Kites

Tiêu đề: [2012][Happy New Year 2013] Looper - Sát thủ vượt thời gian (Vietsub HD Complete [In trang]

Tác giả: E-Zone    Thời gian: 29-12-2012 02:25 PM
Tiêu đề: [2012][Happy New Year 2013] Looper - Sát thủ vượt thời gian (Vietsub HD Complete
Looper

• Đạo diễn: Rian Johnson
  • Kịch bản: Rian Johnson
  • Diễn viên: Joseph Gordon-Levitt, Bruce Willis và Emily Blunt,...
  • Thời lượng: 119 phút

• NỘI DUNG

Bộ phim Kẻ Xuyên Không - Looper lấy bối cảnh trong một tương lai không xa, khi con người đã chế tạo nên những cỗ máy thời gian, nhưng các thiết bị này bị cấm và chỉ được trao đổi trên chợ đen. Khi bọn xã hội đen muốn trừ khử ai, chúng gửi người đó về quá khứ trước 30 năm, ở đó một sát thủ giết thuê có biệt hiệu là “Looper” như Joe (Joseph Gordon-Levitt đóng), sẽ làm nốt phần việc còn lại.

TRAILER

[utube]2iQuhsmtfHw[/utube]

Please copy with full credit

E- Zone@KITES.VN
    Translators: kathy_thuy & bori21
    Editor & Typesetter: katty_cat
    Encoder: khoathanh11
    Uploader: trai
    Poster: xin
    Free download at http://kites.vn

Tác giả: E-Zone    Thời gian: 29-12-2012 02:28 PM
    Thông báo link die tại đây!

Hướng dẫn cách download tại đây!

[attach]92725[/attach]

https://tenlua.vn/download/0d37e ... er-2012-hd-kites-vn

http://www.fshare.vn/file/TJ08V1FFZT/

http://tny.cz/d094d608

мậт кнẩu: мộт cộng мộт bằng mấy? (тrả lời, cнữ тнường)

http://tny.cz/6befa4b5

http://tny.cz/73c85e7e

http://tny.cz/91b6cfae

http://tny.cz/e5f6699b

Tác giả: ngtc06    Thời gian: 29-12-2012 03:06 PM
    oh là la...thấy giới thiệu phim hay quá mà mình lại là người đặt gạch đầu tiên nữa..thiệt là hạnh phúc quá đê :D:D:D:D:D:D:D:D:D

Tác giả: alice2000phuong    Thời gian: 29-12-2012 03:27 PM
    well, dạo này có nhiều film của anh joseph ghê
    nhưng mà anh ý cũng là một trong những diễn viên mà mình thích
    sẽ xem film này nếu điều tra xem film này có đáng xem không

Tác giả: mico9x    Thời gian: 29-12-2012 07:29 PM
    không xem hơi phí :)) tết nè nhiều bom tấn quá ah :)):lol tks các bác nhà mềnh cùng ủng hộ nèo
    Tác giả: field    Thời gian: 29-12-2012 08:26 PM
    Hay quá, lại có phim xem rồi:lol chờ sub thôi. Mà lần này còn lên trang nhất nữa chứ:loveliness:
    Tác giả: khongduockhoc9a    Thời gian: 29-12-2012 09:08 PM
    gạch lần 5, hix :'(, hóng quá đi thôi, hì hì, 1 tây ở nhà coi là bao sướng :lol, kekeke, mong có nhìu phim chất lượng hơn nửa hì hì
    Tác giả: matkiengcaheo    Thời gian: 29-12-2012 09:38 PM
    đặt gạch đặt gạch

3 diễn viên chính mình đều yêu thích

P/s: subteam cố lên^^

Tác giả: onlylove_89    Thời gian: 29-12-2012 10:09 PM
    Woa!sắp lại có film mới để coi rùi!lại được xem anh Joseph Gordon-Levitt đóng! tuyệt quá
    Thanks St nhìu nha^^
    Sắp sang năm mới rùi, chúc St lun2 mạnh khỏe, thành công
    Chúc nhà E ngày càng lớn mạnh, có nhìu film hay hơn nữa!
    Tác giả: blackjack2809    Thời gian: 29-12-2012 11:24 PM
    yeahhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh
    đặc gạch hóng ngay!!!!!
    chờ phim này hoài, hình như ở mình không chiếu thì phải?
    Sub Team cố lên nha! :">>>

happy new year everybođê \:D/
    Tác giả: bunuthan    Thời gian: 30-12-2012 04:56 PM
    hóng hóng.....nhà E lại có phim mới.....
    keke...anh vai chính trong Kỵ sĩ bóng đêm trỗi dậy nà....
    kà kà...thấy hành động là khoái rùi...dạo này ko thích uỷ mị sướt mướt nữa...thích đấm thích đá vậy đây...khổ thân gái già như mềnh...
    lạc đề quá...

chuyển....mấy nay hóng hớt nhà E mãi cuối cùng cũng có phim mới coi...hứng khởi...!!
    ủng hộ nhà E nà....fai têng nhớ!!!^^
    Tác giả: drxuanan    Thời gian: 31-12-2012 03:50 PM
    chờ link tải về coi nào ... phim hay keke :P
    Chắc phải qua năm sau mới được coi phim này hú hú
    Tác giả: lovelygrade0507    Thời gian: 31-12-2012 05:10 PM
    Phim hành động mà có Bruce Willis là phải hay roài :D
    Lại có Joseph nữa chứ, chắc phải bỏ thời gian xem thôi
    Mà sao phim này ông Joseph "chải chuốc" quá nhờ, nhìn cái poster k nhận ra =))
    Tác giả: error1504    Thời gian: 31-12-2012 06:36 PM
    khi nào công chiếu vậy mọi người? xem giới thiệu cũng thấy hay đấy, chắc là cũng không đến nỗi nào
    Tác giả: GraLouise    Thời gian: 31-12-2012 06:44 PM
    mọi người xem rồi cho nhận xét xem Joseph phim này nhìn có khác ko nhé :D
    đầu tiên chưa xem info phim mình cứ nghĩ là diễn viên nào nhìn giống anh ý vì đôi lông mày quá dài với nửa dưới khuôn mặt quá cứng =]]

Tác giả: JuriSame    Thời gian: 31-12-2012 08:09 PM
    phim này có cả Emily Blunt :D có chị Hứa Tịnh nữa nà, mà chỉ đóng vai phụ ;))

hóng hóng thôi :D

thanks ST nhiều lắm!!!
    Tác giả: duongthuy    Thời gian: 31-12-2012 10:21 PM
    ôi trời ơi
    iêu subteam quá đi mất
    lại phim của a joseph kìa , phim nào của anh cũng hay hết
    hóng hóng hóng
    Tác giả: khoathanh11    Thời gian: 1-1-2013 03:43 AM

Tác giả: bunuthan    Thời gian: 1-1-2013 09:06 AM
    yeah...cúi cùng cũng dc thưởng thức thành quả của đoàn phim và ST nhà mềnh...kà kà...
    hum nay chắc alf rãnh rỗi để coi phim rùi...tự nhiên cúp nước chả làm ăn buôn bán dc giề...
    thôi thì coi như dc thưởng để coi phin...keke

hum qua mới đọc bài báo top 10 diễn viên sáng giá năm 2012 thì chàng diễn iên chính của phim cũng lọt dc trong top này...

Siêu tốc độ thì chưa coi, chứ Kỵ sĩ bóng đêm trỗi dậy thì e cũng khá ấn tượng với anh nài...hihi...
    mong là anh sẽ ko làm em thất vọng trong phin này....
    e down vìa coi đây...

CHÚC MỪNG NĂM MỚI!!!
    Chúc mọi người có một năm mới tràn đầy niềm vui và hạnh phúc....
    riêng Box nhà mềnh sẽ có những dự án thành công tốt đẹp...và luôn mạnh khoẻ...keke...để làm phim cho mấy đứa như iem coi...ké ké...
    Tác giả: vttg_1305    Thời gian: 1-1-2013 01:25 PM
    Chúc mừng năm mới nhé cả nhà!:loveliness:
    Chúc subteam luôn mạnh khỏe để bọn mình được xem nhiều phim hay trong năm nay ;P.
    Giờ thì down về và enjoy thôi, phim này nội dung có vẻ hấp dẫn :lol
    Tác giả: nga_nguyen    Thời gian: 1-1-2013 08:11 PM
    xem nội dung phim có vẻ khá hấp dẫn, phải down phim về xem mới được
    một năm qua, subteam đã vất vả nhiều rồi :)
    chúc mừng năm mới, chúc đội ngũ subteam nói chung và nhà E nói riêng luôn thành công và may mắn trong công việc cũng như cuộc sống
    chúc cho các bạn sẽ như diều gặp gió, chắp cánh cho những mem nghèo không có tiền xem phim rạp nhưng mong muốn được mở mang tầm nhìn, những mem mong muốn được chia sẻ kinh nghiệm và học hỏi,...
    điều cúi cùng mình muốn nói: HAPPY NEW YEAR
    Tác giả: Lộng_Nguyệt    Thời gian: 1-1-2013 08:25 PM
    Nếu không xem năm sản xuất là 2012 thì mình sẽ nghĩ đã xem bộ phim này rồi. Ý tưởng của phim này chắc đã được thể hiện trong phim nào đó trước đây.
    Anyway, sẽ load về xem thử xem sao. Xem J diễn vai này thế nào
    Tác giả: trangkat    Thời gian: 1-1-2013 08:35 PM
    Bác Bruce, hồi đóng Die Hard, phần 1 có nhiều tóc, phần 2 hơi hói trán, phần 3 thì lưa thưa.. đến RED thì bác ý trọc lóc rồi...
    nhìn cái kiểu cười mà ko phải cười của bác ý... kết quá cơ ạ...
    thanks subteam
    Tác giả: matkiengcaheo    Thời gian: 1-1-2013 08:59 PM
    có rồi có rồi

quà năm mới này

yêu các bạn làm sub nhiều lắm á

hép pi niu dzia các bạn nè^^

Tác giả: topno1cool    Thời gian: 1-1-2013 09:32 PM
    đang kéo torrent về
    mà sao có 2 tiếng mà HD lần này lên đến gần 3gb, hơi lạ thì phải
    dù sao cũng tks subteam nhiều lắm:$
    Tác giả: 0xiangjiao0    Thời gian: 2-1-2013 12:04 AM
    Chà, mọi người đã xem hết chưa nhỉ? Phim rất hay, cám ơn subteam :D
    Nhưng tớ có 1 đoạn thắc mắc là lúc Joe' (tức là Joe của 30 năm sau) bị gửi về để Joe bắn thì cảnh đầu tiên là ko trùm mặt rồi bị Joe' ném vàng vào mẹt, ăn 1 quả đấm rồi ngất đi... cho đến lúc bỏ chạy tuột tay khỏi thanh sắt trong khi trèo xuống nhà mình, rồi sau đó đến cảnh Joe' trở về (trùm mặt) và bị bắn chít tươi => Sau đó Joe lấy vàng trên người Joe' rồi ăn chơi nhảy múa gặp bà vợ ở China rồi lại quay về cảnh 1 (tức là ko trùm mặt và ném vàng vô mẹt Joe)
    =>> Tại sao lại có 2 cảnh như này nhỉ????
    Đáng ra chỉ có 1 sự việc xảy ra thôi chứ??
    Tất nhiên khi làm phim về quá khứ - tương lai kiểu này nó cũng đã có 1 vài sự phi logic rồi, nhưng thường người xem vẫn nắm được và chấp nhận cái phi logic ấy trong phim, nhưng đoạn này thì tớ thực sự ko hiểu lắm :-?
    Tác giả: bunuthan    Thời gian: 2-1-2013 03:21 PM
    phim HAY!! (nói cho các bác nào còn đang lưỡng lự thì down vìa mà coi...)keke
    tương lai hiện tại....ko ai bít dc....cái máy thời gian đó thiệt là đau đầu...

cái vòng lẩn quẩn mà Joe trẻ thấy dc thiệt làm cho e phải si nghĩ si nghĩ lắm lun áh....
    e thiệt là thích cái kết của phim...
    "tôi đã nhìn thấy và đã nhìn thấy..."những cái thấy đó đã thôi thúc con người anh....thiệt là can đảm!!

túm lợi coi đi các bạn rùi vào bình luận với mình...
    tuy phim hơi chết chóc 1 chút nhưng qua cái chết chóc đó mình lại thấy dc cái tính nhân văn của phim....thêm vào đó là cái sự thật trần trụi của xã hội bây giờ...con người và con người...trong cái quy luật sống chết....thật là đao lòng! Không khác gì quy luật của tự nhiên cả!

ôi thôi....các bác cứ xem phim đi...nghe e nói một hồi một chập là dây dợ rúi bùi nhùi nữa...kà kà...

enjoy it!!
    Tác giả: Lộng_Nguyệt    Thời gian: 2-1-2013 03:59 PM
    bunuthan gửi lúc 2-1-2013 15:21
    phim HAY!! (nói cho các bác nào còn đang lưỡng lự thì down vìa mà coi...)keke
    tương la ...

=)) chị mà nhớ thì chị nói luôn rồi còn chuyện gì để nói chi. Nhưng ý chị là ý tưởng thôi. Sát thủ trở về quá khứ để tiêu diệt đối thủ từ khi đối thủ còn là đứa trẻ/hoặc ngăn cản bố mẹ hai người không đến được với nhau, và người kia thì phải chạy về quá khứ để ra tay với tên sát thủ trước - dĩ nhiên phương án ban đầu đề ra không bao giờ thành công, nhân vật chính luôn phải đối đầu với những sự việc ngoài kế hoạch dự kiến. Nói chung đây là một cuộc rượt đuổi căng thẳng theo dòng thời gian. Cá nhân ss chấm điểm Looper ở mức 3.5-4* thôi - vì điểm quan trọng nhất là ý tưởng thì với ss, đây đã là một ý tưởng cũ. Yếu tố siêu năng lực của đứa bé là một điểm mới thì khá bạo lực, không thuyết phục, lôi cuốn bằng cốt truyện tự nhiên và đôi chút lãng mạn của phim kia.
    Điểm không bằng lòng nữa với Looper là trời ơi, họ tạo hình cho J đẹp trai với làn môi mỏng đỏ choét thật khiếp đảm @@
    Tác giả: bunuthan    Thời gian: 2-1-2013 04:20 PM
    Lộng_Nguyệt gửi lúc 2-1-2013 15:59
    =)) chị mà nhớ thì chị nói luôn rồi còn chuyện gì để nói chi. Nhưng ý chị là ý  ...

dạ...hihi....tại e chưa bít phim kia nên thấy phim này hay...keke...
    như đã nói ở trên thì e cũng thấy phim này bạo lực.....máu me....

nghe ss nói vậy e cũng mún coi phim kia quá....bữa nào mà ss nhớ ra phim gì...hú e với nhá...^^
    Tác giả: truonglam1601    Thời gian: 2-1-2013 04:33 PM
    chả hiểu sao phim này mình down về không xem được, cũng dùng Km player xem các phim cũ hơn mình down ở Kites về thì lại xem bình thường?? bạn nào có biết tại sao không?? làm ơn giúp mình với
    Tác giả: Sub_Phu_Nhan    Thời gian: 2-1-2013 06:54 PM
    Ahhhh Sao mình ko down đc. vậy :((( ...

Toàn hiện [Downloading 0.0%] Có ai biết ts ko ??? Cho mình biết với !!! Tks nhìu
    Tác giả: craven301    Thời gian: 2-1-2013 10:58 PM
    nhiệt tình đặt gạch, nhiệt tình thanks cho ST nhà mình :D mong chờ nhiều film hơn nữa cho những ngày Tết Nguyên Đán sắp tới ^^
    Tác giả: myeongwol    Thời gian: 3-1-2013 10:18 AM
    Đầu tiên là chúc mừng năm mới tất cả mọi người nhé !!!

Mình xem phim này cũng được 1 t/g rồi, lúc đó đang bấn loạn bác Joe già (tức Burce Willis đó) nên có phim nào của bác là xem tất. Ý tưởng về vòng lặp thời gian không quá mới, nhưng hầu hết những phim về vòng lặp thời gian đều có chiều sâu, để lại cho người xem nhiều suy nghĩ.

Chắc hẳn khi xem phim sẽ có bạn thắc mắc tại sao lại có đến 2 lần Joe già được gửi về để Joe trẻ bắn, mà mỗi lần lại kết 1 kiểu khác nhau? (lúc đầu xem mình cũng ko hiểu đoạn này lắm). Có thể hình dung thế này: thời gian ta đang trải qua là đường 1 chiều, chỉ có ta ở hiện tại đang đi tới tương lai, đó là điều ta nhận thức được, nhưng ở những không gian khác thì (cũng là) ta, đang đi trên con đường thời gian ấy nhưng bị lệch pha so với ta đang nói ở trên. Như kiểu mình đang trải qua những sự kiện trong ngày 3/1, nhưng ở 1 ko gian khác mà mình ko biết, thì mình lại đang trải qua sự kiện của ngày 4/1 hay 2/1 vậy; chỉ có thời gian cứ thế là trôi, cuốn theo con người. Sẽ chẳng có gì đáng nói nếu như ta kết thúc chu kỳ cuộc đời, ở đầu kia quá khứ lại có 1 ta bắt đầu cuộc sống và đi lại quãng đường đó y hệt, mọi thứ ko có gì thay đổi. Nhưng ở trong phim, đã có 1 đột biến nào đó xảy ra, khiến cho Joe trẻ của ngày nay đã ko bắn Joe già như ông đã từng làm vs bản sao già của mình 30 năm trước (để sau đó tung tăng sang TQ lấy vợ). Vì đã ngoặt theo 1 con đường khác nên kết thúc cũng phải khác, và đây là 1 kết thúc hợp lý. Nếu ko kết thúc vòng lặp như vậy, bi kịch sẽ tiếp tục xảy ra 1 cách tuần hoàn.

Tóm lại là phim hay, thanks subteam đã đem phim này đến cho mọi người :x
    Tác giả: caunhoxsieu    Thời gian: 3-1-2013 10:49 AM
    phim nhìn hấp dẫn. tks subteam:)
    mong có nhìu phim hay hơn nữa :loveliness:
    p/s hóng quá...
    Tác giả: waiky    Thời gian: 3-1-2013 12:27 PM
    Film ra nhanh quá! Trưa nay mới tải về tốc độ 1.5M /s :lol quá tuyệt vời. Đang giữ seed cho chị em nhé! hihi
    Tác giả: ¶µx€¶)ø    Thời gian: 3-1-2013 11:32 PM
    vừa xem xong hôm qua , phim rất ý nghĩa .

đoạn cuối mới biết người mẹ cao cả như thế nào . mặc dù không phải mẹ ruột mềnh  .

phim nhắn nhủ mình lựa chọn phụ nữa của mình hay người mẹ của mềnh . mỗi người đều có quyết định ở thời điểm khác nhau nhưng đểu xảy ra trong 1 vòng trong sinh tử:funk:
    Tác giả: thuykut3ss    Thời gian: 3-1-2013 11:38 PM
    Sao nhiều Bom zậy trời.
    Mình đỡ k có nổi.
    Hô hô.
    Phim hay đây. Down về luôn.
    Tks mấy thím nhé
    Tác giả: yesorno1991    Thời gian: 3-1-2013 11:47 PM
    thích mấy phim nhà mình làm lắm <3
    tui ko biết mọi người thế nào chứ nếu các pác làm cỡ font của sub to thêm tí nữa thì dễ xem hơn í ^^
    Tác giả: Julian    Thời gian: 4-1-2013 12:11 AM
    wow! có phim mới nữa rồi tranh thủ down về cuối tuần xem
    thanks subteam nhaaa
    chúc subteam luôn khỏe mạnh và tràn đầy năng lượng để cho ra đời những bộ  phim hay
    Tác giả: fly2909    Thời gian: 4-1-2013 11:34 AM
    Hehe có sub HD rồi ! Cám ơn subteam nhiều nhiều !
    Chưa biết nhiều thông tin về phim nhưng thấy Bruce Willis là kết đắm kết đuối rồi !
    Ủa mà có anh đóng trong phim "tốc độ kinh hoàng" phải không ta !
    Tác giả: CyGreen    Thời gian: 4-1-2013 12:57 PM
    siêu thích anh Joseph Gordon-Levitt  đóng lun, ôi, tuyệt, down zề xem liền :loveliness:
    thank st nhìu lắm. Thix xem phim điện ảnh Mỹ hơn Hàn :P
    Tác giả: k4r3m142    Thời gian: 4-1-2013 02:30 PM
    Ôi, cái poster thật là đẹp :D
    Kết thể loại hành động viễn tưởng :D
    Tks ST cài nào ♥
    Tác giả: alkool    Thời gian: 5-1-2013 12:08 PM
    Để xem thử thế nào, ae đặt gạch nhiều quá :)
    Cảm ơn st nhiều nhé. Chúc st năm mới nhiều sức khỏe và phim mới :P
    Tác giả: sweetlove_h2l    Thời gian: 6-1-2013 10:16 AM
    Vừa mới xem xong, phim hay!
    Lúc đầu xem hơi khó hiểu, vì cuộc đời cứ lặp lại vòng tròn 2 3 lần, coi hơn nửa phim mới hiểu, tưởng nhân vật thấy trước được tương lại rồi thay đổi nó :))
    Có 2 người nhắc tới Rainmaker nghĩ rằng thằng nhỏ này sau này rất ác vì thấy ai đó giết mẹ nuôi nó, không ngờ là do năng lực siêu nhiên, thiệt kinh khủng T.T
    Rất thích khúc bà mẹ làm thằng bé bình tĩnh, khúc đó mình xem mà khóc luôn :((
    Cảm ơn ST đã làm phim này, mong được xem nhiều phim hay nữa :)

Tác giả: tulip50    Thời gian: 6-1-2013 05:38 PM
    Cám ơn ST đã làm phim này nhé ^^.

Mà mấy cái poster, chữ "vượt" bị sai chính tả kìa.
    Tác giả: 01277242775    Thời gian: 7-1-2013 11:42 AM
    Lúc đầu xem film này mình cũng chưa hiểu cho lắm gần đến đoạn cuối mới hiểu ra rằng Joe già kia về để giết Re kia để bảo vệ vợ mình.Cái vòng lặp này cứ lặp đi lặp lại.
    Nhưng đứa con kia hok chết nhưng liệu nó có trở thành Re hok nhỉ?
    Joe trẻ chết thì Joe già như chưa từng tồn tại.
    Tác giả: ikazu    Thời gian: 10-1-2013 12:21 AM
    Thix phim này, nội dung tốt, và kết thúc cũng đặc biệt nữa. Nhưng có vài điểm mình hơi bức xúc :D

Poster phim lừa tềnh quá =.= nhìn poster cứ đinh ninh 2 người sát cánh, hợp tác chiến đấu cùng nhau. Coi xong mới biết thì ra mỗi người đi con đường riêng của mình, chống đối nhau, cuối cùng vì ngăn cản hành động của Old Joe mà anh Joe phải tự xử =.=

Anh Joseph trong này cố tình hóa trang kiểu gì mà mặt béo, già chát, lông mày đậm, môi đỏ chót như bôi son, nhiều đoạn có khi chẳng còn nhận ra anh là ai =.=

Đoạn gần cuối Old Joe đi vào trụ sở mafia, 1 mình xử lý toàn bộ cả hội sát thủ từ A đến Z, chỉ bằng mấy khẩu súng với lựu đạn thì cũng xạo hơi quá đáng =.=

Đất diễn của sát thủ Kid Blue khá nhiều làm ban đầu cứ nghĩ anh này là Rainmaker, hay cũng góp phần tạo nên Rainmaker. Ko ngờ lê lết tới cuối phim lại chết nhảm nhí =.=

Phim có gây cảm giác hơi u uất, bạo lực. Nhưng vì mình mới xem xong The Hunger game nên thấy phim này cũng ko mấy nặng nề lắm :D
    Tác giả: Sher.H    Thời gian: 14-1-2013 04:25 PM
    Phim này Joseph hóa trang lạ hoắc, mặt thì gầy, môi lại mỏng dính, còn đâu anh postman cua-rơ của mình.
    Nửa đầu phim thật sự không hấp dẫn, nhưng nửa sau thì gây cấn hơn.
    Anh Joe trẻ, bác Joe già đều không gây ấn tượng cho mình bằng nhóc Cid, kết nổ đĩa nhóc này, khuôn mặt thì trẻ thơ mà sao suy nghĩ lại như của người đàn ông. Từ điệu bộ, ánh mắt, giọng nói đều cute vô đối.
    Mình hài lòng với kết thúc phim rất hợp lý, tình yêu của người mẹ, sự hi sinh của 1 người đàn ông cộng thêm ít nhiều sự nhận thức về khả năng của bản thân Cid, tương lai chắc chắn sẽ thay đổi.

P/s: Rainmaker tương lai ko muốn làm đau ai cả :D

Tác giả: hoathanh    Thời gian: 19-1-2013 03:45 PM
    mình chưa xem hết nhưng thấy phim cứ u ám nặng nề kiểu gì ấy
    anh nam chính nhìn quen quá
    mọi người có biết nh ấy còn đóng những phim gì nữa không ạ?
    Tác giả: sun_shine_ing    Thời gian: 21-1-2013 11:37 PM
    Mình chưa xem fim, đang định down nhưng mà sao xem trong trailer mặt anh Joseph cứ như kiểu bị sửa sửa í, cả poster cũng thế :(( trông kiểu chả giống bình thường, chả thik tý nào :((
    Tác giả: Mercy_Mercury    Thời gian: 22-1-2013 09:19 PM
    Phim hay, ý tưởng khá lạ , dù mình ko thích đoạn đi kill mấy đứa trẻ con . Từ hồi xem 500 days of summer mình kết luôn anh Joseph Gordon-Levitt này rồi, đến Inception và vai Robin trong The Dark Night Rises cũng hay quá luôn . Thanks ST!
    Tác giả: Okita_kul    Thời gian: 27-1-2013 05:54 PM
    nghe bảo là phim này hay lắm lắm
    phải xem mới được. Có phim để xem tết rồi.
    cám ơn subteam nhiều nhé....
    Tác giả: mokoto_x1991    Thời gian: 9-2-2013 09:50 AM
    Cảm ơn subteam đã làm việc chăm chỉ

Tối nay có cái xem trong lúc chờ giao thừa rồi

Happy new year to everyone \m/
    Tác giả: lmc1103    Thời gian: 16-2-2013 11:31 AM
    phim hay. đáng xem, nói chung là k lời nào diễn tả hết... Cảm ơn Sub Team !
    Sub Team cố lên
    HNYear các bạn

Tác giả: htung510    Thời gian: 17-2-2013 01:39 PM
    Film hay, tình tiết liên kết chặt chẽ.
    Nhưng không có tính liên tục nhiều khi gây cảm giác hụt hẫng nếu người xem đam mê thể loại hành động {:442:}
    Tác giả: yukiht    Thời gian: 18-2-2013 12:22 PM
    Film khá ok, tình tiết chặt chẽ - logic. Ý tưởng hay, xem film này không tránh khỏi cảm giác so sánh với Inception ^^. Tuy nhiên rất ấn tượng đoạn kết của film.
    Tác giả: camille    Thời gian: 23-2-2013 01:59 PM
    Chưa có thời gian mần phim này nhưng nghe nói Joseph Gordon-Levitt đóng rất khá, nổi từ hồi đóng 500 Days of summer.
    Nội dung cũng có vẻ cuốn hút. Nhất định có dịp sẽ xem.
    Nếu có Bruce Willis mờ lại còn thể loại action thì chắc phim không thể tệ.
    Tác giả: shinchisu    Thời gian: 24-2-2013 01:25 AM
    Mới coi phim xong
    Phải nói là hay quá, xem phim phải suy gẫm nhiều
    Thích bà mẹ trong phim nay, an ủi thằng bé rất hay
    Thằng bé trong phim thì cute quá
    Dạo này fall in love với anh joe rầu
    Sẽ down thêm phim cảu anh dzề coi
    Thanks subteam vì món quà năm mới ý nghĩa ^^
    Tác giả: kemkensi    Thời gian: 5-3-2013 07:27 PM
    ấn tượng đầu với phim là anh chính đẹp trai quá và thế là đâm đầu vào phim
    nội dung phim là lạ, lúc đầu theo ko kịp nhịp phim coi chả hỉu gì
    khúc cuối ý nghĩa, nhưng nhìu cảnh máu me trong phim thấy hơi bị mất nhân tính
    nói chung phim hay, đáng xem
    Tác giả: lin25th    Thời gian: 7-3-2013 11:36 PM
    Xem phim luôn cảm giác có cái gì đó che giấu.
    PHim kiểu ít tình tiết, thỉnh thoảng bùng 1 phát vài cuộc va chạm.
    Thực sự mình k thích kết phim lắm. Nó hơi tầm thường so với nội dung của phim.
    Cảm giác xem hơi bị hụt hẫng
    Tác giả: dungchun    Thời gian: 8-3-2013 02:33 PM
    Kết đoạn cuối trong Phim nhất, nghe rất ý nghĩa kiểu sâu xa lắm!
    các diễn viên thì đều quá quen mặt với khán giả rồi!
    nói chung là cảm ơn ST nhiều nhiều vi đã cho mình có cơ hội thưởng thức bộ phim này ^^
    Tác giả: mechisan    Thời gian: 9-3-2013 09:18 AM
    Eo ơi cái kết thúc thật là đau đớn cho anh, quá trẻ để chết, hx, mà hơn nữa sao người ta lại cố tình hóa trang cho nhân vật xấu đi nhỉ, nhìn anh mà không nhận ra ý, không thể nói là phim không hay nhưng mà thật sự vẫn mong có cái kết mở hơn cho anh, , mà tóm lại thì anh chết rồi cái tổ chức ấy có biến mất không nhỉ, cũng chả làm rõ, chỉ biết chắc là thằng bé ý không lên làm đại ca mới thôi, còn cái tổ chức ấy vẫn tồn tại mà, nếu tương lai không đến thì thực ra những ng bạn của anh vẫn sống và chỉ có anh là chết phí phạm thôi. :(
    Tác giả: khi_con_yoyo    Thời gian: 9-3-2013 03:38 PM
    Phim này xem đi xem lại rồi cuối cùng mới nhận ra rằng: Chẳng hiểu gì cả.
    Một cái chết không để lại nhiều ý nghĩa, đơn giản chỉ nhận ra rằng, con người sinh ra phải chấp nhận số phận của mình. Giết người rồi phải chết...
    Tác giả: duyhiepkha    Thời gian: 9-3-2013 11:24 PM
    phim này giống như Cloud Atlas : nhân sinh gắn kết, đan xen hòa quyện vào nhau, nói chung là phim tuyệt ...
    Tác giả: alicia123    Thời gian: 10-3-2013 04:06 AM
    lúc đầu thấy dở, lúc sau lại thấy được được, nhưng cuối cùng kết thúc của vai chính lại hơi tội nghiệp ( tuy cũng có ý nghĩa). Tuy nhiên vẫn hok thix phim này lắm.

Anyway, thanks subteam.
    Tác giả: girasol    Thời gian: 21-3-2013 10:20 AM
    Sao nhiều người lại không thích cái kết phim nhỉ? Cá nhân mình thì thấy cái chết của anh là chi tiết đắt nhất của phim. Cái chết - lại là 1 sự khởi đầu mới - khi con người ta nhận ra cái vòng luẩn quẩn của thù hận - ham muốn - đau khổ và đã tự tay chặt đi 1 mắt xích của vòng luẩn quẩn đó. Tuy anh chết, nhưng mà lại mở ra cuộc sống mới của nhiều người.

Anh từng là 1 đứa trẻ bị bỏ rơi, anh hiểu cái cảm giác cô đơn và lạc lõng khi nằm trên hè phố. Việc giết người đâu phải là vui thú, cũng không hẳn là vì tiền. Mà là vì "lần đầu tiên có 1 cái gì đó của anh" - thuộc về anh. Lần đầu tiên anh cảm giác sự tồn tại của mình.

Theo thời gian, anh lờ mờ cảm nhận, mình tưởng là mình đã tồn tại nhưng thật ra là sự tồn tại vô nghĩa. Làm sát thủ, nhận thưởng, rồi đi bar sử dụng ma túy, chìm trong ảo giác. Anh thèm 1 cảm giác gia đình, nhưng người con gái anh quen lại chỉ thích "bóc bánh trả tiền". Anh có khái niệm về 1 cuộc sống khác nhưng anh vẫn loay hoay trong cái thế giới nhỏ bé chật chội không biết sự tồn tại của mình để làm j?

Một người đàn ông trải qua gần 30 năm sống không phương hướng. (plus thêm 20 năm trước đó nữa {:398:}) và gặp người phụ nữ cho ông thấy sự tồn tại của mình. Thế nên khi mất vợ, mất đi hạnh phúc và đồng nghĩa mất đi cuộc sống, mất đi ý nghĩa tồn tại ông chỉ ham muốn mãnh liệt là tìm lại được nó. Người ấy ham muốn và đau đáu tới mức nhẫn tâm giết những đứa trẻ với đôi mắt ngây thơ, trong suốt và thuần khiết. Là một sát thủ chuyên nghiệp, nhưng vẫn phải do dự, vẫn đau đớn khi xuống tay. Nhưng dù vậy, sự đau đáu tìm lại "cuộc sống" - ý nghĩa sự tồn tại của mình - vẫn là hơn tất cả.

Như người mẹ trẻ trong phim nói, cô gặp rất nhiều đàn ông, và trong mắt họ là sự lạc lối. Cô cũng đang lạc lối nhưng đứa con bé bỏng đã dẫn lối cho cô về. Cô có khát khao, có thèm muốn và cộng cả những mệt mỏi mang lại khi bị đứa con từ chối và gọi là kẻ nói dối. Nhưng cô đã vượt qua, đã học cách ru êm cơn giận của đứa trẻ bằng những lời thầm thì ngọt ngào. Nếu cô chết, đứa bé sẽ ra sao? Cảnh đứa bé cô độc trên con tàu sau mà đau đớn thế - đứa trẻ bị bỏ rơi, bị lạc lõng, trong cô đơn, sợ hãi và thù hận.

Vậy nên anh cố sống để làm j?

Cố sống để được tiếp tục 30 năm dài đằng đẵng vô nghĩa, không hiểu sự tồn tại của mình là để làm j?
    Cố sống để rồi trở thành một con người nhẫn tâm giết hại những đứa trẻ, để đạp lên hạnh phúc của người khác chỉ vì hạnh phúc của mình?
    Cố sống để cướp đi sinh mạng của một người mẹ trẻ? tước mái ấm và hạnh phúc duy nhất có của một đứa trẻ?
    Cố sống để rồi tạo ra một cuộc đời cô độc và lạc lõng như chính anh hồi trước? và rồi cuộc đời đó sẽ đi vào con đường tội phạm giống anh
    Cố sống để rồi cứ tạo ra vòng tròn luẩn quẩn trong bóng đêm
    ...
    Cái chết - tuy có buồn (vì ai xem phim đều mong có 1 cái kết hạnh phúc nhỉ? {:441:}) nhưng nó lại rất đẹp. Để chúng ta có thể hy vọng vào 1 cuộc sống tươi sáng hơn cho những người còn lại, có phải không?

Mình rất thích phim này mỗi tội văn không hay, ý không đẹp, viết ra rồi đọc lại thấy dẩm dớ quá chừng

Tác giả: murakami1409    Thời gian: 9-4-2013 10:43 PM
    phim này là 1 trong những phim hay nhất năm 2012
    phim khắc nghiệt, có cảm giác thô ráp ngột ngạt
    đoạn kết rất đáng nhớ, 1 vòng tròn kép kín, khá là ấn tượng với kịch bản
    Tác giả: be_nai_0204    Thời gian: 12-4-2013 04:58 PM
    hành động thì cũng ko pahỉ là đặc sắc bomb tấn lắm, nhưng cái kết thì đúng là tâm đắc và ấn tượng.
    nếu mà kết thúc không như vậy, thì đúng là 1 vòng tròn, và có khi sẽ có tiếp phần 2. Mà tiếp phần 2 chưa chắc sẽ cuốn hút, bởi vai chính thì không chết, rồi lại quay về quá khứ. Cứ vậy cứ vậy thì cũng chẳng đi vào đâu

Kết vạy là hoàn toàn hợp lí !
    Tác giả: sachiko1011    Thời gian: 13-4-2013 09:55 AM
    lâu lâu rồi mới được xem phim hay thế, cảm ơn subteam nhiều lắm . Mình thấy kết thúc phim rất ý nghĩa và hợp lý nữa, mỗi tội hơi thương anh diễn viên chính, thích từ hồi xem incepption mà công nhận thằng bé Sid đóng đạt ghê, nhất là đoạn khóc gọi mẹ cuối phim í {:301:}
    Tác giả: camie    Thời gian: 25-4-2013 01:28 PM
    Dạo này nhiều film có bruce willis.
    Film này hơi khó nhằn do sắp xếp tình tiết hay sao ý. Mình cũng mong đợi phim này thật bomb tấn nhưng coi thì hơi thất vọng tí.
    Ủng hộ sub team cho những film sau hay hơn
    Tác giả: keikra    Thời gian: 27-4-2013 12:07 PM
    :"> kết 2 chú diễn viên này lớm :">
    cái anh trỏe trỏe kia đóng trong Inception với Leonardo nè :">
    hị hị... anh ko đẹp troai nhưng anh có đôi mắt xanh hút hồn :v
    bà con nên kéo về xem :">
    Tác giả: bebeen    Thời gian: 9-6-2013 05:06 PM
    Phim từ đầu đến cuối toàn cảnh bắn giết nhau, nhưng đoạn cuối thì nhân văn không thể tả, một người mẹ hết lòng vì con, một ngươi chồng hết lòng vì vợ, chung quy lại một câu : Nhân quả tuần hoàn ... ! Mọi người xem phim sẽ hiểu !
    Tác giả: thuhang124    Thời gian: 12-6-2013 09:43 PM
    Kết anh Joseph Gordon-Levitt từ phần mới nhất của người dơi, xong rùi lục lại các phim khác của a ra xem
    ối anh quá chất luôn {:418:}
    Looper quá hay ế, xem đoạn đầu bị loạn chửa hiểu lắm, mà càng xem càng thấy logic à
    phải nói ấn tượng nhất là đoạn cuối, anh Joseph tự sát, tuy đau lòng nhưng quá đẹp {:399:}
    đó cũng như kiểu một vòng tròn luẩn quẩn vậy, giết người - người giết {:432:}
    Tác giả: wonder_flower    Thời gian: 12-6-2013 09:53 PM
    Phim này từ đầu đến cuối hơi chán, hơi lung tung lan man, coi suýt ngủ gật )
    Đột nhiên đến khoảng 10~20p cuối hay đột xuất , tốn hết mấy giọt nước mắt của mềnh
    Nói chung là phim hay
    Tác giả: samdongsarang    Thời gian: 8-8-2013 08:21 PM
    Hehe có sub HD rồi ! Cám ơn subteam nhiều nhiều !
    Chưa biết nhiều thông tin về phim nhưng thấy Bruce Willis là kết đắm kết đuối rồi !
    Ủa mà có anh đóng trong phim "tốc độ kinh hoàng" phải không ta !
    Tác giả: mygamemythings    Thời gian: 29-11-2013 12:40 PM
    Phim này nội dung khá mới, khai thác được đề tài về thời gian. Kĩ xảo hay, các màn hành động cũng mãn nhãn. Dù không để lại ấn tượng lâu dài nhưng là một phim hành động hay để coi.
    Tác giả: huangyuying    Thời gian: 9-1-2014 07:34 PM
    thích anh Joseph Gordon-Levitt từ phim Inception, phim này xem cũng rất hay. Có cả Bruce Willis nữa chứ
    Tác giả: MiêuKiếm    Thời gian: 27-1-2014 07:09 PM
    Lúc đầu xem phim này mình cũng chưa hiểu cho lắm gần đến đoạn cuối mới hiểu ra rằng Joe già kia về để giết Re kia để bảo vệ vợ mình
    Tác giả: huyenvit_309    Thời gian: 12-2-2014 09:07 AM
    Bị mê phim hành động, phải nói phim này quả là khiến người xem muốn phải xem lại lần nữa. Tầng tầng lớp lớp nhân vật ở những câu chuyện trong phim được liên kết với nhau, mối quan hệ phức tạp, đến cuối phim mới nhận ra nhân vật nào ứng với với nhân vật nào. anh Joseph Gordon-Levitt đóng tuyệt quá.
    Tác giả: tranlam7307    Thời gian: 12-2-2014 01:52 PM
    Thích phim của Bruce Willis, lại có cả Joseph nữa,hứa hẹn sẽ hay Đã down xong, xem thôi.
    Thanks sub team nhiều.
    Tác giả: binhkk    Thời gian: 21-3-2014 08:41 PM
    Không biết nên nói sao với bộ phim này...
    Có chút thích, mà cũng có chút chán...
    Thích vì những cuộc phiêu lưu, đánh đấm
    Nhưng lại chán cái kết thúc, tội nghiệp bác Trẻ... cứ tưởng sẽ sống đến hết phim, đột nhiên quay ngoắt 180 độ, làm mình choáng...mém ngất vì thần tượng
    Mới đầu coi thì hơi chán, chẳng hiểu gì cả, cứ lộn xộn, nhặng xị cả lên đến gần cuối phim, đạo diễn mới thông não giúp mình...
    Và thấy lôi cuốn khi từ khi xuất hiện đứa bé...nhưng sau lại thấy lạ, nó nguy hiểm thế kia (mình ko có ác ) nhưng lại để nó sống là sao. Mình đã nghĩ, chẳng lẽ có phần phim tiếp theo ??????
    Hy vooọng , ta cứ chạy theo hy voọng .^^.
    Dù sao...có thần tượng của mình đóng thì OK rồi...

Tác giả: nguyentim1311    Thời gian: 8-9-2014 11:06 AM
    Ý có chú trọc đầu nữa kìa! Thích xem phim của chú này lắm!
    Lang thang lại thấy hình chú!
    Đọc nội dung cũng hay hay!
    Để kéo về xem nè! Xem cho kịp trung thu! Haha!
    Trung thu ở nhà buồn quá ah!

Tác giả: Evanlily1994    Thời gian: 4-1-2015 11:13 PM
    chưa xem phim nhưng cảm thấy nội dung phim hấp dẫn ^^
    Tác giả: Enternal    Thời gian: 20-6-2015 03:31 PM
    Tự nhiên vào rồi nhìn thấy bài này! Không ngờ subteam cũng sub bộ này! Thank subteam nhiều lắm!
    Tác giả: jenchans    Thời gian: 10-5-2016 06:58 AM
    chưa xem nhưng cứ phải ủng hộ đã

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3