Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: rabbitsaigon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Ai sẽ dẫn dắt làn sóng Hallyu trong 10 năm tới?

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 29-3-2013 07:08:11 | Xem tất
hix, tranh mà cũng bị dạt qua pệt 2
mất page mặt tiền
thoáng nhìn qua những comt ở pệt 1
đa phần là có thích, có yêu mến nhưng...
một chữ nhưng gần như giống nhau đại loại ăn mặc unisex
tính cách giống con gái
thì mình xin thưa với các bạn rằng các bạn mới chỉ biết đến diễn viên/ca sĩ/MC/DJ... JKS
mà chưa bao giờ biết đến con người JKS
chúng tôi yêu thích JKS vì đơn giản anh là chính anh
thậm chí có là gay đi nữa chúng tôi vẫn yêu mến{:438:}
(nhưng chắc chắn không phải thế rồi ^^)
chứ không như nhiều bạn quay lưng bỏ đi vì không sống nổi với búa rìu dư luận
hoặc giả có nhiều Zai khác xinh hơn
yêu mến tài năng chỉ có một nhưng chúng tôi yêu mến bản chất con người JKS, cái tâm, sự tận tụy với nghề đến 10
nói chung những lươn trung thành với Suk chỉ có thể kết trong 2 câu sau
"Họ cười tôi vì tôi không giống họ
Tôi cười họ vì họ quá giống nhau"
Những thứ anh làm đều phá cách, mới mẻ và táo bạo khiến mọi người chưa quen có thể chưa kịp chấp nhận
nhưng khi đã quen rồi lắm lúc lại công nhận đó là sự sáng tạo, là cả một bước đột phá...
aw, mình nói nhiều quá rồi
tks bạn dịch tin{:418:}

Bình luận

Gay day e ah :))) ma gay thi saooooo van iu :x  Đăng lúc 31-3-2013 08:55 PM
đúng dù Suk có là gay cũng vẫn là thần tượng của chúng ta mãi mãi  Đăng lúc 30-3-2013 10:22 PM
Nhìn com đoán được ai đó nha.:)) Yêu mến Suk nhưng nhiều người chưa hiểu Suk, và fan Suk cũng phải vượt qua thử thách như Prince vậy. ^ ^  Đăng lúc 29-3-2013 10:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 29-3-2013 22:50:00 | Xem tất
lovesaigon gửi lúc 29-3-2013 22:25
Nhiều người vô đọc news chỉ lo nhận xét ngoại hình.
Làm ơn vận dụng tư duy một chú ...

không bình luận được ở cấp độ này
nên em phải trả lời
ss bik thì ss giữ nguyên trong bụng thôi ss nhé
P/s: mà em cũng thích còm của ss lắm ạ ^^
báo chí Hàn ngày xưa chính là những kẻ công kích Suk nhiều nhất
đến nay họ đã thừa nhận... em tin cái ngày cả thế giới cùng thừa nhận... rồi sẽ đến ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 31-3-2013 08:23:46 | Xem tất
bobobo gửi lúc 29-3-2013 08:58
Ngày trước mình cũng ấn tượng với JGS với phim Beethoven Virus và YAH, nhưng sau đó th ...

Bạn comment và trả lời qua lại với rất nhiều bạn khác rồi.

Tôi xin mượn bài comt đầu tiên của bạn để trả lời chung cho tất cả những vấn đề bạn đang đặt ra.

Thứ nhất, đây là một bài báo có uy tín, không phải là báo lá cải :) như ý bạn nói, và chúng tôi - những lươn yêu quý anh cũng không phải đang tự lăng xê idol của mình.
Rõ là lăng xê nhảm

Thứ hai, bài báo có tiêu đề "dẫn dắt" và bên trong nội dung là "dẫn đầu" làn sóng Hàn Quốc, chưa một câu chữ nào nói Suk là "duy nhất" là "số một" cả :D.

Và cái họ chọn ra chính là người đại diện cho làn sóng này, và người có khả năng dẫn dắt làn sóng phát triển theo những xu thế mới chính là Jang Keun Suk.
Anh là một trong số ít người tuyệt vời ở tất cả các lĩnh vực trong diễn xuất, thời trang, âm nhạc..v..v

và lần nữa họ cũng khẳng định anh không phải là "số một", là "duy nhất".

Thứ ba, phân tích sâu xa hơn, làn sóng này do 2 tiền bối Bae Yong Jun và Lee Byung-hun mở đường trước đó, thế nên "hầu hết người hâm mộ Hallyu được xem là phụ nữ trung niên".

Còn JKS
Thế mạnh của anh được cho là không chỉ có tài năng diễn xuất, mà tính nghệ sĩ của anh nổi bật trong các lĩnh vực khác nhau như thời trang và âm nhạc... Bởi vì điều này, làn sóng Hàn Quốc đã chiếm ưu thế trong thế hệ trẻ, từ thanh thiếu niên đến những người trong độ tuổi 30 –những người đang dẫn dắt văn hóa tiêu dùng.

Chắc chắn những idol thế hệ sau này như Suk có nhiều, tôi không muốn nói là quá nhiều, và nhiều người đã tiến vào làn sóng này theo cách của họ. Tuy nhiên, thành công, nổi tiếng, hay doanh thu phòng vé, hay các bảng xếp hạng mà bạn đang tranh cãi ai giành được vị trí cao hơn, ai thu về lượng khán giả nhiều hơn ai không quyết định được người dẫn dắt thị trường, người tạo ra hiệu ứng mạnh mẽ, một hiệu ứng lan tỏa vào trong đời sống và phong cách tiêu dùng của người dân mà không chỉ dừng lại ở những vấn đề nghe nhìn, như xem phim họ đóng, nghe nhạc họ hát là đủ. Nó ảnh hưởng đến việc giao lưu phát triển văn hóa của các quốc gia có liên quan và rõ ràng theo cách Suk trả lời phỏng vấn anh nhìn ra được tất cả những vấn đề này và đang tiếp tục tự-đi-con-đường của mình để tạo ra làn sóng mới.

Tôi nói tự đi nghĩa là thế nào? Nghĩa là anh lập công ty riêng, tự mình quản lý mình, không bị chi phối bởi bất kỳ Cty, hay người quản lý nào khác, anh tự lên kế hoạch phát triển, tự đặt ra những mục tiêu nỗ lực phấn đấu, tự thiết kế tổ chức các buổi concert, tôi ngồi liệt kê cái tự của anh ra thì nhiều quá tôi đành... Dẫn dắt có nghĩa là người đó phải có tầm nhìn chiến lược, có đầu óc... chứ không phải chỉ "ăn cơm chúa, múa tối ngày" người ta bắt diễn là phải diễn, người ta bắt hát thì phải hát, người ta bắt đóng phim nào thì phải đóng phim đó...

Tôi không nói Suk giỏi hay Suk tài năng hơn bất kỳ ai, nhưng rõ ràng nhìn cách bạn ấy trả lời phỏng vấn, có thể thấy tầm nhìn của một nhà hoạch định chiến lược, và anh đặt mục tiêu dài hạn hơn là ngắn hạn. Đó cũng có thể là lý do mà vì sao báo chí lại chọn con người này mà không chọn những cái tên "nổi tiếng khổng lồ" khác ở cả hai thị trường Hàn Quốc và Nhật Bản.

Thứ tư, Suk không hề kiêu căng tự phụ, biết ơn người đi trước, mở đường cho người đi sau :) và cái danh hiệu này chính là những áp lực cho anh trong những năm tháng phía trước, và cũng chính là động lực của anh trên con đường chinh phục cả thế giới và tự hoàn thiện bản thân mình.

Tôi biết ơn những tiền bối như Bae Yong Jun và Lee Byung-hun đã mở đường cho tương lai của làn sóng Hàn Quốc. Tôi thực sự đánh giá cao việc đó. Tôi chắc chắn rằng tôi đã không đạt được vị trí hiện tại chỉ nhờ bản thân mình.
Tôi không thể nói liệu nó sẽ kéo dài trong 10 năm hay trong vòng 1 năm. Một điều chắc chắn, chúng ta cần tinh thần mới và người đại diện mới của làn sóng Hàn Quốc để đi lên. Điều này sẽ giúp tôi tiếp tục đi, vì vậy tôi sẽ tiếp tục làm việc chăm chỉ. Con đường tôi đã đi sẽ trở thành một tài liệu tham khảo để các đàn em có thể tránh đi đường vòng.

Và chốt lại, chính do những ý nghĩ sai lệch, đọc không kỹ và những thói quen GATO vốn có của con người, khiến bạn chưa một lần đọc kỹ lại bài báo đã viết những gì. Đọc hết tất cả những comt của bạn đều chấp nhận Suk có tài, nhưng không phải là nhất, thế tại sao người ta lại cứ phong cho anh là "dẫn đầu" là câu hỏi băn khoăn trong bạn, nên tôi cũng xin nhiều lời để chia sẻ cho bạn những băn khoăn ấy.

Vài dòng chia sẻ cùng bạn.

Bình luận

Ss ơi, người ta cãi không lại quay ra nói xấu Suk...tranh cãi thì nhiều mà không thuyết phục.  Đăng lúc 31-3-2013 11:54 AM
oy ss, lí lẽ sắc bén, dẫn chứng đầy đủ, yêu quá ss ơiiiii  Đăng lúc 31-3-2013 09:39 AM
Nàng cứ tàu ngầm thế hả? Mà cái news này vui nhỉ, tưởng hết cãi rồi ai ngờ vẫn tiếp tục... Cái cô Thỏ cô ý trốn đâu rồi? :))  Đăng lúc 31-3-2013 09:07 AM
cmt hay quá :x  Đăng lúc 31-3-2013 08:59 AM
Bạn nói hay lắm, welcome bạn vào nhà Lươn Việt:x  Đăng lúc 31-3-2013 08:45 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tt_1426 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 31-3-2013 19:53:45 | Xem tất
bobobo gửi lúc 31-3-2013 11:15
Bạn đã có nhã ý chia sẻ, vậy mình cũng đành tiếp thu vậy, dù rằng đã muốn dừng ...

Do bạn reply nhầm nick nên mãi đến giờ mình mới có cơ hội rep lại cho bạn.

Bạn càng nói càng “hở sườn” và hàm hồ đấy!

Thứ nhất, về cách bạn đánh giá lời nói của người khác. Ông bà thường nói, “thương thì củ ấu cũng tròn, mà ghét thì quả bồ hòn cũng méo”. Chuyện Suk cảm ơn những tiền bối này hơn 1 lần anh đã trả lời phỏng vấn – đó là cảm ơn thật tâm chứ không phải qua loa, cho có, cho phải phép! Suk không phải kiểu người: “Ối, tôi không giỏi đến vậy đâu, mọi người đừng tung hô, tôi thẹn chết” – cái kiểu khiêm tốn không cần thiết ấy. Suk tự tin và biết khiêm tốn đúng lúc (còn cơ sở để anh tự tin thì để tôi nói sau). Suk luôn biết ơn những tiền bối đi trước, và anh có nói rõ là
Tôi chắc chắn rằng tôi đã không đạt được vị trí hiện tại chỉ nhờ bản thân mình
Sao bạn không nhìn ra được sự khiêm tốn trong câu nói này nhỉ?

Ý bạn là doanh thu bán vé, phim ảnh hay âm nhạc.... của nghệ sĩ không đủ để quyết định được hiệu ứng lan tỏa vào đời sống ?. Đúng là không quyết định nhưng nó ảnh hưởng mạnh mẽ đến hiệu ứng tiêu dùng bạn à. Doanh thu bán vé chứng minh cho sự nổi tiếng, nổi tiếng và được yêu thích rộng khắp sẽ liên quan mật thiết đến việc văn hóa được quảng bá rộng rãi hay không và đồng thời cũng ảnh hưởng đến đời sống tiêu dùng.

Bạn thừa nhận rồi đấy, nó không đủ quyết định, nhưng liên quan mật thiết đến văn hóa và đời sống tiêu dùng đúng không? Vậy bạn vui lòng nhìn những số liệu của sukkie.no.1 để nhìn rõ hơn tính quyết định mà bạn muốn có nhé!
Còn văn hóa? Năm 2010, Jang Geun Suk chính thức được bổ nhiệm làm Đại Sứ Thiện Chí của Hàn Quốc để quảng bá văn hóa Hàn ra nước ngoài. Du lịch?

Nếu có thời gian tìm hiểu thêm về Suk, bạn sẽ đọc được thêm nhiều những thông tin “đầu tiên” và “duy nhất” của anh ấy tại Nhật! Nhưng tôi không bắt bạn làm điều mình không thích, tôi chỉ cho bạn một gợi ý thôi :D.

Tôi đưa một vài ví dụ để chứng minh Suk được chọn vào vị trí này hoàn toàn có cơ sở, mà không do sự lăng xê nào cả.
Tôi không to mồm khen Suk thành công trong 10 năm nữa, trong bài viết của tôi chẳng có câu nào nói điều đó, tôi nói cái danh hiệu này chính là áp lực và động lực để anh ấy phát triển chứ không phải kiểu “chưa đỗ ông nghè đã đe hàng tổng” như bạn quy chụp nhé. Và bản thân Suk cũng thừa nhận duy trì danh hiệu này trong một năm đã khó, huống hồ 10 năm và anh cần phải làm việc chăm chỉ hơn đúng không? Suk đâu có ảo tưởng về danh hiệu này 10 năm sau đó?

Bạn chỉ theo dõi được kết quả, không biết quá trình, nếu có muốn biết để tranh luận cho có cơ sở với chúng tôi thì cũng trong một vài ngày không đủ thông tin và dẫn chứng đâu bạn! Chúng tôi thì dõi theo Suk từ lâu, nên chúng tôi biết và hiểu được cái gì xứng đáng và không xứng đáng. Chính vì thế tôi cũng không xông vào tìm hiểu idol của bạn vì chắc chắn sẽ không hiểu được bằng bạn, nên tôi chẳng dùng cách đó như bạn.

Nói qua nói lại một hồi, rõ ràng bạn đã không còn đủ bình tĩnh để post một bài viết trên tinh thần xây dựng như bạn đã nói trước đó, chỉ riêng câu này bạn đã bash idol người khác, đây là mộy lỗi lớn trong quá trình tranh luận về những idol mà nhan nhản đi đâu cũng thấy
tôi thậm chí còn không đẹp gái bằng JGS nữa cơ
. Câu nói bạn tôn trọng idol của chúng mình đã tự chân này đá chân kia với câu nói này rồi đấy.

Trong bài viết của tôi không có so sánh Suk với bất kỳ idol nào cả, kể cả những người bạn đang đề cập, vì tôi tôn trọng họ, tôi chỉ muốn dùng những luận điểm của mình để chứng minh những gì bạn cho là không phải. Bạn đọc bài viết của tôi có câu chữ nào căng thẳng không mà bạn nói rằng tôi bị đả kích? Người như tôi cũng khó bị đả kích vì những chuyện này lắm , bạn đừng có từ bụng ta suy bụng người như thế!

Còn chuyện Suk có tầm nhìn hay không, lối đi đúng đắn hay không, đã chứng minh được chưa nếu bạn cần tôi có thể dẫn link những bài báo viết về sự thành công của anh. Ở đây, tôi nghĩ điều đó không cần thiết phô trương, vì như bạn đã nói, tôi không muốn tự “lăng xê” idol của mình.

Ngành công nghiệp giải trí có phân công vai trò rõ ràng, ai cũng làm việc phù hợp với năng lực bản thân nhất, đoàn kết, hỗ trợ lẫn nhau, tất cả sẽ tạo ra một kết quả tốt đẹp, thực tế đã chứng minh điều đó. Không phải cứ một mình làm tất cả mà đã vội tự hào rằng có "tầm nhìn chiến lược, có đầu óc..." Cái đó người ta gọi là tinh thần AQ đó bạn à.

Tôi nói Suk có tầm nhìn, tự hoạch định chiến lược, lối đi, chứ tôi không nói Suk đơn thương độc mã kiểu “tôi là một là riêng là thứ nhất, không có ai bè bạn nổi cùng tôi”:D. Suk cũng có những nhân viên, và ê kíp cùng làm việc, cùng hợp tác từ trước đến giờ, giống như bạn đã nói để cùng tạo ra một sự cộng hưởng và đi đến kết quả tốt đẹp sau cùng. Từ yếu tố này, cũng đã thấy được khả năng, tố chất lãnh đạo của anh, không phải ai sinh ra cũng có thể làm lãnh đạo, mà cái “lãnh đạo” hay “dẫn dắt” làn sóng Hàn này cũng không phải là sai khiến, chỉ huy hay đè đầu cưỡi cổ một ai mà chỉ tạo ra xu hướng và lối đi để những người khác có cơ sở tham khảo bước tiếp hoặc phát huy hơn nữa mà thôi. Thế nên chính bạn mới là người cần thư giãn bởi những từ “lãnh đạo” hay “dẫn dắt” này, chứ không phải là tôi!

Vì bạn nói đã là comt cuối cùng, nên tôi cũng xin chốt vấn đề tại đây, trừ khi bạn thay đổi ý định muốn giải thích tiếp.

Thân mến ^^

Bình luận

Người ấy đã không còn cơ sở để tranh luận tiếp, cái kiểu đuối lý rồi nói bậy...  Đăng lúc 31-3-2013 09:21 PM
hok đúng, hình như là ss MVM  Đăng lúc 31-3-2013 08:09 PM
Honey 5ting ^^ chứng cứ đầy đủ, lập luận chặt chẽ, cho 10 đ =))  Đăng lúc 31-3-2013 08:07 PM
chào thân ái và quyết thắng!:)) ss Mật có fai ss Hà hok vầy???khả nghi quá đi ah  Đăng lúc 31-3-2013 08:00 PM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
Hanami95 + 5 :x
剣心スック + 5 eels trá hình????
bjmbjmxjnh + 5 Cảm ơn bạn
_KeunSuk_ + 5 Cảm ơn bạn
NhậtVy + 5 Eels nao day?

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao