Kites

Tiêu đề: [2010] (Oscar Nomination) Black Swan (720p Vietsub Completed) [In trang]

Tác giả: katty_cat    Thời gian: 1-9-2011 10:32 PM
Tiêu đề: [2010] (Oscar Nomination) Black Swan (720p Vietsub Completed)
Black Swan

Diễn viên   :    Natalie Portman, Mila Kunis, Winona Ryder, Sebastian Stan, Vincent Cassel, Janet Montgomery, Barbara Hershey, Christopher Gartin, Toby Hemingway, Kristina Anapau
Đạo diễn    :    Darren Aronofsky
Kịch bản    :    Andres Heinz
Thời lượng :    01:43:00

Giới thiệu

Natalie Portman vào vai một vũ công ballet xinh đẹp, được chọn làm 1 trong 2 vũ công chính trong vở ballet lừng danh Swan Lake. Bộ phim liệu có phải là một thử thách với Natalia và Mila Kunis khi cả hai phải biến thành những vũ công xuất sắc? Những nghi ngờ toàn tính, đố kỵ và đấu tranh diễn ra ngay trong từng bước sải trên sàn tập, đưa nhân vật của Natalia vào một vòng lo lắng và sợ hãi, khi không biết mình phải đấu tranh với con người hay một thế lực siêu nhiên nào khác?

Trailer

[utube]5jaI1XOB-bs[/utube]

Vietsub by KSTE's subteam

Translators:  funny142

Editor: katty_cat

TS + EC: congacon

Poster: NhiNhi

Download free at krfilm.net

Tác giả: katty_cat    Thời gian: 1-9-2011 10:35 PM

[attach]24[/attach]

Pass: kst

https://tenlua.vn/download/0d37e628e70a65051a/black-swan-kste

http://tny.cz/7cf120d8

мậт кнẩu: мộт cộng мộт bằng mấy? (тrả lời, cнữ тнường)

http://www.fshare.vn/file/THTYMTR38T/

Tác giả: hoahong100    Thời gian: 3-9-2011 08:51 PM
Phim hay
Diễn xuất Natalia Porman cực xuất sắc
dằn vặt nội tâm thể hiện từng giây từng phút
nhưng cuối cùng nàng phải hi sinh bản thân để vươn tới cái hoàn mỹ mà nàng mơ ước
Coi mà buồn ...
Tác giả: snsdsnsdsnsd    Thời gian: 13-9-2011 10:16 AM
nhờ bạn check hộ mình cái link torrent   
sao  không down được í  
thanks nhiều      
Tác giả: ireallylovekpop    Thời gian: 13-9-2011 03:20 PM
Mình đã nghe 1 truyện ma nhưng chưa xem phim nên ko biết có giống thế này ko
1 vũ công ba lê mặc dù múa rất đẹp nhưng luôn đứng thứ hai (vì người thứ nhất quá giỏi;P)
Thế là cô ta đã ko cầm lòng và tìm cách giết hại cô gái kia:@
Và từ sau đó cô ta luôn được giải nhất mọi cuộc thi dĩ nhiên nhỉ vì người luôn nhất chết rồi còn đâu ;P (ko có ai phát hiện cô gái kia bị giết sao:L)....mong muốn đã trở thành hiện thực...nhưng đến khi một fan hâm mộ cô ta chụp ảnh và phát hiện ra sự thật đằng sau những bức ảnh đáng sợ...
Đến đây thì ko dám viết tiếp nữa...viết xong chắc tối ko ngủ được mất:Q...ko dám nghĩ đến cái kết luôn ấy:funk:
Tác giả: clairenguyen    Thời gian: 15-9-2011 09:39 PM
Natalie Portman diễn xuất hay quá,
phim rất tuyệt, xem mà nhiều lúc không biết là thật hay giả
nhưng ma xem phim cứ thấy rợn hết cả tóc gáy mặc dù đây không phải phim kinh dị! ;P
Tác giả: devil_love_dl    Thời gian: 3-10-2011 04:17 AM
Phim hay lắm ý, nhưng mà xem sợ quá ko dám xem lại lần 2 luôn :(
Phim diễn biến nhanh, rùng rợ. Mình xem phim mà ko dám ăn uống j cả, sợ lỡ mất chi tiết nào Lúc xem còn giật mình thon thót :(
Mà công nhận, đạo diễn vs cả diễn viên Black swan  quá đỉnh ý!
Phim đúng là ko chê vào đâu đc. Đc giải Oscar mà xem ko chán, ko quá khó hiểu, lại còn nội dung mang đầy tính nhân văn :) Quá đỉnh!!!
Tác giả: Virut_xu    Thời gian: 1-11-2011 05:24 PM
không down được Link của
MS
http://share.vnn.vn/dl.php/3150862
http://share.vnn.vn/dl.php/3150894
và link của MU
nản!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Tác giả: rororrro    Thời gian: 15-1-2012 06:05 PM
mình xem xong chả hiểu là phim này nói về cái gì nữa
bạn nào xem rồi có thể giải thích cho mình đc k
mà fim này k bị dán nhãn ah
có nhiều cảnh nhạy cảm mà
Tác giả: im.num    Thời gian: 20-1-2012 11:42 AM
Phim này xem xong như bị ám ảnh, rất hay, tuy có đôi lúc cảm giác khá đáng sợ... :">
Natalie như lột xác, đóng quá chuẩn <3
Thanks Subteam nhé.
Tác giả: Nag1_n0babi    Thời gian: 27-1-2012 05:32 PM
Bộ phim này phải công nhận là quá đỉnh.Dàn diễn viên đóng rất hợp lí từ người thầy cho đến cô bạn và người mẹ.! bộ phim rất đáng xem,nó giúp bạn có thể cảm nhận được Sự Hoàn Hảo trong Nghệ thuật,trong cuộc sống.Mình cũng thích cách đạo diến dàn dựng bộ phim,mang lại 1 cái nhìn bao quát hơn.Oscar ís No.1.
Phim này mới nên cộp dấu NÊN XEM chứ ! {:445:}
Tác giả: RugbyL    Thời gian: 27-1-2012 10:39 PM
Sợ thì ko sợ nhưng xem xong ko hiểu lắm:D
Liệu Nina có chết ko?
Một lần duy nhất đạt tới sự hoàn hảo trong đời rồi đi luôn:-?

Cảm giác như Nina chính là con thiên nga trắng, bị bao bọc kìm chân quá lâu
Cuối cùng mới vùng ra khỏi cái vỏ bọc đạo đức giả tạo để thể hiện mình
Thiên nga đen là cách nhìn mới của Nina về cuộc đời...
Hem hiểu nghĩ có đúng ko nữa.
Khó hiểu thật:|
Tác giả: Socola.beo    Thời gian: 1-2-2012 08:30 PM
Cảm giác không có gì hơn là tuyệt vời, lâu rồi không xem một bộ phim làm mình bị ám ảnh nhiều đến thế.

Trong BS, Nina từ một cô gái 28 tuổi, hoàn toàn yếu đuối, mong manh trước những cạnh tranh của mọi người xung quanh, cô có khát khao, nhưng cô nhút nhát, sống khép kín, trong thế giới của cô chỉ là ballet và mẹ. Rồi áp lực của sự cạnh tranh, sức ép của sự hoàn hảo và cả dục vọng của cô gái 28 tuổi luôn thèm khát, đã dậy cô biết rằng sự yếu đuối mong manh của Thiên Nga Trắng không mang lại cho cô những tiếng vỗ tay hân hoan, hay sự tán thưởng của khán giả, mà sự toan tính, mưu mô, lả lơi và xảo quyệt của Thiên Nga Đen mới cho cô tất cả.

Rồi chỉ một vở Hồ Thiên Nga, cô gái Nina đã nếm trải tất cả, cô đã làm đúng như mình được dậy, đánh mất bản thân mình để tìm lấy thành công. Có chìm mình theo từng hơi thở, từng sải chân trên sàn tập của Nina, bạn mới cảm nhận được bài học đầu đời mà cô mới trải nghiệm

Ấn tượng đầu tiên của tớ với BS là âm nhạc, sự tinh tế của biên kịch, những nốt trầm nhấn của đạo diễn, được diễn tả một cách đầy nghệ thuật qua từng khung hình, từng nốt nhạc. Thấy mình như chìm sâu vào nội tâm của Nina, qua dòng nhạc Hồ Thiên Nga, những lúc cô tuyệt vọng hay hân hoan, những cô bàng hoàng hay rơi vào bi kịch của chính bản thân mình, đều được lột trần một cách đầy thăng hoa qua từng đoạn nhạc. Cảm giác như chạm được đến từng nốt nhạc của cây đàn piano vậy và trên sân khấu, cảm giác mình như trôi theo sự hồi hộp, lo lắng của Nina, rồi những hơi thở gấp gáp hay tiếng căng cơ của trên sàn tập của cô ấy.

Sau BS có lẽ là tiếng cười mỉa mai của biên kịch về sự canh tranh của xã hội, với tớ nó có nhiều lớp nghĩa hơn tớ mong chờ rất nhiều. Rằng, trong cuộc sống này, bạn hok thể tồn tại và thành công nếu mãi là 1 Nina trong sáng, ngây thơ thành thiện, hãy đánh mất chính mình, hãy gian xảo và toan tính để có được cái mình muốn, thành công chỉ đến khi bạn đã Đen hoàn toàn. Rằng, ai cũng có bản ngã của mình, đừng nói rằng bạn là người lương thiện, nó chỉ là bình fong cho cái ác vẫn luôn tồn tại trong bạn mà thôi. Rằng, đôi khi ta đi cả một chặng đường dài nhưng bài học có ý nghĩa chỉ đến với ta chỉ trong một chớp mắt, và nếu bạn hok kịp biến mình, thì tất cả sự cố gắng, sẽ tan thành mây khói.

Xem xong, thấy yêu Nat hơn, mong chờ bộ phim của Nat năm nay nhiều hơn. Nhưng cũng có gì đó có lẽ là thất vọng, hay hơi bi quan với cuộc sống. Vì cuối cùng, trong cuộc chiến của phần Đen và Trắng trong con người Nina thì Đen đã thắng, trên sân khấu đó một Nina lương thiện và trong sáng đã chết. Hay là từ đầu đến cuối, cả Nina và chúng ta đều hok biết đâu mới là con người thực, bản chất thực của cô ấy nên vở kịch thật ra chỉ là một dấu chấm giúp cô nhận ra con người thật của mình?!

Cr: Joongbo

Tác giả: Socola.beo    Thời gian: 1-2-2012 08:31 PM
Trái tim mình vẫn nghẹt thở khi những ánh đèn sân khấu trong mắt Nina nhòa dần đi.
Cô ấy chết, hay không chết, hay vẫn là chuỗi ảo ảnh không chắc chắn đó?
nếu cô ấy đã chết trên chính sân khấu của mình, vậy thì đó là một cái kết quá đau đớn. Có thể với Nina, đó chính là cái giá mà cô chấp nhận, cái giá để dục vọng được thỏa mãn, được biết đến khi "Tôi hoàn hảo".
Cô ấy có đấu tranh không? Có, đến mức quằn quại. Cô ấy có thắng không, trong cuộc giao tranh ấy? Có, là cô ấy thắng, nhưng chính cái bản ngã của cô ấy đã thay đổi, thế chỗ cho cái bóng đấu tranh với cô trước đó.
Thật sự không biết diễn đạt sao cho phải.
Bao nhiêu chất chứa trong lòng mình đây.
Những luồng ý nghĩa quá nhiều, rằng cuộc đời này không đơn giản, không có một ai thuần khiết đến thế. Đâu đó trong sâu thẳm chúng ta, có một cái Tôi khác đang khát khao, bức bối vươn lên, đi ngược lại tất cả những gì mà cái Tôi kia vẫn làm.
Có thể nó tốt, và có thể nói xấu, tùy từng người mà Nina chính là một đại diện. Còn có khi Veronica, hay Beth, hay bất cứ một ai đó ta có ác cảm ngay từ đầu, lại chính là đại diện của điều ngược lại.
Đó là đấu tranh.
Nhưng nếu Nina sống, rằng tất cả chỉ là cảm giác ám ảnh cô gái, thì quả thực, ham muốn mãnh liệt muốn chứng tỏ, muốn đạt đến một cái gì đó "thực sự" - đã chiến thắng.
nên vui mừng không? Có. Vì đã vượt qua cái Tôi mờ nhạt, âu lo đến mức hèn nhát và đứng lên khẳng định chính mình.
Có nên đau đớn không? Tâm tư mách bảo rằng, rất đau đớn. Nina đã giết chết bản ngã của mình, cô gái ngây thơ, trong sáng và yếu đuối ngày nào.
...
Mình đã căng ra theo từng phút, từng giây của bộ phim này. Bây giờ ngồi yên lại vẫn còn thấy tức ngực.
Thật sự người làm ra bộ phim này, người viết nên kịch bản này, và cả bản thân Nat nữa, cảm giác như họ sống với từng khoảnh khắc một.
Cuộc đời này quá nhiều sóng gió, rằng ước mơ sẽ vươn đến được, nhưng cái giá phải trả sẽ ngang xứng, và con đường trong ánh hào quang đó, lần đầu tiên mới cảm nhận được, không chỉ rải đầy gai, đầy nước mắt mà còn cả máu và sự liều mạng khôn cùng.
....
Chắc phải xem thêm vài lần nữa mới hiể hết được.
So excellent! Một bộ phim quá xuất sắc, Oscar cho BS và Nat là điều không thể chối cãi!

Cr: cunmon

Tác giả: Socola.beo    Thời gian: 1-2-2012 08:33 PM
RugbyL gửi lúc 27-1-2012 22:39
Sợ thì ko sợ nhưng xem xong ko hiểu lắm:D
Liệu Nina có chết ko?
Một lần duy nhất đạt t ...

Nina có chết, trên sân khấu đó, một Nina thuần khiết, yêu đuối, trong trắng và lương thiện đã chết
và rồi sau đó
cô ấy sẽ sống với bản ngã của mình, sống sự lả lơi, gian xảo và quyến rũ của thiên nga đen.
tớ cũng như ấy, xem xong film này
fải mất 3 ngày mới hồi lại những gì fiêu theo nó
một sân khấu, một cuộc đời, một cuộc tranh đấu
và cuối cùng cái thiện đã thua
cái ác đã chiếm trọn cô gái ấy
tự nhiên nghĩ thế nên thấy buồn thấy mình thật ngu ngốc, khi tin là trên đời vẫn còn cái j` gọi là ng` tốt thì sẽ gặp điều tốt
cái j`mà hãy sống vì người khác trước bản thân mình
thấy sụp đổ nhiều điều mà hok biết có cách nào xây dựng lại

Tác giả: Socola.beo    Thời gian: 1-2-2012 08:35 PM
Mình có đọc một bài viết thế này:

Bởi vì Black Swan có một cấu tứ lạ. Nó trả lời cho câu hỏi: Thế nào là hoàn hảo?
Ai ai cũng đi tìm sự hoàn hảo, cả cho chính mình lẫn cuộc sống xung quanh. Tất thảy đều tìm kiếm sự hoàn hảo. Nhưng hoàn hảo có phải là tuyệt đối tốt, tuyệt đối hay, tuyệt đối hữu ích? Hay hoàn hảo nó chỉ có thể đạt được khi nó còn bao gồm cả xấu xa, đổ vỡ & hủy diệt?
Black Swan đặt ra định đề: Thiên nga Chúa chỉ có thể là Thiên nga Chúa khi nó bao gồm cả Thiên nga Trắng & Thiên nga Đen trong nó.
Một đối tượng chỉ hoàn hảo khi nó có cả 2 mặt đối lập, tốt xấu, thực ảo, trắng đen, song song & không thể tách rời.
Và cái khó của Natalie là chuyển tải được hình ảnh một Thiên nga Trắng thánh thiện từng bước khó nhọc lẫn kinh hãi bước chân vào thế giới tăm tối của một Thiên nga Đen đầy hủy diệt.
Cô ta phải làm sao để khi từng nhịp múa chuẩn mực sẽ phải xen lẫn phá cách, từng ánh mắt ngây thơ sẽ vụt qua sự gian xảo, từng cử chỉ nhẹ nhàng sẽ vụt qua ánh tàn nhẫn... Đó là cái khó. Chứ còn toàn tâm toàn ý diễn một vai đau khổ hay sầu thảm thì chả có gì mà đáng nói!

Mình tìm đến film này ban đầu chưa xem qua review nào cả, chỉ đơn thuần là thấy trên magastar sắp chiếu, mà lại liên quan đến múa ballet, giống bộ manga "Vũ khúc thiên nga" (Swan lake) nên tò mò ^^
Mình cũng khá cùng quan điểm bạn ở trên khi xem xong film này, có chút gì đó lắng đọng.
Nhưng mình thấy trong đó còn có một nỗi đau, một sự khao khát và cả sự bất bực. Rồi con người ta rơi vào trạng thái tự kỉ, hoảng loạn... Một cách để giải tỏa stress, áp lực, sự xô bồ của cuộc sống đè lên vai... chính là... tự hành hạ bản thân. Ảo giác quanh họ do chính họ tạo ra, để rồi cứ tự dằn vặt.

Đến giờ mình vẫn hơi bị ám ảnh, nhưng quả thực như ai đó nói, bộ film đã đẩy những giới hạn về tinh thần lên đến đỉnh điểm, khiến người xem có những trải nghiệm không thể quên.

Cr: Yumiko

Tác giả: Socola.beo    Thời gian: 1-2-2012 08:39 PM
Đây là một bô phim tuyệt vời. Trong thế giới của cô chỉ có Ballet và mẹ. Cô sống khép kín, nhút nhát. Cô khao khát sự hoàn hảo nhưng cô không nắm bắt được nó. Cô đã gò mình sống một lối sống quá khuôn khổ hay chính mẹ cô đã làm cô sống khép kín hơn. Bản thân đạo diễn đã nhìn thấy một con thiên nga trắng hoàn hảo trong Nina. Ông nghĩa rằng cô thiếu hình ảnh thiên nga đen. Nhưng ông đã thay đổi ý nghĩ đó từ ngày được Nina cắn. Cô có chứ, hình ảnh thiên nga đen hoang dã, cuồng dại. Mình nghĩ rằng đạo diễn có con mắt rất tinh tường, nhìn thấy cô cả trước khi cô thấy mình. Sau tất cả những cuộc chậm trễ, thất bại, không vừa ý đạo diễn, dù rằng đã nhờ người thế vai cô, nhưng khi cô xuất hiện, cô không xin lỗi, không hối hận, không quan tâm
“Tôi ở đây rồi, Thomas. Tôi sẽ làm”
Cô đã trở thành thiên nga đen. Và cô sẽ mang lại sư thành công cho vở diễn và anh. Cho nên, cô vẫn là chủ nhân của vai diễn chính.
Thế giới Ballet của cô trôi qua lặng lẽ như cuộc sống của cô vậy. Đây là cơ hội duy nhất trong đời cô. Một vở diển tuyệt hảo. một đạo diễn tài ba. Chói sáng hay biến mất vĩnh viễn. Cơ hội chỉ đến một lần trong đời. Nina hoảng loạn, sợ hãi, tìm kiếm trong tuyệt vọng thiên nga đen của mình. Để rồi lạc lõng không biết được đâu là hư ảo, đâu là hiện thực. Nhưng trước khi cô kịp dung hòa thiên nga đen và thiên nga trắng thì cô đã ra đi vĩnh viễn.
Trên đời không có gì là hoàn hảo. Cho nên sự hoàn hảo đó phải trả giá bằng sinh mạng. Nhưng cô không hối tiếc vì cô đã tìm thấy sư hoàn hảo.
Mình không nghĩ rằng Nina đang đánh mất chính mình mà cô đang trên con đường tìm kiếm bản thân mình. Không phải thiên nga đen đem lại sự thành công cho cô mà chính sự diễn đạt thiên nga trắng và thiên nga đen đã đem lại cho cô những tiếng vỗ tay nồng nhiệt. Bởi vì có màu trắng, màu đen mới nổi bật. Sự ra đi của Nina là vì cô ấy đã không có thời gian để dung hòa 2 tính cách đó. Mỗi người chúng ta đều có những nét nhu mì ẩn chứa một chút cương quyết, mãnh liệt. Có bao giờ bạn buồn chán cuộc sống hiện tại và muốn tìm kiếm mới mẻ.
Có bao giờ bạn thức dậy mỗi buổi sáng và cảm thấy muốn sống đam mê, muốn sống cuồng nhiệt, hào hứng hay bạn lẩm nhẩm cuộc sống thât chán ngắt và buồn tẻ.
Bạn có đọc truyện cô gái chăm chỉ không? Một cô gái thiên tài diễn hoàn hảo mọi vai diễn và một cô gái hòa mình vào vai diễn với niềm hứng thú và đam mê.
Diễn được mọi vai hay trở thành chính nhân vật đó.
Có lẽ cái mà đạo diễn luôn muốn nói với cô:
“hãy quên đi mọi cái xung quanh. Đừng quan tâm người ta nghĩ gì. Đừng xin lỗi hay tiếc rẻ sai lầm.
Đừng diễn thiên nga trắng. Đừng diễn thiên nga đen.
Hãy là chính thiên nga trắng trong sáng. Hãy là thiên nga đen quyến rũ.
diễn viên hoàn hảo không diễn mà trở thành chính nhân vật, hòa mình vào nhân vật và quên đi chính mình là ai.
Ngoài lề. nhiều bạn nói rằng những chuyện Nina đâm mình… là không thể tưởng tượng được. mình cũng nghĩ vậy. Trước đây, mình biết người ta có chọn vai diển cho một cô gái câm, điếc, mù. Giám khảo dặn các cô gái hãy ngồi trong phòng với tư cách là nhân vật. Chuông báo hiệu cháy vang lên. Mọi người chạy ra khỏi phòng. Người nào còn ngồi trong phòng sẽ nhận được vai chính vở diễn đó.
Vậy nếu là bạn, bạn sẽ chạy ra khỏi phòng hay ở lại?

Cr: chrisNguyen1984

Tác giả: kipcoi    Thời gian: 27-5-2012 09:53 AM
Up lên cho anh em kéo giùm, các link đều die hết, mình dùng FPT không down được mấy site của VNPT :(

Ai kéo torrent giúp với được không :((
Tác giả: phuongdung911    Thời gian: 9-3-2013 02:06 PM
phim này hồi ra rạp định đi mấy lần mà chả đi được

xem luôn thôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii{:420:}
Tác giả: truc.15lam    Thời gian: 11-3-2013 03:08 PM
Natalie Portman xứng đáng giải Oscar cho vài này quá luôn! Chị diễn rất thật, những cảnh hoang tưởng làm mình có khi tưởng như chị đang hóa thành con thiên nga thật vậy, nhìn sợ đến nổi da gà ý {:439:}
thanks ST nhiều ^^
Tác giả: angelvipno1    Thời gian: 11-3-2013 11:21 PM
mới chỉ xem trailer mà đã thấy rất đáng xem rồi!
vừa nhìn thấy phim là muốn down về ngay.
Xem xong. Cảm thấy đây là một bộ phim quá hay, thể loại tâm lí pha lẫn kinh dị. Quả thật, những người nghệ sĩ đôi khi thật khó hiểu và hơi... nguy hiểm.
Phim thật đáng khâm phục! rất xưng đáng với giải thưởng Oscar! Xem 2 lần vẫn thấy hay cơ đấy!!
Thanks ST nhiều nhé!!!!{:156:}

Tác giả: marishka2211    Thời gian: 12-4-2013 08:58 AM
Một bộ film hiếm hoi là Natalie Porman đóng vai thuộc dạng phản diện. Mà vai diễn của Natalie cũng không hoàn toàn phản diện, cô ấy chỉ giống như nạn nhân của bà mẹ (ghét nhất bà này) suốt ngày muốn cô ấy phải thành công tập luyện. Càng về cuối film càng phức tạp và gây cấn
Thank subteam nhiều
Tác giả: KimberlyVu    Thời gian: 12-4-2013 01:41 PM
Xem phim hơi ám ảnh vì những tình tiết mang nặng chất tâm lý/tâm thần trong phim, xem xong thì cứ thấy sợ sợ thế nào, mà cứ nhớ mãi kết thúc phim này. Natalie Portman và Mila Kunis đã vào vai rất đạt, nhất là chị Natalie cùng lúc vào hai vai mà vẫn giữ được cái thần của vai diễn, cực khâm phục chị luôn ^^ Nếu mà biết Black Swan có Mila Kunis thì mình đã xem từ lâu rồi chứ chẳng để đến bây giờ, tại ấn tượng với chị í từ hồi xem Friends with Benefit rồi cơ {:161:}

Phim hơi ám ảnh một chút và nhiều đoạn có hơi điên loạn một chút, rất đúng với cái thần của nhân vật chính, vậy nên bạn nào dễ ám ảnh thì cẩn thận trước khi xem nhé ^^
Tác giả: knight1410    Thời gian: 12-4-2013 11:56 PM
Natali trong phim bị đẹp í, diễn xuất thì quá tuyệt vời
Phim cốt truyện hay, quay phim cũng ấn tượng, xem đi xem lại cũng là lần thứ 3 mình mới nắm bắt dc hết bộ phim. Ảo ảnh của Natali khá rối rắm cứ như Inception ấy
Theo mình nghĩ thì Lily nữa là 1 cô gái ăn chơi phóng đãng nhưng rất thân thiện, ko phải là vai phản diện
Tác giả: bummie2312    Thời gian: 14-4-2013 02:49 PM
Phim này thì không có cái gì phải chê cả, từ diễn viên, nội dung tới mấy thứ khác. Mình thì hay coi mấy phim khó nhằn nên thấy tình tiết cũng không có gì khó hiểu cả. Cơ mà so với mấy phim đánh giết máu me kinh dị thì phim này mình thấy còn ghê hơn. Bình thường coi mấy phim kia cảnh gì cũng mở to mắt coi được, nhưng mà tới mấy cảnh tự hành hạ của diễn viên chính phim này thì nhắm mắt ngay lập tức. Coi phim này cảm thấy rất là tự kỷ, nên nếu bạn nào mà đang thấy chán nản thì tốt nhất đừng nên xem, mất công bị ám ảnh.
Tác giả: nhit    Thời gian: 16-4-2013 03:27 PM
Hồi trước, mình không thích xem phim Oscar, vì nó mang nội dung quá nghệ thuật mà đôi lúc mình không hiểu được.
Chỉ đến khi xem Black swan, mình mới hiểu được cái tầm vĩ mô của giải này.
Phim này cực kì hay. Thank sub team
Tác giả: jungminran    Thời gian: 16-4-2013 08:37 PM
Bộ phim này về diễn xuất của diễn viên thì chẳng thể chê vào đâu được! Natalie mà, chị ấy quá tài năng, quá xinh đẹp khi hóa thân thành thiên nga trắng, và gây ám ảnh khi trở thành thiên nga đen đầy tham vọng!
Chỉ là kết thúc của phim khiến mình hơi hụt hẫng, nhiều phân đoạn đấu tranh tâm lý quá rắc rối, thậm chí một số tình tiết có lẽ có chút dư thừa!
Thế nhưng đối với một bộ phim điện ảnh thì những gì Black swan đạt được cũng đủ gây ngưỡng mộ rồi!
Cảm ơn các bạn nhiều ^^
Tác giả: Ley    Thời gian: 16-4-2013 11:05 PM
Phim này rất hay  :D

Hồi trước mình xem chưa hiểu lắm
Nhưng sau nhiều lần xem lại đã nắm rõ hơn ý nghĩa, suy nghĩ nội tâm các nhân vật trong phim

Một chút gì đó hơi kinh dị một chút
Nhưng rất rất hay :))
Tác giả: nkhanhbang    Thời gian: 19-4-2013 09:47 PM
nói thiệt chứ coi film này nó cứ ghê ghê sao ý, thêm cái mụ đóng thiên nga đen nhìn ghê.
hum xem Lạc vào xứ Oz thấy bà này tưởng đóng vai hiền, mà mình nhìn sao cũng thấy nó sao ý, cuối cùng si nghĩ đó của mình cũng đúng, trở thành mụ phù thủy đúng chất
Tác giả: trucquynh0703    Thời gian: 1-5-2013 01:53 AM
Xem xong hơi ám ảnh một tẹo...phim nặng nề quá...
Cách diễn của chị Natalie quá tuyệt luôn..Diễn đạt khiến mình như chìm đắm vào phim ấy
Cám ơn sub team nhiều nhé
Tác giả: Ocmup    Thời gian: 10-5-2013 01:18 PM
phim mang đến sựu ám ảnh về nội tâm nhân vật :((
Cảnh cuối cùng khi natalie ngã xuống thật đẹp và nó vẫn ám ảnh mình đến tận bây h ^^                                 

Tác giả: pnt1.9nur2012    Thời gian: 30-5-2013 11:04 PM
Phông nền phim lúc nào cũng tối tối, làm người xem có cảm giác như ảo ảnh đang hiện lên trên khuôn mặt nhân vật.
Lúc đầu xem mình còn tưởng là phim kinh dị cơ, sợ quá. Nhưng nỗi sợ ấy lại do chính bản thân cô ấy tạo nên chứ. tự tạo cho mình nỗi ám ảnh phải hoàn hảo, thần kinh lúc nào cũng căng như dây đàn, mình xem chỉ muốn đứt phựt cho rồi.
Xem xong rút ra cho mình bài học: Gò mình vào nguyên tắc là tốt, nhưng không nên tuyệt đối hóa điều gì quá, sẽ tạo nên áp lực tiêu cực cho bản thân, cần biết buông mình đúng lúc để cuộc sống dễ thở hơn.
Tác giả: linhvip96    Thời gian: 9-6-2013 05:24 PM
katty_cat gửi lúc 1-9-2011 22:35
Pass: kst

Vừa xem phim xong {:285:}

Phim hay mà sâu sắc ghê í {:295:}  

Diễn viên đóng đạt đừng hỏi, cơ mà xem cứ thấy rợn rợn {:402:}
Cám ơn subteam nhiều
Tác giả: boobunie    Thời gian: 10-6-2013 08:55 PM
một bộ phim quá tuyệt vời về cả nội dung lẫn hình thức :x
âm nhạc thì miễn chê luôn. (y)
diễn viên chính đóng đạt thật đấy. lúc hóa thành thiên nga đen mà t xem cũng thấy nổi hết gai ốc luôn. :ss
dù xem xong bị ám ảnh :s nhưng mà vẫn thích xem lại :(
thanks subteam nhiều nhé :*
Tác giả: loverainbowgirl    Thời gian: 26-7-2013 09:39 PM
Phim này phải nói là "hàn lâm", mình xem xong mà vẫn thấy mơ hồ về điều phim này muốn nói tới. Rốt cuộc là cái cố Black là thế nào, cô ấy có thật hay là chỉ trong tưởng tượng cô cho White. Với cả đoạn cuối là cô ấy chết hay là chưa. mà sao cô ấy lại muốn chết. khó hiểu chết đi được
Tác giả: kynnie1306    Thời gian: 1-8-2013 07:37 AM
Natalie portman <3 phim hay và ý nghĩa.
có một vài chi tiết khó hiểu ;)) xem đến lần 2 mới ngớ ra là chị ý đang tự tưởng tượng x_x nghề ballet khắc nghiệt, từ nhỏ đã bị gò ép rồi, để được vai diễn áp lực như vậy huhu
chị ấy hình như múa thật hết ấy :((
tks sub team <3
Tác giả: vanpham    Thời gian: 2-8-2013 06:48 PM
tình yêu nghệ thuật sẽ luôn cháy bỏng trong mỗi người nghệ sỹ đích thực nhưng có đôi lúc nó cũng là thứ hủy họai con người ghê gớm nhất. để đánh đổi giây phút huy hoàng trên sân khấu có khi học phải trả giá rất đắt...
Tác giả: daumanhhiep    Thời gian: 21-8-2013 03:11 PM
Đây có thể là một dang Strees do áp lực công việc (Hai mặt của một con người), do áp lực đòi hỏi thành công. Một là số một hoặc chỉ lầm nền mà thôi, đó là đặc trưng của công việc về mặt nghệ thuật.
Qua phim này càng yêu Natali Posman, cố ấy đã phải tập balê nhiều tháng trời để phim có định hướng balê rõ rệt. Cố ấy đạt giải Oscar cho vai diên nữ chính này đấy!
Tác giả: kanie    Thời gian: 15-11-2013 11:14 PM

Natalie Portman diễn xuất hay quá,
phim rất tuyệt, xem mà nhiều lúc không biết là thật hay giả, đến kết thúc r mà mình vẫn ko biết là có đúng nhân vật chính die thật hay ko :-s
Tác giả: acatanacio    Thời gian: 18-11-2013 06:18 PM
Natalie Portman vào vai một vũ công ballet xinh đẹp, được chọn làm 1 trong 2 vũ công chính trong vở ballet lừng danh Swan Lake. Bộ phim liệu có phải là một thử thách với Natalia và Mila Kunis khi cả hai phải biến thành những vũ công xuất sắc? Những nghi ngờ toàn tính
Tác giả: ngoc1710    Thời gian: 23-11-2013 10:53 AM
Phim này rất hay  :D
lúc đầu mình xem chưa hiểu lắm
Nhưng xem thêm 1 2 lần  đã nắm rõ hơn ý nghĩa và suy nghĩ nội tâm các nhân vật trong phim

Tác giả: khunglongnu10    Thời gian: 4-12-2013 07:49 PM
Thật sự mình bị sốc khi xem phim này... Qúa mãnh liệt và có chút kì bí, kinh dị
Mình thật sự bỡ ngỡ khi xem đoạn cuối, mình hiểu là phim rất hay nhưng để diễn tả cái hay của nó thì mình thật sự không thể làm được.. Hình như nó là sự đấu tranh của con người trong đời sống
Vẫn là câu nói bất hủ: Con người có thể chết nhưng không bao giờ bị đánh bại

Tác giả: IAlwaysSmile    Thời gian: 8-12-2013 09:21 PM
Phim này biết là rất nổi nhưng giờ mới xem. Thấy mọi người bảo hay mà háo hức quá
Thích Natalie lâu rồi, phim chị đóng đầu rất hay
Tác giả: anime    Thời gian: 15-12-2013 01:36 AM
Coi phim này có những lúc lạnh toát cả mồ hôi hộp.
Khúc NV chính xé da, chời ơi mình cũng thấy đau giùm luôn!
Dxuất của Natalie Portman phải nói là đỉnh của đỉnh. Lấn át hoàn toàn những dv khác luôn! Màn biểu diễn cuối cùng đúng là huyền thoại.
Tác giả: ggm_cg    Thời gian: 23-12-2013 10:52 PM
phim hay thật nhưng st nên dán mác 18+ thì đúng hơn
vừa bị phim tâm lí còn 1 số cảnh nhạy cảm nữa
thực sự thì ta chỉ 1 từ đơn giản cho cái cô Nina thôi: điên thật rồi
biết là bản thân hay bị ảo ảnh mà vẫn cố chấp đòi diễn cho bằng được
dù vậy thì phải công nhận bài múa rất hay, bản thân ta không hứng thú gì với ba lê mà cũng phải công nhận là r6at1 đẹp
Tác giả: kcc    Thời gian: 3-1-2014 06:13 PM
Phim này phải gọi là một tác phẩm nghệ thuật!

Nội dung rồi cách đạo diễn khiến người xem dù muốn quay đi khỏi màn hình vì những cảnh tượng có phần shock nhưng cũng khó mà quay đi nổi. Phim rất quấn hút người xem. Vừa gay cấn, li kì, lại có phần ma mãnh của ảo giác, phim kết hợp tất cả rất thành công.

Nói đến phim này cũng không thể thiếu âm nhạc. Cách lựa chọn nhạc tuyệt vời cũng như sử dụng nó vào đúng hoàn cảnh, theo mình, đã cộng thêm vào sức hút của phim.

Khâm phục Natalie Portman vì đã tạo ra một nhân vật vô cùng hoàn hảo! À, những cảnh múa mà các bạn xem hầu hết là do Natalie tự thực hiện, phần còn lại là do một người múa thế. Múa balê thì khó thế nào thì mọi người biết đấy. Điều này đã chứng tỏ được rằng Natalie Portman là một diễn viên thực thụ.

Tác giả: quyco_luoi    Thời gian: 4-1-2014 05:24 PM
Coi phim này mới thấy thật sự khâm phục tài năng cũng như lòng quyết tâm của chị Natalie, chị múa cứ như một vũ công chuyên nghiệp vậy. Xem phim thấy cuộc sống của vũ không khắc khổ quá, ai cũng ốm nhôm lòi cà xương sườn. Để chạm tay vào được vinh quang quả là đòi hỏi 1 hành trình gian nan và sự hy sinh vô cùng lớn. Các bài mua trong phim quá hay, nhạc phim cũng hay nữa
Tác giả: ilsj13    Thời gian: 4-1-2014 11:21 PM
Phim quá hay, quá ám ảnh
Mình cũng biết là phim Oscar thì bao giờ cũng nặng về nội dung tư tưởng nhưng xem phim này xong mình vẫn cứ thấy khó tả quá
Phim này là về sự giằng xé nội tâm và thể xác của 1 cá nhân yêu nghệ thuật, cầu toàn với tác phẩm, với vai diễn của mình, có lẽ bởi cô ấy biết đây là cơ hội có 1 không 2, k dễ mà có được. Cô ấy đánh đổi nó bằng máu và nước mắt của mình nhưng câu hỏi của mình là Liệu có đáng?
Dù sao thì phim rất thành công, giúp mình mở mang tầm mắt, biết là trên đời có những lúc ngta chấp nhận hi sinh vì nghệ thuật đến như vậy. Chúc mừng chị Natalie Portman vì vai diễn quá đỗi ấn tượng ạ
Thank subteam vì bộ phim hay
Tác giả: yumy.candy    Thời gian: 5-1-2014 01:01 PM
Phim này coi hơi khó hiểu,
nhưng không sao phim nào có NATALIE PORTMAN đóng cũng hay hết.
rất thích phim tình không ràng buộc của chị ấy...
Tác giả: alicetruong    Thời gian: 7-1-2014 11:34 AM
phim này đã đem đến giải thưởng oscar cho chị natali
cũng thích chị lâu rồi
giờ xem phim này thích hơn
phim ý nghĩa lắm.
dù mình không thể hiếu hết ý đồ của tác giả.
Tác giả: huyenvit_309    Thời gian: 10-2-2014 09:53 PM
Natalie Portman đã hóa thân quá xuất sắc vào hình tượng Black Swan, chắc hẳn đã phải khổ luyện rất nhiều mới có thể thực hiện các động tác múa balê dẻo dai, điêu luyện và thuần thục như thế
Phim có một kết thúc gây ám ảnh cho người xem, nhưng lại tiếp nối nội dung và mạch phim, và mình nghĩ đấy chính là yếu tố làm nên thành công của phim
Tác giả: mjju215    Thời gian: 17-2-2014 10:31 AM
Natalie Portman diễn xuất khỏi bàn
Phim Oscar có khác, diễn biến tâm lý khó hiểu quớ, chắc chỉ hợp coi mấy phim giải trí nhẹ nhàng
Cái đoạn kết không hiểu lắm, hình như Nina chết phải không?! Rạch bụng xong lại nhảy nhót thế thì sao mà sống nổi hic hic
Thanks subteam nhé!

Tác giả: bichbo    Thời gian: 17-2-2014 11:22 AM
Phim hay, đã xem từ trước rùi, h down bản đẹp về xem lại, diễn viên nhập vai rất thần công, được đề cử giải oscar cũng là hợp lý mà, mình thấy diễn biến tâm lý của Natalie thật sự xuất thần, đúng là 1 diễn viên tài năng, cả Natalie và Kinus cực kỳ xinh đẹp, thiên nga đen Kinus với đôi mắt hút hồn, đôi mắt sâu và ấn tượng, cảnh phim làm mình thấy rất ân tượng, kịch bản hay, cảm ơn đội ngũ subteam
Tác giả: phuong_tamy    Thời gian: 18-3-2014 10:22 PM
xem xong phim thì quá dễ hiểu sao Natalie Portman đc giải Oscar! phải nói là quá xuất sắc! nhất là đoạn cô ấy tưởng tượng ra mình đã giết người, như nhập vào nhân vật luôn! bộ phim có cả những khoảng tối và vượt lên trên là sự hi sinh vì nghệ thuật có gì đó ma quái và ám ảnh! cảnh cổ mọc lông đẹn đẹp đến rùng mình! @@
Tác giả: nthminh    Thời gian: 19-3-2014 09:57 PM
Phim rất hay.
Thể loại tâm lý này khi xem còn ám ảnh hơn là thể loại kinh dị.
Chị Natalie diễn xuất hay, góc quay quá đẹp, đẹp nhất là khi chị hóa thân thiên nga đen.
Tác giả: bachlien131    Thời gian: 6-9-2014 01:39 AM
Ám ảnh và ám ảnh!! Ám ảnh từ những khúc nhạc trong phim, những hình ảnh trong gương, những trường đoạn bale và nhất là cái kết không thể hoàn hảo hơn!
Với vai diễn tuyệt vời này Natalie Portman hoàn toàn xứng đáng với tượng vàng Oscar năm đó!!

Tác giả: bachlien131    Thời gian: 6-9-2014 06:16 PM
Chỉ có thể nói là ám ảnh, ám ảnh từ nhưng khúc nhạc từ vở bale "Hồ thiên nga" , nhưng cú xoay người, những tấm gương đa chiều cho tới cái kết hoàn hảo, đẹp không tưởng nổi và ấn tượng thị giác rất cao!!
Quá xứng đáng cho một tượng vàng Oscar cho Natalie nhỉ??
Tác giả: huynhmai_0954    Thời gian: 13-1-2015 04:56 PM
xem phim này xong mình thực sự bị ám ảnh, không hiểu vì mình là người nhạy cảm hay vì phim có nội dung hơi nặng nề nữa. nhưng cái cách nina tìm đến sự hoàn hỏa làm mình thấy sợ, hic. natalie đã thể hiện rất tốt vai diễn này khi nhìn vào nina chúng ta có thể thấy đó là một cô gái có nội tâm phức tạp, đầy mâu thuẫn, có vẻ gì đó bí ẩn trong cô, không bít con người ngoài đới của natalie như thế nào nhỉ, liệu có phức tạp như nina
Tác giả: leejoon2301    Thời gian: 11-3-2015 06:26 PM
phim này hay này
nhưng mà hơi kinh dị

nữ diễn viên nhập vai quá hoàn hảo luôn

Tác giả: gemmy.B    Thời gian: 11-3-2015 11:18 PM
mình muốn xem lại phim này qá
mà hình như link torrent die sao đó, connecting to peer goài ko có đc.
mong Ad xem lại link giúp mình nha hoặc có ai còn giữ thì seed dùm mình nha
cảm ơn mng
Tác giả: chudoquyen    Thời gian: 20-9-2015 01:32 PM
một bộ phim hay đến mức rùng rợn!
Tác giả: quyphuongnguyen    Thời gian: 28-9-2015 08:56 PM
phim này phải xem đến vài lần ms hiểu đc hàm ý sâu xa
tất cả những ảo ảnh mà Nina tưởng tượng ra đều chính là bản thân cô.
cô bị ám ảnh bởi sự hoàn hảo. vì niềm đam mê với vai diễn. nhiều phận đoan cô như biến thành 1 con thiên nga thực thụ. giằng xé đau đớn nhưng lại vô cùng thỏa mãn.
Natalie Portman thực sự đã sống trọn cùng vai diễn ...!
Tác giả: trangferbb    Thời gian: 3-10-2015 10:35 PM
Xem film này hồi lớp 8 với cả đám bạn. 5 năm trôi qua rồi mà vẫn bị ám ảnh kinh khủng. Vào đây cmt phát thôi chứ cũng chẳng dám xem lại lần thứ hai luôn Một bộ film tâm lí với diễn viên xuất sắc, cảnh quay cũng rùng rợn, nhiều cảnh cũng khá nhạy cảm, kết thúc film là điều mình bât ngờ nhất ấy..
Hình như những bộ film liên quan đến nghệ thuật thường đều kết thúc chết chóc thì phải ( Kiểu những người nghệ sĩ luôn muốn đạt đến sự hoản hảo ấy..
Tác giả: mainhiiii__    Thời gian: 24-11-2015 05:16 PM
Biết chị Natalie qua phim này và tra google các kiểu thì thích chị hơn.
Phim này nhiều đoạn gớm dã man, như cảnh lột da móng tay đến chảy máu, rút lông tơ từ sau lưng, gãy chân biến thành thiên nga...
Mình cũng nghĩ ngành nghệ thuật thực sự rất rất áp lực, ai cũng muốn một lần được vai chính, một lần được tỏa sáng.
Tác giả: trangtoilk16    Thời gian: 12-2-2018 11:07 PM
phim hay lắm ạ, em xem mấy lần rồi, rất kinh dị và ám ảnh luôn cảm ơn st đã sub bộ này

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3