Kites

Tiêu đề: (Bố ơi! Mình đi đâu thế?) Đôi bạn đồng trang lứa 8 tuổi, Yoon Hoo và Sung Joon “ [In trang]

Tác giả: Mokohan    Thời gian: 18-6-2013 09:51 AM
Tiêu đề: (Bố ơi! Mình đi đâu thế?) Đôi bạn đồng trang lứa 8 tuổi, Yoon Hoo và Sung Joon “
Phương thức biểu hiện tình cảm đối với bố của Yoon Hoo và Sung Joon trong “Bố ơi! Mình đi đâu thế?” rất khác nhau

Chương trình “Bố ơi! Mình đi đâu thế?” của đài MBC phát sóng ngày 16 vừa qua đã chiếu câu chuyện thứ 2 về buổi cắm trại ở trường học Chung-ju.

Trong ngày hôm đó bố Lee Jong Hyuk đánh đàn và hát trong buổi tổ chức trò chơi dành cho những đứa trẻ. Tiếp đó 5 đứa trẻ thành phố đã được chơi những trò chơi như “chuyền khăn”, “Hoa mukung đã nở”
Ở hoạt động thứ 4, những đứa trẻ và bố sẽ thổ lộ nỗi lòng với nhau cũng hư nói về cảm nhận của mình trong những chuyến đi ở trước ánh nến.

Yoon Hoo đã nói rằng “Con đã có lời muốn nói với bố ở lần đi du lịch thứ 9. Lúc đó con đã liên tục nói nhớ mẹ. Bố Yoon Min Soo đã rất bối rối trước nước mắt của Yoon Hoo khi nói chuyện điện thoại với me trong chuyến du lịch đến Poom-kolli và đã phải an ủi con trai. Kể cả khi nằm ngủ Yoon Min Soo cũng ôm thật chặt Yoon Hoo vẫn còn đang rơm rớm nước mắt và anh ấy cũng không thể ngủ được.

Lee Jong Hyuk đã hỏi Yoon Hoo “cháu thấy có lỗi với bố à?” và Yoon Hoo đã trả lời “Vâng ạ. Vì vậy bố đã rất buồn”. Khi nghe được những lời này của cậu bé 8 tuổi Yoon Hoo, Yoon Min Soo đã cảm nhận được tình yêu của con trai dành cho mình.

Khác với cậu bạn đồng trang lứa Yoon Hoo, Sung Joon đã không thể mở miệng trong khoảng thời gian trước ánh nến này. Trong khi những đúa trẻ khác bày tổ nỗi lòng đối với bố thì Joon cho đến cuối vẫn không nói gì. Sau khi quay trở về lều sau giờ chơi, Joon đã bày tỏ tấm lòng của mình “Vì con xấu hổ quá nên đã không nói gì. Con rất yêu bố. Dù đôi khi bố có hơi đáng sợ nhưng con cám ơn bố vì bố đã yêu thương con. Giờ con cũng mới nhớ ra là lúc nãy con có lời định nói nhưng đã không thể nói được. Con thực sự rất cám ơn bố”.

Đây là một dịp giúp ta thấy rõ được sự khác biệt trong tính cách giữa Yoon Hoo và Sung Joon, ngoài ra thông qua dịp này tấm lòng của những đứa trẻ suy nghĩ đến bố cũng đã khiến cho người xem truyền hình rất cảm động.

Credit: star today
Trans: [email protected]

