Kites

Tiêu đề: [Series | T] Những mẫu truyện ngắn về bạn học "N tê" | Hi Quang | "N tê" và nhiều nhân vật khác. | #39: "Dài - ngắn" Update~ [In trang]

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 28-1-2016 01:29 PM
Tiêu đề: [Series | T] Những mẫu truyện ngắn về bạn học "N tê" | Hi Quang | "N tê" và nhiều nhân vật khác. | #39: "Dài - ngắn" Update~

Author ( tác giả ): Hi Quang.

Rating : T

Pairing ( nhân vật chính ): N Tê và nhiều nhân vật khác.

Disclaimer  : Trừ một số thứ, tất cả là của tôi.

Category (thể loại ): Truyện ngắn.

Dòng giới thiệu ngắn:

"N tê" đây là nửa biệt danh của tác giả. Tác giả viết series này nhằm để ghi lại cuộc sống hằng ngày của mình. Vì lỡ nếu có già đi, thì còn cái để đặt lại trong trí nhớ.

Có một chút luyến tiếc vì sợ thời gian trôi qua mãi, nên cố níu giữ cho riêng mình những khoảnh khắc có thể bị lãng quên.

Cầu mong những bạn đọc nó sẽ cảm thấy vui vẻ và thư giãn trong những lúc mệt mỏi.

Hạnh phúc nhé!

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 28-1-2016 01:30 PM
Ấu Trĩ

Bạn học N Tê đang ngồi trên giường chơi game trong điện thoại. Em gái nằm cạnh cảm thấy chán quá không có chuyện gì làm, nên bắt đầu giở chứng nói nhảm. Thế là cô bé nhẩm đọc lời thoại của Bạc Cận Ngôn khi nói chuyện với con trai trong “Hãy nhắm mắt khi anh đến”.

Em gái: "Em thấy bên chỗ ngôn tình có cái câu này buồn cười lắm: “Sự ấu trĩ của con có thể làm cho người khác có thể không thốt nên lời.” Ủa? Vậy “ấu trĩ” là gì vậy chị?"

N Tê (Tay vẫn lướt điện thoại): “À… à…” (đang quệt quệt màn hình để kéo trò chơi) “À… à… Ấu trĩ chính là…” (Sắp thua sắp thua, cần phải nhanh tay hơn nữa) “Chính là… Những con ấu trùng bị trĩ.”

Em gái: “…”

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 28-1-2016 01:37 PM
Nữ thần tự do.

Giờ giao tiết, bạn học N Tê đang ngồi làm toán. Thằng nhóc cùng bàn mới nghiêng người sang nói chuyện.

Cùng bàn: “Ê, đố mày nha.”

N Tê (hờ hững trả lời): “Nói.”

Cùng bàn: “Có phải nữ thần tự do một tay cầm đuốc một tay cầm quyển sách đúng không?”

N Tê (dừng bút, ngẫm nghĩ: “Kệ nó vậy, nó nói sao thì cứ gật đầu cho rồi.”): “Ờ.”

Cùng bàn: “Vậy tại sao bả lại cầm như vậy?”

N Tê (hoang mang): “Đốt sách?”

Cùng bàn: “Sai bét.”

Nhỏ ngồi cạnh chỉa mỏ sang: “Thắp để đọc hả?”

Cùng bàn: “Sai luôn.”

N Tê (hoang mang cực độ, nghĩ rằng có vắt não cũng không tìm được câu trả lời): “Chả biết. Nói đại đáp án đi.”

Cùng bàn (cười hô hố): “Bả là nữ thần tự do mà, cầm gì kệ bả liên quan quái gì đến mình đâu.”

N Tê: *lật bàn*.

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 28-1-2016 01:44 PM
Xinh đẹp.

Hai chị em bắt đầu cuộc giải quyết tâm tình giữa đêm. Bóng tối phủ lấy không gian, duy chỉ có ánh sáng mờ ảo của đèn đường hắt qua cửa sổ. Bạn học N Tê không đeo kính, cứ thấy bóng đen mờ mờ vật vờ hiện lên ô cửa. Thế là nhằm để xua tan cơn sợ hãi trong lòng, N Tê bắt đầu nói nhảm.

N Tê: "Bé. Teaser mới ra đẹp quá trời quá đất. Bữa kiểu tóc để thấy gớm, chả hiểu sao giờ lại đẹp mê hồn đến kinh hãi luôn.”

Em gái: “Công nhận á. Cái tấm vuốt mép bể cá đẹp quá trời. Em tính lên google tìm xem có không để down về.”

Huyên thuyên một hồi xong lạc qua vấn đề khác.

Em gái: “Tiên Tiên dễ thương lắm luôn á chị.”

N Tê: “Bữa chả phải thấy chụp hình nhìn bình thường hả?”

Em gái: “Không biết. Nhưng coi mấy cái chương trình trên ti vi á, em thấy dễ thương cực kì.”

N Tê (gật gù thừa nhận): “Chắc do người ta đẹp, người ta chụp hình không ăn ảnh. Chứ ai như tao? Chụp hình ảo lòi ra mà ngoài đời xấu quắc.”

Em gái: “Đâu có. Chị cứ thích nói vậy là sao? Em thấy xinh mà.”

N Tê: “Đừng an ủi bố. Bố biết bố xấu rồi.”

Em gái: “Không! Đẹp! Đẹp mà!” (bạn nào đó rất nhiệt tình tán thưởng) “Đẹp hơn những người xấu.”

N Tê: “…”

Tác giả: 1791999    Thời gian: 28-1-2016 04:05 PM
N tê bị khùng, bạn còn bị điên và bị đao nữa
ss làm em nhớ đến mấy câu chuyện cười trong báo
đúng là cuộc sống hằng ngày có khác
rất ngắn gọn
ngắn tới ko thể dài hơn
Tác giả: hiquang71    Thời gian: 28-1-2016 08:37 PM
Sự nịnh bợ của bạn út xinh xắn.

Bạn út xinh xắn rất ham chơi điện thoại của mẹ. Vì thế, để chặn ngay cái việc cầm điện thoại suốt ngày, N Tê đã đặt mật khẩu màn hình. Ấy vậy, bạn út xinh xắn vẫn đoán được. Tránh việc bạn N Tê phát hiện, bạn út xinh xắn luôn chọn thời điểm thích hợp để có thể chơi. Ấy vậy, bạn Bé tình cờ nhận ra sự việc này sau một lần cho gà ăn. Bạn út xinh xắn len lén nói bạn Bé không được kể cho N Tê, tuy nhiên, làm sao có thể qua mắt trời?

Bạn N Tê đã gọi bạn út xinh xắn vào phòng để “tâm sự mỏng”, đây là cuộc hội thoại của ba chị em.

N Tê: “Chị nghe chị Bé nói là cu có bí mật to lớn phải không?”

Bạn út xinh xắn (cười dịu dàng): “Hề hề.”

N Tê: “Chị biết hết rồi. Nói nghe lại xem nếu không chị đập đấy.”

Bạn út xinh xắn (liếc nhìn bạn Bé ngồi bên cạnh): “Có phải chị Bé nói đúng không?”

N Tê (thản nhiên lắc đầu): “Chị Bé kêu cu có một bí mật thôi. Nói đi.”

Bạn út xinh xắn (mắt láo liên, cười hề hề lần nữa): “Em biết mật khẩu rồi.”

Bạn Bé: “Đó là cu tự khai đó nha. Không phải do chị Bé nhá!”

Bạn út xinh xắn: “Hứ, chị Bé không nói sao chị N Tê biết?”

N Tê: “Nhất định sẽ đổi mật khẩu.”

Bạn út xinh xắn sầu não, sáp lại gần, đòi ôm đòi hôn.

N Tê: “Tránh ra. Không có vụ nịnh bợ ở đây đâu nha.”

Bạn út xinh xắn hờn dỗi bỏ đi.

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 28-1-2016 08:43 PM
Thương.

Bạn học N Tê cực kì nóng tính, đặc biệt là trong trạng thái mơ màng ngủ và đang ngủ. Rất nhanh nhạy với tiếng động, cho nên dễ nổi cáu. Bạn học N Tê lại thường xuyên sử dụng bạo lực áp dụng lên hai đứa em, đặc biệt là thằng út. Bạn út xinh xắn nhà ta rất ư chi là sợ N Tê (ngay cả mẹ cũng không đáng sợ bằng cơ mà.) Vì thế, mỗi lần mà bạn út xinh xắn muốn vòi tiền mẹ, thì phải thỏ thẻ xin chứ không dám công khai cầm tiền trước mặt bạn học N Tê. Và đặc biệt hơn, khi mẹ không kêu xuống ăn cơm được, nên đành phải nhờ N Tê ra tay. Vậy mà, bạn út xinh xắn lại rất yêu mến bạn học N Tê. Sau đây là cuộc hội thoại của hai mẹ con nhà kia.

Mẹ: “Giữa hai chị, con thương ai nhất?”

Bạn út xinh xắn: “Chị N Tê!”

Mẹ: “Tại sao? Chị N Tê rất hay đánh con cơ mà? Cũng dữ, không cho tiền rồi hay mắng chửi người khác nữa.”

Bạn út xinh xắn:
“Con chả biết, nhưng con thương chị N Tê hơn.”

Vâng. Bạn học N Tê rất ấm lòng khi nghe mẹ kể về chuyện này, dù rằng bạn út rất ư chi là không nghe lời.

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 28-1-2016 08:58 PM
Tên danh bạ.

Bạn N Tê đang ngồi ăn cơm cùng với mẹ và hai đứa em. Tình cờ thấy mẹ cầm điện thoại lên, thì chợt nhớ một chuyện “hệ trọng”.

N Tê: “A, con quên đổi tên con trong danh bạ mẹ rồi.”

Mẹ: “Ừ, đổi thì đổi đi.”

N Tê: “Con sẽ đổi là "Bé N xinh đẹp.”

Sau một hồi loay hoay, bạn học N Tê đã đổi được tên danh bạ theo ý mình thích. Mẹ dò lại để gọi thử xem thế nào thì lại không tìm thấy.

Mẹ: “Chữ B sao chả thấy tên con? Xóa rồi hả?”

N Tê: “À không. Con đổi tên là “N xinh đẹp nhất trần đời” rồi.”

Mẹ: “…”

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 28-1-2016 09:24 PM
Cảnh hôn.

Bạn N Tê đang ngồi xem phim thì cùng lúc đó bạn út xinh xắn đi vào phòng. Thế là nhân cơ hội, N Tê kéo bạn út ngồi lên đùi mình luôn. Được một đoạn thì nam nữ chính hôn nhau, bạn út xinh xắn liền quay lại che mắt N Tê.

Bạn út xinh xắn: “Không được xem. Không được xem.”

N Tê (cười cười): “Sao cu che mắt chị, còn mắt cu lại không che?”

Bạn út xinh xắn (cười nguy hiểm): “Nhưng chị N không được xem.”

Vừa nói xong, bàn tay nhỏ bé kia vẫn đặt lên mắt kính N Tê, nhưng bạn xinh xắn nào đó lại quay sang nhìn màn hình đang tiếp tục chiếu cảnh hôn.

Như thế là không tốt cho sức khỏe cho trẻ em và trẻ nhỏ a~.

Tác giả: 1791999    Thời gian: 28-1-2016 09:27 PM
thua! em đầu hàng
ba chị em nhà người
suy nghĩ của N tê thiệt phong phú
hề hề
một ngày mấy cái đọc đã phết
Tác giả: hiquang71    Thời gian: 28-1-2016 10:44 PM
Thay lời muốn nói. (Đây là câu chuyện của bạn Bé).

Hôm đó là giờ chủ nhiệm, giáo viên nói với lớp rằng hãy viết ra tờ giấy rồi nộp cho cô về những điều mà em muốn “tâm sự” cho lớp biết. Bạn Bé rất nhiệt tình viết. Trong lúc đó, bạn nhà bán cháo sò mới nghiêng người sang nhìn trộm. Bạn Bé tức giận méc cô. Cô liền mắng bạn kia.

Sau khi các tờ giấy được nộp lên, bạn Bé và bạn nhà bán cháo sò nói chuyện với nhau.

Bạn nhà bán cháo sò: “Mày biết tao ghi cái gì không?”

Bạn Bé (tưởng gì kinh khủng lắm sắp sửa xảy ra):
“Ghi gì cơ?”

Bạn nhà bán cháo sò (cười vui vẻ): “Ahihi.”

Bạn Bé: “…”

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 28-1-2016 10:47 PM
Đẹp ngầm.

Bạn Bé kể rằng lớp bạn có thằng kia rất xấu. Vì thế ai cũng chọc nó cả. Sau khi nghe xong câu chuyện về bạn xấu ấy, N Tê đã lắc đầu nguầy nguậy.

N Tê: “Sau này, nếu ai có chọc nó cứ bảo nó nói vầy nè: “Mày ganh tỵ về nhan sắc đẹp tuyệt mĩ tiềm ẩn của tao chứ gì?”

Bạn Bé: “…”

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 28-1-2016 11:06 PM
Tổng giám đốc và chủ tịch tương lai.

Nói đến thằng cùng bàn, thì không thể nhắc đến việc nó bị bệnh tự luyến cực kì nặng. N Tê kha khá lần phải á khẩu với trình độ điên loạn đạt tới mức cực đại của nó. Vâng, sau đây là hai cảnh dành cho bạn ấy.

Cảnh 1: Tổng giám đốc.

Bạn N Tê sau khi đi dự thảo từ trường đại học Sư Phạm Kĩ Thuật về, cảm thấy cực kì ngưỡng mộ một cô gái bằng tuổi hiện đang học trường Thủ Đức với trình độ nói tiếng Anh cao siêu. N Tê cứ cảm than mãi về bạn nữ đó.

N Tê: “Đó giờ chưa thấy người Việt nào nói tiếng Anh đỉnh như vậy. Tao cũng muốn được thế.”

Cùng bàn: “Mày biết nó nói giỏi tiếng Anh làm gì không?”

N Tê (ngờ ngợ): “Chắc học phiên dịch hoặc ngoại giao gì đó.”

Cùng bàn: “Sai bét. Nó học để sau này làm dưới công ty của tao.”

Cảnh 2: Ước mơ vĩ đại.

N Tê đang làm bài tập Lý, thì thằng nhóc cùng bàn vỗ vỗ cánh tay gọi.

Cùng bàn:
“Thấy chủ tịch nước tương lai chưa?”

N Tê (hoang mang):
“Chưa.”

Cùng bàn: “Đây, tao sẽ cho mày xem tên của chủ tịch nước tương lai.”

Nói rồi, cùng bàn lấy cây thước dẻo bị bẻ đôi mà trước đó đã được ghi tên mình, đem lắp lại.

Cùng bàn: “Đó! Thấy chủ tịch nước tương lai chưa?”

N Tê: “Đến giờ uống thuốc rồi đấy.”

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 28-1-2016 11:10 PM
Tin sốt dẻo.

Sáng sớm. Trời trở lạnh. Bạn học N Tê lững thững vừa bước vào lớp với cái mũ bảo hiểm trên tay. Bỗng dưng nhỏ ngồi sau lưng đập bàn ầm ầm, gào lên.

Nhỏ sau lưng: “Mày nghe tin gì chưa? Hot lắm, hot lắm. Chồi ôi…”

N Tê: “Gì á?”

Nhỏ sau lưng:
“Mày lấy năm 2016 trừ năm sinh của mày sẽ ra số tuổi hiện tại đấy.”

N Tê (nhìn nó như quái vật): “Sáng giờ có ai chửi mày điên chưa?”

Nhỏ sau lưng (thản nhiên cười):
“Chưa, nhưng hôm qua thì có.”

Tác giả: Crystal_Nick    Thời gian: 29-1-2016 01:47 AM
đọc thì đọc nhưng không hiểu
vì không hiểu nên không biết bình luận gì
thật ra những mẩu truyện vụn vặt trong cuộc sống đều có thể triển khai
ngắn thì ngắn, nhưng thế này là ngắn quá rồi
Tác giả: chuluoisua    Thời gian: 29-1-2016 08:29 AM
haha, bạn N Tê này hâm hâm, điên điên giống mình ghê
cả mấy bạn học của bạn N Tê này cũng khùng giống bạn mình luôn
chắc ai cũng có mấy đứa bạn như vậy
những truyện ngắn về những điều vụn vặt trong cuộc sống
đủ để mang đến buổi sáng vui vui
cám ơn bạn!
Tác giả: chuluoisua    Thời gian: 29-1-2016 08:34 AM
cơ mà dạo này thấy bạn viết nhiều fic ghê
hihi, dạo này bắt đầu già rồi, nên mình cũng muốn quay lại những thời gian ấy
thích "cho tôi xin một vé đi tuổi thơ của bạn"
và bây giờ thì thích những mẩu truyện ngắn về những đứa bạn "bựa" vô đối, mà thời gian trôi qua sẽ không thể nào tìm lại được
cám ơn bạn một lần nữa nhé!
Có một chút luyến tiếc vì sợ thời gian trôi qua mãi, nên cố níu giữ cho riêng mình những khoảnh khắc có thể bị lãng quên

Tác giả: Bacham72    Thời gian: 29-1-2016 09:16 AM
ss chỉ mới đọc câu chuyện thứ nhất, nhưng chỉ có thể hiểu theo những gì ss hiểu mà thông qua tác giả đã truyền tải

nên mún nói như thế này:

*theo cái tuổi nhìn của ss, nên nó chắc là phải sớm hơn các em, bởi thế rất dễ có sự đụng chạm, càng thật sự đụng chạm hơn vì nó quá gần gũi với cuộc sống, nhưng bản tính ss là thế thôi*

ngôn tình

“Chính là… Những con ấu trùng bị trĩ.”

Cảm ơn em ^^

Tác giả: hanbin96    Thời gian: 29-1-2016 03:41 PM
đọc nhưng k hỉu lắm nhưng thấy khá hay
N tê bị khùng  
tiếp tục đi bạn ơi ^^
Tác giả: Bacham72    Thời gian: 29-1-2016 06:34 PM
Câu chuyện 2 : Nữ thần tự do.

Tự do có phải kèm theo tự lo không nhỉ?

Nếu phải thì rất mệt mỏi cho việc "Tự Do" đấy

May quá ss chẳng phải là nữ thần

Cảm ơn em ^^
Tác giả: Bacham72    Thời gian: 29-1-2016 06:42 PM
Câu chuyện 3: Xinh đẹp.

câu chuyện thứ ba này rất thâm thúy

em lên tay rùi đấy

chúc mừng em

Có cần ss phải huỵt toẹt ra ko?

à, thui, nói thẳng ra nhỉ

mắc công em nghi ngờ trình đọc của ss

“Không! Đẹp! Đẹp mà!” (bạn nào đó rất nhiệt tình tán thưởng)

bóng đen mờ mờ vật vờ hiện lên ô cửa

đủ hiểu rùi há

cảm ơn em ^^
Tác giả: galacticos30612    Thời gian: 29-1-2016 06:49 PM
Bạn N tê trong truyện hâm hâm dở dở, đọc nhiều lúc tiếu phết
Mấy truyện này ngắn, dễ đọc
Viết tiếp đi nha bạn, cố gắng lên ^^
Tác giả: Bacham72    Thời gian: 29-1-2016 06:55 PM
Câu chuyện 4: Sự nịnh bợ của bạn út xinh xắn.

Con nít xâm phạm quyền riêng tư

vẫn còn trong sáng hơn là người già như ss đây đấy

Cảm ơn em ^^
Tác giả: Bacham72    Thời gian: 29-1-2016 07:15 PM
Câu chuyện 5 Thương.

Phải mà, ss là người luôn biết

Thương mới cho roi cho vọt

Cảm ơn em ^^

P/S: ss có thói quen comt từng câu chuyện nhá, dù ngắn
Tác giả: Bacham72    Thời gian: 29-1-2016 07:35 PM
Câu chuyện 6: Tên danh bạ.

Theo ss còn có một cái tên này hay hơn nữa đấy

Đó là:

" 0 có ai xinh đẹp bằng N"

đứng đầu trong cả danh bạ lun

haha

cảm ơn em

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 29-1-2016 08:26 PM
Lắp camera.

Sau khi nghe thông báo của trường rằng: “qua Tết, mỗi lớp sẽ được lắp một cái camera”, học sinh các khối đều nháo nhào đến hỗn loạn. Việc lật tài liệu, ngủ trong lớp, nói chuyện riêng… trở thành vấn đề cần phải được giải quyết cấp bách, chẳng hạn chúng nó nên né tầm nhìn của ban giám hiệu như nào, dễ dàng quay cóp ra sao… vân vân và mây mây…

Nhưng, đâu chỉ mình học sinh cần phải giải quyết? Giáo viên cũng đang đau đầu với cái camera gây “phản cảm” đó. Và cô dạy địa lớp N Tê là một “nhân chứng sống” cho vụ việc này. Thực ra mà nói, cô dạy rất hay, chẳng qua trái với yêu cầu của Bộ giáo dục là phải viết bảng, đi lên đi xuống, đi qua đi lại gì gì đó, thì cô lại ngồi yên một chỗ giảng bài mà thôi. Trong một lần của tiết học nọ, cô bỗng tặc lưỡi thở dài, cùng bàn kế với lớp N Tê như này:

Cô Địa: “Lắp cái camera chi thế không biết. Cô đã suy nghĩ rất nhiều biện pháp để áp dụng cho việc không viết bảng và đi qua đi lại.”

Lớp N Tê (đứa nào đứa nấy cũng cười cười).

Cô Địa: “Và cô tính như này mấy đứa xem coi có được không. Thay vì lau bảng trước khi cô vào lớp, thì mấy đứa cứ để đó. Camera quay được thấy bảng đầy chữ thế là chứng tỏ cô có viết, vậy là ok rồi. À, còn cái việc đi lên đi xuống, mấy đứa nhớ mang cái ghế đỏ cao cao đặt dưới cuối lớp á. Cứ 5 phút cô đi xuống 1 lần, 5 phút sau cô đi lên một lần. Đó, có đi qua đi lại. Đấy, thế là thuận tiện cho cả đôi bên.”

Lớp N Tê:

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 29-1-2016 08:28 PM
Nói giảm nói tránh.

Một bạn trong lớp mắng bạn bên cạnh là “ngu”. Cô Địa nghe được thế là cất giọng khuyên bảo.

Cô Địa: “Không được mắng bạn như vậy. Em nên kêu rằng “Sao mày không được khôn thế?” mới được.”

Thằng bên cạnh thấy buồn cười, thế là vỗ tay N Tê, sử dụng biện pháp tu từ nói giảm nói tránh mà cô mới làm, thì thầm với N Tê.

Cùng bàn: “Vậy nên, lúc thi đại học về, ba má hỏi con thi sao rồi? Nếu có rớt thì không được nói rớt. Như thế sẽ làm tổn thương nhau lắm. Phải kêu như này: “Dạ, con xém đậu a.”

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 29-1-2016 08:29 PM
Tin tốt và tin xấu.

Cùng bàn thấy bên cạnh mình có đứa bị học sinh yếu. Thế là an ủi một vài câu, tuy nhiên lại làm thằng nhỏ hộc máu thêm. Thế là đành ngậm ngùi quay sang nói chuyện với N Tê.

Cùng bàn: “Nếu mày có bị học sinh yếu, thì về nói chuyện với ba má như này: Con có một tin tốt và một tin xấu, ba má muốn nghe tin nào trước. Ba má mày mà chọn tin tốt, thế thì làm vẻ mặt mừng rỡ lên, như sắp sửa trúng vé số ấy: “Con được học sinh giỏi rồi.”. Sau đó, ba má hỏi: Còn tin xấu? Thì nói rằng: “Ê hê hê, con đùa đấy.”

N Tê: “Vậy ba má chọn tin xấu trước thì sao?”

Cùng bàn: “Thì kêu là: “A, con chả có tin tốt gì hết”.

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 29-1-2016 08:32 PM
Câu chữ hại não.

Trong sách sinh học lớp 12 có một đoạn ví dụ gây đau đầu như này: “Tảo giáp nở hoa gây độc cho cá, tôm và chim ăn cá, tôm bị độc đó,..”

Sau khi N Tê đọc xong, mới kéo cả nhóm tụ lại với nhau mà giải thích theo hai nghĩa mà mình hiểu. Cùng lúc ấy, thầy giáo cũng đứng cạnh đó nghe bạn N Tê bắt đầu giở chứng.

N Tê: “Đoạn này, chúng ta sau khi đọc xong có thể hiểu thành hai ý. Ý 1 là: Tảo giáp nở hoa, gây độc cho cả cá, tôm, và chim ăn cá.Vậy là con tôm nó ăn xong thì lại bị ngộ độc. Còn ý thứ 2: Tảo giáp nở hoa gây độc cho cá. Tôm và con chim đều ăn con cá đó. Thế mà con tôm lại bị độc.”

Cả đám: “Ơ, thế kết luận cuối cùng cũng là con tôm bị độc à?”

N Tê (thản nhiên gật đầu): “Đúng vậy, đều do ăn ở cả.”

Cả đám: “Tôm sao ăn được cá?”

N Tê: “Ai mà biết. Dịch câu chữ thì nó là như vậy.”

Cả đám: ".."

Thầy giáo (chỉ biết cười và cười mà thôi.)

Tác giả: miu0699    Thời gian: 29-1-2016 08:34 PM
thấy được mời, nên vào xem thử

là series siêu ngắn ^^

mới đọc #1,2,3 thôi chứ đọc hết vì bh mắc bận

nói chung là dễ thương, đậm chất nhật kí đời thường luôn

cái #3 thì lại ghen tỵ, vì ở nhà cũng có chị, mà chị em mình kh được ntn nên phải ghen tỵ haha

lảm nhảm vậy thôi, rảnh thì lại vào đọc tiếp

lời cuối, cảm ơn vì đã mời hihi
Tác giả: 1791999    Thời gian: 29-1-2016 09:45 PM
có một ngày ko vô
thấy mình bị tụt hạng là thế quái nào
càng về sau
ừm em thấy ss càng khùng rồi
lắp camera
ừm trường em lắp từ thời tám hoành rồi
cũng vui lắm

Tác giả: viclovemiho    Thời gian: 30-1-2016 07:43 AM
Ha ha ha, mới đôc cái pệt đầu mà hay quá
Ba chị em dễ thương j đâu, sao mềnh trước giờ ko nghĩ ra vụ viết nhựt kí thế này nhỉ, nhà mấy chị em cg quậy lắm mà
Cái định nghĩa ấu trĩ của N Tê quá bá đạo, ha ha, nghĩ tớc Bạc meo meo nghe đc câu này chắc tím mẹt
Tác giả: viclovemiho    Thời gian: 30-1-2016 07:55 AM
Ôi làm một loáng cái là hết rồi
Sau khi đọc xong một loạt series thì rút ra một kết luận, bạn của N Tê và cô giáo cũng rất có "tố chất"
Đọc mấy cái này ngắn nên dễ đọc mà còn thư giãn rất tốt, sáng sớm tinh thần thoải mái rất nhiều, cám ơn bạn, tiếp nữa đi bạn ơi :3
Tác giả: kiresora    Thời gian: 30-1-2016 08:01 AM
Ôi N Tê mắc cười quá, gia đình cả nhà rất đáng eo :3
Cái trường học của bạn vui nhỉ, thời học sinh nhiều kỉ niệm quá
Rất thích bạn cùng bàn của N Tê, tửng tửng và rất hài hước
Cám ơn truyện của bạn
Tác giả: hiquang71    Thời gian: 30-1-2016 03:22 PM
Lụm tiền.

Trong một lần giảng bài, thầy dạy Văn nêu ra ví dụ về tình yêu và sĩ diện.

Thầy Văn: “Nếu bây giờ mấy đứa đi trên đường cùng với bạn trai hoặc bạn gái mình gì đó, mấy đứa thấy một cục tiền rớt phía trước mặt. Mấy đứa có dám nhặt không?”

Cả đám: “Nhặt chứ sao không, thầy.”

Thầy Văn: “Được rồi, tôi sẽ nêu ra ví dụ khác: Chẳng hạn như mấy đứa đang đi dưới sân trường, bạn mà mấy đứa thích đứng ở trên lầu nhìn xuống. Có một tờ 500.000 ngàn thôi, mấy đứa có nhặt không?”

Cả đám: “Ngu gì không lụm thầy. Trời ơi, còn có thể lấy tiền đó rủ nó đi ăn lẩu nữa kìa. Tiện bề cưa cẩm.”

Thầy Văn: “Tôi nhất quyết không nêu ví dụ cho mấy đứa nữa. Mặt dày quá thể rồi.”

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 30-1-2016 03:26 PM
Họ hàng.

Trong một lần học bài “Rừng Xà Nu”, thầy dạy Văn kể một câu chuyện về mấy bạn cùng khối với N Tê như sau:

Thầy Văn: “Đang nói về cây Xà Nu, tôi mới hỏi tụi nó Xà Nu là cây gì? Thế mà có thằng nhóc ở dưới lớp kêu rằng: “Xà Nu là họ hàng với cây Xà Cừ”. Ấy vậy tôi mới hỏi: “Vậy cây xà cừ họ hàng với cây nào nữa nói ra luôn đi” Nó mới trả lời: “Xà Cừ là bà con với cây Xà Lách.”

Lớp N Tê nghe xong nhốn nháo cười. Trong lúc đó, bạn học N Tê nghiêng người sang thì thầm với cùng bàn.

N Tê: “Thầy mà hỏi nữa, thì tốt nhất tụi nó nên nói rằng: “Xà Lách là loài cây được Thanh Xà và Bạch Xà nuôi trồng.”

Cùng bàn: “…”

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 30-1-2016 03:28 PM
Nụ cười ma mị.

Thầy dạy Văn đang giảng bài. Đến một đoạn nói về cảnh ngủ, thầy bỗng chợt nhớ về một vấn đề gì đó, mới dừng lại bài giảng mà nói chuyện với cả lớp.

Thầy Văn: “Tôi chẳng hiểu sao mấy đứa trẻ ngày nay rất ngộ. Cái mà bịt mắt tròn tròn để che ánh sáng ấy, đêm thế mà cũng xài, lại còn bật điện nữa chứ. Nói là sợ ma, làm vậy cho an tâm. Thử xem đến khi nghe tiếng động, lại thót tim không dám mở mắt ra nhìn. Chỉ sợ khi mình kéo cái bịt mắt kia ra, thấy một đứa nào đó đứng cạnh giường mà cười. Nó chẳng cần làm gì cả, đứng cạnh giường mà cười thôi, ấy thế cũng làm cho bao nhiêu con tim “loạn nhịp” đấy.”

Lớp: “…”

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 30-1-2016 03:31 PM
Lớp học i tờ.

Học kì I lớp 12, thầy Văn đang giảng bài “Việt Bắc” cho học sinh nghe. Đến cảnh những trẻ con vùng núi cùng nhau tụ lại học chữ, thầy mới vẽ ra một viễn cảnh trong đầu, dùng ngôn ngữ của mình để biểu đạt hình ảnh đẹp đẽ đó.

Thầy Văn: “Các em thử tưởng tượng xem, trong một lớp học nhỏ, chỉ vỏn vẹn cái bảng đen với vài nét chữ được viết bằng phấn. Mà hồi đó đâu phải được như bây giờ? Lớp học thì lụp xụp, bàn ghế thì bập bênh, đám nít ranh nhoi nhoi trong một căn phòng nhỏ xíu. Ấy vậy mà cả đám chúm chụm ngồi cùng nhau, đồng thanh đọc chữ. Ôi chao nó đã.”

Cả lớp cười cười.

Thầy Văn: “Chỉ vài chữ vỏn vẹn như “I tờ” thôi. Các em hãy thử đóng vai học sinh vùng cao xem. Thầy là thầy giáo dạy chữ ha, chúng ta cùng đọc nhé: “I tờ ít”. Nghĩ coi chữ nào ghép lại đầy hay ho nào?”

N Tê (lúc ấy đang ngồi bàn đầu, bỗng cất giọng "đầy lẽ dĩ nhiên"): “I tờ ít, đờ ít đít sắc đít.”

Thầy giáo: “…”

Tác giả: kiresora    Thời gian: 30-1-2016 06:07 PM
Ôi thầy dạy văn , thầy ăn gì em đi mua
Em nghi cái câu chuyện bịt mắt là kinh nghiệm của thầy quá
Bajn N Tê và cái lớp Xà lách lầy quá lầy
Tác giả: bongroro    Thời gian: 30-1-2016 09:24 PM
Đọc xong lại nhớ thời đi học mình già thế này rồi sao huhu.
Rảnh rỗi vào đọc buồn cười quá khổ thân thầy ))
Anw mấy chuyện page 1  cũng cute ghê
Tác giả: viclovemiho    Thời gian: 31-1-2016 10:40 PM
Haha, ông thầy giáo chắc cũng điên đầu với bạn N Tê này nhiều lần lắm
Cái Rừng xà nu với Xà lách hay đó chứ, chứng tỏ đầu óc học sinh liên tưởng tốt
Ủa mà hết rồi hả bạn, truyện hay lắm, ra nữa đi bạn
Tác giả: 1791999    Thời gian: 1-2-2016 09:46 AM
chuyện đi học quả nhiên dữ dội
em kể cho mà nghe
lớp em nó lầy lội tới mức
nhớ bài Lặng lẽ Sa Pa hồi lớp 9 ấy
thằng kia nó khăng khăng cô kĩ sư là con ông họa sĩ
xong rồi 1 thằng cãi lại ko phải
đến khi chứng cứ rành rành là ko phải
nó vẫn kêu con rơi thì sao, tác giả ko đề cập để giữ sĩ diện cho ông họa sĩ
được rồi, lớp em lầy
Tác giả: shinelyz.hn    Thời gian: 1-2-2016 01:33 PM
Mình cũng luôn nghĩ nên viết truyện, có thể tự sáng tác hoặc nhật kí nhưng có tái hiện chuyện của bản thân trong đó, vì nhiều năm qua đi, khi già, mình có thể quên một số sự kiện, một vài chi tiết, lại rất ý nghĩa với bản thân. Nên sẽ tiếc. Ủng hộ truyện của bạn.  <3
Tác giả: shinelyz.hn    Thời gian: 1-2-2016 01:37 PM
Nhưng truyện viết cấu trúc như kịch bản phim ý nhỉ, toàn đối thoại không à.
Rất là độc đáo đó.
Lớp văn của bạn dí dỏm thế
Tác giả: hiquang71    Thời gian: 4-2-2016 09:22 PM
Nghỉ Tết.

Hôm đấy là tiết Địa cuối cùng của năm 2015 âm lịch. Lớp N Tê sau khi giở trò xin xỏ với những giáo viên trước để xin nghỉ, thì lần này vẫn tiếp tục “hành trình” nài nỉ để ngồi chơi. (Ai nói là đã học 12 thì không lười cơ chứ?). Thế mà cô Địa vẫn “hiền lành” gật đầu cái rụp. Sau đó mỉm cười nói.

Cô Địa: “Ừ, Tết nhất thì phải nghỉ chớ. Nghỉ thì phải nghỉ nhiệt tình. Nhưng mà chỉ có mình cô nghỉ thôi, mấy đứa lấy giấy ra làm bài thực hành.”

Lớp: “…”

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 4-2-2016 09:25 PM
Điện thoại.

N Tê cầm điện thoại của mẹ lên xem giờ, thì em họ ngồi cạnh mới thắc mắc hỏi.

Em họ: “Điện thoại của chị hả?”

N Tê: “Không. Mẹ chị.”

Em họ: “Chứ sao em thấy để toàn hình chị không vậy?”

N Tê (tự luyến cấp độ nặng): “À, chắc tại chị xinh đẹp quá nên không nỡ gỡ xuống.”

Em họ: “…”

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 4-2-2016 09:26 PM
Tấm lòng.

Học sinh lớp bên cạnh lớp N Tê có trò này rất hay. Mỗi lần khi giáo viên lôi quyển sổ màu xanh xanh mang tên “sổ điểm” thì ắt hẳn sẽ có đứa đứng dậy gào thống để bắt nhịp: “Sống trong đời sống, cần có một tấm lòng. Để làm gì cô biết không? Để gió cuốn uốn ~ đi. Để gió cuốn uốn~~ đi…”

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 4-2-2016 09:27 PM
Mẹ chồng con dâu.

Thầy Văn đang dạy bài “Vợ nhặt” và phân tích hình ảnh bà cụ Tứ đối với đứa con trai và đứa con dâu được ra mắt.

Thầy Văn: “Từ xưa tới nay, hình ảnh người vợ và mẹ chồng rất ít khi hòa hợp. Mỗi lần xảy ra cãi vã, là đứa con trai phải đứng giữa mà giải quyết tất cả vấn đề đột ngột xảy ra. Giờ mấy thằng con trai trong lớp này, tụi em gặp phải tình cảnh như thế mấy em sẽ làm gì?”

Lớp yên lặng.

Thầy Văn cảm thấy chả đứa nào phản ứng, mới tiếp tục nói: “Mẹ chồng với con dâu thường thường xảy ra mâu thuẫn luôn luôn đối chọi và gay gắt với nhau. Nhiều viễn cảnh xảy ra lắm. Chẳng hạn như…”

N Tê (thản nhiên xen vào): “Mẹ chồng cầm dao chém đầu con dâu. Máu văng xối xả vô tường. Đứa con trai lau máu dính trên đó, sau đấy dùng chai nước hoa mắc tiền xịt khí thế vào cho bớt mùi.”

Thầy Văn: “…”

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 4-2-2016 09:41 PM
An ủi.

N Tê ngồi cạnh một đứa bạn đang khóc khí thế. An ủi hoài mà nó không nín, N Tê tức quá lên tiếng.

N Tê: “Mày ngậm mồm ngay cho bố. Vốn dĩ đã xấu xí rồi, giờ còn khóc bù lu bù loa lên, còn xấu hơn lúc trước. Xấu đến mức xúc phạm người nhìn đấy.”

Nhỏ bạn gào to hơn.

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 4-2-2016 09:46 PM
Gọi bạn.

Đầu năm lớp 10, vì mới chuyển vào nên N Tê rất buồn chán với cái việc không có bạn. Lúc đó tan lớp, N Tê mới gặp người bạn học chung hồi cấp 2, vì thế mới lấy điều đó làm vui vẻ lắm. Tí ta tí tớn, hớn ha hớn hở bước nhanh gọi với lên.

N Tê: “Ê chó.”

Không ai trả lời.

N Tê: “Ê CHÓ!” (À thật ra đấy là biệt danh của nó.)

Khoảnh khắc hàng chục ánh mắt chằm chằm bắn thẳng vào mình, N Tê mới hoảng hốt thầm nhủ:
“Quái? Mình gọi bạn, chứ có gọi tụi nó đâu. Mắc mớ gì nhìn mình như thế đĩa bay nào thả mày xuống đây vậy trời?”

Tác giả: 1791999    Thời gian: 5-2-2016 10:19 PM
cả cái xã hội này
rất nhiều chóooooo
ss muốn gọi ai thì gọi cho rõ
chẳng hạn như chó điên, chó dại, chó...
hêhê
còn vụ trên
em thấy bạn ss chưa táng ss là may
Tác giả: Bacham72    Thời gian: 7-2-2016 08:22 AM
hiquang71 gửi lúc 30-1-2016 03:22 PM
Lụm tiền.

Trong một lần giảng bài, thầy dạy Văn nêu ra ví dụ về tình yêu và sĩ di ...

ss hơi choáng khi em không ghi rõ số tự của mỗi shot *người già nó vậy đấy*

thui, ss lụm đại một cái để đọc

cái này ss thấy không nạp vào não được

có lẽ ss không có quãng thời gian học hành

hề hề

Tác giả: Inuyasha3366    Thời gian: 10-2-2016 11:52 PM
Ấu trĩ chính là những con ấu trùng bị trĩ
Cảm ơn ad chứ đầu năm em cười không nhặt được mồm luôn ạ
Chúc mừng năm mới ạ
Tác giả: Inuyasha3366    Thời gian: 10-2-2016 11:53 PM
Cười xong rồi ngẫm, năm nay em cũng phải viết nhật kí mới được
Rằng thì là mà cũng "Có một chút luyến tiếc vì sợ thời gian trôi qua mãi, nên cố níu giữ cho riêng mình những khoảnh khắc có thể bị lãng quên"

Tác giả: VenusVu    Thời gian: 11-2-2016 01:35 PM
Có bao nhiêu câu chuyện trong đây là thật hả bạn Nờ Tê
Sao mà đọc nó ảo diệu quá, Tết mà vui vẻ như vầy chớ
Cảm ơn chủ thớt nha
Tác giả: VenusVu    Thời gian: 11-2-2016 01:36 PM
Cho em pót thêm lần nữa nha
Cảm ơn vì sự hào phóng của chủ thớt đã lì xì tụi em hẳn hai lần
Mà sao k làm một cái thưởng 10 luôn zợ ạ lì xì lại ad
Tác giả: hiquang71    Thời gian: 20-2-2016 11:57 AM
#26 Nghiêm Túc.

Có một ngày, bạn út xinh xắn được mẹ hứa dẫn xuống nhà dì chơi, nhưng mọi kế hoạch đều bị đổ vỡ bởi một cuộc gọi tới của cô nào đó. Ấy thế mẹ nấu cháo điện thoại rất lâu, cho tới khi trời đã tối lại còn tối hơn nữa. Bạn út xinh xắn từ ngoài cửa tí tớn chạy vào phòng gọi mẹ sau khi phát hiện cuộc gọi kia đã kết thúc. Tuy nhiên, mẹ mượn cớ là quá muộn rồi, giờ thì đi ngủ đi, sau đó mẹ còn chòng ghẹo bạn út vài cái bằng hành động. Bạn út nổi giận, hét thật lớn, xuyên qua cả ba căn phòng, bay vào tận chỗ N Tê đang học bài.

Bạn út xinh xắn: “Con đang nói chuyện nghiêm túc với mẹ đó. Mẹ đừng chọc con nữa, con không có giỡn đâu nha.”

À à… Bạn út nào đó ơi, bạn thua N Tê những 10 tuổi lận, giờ mà biết nói những câu đại loại như thế rồi à?

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 20-2-2016 11:59 AM
#27 Đổi tiền.

N Tê nhặt được tờ một ngàn trong đống sách đang dọn, sau đó hớn hở gọi mẹ thật lớn:

N Tê: “Mẹ ơi!”

Mẹ: “Gì á?”

N Tê: “Mẹ có 10 ngàn không? Con đổi một ngàn nha mẹ!”

“…”

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 20-2-2016 12:00 PM
#28 Con của dì.

Trong mấy ngày trước Tết, N Tê có xuống nhà dì phụ dì trông em bé. Thằng nhóc chỉ mới khoảng 2 tuổi thôi, nhưng không hiểu sao vẫn chưa bỏ bú được, mà còn đeo mẹ như đeo gì vậy á. Sáng hôm thứ hai ở làm bảo mẫu kiêm đầu bếp, N Tê đang đứng chiên cá thì đột ngột có đứa nhóc hàng xóm chạy vào méc thằng con dì đi ra ngoài. N Tê tức giận, cầm đôi đũa cái, đùng đùng đứng ở cửa phòng bếp, hét lớn lên, lay lay đôi đũa chỉ vào thằng bé, ra hiệu vào nhà.

“CU! AI CHO ĐI RA NGOÀI ĐÓ?”

Thằng nhóc đang sọt đôi dép khổng lồ của người lớn vào cái chân bé tí của nó thì giật nảy mình, quăng luôn cả đôi dép mà chạy vào trong nhà.

N Tê cũng không đáng sợ tới mức đó đâu a.

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 20-2-2016 12:01 PM
#29 Ôm – hôn.

N Tê đang lặt rau, thì thằng nhóc con của dì lượn qua lượn lại trước mặt. Thấy thế, N Tê kêu thằng nhóc lại gần ôm một cái. Dang tay chào đón nó, nó cũng lọt tọt chạy tới, N Tê vòng tay ôm thì bất chợt thằng nhóc đưa cái miệng nhỏ của mình nhiễu nước miếng vào má N Tê, sau đó “chậm rãi” rời đi. N Tê đau xót nhìn nó: “Nhóc à, trả thù chị sao??”

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 20-2-2016 12:02 PM
#30 Dây thun.

N Tê lúi húi mặc quần áo, thì bạn út xinh xắn đi vào phòng. N Tê thấy thế mới nhờ bạn út lấy giùm cọng dây thun cột tóc (à, lúc đó thì tóc N Tê vẫn còn cột được). Út xinh xắn sau khi đưa dây thun xong, sau đó lại lượn qua chỗ để bịch dây thun cột tóc lần nữa, rồi tiến về phía cặp của N Tê. Ấy vậy, N Tê mới thắc mắc hỏi.

N Tê: “Cu, đang làm gì á?”

Bạn út xinh xắn: “Em lấy thêm dây thun bỏ vào cặp cho chị. Có gì chị cần xài thì chị xài.”

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 20-2-2016 12:04 PM
#30 Tương tác.

Thầy dạy Lí nhắc nhở lớp N Tê như này sau khi thấy chẳng có ma nào chịu giơ tay dù trước đó thầy có bỏ ra nguyên một tiết để khuyên và yêu cầu tụi nó:

Thầy dạy Lí: “Rốt cuộc thì mấy đứa lại không chịu phát biểu xây dựng bài hả? Ít ra thì cũng phải tương tác với thầy chứ. Chẳng hạn như hai người đang cãi nhau, có cãi qua cãi lại thì mới vui, chứ cứ im im mà đóng cửa ru rú trong phòng thì còn gì để nói nữa?”

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 20-2-2016 12:06 PM
#31 Phơi tiêu.

Thầy Lí dạy tới phần ứng dụng của tia hồng ngoại, thầy nêu ra ví dụ để cho học sinh hiểu hơn, cụ thể là như này.

Thầy Lí: “Chẳng hạn như vào mùa tiêu, mà mưa đột ngột đổ cái ào xuống thì toi rồi. Thế nên, người ta mới dùng tia hồng ngoại để giúp cho việc tiêu không bị úng, bị hư. Vậy thì ứng dụng của tia hồng ngoại là gì?”

Trong trạng thái lớp đang im phăng phắc, duy chỉ có tiếng N Tê đang lẩm bẩm bằng giọng gió của mình vang lên: “Phơi tiêu.”

Lũ bạn cười rần rần, thầy Lí ở trên đang viết chữ “sấy khô” cũng quay xuống, vừa cười vừa lắc đầu: “Phơi tiêu hả? Có cần thật thà thế không?”

N Tê được một phen bẽ mặt a.

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 20-2-2016 12:07 PM
#32 Đầu nhỏ đầu to.

Thầy Lí dạy tới việc trái đất đang nóng dần lên, các chất thải thải ra làm tầng ôzôn áo giáp bảo vệ cũng bị thủng. Thầy mới lắc đầu nói như này.

Thầy Lí: “Việc thủng tầng ôzôn đã đem đến rất nhiều căn bệnh lạ. Chẳng hạn như teo đầu. Cơ thể phát triển bình thường mà chỉ có cái đầu rất nhỏ, mà đầu nhỏ không thể thành đầu to được. Mấy ông là nhà khoa học nổi tiếng đều đầu to cả, cho nên, đầu nhỏ chẳng trở thành nhà khoa học được.”

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 20-2-2016 12:08 PM
#33 Bạn trai.

N Tê luôn bị hỏi là có bạn trai chưa, thật sự là chán ngán cái câu hỏi này lắm rồi. Thế là một bữa nọ, N Tê không có mặt trong bữa ăn lớn của đại gia đình, chị họ N Tê mới hỏi có phải N Tê đi chơi với bạn trai rồi không. Bạn bé nào đó cười hềnh hệch: “Chị nghĩ sao vậy? Chị đó mà có bồ được sao?”

“…”

Tác giả: 1791999    Thời gian: 20-2-2016 02:30 PM
Cái đầu hơi khó hiểu ss
nhưng mà có vẻ thầy dạy lí dc ưu ái quá
xuất hiện miết thôi
mà cái này thì phải kèm hoàn cảnh mới coi được haha
thanks ss
Tác giả: GEG    Thời gian: 15-3-2016 07:43 PM
Huhuhuhuhu
Nhớ đợi ss đó,
SS sẽ theo kịp mà
Tác giả: hiquang71    Thời gian: 10-10-2016 02:21 PM
#34 Ghi Tên

Ghi danh sách lớp, bạn A cầm bút tiện thể ghi giùm N Tê.

- Bạn A: "Họ tên bạn là gì vậy?"

- N Tê: *nói*

- Bạn A: "Thôi bạn ghi luôn đi, tớ không biết."

~ Vậy bạn hỏi chi vậy? -_- ~

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 10-10-2016 02:25 PM
#35 Chà Dép

N Tê đang nấu ăn, thấy bạn út xinh xắn ôm đống dép xuống để đưa cho mẹ chà, N Tê mới tranh thủ cơ hội.

N Tê: "Lấy giùm dép chị N xuống nữa."

Bạn út xinh xắn: "Chờ em tí, để em đưa cho mẹ đã."

Mẹ: "Dép của chị Bé với chị N thì cất lên trên, đừng có đem xuống đây."

N Tê với bạn út xinh xắn giả điếc. Vừa đưa xong đống dép, bạn út lật đật tìm đôi dép của N Tê.

Bạn út xinh xắn: "Em kiếm không thấy."

N Tê: "Cu chạy lên nhà trên coi thử coi."

Thế là lật đật đi kiếm...

Bạn út xinh xắn: "Vẫn hông thấy."

Mẹ: "Để dép cho hai chị tự chà."

Bạn út xinh xắn: "Con chà dép của chị N cho."

Ahihi, có em trai làm gì )) là để thương yêu chị. ) Sắp đi rồi, nhớ nó lắm.

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 10-10-2016 02:27 PM
#36 Xưng Hô

Có một lần, bạn Bé đã hỏi bạn út xinh xắn như thế này.

Bạn Bé: "Giữa chị N và chị bé, cu thích ai hơn?"

Bạn út xinh xắn: "Chị N."

Bạn Bé: "Tại sao?"

Bạn út xinh xắn: "Vì chị N không bao giờ xưng hô với em là "mày - tao" cả."

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 10-10-2016 02:29 PM
#37 Thẻ Điện Thoại

Lúc nhận tờ giấy chủ đề mà lẽ ra phải soạn trước đó 1 tuần, N Tê không mang theo tiền mua sách, điện thoại hết 3G, thế là lật đật nhắn tin cho mẹ.

N Tê: "Mẹ mua con cái card mobi 20.000đ với."

Mẹ: "Sao? Con không mua được hả?"

N Tê: *giải thích*.

Mẹ: "Ừ để mẹ gởi cho."

Một lát sau tin nhắn tới.

Mẹ: "Số card XXX"

N Tê: "Cám ơn mẹ. He he."

Mẹ: "50 ngàn đấy nhé, con gái."
Tác giả: hiquang71    Thời gian: 10-10-2016 02:35 PM
#38 Sợ

N Tê dự định chở em đi cắt tóc.

N Tê: "Lấy mũ bảo hiểm đi, chị N chở đi."

Bạn út xinh xắn: *nhìn chân N Tê sau đó lắc đầu nguầy nguậy* "Đi bộ đi chị N, em không muốn chị chở đâu."

N Tê: "Lấy mũ đi." nhân n lần.

Bạn út xinh xắn: "Nãy bố nói bố chở em đi cắt tóc, thôi em đi với bố."

N Tê: "Chị N nói là chở mà."

Bạn út xinh xắn: "Em sợ."

N Tê: ..

Tác giả: hiquang71    Thời gian: 10-10-2016 02:39 PM
#39 Dài - ngắn.

N Tê: "Anh. Anh nhìn em, thấy em để tóc ngắn hay tóc dài đẹp hơn?"

Anh N Tê: "Ơ thế mày từng để tóc dài à?"

N Tê: "Há há. Cơ mà anh thấy sao?"

Anh N Tê: "Mày như mấy thằng đàn ông ấy, để tóc dài ai mà nhìn."

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3