Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sid
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

๑۩۞۩๑ [Nhà lớn] —╬ღ♥ღ♥ °•° ♥Nhật Ký Hyun Bin's House♥°•° ♥ღ ♥ღ╬— ORDER LỊCH 2015 POST CUỐI

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 26-4-2013 20:06:57 | Xem tất
pronto gửi lúc 23-4-2013 13:47
Em ơi chị vừa nhớ ra câu này trong SG, tiện thể viết luôn cùng hai câu hôm trc nhé.
...

EM post thêm mấy câu trong AMFL

" Anh tự hỏi tại sao anh lại thích em, lại nhớ em.
Chắc đó là một căn bệnh"

"Trời đang mưa.
Mưa không thể làm nguội được tình yêu anh dành cho em".

"Sao tôi có thể hạnh phúc với một cô gái sắp chết chứ?
Dù tôi đứng ngoài thì cô ấy vẫn chết.
Sẽ thế nào nếu cô ấy ra đi mà tôi không có ở đó!?"

Phim buồn nhưng không bi lụy. Dù không ở bên nhau nhưng họ đã mang lại hạnh phúc cho nhau và ở trong tim nhau mãi mãi!

Bình luận

e thjk caau3. câu nào trong snow queen e cũng thjk hết :PPPP  Đăng lúc 26-4-2013 09:00 PM
Chị thích câu 1 :XXX  Đăng lúc 26-4-2013 08:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 21-5-2013 19:54:16 | Xem tất
Xem phóng sự 3 ngày cùng Bin trong quân ngũ mà ứa nước mắt tràn nước mũi :(( Không biết hôm nay nhạy cảm quá hay vì clip này nó tàn khốc quá đỗi.

Vừa xem vừa xót xa, cách có 1 bức tường mà cuộc sống thay đổi 180 độ. Từ đỉnh cao danh tiếng trở thành 1 anh lính có tên mà không có tuổi.

Vẫn biết showbiz khắc nghiệt nhưng chả đáng là bao so với những ngày làm lính. Tưởng tượng ban đầu mọi người giữ khoảng cách, nhìn anh với con mắt ái ngại chắc cô đơn lắm. Là 1 ngôi sao nổi tiếng bận rộn 1 ngày chắc cũng chỉ ngủ vài tiếng, có khi không ngủ mấy ngày trời, nhưng trong quân đội huấn luyện từ sáng sớm tới đêm, cả ngày được nắm cơm bé hơn lòng bàn tay, đêm thì “màn trời chiếu đất”. Tự hỏi tại sao anh lại tự đày đọa bản thân vậy? Chẳng thiếu những đơn vị anh có thể đi.

Dù anh là người thích sự hoàn hảo, làm gì cũng làm hết khả năng của mình, dù biết đó là mong muốn của anh nhưng sao bản thân lại bật khóc.

Em xem clip sau khi Bin đã xuất ngũ nửa năm, và sau hơn 2 năm phóng sự này lên sóng, tưởng tượng đang trải qua gian khổ cùng Bin mà vẫn thấy lo sợ. Còn quãng thời gian mọi người mòn mỏi đợi tin của Bin trong thấp thỏm, xem được những hình ảnh này chắc buồn, shock và hoang mang lắm.

Trong những ngày khổ ải ngày ấy, chắc có những lúc buồn tủi, anh đã hoài nghi về quyết định của mình. Nhưng sau tất cả Bin đã tìm được câu trả lời cho bản thân, cho cuộc đời dài phía trước: “Tôi tin rằng tôi có thể làm được bất cứ điều gì từ đây về sau!”

21 tháng không phải là dài nhưng là một chặng đường gian truân hái được rất nhiều quả ngọt. Bin hoàn toàn có quyền tự hào về bản thân chứ bởi chẳng phải nghệ sĩ nào cũng có lòng dũng cảm đi vào nơi tử thần đó, hơn nữa anh còn vượt qua được giới hạn của bản thân hoàn thành tốt nhiệm vụ. Nhìn anh còn có thể cười sau khi hành quân 12km mà thấy sao anh mạnh mẽ thế hay anh không được phép thể hiện sự yếu đuối trước ống kính?! Nhưng đến giờ có thể khằng định nhập ngũ là quyết định đúng đắn, là bước ngoặt là cuộc cách mạng tư tưởng của Bin. Mỗi lần nhìn lại quãng đường này là động lực để Bin tự tin bước trên con đường anh đã chọn. Mỗi khi gặp khó khăn Bin sẽ mỉm cười chấp nhận và bước qua, đúng như nụ cười trên đỉnh núi hôm nào. Mỗi lần buồn em sẽ nghĩ về hình ảnh Bin khi ấy để tự an ủi bản thân.

Cám ơn cả nhà đã đọc những dòng lan man của em *rơm rớm nước mắt*

Bình luận

Em muốn xem, ở đâu vậy ss???  Đăng lúc 21-7-2013 03:40 PM
lâu rồi em mới lại được đọc những dòng chứa chan cảm xúc thế này chị ơi :xxxx  Đăng lúc 22-5-2013 11:29 PM
Chị xem clip nhà làm vietsub đó em :)  Đăng lúc 22-5-2013 08:07 PM
ủa chị ơi, xem ở đâu vậy?  Đăng lúc 22-5-2013 06:31 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
nail65 + 5 Cảm động quá! :x
sis_wanabe + 5 yêu :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 22-5-2013 09:46:02 | Xem tất
pronto gửi lúc 22-5-2013 00:56
Giờ e mới xem đó hả
Mới chỉ là 3 ngày thôi e ạ, chỉ là 3 ngày họ theo bước ch .

ko có bất kỳ sự ưu ái nào hết, thậm chí anh còn phải học nhiều học phần hơn so với lính thủy đánh bộ thông thường phải học
Một ng bình thường có thể dễ dàng có bạn bè, dễ dàng hòa  nhập, dễ dàng sửa chữa khi phạm lỗi, nhưng Tae Pyung của chúng ta ngoài những buổi huấn luyện khốc liệt ấy lại phải đối diện với bao ánh mắt dò xét, bao sự hoài nghi và soi mói của mọi người nữa cơ.
=> buồn và thương vì chính cái này đó chị.

Binh sĩ khác cố gắng gấp đôi thì Bin phải cố gắng gấp 3-4, nếu là người bình thường làm sai bị phạt chẳng ai quan tâm, nhưng nếu anh bị phạt thì cả nước cùng biết. Sống trong sự dò xét của hàng trăm đồng đội, sự nghiêm khắc gấp đôi của cấp trên, sự soi mói của truyền thông, đi nghĩa vụ sống dưới cái tên Kim Tae Pyung nhưng vẫn phải giữ cả hình ảnh của ngôi sao Hyun Bin. Áp lực quá lớn mà phải một mình trải qua {:140:}

Nhưng sau cùng gia đình, bạn bè và các fan của Bin đã có thể tự hào và tin tưởng ở một Hyun Bin sau nhập ngũ. Em nghĩ rất nhiều người thích hình ảnh của anh bây giờ hơn, nét mặt đã có sự từng trải già dặn của người đàn ông đích thực {:98:} Nghị lực ấy đáng để mìhh kính trọng và học hỏi.

Nếu nhà đài quay cảnh anh ăn nắm cơm bé tý ấy chắc fan khóc ngất rồi dội bom luôn rồi {:140:}

Nhớ làn da rám nắng, nhớ gương mặt râu ria lún phún, không vest bảnh bao không tóc tai dựng ngược. Yêu anh quá anh ạ {:161:} {:161:} {:161:} {:161:}

Bình luận

Chị cũng nhớ anh lính hải quân ấy lắm, nhớ lắm e ơi :(((  Đăng lúc 22-5-2013 09:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 9-6-2013 18:23:31 | Xem tất
Nghe lời chị Tồ em bê từ lán sang ;))

Đầu tiên là cám ơn subteam đã cho ra lò các sản phẩm hot, đặc biệt là dvd Harmonious ạ :X:X:X

Xem đi xem lại thấy ưng anh nhà quá ;)) thấy được từng bước trưởng thành của anh qua mỗi phim, nhiệt huyết với nghề diễn không bao giờ giảm. Cảm giác ngọn lửa ấy lúc nào cũng cháy âm ỉ để con người này luôn sống hết mình với nhân vật. Luôn tự hoàn thiện bản thân để nhập vai tốt nhất mà không cần người đóng thế. Chỉ tiếc clip kết thúc bằng cái chết bi thương của Dong Soo cảm xúc bị trùng xuống. Giá như có thêm clip phỏng vấn đặc biệt thì hay.

Biết đôi mắt là lợi thế nên anh tận dụng triệt để luôn. Đôi mẳt không to tròn mà long lanh sáng quắc. Mà nói chuyện với người ta cứ mở to mắt hết cỡ rồi nhìn chằm chằm hỏi thế có ngại không. Anh mà nhìn em thế chắc em chết đứng mất thôi :((

Bị ốp cả quả trứng vào mặt tội chưa, lại nhớ đến cảnh phun cơm của chị béo :D hy sinh sắc đẹp vì vai diễn.

Khen nhiều rồi, bây h phải bắt lỗi dìm hàng anh tý cho nó vui vẻ :))
Cái quần thể thao màu xanh đứng trong phòng thu giống cái quần zai về nghỉ phép đi shopping cả nhà nhỉ? Hóa ra zai thỉnh thoảng cũng biết tiết kiệm mặc lại cơ đấy :)) Dạo FM thấy zai đồ hiệu cả cây các chị em kêu gào thảm thiết có oan uổng không.

Hình ảnh hồi trẻ trâu của zai thật là *3 chấm", cái mặt búng ra sữa của kẻ đeo bám quá khích, ôi đê tiện không chịu được ;))

Ngày xưa tự sướng với ngôi nhà cách đi từ cổng chính 15p với du thuyền hạng sang, eo bộ mặt nguy hiểm kinh hồn. Bây h anh thừa sức mua nhưng đố dám khoe đấy =))

Còn món cơm rang mang đi khoe từ lâu rồi cơ đấy, giờ mẹ nấu cho ăn làm gì còn cơ hội trổ tài nữa, mà tay nghề giảm sút đi nhiều rồi cũng nên haha

Ông cụ non này lúc nào cg nhẹ nhàng điềm đạm vs phụ nữ để ghi điểm đây mà. Còn khi không thì láu cá láu tôm. Thật không ngờ anh-người em yêu bấy lâu nay là đồ 2 mặt thế đấy. Chị em hãy tỉnh táo. Đừng bị đánh lừa bởi vẻ ngoài đẹp trai, giả vờ hết =))

CF K5 làm em mê đắm anh áo đen dày dạn tình trường, CF Freshian lại làm em bừng tỉnh với nụ cười tỏa nắng. CF tươi cười kia trông anh trộm vía có da có thịt, mặt mũi cũng tròn trịa, lúm đồng tiền sâu hoắm :X Nụ cười đẹp hơn bao giờ hết.
Còn mấy câu tự bạch của anh trong K5 làm em giật mình quá đê, phải tua đi tua lại. Ai lại tự nhận mình số 1 bao giờ =))

Bình luận

cái này chỉ là 1 đĩa trong bộ 4 đĩa của phiên bản đặc biệt, nhà mình chọn ra để làm nữa chứ chưa hết đâu tình ơi ^^  Đăng lúc 10-6-2013 06:08 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
violetrose + 5 :)))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 10-7-2013 21:41:38 | Xem tất
Mấy hôm nay chẳng thấy tin tức gì của anh. Tối về thấy hình anh mà như hạn gặp mưa rào. {:110:}
Người đâu mà nhìn thôi cũng làm người ta hạnh phúc thế này {:161:}
Chú rể tương lai của em đây sao?{:444:}  Cô dâu nào sánh bước bên anh phải gọi ngất ngây con gà tây.
Anh cứ đẹp trai thế này em chết mất thôi {:402:}

FB

Bình luận

Chuẩn bị tinh thần cho tốt đi e, ngày ấy sớm muộn gì cũng sẽ tới thôi :((  Đăng lúc 11-7-2013 09:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 26-8-2013 17:07:52 | Xem tất
Chúc tình yêu bé nhỏ của em sinh nhật vui vẻ!{:161:}
Chúc FM của anh thành công! {:161:}
Chúc cho movie khởi quay suôn sẻ!{:161:}
Chúc anh ngày càng đẹp trai và manly hơn nữa! {:161:}{:184:}

Bình luận

Chị thích bài này.^_^  Đăng lúc 2-9-2013 07:54 PM
hay quá!! cảm động quá!!  Đăng lúc 2-9-2013 03:32 PM
chị thích bài này lắm lắm  Đăng lúc 28-8-2013 03:19 PM