Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiểu Thuyết- Hiện Đại] Yêu Không Lối Thoát | Lam Bạch Sắc (Ngoại truyện- Hoàn + Đã xuất bản)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 15-11-2012 10:19:06 | Xem tất

Híc, mấy ngày đi công tác về mà đọc liền mấy chap vui mừng quá, nhớ ơi là nhớ {:283:}

Nhà mình đổi sang cách post truyện mới, mà em thì điện thoại cùi bắp, tuy vào được mạng nhưng màn hình của em nó nhỏ, cái hình thì bé, nhìn muốn lòi con mắt mà cũng ứ đọc được huhu, may hôm nay em đã được ngồi trong văn phòng rồi haha. Ta đã trở lại.

Đọc liền mấy chap công nhận là thích ơi là thích, như nắng hạn gặp trời mưa, đọc xong cảm xúc lên vù vù. Công nhận là mấy chap này tình cảm của TUN và VL đã rõ ràng rồi, chỉ còn mỗi bước thừa nhận bằng ngôn ngữ nữa thôi. Đọc mấy chỗ anh chị tình cảm mà thấy khoái chí thế cơ chứ. "Tôi là người đàn ông lý tưởng của thời đại mới, kiếm tiền giỏi, nấu ăn cừ, trên giường cũng rất tuyệt" - quá chuẩn, mình là VL cũng chẳng có lời nào để phản bác nữa, cơ mà anh còn được khuyến mại thêm cái bản chất nham hiểm đi kèm hàng chất lượng cao nên mình lại càng thích.
©2024 Kites.vn | 5 w& S2 q2 s. `9 L! C" aAll rights reserved
Mà đúng là nửa hoan nửa ái, mấy chap này H sặc máu quá, đọc rùng cả mình, LBS có kinh nghiệm phong phú ghê ý hehe.
6 |0 [. X0 F+ @©2024 Kites.vn | All rights reserved
Càng về sau càng gay cấn, sắp đến lúc ngược rồi, mình lại càng thích, xem phải thấy hai nhân vật chính dằn vặt nhau đến nghẹn thở rồi cuối cùng happy ending mới thấy mát ruột {:290:}

Bình luận

pam
Đúng đấy ss, em đọc xong mà nóng toàn thân ss ạ. ss e dit mấy cảnh này xịn quá ^^  Đăng lúc 15-11-2012 03:55 PM
Đọc liền mấy chap này có mà nóng hết cả người ^^  Đăng lúc 15-11-2012 12:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 19-11-2012 22:54:05 | Xem tất

Em cũng đoán là VL chưa đồng ý ngay lập tức nhưng sẽ suy nghĩ. VL có lẽ là bị đả kích mạnh, cô ấy chưa thể bớt cảm thấy bất an, nhưng chắc có biến cố gì đó mà hai người sẽ phải đính ước. Không hiểu sao nhưng rõ ràng là TUN cố tình sắp xếp để lộ việc anh và VL có "quan hệ trên mức đồng nghiệp" ra cho toàn thế giới biết. Có lẽ vì muốn đẩy nhanh vụ đính hôn và đám cưới chăng???
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 i" P. X  b* n3 g' ~! _7 ]( c( l
6 i6 ?9 c# \; c( k, d* w©2024 Kites.vn | All rights reserved
Nhắc đến đính hôn, TUN chết bầm, có mỗi ba từ quan trọng nhất thì ko bao giờ cho VL được nghe, toàn dùng từ ẩn dụ ko. Em đã nghe ra mùi vị ngược nha, phải chăng cái mà em muốn tôi sẽ không bao giờ cho em được biết, còn những cái tương tự nó, em không muốn tôi lại cứ bắt nhận. Haiz, đúng là thói quen bá đạo thích hành hạ người. Đùa thế thôi, em nghĩ TUN ko nói ba từ quan trọng với VL có lẽ vì không muốn chính thức lợi dụng tình yêu của mình để thực hiện mục đích. Anh không muốn lấy tình yêu ra để làm cái cớ, làm công cụ để chạm tới đáy lòng VL, làm cô hy vọng để rồi thất vọng chăng, có lẽ tình yêu không phải là thứ dễ dàng đưa ra để làm lý do cho một cuộc hôn nhân chính trị? Anh yêu nhưng không muốn thừa nhận, không muốn xác nhận với cô vì đó là điều "không nên, không được", nhưng mỗi khi muốn cứng rắn, trước biểu hiện mong chờ của cô, những hoang mang nghi vấn về mối quan hệ giữa hai người của cô, trước việc Lộ Chinh ngấp nghé cô, Châu Trình là mối tình đơn phương của cô anh lại dường như không kìm chế được mà bộc lộ từng chút từng chút nhưng đầy mạnh mẽ tình yêu của mình. Haiz, TUN anh chính thức lấy đá đè vào chân rồi đấy.

Bình luận

pam
Mới sáng sớm, ngta còn chưa mở hàng đã đột ngột đến, ko bốc đồng thì là j ạ?Tự dưng e nghĩ ko lẽ wedding cũng là hành động bốc đồng của 2 a chị :))  Đăng lúc 19-11-2012 11:44 PM
Đi mua nhẫn lúc sáng sớm chắc là hành vi bốc đồng của TUN khi bị VL chất vấn. Chắc TUN sợ VL nghi ngờ nên cứ cột lại cho chắc ăn.  Đăng lúc 19-11-2012 11:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 22-11-2012 01:36:21 | Xem tất

Đến lúc này thì cả nhà đều có thể khẳng định là vụ gian lận thương mại của Châu Trình là nhằm giúp T3 rồi, sắp đến gần phần dẫn truyện, chao ôi sao mà phấn khích thế. Chờ mãi mới gần ngược. Cả chap hôm nay, chỉ có 2s chemistry thế mà làm mình thấy thót tim còn hơn cả một nụ hôn nồng nàn là sao??? Việc Viêm Lương biết rõ hành động của Châu Trình làm cho T3 thì ở chap đầu tiên cũng nhắc đến là cô biết rõ rồi. Nhưng lý do mà cô ấy biết làm mình có chút ... quá. Sao Viêm Lương lại đọc trộm tin nhắn của Châu Trình nhỉ, dù có thân đến mấy mà làm như vậy cũng... (khó nói).{:313:}

Mỗi chap LBS viết hơi ngắn nên đọc xong mình cứ thấy hụt hẫng à.

Đọc truyện này mới thấy Viêm Lương và Tưởng Úc Nam tuy sống cùng nhau mà thời gian gặp nhau thật ít ỏi, thật đáng thương. Viêm Lương thì làm ngày làm đêm, Tưởng Úc Nam thì suốt ngày đi công tác. Thật khâm phục những con người này, khi làm việc thì mọi thứ đều có thể bỏ ra sau đầu để đạt hiệu quả công việc cao nhất, (ước gì mình cũng được như thế) Tuy nhiên, dù có bận rộn đến đâu, dù có bị công việc cuốn đi tới điên đảo, thì từng chút khoảng thời gian dừng lại, họ vẫn luôn dành hết suy nghĩ về nhau. Viêm Lương thì đi lên sân thượng suy nghĩ, TUN thì dù tỏ vẻ không nhìn nhưng luôn biết được VL cảm thấy thế nào. Khi VL có biểu hiện ko vui sau khi CT thăng chức anh cũng rất để tâm, mình thấy chút mùi giấm ở đây nha. Dù có thể gặp VL ở nhà, nhưng chỉ cần là 1 khoảnh khắc ngắn ngỉu, dù chỉ là 2s hai người có cơ hội gần nhau anh cũng phải tận dụng triệt để, mỗi s bên nàng đều rất quý giá. Cái ôm eo, chạm môi phớt qua ấy sao mà lại khiến người ta phấn khích, rung động nhiều như thế, chạm vào đáy lòng sâu như thế, làm tim cô rối bời không yên như thế. Đổi lại làm Viêm Lương phải tự giác đối diện, suy nghĩ thật nghiêm túc về quyết định của mình, Viêm Lương nhớ từng ngày từng giờ từng phút khi anh đưa ra lời đề nghị và thời hạn trả lời anh, nhưng cuối cùng cô vẫn thấy bối rối không biết làm sao. Còn Tưởng Úc Nam, có thể thấy dù thái độ của anh nóng lạnh thất thường, nhưng dù cho anh có vùng vẫy thế nào càng ngày mỗi bước chân của anh càng lún sâu vào mê cung dẫn tới trái tim Viêm Lương.

Em cổ vũ anh lún càng sâu càng tốt, nhưng hai anh chị hãy cho em đọc ngược sớm sớm nha, ngọt nhiều thì ngấy đấy ạ, ngược đi ngược lại nhau nó mới vui chứ. Ôi em chờ, (chắc phải 2 chap nữa quá). Mà mình tò mò, không hiểu lúc Viêm Lương phát hiện ra một TUN bên trong thì đã là lúc đến thời hạn trả lời câu hỏi của anh chưa nhỉ? Thôi chờ hồi sau sẽ rõ ngay thôi ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 29-11-2012 23:31:42 | Xem tất

Đọc xong chap hôm nay mà tức hộc máu, TTP đúng là ko chấp nhận nổi. Nhưng mình vẫn nghĩ là ông ta giả bộ một phần, ko lý nào một chủ tịch tập đoàn Từ thị như thế mà lại suy nghĩ bột phát, nóng giận thể hiện ngay ra mặt, rồi còn bao che con riêng một cách lộ liễu như thế được.

Nhưng dù thế nào đọc mà vẫn thấy ấm ức thay VL. TUN chap này không xuất hiện, cảm giác như anh đang ẩn thân ở đằng sau và chờ đợi, chờ đợi thời điểm thích hợp để xông ra nuốt trọn con mồi, thâu tóm toàn bộ Từ thị, nghe cái vụ bán cổ phần loáng thoáng trong chap này là em nghi lắm. Sang mấy chap sau giải quyết sóng gió và hậu quả xong sẽ thấy anh và VL sẽ là 2 cổ đông đối đầu nhau trong Từ thị, anh lúc đấy chắc sẽ lắm cổ phần nhiều nhất và trở thành chủ tịch mới của Từ thị {:295:}.
©2024 Kites.vn | All rights reserved2 @4 ]+ @2 p! |
Việc VL - TUN hai người đăng ký kết hôn cả hai bố mẹ VL đều biết rồi, nhưng chắc chap sau thì all cổ đông sẽ được biết, tin tức lại một lần nữa đầy mặt báo. Ko biết Lộ Chinh biết được tin này sẽ phản ứng ra sao ta? Vì mình cảm giác Lộ Chinh đã cảm VL rồi, mặc dù tiếp xúc giữa hai người còn quá ít nhưng tác giả chắc là có ý sắp xếp thế rồi ^^

Bình luận

pam
Càng đọc lại càng ghét, ss nhỉ, ko biết có phải con ruột TTP ko nữa? nhưng em nghĩ mẹ VL yêu ông ta thế, lại hận ông ta thế chắc đúng là con ruột rồi, tiếc wa'   Đăng lúc 29-11-2012 11:50 PM
Thì trước đó VL đã nói ra tên ai đâu? Ông ta biết tỏng VL đề cử 3T nên mới nạt nộ trước để VL sợ mà rút lui.  Đăng lúc 29-11-2012 11:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 30-11-2012 00:10:00 | Xem tất

Mà qua mấy chap này mới thấy, thật ra VL luôn cứng rắn nhưng cô vẫn còn để chuyện gia đình vào trong mắt lắm. VL nói từ khi con ngựa của cô chết, người cha của cô cũng đã chết theo rồi. Viêm Lương cũng nói với Tưởng Úc Nam là cô mang họ Viêm vì đối với mẹ con cô không có người cha TTP này, ông ta không xứng. Quá đúng. Nhưng rõ ràng, khi TTP thiên vị TTT, cô ấy vẫn tức giận phản kháng, cô ấy còn trẻ con nóng giận mà ra tay một lần ác độc với TTT (mặc dù T3 xứng đáng nhận điều đó, tự làm tự chịu, gieo gió thì gặt bão, cái này là nhân quả, VL cũng chẳng có lỗi gì cả, ko phải VL thì cũng có người khác đưa ra thôi, nhưng thấy VL tự phải làm bẩn tay mình vì cô ta thì ko đáng) Sự tức giận của VL liệu có phải chăng thể hiện sâu thẳm cô vẫn còn nghĩ đến người cha kia, không buông bỏ được, dù lời nói khắc nghiệt, dù hành động bướng bỉnh, táo bạo nhưng cô vẫn muốn ông ta cho cô một lần được công bằng chăng? Vậy mà những hành động của TTP thật làm người đọc thất vọng, muốn ném cả đống gạch dép đủ cả vào mặt ông ta cả mụ T3 kia nữa , mong là chap sau hội đồng quản trị đồng ý để cho T3 phải đứng ra nhận trách nhiệm, làm một cái tát vào mặt cả hai bố con vô sỉ nhà này, như thế anh chị em mới thấy hả hê được

Bình luận

Đúng như bạn nói, từ một nơi sâu thẳm trong lòng, VL vẫn khao khát tình phụ tử. Người con nào chắc cũng thế thôi. Còn TTP đúng là ông bố tồi tệ :(  Đăng lúc 30-11-2012 12:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 7-12-2012 13:59:06 | Xem tất

" Có lẽ vì tôi yêu..." " yêu cảm giác được làm Chúa cứu thế"

Đến tận hôm nay em mới thấy được anh Lộ Chinh có tố chất làm đối thủ của anh Tưởng Úc Nam. Nhưng dù có thế nào đi nữa, dù anh có là Lộ Tử Tế trong mắt các chị em đi nữa, thì em cũng vẫn nghĩ rằng nguyên nhân của hành động anh giúp Viêm Lương lúc này chả có 1 chút gì liên quan tới chữ "yêu" cả. Thậm chí, anh tiếp cận chị chắc cũng chả có nguyên nhân tử tế gì cho cam. Chắc cũng liên quan tới công việc làm ăn mà thôi. Vì cái chuyện anh thích chị với em nó hơi khó chấp nhận, anh không phải Tưởng úc Nam, chẳng được tiếp xúc chị nhiều, cũng chưa từng điều tra rõ về chị nên việc rung động trước chị theo kiểu mưa dầm thấm đất là không thể, thế thì bảo là anh gặp chị một vài lần rồi bị ấn tượng khó phai thì cũng hơi miễn cưỡng, vì những ấn tượng của chị đối với anh theo quan điểm cá nhân em là nó không đủ hấp dẫn. Còn nếu mà muốn suy diễn là vì sắc đẹp của chị làm anh yêu từ cái nhìn đầu tiên thì em không muốn chấp nhận. Nếu vì sắc thì bề ngoài quá, tầm thường quá với 1 con người mà LBS đã tỉ mỉ xây dựng nên như anh, dẫu biết là "đàn ông yêu bằng mắt" nhưng anh đâu phải là một người đàn ông bình thường, bảo em nghĩ anh thường như thế thì thà bảo em uống cả cốc sinh tố ớt còn dễ chịu hơn. Nên lại nói lại là cái lý do để anh đặc biệt vội vã trở về rồi giúp đỡ Viêm Lương một cách nhiệt tình đầy ái muội như thế này chắc chắn cũng chẳng thơm tho gì. Kiểu gì cũng là một thủ đoạn, một âm mưu, hoặc chí ít cũng là một cách của anh để đối phó với Tưởng Úc Nam. Mà nói đến quan hệ giữa Lộ Chinh và Tưởng Úc Nam em lại cảm giác quan hệ của hai anh không phải là bình thường. Việc anh quan tâm tới "người phụ nữ của Tưởng Úc Nam", đưa ra thăm dò về mối quan hệ của hai người mặc dù chắc chắn đã biết ít nhiều cho thấy anh tiếp cận Viêm Lương có rất nhiều khả năng là để nhắm vào Tưởng Úc Nam. Nhưng mục đích nhắm vào là gì? Có lẽ hai người vốn là đối thủ từ rất rất lâu rồi chăng? Trận chiến giữa hai anh chắc chắn là rất rất hấp dẫn. Chúng ta cùng chờ đợi vậy.

Ôi thực sự, thực sự em mong chờ đến ngày hai anh chính thức đối đầu lắm rồi ấy. Các nhân vật xuất hiện ngày càng nhiều, bí mật cùng với khó hiểu thì cứ mấp mé chợt ào ra, nút thắt thì có một đống nên gỡ chắc cũng còn lâu, chắc chắn truyện sẽ còn diễn biến dài dài mới đến ngày kết thúc, thế nên em cứ thưởng thức từ từ vậy. Nhưng mà một chương của NHNA hơi bị ngắn nên diễn biến nó cứ bị vụn vụn, phải đọc cả mấy chương thông suốt mới thấy hay, giống như lúc đầu em đọc 1 lèo mười mấy chương ấy, thấy nó mê ly cuốn hút không tả được ý. Ôi bao giờ cho đến ngày xưa ^^.

Bình luận

^^ giống như mình nghĩ, mặc dù vẫn ưng giai Lộ, nhưng lo sợ một ngày anh ấy bộc lộ bản chất. Hi vọng anh ấy Tử Tế thật :>  Đăng lúc 7-12-2012 03:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 14-1-2013 11:55:55 | Xem tất

Oa, lâu lắm rồi em không vào nhà ^^.

Tình hình là Lộ Chinh và Tưởng Úc Nam, ai cũng nguy hiểm hết ^^. Nhưng từ khi biết được thân thế của Tưởng Úc Nam em lại thấy anh không nguy hiểm như em đã tưởng. Anh Tưởng lại mắc bệnh giống anh Hồ Khiên Dư ở NTSL của chị Lam rồi, cứ yêu là thích che giấu, bọc người yêu trong cái vỏ bọc dối trá là sao.

Từ Tử Thanh thì đúng là nông cạn, "đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm" nên mới hại đến Viêm Lương. Mà Viêm Lương thấy thế nào thì cũng quá ngây thơ, trẻ con, dù cố gắng rất nhiều nhưng vẫn cảm thấy cô ấy ko thông minh lắm, cứ vùng vẫy trong cái bẫy thực tế đã sập xuống rồi mà làm gì. Nếu mình là Viêm Lương, có lẽ làm theo lời Lộ Chinh là đúng đắn nhất. Nhưng cố chấp và bướng bỉnh cũng chính là cá tính của Viêm Lương mà nhỉ.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách