Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: kyoluvjj
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic |M] Thiên Sứ Ác Ma | kyoluvjj và emluon_nho_anh | Jae Joong - JunSu - Il Woo

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 3-7-2013 18:35:23 | Xem tất
“_con gái,nếu con thấy một chàng trai có đôi cánh đen và trắng sau lưng,con nhất định phải bảo vệ cậu ấy ,cậu ấy đang rất đau ,rất đau .

_mẹ mẹ nói gì vậy,sao con có thể thấy hiện tượng siêu nhiên được ,mà con người làm gì có cánh

“cốp” _con bé này, mày sống được đến hôm nay là nhờ ơn cậu ấy đấy, hãy liệu hồn chăm sóc tốt cho cậu ấy, không ở trên trời mẹ mày cũng không tha cho mày .

Dứt lời, người mẹ nhắm mắt xuôi tay bay về trời ,để đưa con há hốc mồm khó hiểu

_mẹ ơi , mẹ có phải mẹ con không thế ? oaoaooaoaoaoaoa ”

Vậy là vì làm con hiếu thảo nghe lời mẹ dặn mới hành động sao Kyo?

ss cứ nghĩ Kyo thấy ck ở đâu là nhào tới ở đó chứ? Hì

Jae chưa tàn nhẫn lắm em ơi!

ss nghĩ chừng nào Jae dẫm chết Kyo và Sae mới tàn nhẫn (xúi bậy nè)

Cảm ơn em nhé! hì

Bình luận

e cũng nhớ ss quá e. mừ dìm e nhá, cạp cạp  Đăng lúc 5-7-2013 03:22 PM
cái đó là bước đầu để cho kyo gặp và iu jae ,đổi pc  Đăng lúc 3-7-2013 09:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 8-7-2013 21:17:29 | Xem tất
Kyo và Sae không cần phải đổ lỗi qua lại nữa…

Ss rất thích chap 3 phần 1 này, phải nói là từ trước đến giờ đọc fanfic đã nhiều, nhưng không hề có cảm giác thích đến mức *ngất ngây như con gà tây* ^^(câu đó của Kyo đấy!)

Đây đúng là “ thân tại giang hồ” Đàn ông thì phải có bãn lãnh như thế, lại là một ác ma, đứng đầu trong bang, trên mọi người dưới một người, nên cần có những suy nghĩ cùng hành động quyết đoán…

Nhân vật Sae cũng thuộc thế giới đen tối, tức nhiên roi đòn thể xác không làm cho cô ta khuất phục… Chỉ có cách đem trái tim cùng tình cảm mà cô đã dành cho anh mình ra để dẫm nát… bét, cô mới biết đau, huhu… tội nghiệp Sae quá, nói gì thì nói Sae cũng là con gái, huhu…

Ss thích kiểu này, đó không được gọi là “ngược” mà là “ chơi dữ”

Cũng có lẽ bản tính ss là một người luôn luôn sẵn sàng nổi loạn, nên ss thích “ chơi dữ” hơn, cũng như thích có ai đó trừng trị được mình… Sae trong fic hiền nhỉ, chỉ biết trút giận lên hai tên tay sai… nếu là ss, ss có cách chơi lại đấy, hì… chờ đợi sự trả thù của Sae trong phần 2 ^^

Ss không thấy sự ác độc của Jae Joong, ss chỉ thấy đau lòng cho nhân vật ấy… rõ ràng là một ác ma, nhưng sao lại có trái tim của thiên sứ…

“ Thà rằng chính tay anh làm em tổn thương, để anh còn biết dừng lại đúng lúc… còn hơn để người khác làm tổn thương em mà anh chỉ biết đứng nhìn… không thể bảo vệ được em…”

Nói túm lại… ý tưởng hay cách trình bày của ai? Sae hay Kyo đều hay như nhau ^^
Cảm ơn cả hai em !!!

Ps: Sae làm ss nhớ đến “ người yêu muôn thuở ” của mình :((
Pal Sin diễn vai đấy rất trọn vẹn.

