Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 8179|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

~♥ღ[KITES - XMas ấm áp cùng tôi] Noel nhớ... ~♥ღ - Hết hạn nhận bài]

Đóng [Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 16-12-2012 01:22:55 | Xem tất
Nick kites: nickcờnhôn
Bạn thuộc nhà:
Chủ đề bài dự thi: Em và....

Em và ....

[utube]tBAglULePAc[/utube]

Play nhé

Em à ! Anh nghĩ giờ này em đã chìm trong giấc ngủ rồi.
Mùa đông đã sang, mang theo những cơn gió lạnh thối dựng những sợi tóc trên đầu của anh.
Đêm nay lại là 1 đêm nữa anh thức trắng ngồi nhìn ra cửa sổ, nhớ về những kỷ niệm ngày xưa.
À quên mất, mùa đông rồi nên anh bịt kín cửa số mất rồi, chỉ còn bốn bức tường im lạnh lặng ngắt....
Ôi bầu trời ôi bao vị thần đã.... mà tại sao vẫn không mỉm cười dù chỉ nhe răng thôi.........
Anh vẫn nghêu ngao bài hát đó mỗi khi nhớ về em.
Mình không gặp nhau cũng khá lâu rồi nhỉ, anh còn nhớ khi anh gặp em thì anh tưởng tượng ra cô bé bán diêm nhưng với nụ cười của em thì như anh JangĐôngJun. Từ xa anh thấy 1 cô bé cầm bao diêm quẹt quẹt, anh thầm cười, thời này mà còn có con bé bán diêm hả trời..... anh tiến đến gần trêu.
Cô bé cho anh xin tý lửa !
Em quay ngoắt lại với nụ cười giống như anh JangĐôngJun: lửa em không free đâu anh.
Thế em định lấy nhiêu ?
Anh trả giá nhiêu 1 điều ước ???
( Con bé này não chắc có vấn đề, 1 que diêm = 1 điều ước --> cô bé bán diêm hiện đại à......)
ANh thầm cười: Vì điều ước là vô giá mà theo nghĩa tiếng việt vô = không --> không giá = không phải trả tiền.
(Lý luận phi logic 1 cách logic ^^ đó là khả năng của tôi.)
Anh nói thế đúng không nhỉ ?
Về cơ bản thì đúng, nhưng mà. Không nhưng nhị gì cả rốt cục đúng hay sai.
Ờ thì đúng!
Đưa anh mượn bao diêm....
Ờ........
Vừa châm thuốc và hỏi: mà dở hơi hay sao mà muộn rồi còn đứng quẹt diêm ở đây 1 mình thế, tự kỷ thì kiếm góc nào kín kín mà ngồi ra đây léng phéng gặp mấy thằng .... nó thịt đấy....
Mạng còn chả tiếc thì sợ cái gì....
À ghê, thất tình nên chán đời hả em...
Không, chán ở nhà kiếm chỗ khác đi thôi còn trôi về đâu thì kệ......
( Liều thật từ nhớn đến giờ gặp 1 cô bé liều như này)
Và như những bộ phim anh gặp em, quen em và hình như cũng yêu em thì phải nhưng câu truyện của mình có vẻ dài hơn vì có thể anh sẽ gặp lại em vào 1 ngày nào đó hoặc chẳng bao giờ anh gặp lại em......
Còn lời hứa anh vẫn sẽ giữ....
Biết đâu rằng trên đường đời tấp nập
Ta vô tình lại gặp được nhau.....

Ảnh chốt:

P/s: Nếu mùa đông năm nay gặp lại thì mình yêu nhau.
.
Clip by YeSungUtube

Bình luận

đã mở poll vote bài http://kites.vn/thread/-poll-binh-chon-bai-du-thi-kites-xmas-am-ap-cung-toi-noel-nho--365824-1-1.html  Đăng lúc 26-12-2012 10:50 PM
bạn copy dòng này post vào đây nhé, xóa cái bên trên kia đi  Đăng lúc 20-12-2012 12:59 AM
à tớ ko phải là mod :)) nhưng tớ sẽ nhờ người edi t  Đăng lúc 20-12-2012 12:57 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Chich_bong + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách