Kites

Tiêu đề: (Roommate) Giá trị từ chương trình và những gì bạn không nên bỏ lỡ [In trang]

Tác giả: pchugo    Thời gian: 12-6-2014 03:06 AM
Tiêu đề: (Roommate) Giá trị từ chương trình và những gì bạn không nên bỏ lỡ
        Truyền hình thực tế. Mặc dù có sự hồ nghi về sự thật trong thực tế là như thế nào thì thể loại này đã phổ biến từ rất lâu ở truyền thông phương Tây. Với nội dung xoay quanh các vấn đề về “gia đình” hoặc “bạn trọ” đã khởi động cho trào lưu các chương trình thực tế ở Mỹ (một trong những nơi đầu tiên). Và hiện tại, chương trình “Roommate” của Hàn Quốc đang nỗ lực bằng cách cố gắng và cho thấy sự thật trong đó.

Chương trình mới này của SBS có rất nhiều sự tương đồng với chương trình nổi tiếng “The Real World” của Mỹ, nhưng điểm khác biệt của “Roommate” chính là thay vì những người bình bình thường thì toàn bộ đều là người nổi tiếng đồng thời không có sex và ma tuý.

Có thể đây là lý do tại sao "Roommate" lại phổ biến đối với người xem quốc tế hơn là đối với người xem ở Hàn Quốc. Người hâm mộ phương Tây cảm thấy quen thuộc với cách tạo dựng của chương trình thực tế và nó như là văn hoá của họ được kinh doanh phục vụ cho giải trí vào những năm 1970 khi chương trình “An American Family” đã thể hiện một cách chân thực về cuộc sống thật của một gia đình trong nhiều năm. Không may mắn, với rating thấp có thể gây ra những tác động tiêu cực đến chương trình “Roommate” bao gồm bất kỳ điều gì từ huỷ bỏ sớm để dùng đến những trò đùa thái quá trong nỗ lực tăng rating.

Đừng lo lắng về rating cho đến khi chúng ta cần. Hãy nghĩ thử, bởi vì "Roommate" đang chứng minh cho thấy đây là chương trình giải trí trên mức trung bình. Vì vậy, nó không thể làm được đều đó nếu chỉ thông qua một tập phim nhưng yêu sự hài hước và những trò đùa của những chương trình thực tế.

Mỗi tập kéo dài 2 tiếng đồng hồ và chứa đầy sự hài hước làm cho bạn mong muốn họ kéo dài thậm chí là lâu hơn nữa. Đừng lo lắng! Chương trình hiện nay đã được lên lịch cho 50 tập nghĩa là chúng ta vẫn được xem trong khoảng thời gian dài sắp tới.

Trong "Roommate", các nhân vật xuất phát từ các thần tượng diễn viên và những người nổi tiếng khác nhau cho thấy sự đa dạng trong kinh nghiệm cuộc sống khác nhau của họ. Nhà sản xuất rõ ràng đã tìm thấy những người nổi tiếng với sự đa dạng trong tình trạng sống của mỗi người. Có người sống một mình, có người sống với gia đình của họ hoặc trong phòng ngủ tập thể. Chương trình tập trung đưa họ ra khỏi chiếc hộp hiện tại của họ và đến một chiếc hộp mới với những con người mới. Vào cuối ngày, chương trình nói về những mối quan hệ của con người và bằng cách nào mà những con người khác nhau này có thể tập hợp lại với nhau.

Đặt qua một bên cách mà họ tạo dựng, chính các nhân vật đã thu hút người xem đến với chương trình. Đừng lừa dối bản thân, người hâm mộ thích nhìn thấy thần tượng cùa họ trong những tình huống mới và đội ngũ sản xuất "Roommate" có thể đã dựa trên điều đó khi chọn người tham gia.

Các nhân vật bao gồm 2NE1’s Bom, EXO’s Chanyeol, After School’s Nana, and 5urprise’s Kang-joon, tất cả đều phù hợp cho những người trẻ tuổi. Ngoài ra còn có các diễn viên nổi tiếng khác như Park Min-woo, Hong Soo-hyun, Lee Dong-wook, nghệ sĩ hài Jo Se-ho, gười mẫu Lee So-ra, ca sĩ nổi tiếng Shin Sung-woo, cô gái đấm bốc Song Ga-yeon.

Thực sự cảm động khi xem 11 người khác nhau gặp và làm quen với nhau. Họ có những vị trí và mục đích khác nhau nhưng tất cả có đủ sự tương đồng để cùng sống với nhau. Đặc biệt hơn là bằng cách nào đó, những người tham gia đã sống một mình qua nhiều năm và lúc này, họ phải giải quyết các vấn đề phát sinh khi được đưa đến một ngôi nhà đầy ắp người. Con người là những sinh vật xã hội và ngay cả những người sống nội tâm nhất đôi khi cũng muốn có một người bạn để nói chuyện. Các nhân vật vẫn có lịch trình riêng của họ trong suốt những ngày tham gia, chỉ khác là bây giờ họ cũng có ai đó về nhà vào buổi tối.

Phải thừa nhận rằng, ấn tượng của chương trình không hoàn toàn đúng như vậy. Không may mắn, nhà sản xuất đã làm hỏng không khí gia đình trong cái tên của “sự giải trí”. Họ đã thêm vào một điều khoản cho chương trình đó là nếu thực sự có một cặp đôi lãng mạn được hình thành giữa những người bạn cùng phòng thì cặp đôi đó sẽ được tặng một kỷ nghỉ nước ngoài cùng với nhau.

Đó rõ ràng chỉ là sự lôi kéo. Nó không hơn một nỗ lực trá hình nghèo nàn để bắt đầu scandals.

Đối với người xem, họ hy vọng một chương trình thực tế không có những hiêu trò và động cơ không cần thiết. Thật khó để nói rằng các nhân vật sẽ hành động ra sao nếu không có một món thưởng lớn treo trên đầu họ như vậy. Mối quan hệ lãng mạn đã chắc chắn trở thành một điểm trọng tâm của chương trình trong bốn tập đầu tiên, nhưng không thể nói nếu đó chỉ là vì giải thưởng của cặp đôi. Ở đây có rất nhiều người đàn ông và phụ nữ đồng tuổi sống chung một căn nhà nên dường như không thể tránh được rằng sự phải lòng nhau sẽ được hình thành. Tuy nhiên, chúng ta cũng không biết ai thật lòng bởi vì chương trình đã bắt đầu và phá hỏng bằng cách tạo một cuộc thi giành cặp vé đi du lịch nước ngoài.

Mặc dù sự thất vọng trong mục đích tạo ra sự lãng mạn, chương trình vẫn có giá trị để theo dõi. Nó cho thấy một khía cạnh của rất nhiều người nổi tiếng mà chúng ta không thể thấy được khi xem những chương trình khác.

Bạn có thể không thấy được một ngày cùng nhau mua sắm giữa một võ sĩ và một anh chàng như hoa trong cuộc sống của bạn, nhưng tôi hứa với bạn nếu xem "Roommate" thì có thể. Và ai không muốn xem Chanyeol chơi những bản nhạc do anh ấy tự sáng tác cho tiền bối lớn tuổi Shin Sung woo? "Roommate" đầy ắp những điều ngạc nhiên, nhưng không có giới hạn như bài hát Frozen được Dong Wook và Se ho cover lại, câu chuyện về đọc bài Tarot của Boom, Soo – ra và Ga Yeon hay khi me Shin trổ tài nghề thợ mộc, và nhiều trò đùa khác vào lúc tối muộn?...

Khẳng định rằng, tất cả mọi thứ trong chương trình thực tế có thể không là sự thật nhưng nó là những gì mà chúng ta có thể chấp nhận mỗi ngày như Kpop fans. Xem một số sự tương tác chân thực giữa các thành viên trong "Roommate" làm cho chương trình có nhiều giá trị hơn. Nếu bạn thích kiểu chương trình thực tế như vậy, chắc chắn bạn sẽ trải qua 2 tiếng đồng hồ cười thoả thích. Thêm vào đó là được nhìn gương mặt mộc của các thần tượng nữa.

Vtrans: [email protected]
Source: seoulbeats
Tác giả: nguyet201189    Thời gian: 12-6-2014 07:06 AM
trời đã có kế hoạch cho 50 tập rồi. Mình thì chỉ mong bó đứt cánh giữa đường thôi (đừng ai ném đá t nhé). Còn nếu mà có định làm lên 50 hay hơn nữa thì mog biên kịch huỷ bỏ ngay cái kiểu loveline lằng nhằng đi, chứ xem mà cứ thấy bực bực thế nào đó.
Ps:dùng bằng đt nên mạng mẹo chậm quá nên giờ mình mới edit đc mong ad thông cảm.
Tác giả: hien20589    Thời gian: 12-6-2014 07:47 AM
xin lỗi chứ cái vụ ghép đôi đã phá hỏng toàn bộ chương trình và đã làm mất đi những giá trị bài viết nói trên rùi
Roommate có thể khác về nội dung nhưng hình thức gần giống 2 ngày 1 đêm, Invincible Youth hay family outing ở chổ các nghệ sỹ cùng sống chung sinh hoạt chung, tính thực tế của những chương trình này đã tạo nên thành công. Trong khi đó Roommate đã lạm dụng quá nhiều kịch bản.

Tác giả: AmyVu    Thời gian: 12-6-2014 08:28 AM
Mình thấy cái tên chương trình ;à mang ý nghĩa bạn cùng ở trọ
Như mô típ kiểu bạn bè cùng nhau trải qua thời gian sống với nhau
Cùng tạo ra và lưu giữ kỷ niệm
Như thế sẽ vui và trong sáng hơn
Chứ kiểu gán ghép gượng ép này nó cứ kịch sao ý
Dầy chương trình ghép đôi rồi
Có show nói về tình bạn của những người nổi tiếng mới là lạ và độc đáo
Tác giả: moonlee    Thời gian: 12-6-2014 08:52 AM
thiệt tình là coi cũng vui mà chẳng hiểu sao rating thấp như vậy
ừ thì đành rằng nó không gây cười nhiều như mấy chương trình khác nhưng mà khám phá đời sống của sao cũng hay lắm chứ bộ
thấy các bạn toàn đi làm khuya thôi, làm đến 2-3h sáng là bình thường
Tác giả: nhibui    Thời gian: 12-6-2014 09:03 AM
Ai nói sao không biết,nhưng minh rất mê roommate,cá nhân mình còn thích hơn cả xem WGM, vì nhiều người hơn nên các mối quan hệ xoay quanh nhiều loại tình cảm,chứ không chỉ là ghép đôi quan hệ nam,nữ.
Mọi người sống tập thể sẽ dần trở thành gia đình.
Và dẫu có chút dàn dựng di nữa thì mục đích của nhà đài cũng muốn đem đến những thước phim hoàn chỉnh hơn.Tuy nhiên nếu có chút kịch bản ở đây thì cũng sẽ dần phát triển theo cá tính của người nghệ sĩ vi vậy nên cũng vẫn giữ được tính thực tế..
Tác giả: bichbo    Thời gian: 12-6-2014 09:29 AM
Chậc, mình thì chưa xem show này, tính để dành vào xem, cơ mà 1 tập gì mà những 2 tiếng đồng hồ, mình có đọc lầm ko nhỉ? 50 tập vs show truyenf hình thực tế là khá dài hơi, nếu mà có sự động viên từ người hâm mộ cũng như rating khá khẩm thì chương trình còn có niềm tin để cố gắng trong cuộc chiến dài hơi, thôi ủng hộ 1 phát, cảm ơn bạn dịch tin
Tác giả: tieuyet1011    Thời gian: 12-6-2014 10:06 AM
Lúc đầu thì xem vì mợ Bom
Sau đó mê luôn bợn EXO’s Chanyeol, bạn ấy dễ thương kinh khủng
Xem show mới thấy idol cực khổ cỡ nào, Bom thì ngày nào cũng 2 3 giờ sáng, ChanYeol thì có hôm tới sáng mới về, ngủ tí lại phải đi nữa, thấy thương ghê
Mong show được người Hàn iu thích, mà con rêt béo lên\
Tks chủ thớt trans new nha
Tác giả: NgânĐinh    Thời gian: 12-6-2014 10:12 AM
TRời ơi, 50 tập sao ? tức là một chương trình rất dài hơi. Òa òa, vậy thì mong các tập sau mọi người tự nhiên và thân thiết hơn. Điều không thích chương trình này là mỗi tuần lại có một sơ đồ các mối quan hệ, và cố gắng tạo dựng ra mối qua hệ tình cảm nam nữ. Mĩnh nghĩ một các tự nhiên như một đại gia đình thì mọi chuyện tốt hơn rất nhiều.
Tác giả: QuỳnhAnh0810    Thời gian: 12-6-2014 10:30 AM
Chỉ có mình là không nhận ra các giá trị đó khi xem roommate sau. Nói về cuộc sống mà phải gượng ép nhau qua mấy cái loveline thấy cứ sao sao ấy. Cứ thà rằng mỗi cá nhân chưa quen biết nhau rồi dần dần sống chung xây dựng lên một gia đình, phải vậy có giá trị biết mấy. Nói thật, quay thế này loveline trong ct rồi ra ngoài thật được mấy cặp, đếm trên đầu ngón tay. Với lại, tuy cả anh DongWook với chị Boom đều dễ thương nhưng mà mình cứ thấy cái loveline này gượng gượng, giả giả thế nào ấy. Nói chung ct xem vui, mỗi cá nhân đều có nét hay, cơ mà cứ đi suốt 50 tập mà chỉ vòng vòng thế này thì chắc khoảng độ giữa chừng là chương trình gãy cánh.
Tác giả: lovelymoon0910    Thời gian: 12-6-2014 10:48 AM
Lúc đầu xem thì cảm thấy chương trình cũng khá hay vì tính thực tế, đặc biệt còn có những thần tượng nổi tiếng nữa. Nhưng nếu chương trình giữ tính chất thực tế sẽ tạo nên thành công và thu hút người xem hơn, và rating sẽ không thấp như bây giờ.

Với sự ghép đôi gượng ép và lồ lộ trong các tập 3, 4 thì ấn tượng và cái hay của chương trình cũng tự nhiên mất đi. Mình vẫn đang theo dõi từng tập nhưng cảm giác mọi người diễn theo kịch bản thì không còn hào hứng và vui như trước, và thấy nội dụng cứ nhàn nhạt.
Tác giả: cancer9177    Thời gian: 12-6-2014 12:28 PM
Mình thấy xem mới đầu cũng khá chán tại vì cặp vé du lịch, công nhận chính điều đó làm mình thấy gượng ép, nhưng mà mọi người trong show cũng đâu quá đặt nặng vấn đề đâu, chỉ là nói cho vui thôi mà, nên càng xem càng quên đi con sâu của nồi canh roomate haha. Mọi người có thể chỉ trích nó, nhưng nếu xem lâu thì thấy đó chả là vấn đề nữa, càng xem mình càng thấy hay và rất tự nhiên, tính cách của mỗi người càng bộc lộ rất rõ ràng, và hơn nữa tình cảm họ dành cho nhau chưa gì đã làm mình ngưỡng mộ rồi. Mình cũng muốn mỗi khi say rượu có bạn làm canh cho mình, mệt mỏi có người quan tâm, hay được làm những trò bất ngờ mà thú vị, thật sự mình rất thích Roomate, và điểm số IPS gì đó của CJ Ent chấm cũng cao lắm mà, mới bắt đầu thôi còn nhiều thứ phải chờ lắm. Như Running man lúc bắt đầu cũng đâu có khá khẩm hơn đâu.
Tác giả: Issac    Thời gian: 12-6-2014 12:52 PM
Show Roommate ý tưởng ban đầu là hay,khá giống các show của US.Nhưng tự nhiên PD đưa ra sáng kiến < hay tối kiến > là cặp nào thành đôi thì được thưởng này nọ..rõ ràng nó đã là mất đi ý nghĩa ban đầu của show.Những người bạn cùng sống chung trong 1 căn phòng lớn ko nhất thiết phải nảy sinh quan hệ yêu đương,có thể trở thành bạn thân hay anh chị em cũng được mà.SBS quá tập trung vào chuyện xây dựng loveline nên mới khiến khán giả thấy kì.Thà rằng cứ để tự nhiên chứ đừng cho khán giả nhìn thấy SBS cố ý làm vậy thì show sẽ hay hơn nhiều.

Cái nữa là bạn Nana trong show,dù biết đó là tuyến nhân vật của bạn ấy,nhưng nói thật là cách nói chuyện cũng như thái độ,cử chỉ của Nana đối với những người đàn ông làm cho khán giả có ác cảm.Chưa nói là bạn này chuyên gia trả lời trống không với mấy tiền bối.Bên Hàn người ta coi chữ Lễ đi đầu nên ko ngạc nhiên khi Nana bị gạch đá túi bụi!
Tác giả: nina00    Thời gian: 12-6-2014 01:34 PM
Thật tình là mình vẫn chưa xem phim này lấy 1 lần nào chỉ bik chương trình này qua tin tức mà thôi,cũng muốn xem lắm vì Bom nhưng ko thể xem nổi , ban đầu mình thấy ko khả thi lắm rồi về việc gán ghép ở chung lại quá nhiều thành viên xong kịch bản lại quá đơn thuần khi mà họ sống quầy quần bên nhau làm này làm kia giờ thì lại loveline lằng nhằng giừa ng này rồi ng kia còn trồng chéo rắc rối linh tinh
Xin lỗi ko thể xem đc dù có nhiều thứ phải bỏ lỡ
Tác giả: haruko_yuki    Thời gian: 12-6-2014 02:04 PM
Xem chương trình này rất bực với cách cắt ghép và edit cẩu thả của các đạo diễn và ekip, đã thế cứ tâp nào cũng buộc có love line vô là sao, nhìn gượng không chịu được , lý do rating thấp là đây
Mặc dù là fan của Bắp nhưng cứ thế này sợ chương trình phải dừng sớm, mong pd thay đổi tý đừng có lạm dụng quá nhiều vào kịch bản T_T
Tác giả: thaos2bb4ever    Thời gian: 12-6-2014 02:49 PM
Rất chi là thích Roommate vì có Park Bom vs Lee Dong Wook
Nhưng càng coi càng bị cuốn hút bởi những tình huống đời thường trong phim
Mong là Roommate sẽ đc đón nhận tại Hàn Quốc hơn nữa
Tác giả: duongsanh1128    Thời gian: 12-6-2014 04:18 PM
Từ hồi có Roommate mình bỏ luôn cả xem WGM
vì cũng cảnh ở trọ nhiều rồi nên xem nhiều lúc thấy cũng đồng cảm
Nhưng mong rằng loveline ít thôi, tập trung vào tình cảm gia đình như anh em, chị em là cũng vui lắm rồi
mong rằng đừng vì con rết nó thấp mà ngừng chiếu là làm mất đi niềm vui nho nhỏ mỗi tuần của mình
Tác giả: gstar1425    Thời gian: 12-6-2014 06:09 PM
mới xem có mấy tập nhưng thấy Roommate cũng hay mà đâu đến nỗi nào
các thành viên đều tự nhiên, không thấy có chút gì giả tạo cả
mặc dù cái khoản khuyến khích tình yêu trong ngôi nhà thì hơi quá
nhưng mình thấy các thành viên trong nhà đâu có quá quan tâm đến cái đó đâu, đôi khi chỉ lấy cái chuyện đó ra đùa tí cho vui chứ đâu có ý gì với nhau
mong là chương trình sẽ được làm dài dài
Tác giả: xuanquynh    Thời gian: 12-6-2014 07:03 PM
Thật sự rất thích chương trình nhưng có 1 diều không đồng tình là chương trình đưa ra điều kiện nếu có cặp đôi hình thành thì được tặng vé du lịch.
Vậy mà mình cứ sợ chương trình sẽ bị huỷ sớm vì rating lẹt đẹt, nay đọc tin Roomate có 50 tập thì yên tâm rồi.

Tác giả: smile.eyes    Thời gian: 12-6-2014 07:13 PM
Ý kiến cá nhân của mình, gạch đá thoải mái
Lúc đầu mình cũng háo hức xem và đến bâyh vẫn cứ háo hức vì nó của SBS và phát trc RM cũng vì Bom > Chanyeol > Dong Wook
Sau khi xem mình rất thích thằng tai yêu tinh, nó ngoan, lễ phép, tốt bụng. rất thích Dong Wook vì lịch sự, trg thành. Se Ho thân thiện, dễ gần, hài. Và chính Se Ho đã cứu cái show này. Bom thì quái kiểu dễ thg. Sora, mẹ Shin - 2 đức tính đẹp. Tiếp đến là Min Woo và Ga Yeon - quá trời yêu luôn
Nhưng, chính chữ nhưng này khiến mình trộm nghị vì vậy mà rat thấp ko ?
1. Loveline quá nhiều, ghép cặp lộ liễu. lộ từ các cảnh quay cắt cắt ghép ghép, lộ đến ông thầy bói Thiết nghĩ còn gán nặng hơn cả WGM. cái phần thg ghép cặp thì nhảm nhí
2. Nana's show hết rũ tóc, hết nhảy nhót, hết trợn mắt nhìn cam, hết nấu ăn làm trò lại đến aeygo và quan trọng là vô duyên ko để đâu cho hết. rõ ràng cô bé này vốn ko phải là 1 ng 4D, vốn tính ko như vậy (trc đây khá lạnh lùng). 1 là do trc đây sống chưa thật giờ lên show ms lộ, 2 là concept nó phải vậy. PD bảo vậy. Nhưng bực nhất là cái khúc đến phim trg thăm Wook, xong hơi hỗn vs LDH
3. Kang Joon - thành viên nam theo mình nghĩ diễn sâu quá mức và là dạng tà lưa nhiều gái chứ ko lành
4. Soo Hyun - ko biết sao mình ko ưa nữa
5. Kịch thấy rõ khi cố ghép Bom vào cuối mỗi tập, làm quá lố
6. Ăn - ở - bừa mà ko có nhiệm vụ gì hết
Mỗi tập xem đc chừng 15-20ph vì đa số phải tua Nana's show time
Tác giả: chloe94    Thời gian: 12-6-2014 09:53 PM
Mình thấy thật ra Roomate ko thành công đc như kì vọng một phần là vì ba cái vụ ghép đôi này kia nọ nhưng ngoài điều đó ra thì còn nhiều những yếu tố khác khiến Roomate ko đc ưa chuộng như vậy
Theo như các chương trình tương tự bên nước ngoài khi mà có nhiều người sống chung như vậy trong cùng một căn nhà thì sẽ có rất nhiều những mâu thuẫn, tranh cãi xảy ra.
Nhưng vì họ quá cả nể nhau, quá e dè nhau nên chỉ thấy đc "sự tốt bụng" hay là "ấm áp" của mọi người chứ ko bộc lộ đc những mặt tối trong tính cách của họ
Chính vì thế mà trong căn nhà ai chịu thiệt thì cứ chịu thiệt, ai ko chịu thiệt thì cứ việc hưởng phước. Ko hề có một cuộc tranh luận nào giữa những người cùng chung sống như vậy
Mình nghĩ điều đó làm cho chương trình có phần tẻ nhạt, nhàm chán
Tác giả: Thanhvu7788    Thời gian: 12-6-2014 11:23 PM
mặc dù vì xem vì có mợ bom và bạn chanyeo vì bạn cha thích ss dara nên rất tò mò,
quả thực vì cái tiêu chí ghép đôi mình cũng thấy gượng gạo
nhưng càng xem thì rất thú vị,mọi người dần hòa hợp hơn,nói tới tập 6 nhưng thực ra mới có mấy ngày thôi nên cứ từ từ xem
thích oppa wook với chị bom ghê,
trong phim chị bom đúng là ấn tượng nhất rất chân thật và thân thiện
chị darra tới thăm một lần đi hi hi,nói chung là chương trình anyf càng nagyf càng hot
Tác giả: heoconmapthulu    Thời gian: 13-6-2014 12:08 AM
Thú thật ban đầu xem vì Bom. Xem rồi càng bấn bả hơn.
Mà mình đồng ý với bài viết là mình không đồng tình cái vụ tổ chế tác đưa ra cái giải thưởng đi du lịch nước ngoài cho couple nào yêu nhau. Đồng ý là những bạn trẻ cùng tuổi cùng sinh sống  như thế này, thế nào cũng sẽ nảy sinh ít nhiều tình cảm, nhưng chuyện đó chúng ta chưa biết đc. Chưa gì đã treo giải thưởng như thế này, nên show vừa chiếu mấy tập đầu đã thấy hơi hướng ghép cặp, bắt cặp rồi. Tuy vẫn rất thú vị, nhưng mình muốn cái gì nó tự nhiên hơn, chứ ko phải vì cái giải thưởng hấp dẫn kia mà mới chủ đích hướng đến tình cảm.
Ban đầu biết EXO thôi nhưng xem Roomate rồi thấy thương Chanyeol quá, thằng nhỏ có bữa 5g mấy sáng về tới nhà, mà 12g trưa lại phải có lịch trình. Nếu ko tham gia Roomate thì Chanyeol có thể ngủ liền tù tì đến trưa rồi. Vì tham gia show nên thực ra đâu thể ngủ suốt được, thấy mới nằm có tí xíu đã vội dậy xuống ăn uống, tham gia sinh hoạt cùng mọi người rồi. Mong Chanyeol với Bom đủ sức khỏe để còn mãi cười tươi như thế này mãi.
Mà Roomate xuất hiện vào lúc nhà nhà đang đấu rating kịch liệt như thế này thì cũng gay. Nên mình nghĩ cỡ nào thì rating cũng ko vượt quá 2 con số được. nhưng mong là có thể kéo dài hơn 50 tập (chắc khoảng gần bằng 1 năm)
Tác giả: pchugo    Thời gian: 13-6-2014 01:07 AM
heoconmapthulu gửi lúc 13-6-2014 12:08 AM
Thú thật ban đầu xem vì Bom. Xem rồi càng bấn bả hơn.
Mà mình đồng ý với bài viết  ...

Mình cũng như b, xem roommate vì thấy có nhiều khía cạnh của nghệ sĩ mà mình không biết dc. Việc trao giải thưởng có thể làm cho việc tình cảm mọi người dành cho nhau tự dưng có thể trở thành gượng ép. Nhưng không thể không phủ nhận vẫn có những mặt hài hước trong mỗi tập .
Tác giả: pchugo    Thời gian: 13-6-2014 01:15 AM
chloe94 gửi lúc 12-6-2014 09:53 PM
Mình thấy thật ra Roomate ko thành công đc như kì vọng một phần là vì ba cái vụ ghép ...

Đúng rồi, người phương Đông e dè hơn Phương Tây. Thật ra cãi nhau nhiều, thể hiện cái tôi nhiều quá mình nghĩ cũng k tốt. Ví dụ như show "America next top model" mình thấy trong show mọi ng thể hiện sự ích kỷ nhiều quá, đôi khi lại gây ra chia rẽ. Còn đây toàn là thần tượng, nếu thể hiện những điều đó ra có thể sẽ làm cho fan như chúng ta thất vọng về họ đúng k? Vì dù gì chúng mình vẫn là ng phương Đông, k ít thì nhìu vẫn có những suy nghĩ không thoáng được như bên Tây.

Tuy nhiên, nếu chương trình thực sự đi được đến tập 50 thì mình nghĩ sớm muộn gì cũng sẽ có những cuộc tranh luận xảy ra thôi. . Có thể nó không đến mức cãi vã nhưng cũng đủ để chúng ta thấy được sự thật ^^

Nói đến đây phải kể đến Se Ho, Se Ho vẫn bộc lộ cá tính của bản thân như ghét thì nói thẳng ra, ganh tị vì mẹ Shin chỉ quan tâm tới Chan là pha bia với giấm cho mẹ uống liền ). Nhưng sau tất cả những bộc lộ đó, anh ấy giải quyết ngay để không khiến ai phải mất lòng. Đó chính là điều mà mình mong đợi sẽ được xem không chỉ từ Se Ho.

Tác giả: Teddy_Pooh    Thời gian: 16-6-2014 09:11 PM
Cá nhân mình thì thấy xem roommate khá hay đấy chứ mà rating thấp vậy nhỉ
Đúng là không thích cái vụ loveline lằng nhằng, nhưng show đâu chỉ có mỗi loveline, càng xem lại càng thấy thích tính cách của các thành viên
Kết cái kiểu tình cảm của má Shin với bạn Chan, rồi chị cả cũng rất quan tâm đến các em, mợ Bom thì 8D ( đặc biệt thích couple Bom-Wook) , điều quan trọng là mọi thành viên đều ủng hộ và quan tâm đến nhau
P/S: Seho rất ư là kute và hài hước

Tác giả: oicrazy    Thời gian: 17-6-2014 02:06 AM
Thấy ai cũng chê và có vẻ khó chịu về cái loveline lằng nhằng bla bla nhỉ :-/

Cá nhân mình lại khá thích xem Roommate...

Đơn giản là vì càng xem càng thấy vui.

Thấy một người cũng sống vì mọi người, cũng nhìn nhận và học hỏi được nhiều cái hay từ người khác.

Còn loveline thì mình chả quan tâm lắm :-/ đến bây h đọc news mới thấy mọi người đặt nặng vấn đề loveline như vậy :-/

Cứ xem bình thường thôi, kiểu quan hệ tình yêu trong chương trình tạo cho mình cảm giác vui vẻ là ok, cũng không vấn đề gì :3

Thật ra mình xem cũng chả để ý loveline cho lắm, cứ thấy vui là đc rồi, he he

Vẫn đang hóng tập 7 để xem Kang Siêu Nhân hí hí :3

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3