* “Hoa mukung đã nở” : Giống trò 1 2 3 của Việt Nam

Bonus: Hình 5 bạn rùa và 5 bạn ếch

Credit: dcinside

Tác giả: yool_bluespill    Thời gian: 18-6-2013 10:01 AM
Khổ thân bác ý chắc bác ý ngóng Joonie nói gì lắm nhưng Joonie đã im lặng không nói gì
Hoo là một người sống khá tình cảm và tình cảm ấy được biểu hiện rõ nét ra bên ngoài còn Joonie thì ngược lại tình cảm nhưng lại giấu kín chẳng dám nói ra
Nếu không có chương trình này chắc Joonie và bố khó mà có thể hòa hợp như bây giờ vì em ấy quá sợ bác Il
Vì bác ấy khá lớn tuổi rồi nên cách thể hiện tình cảm cũng khác và cũng vì công việc quá bận rộn
Trong 5 người bố thì ai cũng bận nhưng họ đều có cách quan tâm đến con của mình khá rõ nét chỉ có bác là đôi khi ko biết thể hiện thế nào
tình tình Joonie thì có lẽ do vậy nên khá khép kín và tự lập từ nhỏ
Hi vọng lớn hơn em nó sẽ có thể cởi mở hơn trước chứ không thì lạnh quá cool thì cool thật nhưng ở tuổi em nó mất mát đi nhiều cái lắm
Thích Joonie lắm nhưng hi vọng em và Hoo sẽ trở thành bạn thân vì nếu ở cạnh những người như Hoo và Min Guk chắc em sẽ thay đổi nhiều hơn
Với Min Gulk thì chăm em cẩn thận còn Hoo thì khiến em vui vẻ đúng tuối
Còn 2 em còn lại nữa
Hè hè 5 đứa làm thành nhóm quậy thì bá đạo
Tác giả: ngominhthanh41    Thời gian: 18-6-2013 10:04 AM
giật tít luôn
Joonie rất hay xấu hổ nhưng tính tình điềm đạm, có thế do bố Dong II ít thể hirnj tình cảm nên thằng bé cũng rất  khó khăn
Còn Hoo thì bố còn trẻ mà lại lúc nào cũng coi con như bạn nên dễ chia sẻ hơn.
Mình yêu cả 5 bé, 1 bé 1 vẻ đều đáng yêu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Tác giả: suzybaby    Thời gian: 18-6-2013 10:05 AM
Mình cũng bấn loạn vì mấy em nhỏ này, YH thì vốn hoạt bát nhí nhảnh nên em ấy có gì là nói liền rất dễ thương, còn SJ ngay từ đầu đã thấy cậu bé có chút gì đó rất cool boy giống nhân vật Ji Hoo trong vườn sao băng bề ngoài trông lạnh lùng nhưng thực ra lại rất ấm áp, có lẽ vì bố cậu bé dạy cậu bé khá nghiêm khắc nên mới vậy, nhưng mình vẫn bấn loạn SJ, SJ à, em đừng có nhút nhát mà hãy dũng cảm lên nhé{:412:}, dù em bây giờ cũng đủ làm gục những fangirl như chị rồi
thanks b dịch tin nhé
Tác giả: yumi187    Thời gian: 18-6-2013 10:08 AM
Ngày từ đầu mình đã biết Hoo là một đứa trẻ ấm áp, tốt bụng mà. Thằng bé yêu cả bố lẫn mẹ, suốt ngày làm nũng mẹ nên đi chơi nhớ mẹ là chuyện thường mà. Có lần Hoo khóc đổ lỗi cho bố làm ngã mình, nhưng sau đó đã vội càng xin lỗi ngay: Con xin lỗi bố, đáng lẽ con không nên nói là vì bố mà con bị ngã.{:306:} iu thía.
Con Joonie thì vốn ngay từ đầu đã rất cool rùi, lại còn thêm ông bố vô đối nữa nên em í ngại biểu lộ tình cảm.
Dạo này thấy Joonie gần gũi hơn với chú Dong Il rồi. Không còn như trước đây nữa.{:263:} Em biết nói yêu bố rồi, ôm an ủi bố nữa chứ. Thấy cặp đôi bố con này là bình thản nhất trong khi làm nhiệm vụ, hay chọn nhà đấy. {:287:}
So với Hoo thì Joon có chút gì đó trưởng thành hơn. {:262:}

Tác giả: cindy_tupy    Thời gian: 18-6-2013 10:13 AM
Thường thì thấy bố Dong Il ít thể hiện tình cảm với cả hơi nghiêm khắc nên Joon cũng phần nào cảm thấy khó khăn trong việc bộc lộ cảm xúc, mà cũng có khi vì tính tình điềm đạm không muốn thể hiện ra bên ngoài nữa
Mặc dù cách thể hiện của Hoo và Joon có khác nhau nhưng 2 em cũng thật sự yêu quý bố của mình, cảm ơn bạn dịch tin
Tác giả: yong-in    Thời gian: 18-6-2013 10:15 AM
ôi mấy thằng bé của chị, mới có chừng đó tuổi mà làm người khác cảm động như thế này rồi.

Hoo và Joon là 2 tính cách khác nhau hoàn toàn nhưng mà luôn yêu quý cha của mình.

Hai em lúc trước chắc ít có thời gian ở cạnh cha mình như những đứa trẻ khác vì những ông bố này là nghệ sĩ mà.

ss sẽ luôn theo dõi 2 em. Fighting !!
Tác giả: Monkey_Joongki    Thời gian: 18-6-2013 10:22 AM
Òa, Mình biết Joonie sẽ như thế mà.
Công nhận là cách bố Min Soo dạy Hoo sẽ hướng em trở thành một đứa trẻ tình cảm, nhân hậu hết mực. Chắc một phần cũng do bố Hoo còn trẻ mà, thích chuyện trò cùng Hoo hơn là theo kiểu uốn nắn, rèn luyện.
Còn bố Il thì công nhận là khó tính, một phần nào đó cũng là nguyên nhân làm bạn Joonie ít nói. Thích Joon lắm, xem chỉ mong em nó nói nhiều nhiều, cười nhiều nhiều chút để nghe giọng cơ mà em nó lại cứ lạnh lùng, im lìm ý. Chỉ nói những gì cần thiết thôi, không thừa, không thiếu. Ai zaa, đừng có lớn nhanh quá vậy chứ Joonie, cứ nói liến thoáng cười xả láng như Hoo vs Su ý mới trẻ lâu đc ý, Joon ah :)))
Tác giả: thehoahong123    Thời gian: 18-6-2013 10:29 AM
Hai bé đều đáng yêu quá (Cứ như bản sao của hai ông bố í..)
Hoo: bé hướng ngoại, năng động, đáng yêu, thích giúp đỡ người khác...
Joon: bé hướng nội, tháo vát, có trách nhiệm, có óc quan sát tốt...
Ôi thích các bé quá
Tác giả: mango305    Thời gian: 18-6-2013 10:48 AM
Hoo nó tình cảm, và bao nhiêu tình cảm nó cũng biểu lộ ra ngoài hết
Còn Joon thì nó cũng tình cảm nhưng ít nói, ít biểu hiện và nhút nhát trước đám đông và người lạ nên nó hok bộc lộ ngay cho bố nó thui, khổ bác Dong Il chứ ngóng con trai nói gì mãi {:173:}
Nói chung là trong show mình thấy bố chúng nó thế nào chúng nó cũng y hệt cả thôi

Tác giả: Mizil    Thời gian: 18-6-2013 10:53 AM
Sung joon đáng yêu quá cơ
Một cậu bé đáng yêu nhưng cũng rất cool và chững chạc đối lập hoàn toàn với Hoo nhí nhảnh, hài hước
Ngay cả cách bố con nói chuyện với nhau cũng thế
Mỗ khi Hoo nói chuyên với bố là mình không thể nhịn được cười
Ngược lại thì 2 bố con Sung Joon thì có vẻ điềm đạm hơn
Thật sự rất thích cái cách PD xây dựng show xoay quanh tính cách của các em ấy, xem mà thấy nhớ tuổi thơ của mình ghê
Thanks bạn đã dịch tin

Tác giả: violetzone    Thời gian: 18-6-2013 10:55 AM
“Vì con xấu hổ quá nên đã không nói gì. Con rất yêu bố. Dù đôi khi bố có hơi đáng sợ nhưng con cám ơn bố vì bố đã yêu thương con. Giờ com cũng mới nhớ ra là lúc nãy con có lời định nói nhưng đã không thể nói được. Con thực sự rất cám ơn bố”.

câu nói nghe dễ thương vô cùng luôn í. Joon là bé sống nội tâm mà. nên em ngại phải nói trước nhiều người thế cũng ko fải là điều gì đáng ngạc nhiên.
Mình chưa xem ep này nhưng đoán là lúc ấy bác Dong Il hẳn rất là hụt hẫng và nghĩ rằng có lẽ con trai ko thực sự yêu quý mình. Nhưng chính vì vậy mà lúc nghe đc câu này của Joon thì niềm vui của bác sẽ đc nhân lên thêm nhiều lần. Tình yêu giữa bố con là thế, đâu cần cả thế giới phải biết. Chỉ bố Dong Il và Joon biết là đủ rồi nhỉ?! :) Nhờ có máy quay mà mọi người mới đc chia sẻ niềm vui cùng 2 bố con :D
Còn Yoon Ho thực sự rất đáng yêu nhỉ?! Ông bố nào ko tan chảy vì có đứa con "cưng" như thế!!
Noona yêu 2 đứa nhiều ơi là nhiều í!!

Tác giả: luuhuongpt    Thời gian: 18-6-2013 10:55 AM
Ta yêu tất cả các bé, mỗi bé có một nét đáng yếu riêng.
Chương trình thật ý nghĩa, chắc qua chương trình này các bố phải là người cảm ơn chương trình đầu tiên đã giúp bố con được hiểu nhau hơn, được thể hiện tình yêu với nhau mà có lẽ trước kia họ chẳng thể tưởng tượng được. Mình thấy tình cảm bố con nhà Sung Joon biểu hiện rõ nhất về điều đó.
Cám ơn bạn đã dịch tin.
Tác giả: FallGrass    Thời gian: 18-6-2013 11:19 AM
Joonie có tính trầm nhưng điềm đạm, rất bít suy nghĩ...hai bố con khoảng cách tuổi khá xa lại cũng ko thân thiết lém...hồi đầu Joonie kòn thấy bố đáng sợ...nhờ show nì mà tình cảm bố con cũng cải thiện rùi...
Joonie đúng là phiên bản nhí của Ji Hoo BOF lun...làm noona bấn loạn...
Hoo thì lun tình cảm mờ...e í cũng chú ý đến suy nghĩ của người khác...
Pé nào cũng dễ thương cả...
Tác giả: taengoo178    Thời gian: 18-6-2013 11:32 AM
bé Hoo tính khá cởi mở nên rất dễ bộc lộ tình cảm
Còn Joonie thì lại lạnh lùng nên bảo khó mà thể hiện cảm xúc trước mặt nhiều người được
Chính vì thế khi biết Joon thuộc cung Song tử mình cảm thấy khá bất ngờ
Tác giả: Hana217    Thời gian: 18-6-2013 11:49 AM
Có lẽ vì thế mà 2 ku nó mới hợp và chơi thân với nhau chăng :)
Cả 2 đều rất nhân hậu và tình cảm, nhưng cách thể hiện lại ngược nhau. 1 ku Hoo luôn bộc lộ và thể hiện hết bên ngoài, 1 ku Joon thì nội tâm và nhút nhát :)
Chắc 2 tính cách bù trừ nhau khiến 2 đứa càng ngày càng dính nhau thế :))

Tác giả: michinhkool    Thời gian: 18-6-2013 12:20 PM
Hoo có thể dễ dàng bộc lộ lòng mình hơn vì bố thằng bé cũng làm điều tương tự như vậy. Hai bố con thường xuyên trò chuyện, chơi đùa với nhau nên Hoo đối với bố cũng vô tư hơn.
Bố Joon không biết cách bày tỏ tình cảm, từ bé đến lớn em nó đều sợ bố nên khó nói ra lòng mình là đúng thôi. Giống kiểu nghĩ ra nheieuf thứ lắm: "Mình sẽ nói với bố như thế này...", "Se cho bố biết mình yêu bố thế nào"...nhưng lại không biết bắt đầu từ đầu. Vì chưa bao giờ bày tỏ nên càng ngượng ngùng.
Xem show này ban đầu vì các con nhưng sau thích hết cả các bố nữa rồi {:408:}
Tác giả: windlovely    Thời gian: 18-6-2013 12:44 PM
Không hiểu sao mình có suy nghĩ là Hoo rất người lớn còn Joonie thì rất trẻ con :D.
Mình thấy Hoo bề ngoài thì rất đáng yêu, dễ thương, baby nhưng là người sống tình cảm, hay suy nghĩ, cái tập mà suy nghĩ của em ấy về việc bố mẹ cãi nhau ấy, không phải người lớn nào cũng suy nghĩ được như thế (ít nhất là mình :D) , lúc xem đoạn đó mình đã nghĩ rằng "Một đứa con nít 7 tuổi mà đã nói được câu như thế á ???"
Còn Joonie thì mình lại thấy tuy bề ngoài em ấy lạnh lùng, cool boy, chững chạc nhưng bên trong lại rất trẻ con :), ltrẻ con từ cái suy nghĩ mà em ấy thấy bố rất đáng sợ nên không dám nói chuyện với bố, trẻ con từ cái mà trong chuyến du lịch đầu tiên em ấy nói yêu bố, rằng bố không đáng sợ như em ấy nghĩ, chỉ được một chút tình cảm của bố thôi em ấy cũng thấy rất vui vẻ.

Tác giả: emladeyeu    Thời gian: 18-6-2013 12:56 PM
Joon luôn luôn như vậy mà, vẻ điềm tĩnh, lạnh nhưng rất ấm áp, còn Hoo béo thì đơn giản nhưng lại rất rõ ràng, nghĩ gì nói đó, rất chu đáo, cả 2 nhóc đều rất đáng yêu..!! :))
Tác giả: miniudieu    Thời gian: 18-6-2013 01:41 PM
Đúng là Joon có khác. Nhìn em là biết mẫu hot boy lạnh lùng mà (đã hot lại còn lạnh). Kể cũng hơi khổ thân Dong Il appa ha? Appa muốn qua chương trình này e sẽ thân thiết và thoải mái hơn mà em lại cứ ngại thế . May mà về nhà e đã thốt ra được những câu đó, không appa khóc cả đêm luôn mất =))

Thật tình là rất hiếu kì rằng lớn lên các em sẽ thế nào. Soo còn 4D thế không, Hoo sẽ vẫn thích Jiah chứ? còn Joonie sẽ đĩnh đạc và người lớn với phong thái lạnh lùng như bjo chứ???  Trời ơi, háo hức quá

Dù sao thì cũng mong các em luôn mạnh khỏe và hạnh phúc. Yêu các em vô cùng
Tác giả: haekhun_nguyen    Thời gian: 18-6-2013 01:42 PM
kiểu của hoo là chàng trai ấm áp, luôn mang đến
tiếng cười cho người khác
còn joonie ý thì cứ như nam chính trong ngôn tình ấy
luôn lạnh lùng nhưng mà thật ra thì rất tình cảm và quan tâm đến
người khác, lại còn đẹp trai, học giỏi nữa chứ
joonie ơi nona giờ chỉ ước bằng tuổi em để gọi em là oppa thôi
{:156:}{:156:}{:156:}{:156:}
em mà lớn lên thì không biết bao nhiêu cô gái tranh nhau em nữa
lớn khỏe mạnh nhá nhóc đáng iu
Tác giả: minhara    Thời gian: 18-6-2013 01:44 PM
2 đứa trẻ cùng tuổi nhưng mang 2 tính cách lẫn vẻ bề ngoài rất khác nhau...
Nếu như Hoo là 1 đứa trẻ có bề ngoài mũm mĩm vs vẻ hoạt bát,đáng yêu đúng với lứa tuổi thì Joon lại cuốn hút và lạnh lùng vs tính cách hướng nội,trưởng thành hơn so với tuổi.
Hoo có thể dễ dàng biểu đạt mọi cảm xúc trong lòng mà k hề e ngại,k che đậy,nghĩ gì thì sẽ nói đấy-1 chàng trai đơn giản,luôn sống với tất cả cảm xúc mà mình đang có,tạo cho ng xem cảm giác rất dễ gần và thân thiện,tuy nhiên Hoo cũng là 1 đứa bé biết suy nghĩ và hiểu chuyện...
Joonie luôn mang trong lòng nhiều suy nghĩ,có cảm giác như muốn bộc lộ ra hết nhưng lại chần chừ và e ngại,chính điều đấy làm cho những biểu cảm của bé đều rất đáng mong đợi.Nhìn lúc Joon cười với bố hay vui hết cỡ khi chơi với Hoo thực sự là những khoảnh khắc mà ai cũng muốn nhìn thấy ở bé.K thể hiện ra bên ngoài k có nghĩa là k quan tâm,k để ý,chỉ là muốn giữ những cảm xúc cho riêng mình mà thôi,Joonie là 1 chàng trai như vậy...
2 đứa trẻ càng xem càng thấy như 2 cực của nam châm luôn hút vào nhau,Joonie lúc nào cũng toe toét mỗi khi chơi vs Hoo,đi làm  nhiệm vụ cùng nhau Hoo cũng bớt đi tính mải chơi như khi đi vs Su.Mong là cả 2 sẽ giữ mối quan hệ đến hết cuộc đời này,2 đứa sẽ bù trừ những khiếm khuyết của nhau và hứa hẹn là 1 cặp đôi hot của xứ Hàn :))
Tác giả: tieuyet1011    Thời gian: 18-6-2013 02:41 PM
thích hai em nhỏ này nhất nhất nè {:306:}
theo mình thì thấy bé Hoo, thường biểu hiện ra bên ngoài tất cả những gì e ấy nghĩ
còn Joon- em ấy có cảm giác trầm ít nói hơn-nhưng nhìn có vé chững chạc hơn, khi đi vs e nhỏ hơn như Ji al chẳng hạn.
Thích 2 bé keke {:299:}

Tác giả: meoluoi68    Thời gian: 18-6-2013 04:13 PM
Không chỉ Hoo, Joonie mà những đứa trẻ trong chương trình đều có những cách thể hiện tình yêu thương với bố khác nhau. Điểm chung lớn nhất của các em là tình yêu thương rất rất nhiều dành cho bố của mình, tình cảm đã được bồi đắp thêm qua những chuyến đi của chương trình.

Tác giả: Nikki    Thời gian: 18-6-2013 05:11 PM
Tính của 2 em nó đúng là trái ngược hẳn luôn, nhưng em nào mình cũng yêu hết :x

Con nít đòi mẹ là chuyện bình thường, vả lại qua 1 số đoạn có thể thấy Hoo thân với mẹ đến cỡ nào [chú Min Soo vẫn thường ganh tỵ đó thôi]. Chắc cô chú cũng muốn Hoo có em lắm, nhưng mình thấy vợ chú ốm yếu quá, sinh được bé Hoo chắc cũng khó khăn nên việc sinh thêm 1 bé còn khó hơn nữa >"<.

Ngay từ tập 1 mình đã thấy Hoo là đứa trẻ tình cảm, nhớ hoài câu cap khi Hoo chạy ra nhìn anh Min Guk khóc và em nó quay lưng vào nhà, câu cap hiện lên: "Con trai thì không nói gì". Em nó mũm mĩm đấy, nhưng em nó không phải là đồ bị thịt, em nó quan tâm đến mọi người, mọi chuyện xung quanh, mình còn nhớ nó nói với bố rằng mọi chuyện đã là quá khứ rồi, hiện tại mới quan trọng. Tính Hoo thuộc dạng nghĩ gì nói ra, thẳng thắn, không e dè và nhút nhát. Với mình thằng bé là 1 thiên thần.

Em Joon lại là 1 thái cực khác với Hoo. Cũng ngay từ đầu, em nó khóc khi thấy ekip đông người trong nhà đã khiến mình bất ngờ. Và khuôn mặt xinh hơn hoa của em nó cũng khiến mình chú ý nữa ^^! Có lẽ việc có 1 ông bố lớn tuổi khiến em không hiếu động bằng bé Hoo, không thích skinship như bé Hoo, nhưng vẻ trầm lặng, yên tĩnh của em lại có sức hấp dẫn riêng khó tả. Nếu nói Hoo là Domyoji Tsukasa thì Joon chính là Hanazawa Rui trong truyện Hana yori Dango.
Khi chú Jong Hyuk hỏi đến Joon, em nó không trả lời mà chỉ ngẩng đầu lên, có cảm giác em nó đang rưng rưng íh, mà chắc cũng có ngượng ngùng nữa. Con nít đấy, mới 7 tuổi đầu mà những cử chỉ, hành động của em nó trưởng thành hết sức, em nó cũng là 1 thiên thần đáng yêu hết sức luôn :x

Show này thật sự rất mới lạ và rất ý nghĩa, Hàn Quốc đúng là có nhiều show thực tế hay thật, khâm phục ekip của chương trình và hoàn toàn rơi vào tình yêu với các bé mất rồi :x
Tác giả: phuongha109    Thời gian: 18-6-2013 07:43 PM
ôi Joonie yêu quí của m
e sống khá nội tâm và k biết phải bày tỏ như thế nào vs bố nên mới k dám nói trước đám đông
chắc lúc đó bác Dong Il buồn lắm  nhưg Joonie đã nói ra suy nghĩ của m khi ở 1 mình vs bố
“Vì con xấu hổ quá nên đã không nói gì. Con rất yêu bố. Dù đôi khi bố có hơi đáng sợ nhưng con cám ơn bố vì bố đã yêu thương con. Giờ con cũng mới nhớ ra là lúc nãy con có lời định nói nhưng đã không thể nói được. Con thực sự rất cám ơn bố”.

ngày càng yêu Joon mất rồi
thanks b dịch tin
Tác giả: comchien13    Thời gian: 18-6-2013 08:33 PM
mình yêu cái cách mà Joon thể hiện tình cảm của bé với bố
có những lúc có những điều rất khó nói ra, nhưng thực ra trong lòng mỗi người ai cũng có thế hiểu được tình yêu mà Joon dành cho bố lớn như thế nào
dù sao thì cả hai bố con cũng ngày càng thân thiết hơn nên cũng thấy mừng
chúc cho tình cảm của hai bố con ngày càng thân thiết hơn
Tác giả: tieuquyquay07    Thời gian: 18-6-2013 09:42 PM
Hoo lúc nào cũng biết su nghĩ như vậy hết á.
Nhóc àh, em sắp là người lớn rồi đấy {:161:}. nghe em nói vậy thì bố Min Soo chắc không buồn nổi mà chỉ còn cảm động không thôi.
Joon cũng đã thể hiện sự trưởng thành của mình theo một cách khác. Em và Bố cũng đã rất cố gắng trong việc kéo tình cảm lại gần nhau hơn đúng ko? Cả 2 bố con đều rất tuyệt ý, cùng cố gắng nhé.
Tác giả: er_bao    Thời gian: 18-6-2013 09:54 PM
ôi Joonie của chị, thương em quá thôi. Chị cũng k trông mong em thay đổi gì hết. Cứ lạnh lùng và tình cảm thế là được. Em không nói nhưng bố Dong Il vẫn hiểu mà, chỉ là lâu lâu ông bố nhõg nhẽo muốn nghe tận miệng con trai nói thôi. Mà cũng tại bố, từ bé đã nuôi nấng ngta như thế thì  đòi hỏi j nữa, 2 bố con y chang nhau mahh.
Bé Hoo tính tình cởi mở, tình cảm ghê. Mong 2 đứa mãi là bạn thân để bù đắp những lỗ hổng của nhau nhe.
Tác giả: xinbi_01    Thời gian: 18-6-2013 10:44 PM
mình nghĩ, con người ta không hẳn lúc nào cũng biểu hiện hết những gì bên trong tâm hồn ra ngoài, đâu phải lúc nào cũng cười có nghĩa là họ không biết khóc. Hoo nhìn thì có vẻ trẻ con nhưng thực sự rất người lớn, rất chín chắn, ngay từ tập đầu tiên, khi min guk khóc và đòi đổi nhà, hoo đã kéo áo bố và bảo: tại sao ? chúng ta chỉ cần một nơi để ngủ là được mà. mình quá sức bất ngờ, bởi vì, ngay cả bản thân mình, ở độ tuổi đòi hỏi như thế, sẽ không bao giờ có chuyện nhường cho một ai đó mới quen thứ của mình, ngay cả bây giờ cũng vậy. Rồi cái lúc, em ấy nói vs bố, quá khứ chỉ là quá khứ, mình càng thấy ngạc nhiên vì đôi khi hoo quá sức già dặn.
còn joon, *vì chúng ta đang quay nên bố mới bẻ cho con đấy*, *con biết bố ghét nhất điều gì không*, *kể vs mẹ là bố đã nấu bữa sáng nhé*, *hãy lớn mau và 2 bố con ta cùng uống soju nhé*, *bố chưa bao giờ nghĩ chúng ta sẽ đi leo núi cùng nhau*, đó là tất cả những câu nói của chú dong il mà mình ấn tượng nhất. Từ một ông bố ham ngủ, hay cáu gắt, lười biếng, chú ấy dần dần trở nên đảm đang, dậy sớm nấu ăn cho con, nấu ăn vs các ông bố, thay đồ cho con trước khi ngủ. Ai cũng bảo, nhờ các bé mà các ông bố mới trở nên thay đổi, mình lại nghĩ là các bé cũng đang thay đổi nhờ bố. sự lạnh lùng, xa cách của joon đã được thay thế bằng câu con yêu bố lúc tối, sự sợ sệt đã được thay thế bằng những cử chỉ đáng yêu, sự im lặng đã được thay thế bằng những câu nói vô cùng kiệm lời nhưng lại rất ngọt ngào. Mình vẫn không thể nào quên được cảnh 2 bố con khóc vì xúc động khi đọc lá thư của mẹ, sau 10 năm chung sống, bố mới nhận được câu anh yêu em từ mẹ, Cảnh cả 2 bố con rơm rớm nước mắt khi đọc thư thực sự làm mình xúc động. Cũng bởi vậy, tiếng yêu đâu phải ngày nào cũng nói mới làm cho người khác thấy rung động, chỉ cần thi thoảng, trước khi đi ngủ nghe tiếng joon nói con yêu bố thôi là đã đủ mãn nguyện suốt đời rồi.
Tác giả: Stabilo    Thời gian: 18-6-2013 11:21 PM
Hoo vs Joon là 2 đứa mà mình thích nhất trong chương trình này. Mỗi lần nhìn thấy 2 đứa cạnh nhau chơi vs nhau là mình thấy rất vui. 1 đứa lửa 1 đứa băng =))
Hoo thì như nhiều bạn nói là rất tình cảm. Quá ngoan và rất quan tâm đến mọi người. Nói thật là xem Hoo mình nghĩ sao mà thằng bé lại có thể quan tâm đến mọi người ví như Min Yul hay Jun su ý. Mình nghĩ là vì em nó nhận đc ty dạt dào và nồng nhiệt của bố mẹ nên thê. Bố Minsoo thì rất hay ôm, bế, chơi vs Hoo theo đúng nghĩa là bạn vs bạn.. Vì có đc thứ tc như thế mà việc biểu lộ tc vs mọi người của Hoo rất dễ. Hơn nữa thì thằng bé cũng hay bắt chuyện vs người khác như lúc đi chợ hay đi xin đồ ăn.
Ngược lại thì Jun bề ngoài lạnh lùng ít nói nhưng bên trong thì tràn đầy tình cảm. Chính vì điều này mà các chị cứ gọi là đổ rầm rầm. Bố Jun thì già hơn nhiều so vs bố khác nên cách nhìn về việc dạy con cũng khác. Gần như là chú ý ko bao h nựng Jun cả. Cũng theo kiểu dạy bảo còn nhưng bố Minguk hay kiểu nựng thằng bé trong khi bố Jun thì ra lệnh thôi. Vì thế nên Jun tự lập hơn : tự mặc quần áo, tự lấy đồ ăn, đảo trứng hay quạt lò,. Cái này thì cho thấy 1 khía cạnh khác của trẻ em. Vẫn ngây thơ nhưng có phần người lớn trong đấy. Jun <3 khá là khác biết so vs mấy đứa còn lại trừ Junsu ngớ ngẩn chả biết cái gì cũng tính là khác biệt. Vì thê nên dù lên hình ít hơn nhưng mà lại quá hút người xem và yêu quý.
2 đứa chơi thân vs nhau thì khá là thú vị và mình xin nói là yêu cả 2!!!!!!!!!!!
Tác giả: ni-chan    Thời gian: 19-6-2013 01:22 AM
5 bé 5 tính cách. Hoo thì rất biết cách thể hiện tình cảm ra bên ngoài.
còn Joon ~ một cậu bé đúng là ngoài lạnh trong nóng. yêu những người tính cách thế này lắm
Joon thực sự rất giống bố từ ngoại hình đến tính cách. chắc do ảnh hưởng của bố rất nhiều. tuy bố Dong Il nghiêm khắc nhưng dạy con như zậy khá hiệu quả đấy chứ. rất thích cách của Joon biểu hiện tình yêu bởi việc làm chứ hok dùng lời nói ~ nhà này hình như cả mẹ Joon cũng vậy
Tác giả: ngo_kt    Thời gian: 19-6-2013 12:08 PM
Mình yêu Joon lắm cơ :)))

Kiểu kiểu lạnh lùng nhưng tình cảm dã man ý :x :x :x :))

Đến giờ vẫn chưa hết bất ngờ bởi ông bố và thằng con :)))

Tự thấy mấy đứa trẻ giỏi hơn người lớn rất nhiều, khi chúng ta gần như không nói thành lời bày tỏ cảm xúc với bố mẹ thì mấy bé ấy lại làm đc và làm rất tốt! ngưỡng mộ mấy em :x
Tác giả: huxu209    Thời gian: 19-6-2013 05:10 PM
Thik Joon, càng ngày càng yêu Joon hơn ^^
Joonie vốn dĩ ko hay bộc lộ tâm trạng cho người khác biết mà, đặc biệt là mấy vụ nhỏ to tâm sự kiểu này...
mà công nhận appa Joon, chú DongIl cũng nghiêm khắc wa
nên em nó cũng không dám nói trước mặt đám đông về appa của em
MÌnh nghĩ có lẽ em ấy đã rút hết can đảm để nói những lời thật lòng khi chỉ có 2 cha con...
Thương Joon wa. càng thương càng ko mún em bị tổn thương...
thui thì em ráng trở thành nhà khoa học, nhà khảo cổ học nha ^^
mà lỡ có thành diễn viên thì nuna sẽ coi finh em đều đều, ai anti em nuna anti người đó {:160:}
Tác giả: luv.seonwoo    Thời gian: 19-6-2013 05:42 PM
không chỉ 2 bé này mà cả 5 bé đều có cách biểu hiện tình cảm hoàn toàn khác nhau
tuy nhiên phải công nhận là dù thế nào đi chăng nữa vẫn biết các bé yêu bố như thế nào
các bố đương nhiên cũng vậy
Yêu 2 bé 8 tuổi, yêu 2 bé maknae, a Minguk thì ít thik hơn 1 tí nhưng cũng dễ thương
Tác giả: piterpacker    Thời gian: 19-6-2013 06:03 PM

giật tít luôn
Joonie rất hay xấu hổ nhưng tính tình điềm đạm, có thế do bố Dong II ít thể hirnj tình cảm nên thằng bé cũng rất  khó khăn
Còn Hoo thì bố còn trẻ mà lại lúc nào cũng coi con như bạn nên dễ chia sẻ hơn.
Mình yêu cả 5 bé, 1 bé 1 vẻ đều đáng yêu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!{:158:}
Tác giả: linhcancer    Thời gian: 21-6-2013 05:22 PM
thật ra tuy joon và hoo bẳng tuổi nhau nhưng những gì theo dõi từ trước đến nay cũng khiến ai cũng nhận ra tính cách của hai em ấy hoàn toàn khác nhau, nếu hoo nhí nhảnh thì joon lại đem lại cảm giác trầm lặng hơn, nên điều này cũng không hết sức khó hiểu, mong sao hai bố con sẽ thân nhau hơn
Tác giả: virgotaedubu    Thời gian: 24-6-2013 11:36 AM
Mặc dù mình bắt đầu xem chương trình này vì 2 cha con Jong Hyuk - Junsu, và cũng thích 2 cha con này nhất chương trình nhưng Joonie mới là đứa khiến mình khóc nhiều nhất. Khóc đúng 2 lần và cả 2 lần đều là vì Joon, một lần là khi Joon chỉ lấy trứng, rong biển, khoai tây vì bữa sáng đầu tiên bố đã làm đồ ăn cho em ấy như thế. Và lần thứ hai là lần này T^T~
Tác giả: kamila    Thời gian: 24-6-2013 02:31 PM
Do tính cách của mỗi đứa trẻ khác nhau
Hoo thì sống tình cảm và tình cảm ấy được em thổ lộ hết ra
Còn Joonie lại rất trầm lặng
Tuy bé không nói ra nhưng tròng lòng thì bé yêu bố rất nhiều đấy
Tác giả: khoailang2611    Thời gian: 24-6-2013 06:56 PM
Mỗi gia đình sẽ tạo ra một đứa trẻ khác nhau
Thường thì nhộn có cách bày tỏ tình cảm của nhộn
mà nghiêm thì có cách bày tỏ riêng của nghiêm
Dù sao thì qua chương trình mới thấy con yêu bố như thế nào
và mới thấy dù có thế nào thì bố cũng rất thương con
Tác giả: max1101    Thời gian: 25-6-2013 02:20 AM
xem show thích 2 nhóc này nhất {:161:}
joon thì kiểu cool boy, lạnh lùng ít nói
hoo lại kiểu vui tươi, nói thì nhiều thôi rồi.
cứ có cảm giác 2 đứa như mặt trăng với mặt trời ý {:161:}
Tác giả: hanyeonseul    Thời gian: 27-6-2013 11:51 PM
Hì hì mình có xem ep này rồi :)) ngay sau hôm chiếu tìm bản raw để xem luôn... Ko hiểu gì nhiều cơ mà xem cái đoạn mếy bé nói về bố ý. Thếy có ý nghĩa lắm :). Của hooo mình chỉ hiểu dc 1 fần nhưg còn của joon thì mình nhờ bạn dịch ra cho.  nghe rất cảm đôg :). Thằg bé nói yêu bố nó.. Trog suốt 24 tập, nhữg lời như "con yêu bố" hay là hành độg nũg nịu vs bố của joon có lẽ đến trên đầu ngón tay của  một bàn tay ý :))). Thằg bé dễ xấu hổ ko hay biểu đạt tc của mình . Trog ep 19 cũg thế, bé còn chẳg đối mặt dc vs bin bảo rằg mình ngày càg thích bin hơn :). Joon ít nói và điềm đạm . Chính điều ấy ms làm nên một joon cá tính, khó quên. Joon và hoo cứ như hai cực của nam châm ấy... Hút nhau cực kì. Cảm ơn bạn đã dịch :)
Tác giả: rin_kuran    Thời gian: 5-1-2014 09:21 PM
vừa xem xong tập nè, thực sự rất hay
lúc chơi trò chơi thì vui cười vỡ bụng đến lúc thắp nến nghe tâm sự các bé thì rất cảm động
lời tâm sự của Hoo thực sự rất tình cảm, dù có vẻ em thích mẹ hơn nhưng vẫn rất iu bố, có lẽ lời tâm sự của Hoo cũng làm bố Minsoo bớt buồn hơn nhiều
còn Joon nội tâm ít nói nhưng cũng thường bộc lộ tình iu với bố qua hành động hơn lời nói nên lúc đấy đã không thốt nên lời
đôi bạn cùng tuổi mỗi người 1 tính cách nhưng lại thân và rất iu quý nhau, mình thích cả 2 bé luôn
p/s: klq nhưng cho mình hỏi có ai biết bài hát mà các bố và các bé hát trong trò chuyền khăn là gì không?

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3