Kites

Tiêu đề: [B House] [Vietsub + Kara] I'm Sorry - CNBLUE [In trang]

Tác giả: cheryl_lee    Thời gian: 19-1-2013 03:12 PM
Tiêu đề: [B House] [Vietsub + Kara] I'm Sorry - CNBLUE
I'M SORRY - CNBLUE

Brought to you by B- House
Translator: cheryl_lee
Timer: comet_baby
Typesetter: Vicky.wer
Encoder: redcard
Designer: cheryl_lee

Đây là lần quảng bá vui nhất của chúng tôi trong suốt 3 năm qua.

Được thể hiện bài hát do chính mình sáng tác đối với tôi đã là niềm vui và vinh dự rồi.

- Leader Jung Yong Hwa

Các chàng trai CNBLUE đã trở lại trong đúng ngày debut của mình với một hình tượng mới, trưởng thành hơn, cuồng nhiệt hơn và cũng sâu lắng hơn.

I’m Sorry - bài hát chủ đề của mini album thứ 4 RE: BLUE - là một bài hát khác hẳn so với những gì nhóm từng thể hiện. I’m Sorry mang lại cho người nghe cái căng thẳng, cái mãnh liệt và cũng cuốn người nghe vào tiếng guitar điện cháy bỏng, tiếng trống mạnh mẽ và vocal đầy ma lực.

Trong phút giây tiễn biệt, những gì còn quẩn quanh bên anh chỉ là câu Em xin lỗi.

Những lời độc ác, những câu nói lạnh lùng.

Những lời khắc sâu vào tim, những câu chữ đắng cay.

I'm Sorry

Hãy cùng thưởng thức MV I’m Sorry - CNBLUE

[utube]CyasoIGU7zw[/utube]

Google Drive

DOWNLOAD

http://www.fshare.vn/file/FSLLSZPWGR
http://www.sendspace.com/file/qhb3o3

Tác giả: meomongco    Thời gian: 19-1-2013 03:15 PM
Oh ho, thích quá có MV của i'm sorry rồi kìa...Thích bài này của CNBLUE lắm...
Cảm ơn Cheryl nhiều nhá...Good job!
Sẽ thưởng thức thật kỹ, lắng nghe và cảm nhận...:X.
----------------------------
Đã lắng nghe và dạo qua dạo lại 3 lần rồi, cảm nhận được lời của bài hát chỉ một điều duy nhất "một cuộc tình tan vỡ trong cay đắng" của CNBLUE...MV rất tuyệt, được chuẩn bị công phu...Giai điệu đậm chất rock ballad lắm...Thích loại này! Và thích các thành viên trong nhóm, rất handsome luôn...Rất tuyệt!!!
Tác giả: venus48    Thời gian: 19-1-2013 03:16 PM
Trời!!!!!! Buồn quá :((((( sao lại tung lúc người ta đang ngất ngây với music core :((((( Tui chỉ post sau bạn sofa chưa tới nửa phút (hay còn gọi là 30s) nữa đó :(((((

-----------------------------------

Ss ko có xem sub của nhà khác nên ko so sánh được, chỉ cần biết nhà mình trans hay là quá đủ rồi. Nói chung là lyrics được trans qua tiếng Việt ko chỉ đơn thuần là trans nữa mà nó đúng như lời thơ vậy ah. Chắc bạn translator hồi xưa học giỏi văn và bị thất tình nhiều nên trans hay ghê :x:x:x. Ss thích hiệu ứng của romanized lyrics quá, đẹp ơi là đẹp :x

Đợt cb này có vài comment bảo là nhạc CNB ko chất như xưa nữa. Nhưng riêng cá nhân ss thì lại rất thích album đợt này, vẫn thấy nó chất như cái thời Intuition. Nhạc trong I'm sorry rock hơn, tiếng guitar điện mạnh mẽ hơn (ở đây ko so sánh với những album phát hành ở Nhật nhé), còn phong cách thì cũng trưởng thành hơn, nam tính hơn, bụi bặm hơn. Nói chung là nó khiến cho ss liên tưởng đến những  rock band quốc tế chứ ko phải là 1 ban nhạc pop-dance của K-pop như định hướng ban đầu của nhóm nữa. Bây giờ thì nên gọi các bạn là K-Rock thì mới đúng.

Thanks translator + designer cheyl_lee, timer comer_baby, typesetter Vicky.wer và encoder redcard. ST của chúng ta thiệt là vất vả. Biết là tụi em vất vả nhưng vẫn mong chờ sub tiếp, nhất là More than you và Starlit Night nhé :x

To cheryl_lee: nhờ cái sub này mà ss iu 2 câu hát ngắn ngủi của Hyun thiệt rùi, nãy giờ cứ replay đoạn đó liên tục nè :((((

Anh như gục ngã trước câu nói của em ... Khoảng trời hạnh phúc của anh cũng sụp đổ dưới gót chân em

khi em nói "out of contact" =))))))

Tác giả: redcard    Thời gian: 19-1-2013 03:18 PM
Tiêu đề: rồi
Nói chung là lần đầu chưa quen, encode tùm lum, hại mọi người dáo dác 1 phen. Bữa sau xin hứa sẽ cẩn thận hơn =)).

Cái vid này vừa hay tung ra sau khi cả nhà xanh coi live Music core của các bạn. :x. Lâu lắm mới thấy mọi người đông đủ như vậy. Thật vui :x.

Yêu nhà mình! :D

Cuối cùng cũng xong =)))

Tác giả: luci    Thời gian: 19-1-2013 03:19 PM
thanks nhà XDDDDDDDDDDDDDDDDDDDD

bên nhà mình vietsub hay quá
nói thiệt em coi sub  1 vài chỗ khác ....xem xong cứ tưởng lyrics như nhạc chợ việt nam
nhưng bên nhà mình thì lờii có ý nghĩa hơn nhiều ......
thật lòng hồi lúc giờ trong những cái em xem,  em thấy bản này là hay nhất :D:D

Tác giả: togergent    Thời gian: 19-1-2013 03:35 PM
MV này ta nghe nhiều lắm rồi từ hôm các zai ra album đến giờ hôm nào cũng phải nghe vài lần mới ngủ được.
Vietsub thì nói thật là cũng đã xem ngay hôm các zai ra album rồi. Hàng hot mà.
Nhưng vẫn ngóng sub nhà làm vì đã trải qua kinh nghiệm nhiều lần xem sub của nhà mình thì thấy nhà mình làm ổn nhất, từ ngữ truyền cảm, dễ nhìn mà vẫn đẹp.
Cộng thêm đội ngũ sub team tuy ít nhưng chất, trẻ đẹp lại nhiệt tình. Iu sub team nhiều
Tác giả: meobu    Thời gian: 19-1-2013 03:52 PM
........trời, tung đúng lúc ra ngoài la sao, edit sau nhé.........................................................................................Đã nghe 3 lần, cảm giác đầu tiên là lời hay và ý nghĩa quá. Xem mv giai đơn giản nên enc cũng đơn giản nhưng vẫn dễ nhìn, dễ đọc. Đoạn hay nhất là 2 câu hát của hyun, sao mà hay và ý nghĩa thế. K biết bạn hwa viết hay hay là người dịch hay nữa :). Nói chung rất hài lòng với vid nhà mình. Và cmt của red làm mình cảm thấy xấu hổ quá. Các bạn vất vả thế mà mình k giúp đc gì cả.cảm ơn đội ngũ sub nhiều nhé :))
Tác giả: Dreamboy_296    Thời gian: 19-1-2013 03:55 PM
Mình bị nghiện bài nì nặng rùi, cứ nhai đi nhai lại suốt :))

Lúc chưa sub nghe đã phê, h có sub của nhà mình càng bấn nặng hơn :x

Subteam nhà Xanh tuyệt vời wá, ra sản phẩm nào cũng cực chất.:xxx

Thanks subteam nhìu nha :xxx

Tác giả: Nedo    Thời gian: 19-1-2013 05:45 PM
Xem MV này của 2 nhà, phải công nhận nhà mình trans thiệt là hay

Về MV thì không còn biết cmt gì nữa vì đã cmt wa nhiều lần rùi, hết ý rùi :(

Điều quan trọng nhất muốn nói là thanks sub team đã rất vất và và cố gắng làm sub, red, Yến, Vic, comet đều bận nhưng vẫn cố gắng để cho ra sản phẩm ntn, cảm ơn sub team rất nhiều :x
Tác giả: bjmbjmxjnh    Thời gian: 19-1-2013 06:29 PM
muốn đấm vào mẹt cô Vic nhóa

có hàng của Cờ Nờ Bờ Lu mà sao ko có hú ta :((

may mờ nhìn lại thấy tên chủ thread :">

sorry cô Vic nhiều

vừa coi xong cái MV

đầu tiên cũng có suy nghĩ giống Mun Mun

thấy phông chữ đơn giản quá, lại cứ tưởng enc lỗi

hóa ra là các bạn chủ để như vợi =)))))))

mà bạn nào time bài này giỏi ghê á, chuẩn lắm lun ^^

*mềnh bây h kiểu bị nhiễm bênh nghề nghiệp r, xem cái gì cũng chăm chăm coi kara :((((*

bạn Hoa hoa của mình rất đẹp =))))))))

thanks ST =))
Tác giả: eme_henecia    Thời gian: 19-1-2013 06:39 PM
^^ ủng hộ nhà mình ạ ^^
xem nét :D...............................................................
Tác giả: Vicky.wer    Thời gian: 19-1-2013 07:37 PM
;((((((((((((((((

Ko chịu đâu :(((((((((

E ts đâu phải font thế đâu mà :((((((((((((

Ss red ơi, enc lại oi :(( hôm qua e chưa kịp nói :(

Xoá ik edit sau nhé nhà mình :((((((

=====================================

=))))) cuối cùng cũng xong, hôm qua là ngày mệt mỏi nhất :))

ik ăn ốc cũng ko xong =)))) mà cũng nhờ đó nghe loáng thoáng dc giọng ss red :))

nói chung là hàng chấp vá thế này là quá ổn :x

TS cũng chỉnh, ban đầu e tưởng ko đẹp vs font nài

nhưng mà nhìn lại thì thấy cũng đẹp ế chớ :))

tks bạn của ss red nhìu :"> e quên mất cái nick oi :">

nghĩ lại mà méc cười quá :)) hôm qua khủng bố cái đt ss red tưng bừng :))

nhưng mà nhờ vậy mới thấy vui, thấy trân trọng từng sản phẩm hơn :x

thấy iu hai ss của nhà mình hơn =))

:X
Tác giả: gerryktc    Thời gian: 19-1-2013 11:13 PM
nói thật là dạo này bị cuồng bài này
hay rất hay:*:*
ngày nào cũng hóng bài này
cám ơn subteam nha:))
all kill của các bảng xếp hạng là đây:x
chúc mừng cả nhà ^^
Tác giả: kutelanhlung610    Thời gian: 20-1-2013 09:42 AM
Sub tuyệt vời quá, lời bài hát nghe buồn não nề lun, công nhận Yong choding~ tài năng quá {:156:}
lần comeback này quá tuyệt lun, phải nói là đỉnh của đỉnh, chỉ có thể là CNBlue{:181:}
Tác giả: shushi1910    Thời gian: 20-1-2013 01:16 PM
UPDATED ;;)
Nhà chơi bão sub à :X tung hẳn 1 lần mấy sub lun ớ :">
ST thiệt vũ bão quá đê ;))
Nhạc zai đã chất :X Vietsub còn chất hơn, hị hị
Chủ thớt trans hay quá đi, lời trách móc mà nghe trôi chảy da~ man :X chắc chủ thớt có kinh nghiệm zồi ;))
Nghe giang hồ đồn ST bên này toàn người tài năng T_T
Encoder vất vã roài =)) vất vả lắm mới đem nguyên 1 chương trình pờ rờ lên thớt như vậy này :))
Xem đi xem lại cái MV, thấy 4 zai bảnh quá T_T
Cái vẻ bất cần lúc "hựn" gái kìa T_T thiệt là manlyyyyyyyyyy
Tác giả: coizimoon    Thời gian: 20-1-2013 05:05 PM
cảm ơn st nhiều nhé ^^
thế là ta có bản sub để down rùi ^^
lyric rất hay đấy ^^
chúc các bạn comeback suôn sẻ thành công nhé ^^ chưa gì đã có người ốm rùi :((
Tác giả: FallGrass    Thời gian: 21-1-2013 05:32 PM
Dạo nì lo xem mí cái live stage comeback của mí bạn quá nên lơ là sub...thật là có lỗi
Hàng nhà mình có khác sub hay tuyệt vời...
E bias Yong nhưng mà cái mv nì seo lại thix bạn Shin hơn mới lạ chứ...
Trình sáng tác của bạn Yong đúng là trên cả tuyệt vời...
Thanks subteam đã vất vả để mọi người có thể xem và nghe nhạc của giai một cách trọn vẹn nhất
Tác giả: ajuma    Thời gian: 21-1-2013 08:53 PM
Bài này đã được xem tới 4 bản dịch khác nhau, của nhà mình thứ 5.
Đúng là khả năng văn học của các em rất tốt, lời bài hát nghĩa hay hơn hẳn 4 bản dịch kia.
Càng nhiều nơi làm sub, chứng tỏ độ yêu thích của mọi người đối với bài hát, cũng như CN đang đc nhiều người biết đến. Mong 4 ku sẽ tổ chức concert ở VN một ngày gần đây!

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3