Bình luận

phục sát đất. E với s giống nhau chỗ mún bứt phá nổi loạn thoát khỏi các giới hạn á ^^  Đăng lúc 9-7-2013 10:27 AM
Hic hic, s làm e cảm động quá. Công nhận s thâm thúy thật. E thích cách s nhận xét, xem bài nhận xét bên fic bé nhupham của s, phải nói là  Đăng lúc 9-7-2013 10:26 AM
í là thiên thần bảo vệ ồ zé  Đăng lúc 8-7-2013 10:11 PM
còn kyo sẽ bay vào hốt jae há há  Đăng lúc 8-7-2013 09:29 PM
sae tính cách vốn lg thiện mà, chỉ là cố ra vẻ lanh lùng thôi s  Đăng lúc 8-7-2013 09:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 10-7-2013 00:12:16 | Xem tất
kyoluvjj gửi lúc 9-7-2013 22:17
Ngoại truyện 2

Tôi Luôn dằn vặt mình về lời hứa của chúng ta năm xưa

Sae vẫn còn nhiều tình cảm quá, điều đó sẽ khiến cho rất nhiều người bị tổn thương...
" Tôi luôn dằn vặt mình về lời hứa của chúng ta năm xưa "
ss cảm nhận cả hai đều luôn dằn vặt về lời hứa năm xưa...
Khi ta còn có cảm xúc dù là ghét hay hận người ấy, thì điều đó càng chứng tỏ trong lòng ta vẫn còn người ấy hiện hữu...
Cảm ơn Kyo!!!

Bình luận

em vẫn là fan ilm hồng kông ,cách tao nên nv của nó hay hop rơ em,mờ mờ ảo ảo,cứ ngỡ là ác nhưng lai có 1 tia hiền trong đó,nhưng cứ ngỡ hiền thì lai rất ác  Đăng lúc 10-7-2013 12:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 12-7-2013 18:59:08 | Xem tất
thật đau lòng cùng nhân vật Jae mà :((

bây giờ thì biết tại sao Jae ra nông nổi này.

nhưng ss có cùng cảm nhận với Sae, là "thương tâm"

Kyo viết chap này khá mạnh tay, có nhẫn tâm nhưng hoàn toàn chưa tàn bạo, hì

Vì thứ nhất Kyo viết: " Jae Joong đã bị bắt đi tới một căn phòng lạ và tối "

ss muốn nhấn mạnh " Tối " đọc giả như ss thì đọc đến đây và nghĩ... " Tối " có nghĩa là không thấy gì, nên có thể cho qua...

Thứ hai Kyo viết: " Năm đó anh chỉ mới có 16 tuổi " người ta thường nói, con gái 16, nhưng con trai thì phải 17.

Chỉ cần Kyo thêm 1 tuổi thôi thì sức chịu đựng của tâm lý người thanh niên đó hận đến mức đỉnh điểm, và hận nhất vẫn chính là bản thân mình

Bởi thế Kyo vẫn còn thương Jae lắm lắm ^^

Đậm mùi xã hội đen HK, chap này mà ở Hàn quốc là không được duyệt đâu nhé ^^

Cảm ơn Kyo !

Bình luận

ta thích Jae ác như bên phép thuật, trầm lặng nhưng ác. hahaha  Đăng lúc 13-7-2013 05:01 PM
chứ ác kỉu vốn dĩ sinh ra ác ta đâu hứng thú ,chim  Đăng lúc 13-7-2013 11:05 AM
nên fic mới tên thiên sứ ác ma  Đăng lúc 13-7-2013 11:05 AM
thì ta muốn làm nv jae vậy mà ,ác nhưng là mà có 1 thứ goi là thương tâm  Đăng lúc 13-7-2013 11:03 AM
chưa chắc ngta hiểu đâu ku già. nói chung Jae đáng thương hic hic *chấm lệ*. Ku vẫn coàn iu ck ku lắm kha kha, ta thấy bên Ma Thuật ck ku ác hơn  Đăng lúc 13-7-2013 08:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 17-7-2013 00:36:22 | Xem tất
Trong chap này ss thích Jae nhất.

Độc ác, nham hiểm, gian tà, hữu tình… làm chủ mọi thứ, mặc Jae sắp xếp…

+“ Từ đâu Jae Joong xuất hiện với cái máy quay trên tay, anh cười  một cách vui sướng theo kiểu điên loạn

+“ ung dung đi đến bên cạnh Sae, vòng ra sau, anh đưa tay mình ôm lấy Sae ,bàn tay anh vuốt lên khuôn mặt xinh đẹp vừa bị tát đó, anh lè lưỡi liếm một cái vào cổ cô :”

Hành động của ác ma cộng chút *biến thái*, cảm giác bị *nhột*

+” Dứt lời Jae Joong đi  tới nơi Kyo  đang nằm bất động  , khuôn mặt anh trở lại bình thường ,biểu cảm tuy có chút đáng sợ nhưng không hề giả tạo ,thậm chí còn khẽ cười .”

Trở mặt, mê gái…

Jae đúng là… “ Xấu mà còn đóng vai ác !!!!!!!!!!!"

PS: Đó là câu cửa miệng của ss khi nói về Pal Sin. Cảm ơn Kyo ^^

Bình luận

Cho ss đính chính nhé Kyo, câu nói sau cùng của ss có để chục dấu cảm... động đậy đung đưa... em nhé, hì  Đăng lúc 17-7-2013 07:49 PM
ahaha e thích cái nhận xét này. S đang khen ngợi ngậm ý dìm hàng Jae đấy hahahaha. Ô mô tui đau bụng quá  Đăng lúc 17-7-2013 09:06 AM
biến thái, lè lưỡi y như Dracula :)))  Đăng lúc 17-7-2013 08:35 AM
ss chưa ngủ à, em đang nhâm nhi hủ tiếu,coi phần 3 khử tà, xem truyện ss ne2  Đăng lúc 17-7-2013 12:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 22-7-2013 21:39:51 | Xem tất

Chỉ là mới đọc phần 1 của chap 5 thôi, nhưng ss đã có thể hình dung ra Jae như thế nào đối với Sae. Đây là cảm nhận của riêng bản thân ss nhé!

" Đâu mới là con người thật của cô gái bị bỏ rơi? nếu không ai cần tôi...thì tôi cũng chẳng cần ai...mạng không phải tự nhiên mà có, nên cũng không thể tự hủy diệt. Tôi không có quyền chết, vậy nên sẽ buộc người ban cái mạng này cho tôi lấy nó..."

Thật sự người ban cái mạng này cho Sae là ai? Có đúng là Jae? Nếu đúng thế thì:

Một khi anh đã cho em sự sống, tức anh sẽ không cố để em có thể chết đi, nhất là trong tay anh…

" Jae Joong thần sắc lại biến đổi. Màu bóng tối lại bao trùm, anh đến bên Sae. Rồi không nói nhiều, anh tát cô một cái thật mạnh khiến bao nhiêu người bàng hoàng. Cú tát trong cơn điên cuồng như trời giáng, kèm theo cái liếc nhìn sắt như dao."

Ss chỉ đọc ra được sự lo lắng của Jae dành cho Sae vào lúc này:

Em đã làm một việc thật ngu xuẩn, bây giờ chưa phải là lúc chúng ta thể hiện trái tim mình, em cứ làm thế thì anh không thể bảo vệ em được nữa, như anh vẫn đang bảo vệ em, đúng là con gái chỉ biết hành động theo cảm tính mà thôi!”

Thật sự nếu Jae nghĩ như ss đang nghĩ, thì Jae quả là người đàn ông rất tuyệt. Bên ngoài lạnh lùng bao nhiêu thì bên trong ấm áp bấy nhiêu ^^

Mặc cả thế giới này hiểu lầm anh, đối với anh, không thẹn với lòng là đủ, một mình sẽ gánh vác hết mọi chuyện của cả năm người, như ngày ấy anh đã chọn con đường này để anh đi.

Cảm ơn Sae, chờ đợi phần 2 của em, nếu không đúng như ý em viết thì em bỏ qua cho ss, thật lòng đứng bên ngoài nhìn vào, ss chỉ nhìn thấy điều đó thôi ^^

Bình luận

jae , lúc này ko giống như ss  Đăng lúc 22-7-2013 09:43 PM
ko co1 đâu ss  Đăng lúc 22-7-2013 09:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 16-9-2013 19:35:42 | Xem tất
Một kết thúc thật viên mãn, đối với ss như thế này thuộc về HE.
Hận thù khiến con người thường mù quáng
Chỉ có tình yêu chân thật mới có thể lay động lòng người.
Có những thứ cần phải ra đi, ra đi trong bình an là đủ, là tốt rồi ^^
Cảm ơn Kyo cùng Sae đã hoàn fic ^^ nhất là Kyo dành cho Jae một cái kết thật đẹp^^

Ps: Thấy tội tội cho Woo và Sae, cho gì tới 10 năm, già khú rồi còn gì, hì

Bình luận

He đó chứ, Jae theo Kyo hihi... trong fic này Kyo là ác nhất, chết rồi cũng không buông tha cho Jae, hihi... lôi Jae theo ^^  Đăng lúc 16-9-2013 07:42 PM
em nói he mà,chim nói se bùn ha ha ha  Đăng lúc 16-9-2013 07:38 PM
gần 40 tuổi ^^  Đăng lúc 16-9-2013 07:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách