Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: heoden179
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Đề cử giải thưởng KBS Drama Awards 2013

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 25-12-2013 21:16:15 | Chỉ xem của tác giả
Năm này đài KBS không hot bằng năm ngoái
Đọc qua thì thấy có Good Doctor, Secret, Queen office là nổi bật nhất
Chắc giải thưởng sẽ tập trung về những bộ phim này chăng
Mà mảng phim cuối tuần KBS vẫn là nhất. Không biết được
Hóng thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 25-12-2013 21:21:46 | Chỉ xem của tác giả
Đề cử của mình:
Cặp đôi xuất sắc nhất
Joo Won - Moon Chae-won  trong bộ phim “Good Doctor”
Nam diễn viên xuất sắc nhất
Joo Won
Nữ diễn viên được yêu thích nhất
Moon Chae Won
Bộ phim xuất sắc nhất
Secret
Mong GD và Secret sẽ "ăn nên làm ra" ở KBS drama award năm nay!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 25-12-2013 21:55:29 | Chỉ xem của tác giả
Đề cử của riêng mình thì
Cặp đôi xuất sắc nhất

Jo Jeong-seok - IU  trong bộ phim “Lee Soon-sin is the Best“
Ji Seong - Hwang Jeong-eum  trong bộ phim “Secrets” + Bae Soo-bin - Lee Da-hee  trong bộ phim “Secrets” => 2 anh diễn quá hay nhưng 2 chị còn thiếu 1 chút gì đó
Lee Beom-soo - Yoona  trong bộ phim “The Prime Minister and I“

Nam diễn viên xuất sắc nhất

Lee Beom-soo
Bae Soo-bin
Ji Seong => No1

Nữ diễn viên được yêu thích nhất

Yoona
IU =>

Bộ phim xuất sắc nhất
“Lee Soon-sin is the Best“
“The Prime Minister and I“
“Secrets” => No1
( thấy 2 phim kia cũng hay nên không lỡ bỏ)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 25-12-2013 22:41:48 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa xem đc nhìu phim trong số này ngoại trừ phim đang chiếu có cún cưng nhà mình ^^

Và tất cả vì gà nhà nên sẽ ủng hộ Prime Minister and I hết mình ^^

Hy vọng chú Bum Soo vs em Na sẽ nhận đc giải cặp đôi vì 2ng cũng nhí nhố, buồn cười quá mà :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 25-12-2013 23:04:37 | Chỉ xem của tác giả
Danh sách đề cử dài thế ah, vậy mah mình cứ nghỉ là sẻ bỏ phiếu trước rùi, chỉ chọn ra khoảng 5 phim thui chứ, có vẻ như tất cả các phim điều đc đề cử nhỉ
Phim nhà đài này mình chỉ thix có 3 phim là Lee Soon Sin, Good Doctor và Secret thui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 25-12-2013 23:23:07 | Chỉ xem của tác giả
Xem ra MBC năm nay cũng căng thẳng
Lee Da Hee, Moon Che Won, Kim Ok Bin
Giải nữ DV yêu thích chắc khó lọt khỏi tay Yoona, Sone đông lắm
Couple hi vọng Ji Sung dc, để về nhà bị chị già Lee lườm nguýt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 26-12-2013 00:33:58 | Chỉ xem của tác giả
Đã đến sát thời điểm như thế này rồi thì ko còn cái ước muốn dự đoán nữa, giờ chỉ ngồi để chờ ngày ấy đến và xem kết quả thôi.
Mong các tình yêu đều được vinh dự bước lên bục nhận giải thưởng cao quý nhất.
Còn vài ngày nữa thôi mà vẫn chẳng thấy nhiều thông tin các tình yêu xuất hiện.
Đến ngày ấy, các tình yêu xin đừng tàu ngầm nữa mà hãy trồi lên, xuất hiện 1 tý để em dc ngó mặt 1 cái nhá.
Nhớ lắm rồi ấy. Phim đóng máy là tất cả biệt tăm biệt tích luôn.
Nhận dc từ mỗi người đến giờ chỉ có vài news ít ỏi, người thấy news thì ko thấy mặt, người thấy mặt thì ko thấy news
Lễ trao giải lần này hóng nhất là mấy anh chị đấy.

Thanks bạn chủ thớt đã trans news.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 26-12-2013 01:38:41 | Chỉ xem của tác giả
Phim KBS năm nay xem đc đầy đủ 3 drama là Sword and Flower, Shark và Iris 2. Ngoài ra có xem 3 tập đầu của Good Doctor rồi drop.

Nhận xét cá nhân:

- Sword and Flower: cái phim ko ai biết đến, hẩm hiu từ rating đến danh tiếng đến quá trình làm phim, nhưng là phim KBS mình thích nhất trong năm. Nửa đầu phim rất rất hay, thực sự là 1 cách tiếp cận và làm phim hoàn toàn khác biệt so với 90% drama Hàn hiện nay. S&F giống 1 bộ phim điện ảnh hơn là 1 drama, từ góc quay, cách trình bày nội dung đến cách kể chuyện, rất cô đọng, súc tích, lời thoại ít đến mức tối thiểu, hoàn toàn tập trung vào diễn xuất, biểu cảm, góc quay, âm nhạc để khán giả "cảm" câu chuyện chứ ko "nghe" câu chuyện. Tiếc rằng nửa sau nghe nói bô phim gặp nhiều trục trặc trong lúc quay do Hàn Quốc vào mùa mưa, trường quay thường xuyên bị ngập, ko có đủ thời gian để đạo diễn trau chuốt và tiếp tục cách truyền tải bộ phim trước đó, và thêm vào đó là sự xuất hiện của 1 nhân vật "phản diện" do 1 diễn viên quá non tay nghề đóng, ko chỉ làm nội dung câu chuyện yếu đi mà còn phá hỏng bộ phim với kiểu diễn xuất hoàn toàn lệch pha so với dàn diễn viên còn lại, vốn bao gồm toàn những diễn viên gạo cội và thực lực dù ko phải hot star hay top star gì đó. Thế nhưng mình vẫn chọn S&F là bộ phim hay nhất của KBS mình đã theo dõi trong năm nay và cũng có thể nói là bộ phim cổ trang của Hàn Quốc đặc biệt nhất mà mình từng xem. Bên cạnh đó thì mình vô cùng vô cùng ấn tượng với diễn xuất tuyệt vời của Uhm Tae Woong, Kim Ok Bin và đặc biệt là 2 diễn viên gạo cội Choi Min Soo và Kim Young Chul. Cả 4 người này đều là những diễn viên chỉ cần 1 ánh mắt đã có thể truyền tải nhiều cung bậc cảm xúc phức tạp hơn những diễn viên khác đọc 5 trang lời thoại!

- Shark: khá gay cấn, nhưng càng về cuối mạch phim càng trở nên bình bình, cao trảo ko đạt đc đến đỉnh điểm. Kim Nam Gil và Son Ye Jin diễn đều tốt, và Lee Soo Hyuk thì bên cạnh việc quá đẹp trai và phong độ đã có 1 bước tiến dài trên con đường diễn xuất. 1 bộ phim ổn, nhưng tiếc là ko đáng nhớ.

- Iris 2: ko có gì nhiều để nói, ngoài việc phần 2 này quả thật là 1 vết nhơ cho cái tên Iris. Phim hành động bom tấn mà nhiều pha hành động và phần lớn các kế hoạch đều ngô nghê hoặc "kịch" đến nực cười, diễn xuất của 1 vài diễn viên thì đầy vẻ "nguy hiểm" cho đúng với không khí "nguy hiểm" của phim, và phim nhiều sản phẩm đc quảng cáo trá hình đến mức mình có cảm giác đang xem 1 series các CF quảng cáo đc chắp nối lại với nhau chứ ko phải đang xem phim

Nếu đc chọn, cả Best Drama lẫn Best Actor/Actress và Best Couple mình đều dành cho Sword and Flower Còn dự đoán giải thưởng thì mình cũng chả buồn dự đoán làm gì, vì mình biết chắc cái phim mình thích và các diễn viên mình thích trong phim này sẽ chẳng đc giải gì hết, thế nên KBS muốn trao giải gì cho ai cũng đc

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 26-12-2013 06:40:36 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn dàn nam thấy anh Ji Sung xứng đáng đc giải nhất luôn mặc dù mình thích Joo Sang Wook nhưng có vẻ anh khó có cửa
Bên nữ thì có vẻ khó đoán quá, cũng ko có ai mình thích đặc biệt
Năm nay phim KBS mình k thích phim nào nhiều quá, thích nhất chắc chỉ có anh giáo sư của Joo Sang Wook trong Good Doctor
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 26-12-2013 06:53:18 | Chỉ xem của tác giả
Phim của KBS năm nay tuy nhiều nhưng có mấy drama được xem là thành công đâu, rating toàn lẹt đẹt chạm đáy, mà sao danh sách đề cử thì giải nào cũng dài hơn hẳn 2 đài còn lại vậy nè.
Best Couple thì vote cho Secret, Ji Sung và Hwang Jung Eum nhé, những drama còn lại tuy cũng có nhiều cặp đôi trông khá đẹp và khá hợp nhưng khi xem thì chỉ phim này là để lại dấu ấn sâu đậm thôi, nhất là cả 2 đã có 1 HE đáng nhớ sau cả bộ phim chỉ toàn nước mắt với cái kiss vô cùng hot ngay khi kết phim, quá ấn tượng.
Đã thích Secret thì hẳn nhiên những giải còn lại cũng mong dàn cast Secret được nhưng ko biết sẽ thế nào.
Sẽ cố xem live lễ trao giải này để ủng hộ Secret.
Thanks chủ thớt đã dịch news.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách