Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Nikola3m
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Đường Yên đáp lại Khưu Trạch: "Tôi chỉ muốn làm bạn với người thành thật&qu

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 16-3-2013 11:31:59 | Chỉ xem của tác giả
       Tôi ở đây không bàn luận ai đúng ai sai, bởi trong tình yêu thì không có đúng sai và cũng không biết thế nào là đúng thế nào là sai cả, điều quan trọng là chúng ta không có quyền phán xét hai người họ ai đúng ai sai.

Nếu không có những bài báo chạm là tự ái đàn ông của Trạch, đại loại như :”Mẹ Đường Yên chê trình độ học vấn của Khưu Trạch không xứng đáng với con gái mình”, hay như “ Khưu Trạch có tính chất côn đồ không phù hợp với sự cao quý của Đường Yên”.. ..
Những câu nói này nếu bạn là một cô gái nghe còn khó chịu, còn tự ái nói chi đến một nam nhân như Trạch, một người nhạy cảm, có cái tôi khá lớn như Trạch thì những câu nói này dù có phải hay không phải phía nhà gái nói ra thì cũng có thể bỏ qua sao? Cha mẹ Trạch có thể  không buồn lòng về gia đình cô con dâu tương lai của họ sao? Có thể không suy nghĩ khó chịu về chuyện này sao?
Tình cảm này đã được đặt một viên gạch để xây bức tường ngăn cách.

Bên cạnh đó , Yên cũng không ít lần bị chính bạn bè của mình nhắc nhở, “ nếu bạn yêu ai đó thật lòng thì sẽ không dùng hình ảnh của cô ấy chỉ để câu phúc”, “ sẽ không dán trong xe mà dán khắp ngoài xe” - câu nói này của Hồ Ca đến giờ tôi mới hiểu ý ngĩa sâu sắc của nó. Cô ấy có thể ban đầu không để tâm nhưng là con gái thì chắc phải suy nghĩ đến vấn đề này, huống hồ Yên là người thông minh và tinh tế thì chắc chắn phải suy nghĩ đến chuyện này, để rồi  có bài “ Sau lưng Đường Yên, Khưu Trạch hẹn hò lén lút với Lý Dục Phần”…..người con gái dù có tin tuởng bạn trai mình nhưng không thể không để tâm đến các mối quan hệ của bạn trai mình được, và đương nhiên cần một lời giải thích,
         nhưng có thể viên gạch ngày trước bây giờ đã được xây thành bức tường nên khó phá bỏ mất rồi. Chia tay là điều tất yêu của một tình yêu không đủ lớn mạnh, đủ chân thành, đủ sâu sắc.

Và việc chia tay, có lẽ sẽ kết thúc êm đẹp nếu có quá nhiều bài báo phát sinh, có nhiều người tham gia. Từ trợ lý của Đường Yên, từ công ty quản lý của Khưu Trạch, thêm vào chút gia vị  muối đường, khiến cho họ trở mặt thành thù.
         Báo chí là con dao hai lưỡi, những ngày đầu thì họ đứng về phía Đường Yên, viết những bài báo công kích Khưu Trạch, rất đơn giản vì trong thời gian đó chỉ có một mình anh xuất hiện, công kích anh sẽ là đề tài nóng nhất, hot nhất nhưng sau khi Khưu Trạch không còn sức hấp dẫn với người đọc thì quay sang phía nữ Đường Yên, công kích cô ấy, bảo rằng cô ấy giật dây mọi chuyện nhưng người thông minh thì sẽ hiểu được không một người con gái nào lại ngốc đến nỗi đưa mọi chuyện xấu xa của mình cho thiên hạ biết cả, bêu rếu người yêu cũ thì cũng chỉ có xấu chàng hổ thiếp mà thôi , huống hồ ai cũng bảo Đường Yên là người thông minh, khéo léo cơ mà, cô ấy không nghĩ đến mặt mũi của Trạch thì cũng phải nghĩ đến danh dự của mình, danh giá của gia đình mình chứ, không lý nào làm vậy để tự bôi tro trét trấu vào mặt mình sao?!

Rồi có bài báo thì lại công kích cả hai người cùng lúc, “Khưu Trạch – Đường Yên, tình yêu và tham vọng”, “Khưu Trạch – Đường Yên đốt lên trận chiến chia tay trên công luận”… Nhưng thật ra họ có phải là người đốt lửa đâu , họ đúng hơn chỉ là miếng cao su để người khác nhóm cháy lửa mà thôi.

Mọi người ra sức phỏng đoán, công kích, suy diễn, fan hai bên ra sức mắng nhiếc, chì chiết, buông lời miệt thị thần tượng của nhau còn người trong cuộc thì sao? Họ im lặng đớn đau, Trạch trở nên tự kỹ, mất tập trung ở trường quay, Yên tức cảnh sinh tình khóc nức nở trong một hoạt động từ thiện. Ai đáng thương hơn, ai đau khổ hơn, chúng ta không hề biết, chỉ biết bảo vệ cái gì đó quá mơ hồ không định vị được .

Và bây giờ tiêu điểm của vần đề lại là câu nói của Đường Yên “ tôi chỉ kết bạn với người thành thật”, câu nói này khiến Moi người hoài nghi.
        Thật ra Đường Yên quá thông minh để cho mọi người biết, cô ây nói không muốn nói và không trả lời chuyện tình cảm, mọi người muốn nghĩ sao thì nghĩ, muốn hiểu sao thì hiểu.

Tôi không dám phán xét điều gì nhưng tôi là quan điểm của riêng tôi,  Trạch có bao giờ suy nghĩ là đến cách yêu của mình không, khi bất kì cô gái nào chia tay anh thì đều không muốn nhìn mặt anh lần nữa, kể cả kết bạn cũng không, trước đây là Dương Thừa Lâm “ mối tình làm tôi đau khổ nhất”, đến Trần Kiền Ân “ tôi không thân thiết với anh ấy” và Đường Yên : “ tôi chỉ kết bạn với người thành thật”

Tôi bây giờ cũng không thấy gì ngoài ánh mắt gần đây buồn hơn trước dù miệng vẫn cười tươi, ngoài vẻ mặt lâu lâu thẫn thờ của Trạch, vẻ ngây thơ trong sáng, hồn nhiên của Yên lúc trước cũng mất đi thay vào đó là sự đau thương, thờ ơ, u buồn che dấu đằng sau vẻ đẹp ngọt ngào ấy, sự oán hận vẫn còn nhiều và tổn thương vẫn còn sâu sắc đó.

Đứng trên quan điểm của một cô gái thì tôi hoàn toàn đồng cảm với Đường Yên, nhưng đứng trê quan điểm một khán giả thì tôi thất vọng về cả hai người họ, thất vọng về giai thoại tình cảm tồi tệ này.

Bình luận

miu
vậy là hồ ca đã cảnh báo về khưu trạch vs yên trước r sao ?  Đăng lúc 25-4-2013 11:28 AM
như vậy yêu nhiều hận nhiều, tổn thương nhiều, đau khổ nhiều hơn thôi...  Đăng lúc 16-3-2013 12:32 PM
chúng ta đều ko biết ai khổ hơn ai trong chuyện này. Chỉ có thể nhìn phản ứng, phát ngôn của họ mà nhận định  Đăng lúc 16-3-2013 12:31 PM
mình không nói ai bị thương hơn ai, vì khi Yên phát biểu không phải vì muốn phát biểu mà báo chí ép đó chứ,...  Đăng lúc 16-3-2013 12:30 PM
nếu vậy Yên tỉ vì bị thương nên muốn dùng báo chí làm bị thương Trạch? Như thế mới hả giận. Mà Trạch trong vụ này đâu phải chịu ít điều tiếng.  Đăng lúc 16-3-2013 12:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 16-3-2013 11:40:00 | Chỉ xem của tác giả
thật sự gần đây đã có quá nhiều tinh đồn thái quá vô tình hay cố ý áp đặt lên các diễn viên

"Tôi chỉ muốn cùng người thành thật làm bạn bè."

ngày trk m thật sự rất hy vọng họ có thể hạnh phúc vui vẻ bên nhau

nhưng đến cuối cùng thì chỉ còn mong như Đường Yên nói

mong họ dù k thể đi bên nhau trên suốt quãng đường đời với tư cách là ng yêu

thì chí ít cũng có thể với tư cách là bạn bè cùng nhau vượt qua những tháng ngày sắp tới

Vẫn có cảm giác dường như La Tấn k phải là ng Yên tỷ để tâm đến

thông qua những câu trả lời chỉ có thể hiểu ra chí ít hình như tình cảm chỉ là sự đơn phương từ phía La Tấn

"Tôi không biết có phải anh ấy diễn quá nhập tâm không, anh ấy chính là kiểu như vậy."

là như thế nào thì cuối cùng chính họ mới biết rõ

chỉ mong cơn địa chấn k vui vẻ này mau chóng qua đi

mn sẽ tập trung hơn vào các tác phẩm tương lai của họ

scandal lần này cũng góp phần bộc lộ mặt tiêu cực nhất của para và làng giải trí

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 16-3-2013 11:58:39 | Chỉ xem của tác giả
sofiali gửi lúc 16-3-2013 11:31
Tôi ở đây không bàn luận ai đúng ai sai, bởi trong tình yêu thì không có đún ...

Tính cách TRạch như thế nào khiên cả 3 đối tượng nữ đều đau khổ chúng ta cứ cho là ko chắc.

Kể cả anh ta có bệnh hoạn, biến thái đủ kiểu

Vì cớ gì mấy chị kia lại yêu anh ta

Anh ta là ng có lỗi khi ng khác yêu mình?

Hay anh ta lừa tình ng ta??????????????

Trong 3 ng bạn gái được báo chí công khai của TRạch, dựa trên 3 câu trích dẫn của bạn, mình có thể đưa ngay ra kết luận, Yên là ng tàn nhẫn nhất.

Dương Thừa Lâm nói đó là "mối tình làm tôi đau khổ nhất". Muốn có đau khổ phải có tình cảm. Dù bây h đã hết, qua câu nói đó, mình vẫn cảm nhận được lúc đó, Giáo chủ khả ái đã yêu Trạch sâu sắc. Và chuyện chị ấy nói ra ko có hàm ý xúc xiểm ai cả

Ân tỷ thì thể hiện đúng tính cách của mình luôn. Ko yêu thì coi nhau như ko tồn tại. Biết chắc làm bạn khó, nhìn mặt nhau 1 cách tự nhiên khó, vậy thì tốt nhất tuyệt giao, ko liên quan gì đến đời sống của nhau. Anh thích sống thế nào là việc của anh. Có 1 bài của Mèo về giai đoạn tình cảm của Ân tỷ với Hoa ca,có thể thấy khi yêu tỉ ấy là ng quyết liệt đến thế nào và nếu đã chia tay thì cũng có thể tuyệt giao đến đâu. Đối với Trạch cũng vậy. Cắt tiệt.

Còn Yên tỷ. Chẳng thà từ đầu đến cuối, nếu tỷ ấy đã ko ra mặt. Cứ để cho công luận thích làm gì thì làm. Thì tại sao bây h tỉ ấy lại ra mặt nói 1 câu tuyệt tình đến thế. Chị ấy ghét TRạch, hận Trạch? Nếu vậy sao ko coi ng đó như đã chêt. Ko có vị trí quái gì trong minh cả. Nói xấu 1 cách gián tiếp như thế nào, thật sự ko phải là 1 hành động sạch sẽ. Hoặc nếu chị ấy đã nói được câu 'chỉ thích làm bạn với ng thành thực", thì cũng đừng dừng ở đó mà hãy nói rõ ràng. Cái gã bạn trai cũ chết tiệt của chị ko thành thực ở chỗ nào. Anh ta có quan hệ ngoài luồng? Hay anh ta rất sợ mất fan nên ko dám công khai tình cảm?

Người ta nói, ko yêu đừng nói lời cay đắng. Thật sự khá thất vọng.

Mỗi ng có 1 cách phản ứng khi chia tay. Nhưng nói 1 câu ẩn ý, đá mũi tên bay về phía ng kia, trong khi ng đó ko thể nào có tấm khiên che chắn thích hợp trong trường hợp này ko phải là 1 hành động đáng khen theo quan điểm của mình.

Bình luận

may mà có nàng :x thui ta đi học ca muộn đây, lại ăn muộn, đi chơi muộn, mệt mỏi vì không ngủ, bị la nữa hic :(( tối ta về on tip, có gì cứ nt ta nhé :)  Đăng lúc 16-3-2013 05:22 PM
ta đang mong báo chí bóp méo câu của Yên, nhưng thế này thì đúng là không đồng tình với Yên nổi thật =.=  Đăng lúc 16-3-2013 02:35 PM
và cũng là người yêu nhất. Yêu nhiều nên hận nhiều... đó cũng là điều dễ hiểu...  Đăng lúc 16-3-2013 12:21 PM
có thể Yên là người tàn nhẫn nhất bởi cũng là người chịu điều tiếng nhiều nhất trong 3 người đó sao? Khi nỗi đau quá lớn thì khó kiểm soát tình hình  Đăng lúc 16-3-2013 12:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 16-3-2013 12:41:59 | Chỉ xem của tác giả
hoaithusara gửi lúc 16-3-2013 09:48
Đúng là một cái kết quá tệ.

Đọc bài và đọc comt mọi người thấy thật nhiều cảm  ...

Bạn đồng quan điểm với mình, mình ko thích Trạch từ hồi vụ của TKA nhưng khi xem phim đánh thức tình yêu thì mình cực kì thích cặp đôi Trạch - Yên vì họ rất đáng yêu, rất hòa hợp. Lúc mình nghe nói hai người phim giả tình thật trong lòng mình một mặt là vui nhưng còn lại là là lo, KT đây ko phải là lần đầu yên bạn diễn, mấy lần trước đều có kết thúc ko mấy tốt đẹp ko biết sau bao năm mối tình này có giống vậy ko ?.... haizz cuối cùng chỉ cùng một kết cục, chỉ khác là lần này KT đang ở đỉnh cao của danh vọng chứ ko phải là anh chàng dv bị thất sủng như xưa.

Bình luận

haizz... thật buồn cho 1 tình yêu kết thúc ko êm đẹp :(  Đăng lúc 16-3-2013 01:00 PM
haiz... thật buồn cho họ, một tình yêu có cái kết không êm đẹp :(  Đăng lúc 16-3-2013 12:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 16-3-2013 13:25:18 | Chỉ xem của tác giả
Vốn đã định không nói nữa. Nhưng không nói lại không chịu được.

Cho nên phải nói tiếp.

Những điều mà luctrang nói cũng là điều mà tôi muốn nói.

Tôi tự hỏi nếu Yên đã từng biết Trạch là một người như thế? Một ng mà sau khi chia tay. Hai ng bạn gái đó đều không muốn trở lại làm bạn . Vậy mà cớ sao rồi chị vẫn yêu anh ấy vậy.Mà yêu đến tận hai năm chứ không  phải ít?

Tôi thấy chị đáng khâm phục quá ?

Mà nếu chị đã từng yêu anh ấy, từng chấp nhận quá khứ của anh ấy thì hà cớ gì chị phải làm như thế?.

Chị thông minh, sắc sảo tôi thừa nhận điều đó. Trên mọi phương diện tôi đã công nhận, chị hoàn toàn thắng thế. Chiêu bài của chị hình như đã đạt được thành công hơn những gì chị mong đợi.

Tôi tự hỏi nếu đã từng yêu nhau mà đến nỗi oán hận như thế nghĩa là yêu rất sâu đậm? Vậy mà khi dư luận và các fans và hàng tá những người ko hiểu cái gì mà cũng chui vô nói sao chị không lên tiếng? Dù một tiếng để lên tiếng nói các fans của mình đừng tổn thương Trạch nữa, chị cũng chịu được à? Trước đây, có một chị luôn nói với tôi về Yên, tôi cứ nghĩ chắc tại chị ấy lạnh lùng quá nên nhìn mọi thứ đều mang màu xám như vậy.Và tôi cũng chưa từng nghĩ, Yên có thể hành động và phát ngôn như thế này? Nhưng giờ thì tôi tin những gì mà chị ấy nói là đúng. Nếu một người con gái có cái nhìn tinh tế với một con người khác như thế thì chẳng ai mà không nhìn ra được. Người ta bảo “ điều đau khổ nhất của một người phụ nữ là để người phụ nữ khác nhìn ra cái điểm yếu của mình”. Và giờ tôi thấy điều này hoàn toàn đúng.

Vậy thì tôi xin bái phục chị. Sự tàn nhẫn của chị cũng gần như đi đến đỉnh tột cùng rồi.

Có bạn nói Hồ Ca đã từng nói rằng, nếu yêu một người tôi sẽ dán đầy xe luôn, chứ ko phải chỉ dán trong xe. Ở đây, tôi không muốn nói gì đến Hồ Ca cả. Bởi đó cũng chỉ là một lời nói bông đùa. Bạn bảo bạn hoàn đồng ý với câu nói đó, vậy bạn tự hỏi lại chính mình đi, nếu bạn yêu một người bạn có dám làm thế không? Tôi dám chắc hôm sau trên trang nhất của mọi tờ báo, đều có mặt bạn đấy. Một người bình thường mà làm chuyện đó vốn cũng chẳng được yên. Huống gì như Roy, nếu mà anh làm thế khác nào là tự mình đang phô trương, mà chính anh đã từng nói “ Ái tình ko phải là biểu diễn”. Chuyện tình của anh vốn nằm trong bí mật mà cũng lắm rối ren thế này rồi, nếu phô trương ra như vậy thì phải làm sao?

Mà tôi cũng thật khó hiểu. Trong thời gian yêu nhau, rõ ràng hai người đều muốn giữ bí mật, vậy thì cớ gì một bên cứ đòi bên kia phải công khai, có phải chăng đang cố ý dẫn dắt những người hiếu kì, và mấy bạn truyền thông kia tạo nên những chủ đề, những câu chuyện. Để rồi cho đến ngày hôm nay, tất cả mọi chỉ trích mọi oán thán đều hướng về một người.

Vậy đấy, Trạch dán một tấm ảnh trong xe thì gọi là vật cầu may, nếu lúc đó mà dán đầy xe, có khi bảo Trạch coi Yên là tấm đề can để dán xe lắm chứ…Báo chí mà, muốn nói sao chẳng được.

Nếu là tôi, biết bạn trai mình dán ảnh mình trong xe,và để cầu may, tôi sẽ cảm thấy hp đấy chứ. Điều đó có nghĩa đối với anh ta mà nói, tôi rất quan trọng và rất có ý nghĩa. Nếu ĐY không nghĩ thế, thì tôi chẳng biết chị ấy là như thế nào cả. Khó đoán quá.

Chị ấy bảo nếu người thông minh sẽ hiểu chị ấy muốn nói. Vâng ! thưa chị, chúng tôi ko dám nói chúng tôi là người thông minh đâu. Nhưng dù có ngốc đến mấy, cũng có thể nhận ra được những hành động của chị hình như từ đầu đến cuối dường như có chủ đích.

Việc đem mọi chuyện ra nói với cả thiên hạ đó, biết đâu lại là một liều thuốc lấy độc trị độc. Tôi muốn nói đến cái gì, chắc ai đọc cũng sẽ hiểu.

Có bạn bảo nếu ĐY lả ng xấu tại sao có nhiều bạn thân đến thế? Tôi thì chẳng biết chị ấy tốt xấu thế nào cả. Nhưng có nhiều bạn chưa chắc phải là tốt, bạn bè thực sự là đến khi chị ấy đã ở bên đỉnh bên kia của sự nghiệp rồi mà vẫn còn là bạn thì đến lúc đó mới dám khẳng định là bạn tốt thực sự. Lòng người mà, sâu như đáy biển ai mà dò cho nổi.

Có một câu nói rất hay “ thà bị căm ghét nhưng được sống với chính bản chất của mình vẫn còn hơn được nhiều yêu thương nhưng chỉ là giả tạo..”.

Thôi mệt, không muốn nói nữa. Giờ tôi chỉ muốn hóng tin tức đua xe từ Trạch nhà tôi. Tôi có một đánh cược nho nhỏ và tôi tin mình sẽ thắng. Bởi tôi tin Trạch của tôi.

Bình luận

nàng đúng rồi kìa, anh đứng số 1 thật :))  Đăng lúc 16-3-2013 05:27 PM
em thích câu "Ái tính ko phải là biểu diễn" của anh, nghe câu đó mới hiểu anh sống trong tình yêu như thế nào, đâu phải cứ yêu là lại phải mang ra cho ng khác xem xét,c   Đăng lúc 16-3-2013 04:52 PM
nàng rép bài dưới thì cố gắng bình tĩnh nhé :)  Đăng lúc 16-3-2013 03:08 PM
iu nàng wá :x nàng dịu bớt bức xúc chưa?  Đăng lúc 16-3-2013 02:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 16-3-2013 14:20:08 | Chỉ xem của tác giả
vâng sau một lúc vật vã thì cũng có thể vào đây comment
Các bạn đang đổ lỗi cho Yên {:157:} Trách Yên phũ phàng,đểu giả???????..Xin hỏi các bạn ai mới là kẻ phũ phàng trước ở đây? Ai là người lên tiếng một thời gian không gặp nhau..Là Đường Yên hay là anh Trạch-idol nhà các bạn???Kêu là không thích công khai blah blah....Thế sao lúc phóng viên hỏi cứ im ỉm đi đừng trả lời như mọi lần ấy thì sự việc có kết thúc thế không?Không có lửa thì làm sao có khói ..Không nói thế thì tự dưng cái con mèo đinh điên đinh đương dở hơi ở đâu ra có cớ mà lên tiếng à....Nghĩ đi thì cũng phải nghĩ lại ạ {:184:}..
Còn nữa các bạn có quyền gì mà nói Đường Yên thế này thế kia,quyền tự do ngôn luận???? Vừa kêu chuyện chỉ 2 người biết...2 người biết chứng tỏ mình không biết gì.Đã không biết gì thì thôi,nói gì lắm thế,cứ trật tự im lặng như tôi đây thì sợ tắc thở mà chết à {:134:}
Thế xong rồi lại kêu từ đầu im lặng thì sau vẫn cứ im lặngCác bạn biết lí do nó im lặng à?Biết không?Không biết mà sao phán như thánh sống thế...Đến lúc cần nói thì phải nói thôi...Idol nhà mình bị gì thì không được còn idol nhà người khác có sóng gió thì kệ à ... Đã không muốn tranh luận thì thôi nhưng mà sao cứ thích tạo sóng gió thế..
Còn các bạn thích anti thì cứ việc anti thích nói gì à ờ cứ nói...đã nói Đường Yên đểu giả thế thì lúc nghe Khưu Trạch đểu giả thì cũng đừng lên tiếng nhé{:184:} Tự do ngôn luận mà....Nói thì idol của tôi chả béo lên cũng chả gầy đi..Căn bản là nó cũng có hiểu nội dung gì trong đây đâu.......

Còn đối với cái couple này,thôi quá khứ rồi.....tóm lại không có bạn bè gì được đâu.Cạch mặt nhau xa ra {:165:}

Bình luận

trời, gì mà làm 1 hơi dậy ??? nhưng đọc cười té ghế thiệt  Đăng lúc 18-3-2013 04:11 PM
trời, gì mà làm 1 hơi dậy ??? nhưng đọc cười té ghế thiệt  Đăng lúc 18-3-2013 04:06 PM
ở đây ai là kẻ cây muốn lặng mà gió chẳng dừng đây =.=  Đăng lúc 16-3-2013 04:53 PM
có ai muốn động ngôn đâu =)))) nhưng do cây muốn lặng mà gió chẳng đừng ấy bạn =))  Đăng lúc 16-3-2013 02:54 PM
thật chết cưới với bạn này nè... qua nhà Yên tám nha...  Đăng lúc 16-3-2013 02:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 16-3-2013 14:20:54 | Chỉ xem của tác giả
Thêm nữa bạn bảo Đường Yên mưu mô {:184:} {:105:} {:184:} {:184:}  Thế có chắc Khưu Trạch không có mưu mô????? Đừng có mà không biết chuyện gì nhưng mà phán cứ như là mẹ của chúng nó như thế {:184:} Con người như nào bạn nói mà được à..Bạn nói thì ai cũng phải tin?{:184:}...Lại còn bảo là có nhiều bạn bè chưa chắc tốt {:87:} Vậy không có bạn bè thì tốt hơn????????????????Cho dù là tốt xấu nhưng mà có bạn bè thì vẫn hơn là phải rung rúc mà chịu thương tổn một mình {:98:} Tôi đã không muốn xúc phạm đến idol nhà bạn nhưng sao bạn lại cứ thích bắn súng vào mặt hồ đang yên ả thế {:302:}   

Bình luận

bức xúc quá !!!!!!!!!!!  Đăng lúc 16-3-2013 02:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 16-3-2013 14:31:02 | Chỉ xem của tác giả
Bạn là fan của Trạch, tôi cũng là fan của Trạch,
Bạn có thể là fan của Đường, tôi là fan của Đường
Bạn có thể không phải là fan của Ca, nhưng tôi lại là fan của Ca
Và tuy là fan của họ nhưng tôi không thần tượng ai trong số họ

Tôi và bạn khác nhau trên quan điểm thích và không thích.
Tôi phân tích tất cả dựa trên suy nghĩ của mình, không nghiên về phía bất kỳ một người nào. Cả ba người mà tôi thích họ đều có một đặc điểm chung đó là cách nói chuyện rất sâu xa và sâu sắc, tất cả họ đều rất thông minh và đủ thông minh để làm người khác đau đầu...
  Còn nữa, bí ẩn của tình yêu chính là họ không thể nhận ra mình làm gì đúng hay làm gì sai khi còn yêu. Đôi khi niềm tin chỉ đơn giản là tin mà không cần phải chứng minh.
Và cũng chằng có gì để gọi là là tàn nhẫn nếu đáp trả lại nỗi đau.
và người thông minh hay không thông minh thì sẽ có lý luận theo cơ sở hiểu biết của riêng họ.

Bình luận

ko liên quan 1 tí gì đến Ca mà sao lại lôi Ca vào vậy bạn :P  Đăng lúc 17-3-2013 01:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 16-3-2013 15:03:31 | Chỉ xem của tác giả
XiaNan-310 gửi lúc 16-3-2013 14:20
vâng sau một lúc vật vã thì cũng có thể vào đây comment
Các bạn đang đổ lỗi cho Y ...
Xin hỏi các bạn ai mới là kẻ phũ phàng trước ở đây? Ai là người lên tiếng một thời gian không gặp nhau..Là Đường Yên hay là anh Trạch-idol nhà các bạn???Kêu là không thích công khai blah blah....Thế sao lúc phóng viên hỏi cứ im ỉm đi đừng trả lời như mọi lần ấy thì sự việc có kết thúc thế không?

Cái này mình ko thể đồng tình với bạn
Một là:
Hình ảnh nhạy cảm đã bị tung ra
là ai tung
Người bên Trạch tung?
Ảnh này ai có thể có?
Người qua đường có?

Thứ hai:
Sao bây giờ ko im như lúc đầu. Ảnh như thế bị tung mà còn bảo là ko có quan hệ yêu đương gì thì chỉ là đến với nhau qua đường à?
Trạch thì mặc quần đùi, Yên mặc áo thể thao con trai?
Trạch chối nữa thì ng ta hất nước vào mặt cho ngộ ra 1 chút.
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~`

Đã không biết gì thì thôi,nói gì lắm thế,cứ trật tự im lặng như tôi đây thì sợ tắc thở mà chết à

Câu này của bạn thực sự quá quá khích. Rất tiếc là chắc bạn cũng sợ tắc thể nên cũng đã lên tiếng. Thật may chúng ta đều lên tiếng nên ko ai tắc thở

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~`

đã nói Đường Yên đểu giả thế thì lúc nghe Khưu Trạch đểu giả thì cũng đừng lên tiếng nhé

Mình ko thấy fan Trạch nào nói Yên đểu giả. N chỉ dám nói là Yên nói câu đó là tàn nhẫn.

Người ta yêu nhau mình thấy nhiều, chia tay cũng thấy. N kị nhất là xong rồi lại nói xấu đối phương.

Đó là hành động sạch sẽ?

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Cạch mặt nhau xa ra

Mình cũng mong như bạn. Cạch nhau ra. Coi nhau như chết rồi, như khúc gỗ ấy.

Khỗ nỗi đó là mong muốn của fan mà Idol lại chẳng làm thế cho.

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Đừng có mà không biết chuyện gì nhưng mà phán cứ như là mẹ của chúng nó như thế

Không biết mà sao phán như thánh sống thế

Thật sự bạn đã phong cho một số nhân vật 'các bạn" qá nhiều mỹ từ. Ko biết các bạn đó có bao gồm mình ko.{:268:}
Mình cũng vô cùng e ngại khi rép bạn vì sự kích động của bạn thế này ko biết có rép lại minh bằng 1 cái cm khác và phong mình thành thánh nữ ko.{:266:}

chỉ hi vọng bạn bình tĩnh. Thích tranh luận với mình hay với fan Trạch cũng được nhưng đừng quá khích quá.
Thứ 2, như sofali nói. Bạn thích kêu than gì có thể vào  nhà Yên tám. CHỉ cần đúng luật của kites, bọn mình sẽ ko bới móc cãi cọ với các bạn bên đó.

Còn ở đây là news cho nên mình cảm thấy bạn nói gì ko phải. Nhất định mình phải tranh luận.

Tôi đã không muốn xúc phạm đến idol nhà bạn nhưng sao bạn lại cứ thích bắn súng vào mặt hồ đang yên ả thế

Thật tiếc là ở kites này ko cho phép bashing idol. Thiết nghĩ những điều mình đã nói, đều là đang bình luận tiến trình, và câu phát ngôn đó của Yên. Ko hề nghĩ là xúc pham đến Idol nhà bạn. Hơn  nữa, mặt hồ  này chưa hề yên ả bạn ạ.

Thân,

Bình luận

like ;)  Đăng lúc 16-3-2013 05:46 PM
chuẩn thế nàng :x người ta đang bình luận đàng hoàng, bản thân mình kích động bay vào nói tùm lum còn bảo như mình đúng còn người ta sai hết :))  Đăng lúc 16-3-2013 03:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 16-3-2013 15:26:03 | Chỉ xem của tác giả
èo, chia tay thì chia tay, mới ở trong topic của Yên tỉ ra, thấy bài này a :(

đời còn dài mà, chia tay .....sự nghiệp trên cùng....rồi tính sao những chuyện khác....

chỉ mong là sau này Yên tỉ sẽ có được 1 người iu như là cặp Uy Mịch vậy á :))
mình luôn chờ đến ngày đó ....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách