Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 16827|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

GỬI LỜI CHÚC MỪNG SINH NHẬT ĐẾN WONNIE 28/6/2014 (HẠN CHÓT 24H 8/6/2014) PAGE 9

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 24-4-2012 08:22:24 | Xem tất
hjx tình hình là rất tình hình, cái vụ vẽ vời. Trời ơi em ko có cái hoa tay nào luôn làm sao vẽ. mặc dù vẽ hoạt hình thì bắt chước đc chứ vẽ người thì bó tay luôn, đập đầu vào tường {:437:}
Có cái khác làm thay cho vẽ đc ko BTC, chứ tình hình này em sợ làm chị làm sốc mất
Còn cái vụ nhà mình bàn làm băng rôn bạt hay decal j đó. Em làm ở cty chuyên in quảng cáo khá lớn ở HP đó, cái ấy nếu làm em có thể lo được. cái chính là có ai design cái mẫu là đc.
Cả nhà ngày mới làm việc suôn sẻ nhé, em làm đây. bay!!!!{:440:}

Bình luận

chị già chắc k sốc đâu chỉ là cười ngặt ngẽo thôi =)))) mà nụ cười đó là điều chúng ta mong nhất mà :X  Đăng lúc 24-4-2012 05:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 24-5-2012 17:22:44 | Xem tất
BẢN TƯỜNG THUẬT

Do Rồng khè lửa bị mất của nên chắc bỏ qua nhiều chi tiết (thực ra là ko biết chi tiết j cụ thể), nhưng chiểu theo nguyện vọng của dân tình, cộng thêm thiên thời địa lợi là hôm nay rảnh quá ko có việc j để làm nên xin viết 1 bài tường thuật khác theo lăng kính của Mèo Béo

Rạng sáng ngày 20/5/2012 vào hồi 5h15' sáng chuông báo thức reo lên báo hiệu 1 ngày mới, Mèo béo dậy chuẩn bị cho 1 chuyến đi hứa hẹn nhiều điều thú vị. Hẹn Cá là 6h kém 10 gặp nhau ở Ga mà sao Cá bơi nhanh quá trời. Mình chưa ra khỏi nhà Cá đã gọi điện bảo em đến nơi rồi mới sợ chứ. May mà nhà mình gần Ga nên chắc Cá ngồi đợi có 1 lát thôi. Đến nơi thấy Cá đang ngồi thất thểu bên cạnh gốc cây (còn cây j ko biết ). 2 chị em lên tàu....

Sau gần 3 tiếng ngồi tàu 2 chị em đã đến nơi an toàn. Mặc dù đến Gia Lâm đã bảo Cá gọi cho Sếp nhưng khi 2 chi em đến nơi thì chưa có ai ra đón cả. Trời nắng quá nên 2 chị em quyết định tìm hàng cafe nào ngồi trong lúc chờ đợi. Sau 1 hồi đi qua rất nhiều hàng sửa chữa ô tô thì nhìn thấy 1 hàng ở đường Ô Quan Chưởng. Vừa ngồi đc 1 lát thì Cá có điện thoại, thấy nói chuyện nghe có vẻ thân quen lắm nhưng cũng ko biết là ai. 1 lúc sau thì Cá chuyển máy cho mình, ui hóa ra là Cún. Câu đầu tiên Cún nói là " Chị Mèo hả, em Cún nè". Ôi cái giọng dễ thương thía!!! Đấy là cảm nhận đầu tiên. Nhưng sau 1 vài câu nói chuyện j đó ko nhớ. Có nói đến vấn đề thời tiết nóng nực. Em cún nhà ta đã bộc lộ ngay bản chất. Cún nói chị mặc 1 áo ah, nếu nóng chị cởi luôn ra đi chị . Trời ơi mình đứng tim trong 1 vài giây. Mới nói chuyện lần đầu mà đã bắt cởi áo thế này hả Cún ơi . Sốc nặng tập 1.

Sau khi uống nước để tiếp nhiên liệu 2 chị em quyết định đi ra ngoài đường đợi sếp vì sếp không biết đường Ô Quan Chưởng là đường nào.hjx. Trong lúc chờ đợi Cá luôn mồm nói chị ơi nhìn người nào đi xe ga, tóc mái bằng nhá, đến chết với cô Cá

Chắc do cái dáng thất thểu, tay xách nách mang còn vác theo mũ BH chắc sếp ko cần gọi điện mà phi xe đến nơi phanh kitttttttttttt 1 cái. Hờ hờ đã đc gặp Sếp. Cảm nhận đầu tiên khi gặp Sếp là trùi ơi sao Sếp nhỏ bé dữ vậy. Tóc ngắn mái bằng, đi xe ga, quá chuẩn rồi. Nhìn thấy Sếp thật bé nhỏ trong chiếc áo chống nắng nhưng khi Sếp cởi áo bảo hộ ra thì còn bé hơn. Mạo muội hỏi Sếp chị có được 40kg ko, sếp cười lắc đầu. Còn mình thì cười trong nước mắt. Mình hơn Sếp hơn chục kí

Ba hoa 1 lúc trong lúc đợi Rồng đến, nói j cũng ko nhớ lắm, hình như là hỏi han công việc này nọ. 1 lúc sau thấy 1 cô bé đi xe Lead đi đến. Ah Rồng đây rồi. Thế là 4 chị em lên đường đến địa điểm hẹn. Theo phân công Rồng lai Cá còn Sếp lai Mèo. Nhưng nhìn cái xe và thân hình nhỏ bé của Sếp mình ko nỡ. Có nhã ý muốn lai Sếp nhưng chắc Sếp ngại nên mình đành ngồi sau vậy, là khách mừ . Lúc lên xe thú thật với cả nhà là mình phải nín thở mấy giây, vì sợ mình leo lên xe sức nặng của mình làm Sếp và xe đổ cái rạp thì ôi thôi hối hận lắm. May mà ko sao. Thở phào nhẹ nhõm

Sau 1 hồi đã đến quán Tonkin (theo địa chỉ là 12 Hai Bà Trưng, nhưng thực tế là sao thì mọi người biết rồi :d). Mấy chị em ngồi đợi Sói và Sóc đến. Sau 1 lúc Sói gọi điện bảo mọi người đang ở đâu, sói đang ở đó tìm mà ko thấy. Và sự nhầm lẫn trên đã làm Sếp chạy lên chạy xuống cầu thang mấy lần liền. Trong khi cái người là nguyên nhân gây ra nhầm lẫn thì ngồi ung dung . Sau 1 hồi tìm kiếm Sói đã đến nơi và khi phát hiện ra nhầm địa chỉ và không có sđt của Sóc cả nhà loạn hết lên gọi điện cho Cún nhờ Cún bắc loa trong nhà hú gọi Sóc đang bơ vơ ở xó nào đó. Quả ko sai Sóc đã ngồi đợi ở đó rất lâu, tay xách nguyên bịch bim bim và C2 thất thểu ngồi chờ đợi dưới ánh mắt hình viên đạn của nhân viên ở đó . Biết đc tin Sóc đến địa chỉ mới ngay và thế là đã có 1 tràng kêu ca, phàn nàn, trách móc, v..v...

Mệt quá xin dừng ở đây, tối nếu có tgian sẽ mần tiếp........

Bình luận

đi xe j mà ko biết hả Rồng. đạp đạp  Đăng lúc 26-5-2012 11:15 AM
chính xác, ko phải xe lead, mà em cũng ứ nhớ chính xác nó là xe j, cứ xe tay gas là được rồi, của Yamaha =))  Đăng lúc 26-5-2012 09:01 AM
còn chị sau khi gặp mặt, trên đường thì nghĩ liệu có phải em Rùa ngại gặp mà cử em gái em ý ra không =))))))))  Đăng lúc 25-5-2012 07:20 PM
@Chị Táo: em nhìn thấy ai mà gầy là em ấn tượng lắm chị ah ;))  Đăng lúc 25-5-2012 10:45 AM
@sếp: Chẳng qua chị chưa nhìn thấy thôi chị ơi, nhìn thực tế nó phũ phàng lắm :((  Đăng lúc 25-5-2012 10:45 AM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +17 Thu lại Lý do
Vikky + 5 Ủng hộ 1 cái!
PurpleSeaUrchin + 2 Ủng hộ 1 cái!
mylove28 + 5 Bài viết hữu ích
EvelynNg + 5 phải thế chứ ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 24-5-2012 22:41:40 | Xem tất
BẢN TƯỜNG TRÌNH (TIẾP VÀ HẾT)

Trong lúc chờ đợi Sóc cả nhà đã tập viết tiếng Hàn, do mình và Cá có được tí tẹo kinh nghiệm viết tiếng Hàn nên đã chỉ cho mọi người cách viết thế nào cho đúng. Khi 4 người là mình, Sếp, Sói và Rồng ngồi cặm cụi viết thì mình và Cá ngồi chơi . Ko biết vì lý do j mà em ko thích viết, chắc em định quay clip đây mà. Đúng ko Cá, vừa chân thực vừa sống động .

Ai cũng viết đẹp hết, mỗi mình là người viết xấu tệ, nhưng vì ko có giấy nên ko thể viết lại được . Thích nhất là tấm của Sóc viết, sóc viết đẹp dã man luôn, vì quen viết tiếng Trung rồi nên viết tiếng Hàn cũng chuyên nghiệp nốt, hâm mộ quá

Đúng lúc đó thì ở đâu xuất hiện 2 em nhỏ xíu, em lớn hơn dừa cho em bé tí chạy vào hỏi. Các chị có phải đang họp mừng sinh nhật chị HJW ko ah. Cả nhà ko ai bảo ai đồng thanh 1 tiếng "Ồ" rõ to. Nhìn 2 em bé xíu, đầu tiên mình tưởng 1 em học cấp 2, còn em kia học cấp 1 ai ngờ ko như mình nghĩ. Thật là tự kỷ quá đi mất. Sau này phải xin địa chỉ hỏi các em ấy cách giữ gìn nhan sắc mới đc

Thế là 2 em làm quen rất nhanh và bắt đầu tô vẽ và trang trí cho tấm thiệp của mình. Đến lúc này mọi người bắt đầu kêu đói ầm ĩ vì đã quá trưa rồi. Thế là màn cắt bánh bắt đầu. Mải 8888, làm thiệp ko ai để ý đến cái bánh ôi thôi nó chảy ra từ bao h ấy. Chắc do trời nóng quá, mất luôn cả cái bảng chữ, Sói phải đặt hất nó lên trên để chụp ảnh. Mặc dù Sếp là chủ trì vụ ọp này nhưng bảo Sếp phát biểu thì Sếp đứng lên giằng lấy máy ảnh và bảo Sóc nói đi chị quay . Bó tay luôn, may mà em Sóc cũng có khiếu ăn nói nên đã miễn cưỡng nhận lời. Màn phát biểu có clip hẳn hoi, xem xong đảm bảo mọi người cười lăn lộn vì cái sự Tửng của Sóc.

Kết thúc màn ăn bánh và cắt bánh, chiến trường đã dọn sạch sẽ. Nhưng ăn miếng bánh thấm vào đâu, mọi người quyết định chuyển địa điểm đến quán pizza (ở đường nào đó ko nhớ nữa). Lần này mình ko dám để Sếp chở nữa mà leo lên xe Sóc, cho Sếp đi 1 mình cho an toàn . Đến quán pizza Sóc phải tạm biệt mọi người để đi có việc ở cty. Thế là chỉ có 4 chị em vào. Sau 1 hồi bàn luận hỏi han chán chê, mọi người gọi 2 cái pizza. Nhưng tiếc là pizza ko phải sở trường của mình cộng thêm bị bỏ đói lâu nên người ko muốn ăn. Mình ăn có 1 miếng để cầm cự, Sếp thấy mình có vẻ đuối cứ nhìn mình bằng ánh mắt rất trìu mến. Mình cũng đáp lại bằng ánh mắt trìu mến ko kém. Nghe đến đây khối người muốn nhảy cầu   Yêu Sếp thế ko biết

Đánh chén xong, theo gợi ý của Sóc từ trước mọi người đến Quán Align trên đường Khúc Hạo để hoàn thành nốt việc làm thiệp. Dĩ nhiên là việc trang trí được ủy quyền hoàn toàn cho Sói, người duy nhất có tài năng hội họa. Trong lúc chờ gọi nước mình đã tranh thủ chợp mắt 1 lúc trong tư thế ngủ ngồi , nhưng nào có ngủ được vì mọi người tám ác quá. Cộng thêm với việc Sói ngồi cạnh cứ đặt tay lên đùi mình, ko biết có ý đồ j ko đây hả Sói. Mặc dù mèo đã nhắc nhở nhưng 1 lúc sau Sói lại quên, thôi đành chịu vậy

Công việc lại được tiếp tục, Sói phân công cho Cá cắt hình hoa và lá để trang trí lên thiệp, Mèo cũng ko ngủ đc ngồi cạnh xé băng dính và dán cho Sói, trong khi đó 2 người còn lại (ai cũng biết là ai) ngồi cạnh buôn với nhau mặc kệ tình hình. Vì mình vừa xé và dán ko kịp cho Sói nên Sói đã giật phăng cái cuộn băng dính trong tay mình và dúi vào tay Sếp và bảo chị xé đi. Thế là Sếp và Rồng cười ngượng ngùng vì đã nhận ra lỗi của mình .

Công việc tiến hành rất nhanh chóng, 2 em bé lúc nãy sau khi về nhà lấy xe đã quay lại để hoàn thành nốt tác phẩm còn dang dở. Trời đã về chiều, đã đến lúc Mèo và Cá phải ra ga để về nhà, rất muốn ở lại thêm nhưng điều kiện ko cho phép. Lúc ra về thì phát hiện Rồng bị mất khóa xe. Sau 1 hồi tìm kiếm ko thấy nên Mèo và Cá đi xe ôm ra về.

1 ngày off miền Bắc đã kết thúc với nhiều kỷ niệm khó có thể quên đc. Cảm nhận của mình về mọi người thân thiết như 1 gia đình. Không biết sau này mình còn có thể tham gia những dịp như thế này được nữa không nhưng nếu có thể nhất định sẽ ko bỏ qua.

Nhận xét về Sếp 1 tí, mặc dù nói chuyện với Sếp ko nhiều nhưng cảm nhận đầu tiên thấy Sếp là người khá ít nói, nhưng sau khi đi off về thì suy nghĩ ấy đã tan biến. Sếp buôn quá trời luôn á, chỉ thua mỗi Sói, người ít nói nhất có lẽ là Cá, cứ ngồi nghe rồi cười thỉnh thoảng mới nói vài câu. , giả nai chăng???

Thôi ta gác bút tại đây, vì tình hình sức khỏe già yếu nên chỉ mần đc bấy nhiêu thôi, càng về sau thì giọng càng đuối nên mong các thú thông cảm. Chúc cả nhà ngủ ngon nhá!

p/s: Mong chờ bài tưởng thuật của các thú miền Nam, mặc dù lực lượng hùng hậu mà chưa có bài nào đâu nhá

Bình luận

@Mèo: hehe..ờ viết sanh động quá mừ :))..Thật ra chị còn muốn nhìn thấy mọi người ngoài đời thật nữa nhưng bận quá ko đi off được ^^  Đăng lúc 28-5-2012 04:56 PM
qua một tuần quên hết rồi lấy gì mà tường thuật nữa hở Mèo :))  Đăng lúc 27-5-2012 01:47 PM
Chị Nguyệt Vũ đã ngoi lên đấy ah ;)). thấy em viết hay quá phải ngoi lên ah  Đăng lúc 27-5-2012 10:31 AM
Vui nhỉ ^^.. Mình cũng mong chờ bản tường thuật của mấy bạn ở SG :))  Đăng lúc 27-5-2012 09:42 AM
@chuột: ko phải hiền mà tẩm ngầm tầm ngầm chị ah ;))  Đăng lúc 26-5-2012 07:34 AM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +22 Thu lại Lý do
Vikky + 5 Bài viết hữu ích
PurpleSeaUrchin + 5 Mèo chăm chỉ ^^
EvelynNg + 4 hết rết rùi :D
mylove28 + 5 Bài viết hữu ích
SG-4ever + 3 chắc em cũng làm 1 bài :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao