hay xấu đây!
Nhìn lại những gì bác ấy làm cho Tara thật là bất mãn
nhưng cũng ko thể phũ nhận thành công bác ấy đã mang đến cho các cô gái, dù sao thì công ty cũ cũng vững mạnh và có uy tín hơn công ty mới thành lập mà.
có lẽ Davichi phải khó khăn lắm mới đưa ra được quyết định này, dù sao thì vẫn ủng hộ những con người làm nghệ thuật chân chính, có thực lực còn hơn là nổi lên bằng chiêu trò ^^ ( vẫn còn ám ảnh phim Scandal :P)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 12-11-2012 12:01:12 | Chỉ xem của tác giả
ố ồ
biết tin từ hum wa, hôm nay có news chính thức roài
thừa nhận mình ghét KKS , nhưng mình vẫn muốn gái Da quay về với gái Tờ
chắc gái Da đã suy nghĩ rất nhiều rồi. vậy còn 2 anh quản lý ???

mà đọc dòng này hơi bất ngờ :
"Davichi được biết đến là nhóm luôn có lượng thù lao khá cao khi biểu diễn tại các sự kiện âm nhạc. Họ có thể biểu diễn ít nhất khoảng 10 sự kiện tương ứng với mức thù lao từ 100 triệu – 150 triệu won (~ $90,000 – $138,000 USD)"
mình cứ nghĩ Davichi là nhóm ballad nên ko đc hot bằng mấy nhóm dance nên thù lao sẽ thấp chớ
dù sao vẫn ủng hộ gia đình CCM
Bắt đầu từ ngày hôm nay gia đình CCM sẽ tổng tiến công, đầu tiên là The Seeya, sau đó là Speed, sau nữa là 5DOLLS, sau nữa là Tờ và Davichi, hạnh phúc quá, mún đc như mấy fan nhà Cube hay Pledis cũng đc

Bình luận

thì bit rùi mờ, hehe, thế mới bit CCM cũng đâu vừa ^^  Đăng lúc 12-11-2012 12:29 PM
nghĩ sao mà gái Da thù lao ít zị, tuy người ta nhỏ but người ta có võ àh nghen...=)))  Đăng lúc 12-11-2012 12:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 12-11-2012 12:39:42 | Chỉ xem của tác giả
Tin này có từ chiều qua rồi, mà h mới có news en nên mới trans

thanks chủ thớt trans news

Mà gái Da ơi, sao lại quay về vậy,

bác Kim đúng tài nhỉ, một thôi một hồi cũng vẫn lại nằm trong tay bác...=)))))))

tuy cháu nó cũng ghét bác chứ chẳng ưa, cơ mà cháu cũng phải công nhận bác có tài

cháu chỉ là ghét cái thói chuyên quyền độc đoán chẳng coi gái coi fan ra gì của bác thôi.....

còn thêm cái bất tài vụ dẹp mấy cái scandal nữa đấy, thêm cái bóc lột bá đạo nữa là gần hết rồi còn j nữa.

mà thôi, miễn bác cứ có nhạc hay gái đẹp cho fan chúng cháu nghe vs ngắm là đc rồi

Nói thật là mình nửa muốn gái Da đi nửa muốn ở lại, cơ mà ko thể phủ nhận khoảng ballad thì CCM là nhất rồi

nếu gái Da đi thì cty mới chưa chắc có thể giúp gái vs những bài ballad tuyệt hay như CCM đc

cũng sẽ ko đc nhìn thấy gái và gái Tờ cùng hát mấy bản như We Were In Love í

PS: thảo nào nói gái Da vs gái Tờ là cỗ máy hái tiền của CCM ứ có sai
trc h gái Da hay đi event, it per trên mấy show but toàn đi event vs biểu diễn cho mấy sự kiện thì nhiều
vid còn nhiều hơn cả gái Tờ chứ ở đó mà ít, fan Kpop thì cuồng nhóm nhạc nổi bây h
chứ dân Hàn thì thik nghe gái Da hát....haha....

Edit lần nữa, hóng MV bom tấn của gái
tháng 11 thì TheSeeYa
tháng 12 là Speed
tháng 1 thì 5Dolls
tháng 2 là gái Da
chắc tháng 3 sẽ là gái Tờ

5 tháng tiếp theo là gà CCM ra trận hả...=)))))

mà gái Da còn ko đi khỏi đc CCM thì gái Tờ đừng mơ nhé, có đi thì cũng bị bắt về như gái Da thôi nghen...=))))))

Bình luận

gái Da còn ko đi khỏi đc CCM thì gái Tờ đừng mơ nhé, có đi thì cũng bị bắt về như gái Da thôi nghen ///like...hựn vô đối  Đăng lúc 12-11-2012 12:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 12-11-2012 12:55:42 | Chỉ xem của tác giả
Hôm wa cũng có nghe loáng thoáng trên tw vụ này.
Gái Da đi còn mình Tờ thì cũng hơi bùn, thôi về lại đi cho xôm tụ.
Bác Kim cũng chẳng phải tay vừa nhỉ, thế ra cái 30 năm kinh nghiệm của bác cũng chả phải chém...
chỉ tội công ty mới mở của mấy ông quản lí cũ kia phen này lao đao đây, vỡ nợ chứ chả chơi.
Kim cũng ít có ác =))

Bình luận

dám hớt tay trên của Kim thì thế thôi...khổ bác ấy..=)))  Đăng lúc 12-11-2012 01:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 12-11-2012 13:15:54 | Chỉ xem của tác giả
Davichi quay lại CCM nhưng còn Hong Jin Young ?  Kim béo chắc say goodbye em nó luôn rồi cả, nản. Khổ thân con bé này, thu âm + vũ đạo hoàn tấc từ đầu tháng 3 rồi mà tới giờ vẫn chưa thấy comeback, nhớ Love battery quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 12-11-2012 13:44:27 | Chỉ xem của tác giả
vui quá

lại tin tốt đây, mong mấy nàng comeback nào

sớm sớm ra đi, bom tấn...

zô                    
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 12-11-2012 14:00:28 | Chỉ xem của tác giả
Dù biết CCM chả ra sao, nhưng có Da, có Tờ mới sống nổi với cụ Kim

Cảm ơn hai gái đã ở lại, cảm ơn vì để Nhà Core vẫn được để cái tên Core girls với Da và Tờ :x

Cụ Kim cũng giỏi thật, giữ chân được gái Da qua bao nhiêu chuyện vừa rồi, vì gái ra đi chắc chắn không phải không có nơi tốt đẹp cho gái :x

Hóng gái cb, hóng màn hợp tác như WWIN của Da và Tờ :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 12-11-2012 14:33:21 | Chỉ xem của tác giả
Thật lòng thì chẳng ưa Kim Kwang Soo, cũng muốn Davichi ra đi cho nhẹ người nhưng nghĩ lại thì thấy cũng ko muốn Davichi đi vì những bản ballad của CCM thì quá đỉnh ko có gì phải bàn, qua cty khác thì có thể ko bằng CCM, dù gì thì 30 năm kinh nghiệm trong music của lão Mập cũng có ích nhưng ghét cách quản lý của lão Mập, xử lý scandal thì dở mà bóc lột đến tận xương tuỷ, haiz dù sao mọi chuyện đã qua thôi thì Davichi trở về kết hợp với T-ara thêm một bản như WWIL :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 12-11-2012 14:44:00 | Chỉ xem của tác giả
nghi cái cty này chơi chiêu quá
từ sau vụ của T-ara thì CCM đã làm mất lòng tin nơi các fans dữ lắm , chả biết CCM có lợi dụng Davichi để lấy lại niềm tin từ fans hay ko = cách '' nhờ vả '' 2 nàng nói là sẽ rời cty sau đó ở lại , cốt ý để nói cty này vẫn còn uy tín để ở lại haizzzzzzzzz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách