Kites

Tiêu đề: [2010] Mối Tình Đầu / A Little Thing Called Love - Mario Maurer, Pimchanok Lerwisetpibol ~ Vietsub Completed [In trang]

Tác giả: SơnBin89    Thời gian: 1-9-2011 12:58 AM
Tiêu đề: [2010] Mối Tình Đầu / A Little Thing Called Love - Mario Maurer, Pimchanok Lerwisetpibol ~ Vietsub Completed
A Little Thing Called Love (First Love)

Tựa phim: A Little Thing Called Love / First Love/ สิ่งเล็กเล็ก ที่เรียกว่า..รัก

Thể loại: Tình cảm, lãng mạn

Đạo diễn: Puttipong Pormsaka Na-Sakonnakorn và Wasin Pokpong

Ngày phát hành: 12/8/2010

Độ dài: 118 phút.

Sản xuất: Sahamongkol International và Work Point

Diễn viên: Mario Maurer
Pimchanok Lerwisetpibol
Sudarat Budtporm
Acharanat Ariyaritwikol

Nội dung: Nam - một cô bé 14 tuổi với ngoại hình không bắt mắt thích anh chàng hot boy học khóa trên là Shone. Tuy nhiên, do mặc cảm bản thân và sự ngượng ngùng, Nam đã giữ tình cảm đó trong lòng mà không cho Shone hay. Với sự giúp đỡ từ những người bạn của mình, Nam dần thay đổi, trở thành một cô gái xinh đẹp. Nhưng liệu tình yêu có đến được với "Nàng Bạch Tuyết?"

Vietsub by KSTT Subbing Team
Translator: Bara
Editor: thanhduongtu9x, SơnBin89, chuthithunga
Retimer: leeteuk.chip, vit4mat2212
OST Translator: loaneca
Timing kara: xanhlonglanh
Kara Fx: GreatTu
Typesetter: SơnBin89
Encoder: xanhlonglanh
Poster: lunamun
Uploaders: lythaiha, Laputa_LJK

Trailer

[utube]M9W-e1-avSk[/utube]

Tác giả: SơnBin89    Thời gian: 1-9-2011 01:03 AM

https://www.fshare.vn/file/RVS3TIUHK6S8IKZ

Tác giả: chibe_95    Thời gian: 3-9-2011 04:45 PM

Tác giả: Kateline    Thời gian: 5-9-2011 06:04 PM
Nhà mình ai có bản HD phim này không share mình với
Đã xem phim và thấy rất hay, thanks ST nhìu nhìu nhìu
Bây h mún xn HD để cất giấu sau này xem lại hi hi
Tác giả: vanlongdao    Thời gian: 5-9-2011 09:35 PM
Sao nhà mình lại chuyển đi mà không dọn gì hết vậy ! Thế thì đồ đạc bên kia bỏ đi à !Lãng phí quá!
Bây giờ thì chẳng biết Post gì cả  . Mong là sẽ có Thread dành cho em Baifern của mình.Tiện nhờ bạn loaneca Post mấy cái Clip bị Cut của Movie vì mình chưa đủ cấp độ . Thanks

Tác giả: chibe_95    Thời gian: 7-9-2011 04:51 PM

Cre : Tumblr   

Tác giả: chibe_95    Thời gian: 7-9-2011 05:12 PM

Tác giả: chibe_95    Thời gian: 7-9-2011 05:24 PM

Tác giả: chibe_95    Thời gian: 7-9-2011 05:57 PM

Tác giả: chibe_95    Thời gian: 8-9-2011 11:19 PM

Tác giả: chibe_95    Thời gian: 8-9-2011 11:32 PM

Tác giả: chibe_95    Thời gian: 8-9-2011 11:37 PM

Tác giả: chibe_95    Thời gian: 9-9-2011 12:03 AM

Tác giả: loaneca    Thời gian: 9-9-2011 12:17 AM
chibe_95 gửi lúc 9-9-2011 00:03

yêu luôn...)
lấy luôn làm quần...
Tác giả: camngoc    Thời gian: 9-9-2011 12:20 AM
Ôi nhà này phải post ảnh lại từ đầu ah bên kia nhiều dã man luôn
cho mình hỏi giai thái mario đã đẹp nhất chưa mà quyến rũ vậy trời .Xem giai hàn nhiều bội thực được ngắm giai thái quả mở rộng tầm mắt mình
đang đợi hoài cổ hóng phần 2 đây mau là câu chuyên được viết tiếp khi 2 bạn trẻ bên nhau hạnh phúc
Tác giả: XGirls89    Thời gian: 9-9-2011 08:54 AM
nửa đêm hôm qua đang ngon giấc........
con bạn mù thông tin gọi điện khoe " m ơi t vừa được mở mang tầm mắt, soi được 1 anh zai Thái đẹp quên sầu" ;P
trước giới thiệu mỏi miệng nó vẫn bảo " anh Ho của t là nhất" :lol
qua 1 đêm nó quay ngắt 180 độ

Tác giả: lunamun    Thời gian: 10-9-2011 07:39 AM
XGirls89 gửi lúc 9-9-2011 08:54
nửa đêm hôm qua đang ngon giấc........
con bạn mù thông tin gọi điện khoe " m ơi t vừa ...

Zai lạ mà nàng ơi =))

Mario lúc thì dễ thương đáng iu, lúc thì cũng ra dáng ra phết. Cơ bụng 6 múi đấy, đừng đùa :d
Tác giả: greenfield1503    Thời gian: 10-9-2011 11:06 AM
Phim này hay kinh khủng luôn ý. Em xem 3 4 lần mà vẫn ngồi khóc ngon lành cái đoạn Nam tỏ tình
Tác giả: strawberrie    Thời gian: 10-9-2011 02:51 PM
film này iêu dã man lun á
đề nghị subteam cung cấp ảnh của hot boy cho cả nhà tiện đi quăng bom PR nào
Tác giả: hannee2q    Thời gian: 13-9-2011 11:45 PM
nhà mình ơi..cho e cái link torrent đi...phim hay quá nhưng mà toàn xem onl..mún lưu lại nó quá...hồi trước khi kst chưa đao ko nhanh chân nên bây giờ down khó khăn quá

Tác giả: ayusakai    Thời gian: 14-9-2011 12:47 AM
Phim Yes or No làm phần 2 vậy phim này có phần 2 không, vì mình thấy trong box Baifern có thông tin
"A Little Thing Called Love 2: The Sequel - 9 Years Gone"....
Tác giả: anhkiu    Thời gian: 14-9-2011 01:56 PM
rất là thich film này.
cực kỳ xì teen và mang đậm tâm lí tuoi vị thanh niên
chưa kể 2 nhân vật chính cute ko nói nổi
chưa kể là nam thanh nữ tú ấy nhé
Tác giả: Lawliet07    Thời gian: 14-9-2011 02:44 PM
:'(:'(:'( Giờ mới phát hiện dọn nhà snag đây thì mấy cái bài comment của mình đi đứt rùi à
Cảm xúc thì làm sao mà viết lại được đây
Buồn ghê gớm cái vụ chuyển nhà
Hức anh P'Shone :'(:'(:'(
Tác giả: llike_krf    Thời gian: 15-9-2011 09:40 AM
tại sao nhà mình lại dọn wa nhà mới zậy? ............................why?..................................
Tác giả: phaletuyet24    Thời gian: 15-9-2011 12:28 PM
bạn llike_krt hỏi hay đó mình cũng đang thắc mắc nà
mà thông tin fiml này có phần 2 mình cũng nghe nhiều nhưng van chưa thay động tĩnh gì hết
chỉ thấy trên web của Fern nói thôi
hixhix
mong phần2 quá:'(

Tác giả: trannganha    Thời gian: 16-9-2011 05:18 PM
bị dụ dỗ coi phim nỳ mà nhất định ko coi
nhìn nhìu ng mặc cuồn couple nỳ đẹp cơ mà vẫn ko coi
chả bít thế nào hôm qua lại down về
hôm nay ngồi xem 1 mạch
cảm xúc lẫn lộn vừa vui vừa buồn còn có cả những giọt nước mắt nữa
cảm nhận đc tình bạn của bốn bạn trẻ khi cùng ôm nhau vừa hát vừa khóc, mọi hiểu lầm cũng đc xoá tan.. Ôi nhớ quá cái thời học sinh, mình có lẽ cũng từng như thế, có bạn bè, có thầy cô và có những kỷ niệm mà cứ mỗi lần xem những bộ phim về thời học trò, lúc nào cũng thấy rưng rưng.
Cảm ơn subteam vì đã mang đến một bộ phim hay và dễ thương như vậy.
Tác giả: NalyLe    Thời gian: 16-9-2011 08:39 PM

Mình cũng mới bị dụ xem phim này :'(

Giờ thì xong rồi,xem mê mẩn :'(

Phim hay kinh khủng

Một bộ phim tình cảm học trò đơn giản thôi nhưng sao lại cuốn hút đến vậy :loveliness:

Nam nữ chính đẹp và rất dễ thương :$

Quả thực là xem xong mà mình vẫn bị ám ảnh

Rồi lại ngồi xem đi xem lại :'(

Thanks ST đã sub p này
Tác giả: toilahagiang    Thời gian: 16-9-2011 10:58 PM
Hôm pijama party, mấy chị em gái nhà tớ phản đối xem. Thế mà xem xong cứ xem đi xem lại, ko ngủ nổi vì Mario, đến tận 4h sáng ;P thấy trên twitter Mario nói là đi quay phim này phần 2 rồi, ko biết thật ko và ko biết bao h thì ra :o
Tác giả: chibe_95    Thời gian: 16-9-2011 11:36 PM

Tác giả: chibe_95    Thời gian: 16-9-2011 11:38 PM

Tác giả: popcorn    Thời gian: 17-9-2011 10:25 AM
xem phim thái lan thấy có những khung cảnh gần gũi với người Việt Nam mình, từ mấy cái xe máy đến mấy căn nhà
Nói chung thì phim này nhẹ nhàng, không có cao trào nhưng mà đúng với tình yêu kiểu học trò
Các hóa trang cho nhân vật chuẩn thật, cũng là một người đóng nhưng Nam từ khi còn nhỏ đến khi thành thiếu nữ và xinh đẹp hơn có một sự thay đổi rõ ràng
Mình kết cái cầu treo trong phim quá {:3_59:}
Tác giả: banhkemnho    Thời gian: 17-9-2011 01:38 PM
minh xem phim nay rui!!!!!!!!!!!!!!! cong nhan hay lam!!!!!!!!!!!!!!!!! cong nhan Maurio Maurer dep trai thiet! ma con nho dong cung cũng dep gai nua!!!!!!!!!!! ma ben co cach trang diem hay that!:lol
Tác giả: chibe_95    Thời gian: 17-9-2011 11:20 PM

Cre : Tumbr
Tác giả: orcdl    Thời gian: 18-9-2011 01:40 AM
h đang down
chưa xem
xem xong sẽ comt thật hoành tráng ^^!

-==============================================
Tác giả: miki    Thời gian: 18-9-2011 10:15 AM
phim hay
tình cảm học trò nhẹ nhàng, trong sáng
diễn viên nam và nữ chính đều rất đẹp:loveliness:
thanks các bạn nhiều
Tác giả: giaosudaugau    Thời gian: 30-9-2011 10:50 AM
rất ức chế lúc lão shone già dám từ chối Nam ở chỗ bể bơi, chỉ muốn đồ sát hắn ngay lập tức
Tác giả: assainguyen    Thời gian: 30-9-2011 01:08 PM
Phim nhẹ nhàng, tình cảm, diễn viên diễn cũng rất tự nhiên, bối cảnh và tình tiết trong câu chuyện rất gần gũi, cái kết thì ổn nhưng thực ra nên kết ở đoạn trước thì hay hơn, để đến 9 năm sau thành ra hơi bị sắp đặt.

Diễn viên xinh xắn, phù hợp lứa tuổi học đường, tạo hình trưởng thành trông cũng không được thích mắt lắm.

Anyway thì phim dễ thương, nội dung có chiều sâu, đáng xem.
Tác giả: BabyMoon    Thời gian: 30-9-2011 01:55 PM
Cô bé Nam nì do 1 người đóng hay 3 người đóng vậy?
Mình thấy 3 người giống nhau lắm nhưng từ 1 cô bé xấu xí lùn tỉn mà đc như cô bé Nam học năm 3 thì thật là phi thường
Tác giả: nguyet1331    Thời gian: 30-9-2011 02:07 PM
BabyMoon gửi lúc 30-9-2011 13:55
Cô bé Nam nì do 1 người đóng hay 3 người đóng vậy?
Mình thấy 3 người giống nhau lắ ...

Di nhiên là 1 người đóng đó bạn ơi. Do nghệ thuật hóa trang cả thui. Công nhận Nam lúc đầu nhìn xấu thật. Nhìn Nam lúc trong đội diễu hành mình chít đứ đử lun{:155:}{:155:}
Tác giả: BabyMoon    Thời gian: 30-9-2011 10:10 PM
nguyet1331 gửi lúc 30-9-2011 14:07
Di nhiên là 1 người đóng đó bạn ơi. Do nghệ thuật hóa trang cả thui. Công nhận Nam ...

hùi đầu, nhìn Nam ko mún xem film lun. đọc nội dung thấy chả bik thay đổi ntn nhưng quả thật xem film thấy dẽ thương cực kì. :X:X
Mario cũng đẹp trai ye, thích Mario từ film Love of Siam ùi :">
Tác giả: tiamo_1690    Thời gian: 30-9-2011 10:17 PM
BabyMoon gửi lúc 30-9-2011 22:10
hùi đầu, nhìn Nam ko mún xem film lun. đọc nội dung thấy chả bik thay đổi ntn nhưng q ...

diễn viên đóng vai nam nhìn giống hệt kim chiu đóng phim my girl của PHILIPIN. chỉ có điều nam ít tuổi hơn, kim chiu sinh năm 90 còn nam sinh năm 91.{:181:}
Tác giả: ilovefbp    Thời gian: 1-10-2011 12:39 AM
phim nì dễ thương quá trời, nội dung cũng ý nghĩa nữa.
mình bị thích bạn nữ chính, kg hẳn vì ngoại hình mà là khả năng diễn xuất của bạn í:x
nhất là cái khúc ih tỏ tình với nhân vật của Mario rồi bị rơi xuống nước
mình xem xúc động đến ngẩn người:)
Tác giả: BabyMoon    Thời gian: 1-10-2011 07:22 AM
ilovefbp gửi lúc 1-10-2011 00:39
phim nì dễ thương quá trời, nội dung cũng ý nghĩa nữa.
mình bị thích bạn nữ chính,  ...

Nam giống như bị gáo nước lạnh khi phát hiện anh chàng này cặp bồ với ... đàn chị mà Nam sùng bái.
Đúng là ty của tuổi học trò :X
Tác giả: may_dragon    Thời gian: 1-10-2011 06:16 PM
Xem fanmade bài "Nỗi nhớ bơ vơ" của Thủy Tiên có 1 đoạn trong phim này. Kết quá, muốn xem kết thúc thê nào. Muốn down quá rưng mà đang dùng 3G nên chưa thể nào down được. Để hôm nào dùng mạng dây down vậy. Hic, đành phải chờ vậy... Mòn mỏi...
Tác giả: may_dragon    Thời gian: 2-10-2011 03:14 AM
ayusakai gửi lúc 14-9-2011 00:47
Phim Yes or No làm phần 2 vậy phim này có phần 2 không, vì mình thấy trong box Baifern có ...

9 năm sau là nối tiếp đoạn cuối của phim mà. Chứ đâu pải 9 năm nữa mới quay...
Tác giả: may_dragon    Thời gian: 2-10-2011 03:16 AM
popcorn gửi lúc 17-9-2011 10:25
xem phim thái lan thấy có những khung cảnh gần gũi với người Việt Nam mình, từ mấy cá ...

Uh`, công nhận là cái cầu đẹp và lãng mạn thật. Hóa trang thì cực đỉnh, diễn xuất của nhân vật nữ chính thì quá ổn. Thay đổi hẳn quan niệm Thái Lan thì chỉ có phim kinh dị cực kinh dị...
Tác giả: aelita096    Thời gian: 2-10-2011 12:40 PM
Xem film này roaj`~! Lúc đầu xem poster thấy diễn viên đẹp nhưng khi xem film rồi thấy khác wa!{:167:}
Tác giả: BabyRainie95    Thời gian: 3-10-2011 06:57 PM
phim này nhìn cũng hay đó nhỉ

chị Vai chính  nhìn  đáng yêu qá ^^

phim này đoc nội dung cũng hay hay ..trong trường lớp thích những vai học sinh
Tác giả: Dk_Blue    Thời gian: 3-10-2011 10:02 PM
Tui thì khoaí  bà cô trong phim =)) hài kinh dị
Phim này thì xem hài hài nhưng mà không thích cho lắm có lẽ dư âm của Love Of Siam quá lớn =.=

Tác giả: bone.er    Thời gian: 7-10-2011 12:44 AM
Bên KST kia có cmt rùi nhưng vẫn lội vào đÂy tỏ lòng vài câu ;))
nói chung là rất rất rất kết chàng Mario và ss Fern, 2 ng` ko chỉ đã tự đẹp mà còn đẹp đôi nữa...
Ôi, anh Mario làm mê đắm lòng ng` :x
Tác giả: oanh_op    Thời gian: 8-10-2011 03:45 PM
phim hay nhé............nhưng chờ torrent thôi
mà cũng chưa up online nữa
có xem luôn
hihi
Tác giả: oanh_op    Thời gian: 8-10-2011 04:11 PM
coi xong trailer thì quyết định down lun
k thể chờ nối nữa
phim hay quá chừng
vai chính đẹp trai ghê gớm
ôi...........đau tim
Tác giả: maruchan    Thời gian: 9-10-2011 04:56 PM
ôi lâu lắm mới đc xem 1 bộ phim đúng style mình thik và hay thật là hay
bây h mới biết phim Thái cũng hay như vậy
hi vọng box Thái sẽ ngày càng lớn mạnh
Tác giả: banhxeo55    Thời gian: 12-10-2011 04:59 PM
mario maurer, i love you 4ever....:x... Looking you, that's really make me happy. How can't i stop loving you, babe???? :x Hope and see your film ^^

Tác giả: goldentiny    Thời gian: 12-10-2011 07:54 PM
Một bộ phim thực sự làm mình cảm động. Nhất là ở đoạn anh shone từ chối Nam rồi về giở cuốn sách ảnh ra.
Tất cả những điểu thầm kín như được giãi bày...Tất cả những điều giấu kín bao lâu đã được để lộ.
Người xem thực sự bất ngờ ở đoạn này. Vì tình yêu, con người ta có thể làm tất cả..
Tình yêu trong bộ phim này thật trong sáng,
Nhưng đoạn cuối hơi hụt.......Thực sự mình muốn đoạn cuối thể hiện tình yêu nhiều hơn mọt chút..Thể hiện họ đã chờ đợi nhau như thế nào....
Tác giả: vanlongdao    Thời gian: 17-10-2011 09:40 PM
Lâu rồi không vào post gì cho nhà First Love . Có vài pics để khơi lại kỉ niệm về một bộ phim đẹp
Có lẽ đây là nơi nhiều bạn cảm thấy là lúc lãng mạn và hay nhất của phim . Bây giờ nước đã cạn

Còn đây là nơi Nam đi qua chỉ để nhìn thấy Shone

Đây là nơi lấy đi nước mắt của nhiều bạn

Còn cuối cùng, đây là nơi Nam buồn rầu cả tháng hè chỉ nghe nhạc ở nhà vì thất tình và cũng chính chỗ này là nơi Nam đã thay đổi bản thân

Tác giả: kosovodau    Thời gian: 18-10-2011 12:06 PM
nể nhất phần trang điểm phim này
rõ ràng hồi bé thấp thấp lùn lùn mà lúc lớn lại cao thế mặc dù cùng là 1 người đóng{:436:}
phim nói về tình cảm học trò rất hay mà sao cô bé đấy càng nhớn càng xinh dữ dội vậy chời {:439:}
Tác giả: 271191    Thời gian: 19-10-2011 12:55 AM
Òa Òa Òa cái nì cũng ko có link torrent này ...............
mình phải làm sao đây .........
Tác giả: vicki_zhao    Thời gian: 19-10-2011 10:12 PM
mình mới xem xong phim luôn, phải nói là wa hayyyyyyy, tình cảm trong sáng như phim Yes or No ý, nhưng mà mình ấn tượng phim Yes or No hơn, tuy nhiên phim này cũng rất tuyệt, thích cái cách mà nữ chính thể hiện tình cảm, thích cái cách âm thầm lặng lẽ đó, thích cả tình bạn của cả nhóm, thích cái cách  nam chính giữ kín tình cảm, thích thích thích dã man <3, nhưng vẫn thắc mắc làm sao mà chị ấy trắng nhanh thế nhỉ =)), da lúc đầu rõ đen cơ mà ;__;, phim này cái chị Pin gì ý trông dễ thương nhỉ, nhìn lai lai. Mà xem đoạn cuối hơi hẫng, tự dưng nói là "anh đã chờ 1 người quay về từ Mỹ" rùi cái hết phim, hẫng dã man :((. Phải công nhận là 2 người này hết sức thủy chung, mối tình đầu có khác T^T, yêu lặng lẽ 3 năm rồi thổ lộ rồi chờ đợi 9 năm để đến với nhau, oh men ở ngoài có đôi nào giống zậy phải nói là hết sức đáng ngưỡng mộ :x
Tác giả: oanh_op    Thời gian: 19-10-2011 10:22 PM
vicki_zhao gửi lúc 19-10-2011 22:12
mình mới xem xong phim luôn, phải nói là wa hayyyyyyy, tình cảm trong sáng như phim Yes or ...

phải nói là phim quá hay chứ...bạn có thể xem Love of Siam mà a Mario đóng nữa
cũng là phim tựa YON
tình yêu Nam-Nam......
hay kinh khủng ấy
Tác giả: ktjinchai    Thời gian: 21-10-2011 11:34 PM
phim hay wa'
nhug hoi tiec cai' ket of no'
ke ma hai a c tien xa hon nua......... thi tot hon nhieu

Tác giả: ngocmai1050462    Thời gian: 22-10-2011 09:30 AM
mình mới xem xong ! nhìn cảnh 2 anh top va chone nhay buồn cười không chịu được! Chắc mình chuyển sang tìm film Thái xem mới được! Hay ghê!

Tác giả: thegioikinhdi    Thời gian: 23-10-2011 08:28 PM
mình nghe nói fim này có phần 2 mà.

Hình như là xoay quay cuộc sống của hai người sau 9 năm thì fải.
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 29-10-2011 03:40 PM
thegioikinhdi gửi lúc 23-10-2011 20:28
mình nghe nói fim này có phần 2 mà.

Hình như là xoay quay cuộc sống của hai người sa ...

nghe đồn là có phần hai đây...nhưng sao lùng sục mãi mà chẳng có thông tin nào hết...tất cả vẫn đang là bí mật....hixxxx.....muốn xem hai bạn này đóng tiếp quá....:((
Tác giả: Kira_Sora    Thời gian: 30-10-2011 01:42 AM
Thấy con bạn ngồi xem phim này tự nhiên mình hứng chí ngồi coi cùng.
Đây là lần đầu tiên mình coi phim Thái. Lần đầu tiên lại là bộ này, mình hên thật đấy!
Mặc dù nội dung cũng không phải đặc biệt mới mẻ nhưng phim rất đáng yêu, rất dễ thương, nói chung là hay!
Bạn Shone hơi bị đẹp trai nhở, nhất là cái đoạn mặc đồ diễn kịch vai hoàng tử ấy, chưa thấy ai khoác mỗi cái áo choàng vô mà đẹp vậy! Bạn Nam vs cái nhóm bạn nhí nhố đóng cũng rất tự nhiên, rất đạt!
Mình bị choáng bạn Nam, thay đổi nhìn khác hẳn. Cái đoạn đầu nhìn con nít dã man luôn, mà đoạn sau nhìn lớn hơn hẳn, đẹp + nữ tính nữa.
Tác giả: ngocmia1204    Thời gian: 1-11-2011 04:03 PM
Cám ơn kst đã mang lại những tác phẩm tuyệt vời thế này nhé :)
Đây là lần thứ 2 mình xem phim của Thái nhưng cảm xúc này chắc ko bao giờ quên được mất :)
Chưa bao giờ xem 1 bộ phim với nội dug nhẹ nhàng, motip cũ mèm mà mình lại nhiều ấn tượng và cảm xúc như thế này :)
Các nhân vật trong phim đều dễ thương hết từ mẹ và cô em gái của Nam hay Nam và mấy cô bạn thân :x ,rồi Pim, đặc biệt là Shone :x
Hux...nhưng kết thực sự là hẫng quá...chỉ cần thêm 1 cái ôm ^^ chắc là cảm nhận sẽ khác
Dù sao thì đây là 1 bộ phim rất đáng để xem và nên lưu trữ để nhớ về những khoảnh khắc đẹp của thời học sinh , để biết yêu và quan tâm 1 ngươif là như thế nào và để cuộc sống của mỗi người luôn ý nghĩa :)
Cảm ơn subteam nhé :) Chúc các bạn sẽ có nhiều dự án hay và thành công :)

Tác giả: ngocmia1204    Thời gian: 1-11-2011 04:04 PM
uyenluong232 gửi lúc 29-10-2011 15:40
nghe đồn là có phần hai đây...nhưng sao lùng sục mãi mà chẳng có thông tin nào hế ...

:x có thật hả bạn.....chỉ cần chung dàn diễn viên và tác giả,biên kịch thì mừng rơi nc mắt mất :x

Tác giả: Koo    Thời gian: 1-11-2011 10:26 PM
Phim này xem trên youtube của KST hay tuyệt {:297:} {:297:} .

Một câu chuyện có hậu , cuối cùng người có tình cũng kết tóc se duyên {:290:} {:290:} .

Lâu lâu xem lại vẫn ghiền {:291:} {:291:} .

Công nhận Mario đẹp trai quá , đẹp đôi với Fern thật {:306:} {:306:} .

Tác giả: dreamslink_241    Thời gian: 3-11-2011 01:12 PM
hem coá link torrent phải không hả các bác ơi {:288:}
mạng nhà em lag kinh lên được ấy. chỉ dow bằng torrent là nhanh thui nà {:285:}
Tác giả: dreamslink_241    Thời gian: 7-11-2011 07:20 PM
dreamslink_241 gửi lúc 3-11-2011 13:12
hem coá link torrent phải không hả các bác ơi
mạng nhà em lag kinh lên được ấy ...

Cậu vào kst.vn Nhà cũ ấy. Có link torrent. Tớ cũng vào nhà cũ dow về mà
{:301:} Xem đi... hay dã man lun ấy {:265:}
Tác giả: zero    Thời gian: 10-11-2011 02:07 PM
phim khá là cảm động :)
chỉ có đoạn Nam từ tóc ngắn chuyển qua tóc dài, da đen thành da trắng, thay đổi hơi đột ngột
từ lúc bắt đầu Nam đã có nét xinh rồi, mà mình ko nghĩ là chuyển tông xinh thế, nhưng mà lúc đi đầu trong đội diễu hành bị hào nhoáng quá, nhìn bị ko thích =,=' vs lại lúc lớn make up nhìn chán chán :[
thích lúc còn xấu vs lúc mới bắt đầu xinh hơn, khi còn đi vs tụi bạn, thật ra ngay từ đầu đã có nét rồi, nhìn chân chất dễ thương hơn là trang điểm hoành tráng, âu có lẽ do mình vốn dĩ chỉ thích cái đẹp tự nhiên ~.~
anh chàng Shone diễn những lúc nhắm mắt vui vẻ, như lúc bị phạt ngậm cây thước, ăn mừng đá bóng, nhìn phiêu phiêu ^^ thích! những lúc như vậy thấy thật tự nhiên, giờ nhìn lại thấy a diễn đạt thiệt :)

Tác giả: gaumapu    Thời gian: 11-11-2011 10:53 AM
Mới xem xong, phim hay quá àh!!!
Xem mà có nhiều lúc thấy như chính mình ở trong đó! ^^
Kết cấu phim hay, nội dung hay và ý nghĩa! Cực thích những người bạn của Nam, lúc 4 người ôm nhau ngồi khóc mình suýt khóc theo! :))
Gần cuối mới biết Shone có tình cảm với Nam, thật muốn nói là Shone ngốc ghê, thích người ta mà không chịu nói, để vụt mất bao nhiêu cơ hội...
Đồng ý với bạn ở trên là đoạn chuyển sang xinh của Nam thay đổi hơi đột ngột...
Tác giả: TiNyClover    Thời gian: 15-11-2011 10:43 AM
Đây là movie Thái đầu tiên mình xem...
được bạn giới thiệu cách đây cũng được 5,6 tháng rồi!!!
nhưng không xem vì lúc ấy KST cụ không có...vì thế không có link torrent...
đâm ra lười down về xem:D
Hôm gần đây đi chơi...một nhóm bạn bắt đầu bàn tán về bộ film này...
thế là chạy về xem thế nào....
ổn ấy chứ!!!!
không ngờ bên Thái có bộ film như thế này....
mặc dù mới đầu hơi bị ngợ ngợ vì nghe quen tiếng Hàn rồi;))...bây giờ lại chuyển sang nghe tiếng Thái...
xem mới thấy Thái dùng nhiều ngôn ngữ Eng đan xen...không biết gốc của tiếng Thái là thế hay là chỉ có trong film này thôi....
P/S: lovely song
[UTUBE]RptNH7c4kHQ[/UTUBE]
P/S1: bạn tóc ngắn giống hệt mềnh thời đó:))=))...bây giờ vẫn thế:x

Tác giả: loaneca    Thời gian: 15-11-2011 12:54 PM
TiNyClover gửi lúc 15-11-2011 10:43
Đây là movie Thái đầu tiên mình xem...
được bạn giới thiệu cách đây cũng được 5 ...

Rất đáng yêu phải không? phim này là một với phim "Bangkok traffic love story" là hai phim làm mình thay đổi hoàn toàn suy nghĩ về movie thái đấy, tiếp tục ủng hộ nhà T bạn nhé!
Tác giả: ronnie    Thời gian: 16-11-2011 07:12 PM
Chị Thư Kỳ cũng thik film này đấy mí bạn oai!....còn lên weibo comment bên dưới trailer của film

“Anh có nghe thấy chăng? Trái tim em đang nói lời yêu anh... Hy vọng một ngày nào đó anh sẽ hiểu... Có một người vẫn và sẽ luôn yêu anh”
Tác giả: y3nun    Thời gian: 17-11-2011 02:42 AM
Movie Thái đầu tiên mà mình xem
Phim rất nhẹ nhàng mà vẫn rất sâu sắc.
Nữ chính fải nói là xinh :*
Tác giả: linh2511    Thời gian: 18-11-2011 11:16 AM
Chào cả nhà!!!! ^^
Đây là phim đầu tiên dẫn mình đến với phim Thái... quả thật là ko thất vọng chút nào
trước giờ nói tới phim Thái mình chỉ nghĩ được đến phim kinh dị, máu me.. chứ ko ngờ lại có 1 bộ phim tình cảm hay đến như vậy
iu cái cách nam chính thể hiện tình cảm, cả nữ chính nữa(công nhận là chị ý xinh thiệt á)
trong sáng, nhẹ nhàng.... nói chung là tớ đổ đứ đừ phim này

P/S: nhà ơi.. có ai có trọn OST của pim này ko. share cho mình và mn với nhé
       cảm ơn nhà nhìu lắm moaz..moaz,,moaz.,.,

Tác giả: hoatuyet    Thời gian: 18-11-2011 10:56 PM
bộ phim làm mình trở lại thuở mơ mộng như hồi còn học sinh, có cái gì đó nhẹ nhàng, sâu lắng. Cảm ơn st thật nhiều, giờ tâm hồn cứ phiêu phiêu theo phim
Tác giả: nim_2207    Thời gian: 22-11-2011 09:11 PM
Trước giờ phim Thái luôn là 1 thể loại mình ít khi quan tâm. Điểm lại thì mình mới xem 3 phim thái xản xuất thôi. Ấn tượng của mình về phim thái là đánh nhau rất thực, rất ác liệt. Diễn viên Thái cũng rất xinh.
Đến với bộ phim thứ 4 này mình có 1 cảm xúc khác 1 bộ phim cảm động về tình yêu học trò nhẹ nhàng nhưng cũng không kém phần sâu lắng. Bộ phim đi sâu vào tình cảm học sinh mà bất cứ chúng ta ai cũng đã từng gặp. Nam, 1 ng không xinh đẹp nhưng luôn phấn đấu vì bản thân vì ng mình yêu. Tình yêu của cô nhóc thật đáng yêu và tuyệt vời. Vì Shone mà cô đã tin vào những cách làm không tưởng, những sự quan tâm nho nhỏ. Shone thì lại luôn mang trong mình 1 nỗi sợ hãi. 2 con ng gặp nhau và yêu nhau đã là 1 điều vui mừng và may mắn. Nhưng 2 con ng không dám trực tiếp đối diện vs ng mình yêu. Nhưung có vậy thì mới thấy đc chân tình mới nhận thấy tình yêu đó đẹp biết chừng nào.
   Tình bạn là 1 thứ không thiếu đc khoong cuộc đời mỗi con ng. 3 ng bạn của Nam luôn bên cạnh cô. Bày cách cho Nam quen Shone. Top thì quan tâm đến Shone. VÌ Top mà Shone đã đau khổ, đã phải hi sinh tình yêu. Bộ phim đi sâu và lột tả đúng vs c/ sống học sinh vs những sự đố kị, những sự thu hút của những anh chàng hot boy.
   Sự cố gắng của 1 cá nhân. của 1 tập thể để cho lớp mình k0 bị coi thường. Đây đúng là tinh thần đoàn kết đúng chất teen.
Ngoài ra bộ phim còn mang lại tiếng cười cho khán giả bằng 1 số chi tiết.
lúc xem đoạn cuối cảm động quá. Shone cũng ấm áp. Shone trả lời câu hỏi của Nam mình ngạt thở luôn.
Bây giờ sẽ thường xuyên sang bên thái xem phim. Mấy bạn có phim nào hay gthiệu cho mình vs nhé

Tác giả: trungnguyensky    Thời gian: 23-11-2011 01:04 PM
Thái Movie luôn ở trong tim mình :)First love một bộ phim đầu tiên mà sau khi mình xem xong thì có một cảm xúc thật đặc biệt đúng là không thể tả được, phim thì mình xem rất nhiều, từ nhìu nước khác nhau nhưng chưa có bộ phim nào làm cho mình cảm thấy vui và lâng lâng như vậy. Dường như cuộc sống đẹp hơn, hạnh phúc hơn khi có những có bộ phim lắng đọng như vậy trong tâm trí. Thật tuyêt vời khi được xem First love ^^
Tác giả: lunamun    Thời gian: 23-11-2011 01:37 PM
nim_2207 gửi lúc 22-11-2011 21:11
Trước giờ phim Thái luôn là 1 thể loại mình ít khi quan tâm. Điểm lại thì mình mới  ...

Nàng xem phim này là chuẩn của chuẩn rồi đó.

Nếu đã quen, xin giới thiệu bạn tiếp mấy bộ mà nhà Thái làm sub.

Bạn xem Bangkok Traffic Love Story nhé, nếu đổ anh Ken diễn viên chính rồi thì mần tiếp lakorn (=drama) Sawan Biang đi.

Sau đó là Fan Chan, rồi Hello Stranger.

Đó là những thể loại film tình cảm nhẹ nhàng.

Nếu sâu sắc hơn chút (nói về tình cảm đồng giới) thì bạn có thể xem The love of Siam, và Yes or No. Đó đều là những bộ phim đáng xem và đọng lại ko ít cảm xúc trong lòng người xem.

He he.

Finally, welcome to T-Zone
Tác giả: T.minus    Thời gian: 29-11-2011 12:49 PM
Vào dây không biết nói gi hơn là cảm ơn subteam đã làm một bộ phim hay như thế này, dù đã xem rất nhiều lần.
Mỗi khi buồn là lại mang phim ra xem , xem xong thấy thoải mái tih thần. Một bộ phim không cần phải suy nghĩ, mà con mắt thì theo dõi nhân vật trong phim thể hiện tâm trạng ntn!
Một bộ phim nói về thời học sinh , nhưng có thể nhiều người đi qua cái thời đó, khi xem lại phim có thể cảm nhận lại, kỷ niệm lắng đọng lại trong mỗi người về cái thời trong sáng, hồn nhiên - một thời để nhớ.
Một bộ phim thật hay!
Ta như cảm nhận có chút mình trong đó!
Đây là movie đầu tiên của Thái Lan mà tôi xem. Và bây giờ vân chưa lựa chọn cho mình một Movie Thái thứ hai, có lẽ, do cái First Love tôi dành cho Movie này rồi, như chính tên của bộ phim.
Tác giả: viet_ken_pro    Thời gian: 29-11-2011 10:22 PM
phim hay!
mới đầu thì thấy chán vì diễn viên xấu nhưng mà xem tiếp thì cười bể hết cả bụng.
về sau xem thấy diễn viên xinh quá là xinh.:X:X
phim hay!làm mình thấy cả buổi chiều xem ko hề uổng phí.
tuyệt!!!
Tác giả: loaneca    Thời gian: 1-12-2011 01:20 AM
hôm nay lôi bà chị và thằng em xem lại phim này, cười tung nhà luôn...
vẫn chết cái vẻ baby của Mario và nét đáng yêu của bạn Fern... chắc chết luôn quá...
vừa xem vừa cười nên chả bị xúc động như lần trước, có điều thằng em nó đã sụt sùi suýt khóc cái đoạn bể bơi rồi...^^

Tác giả: utopi    Thời gian: 8-12-2011 10:52 AM
phim hay tuy nhiên kết thúc lại hơi chuối tí!:D
mong đợi nhiều hơn ở cái kết tuy nhiên lại hơi thất vọng,nhưng vẫn thích nhân vật nữ chính,xinh lên trông thấy từng ngày :))
Tác giả: RinShannie    Thời gian: 21-12-2011 10:11 AM
Vốn dĩ trước giờ mình ít xem film Thái, có mấy film TV có chiếu thì mình có xem, mình cũng hay xem mấy clip nhạc Thái nữa...
Xem xong film này mà mình cức cười hoài, film dễ thương chết đi được XD.. 2 người thích nhau mà chẳng dám nói, nhân vật nữ chính đúng là đẹp lên từng ngày luôn, quá xinh ^^Mario thì khỏi nói rồi, đẹp trai <3. Film tiết tấu chậm nhưng k hề nhàm chán, lại rất nhẹ nhàng và đáng yêu. Mình cũng thích những thể loại thế này, để tìm thêm film xem tiếp ^^

Tác giả: cocomei    Thời gian: 21-12-2011 04:42 PM
Bạn này quá quá quá quá quá đẹp trai. Nhìn ngon như quả táo bạn ý cầm vậy. Làm mình..nlà bấn. KKK
Tác giả: kenshinMU    Thời gian: 25-12-2011 10:49 PM
Công nhận lúc đầu nhìn dàn diễn viên mình thấy hơi "chán", nhưng vẫn quyết định kiên trì xem
He he, ko bõ công mình ngồi cày, càng xem càng thấy hay, 1 bộ phim rất thú vị
Thanks subteam nhiều, mình bắt đầu thích phim Thái hơn rồi đấy!
Tác giả: tynaduyen    Thời gian: 25-12-2011 11:39 PM
ths sub team, phim hay quá, nhìu cảnh bất ngờ, heheeeeee, tình tiết thiệt là dễ thương
Tác giả: ziunie    Thời gian: 28-12-2011 06:21 PM
Mình dạo này đổi xem từ phim Hàn sang phim thái.cũng là nhờ First love này đây.Hazzz.Xem hoài vẫn thấy hay.kết couple Shone-Nam không chịu được
Tác giả: myhyuk    Thời gian: 28-12-2011 06:59 PM
Kì lạ là phim này xem đi xem lại không thấy chán.phim này là phim Thái đầu tiên xem và cũng bị nhiễm luôn.phim hay thế mà mình giới thiệu cho mấy đứa bạn xem mà nó bảo không nghe được tiếng Thái
Thích bài Someday nghe rất ý nghĩa nhất lại là đoạn mà Shone mở quyển sách ảnh có vô số hình ảnh của Nam từ khi Nam chưa hề xinh đẹp
Đau nhất là đoạn mà Top bảo Shone là đừng yêu Nam

Tác giả: cool_cold    Thời gian: 2-1-2012 09:22 AM
Phim này sẽ có phần hai
Tác giả: love_JiW    Thời gian: 2-1-2012 04:22 PM
ôi mình cực thíc fim này !!!
Shone w P' Nam đẹp đôi wá :XXX
cho mình hỏi có F2 thật ko bạn? đc confirm chưa???
Tác giả: _Naomi_    Thời gian: 3-1-2012 08:23 PM
Nam ngay từ lúc đen đen đã có nét rồi, cơ mà xinh lên nhanh quá, tóc dài nhanh quá, sao tóc mình ko dài nhanh như thế chứ???????

Mình là mình đi tuyên truyền 1st love cho hệ thống gái lớp mình T^t *sụt sịt* Nghe vụ "tình tiết dễ thương-phim ngắn nhưng nhiều scene lãng mạn ko thể quên được-nữ chính tính tình ok-tình cảm học trò cực ciu và quan trọng nhất là GIAI ĐẸP KHÔNG CƯỠNG NỔIIIIII"

Bây giờ thì cả tuần nay gặp đứa nào cũng than ngắn thở dài, rồi ré lên như mấy con dở :-<

Điểm trừ:
-  Kết phim cổ tích quá T^T
- Tiếng Thái khá là khó nghe khi mà mình ko thể hiểu được bất cứ một từ nào :| Cảm giác hơi lạ lạ. Có nghe nhạc phim cũng chẳng có hát theo được.
- Không biết do máy em hay do cái gì mà phim này nhiều màu cam-đỏ quá, từ cái đoạn đóng kịch là nó thành màu gấc luôn :|
- Quá trình xinh của Nam nhanh quá, cô giáo và anh Nấm nhà mình nói tiếng anh tệ kinh khủng =''=
- Dàn diễn viên quần chúng T^T Không đỡ được...
- Ghét đoạn Top bảo Shone ko được yêu Nam T__T
Điểm cộng:
- Nam chính ko phải con nhà giàu, hí hí
- Nữ chính có nghị lực, tốt bụng, blah blah
Các cảnh khó quên nhất:
- Cảnh Shone xin nước xong dội lên đầu ~> lúc quay lưng lại cười em đau tim luôn _._!
- Cảnh Top cõng Nam rồi Shone chụp ảnh.
- Cảnh Shone nhìn Nam từ đằng sau và nói "Anh cũng muốn cõng em trên lưng"
- Cảnh 2 người ngồi trên cầu và kể chuyện con mực
- Đốt lửa trại, ánh mắt 2 người sau nụ hôn của Top
~> Ko phải lúc nào cũng có chuyến đi như thế này, và nó mang lại những kỉ niệm đẹp cho Nam, cơ hội như thế lẽ ra bạn Nam ko nên giận dỗi quá lâu :)
- "Gửi Bạch Tuyết, anh đã nếm rồi, ko có độc đâu" :xxxxxxx
- "Vẫn như thế, nàng BT với cái nẹp răng"
- Vừa nghe nhạc vừa ngậm thước đứng nhảy ở hành lang.
- Tặng cây hoa còn cả rễ, hix
- Kiss hụt. Từ đây suy ra 1 điều, dù Mario là thợ sơn hay đóng vai thỏ, thì chỉ cần khoác áo hoàng tử lên là trở thành hoàng tử ~> dòng máu hoàng tộc chảy trong huyết quản T^T
- Cảnh tỏ tình ở bể bơi...
- Cảnh xin lỗi mấy đứa bạn, khóc cùng luôn T^T
- 4 cốc pepsi :x
- Khuy áo (ko phải của anh)
- Cô giáo vò nát bài hs rồi ném...
~> Tóm lại, đây là một bộ phim CỰC KÌ ĐÁNG XEM, CỰC KÌ ĐÁNG ĐƯƠC TUYÊN TRUYỀN CHO MỌI NGƯỜI MỞ MANG TẦM MẮT!
Úng hộ Mario sắp đóng phim Trung quốc \m/

Tác giả: khuugiay    Thời gian: 4-1-2012 12:31 PM
iu mario wa' .
phim nay hay kinh .
nhan vat nu chinh va nam vhinh vo moi tinh cute ghe .
thjk nhat doan p'shone lay cuon nhat ky hinh cua nam ra xem lai . iu lam' . ^^
Tác giả: trungnguyensky    Thời gian: 8-1-2012 10:00 PM
OH Yeah ^__^ phim này sẽ có phần 2 :) tuyệt vời !!!
" Trích từ twitter của P'NAM" :")
SahaMongkol Media Film has officially announced that there will be a part 2 of #CrazyLittleThingCalledLove.@ohohmario @onlybaifern
SahaMongkol Media Film xác nhận chính thức nhé hula có thứ đáng để trông ngóng mong chờ rồi.,.
Tác giả: kwon_na_ri    Thời gian: 11-1-2012 02:20 PM
Mọi người đều thích Shone nhỉ ?? Nhân vật chính mà ha .
Nói chứ mình cũng thích bạn Top . Kekeke .

Tác giả: ziunie    Thời gian: 16-1-2012 06:41 PM
thông tin phim sẽ có phần hai là thật luôn đó
mỗi tội nghe bảo là thay dàn diễn viên khác
không biết có đúng không?
nhưng thấy bên facebook về couple shone and nam thì lại đăng ảnh hai bạn trẻ.haz.khó nghĩ thật.
trên đó đấy.[chỉ chỉ]{:269:}

Tác giả: Funny.luv    Thời gian: 17-1-2012 06:02 PM
Phim này hay thật thích 2 anh chị DV chính ghê
cute ko đỡ nỗi lun ^^
mình đọc thông tin trên web hình như First love 2 sẽ ra trong năm nay
kể tiếp phần 9 năm sau của 2 nv chính
và trong năm nay lun hai anh chị nảy sẽ đóng chung một movie khác có tên làm Love summer
hura hóng quá đi ^^
nếu First love 2 ra kst ơi hãy up nhanh nhanh dùm nhá ><
đặt chiếc dép dánh chỗ hóng First love 2 ....
mà kst ơi nhớ up lun cái movies Love summer của hai anh chị nhá ^^
chiếc dép còn lại dành chỗ hóng lun cái movies Love summer ^^
Tác giả: ynha    Thời gian: 18-1-2012 12:39 PM
mình mới xem phim xong hay quá trời lun
couple này dễ thương thiệt iu quá
mong first love 2 quá đi

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3