Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: KiAh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Dream land ♥ SoGong shipper Hội ♥ WE BELIEVE ♥ FRIDAY COUPLE :x

[Lấy địa chỉ]
241#
Đăng lúc 23-9-2013 22:47:24 | Chỉ xem của tác giả
Đây, xin giới thiệu với cả nhà đây là một trong những bài phân tích về So-Gong em tâm đắc nhất bên couple thread của sp. Hay kinh khủng =)) đùa chứ bên đấy toàn thánh soi =))

Em mang về cho chị em nào luyện được tiếng Anh, coi như đặt gạch, đến quãng giữa tuần em vãn công việc sẽ ngồi trans hoặc dựa vào đây để viết bài phân tích làm báo sáng cho cả nhà <3

Thôi em lại thăng đây =)) *ôm tất cả*

Ps: đùa chứ em ngồi dịch toàn về thuyết chế độ với tâm lý học phát triển các thứ mà đầu toàn So-Gong xong cứ cười như một con ngẫn vậy =)))

LOL, you can bury an inner dork but you can't kill it... is what I like to say to SJS if I ever get to see him in person. I think he's good-looking and his adorkability is through the bloody roof but I have zero celebrity boner for him (okay, mybe if I see him irl, I'd be fawning over him cos' of his sheer star power). Though, I wouldn't mind hanging with him and playing tricks on him until my gut bursts, hahaha. Basically he's like the dorky dude friend you want to protect and help out with his girl problems. And right now, the girl is possibly GHJ.

I don't know about her being interested in him first (or whether she's interested in the first place) but I do think she's good at reading people or at least have heard bits and pieces about his personality beforehand. Her statement about SJS having to just introduce him and letting her do the rest of the work if they ever had to MC on SBS Midnight Entertainment was telling enough, to me at least.

This showed especially in the interviews, in terms of engaging him even when he's not talking - relating personal anecdotes about him to the interviewer, being generally humorous and fun, constant eye-contact and gag-like physical contact -, and some parts of the BTSes where his nervous inner dork was about to burst forth like the Ganges River from his chest, she manages to crack a joke which allows him to relieve his tension via giggles. I've got a massive girl crush on GHJ and I liked that I could see her deliberate efforts in trying to make him feel at ease - she wasn't this pro-active in TGL's interviews (but the ones I've seen are group interviews so...) -  when she could have easily just hogged the limelight if she wanted to. Which is why I didn't really see her playful flirtations so much as oh hai, I'm interested in you but more like, I want you to have fun too!

Having said that, while I don't know whether they are interested in each other (le sigh), it's obvious she's aware he's a HOT MAN (despite the big capital D for Dork stamp on his forehead) given her blushing, stroking, shy glances, megawatt smiles. I have caught TGL so my only cross reference would be TGL's BTSes and she feels more playful and open here? Taking into consideration that SBS has been mucch more generous with their BTSes as well as other withstanding factors, those will make my observations less accurate than they already are. MS for one runs pretty heavy on physical contact and CSW is married.

He, on the the other hand, is just dorky and unabashedly shy in general - nervous giggle when he's asked to stroke her hair for a take; nervous giggle, coupled with a few dorky exclamations of "chinchas", when he had to hug her partially bare back; nervous giggle when he ... you get the general idea HAHAHA. I lost count of how many times I face-palmed myself whenever I watch his reactions, and that's not factoring in the ones that are not just about nervous giggling.  

From what I read in this thread (group hug guys!), I don't think he's like that only in front of her which makes it impossible to tell whether he's dorkier than usual when he's around her (which definitely will spell interest for a dorky guy like him). BUT I do get the sense that he's trying to live up to her - I just can't tell whether it's because she's the queen of rom-com (and therefore has more exp. in the genre) or whether he wants to impress her or that he's generally a very laid-back, eager to please sort of guy (I'm assuming all three). Oh, and he bothers to engage her in personal convos outside of work, albeit awkward dork-worthy ones like "This feels a little taller (today)." <HAHAHAHHAHAHAHAHAA ZOMG MY PLATONIC FEELS FOR THIS ADORABLE DORK>, which is a step up from him just laughing and saying nothing. I think the mere fact that he's standing around/sitting near her, keeping eye contact from a comfortable distance and feeling pretty much at ease when they aren't shooting is a major achievement in his dorky little book.

With that said, I personally think that they complement each other exceedingly well and it would SERIOUSLY make my year if they both started dating. And SJS would seriously be lying to himself if he doesn't see why she's a good match for him - she's exciting to be with, come on! And your inner dork responds to her oh so naturally, no more hiding it with faux dour seriousness, let it breathe! Superficial but you guys both look good together! Exclamations!

Okay, I don't know how this became this long, le sigh. And I refuse to count the number of times I used the word "dork" and its variations, lololol.

(PS - Can you imagine him doing AND enjoying a romcom with another actress? I don't think so, hehe. That's something I'm positively sure of.)

cre: [email protected]

Đây, sau khi đọc thì em chỉ muốn chạy đến ôm bạn tác giả một phát =))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

242#
 Tác giả| Đăng lúc 23-9-2013 22:48:53 | Chỉ xem của tác giả
Anh rể với chị dâu cứ thế này thì shippers tụi em sống sao đây     

Xin lỗi cả nhà, giờ e vẫn đang lên cơn điên loạn, cười ko ngừng nghỉ từ tối tới giờ

Bình luận

trời ơi làm tim e ngất ngây ^^  Đăng lúc 28-9-2013 02:05 PM
ngủ đi kẻo hại da em ạ! mơ về cái kết thần tiên thôi! :))) đùa cứ có BTS là phim có đang buồn dân tình vẫn phởn phơ! Thật là khó đỡ! :))))  Đăng lúc 23-9-2013 11:55 PM
ss dịch news! :v dạo này bị chăm chỉ! :v xong rồi quay về đây bấn loạn cưng ợ!  Đăng lúc 23-9-2013 11:43 PM
all: các ss ơi, chúng ta sống sao với 2 người họ đây =)))))))))) khúc này e tua đi tua lại đơ luôn cả chuột rầu =))))))))))  Đăng lúc 23-9-2013 11:37 PM
cái pic chị Gong cười rất mãn nguyện! :))) nói chung là ăn đậu hũ xong ai chả vui! :)))  Đăng lúc 23-9-2013 11:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

243#
Đăng lúc 23-9-2013 22:58:05 | Chỉ xem của tác giả
Em thích anh lắm cơ mà sau này giả dụ anh mà có đóng film tình cảm lãng mạn với nữ dv khác em cũng ứ mún xem đâu TT_TT e chỉ thik Subbie với chị Gong của em thôi TT_TT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

244#
Đăng lúc 23-9-2013 23:01:31 | Chỉ xem của tác giả
Tiếp phần 2 =))~

1:36 chị Gong dựa vào người a Sub.
~> điều này có nghĩa là chỉ cảm thấy rất thoải mái khi ở cạnh ảnh, và việc ảnh xâm nhập vào vùng thân mật đối với chị ko có vấn đề gì cả.
Anh rể Sub cũng không đứng lùi ra sau nữa.
~> ảnh thấy ổn khi chệ dựa vào người ảnh. Cho thấy rằng họ khá là thân thiết ấy ạ, hoặc là có lẽ là do ảnh quen rồi =))~ (bởi vì biết đâu chệ cứ dựa vào người ảnh mãi trong suốt quá trình tập luyện, thời gian quay thỉ cả tiếng mà cắt ra cái BTS có mấy phút, nên giả thiết này hoàn toàn có cơ sở ạ =))~)

1:41 anh rể Sub bắt đầu chớp mắt nữa.
~> bạn fyex nghĩ là anh rể Sub chắc phải kiềm chế dữ lắm, bởi vì chắc mọi người cũng nhận ra rằng ảnh hơi giữ khoảng cách tẹo khi chệ Gong có skinship với ảnh, hay là khi ảnh cố chạm vào chệ mà lại đột nhiên rụt tay lại.
~> thề lả ảnh đang đấu tranh tư tưởng dữ lắm =)) (còn fan thì tiếc nuối cùng cực vì còn chút nữa thì chạm mà còn rụt tay lại cho được, anh rể nhát gái quá ạ :'<)

1:42 Sau khi anh Sub có cười mỉm nhẹ rồi quay đi chỗ khác (chỗ này nhanh lắm ạ, tầm có 1 s từ 1:41 sang 1:42 thôi), ảnh bước ra rồi đi luôn.
~> nghi là có người nào đó thấy xấu hổ và lo lắng vì có nhiều người đứng xung quanh dòm ngó ảnh vs chệ. Bởi vì trong toàn bộ clip, cho dù chệ Gong có skinship thế nào, ảnh cũng đứng yên "chịu trận", ngay cả khi chệ dựa vào ảnh lúc tập luyện.
~> ảnh bước ra ko phải vì ko muốn đứng gần ss Gong, vì ảnh ngại thôi ạ (khổ, sau đó 1 tháng thì anh nhà thay đổi 180 độ, chả biết ngượng là gì :'<)

1:53 ảnh lại tiếp tục duy trì khoảng cách một lần nữa.
~> khúc này hoàn toàn hợp lí thôi, bởi vì lúc này chị Gong với ảnh đang cười đùa nhìn vui vẻ lớm, lỡ mà cắt cái cảnh này ra riêng, nhìn như kiểu tình nhân hạnh phúc ấy ạ, mà đó lại là điều có vẻ anh-rể-Sub-hay-kiềm-chế-bản-thân muốn tránh. Vì ảnh là kiểu người khá thận trọng mà :3

P.S: cái này hồi lúc ảnh còn ngượng ạ = =!, nên ảnh có hơi né tránh chị Gong chú cũng là chuyện dễ hiểu mà.
Mà e thề là có 1 sự khác biệt không hề nhẹ giữa ảnh với chệ từ sau cái BTS kiss scene 1, như kiểu thay đổi 180 độ ấy ạ, cái người lúc đầu hay tạo skinship bây giờ quay sang ngượng ngùng, còn cái người mới đầu rõ ngượng ngùng xa cách lại đổi sang kiểu chủ động tạo skinship =))~, thôi vậy cũng được ạ =))~, e thích anh rể Sub chủ động hơn cơ :">

Bình luận

đấu tranh kiểu: "cứ cười sướng hay tỏ ra bĩnh tĩnh bây giờ" hả em? :)))))))))  Đăng lúc 24-9-2013 10:17 AM
hôm nay long thể bất an mà vẫn cứ phải vào hóng mấy cái đèn soi của nhà mình ko thì lại ăn ko ngon ngủ ko yên. Hóng BTS với phân tích của các nàng còn hơn hóng phim.   Đăng lúc 23-9-2013 11:22 PM
nhưng mà nhà mình có ai thấy cái cảnh cuối của BTS mới nhất, khi đạo diễn bảo cut một cái là anh Sub nhà mình quay đi ngay ko? :(  Đăng lúc 23-9-2013 11:16 PM
à nhầm kawaii :)))))))))))  Đăng lúc 23-9-2013 11:15 PM
thank kiah nhiều nhiều nhé. ss cũng đang đọc cái này tiếng Anh ;) [ko kiềm chế nổi cũng phải lội vô soompi rồi :((((]  Đăng lúc 23-9-2013 11:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

245#
Đăng lúc 23-9-2013 23:20:08 | Chỉ xem của tác giả
BTS cảnh ôm Engsub ạ

SP tung hàng hot lúc nửa đêm, khổ quá em làm sao với deadline đây khi mà họ cứ như này )

Em thề là xem cùng sub nó lên máu khủng khiếp, mới dứt được cơn cười, giờ lại xem phải cái này huhuhuhu

cre: sp

Ps: em xin nhấn mạnh lại là không nói đến việc anh rể Sub khen ss HJ nhiều lần, mà chưa từng thấy anh khen ai với cái giọng hào hứng như thế bao giờ, lên giọng để khen ) rốt cuộc thì anh ưng ý với chị đến mức nào vậy, thưa anh? . Bên sp cũng nhấn mạnh là, người giàu kinh nghiệm và kiệm lời khen như anh mà đã phải lên tiếng thì biết rồi đấy

Bình luận

=)))))))))))) hai ss ơi, muộn rầu đó, tính kéo cả nhà cú đêm theo sao :)))))))))))  Đăng lúc 23-9-2013 11:50 PM
anh rể mental check đoạn đấy quá đỉnh đê, bảo đảm đang screaming inside nhưng bên ngoài có vẻ ko xi-nhê =))))))))  Đăng lúc 23-9-2013 11:45 PM
nàng ơi, cái vẽ vòng tròn vào mu bàn tay, nó smexy lắm á =)))))))) hình như là body language cả ý, ta đọc fic hay gặp lắm, cái hành động này rất chi là ngàn trấm =)))   Đăng lúc 23-9-2013 11:44 PM
dự là cái đoạn chị nghịch nghịch mân mê tay anh, anh chắc ko yên được đâu! :)) chị ăn đậu hũ mà bọn em lại sung sướng! :)))))  Đăng lúc 23-9-2013 11:42 PM
@ssnilin: ss đi đâu mà giờ mới thấy xuất hiện vậy? Đừng nói em xem xong BTS tự kỉ quá, ko gõ nổi bàn phím nhé =)))))))))  Đăng lúc 23-9-2013 11:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

246#
Đăng lúc 23-9-2013 23:47:37 | Chỉ xem của tác giả
Sung sướng quá đi mất!
Thích nhất đoạn NG đầu tiên, lúc chị ôm anh rồi gọi sajangnim ý!
Mặt chị thực sự là rất hưởng thụ nhá! Ta bấn!
Mà để ý, mấy cái NG, cái nào chị cũng cười sung sướng hoặc là thoáng mỉm cười trong phút giây!
Còn cái đoạn chị cứ mân mê tay anh ý, sao ta có cảm giác là a rể sẽ bị điện xẹt lúc ấy, dù a rể giả vờ rất bình tĩnh!

Bình luận

=))~, tội nghiệp a rể =))~, chệ thì được nước lấn tới mãi =)))~, chắc đấu tranh tư tưởng dữ lắm =))))~  Đăng lúc 24-9-2013 10:15 AM
thi sao em kiah???  Đăng lúc 24-9-2013 07:50 AM
giật mạnh ss ơi =))))))) hahaha, e thề, e hứa, e đảm bảo, phải rất kìm nén nên anh rể mới bình tĩnh đc như vậy đấy, chứ ko thì .....hahaha :)))))  Đăng lúc 23-9-2013 11:54 PM
xẹt mạnh nàng ơi =)))))))))))))))  Đăng lúc 23-9-2013 11:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

247#
Đăng lúc 24-9-2013 06:11:24 | Chỉ xem của tác giả
Cả nhà ơi, có gif bé BTS rồi đây, có thể cắt làm áo, nhưng hơi tối ý :<

cre: sp

Bình luận

chắc phim nhà mình chưa chiếu xong nên chưa đc đề cử nàng ơi, chờ cuối năm thế nào cũng ẵm giải lớn giải bé =))  Đăng lúc 24-9-2013 12:31 PM
@kawaii: à trao giải Korean Drama Awards 2013 ấy em, nhà mình có ss Gong trong đề cử Nữ dv xuất sắc hàng đầu thôi  Đăng lúc 24-9-2013 12:18 PM
@ss hang: vụ trao giải gì cơ ạ, có khi ss đọc couple nửa đầu năm ý, chứ a chệ nhà mình chắc chắn chiếm đề cử giải Best couple r ạ =)))~  Đăng lúc 24-9-2013 12:04 PM
KiAh: ss cũng thích đoạn ấy nhứt, hôm qua đang buồn vụ trao giải k có couple nhà mềnh xong xem đc cái BTS này đúng là phấn khởi hẳn lên :))  Đăng lúc 24-9-2013 10:32 AM
e thích cái khúc vợ chồng tạm biệt nhau ss ơi =)) công nhận BTS này hơi bị tối thật ^^  Đăng lúc 24-9-2013 08:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

248#
Đăng lúc 24-9-2013 08:06:06 | Chỉ xem của tác giả
Morning cả nhà, hôm nay ốm rồi nên nằm nhà hóng preview vậy Mình có đi kiếm ảnh mới để nhà mình làm áo mà chưa thấy cái nào ok, thích cái hug quá mà chưa có gif đẹp. Có cái gif này cũng yêu

Phải nói cái BTS này là sweetness overload càng ngày càng tự nhiên và mờ ám Body language loạn cả lên )

Ôi couple của năm {:155:}

sp

Bình luận

ốm sao ss ơi? :< em cũng đang cúm mãi ko khỏi, cứ vừa cười vừa sụt sịt như con điên =)) giữ sức khỏe để còn hú BTS ss ơi *ôm ôm*  Đăng lúc 24-9-2013 12:12 PM
cuối năm hy vọng đc cái giải Best couple của SBS, đôi The Heir lần này cũng chuẩn bị tinh thần sẵn là vừa, lần trc đôi Lee Min Ho gặp Gong-Cha cũng chào thua mà  Đăng lúc 24-9-2013 10:30 AM
hehe  Đăng lúc 24-9-2013 10:24 AM
a rể nhìn chị cười ngọt quá =)))~, kiểu thấy chệ dễ thương quá chị ko nổi =)))~  Đăng lúc 24-9-2013 10:16 AM
Với lại nói tiếp, chị vừa làm trên máy vừa hớt!! Có gì thắc mắc cứ pm cho chị nhé! Chị không có đi đâu xa đâu!!!  Đăng lúc 24-9-2013 10:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

249#
Đăng lúc 24-9-2013 09:25:47 | Chỉ xem của tác giả
e cũng ship 2 người này nhiệt tình luôn í )
mà hình như 2 ng này có ý muốn cho thiên hạ biết rằng 2 ng đó iu nhau hay sao í
ôm nắm tay rất là tình cãm dù có bị NG   {:438:}
chú sub thì cười toẹt ga , còn chị thì ngượng ngùng đõ mặt {:425:}
cho e hõi đó là ý gề

Bình luận

ôi cái quần!!! ganh tị quá em ơi :)))  Đăng lúc 24-9-2013 10:23 AM
do la y Chung toi se iu nhau va... heehe  Đăng lúc 24-9-2013 09:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

250#
Đăng lúc 24-9-2013 12:27:36 | Chỉ xem của tác giả

Hây da, lại thế rồi, lại thế rồi? Anh rể lại mental checking rồi

Rõ ràng là tay vô thức giơ lên muốn ôm chị, nhưng rồi lý trí gào thét thế là lại thu về

Giống cảnh ở nhà hàng y sì

Giá mà có máy quay mặt anh rể, bảo đảm lại vừa mím môi vừa cười

Hết ngượng á? Chưa đâu )

Ps: khổ quá em không thể chịu đc khi mà cứ vừa làm việc vừa cười không ngừng, đọc bài cũng cười, tra từ điển cũng cười, sắp hắt-xì-hơi cũng cười, sì mũi cũng cười, ho cũng cười {:184:} . Sáng nay đi lên trường mà đứng chờ đèn đỏ cũng cứ khúc khích cười, may mà đeo khẩu trang .

Nhân tiện khoe là nhờ độ hot của So-Gong mà cái tumblr bé xinh của chúng ta hiện đã vọt lên 300 follower rồi ạ mấy hôm rồi em chả để ý, hôm nay vào nhìn lại tí ngã ngửa SoGong quá dữ

Bình luận

Hôm qua chị cũng như con dở, miệng lúc nào cũng như hoa loa kèn. Ông xã bảo xem có mấy cái hình, với toàn chữ. Sao em cứ cười !  Đăng lúc 24-9-2013 01:05 PM
ta đang nằm cũng bất giác cười cơ nàng ạ, em gái quay sang cho luôn câu "điên à?" mà vẫn cứ cười :)))  Đăng lúc 24-9-2013 12:53 PM
anh rể giơ tay lên nửa chừng rồi thu về chứ chị Gong nhà mình thì ôm riết luôn với 1 vẻ mặt rất hớn hở í, buồn cười cái đoạn 'sa-jang-nim kekeke' này quá =))))   Đăng lúc 24-9-2013 12:42 PM
nhục lắm em ơi, đứng đèn đỏ cứ cười xong còn bị lườm cơ =))  Đăng lúc 24-9-2013 12:36 PM
hố hố =)) e thề với c cả sáng nay e ko ngừng cười luôn, cứ nghĩ tới là cười =))))) đi xe tí nữa thì ngã vì cười nhiều ko để ý, hết hồn thật :)))))  Đăng lúc 24-9-2013 12:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách